Lương Sơn Bạc  
Trang chủ Lương Sơn Bạc  Lương Sơn Diễn Đàn  Nơi Lưu Trữ: Truyện Ngắn, Truyện Dài, Bài Viết, Nhân Vật, Sách Lịch Sử, Sách Dạy Võ Thuật...   Xem hình thành viên và hình các buổi giao lưu LSB   Nơi Lưu Trữ: Cổ Thi VN, Cổ Thi TQ, Thơ Mới & Các Tuyển Tập Thơ
Quay Lại   Lương Sơn Bạc > Kim Ngư Thành > Vọng Nguyệt Nhai > Nhật Ký & Lưu Bút
Thành viên
Mật khẩu
Những câu hỏi thường gặp Danh sách các thành viên LSB  Lương Sơn Thương Quán
Nhật Ký & Lưu Bút Là nơi gửi những dòng lưu bút và nhật ký của các huynh đệ tỷ muội Lương Sơn.

Trả lời

Tiện ích Chế độ hiển thị
Cũ 06-09-2009   #1
Ảnh thế thân của ( Lion )
( Lion )
-=[ Chu Tước Kỵ Binh ]=-
Gia nhập: 04-12-2004
Điểm: 743
L$B: 27.360
Tâm trạng:
( Lion ) đang offline

Everything "...."

CN

Càng thêm ánh mắt nghi hoặc nhìn những con xung quanh,niềm tin ở tình cảm con người với con người giờ đây bị lung lay khủng khiếp. "Chẳng tin ai đc đâu" , ưm, đúng thế, cs thực tế phức tạp nhỉ, mình không hợp, mình khó hòa đồng với tất cả, hàng ngày mình giả dối ghê gớm lắm . Ước gì ....

Khỉ gió, tạm thời mình không thix việc này 1 chút nào, chung lớp với nhau một thời gian, hnay tự nhiên ngồi cùng bàn mà anh bạn đó nói nhiều quá, hỏi linh tinh, tên, tuổi, nghề nghiệp ( cái này m đặc biệt dị ứng ), sđt, gia đình, mời đi uống cafe, dặn mình lần sau giữ chỗ cho anh ta, nghịch nghịch con gấu đeo ở hộp bút mình (cứ như là của anh ta k bằng ) ...vv ....

Hơi khó chịu khi có ng hỏi nhiều đến thế, tất cả những câu trả lời đều đc mình viết ra giấy, anh bạn quá rắc rối, nhất là việc đi uống cafe "tối tớ bận xem phim cuối tuần " , "để lần sau nhé, mà bạn hỏi sđt của tớ làm gì" hơ hơ, không đâu mình lại cho số đt, ai bảo hắn ta học tanh môn mà mình k biết gì cơ . Hắn ta k giơ tay mà cô giáo cứ gọi xoành xoạch, lên bảng mà làm bài ngon ơ ấy, đáng nể mỗi việc ấy . Coi như thêm 1 ng bạn đầy rắc rối vậy. Hix.

Ngoài cô bé tên Hân nói như sáo ngồi cạnh, tất cả những ng khác mình đều xóa ngay khỏi đầu khi bước ra cửa lớp. Không phải tại mọi ng, mà tại mình thôi, giờ học thì ngồi chép bài như 1 cái máy, giờ ra chơi thì ngồi đọc truyện , hehe, vậy là mình sẽ không phải nói chuyện với bất cứ ai. hì hì, Ngay từ hồi đầu đã thế rồi ,trước mặt những ng lạ, mình không để ý đến chuyện phải giữ hình tượng hay gì gì lắm, không thix thì không nói, chỉ ngồi yên thôi, quả thật cũng có nhiều ng làm phiền nhưng đều k thành công .
Nhất là chuyện công việc hay bất cứ gì khác, không hiểu sao mình cứ luôn trả lời theo cái chiều hướng xấu nhất, đại loại như chỉ mong ai cũng nghĩ mình có 1 cv không ra gì, mình là con ng tồi tệ hay gì gì nhất ... hơ hơ,
. Đấy là mình

Có một điều mà bản thân mình biết và cũng được nghe nhiều nhất, ở cty, ở nhà, hay 1 số bạn bè, đều nói mình là đứa khó tính . Cứ tưởng 30t hay hơn nữa mới khó tính cơ , không ngờ nó đến nhanh thế .

