Lương Sơn Bạc  
Trang chủ Lương Sơn Bạc  Lương Sơn Diễn Đàn  Nơi Lưu Trữ: Truyện Ngắn, Truyện Dài, Bài Viết, Nhân Vật, Sách Lịch Sử, Sách Dạy Võ Thuật...   Xem hình thành viên và hình các buổi giao lưu LSB   Nơi Lưu Trữ: Cổ Thi VN, Cổ Thi TQ, Thơ Mới & Các Tuyển Tập Thơ
Quay Lại   Lương Sơn Bạc > Kim Ngư Thành > Vọng Nguyệt Nhai > Thư Tình
Thành viên
Mật khẩu
Những câu hỏi thường gặp Danh sách các thành viên LSB  Lương Sơn Thương Quán
Thư Tình Là nơi chỉ gửi bài do chính mình sáng tác. Không gởi bài sưu tầm.

Đã khóa chủ đề

Tiện ích Chế độ hiển thị
Cũ 29-05-2005   #1
Ảnh thế thân của ( Lion )
( Lion )
-=[ Chu Tước Kỵ Binh ]=-
Gia nhập: 04-12-2004
Điểm: 743
L$B: 27.355
Tâm trạng:
( Lion ) đang offline

Gửi ai !

Cậu!Người tôi không thể nào quên nhưng cũng không làm cho tôi nhớ. Cậu đừng hay nhắn tin cho tôi, hay gọi tôi thân thiện như thế, đừng hỏi tôi vì sao không yêu cậu.....bởi vì tôi ghét những điều đó.Cậu biết không ? chính cậu làm tôi có những suy nghĩ như thế đấy, cậu khiến tôi căm ghét tình yêu, cậu làm tôi không tin tưởng vào TY cậu ạ, tôi cũng không ảo tưởng trên đời này còn thứ tình yêu vĩnh cửu nữa...... chắc cậu vẫn còn nhớ chứ? khi chúng ta học lớp 10????

TÔI và cậu, 2 người bạn học cùng lớp, tôi nhớ lần đầu tiên tôi nhận nhuận bút của toà soạn . Hôm đó trời cũng mưa như này đây, tôi cũng ngốc thật, tôi cầm tờ báo được đăng bài và chạy đến chỗ cậu khoe khoang, cậu xoa đầu tôi cùng chia sẻ niềm vui, tôi vui lắm chứ.Ờ mà không biết lúc đó tôi nghĩ gì nhỉ? Trứơc khi đi gặp cậu, bọn bạn tôi nói cậu thích tôi, tôi không tin vào điều đó (nhưng phải nói thật là tôi cũng hơi hi vọng điều này có thật ), tôi tính đi hỏi cậu xem ( vì tôi là người thẳng tính lắm mà cậu nhỉ). Mà tôi lại hỏi cậu thật mới đần chứ hic hic .

Để tôi nhớ lại xem nào, cái mặt cậu lúc đó mới ngớ ngẩn làm sao........3s sau cậu nhìn thẳng vào tôi mà nói "- không N không thích Huệ tí nào cả, mà sao H hỏi chuyện đó, H chẳng hiểu gì cả, H làm N thấy ghét H rồi đó, H là người tưởng bở hơi nhiều đấy....."

TÔi cũng không nhớ rõ đâu nhưng tôi còn nhớ như in cái cảnh tôi đứng 1 mình ở cầu thang lớp học, sân trường lốp đốp từng hạt mưa rơi......Còn cậu, cậu đã đi đâu mất cùng bài báo của tôi .Kể từ đó trong tôi không bao giờ có suy nghĩ gì về TY nữa, tôi không ti là có ai đó yêu mình, đã 4 năm rồi cậu nhỉ, tôi chưa yêu ai, tôi chỉ chơi thân với họ thật nhiều, tôi không tin vào những người nói yêu tôi, tôi đáp lại họ bằng những câu "- mày điên à?" "-Bạn nói đùa đấy hả?" ................hihi, tôi làm sao biết họ thích tôi thật hay đùa, tôi không muốn mình lại bị coi là kẻ "tưởng bở" nữa cậu ạ
Cuộc sống của tôi vẫn bình yên và tôi cũng thấy đó là vui lắm, 4 năm qua bọn mình vẫn tốt với nhau như bạn bè, tôi không thấy cậu có người yêu mặc dù cũng nhiều cô bé yêu cậu, sao vậy cậu?