Mình vẫn thix đọc topic "Tôi tự thu xếp lấy mình" , blog360 đóng cửa , k hiểu bé chủ nhân đọc ở đâu mà có đc những câu trích dẫn hay tuyệt.

Phim cuối tuần là phim hành động, hay lém, phải đi xem thui .

Chữ ký của ( Lion )

15-01-2011 ... Em về bên anh.
08-04-2012 ... Mình đón thiên thần nhỏ //
NB : 3.4 kg //
1 tháng 7 ngày :5.0 kg
2 tháng : 6kg và mút tay
3 tháng : 7,3kg - đưa cho gì cầm cũng cho vào mồm ngậm hết á
4 tháng : 8kg, con bắt đầu lẫy

Tài sản của ( Lion )
Trả lời kèm theo trích dẫn
3 thành viên đã gửi lời cám ơn đến ( Lion ) vì bài viết hữu ích này:
Con Hủi (06-09-2009), cong danh (29-11-2009), MXN (06-09-2009)
Cũ 06-09-2009   #2
Ảnh thế thân của MXN
MXN
Chưa kích hoạt
Gia nhập: 28-10-2003
Điểm: 111
L$B: 46.216
MXN đang offline

Em cũng thấy mình khó hòa hợp với cuộc sống này, nhưng em ít đeo mặt nạ, buồn thì khóc, vui thì cười, mệt thì nghỉ ngơi, có sức sống lại tiếp tục đi tiếp.

Em có một vài người bạn trong lớp, họ khá tốt, nhưng em cũng chơi không nhiều, em sợ nhất mình cô độc trong một tập thể lớp, chẳng nói chuyện hay quan tâm đến ai. Cũng không muốn người khác lợi dụng mình nên chẳng quá cởi mở hay thân thiện.

Chị luôn yên và vui vẻ nhé )^.^(

Chữ ký của MXN

Tài sản của MXN
3 thành viên đã gửi lời cám ơn đến MXN vì bài viết hữu ích này:
( Lion ) (11-09-2009), cong danh (29-11-2009), Trúc Cơ (09-09-2009)
Cũ 07-09-2009   #3
Ảnh thế thân của Mắt_Lưu_Ly
Mắt_Lưu_Ly
-=[ Lương Sơn Anh Hùng ]=-
Trầm Ngư Mĩ Nhân
Gia nhập: 10-04-2004
Điểm: 165
L$B: 64.330
Tâm trạng:
Mắt_Lưu_Ly đang offline

...dạo này m gầy thía, như tao nè, ôg L còn phán t khác ng` chỉ vì đúng cái thời điểm nóng nực nhất t lại măm dc nhìu nhất => tăng cân, hehe.
...thấy m nghĩ nhìu wa', già ng` đi đấy, thành bà khọm khó tính thì chít, haha.............t cũng từng mất niềm tin nhìu lắm........1 ng` học cùng lớp KT, đến với mình cùng lúc tán mấy ng` nữa và đã có vợ con, 1 ông anh tự nguyện hứa lo cho cuộc đời mình rồi bỗng nhiên biến mất và lại có vợ con đề huề, 1 ng` anh mẫu mực 3 đứa mình iu quý bị lột mặt nạ hum 8/3, ngay cả ôx bi h cũng đã từng giả dối...khó khăn lắm mới về lại dc như nay ..............
..... 1 time dài ko liên lạc với ai, nhưng h thì t học cách quên đi những j` giả dối, ko đáng hiện diện trong c/s of mình......ngoài 2 kẻ t xếp vào hàng động vật thì còn lại h t coi là bạn, t đã dần quên tất cả.........vẫn còn nhìu ng` tốt ở bện cạnh mình mà..........
....có những ng` t nghĩ dù vài tuần, vài tháng, hay 1 năm ko gặp, thì vẫn mãi là anh, là chị, là bạn tốt của mình. như hum c.N xóa nick t, t vào dd đọc dc câu của a.T: "c.N xóa nick tk hội tụi e ra ah"........chỉ 1 câu hỏi cũng đủ làm mình cảm động vì bao lâu ko liên lạc, thì mình và các a ý vẫn thế, hay như ng` đã làm 3 đứa mình thất vọng và t đã xóa tất cả, ko liên lạc từ lâu nhưng hum rùi off phóng xe ra tìm..........thì t đã hỉu vì sao 2 đứa m lại im lặng lâu thế, đúng là có những thứ có thể cho qua dc thì nên cho qua, tc a e bao lâu vẫn là thứ quý giá nhất..................và đấy là 1 phần lớn lý do t quay trở lại dd .
thui ôx đón rùi t té đây, nao rỗi t lại lên buôn với m, NK của t vs m trôi xa wa' rồi h lấy đây "tám" vậy, hahaha.
kiss u =))

Chữ ký của Mắt_Lưu_Ly

Tài sản của Mắt_Lưu_Ly
2 thành viên đã gửi lời cám ơn đến Mắt_Lưu_Ly vì bài viết hữu ích này:
cong danh (29-11-2009), Trúc Cơ (09-09-2009)
Cũ 07-09-2009   #4
( Lion )
-=[ Chu Tước Kỵ Binh ]=-
Tâm trạng:
( Lion ) đang offline

Thứ 2

Luôn khiến mình ngạc nhiên hết cái này rồi lại bất ngờ đến cái kia ??? Nếu thực sự muốn gạch tên mình đi, muốn giết chết mình thì xin chị hãy dùng cách khác, rõ ràng hơn hoặc đơn giản hơn chút đi, được không, nếu cứ dùng cách ấy, mình sẽ chết một cách từ từ mất . Chết một cách từ từ nhưng lại không biết sẽ chết lúc nào , mình sợ lắm, sợ sự điêu ngoa của chị, sợ những sự nịnh nọt của chị.

Người ấy nói chuyện với mình, phỉ báng mình, mắng mỏ, nhiếc móc mình, nghe những gì ng ấy nói, mình có cảm giác bị cái gì đó làm đắng nghẹn cổ họng, rồi tự nhiên 2 giọt nước lăn dài trên khuôn mặt, mình chợt giật mình, cái gì nữa không biết, chẳng lẽ đây là nước mắt. Ngay cái giây 2 giọt nước nóng hổi đó rơi, mình đưa tay quệt vội và quyết tâm không bao h vì chuyện vớ vẩn này mà rơi thêm giọt nc quý nào nữa, mình hứa.

Sau mỗi lần bị tổn thương, con người ta sẽ tàn nhẫn và lạnh lùng hơn, mình không là ngoại lệ trong số đó.Chắc chắn đấy

Ngày hôm nay mình đã từ chối một lời nói đề nghị được bảo vệ mình giữa cuộc sống không an toàn. Nếu là Quỷ sa-tăng thì người ấy trong lúc này như là bàn tay đầy quyền lực của Chúa Quỷ, còn nếu là Thiên thần thì chắc chắn người ấy giống như ánh mắt đôn hậu có thể đổi màu của Chúa trời. Nhưng mình đã từ chối, tự mình sẽ bảo vệ mình, mình cũng mong muốn đc như cô bé tên Tâm , mình muốn thế giới của mình phải được an toàn tuyệt đối .

Àh, cô bé tên Tâm, một cái tên không dấu, mình vốn vẫn thix những cái tên không dấu, người đó tên Đ.Anh, cũng là một cái tên không dấu .