Đáng lẽ tôi sẽ không phải viết những dòng thư này cho cậu kể cả cậu không đọc được vì câu không ở trên DĐ thì tôi vẫn viết đây.Tại cậu phức tạp quá, cậu làm tôi nổi giận.....Cậu cũng vùa phải thôi chứ, cậu đã hoc ĐH ở trường danh tiếng, cậu nên yêu ai đó hợp với mình hơn, cậu nên sống như thế chứ.Cậu vô lí quá, cậu quay lại đây làm gì, cậu nói yêu tôi và cho tôi xem bài báo đó làm gì chứ? Tôi không hiểu, a` hay là cậu nghĩ tôi chưa có người yêu, tôi vẫn thích cậu, tôi vì cậu mà chưa có người yêu.... Nếu cậu nghĩ như thế thì cậu mới là người tưởng bở đấy.4 năm trước, đó đâu phải là tình yêu, đó là những cảm giác rất nhẹ rất nông và nhanh chóng biến đi, cậu không hiểu tôi a`.Tôi là người thích chinh phục, nhưng khi chinh phục được rồi tôi lại chán nản , bỏ mục tiêu và tìm đến mục tiêu mới, cậu chỉ như là mục tiêu mà tôi nhàm chán mà thôi, cậu không hiểu à?

Cậu cũng đáng buồn cười thật, tôi đã nói rõ ràng như thế mà cậu còn ngoan cố, cậu định gọi tôn thân mật " N-H" như ngày xưa để tôi nhớ những ngày đó à, thưa với cậu là tôi không nhớ những kỉ niệm tốt đẹp, Cậu bảo cậu vì tôi mà chưa có người yêu á, tôi chả tin. Cậu bảo thực ra ngày đó cậu cũng thích tôi nhưng cậu nghĩ mình không xứng đáng, vậy bây giờ khi gắn trêm người cái mác sinh viên ĐH cậu mới thấy xứng đáng với tôi sao? Cậu nghĩ tôi cần cái mác đó lắm sao? Cậu nhầm về tôi nhiều lắm đấy cậu ạ.

Cái thuở xa xưa, 4 năm về trước tuy đó không phải là TY , tôi không đau khổ vì chuyện đó , tôi thấy lần đầu tiên mình thất bại, cũng hơi buồn cậu ạ. Cậu biết vì sao tôi không muốn yêu không? Vì những lần sau nữa tôi chưa kịp chinh phục thì đã thấy chán nản rồi.Mặt khác, tôi cảm thấy không nên tin vào TY, chỉ tin bản thân mình thôi........ nói chung là tôi không muốn yêu? Phải chăng tôi đang chạy trốn tình yêu hả cậu?

Tôi không tin vào tình yêu! Vậy nhé, cậu đừng phiền tôi nhiều nữa, trong kí ức tôi không hề có cậu đâu!
BIBI

Tài sản của ( Lion )
Cũ 30-05-2005   #2
( Lion )
-=[ Chu Tước Kỵ Binh ]=-
Tâm trạng:
( Lion ) đang offline

Gửi anh của em

Anh!
Tuy anh chỉ là hư cấu trong em , anh là do em tự tưởng tượng mà thành nhưng em sẽ yêu anh mãi mãi anh à .Bởi vì sao hả à? Vì trong tương lai gần với hiện tại này nhất, anh sẽ là người em yêu.Em ước gì anh xuất hiện ngay ngày hôm nay, người em sẽ yêu có mặt ngay lúc này .Em sẽ không yêu ai được, em chỉ chờ anh xuất hiện mà thôi.

Anh!
Anh hứa sẽ nhanh đến với em nhé anh, anh là ai? anh ở đâu?anh tên gì trông anh như thế nào nhỉ?, em không quan tâm anh ạ.Điều em quan tâm nhất là : Em yêu Anh.Vì giờ đây em đang rất rối trí, em không muốn yêu ai nên chưa thể tìm được Anh anh ạ.
Ngày mai, ngày kia, rồi ngày kìa.............em vẫn chờ anh xuất hiên, chờ cho trái tim mình cùng nhịp đập với "...".Hi hi cái "..." đó là anh đấy anh yêu ạ!
Em yêu "..." của em.
____________^_^_____________

Tài sản của ( Lion )
Cũ 31-05-2005   #3
( Lion )
-=[ Chu Tước Kỵ Binh ]=-
Tâm trạng:
( Lion ) đang offline

Gửi ông, người tôi thân nhất trên ls!

Ông! người tôi thân và quí nhất trên ls mặc dù ông ở rất xa xôi , tôi chưa hề hiểu rõ về ông nhưng nếu không có ông có lẽ tôi không được như ngày hôm nay.

Ngày nào còn bỡ ngỡ bước chân lên núi.Tôi không thể nào không biết ơn ông về mọi thứ, ông dạy tôi cách vào album chụp hình, dạy tôi cách làm chữ kí........Mọi cái tôi có được ngày hôm nay đều nhờ vào ông cả, tôi cám ơn ông nhiều, cám ơn ông, cám ơn ông, cám ơn...............

Xin lỗi ông, dạo này ông buồn mà tôi không nhận ra,ông mở nick YM ra mà không chat, tôi không biết lại vào làm phiền, thật tội cho ông, tôi xin lỗi ông nhiều nhe', xin lỗi ông, xin lỗi ông, xin lỗi............

Nhưng ông không hiểu à, ngày xưa ông khác nay nhiều lắm, ông hay làm cho tôi cười, tôi buồn thì ông an ủi , mỗi lần gặp ông tôi vui và chat hàng giờ khi bảng list mỗi nick ông là sáng, lâu không gặp đôi khi còn thấy nhớ..........Giờ ông như thế nào đây, thôi được rồi, tôi biêtống đang buồn vì chuyện tế nhị, buồn về chuyện tình của mình.Tôi không dám trách ông, bởi trách ông là coi thường Tình Yêu của người khác.Nhưng ông là con trai cơ mà ông, ông có cần quy luỵ,níu kéo khi mối tình đã vượt khỏi tầm tay..........tôi không có ý trách ông mà tôi thất vọng về ông ông ạ.

Được rồi, ông bảo thủ lắm, tôi sẽ để mặc ông tự vùi dập thân mình nơi mối tình không còn hi vọng nha ông!

Thế có được không hả?

Tài sản của ( Lion )
Cũ 31-05-2005   #4
Ảnh thế thân của *doc_co*cau_bai*
*doc_co*cau_bai*
-=[ Lương Sơn Anh Hùng ]=-
Gia nhập: 10-09-2004
Điểm: 231
L$B: 15.459
*doc_co*cau_bai* đang offline

Trích dẫn:
Ông! người tôi thân và quí nhất trên ls mặc dù ông ở rất xa xôi , tôi chưa hề hiểu rõ về ông nhưng nếu không có ông có lẽ tôi không được như ngày hôm nay
tui rất vui khi có bà coi tui như người bạn thân,mặc dù chưa trực tiếp gặp nhau bao giờ ,xin lỗi vì dạo này tui hơi buồn nên,đôi lúc hơi cáu ,bà thông cảm .tui không bảo thủ,khi gặp chuyện như tui bà cũng như vậy thôi,tui nghĩ vậy,dẫu sao cũng cảm ơn bà đã coi tui như người bạn thân,có lẽ 1 thời gian nữa tui sẽ trở lại như xưa thui,nhanh thôi mà ,lúc đấy bà lại thấy tui như ngày nào thui,hehe,đợi nhé ,thanks bà .

Chữ ký của *doc_co*cau_bai*
we are the gunners
we are the champions

Tài sản của *doc_co*cau_bai*
Cũ 04-06-2005   #5
( Lion )
-=[ Chu Tước Kỵ Binh ]=-
Tâm trạng:
( Lion ) đang offline

Gửi em chị

Em!
Người chị rất quí và thương em như em trai của chị.Em còn nhớ lần đầu tiên chị em mình gặp nhau không em? Thế nào nhỉ, em cứ nhìn chị trân trân như chị là người ngoài hành tinh không bằng hi hi.Em đến chỗ chị rồi hỏi nick chị, chị thấy lạ nên không cho .Em có nhớ lúc đó em đã làm gì không vậy hả? .Em đã đứng sau chị gần 1h đồng hồ để thấy được nick của chị nhưng em đâu có biết là chi Contact Details nick của mình thành "ỵqkghikf" hi hi thế mà em lại không biết , em cứ đi add cái dòng vớ vẩn kia mãi mà không được, em ngốc đã khiến chị chạy ra chỗ em và tự add nick thật của chị vào hộ em.Chị còn rất nhớ khuôn mặt em lúc đó sung sướng đến cười típ cả mắt và hỏi " chị còn cái nick nào khác nữa kkhông?" ha ha em thật dễ thương quá cơ.