Giữa mình và ng bạn này có một sự thỏa thuận, hãy để mình yên, mình sẽ lên tiếng khi cảm thấy ổn,ng bạn tôn trọng mình, không làm phiền mình. Mình mỉm cười, thầm cám ơn một người bạn lẫn trong rất nhiều ng con trai của lớp.

Cứ như bây h, có thật ổn ???.Nếu nghỉ làm , mình sẽ ổn hơn . Mệt mỏi quá !

Phương : Thanks mày. Những chuyện này không liên quan đến 4rum và những con người yêu quí đó. Tao luôn yêu quí và từng giây từng phút không ngừng yêu quí họ. Mày lúc nào cũng đc như này thì tao vui lắm ý .

Em : Ưm, cám ơn em . Em luôn nhìn mọi người như thể ai cũng có một đôi cánh vậy, dù kẻ xấu hay người tốt thì đôi cánh ấy sẽ đc mọc lên 1 lúc nào đó.Sự khác nhau của chị em mình là điều đó đó em ^^ .

=.= .

Chữ ký của ( Lion )

Tài sản của ( Lion )
2 thành viên đã gửi lời cám ơn đến ( Lion ) vì bài viết hữu ích này:
Cũ 08-09-2009   #5
( Lion )
-=[ Chu Tước Kỵ Binh ]=-
Tâm trạng:
( Lion ) đang offline

Làm vào buổi chiều thì thật là tuyệt rồi, nhưng làm vào buổi sáng cũng có cái hay của nó, mình có nhiều thời gian vào buổi tối hơn .

Như hnay thật là vui, có thể có những câu đùa hơi quá, có thể có những điệu cười bật thành tiếng đến là vô duyên, nhưng mình nhẹ và thoải mái biết bao nhiêu .
Có bạn thân thật là tốt, bạn thân có thể ngồi nói chuyện với mình mấy h đồng hồ ở quán ốc, quán nc mía mà k biết chán.
Nhớ lại hôm đi xem đá bóng, bạn thân cho mình mượn ngay chiếc áo Liverpool quí báu giấu trong tủ ( nó gần chạm đầu gối mình ), rồi nhìn mình xách giày đi chân đất, và bảo "nhìn mày hay hay" , ha ha... bạn thân là thế đấy.
Ừ, bạn thân là thế đấy, bạn thân khác giới, bạn thân cũng có thể chở mình xuống bệnh viện và chờ mình khám bệnh cả buổi chiều mà k oán thán.
Bạn thân không hiểu mình đang có chuyện gì, cũng không hỏi gì, chỉ làm mình cười thôi, bạn thân thật tốt.
Hnay thật cám ơn 3 ng bạn của mình nhiều lắm, kể ra thì mình không nhiều bạn, nhưng mình lại có những ng bạn thật sự.
Mình rất vui !

Lại làm phiền mình rồi ! Đã thỏa thuận rồi thì nên làm theo, đúng không ? Ngay lúc này đây mình không muốn quen thêm bạn mới, mình không muốn gì cả, im lặng và im lặng, như vậy là tốt nhất.

Ừ, mình đã im lặng thay cho lời từ chối, mình không muốn có ai đó phá vỡ niềm vui được ở bên những người bạn của mình.

Mình ghét mấy cụm từ "đi uống cafe" !

Cùng ngon giấc nào .

Chữ ký của ( Lion )

Tài sản của ( Lion )
Cũ 09-09-2009   #6
Ảnh thế thân của Dương Nghiệp
Dương Nghiệp
-=[ Tổng Binh Đầu Lĩnh ]=-
Tứ vọng vân sơn...
Gia nhập: 23-08-2008
Điểm: 651
L$B: 6.437
Tâm trạng:
Dương Nghiệp đang offline

Đã bỏ thói quen viết lưu bút tự lúc nào rồi hả tiểu đệ? Mang ra đây cũng có cái hay của nó, chứ nhỉ. Ít ra, huynh nhận thấy từ đệ, sự khép kín dần được vỡ tan rồi. Tâm trạng của đệ, giống là của một cô bé hơn là một cậu bé.