Chị em mình quen nhau được gần 1 năm em nhỉ, chị đã đối xử với em như chính em trai mình và em cũng thế , em rất tốt với chị .Chị cám ơn em nhiều lắm.Nhưng sao em ngốc quá em ơi.Dù chị nhỏ bé hơn em thật đấy nhưng chị cũng hơn em 1 tuổi mà, vì như thế nên chị không muốn em nói ra những lời như thế em ạ. Em hẵn còn học mà, em kém tuổi chị mà, chị em mình đã là chị em thân thiết như thế thì sao chị lại có thể yêu em được hả em? Em buồn cười thật, em thì muốn biến cái không thể thành có thể còn chị lại không nghĩ vậy em à.Với chị, chị vẫn mãi thương em, quí em như em trai chị, chị tin những gì em nói nhưng chị không thể em ạ.Xin lỗi em của chị nha!

Tuy chị hay mắng em, giận em ,không nói chuyện với em mỗi lần em nói gì không phải với chị nhưng thực tế thì trong lòng chị vẫn thương em lắm chứ không phải như những lời cay nghiệt kia đâu em ạ.Chị không mong em và chị được như ngày xưa nhưng chị mong em hãy hiểu cho chị và hãy luôn tin rằng bên em có 1 người chị gái tốt chứ không phải 1 người yêu lí tưởng như em nói đâu nha!
Chào cậu em của chị.

_____(^_^)______

Tài sản của ( Lion )
Cũ 12-06-2005   #6
( Lion )
-=[ Chu Tước Kỵ Binh ]=-
Tâm trạng:
( Lion ) đang offline

Thư tình gửi chính bản thân tôi......!

Tôi ơi.........!
Tiếng tôi gọi mình mong mình thức tỉnh nhưng nghe sao chua xót đến lạ thường.Tôi đã là cái gì đây, tôi chán nản sự đời, muốn nấp mình nơi kín đáo nhất để không ai biết mặt tỏ tên.........Rút cục tôi đã làm gì? Tôi làm gì để thân mình tự thấy ghét mình thế này nhỉ???.Tôi cứ ngồi đây ôm mớ câu hỏi to đùng rồi ngẫm nghĩ, tôi đang chờ ai đó trả lời hộ chăng? thật điên rồ. Tôi không hiểu mình đang nghĩ gì nữa, thật giận tôi quá, tôi đâu có làm gì nên tội.Quả thật tôi không làm gì mà, không làm gì mà............ tôi muốn hét lên thật to thật nhiều lần lời nói đó.Ôi nhưng hét lên để chính mình phải chua xót một mình.............

Tôi chưa hề biết giận rỗi, chưa biết vờ khóc than nức nở, chưa biết diện cho mình những bộ đồ trông duyên dáng như 1 người con gái đang yêu, chưa nhớ nhung, chưa đau khổ, chưa từng nếm trải cay đắng ngọt ngào...........TÔI CHƯA YÊU .Vì thế tôi không cho phép mình được yếu đuối, hờn giận với ai đây?, mặc đẹp cho ai nhìn, tôi biết nhớ ai đau khổ vì ai?..............Tôi thường hành động bằng lí trí chứ không bằng tình cảm, có phải vì như thế nên hôm nay tôi buồn???.

Một số người bảo tôi trẻ con, mặc kệ thôi khi mình không muốn làm người lớn.Nhưng lại cũng có những người bảo tôi mang tính khí nam nhi, tôi biết giải thích sao khi con tim tôi chưa hề rung động???.

Cũng có kẻ yêu tôi khi họ bảo tôi bản lĩnh và cá tính mạnh mẽ khiến họ nể phục, họ nói năng hoa mĩ, dùng những lời ngọt như mật ong nguyên chất cơ mà. Nhưng tại sao tôi thấy chúng xáo rỗng đến không ngờ,những lời nói mang dáng văn vẻ giả tạo đến không ngờ, thực sự chúng chưa đủ để làm con tim tôi sập bẫy....................
Đơn giản vì thế tôi không tin vào tình yêu nào cả lại càng không có thứ tình cảm vĩnh cửu trên đời.