Huynh thích câu này, Bạn thân không hiểu mình đang có chuyện gì, cũng không hỏi gì, chỉ làm mình cười thôi, bạn thân thật tốt. Đúng rồi, bạn thân là thế. Huynh chỉ có duy một người bạn thật sự thân thôi. Đôi lúc trách nó sao bàng quang với mình thế, nhưng thật ra nó hiểu mình nhiều hơn mình có thể biết. Đơn giản thì, nó chỉ là chỗ để lắng nghe mình nói, thế thôi. Hôm huynh ốm phải vào viện, nó không phải là người nhắn tin hỏi thăm đầu tiên, nhưng nó là người gọi điện cuối cùng trước khi huynh xuất viện. Đấy, rõ ràng nó không muốn huynh có cảm giác bị an ủi, bị thương hại, mà nó mở ra cho huynh một con đường ánh sáng mới. Tự nhiên vui thế, tự nhiên quý nó ghê.

Một ngày mới vui vẻ nhé, tiểu đệ.

Chữ ký của Dương Nghiệp
Tỉnh Để Chi Oa

Tài sản của Dương Nghiệp
2 thành viên đã gửi lời cám ơn đến Dương Nghiệp vì bài viết hữu ích này:
( Lion ) (09-09-2009), cong danh (29-11-2009)
Cũ 18-10-2009   #7
( Lion )
-=[ Chu Tước Kỵ Binh ]=-
Tâm trạng:
( Lion ) đang offline

Những bức ảnh chụp trộm mà chủ nhân của nó không biết, bao h cũng là đẹp nhất, có ai nghĩ người trong ảnh đã 23,24 tuổi không nhỉ ?

Hì, không phải tự nhiên mà nhạc sĩ Y Vân lại viết "Lòng mẹ bao la như biển Thái Bình dạt dào ...." đâu nhé. Với mình biển là người mẹ lớn, lúc nào cũng bao dung và độ lượng, lòng mình không còn hận thù, không còn muộn phiền, không 1 chút kí ức, không 1 chút lo lắng, bình yên và thoải mái khi đứng trc biển ... Yêu biển cũng như yêu con người, yêu cái tiết trời lành lạnh của mùa đông .

Bằng lòng để nhiều thứ qua đi, và cũng nhiều thứ, không cho đến ......

Nàng tiên cá .......
Chàng hoàng tử .......
Không bao h có 1 cái kết, giữ nguyên hình ảnh trong lòng nhau, như vậy đẹp hơn

Tài sản của ( Lion )
Thành viên sau đã gửi lời cám ơn đến ( Lion ) vì bài viết hữu ích này:
cong danh (29-11-2009)
Cũ 18-10-2009   #8
Ảnh thế thân của Mắt_Lưu_Ly
Mắt_Lưu_Ly
-=[ Lương Sơn Anh Hùng ]=-
Trầm Ngư Mĩ Nhân
Gia nhập: 10-04-2004
Điểm: 165
L$B: 64.330
Tâm trạng:
Mắt_Lưu_Ly đang offline

I'm Yours - http://www21.nhac.vui.vn/Music/#Play,76773

Tôi thuộc về em

Em đã quay mặt với tôi và tôi chắc với em là tôi biết rõ điều ấy
Tôi cố tỏ ra điềm đạm nhưng vẫn phải rung động vì em thật đẹp xinh
Tôi lọt xuống kẽ sâu và cố gồng mình để ngoi lên lại
Trước khi tôi đánh mất vẻ lạnh nhạt của mình tôi phải vượt qua thử thách này
Và chẳng có thứ gì có thể cản được tôi, ngaòi sự ra tay của đáng tối cao
Tôi nhận ra rằng đã tới phiên tôi, để thắng hay học được một cái gì

Tôi sẽ không ngại ngùng chi nữa
Tôi không thể chờ thêm
Tôi là của em rồi

Vậy thì mở mắt ra đi và nhìn giống như tôi đây
Mở ra những dự định của mình đi và em sẽ được tự do
Hãy kiếm trong trái tim mình rồi em sẽ thấy tình yêu
Hãy lắng nghe điệu nhạc này và nếu được thì hãy hát cùng tôi
Điệu nhạc êm đềm
Và em có quyền được yêu...

Tôi chắc rằng mình không thể chờ thêm
Đâu cần phải làm chuyện thêm rối rắm, thời gian của chúng ta là rất ngắn
Đây là duyên số rồi, tôi thuộc về em

Tôi đã bỏ ra quá nhiều thời gian uốn lưỡi bảy lần
Và ưỡn ra tận đàng sau để coi rõ trước sau
Thở mạnh đến nỗi cửa kiếng bị mờ
Thế là tôi vẽ lên kiếng một khuông mặt và cười
Ý tôi muốn nói với em là không còn lý do nào tốt hơn
là tự thoát mình ra khỏi sự tự kiêu và cứ chiều theo mùa của trời
Đó là cái mà mình đang hướng tới
Và tên chúng ta là những người ý thức

Tôi chắc rằng mình không thể chờ thêm
Đâu cần phải làm chuyện thêm rối rắm, thời gian của chúng ta là rất ngắn
Đây là duyên số rồi, tôi thuộc về em

Vậy thì đừng có làm rắc rối thêm nữa
Thời giờ của chúng ta đả ngắn lắm rồi
Đây là duyên số của mình, tôi thuộc về em
Vậy thì xin đừng ngần ngại nữa nhé
(tôi không thể chờ nữa, cả bầu trời này sẽ dành cho em)

Vậy thì mở tâm hồn ra đi và nhìn giống như tôi đây
Mở ra những dự định của mình đi và em sẽ được tự do
Hãy kiếm trong trái tim mình rồi em sẽ thấy tình yêu
Hãy lắng nghe âm nhạc đương thời và nhảy cùng tôi
Ta sẽ là một gia đình lớn
Và em có quyền được yêu.

hay ko m, bài ni t khó hát theo wa', đang định post trong dd thèng cha nào mà hát dc bài ni thì t xin cưới làm chồng, haha .

Chữ ký của Mắt_Lưu_Ly

Tài sản của Mắt_Lưu_Ly
3 thành viên đã gửi lời cám ơn đến Mắt_Lưu_Ly vì bài viết hữu ích này:
( Lion ) (25-10-2009), cong danh (29-11-2009), MXN (18-10-2009)
Cũ 07-11-2009   #9
( Lion )
-=[ Chu Tước Kỵ Binh ]=-
Tâm trạng:
( Lion ) đang offline

TC tan vỡ, dù biết là không dễ dàng gì, nhưng mình cũng đã vượt qua, hì, nó khiến mình có thêm nhiều cách nghĩ khác hơn nữa về tình yêu, mọi suy nghĩ thay đổi thật nhiều so với hồi 18,19t . Và hiện tại thì sao nhỉ ? từ ngày đó đến h chưa dành tình cảm cho ai, hì, 1 ng bạn giục mình kết hôn ghê lắm, nói đó là nghĩ vụ rồi. Chợt giật mình vì hai từ nghĩa vụ, nhưng dường như lại khơi sáng ra cho mình thêm một suy nghĩ khác, mình trả lời "Uh, nếu là nghĩa vụ thì cứ làm là đc chứ gì, sớm hay muộn có quan trọng j đâu " . hết thắc max nữa nhé .