Vậy tôi là gì đây???.Là 1 cô nhóc con trong mắt mọi người hay tôi sẽ là 1 bà cụ non chuyên lí với lẽ.Không đâu, tôi muốn mình như ngày xưa khi còn đi học, cô học trò cưng của thầy vật lí nhưng cũng khó bảo nhất trên đời.Thầy hay trách tôi là sao nghịch như quỉ sứ, mà có lẽ còn hơn thế nữa chứ, tôi bướng bỉnh ngang ngạnh để rồi đây thầy cô, cha mẹ, bạn bè buồn thất vọng về tôi.

Nhưng tôi ơi...!!! Tôi đã chọn cho mình con đường trông gai hơn là con đường bằng phẳng vì thế tôi vẫn hải cố gắng mà bước thôi. Dù biết bước chân có đôi lúc bước sai hướng đấy, nó khiến tôi buồn tủi một mình , nhưng 1 lần ngã xuống là 1 bài học tốt để lần sau ta đứng dậy vững chắc hơn , kiên định hơn, đau khổ cũng chai sạn rắn rỏi hơn nên tôi tin mình đã chọn cho bản thân con đường đúng nhất.

Tôi ơi! Cố lên!.....

Chữ ký của ( Lion )

15-01-2011 ... Em về bên anh.
08-04-2012 ... Mình đón thiên thần nhỏ //
NB : 3.4 kg //
1 tháng 7 ngày :5.0 kg
2 tháng : 6kg và mút tay
3 tháng : 7,3kg - đưa cho gì cầm cũng cho vào mồm ngậm hết á
4 tháng : 8kg, con bắt đầu lẫy

Tài sản của ( Lion )

Chỉnh sửa lần cuối bởi nutac_muoimuoi: 12-06-2005 lúc 13:54. Lý do: Thiếu tiêu đề
Cũ 17-06-2005   #7
( Lion )
-=[ Chu Tước Kỵ Binh ]=-
Tâm trạng:
( Lion ) đang offline

...... Gửi những người tôi yêu nhất trên đời............!

............. Bố mẹ thân yêu !
Không có tình thương nào ấm áp nồng nàn như tình mẹ, không có tình cảm nào sâu sắc hơn tình cha. Vâng , con thật may mắn khi có cả bố và mẹ, 2 người con kính yêu và tôn trọng nhất trần đời.

Bố mẹ cũng biết rằng con yêu bố mẹ đến nhường nào, con cám ơn bố mẹ đã cho con được tồn tại, cho con được sống trong sự đầm ấm gia đình. Con rất hạnh phúc và may mắn khi có bố mẹ, con cảm ơn 2 người nhiều lắm ạ.

Con không biết phải bắt đầu từ đâu thưa bố mẹ yêu quí, con chỉ biết chắc rằng mọi người cũng yêu con hơn cả con yêu mọi người. Cho phép con được xin lỗi bố và mẹ kính yêu. Con biết con rất có lỗi, con bất hiếu, con.......... nhưng con có thể biết 1 điều chắc chắn rằng con vẫn rất yêu bố mẹ và bố mẹ cũng vậy, vẫn rất yêu con phải không ạ?

Bố mẹ kính yêu của con, con biết bố mẹ rất buồn về con , con xin lỗi, nhưng khi con đã chọn cho con 1 con đường để đi thì cho dù con đường ấy có rải đầy gai nhọn con cũng sẽ cố gắng buớc qua bằng mọi cách bố mẹ à, khi bố mẹ đã hiểu con xin hãy ủng hộ con. Con xin lỗi vì cho đến bây giờ chắc hẳn bố mẹ vẫn chưa hết đau lòng. Bố mẹ à ! Bố mẹ đừng phiền lòng về con nhé, cũng chỉ là cái tấm bằng DH thôi mà, chỉ như thế con nghĩ đó không phải cái đích dành cho con đâu thưa bố và mẹ.

Con còn nhớ cũng ngày này năm ngoái con lên trường lấy giấy báo thi. Con đã rất buồn và chán nản, bố mẹ không hiểu được đâu ạ. Vì con đâu có thích Sư Phạm trong khi mọi người cứ bắt con thi SP.Con hiểu và biết nghề Giáo là 1 nghề cao đẹp nhưng nó không dành cho con thưa bố mẹ. Con đã sai khi lén xé tờ phiếu tham gia dự thi số 2 nhưng đó là 1 cách giải thoát cho con bố mẹ à. Thật sự con học không vào đầu, không muốn mình đỗ DH mỗi khi liên tưởng đến chuyện ngồi trên giảng đường trường SP.

Con đã không giấu bố mẹ, con đã nói với bố mẹ tờ phiếu đó là do con xé chứ không phải do con làm mất. Con biết mà, con biết bố mẹ đau lòng về đứa con này mà. Nhưng con phỉa nói rõ với bố mẹ là con không thích SP , cho dù năm nay con xé tờ phiếu đó để không phải thi nhưng còn sang năm, sang năm sau nữa thì sao? Con cần nói rõ với bố mẹ mơ ước của con cho dù có sảy ra chuyện gì đi nữa.

Con đã nói bằng hết tấm lòng của con, con chỉ mong bố mẹ tha thứ cho đứa con bất hiếu này thôi ạ. Bố mẹ nghe xong những gì con nói thì cũng là lúc con tưởng như đất sập dưới chân mình. Bố mẹ không cho con theo nguyện vọng của con, con xin lỗi nhưng con không thể nghe lời.Bố mẹ bảo rằng từ nay muốn học gì thì học và bố mẹ cũng không chu cấp cho cn nữa, có nghĩa rằng con sẽ là con người tự lập từ đây.Thoạt đầu con rất run rẩy và sợ hãi nhưng con lại không thể nghe theo bố mẹ được.

Vâng con sẽ tự lập, tự lo tiền học cho bản thân nhưng như thế thì con phải nghỉ học ít nhất 2 năm để đi làm kiếm tiền bố mẹ nhỉ.Chính từ đó con đang san bằng phẳng chỗ đất tốt để đặt những viên gạch nền móng đầu tiên xây dựng ước mơ của bản thân con. MỚi đó mà đã 1 năm rồi, con vẫn đang tiếp tục tìm hiểu kiến thức, tiếp tục làm việc để cố thự hiện nguyện vọng của con.Dù con biết nguyện vọng đó không chắc có tốt cho con, những gì con thích con sẽ làm được bố mẹ ạ.
Con cãi lời bố mẹ, con hư, con ..... vâng con xin nhận hết nhưng xin bố mẹ hãy nhớ 1 điều : con yêu bố mẹ nhất trên đời

Con sẽ cố gắng, con sẽ làm bố mẹ hài lòng.Con hứa và yêu bố mẹ nhiều!
......................

Chữ ký của ( Lion )

Tài sản của ( Lion )
Cũ 19-06-2005   #8
( Lion )
-=[ Chu Tước Kỵ Binh ]=-
Tâm trạng:
( Lion ) đang offline

Lữ khách ghé thăm lòng cảm kích,
Buồn thay lữ khách chẳng hiểu lòng.....

Tôi chẳng trách lữ khách làm phiền, tôi xúc động vì 1 người tôi không quen biết lại bỏ nhiều thời gian ra để viết bài ở topic tôi.

Lữ khách không hiểu nổi tôi rồi, quả thật đã từ lâu tôi không tin rằng trên đời có tình yêu tồn tại, nhất lạ là 1 tình yêu mãi mãi và vĩnh cửu thì càng không. Tôi cố chấp và bảo thủ, tôi không tin vào tình yêu nhiều lắm đó là suy nghĩ của bản thân tôi mà thôi vì như thế nên vị Lữ khách đáng quí hãy yên tâm đi, tôi tôn trọng ý kiến của người.

Tôi thấy Lữ khách thật hạnh phúc khi có thể tin tình yêu, tôi cũng muốn thế lắm nhưng tôi không thể, tôi cũng không biết vì sao trong lòng tôi lại trở lên như thế. Tôi tàn nhẫn hơn, đa nghi, lạnh lùng ...... Tôi không biết từ bao giờ mà tôi lại trở thành như thế. Tôi là 1 cô gái trên miệng luôn e ấp nụ cười khiến người khác cũng cảm thấy dễ chịu, tôi vô lo và vô ghĩ..... vì như thế nên bạn bè quanh tôi nhiều, tôi thường là người mang đến niềm vui cho họ, cứ có chuyện buồn là họ tìm đến tôi, tìm đến nơi yên bình và niềm vui vẻ . Nhưng cũng chính vì thế mà tôi cô đơn và buồn tẻ, cái vỏ bề ngoài của tôi đang che đậy 1 con người mang nhiều nỗi đau khổ mà không ai có thể hiểu,tôi buồn nhưng biết tâm sự với ai khi đã quen mang niềm vui đến cho họ.Tôi sắp nổ tung ra rồi, tâm hồn tôi khôg thể chịu đựng được cái cảnh bản thân phải sống giả tạo với chính cảm xúc của mình, tôi chỉ thương mọi người thôi, không thương lấy bản thân mình được vì thế giờ đây tôi mang trong mình quá nhiiều áp lực, có lẽ sẽ không tồn tại được lâu nữa rồi.