Ngay sau chuyện tc thì mẹ bị ốm, sự lo lắng như tăng lên gấp đôi .... nhưng đó là chuyện của năm 2007 , mẹ khỏi lâu rồi, bây h mẹ khoẻ . Sau chuyện này mình thấy hối hận nhiều nhiều, tự hứa sẽ không cãi mẹ, ngoan và nghe lời, mình sợ rằng có ngày mình không còn ai để cãi lại, không còn ai mắng mình để mình nghe ...vv... rất sợ . Nhưng sự thật thì thỉnh thoảng mình vẫn cãi mẹ . Hì

Tháng 3.2008 sự thay đổi lớn trong công việc cùng những va chạm trong chuyện đối xử giữa con người với con người đã khiến mình gần như gục ngã, nó còn mạnh và đáng sợ hơn chuyện tc đổ vỡ của mình. Nó khiến mình ngày càng trở thành kẻ xấu xa và giả tạo, nó khiến mình co rúm, khiến mình đâm đề phòng và đa nghi với những ng mới quen, vậy là trong từng ấy năm, mình có thêm bạn mới, nhưng không có thêm ng nào gọi là thân .
Mình thấy khó hoà đồng lắm, nhiều người quí, nhưng cũng có người ghét , và cho đến thời điểm này thì mình nhận ra rằng thật khó để sống mà vừa lòng tất cả mọi người, vậy, cứ đúng mà làm, thẳng thắn luôn đi kèm với mất lòng, nhưng mình đâu có quan tâm .
Bảo mình nịnh cấp trên, đó là 1 chuyện khó nhất trong cuộc đời mình, mình chịu thôi, sẽ mất đi nhiều thứ, nhưng mình chịu rồi , hì....
Cho đến h , vẫn vậy.

Bà Nội mất vào t10.2008, từ nhỏ không sống cùng bà nên tình cảm không có nhiều, vậy mà vẫn thấy thiếu vắng, vẫn khóc rất nhiều, cảm giác nhiều nhất có lẽ là hụt hẫng xen chút hối hận vô cùng, khi bà còn sống , mình đã rất ít khi xuống thăm bà . Cứ định xuống thăm nhưng lại ngại rồi bảo để ngày mai, ngày kia ... cuối cùng thì chẳng bao h còn nhìn thấy bà nữa .
Qua chuyện của bà mình lại càng thêm trân trọng cuộc sống, cảm thấy nếu mình yêu thương ai, mình sẽ yêu thương và nói với họ càng sớm càng tốt .Nhé .

Và ta biết trân trọng mọi thứ hơn.... trích dẫn 1 chút giống với những gì mình nghĩ nhé :

" Thế nên....ta học cách trân trọng......

Trân trọng những nỗi buồn và thất bại..... trân trọng người nâng ta lên và người đạp ta xuống....
Trân trọng niềm vui và nụ cười..... trân trọng những người mang đến cho ta niềm vui ấy......
Trân trọng những chân tình..... dù có đôi khi, nó thoảng qua như gió.......
Trân trọng từng thành công..... vì ta đánh đổi nhiều thứ để có.....
Trân trọng tất cả...... "

Cho một ai đó ...
nhận hoa hôm 20.10, đó cũng là một cố gắng lớh, rất lớn của mình rồi, và chỉ dừng lại tại đó thôi, mỗi người có một cách lựa chọn riêng cho bản thân, với mình, nếu không phù hợp thì sẽ là không gì cả . Đừng tốn công vô ích nữa, nhé, gây áp lực cho mình nhiều lắm rồi đó.....nếu không chịu nổi mình sẽ xù lên mất thôi

Nối không có lỗi, mình đến với Nối chỉ khi nào không vui, mình ích kỷ quá, đã lãng quên Nối tự bao h, nhưng anh HT vẫn nhớ mình và đột nhiên nt làm mình thấy mình có lỗi, mình trở lại Nối vì tấm lòng nhiệt tình của anh và mọi người, hì . CN này đi về Rế câu cá với Nối, sẽ vui lắm , nhà mình cũng ở vùng quê và nghèo vô cùng nhưng chẳng có những thứ ấy, đậm chất thôn quê bao h cũng rất đẹp và yên bình .

.....ngủ yên

Tài sản của ( Lion )
cong danh (29-11-2009), MXN (11-11-2009)
Trả lời