Trích dẫn:
nguyên văn gửi bởi NGƯỜI LỮ KHÁCH

hơn nữa có thể anh ta bây giờ thấy cô nương xinh hơn ngày xưa rồi yêu thì yêu .và còn một cái khác nữa là anh ta xấu hơn ngày xưa nên cua gái hỏng được nên quay lại với cô nương để nhắc lại tình xưa nghĩa củ.tại hạ chỉ suy đoán vậy thôi mong cô nương đùng buồn nha.nhưng tại hạ biết rằng cô nương đang chạy trốn tình yêu .
.
Người lữ khách ghé thăm tâm hồn tôi ! Bạn thật may mắn khi có 1 niềm tin vững trãi đến như thế, tuy bạn đã 23t nhưng chỉ cần có niềm tin như vậy tôi tin bạn sẽ sớm tìm được tình yêu đích thực của mình . Chúc bạn muon phần may mắn.

Còn tôi. Khi bạn bảo tôi chạy trốn tình yêu của mình có nghĩa là bạn nghĩ rằng cậu bạn hồi cấp 3 kia là người tôi yêu ?????. Bạn không hiểu nên bạn có nói gì đi nữa tôi cũng không muốn giải thích, cái đó tuỳ bạn thôi. Nhưng quả thực nếu đó là tình yêu thì tôi thấy Tình Yêu sao mà nó vô vị và nhạt nhẽo đến thế ư? Nó không như 1 số người vẫn nói nhỉ,nếu quả thực thứ tình cảm mà tôi dành cho cậu bạn kia là TY thì giờ đây tôi lại càng không tinn vào TY nữa.

Tôi không hiểu cậu bạn kia quay lại đây làm gì nhưng tôi biết rằng " Những người hiểu biết họ không nhìn người dưới góc độ nhan sắc" và tôi cũng nằm trong số đó, tôi chúa ghét kẻ nào chỉ coi trong nhan sắc của con người.

@ Vanthanhvuong: Bạn có nhầm tôi với Nữ tặc cô Nương không đấy.Vì trên DĐ này có quá nhiều người nhầm tôi với vị cô nương xinh đẹp đó. Bạn vì nhầm tôi với cô ấy mà nói ra những lời như này thì liệu có.......... Bạn có cần rút lại lời mình nói không???
Thân ái!

Chữ ký của ( Lion )

Tài sản của ( Lion )
Cũ 25-06-2005   #9
( Lion )
-=[ Chu Tước Kỵ Binh ]=-
Tâm trạng:
( Lion ) đang offline

Không!
Tôi chưa bao giờ tin vào tình yêu, tình bạn tình thương của 2 người chưa hề quen biết.Nếu chỉ nói tình yêu thì không hẳn nó đã đầy đủ, vì với tôi giờ đây tình bạn cũng khó mà tồn tại. Tôi lên núi đã lâu, quen không nhiều nhưng cũng đủ để hiểu 1 điều,1 sự thật muốn chối cãi cũng không thể được.Tôi chân thành đầy thiện ý, tôi thực sự muốn làm quen với mọi người , tôi chấp nhận Cho và không Nhận.
Nhưng chẳng ai Nhận và Hiểu những gì tôi làm tôi mong muốn, tôi chỉ thích có được người bạn chí cốt trên ls cho đỡ buồn, cho tôi có thể tâm sự khi chán nản, chia sẻ khi vui,........Nhưng tôi đã có gì? kiếm tìm đến mỏi chân mà tôi không hề có người nào trên LS thật sự chân thành với những gì tôi dành cho họ. Có người trên diễn đàn đã nói với tôi "đừng thấy người sang bắt quàng làm họ" .Trời ơi! Tôi có tôij gì đâu, tôi chỉ muốn làm quen thôi mà, hay vì tôi không là Hảo hán, Anh hùng........ mà họ đối xử thế với tôi, chẳng lẽ đây là 1 cái tội ư? Người ta không tài giỏi, thông minh,xinh đẹp đó là cái tội ư??

Không!
Tôi thật ngu muội khi nghĩ về bản thân như thế, tôi chẳng cần ai Cho tôi gì cả, chả cần ai ban lòng thương hại cho tôi. Tôi vẫn là tôi và luôn yêu chính bản thân mình.
-Tôi yêu tôi vì tôi thấy mình chưa làm việc gì xấu để hổ thẹn với mọi người. Hơn nữa đó chỉ là những người trên LS này thôi chứ có can hệ gì đến tôi đâu, quen thì quen không quen thì thôi,bạn bè tôi vẫn bên tôi cơ mà.
Ừm, tôi không xinh đẹp đấy,thì đã sao? Tôi chả ghét mình tẹo nào mà còn yêu mình hơn nữa cơ.Hứ những người xinh đẹp mà cái đầu trống rỗng thì xinh đẹp mà để làm gì? Tôi nhỉ !!! hi hi hi
-Tôi yêu tôi vì mỗi lần thấy con bạn thút thít nước mắt nhưng nói chuyện với tôi 1 lúc là 2 đứa lại vui như vớ được .....tiền.
-Tôi yêu tôi vì tôi biết tạo không khí vui vẻ cho tụi bạn đang mải căng thẳng cãi nhau.Còn nhớ có lần chúng nó cãi nhau vào đêm mùa đông lạnh , không khí đang căng thẳng thì tôi rủ cả bon đi ăn....... kem làm tụi nó có muốn từ chối cũng không thể được vì món kem xôi nổi tiếng hấp dẫn--------> tụi nó mải ăn quên cả cãi nhau ( hi hi bó tay nhưng vui thiệt )
-Tôi yêu tôi vì có người chỉ nhìn thấy nụ cười của tôi là có thể vui vẻ lên ngay được.
-Tôi yêu tôi vì có lần tôi không ngại trời tối mà nai 1 cô bé mất xe về tận nhà, tôi nhớ là nó rất xa và tôi lại đi xe đạp.Tôi yêu tôi hơn khi thấy cô bé được tôi nai về đó hay cười rạng rỡ với tôi
-Tôi yêu tôi vì .......... hàng trăm hàng nghìn lí do khác nữa.Tôi à, tôi yêu tôi lắm lắm.

Thế đấy, tuy không xinh xắn, không thông minh tài giỏi nhưng tôi không ghét tôi . Khi nói ra được những lời này thì tôi thấy tôi yêu tôi nhiều hơn trước nữa.
Và tôi muốn nói với những ai vô tình đọc bài viết này rằng " hãy học cách yêu chính bản thân mình trước khi yêu người khác"

@vanthanhvuong: Ừm tôi hiểu rồi, tôi tin vào tình cảm của tôi, đó là tình yêu tôi dành cho bản thân mình.Còn thứ tình cảm phù phiếm kia, tôi hy vọng khi nào có điều kiện bạn sẽ giảng giải cho tôi nhiều hơn nha!
Tôi không hiểu chúng nhiều lắm!
Trích dẫn:
Nguyên văn gửi bởi Người Lữ Khách
.........tại sao cô nương bảo rằng không tin trên đời này có tình yêu,chứ không phải cô nương đã thất bại một lần rồi nên mới không tin ,điều đó chứng tỏ cô nương đã có yêu rồi nên mới biết và không tin vào tình yêu.
tại hạ nói như vậy vì tại hạ đang rất lo lắng cho cô nương,người như cô nương tại hạ đã gặp,
xin nói câu này cô nương đừng giận: ước gì tại hạ đứng bên cạnh cô nương để tại hạ chứng minh rằng tình yêu có trên đời .tại hạ sẽ mở rộng tâm hồn của cô nương
Cám ơn tấm thị tình của bạn. Mình có được những suy nghĩ này là do mình có những người bạn thân đã đôi lần đau khổ vì yêu. Mình chỉ có thể nghĩ thế khi những đứa bạn dễ thương của mình chạy đến bên mình, đổ nhào xuống, tiều tuỵ ,xác xơ.......vì tình yêu.Bản thân mình cũng mong được Yêu và tin vào Tình Yêu ( thứ tình cảm thiêng liêng - mọi người hay nói vậy )
Nhưng...........
Bạn có vẻ đầy tự tin khi nói sẽ mở rộng tâm hồn của mình nhỉ, mình chờ đó,bạn có đủ bản lĩnh chứ....???
Nick YM: votinhanhboquenanh
Thân ái !
_____^_^______

Chữ ký của ( Lion )

Tài sản của ( Lion )