Lương Sơn Bạc  
Trang chủ Lương Sơn Bạc  Lương Sơn Diễn Đàn  Nơi Lưu Trữ: Truyện Ngắn, Truyện Dài, Bài Viết, Nhân Vật, Sách Lịch Sử, Sách Dạy Võ Thuật...   Xem hình thành viên và hình các buổi giao lưu LSB   Nơi Lưu Trữ: Cổ Thi VN, Cổ Thi TQ, Thơ Mới & Các Tuyển Tập Thơ
Quay Lại   Lương Sơn Bạc > Kim Ngư Thành > Vọng Nguyệt Nhai > Nhật Ký & Lưu Bút
Thành viên
Mật khẩu
Những câu hỏi thường gặp Danh sách các thành viên LSB  Lương Sơn Thương Quán
Nhật Ký & Lưu Bút Là nơi gửi những dòng lưu bút và nhật ký của các huynh đệ tỷ muội Lương Sơn.

Trả lời

Tiện ích Chế độ hiển thị
Cũ 21-10-2012   #1
Ảnh thế thân của †ßé_He0†
†ßé_He0†
-=[ Lương Sơn Hảo Hán ]=-
Gia nhập: 09-11-2007
Điểm: 50
L$B: 28.970
Tâm trạng:
†ßé_He0† đang offline

Phiêu Phiêu Các !!!

Trích dẫn:
Chúng ta yêu nhau chỉ cần một lý do, là tình yêu. Nhưng chúng ta chia tay lại cần rất nhiều lý do!
1. Vì sao chia tay tình yêu?

- Mẹ anh không thích em.

- Em quá phiền hà và ghen tuông.

- Anh quá bận, chúng ta tạm chia tay một thời gian.

- Chúng ta ở quá xa nhau, không thể chăm sóc nhau thường xuyên.

- Chúng ta không hợp nhau…

Những đôi chia tay tình yêu thường lịch sự viện ra những cớ nghe có vẻ nhẹ nhàng và hợp lý nhất, có vẻ ít làm tổn thương người kia nhất. Rất ít người nói thẳng ra lý do quan trọng nhất, là chúng ta đã không còn yêu nhau được như ngày xưa mới quen. Và càng ít người dám nói thẳng ra rằng, anh đã chán (chán chê) em rồi. Hoặc em đã chán (chán chường) anh rồi!

Tôi từng được nghe tâm sự của một người bạn gái, bạn ấy nói, anh người yêu cũ đến với bạn ấy chẳng cần lời tỏ tình. Hai người làm cùng nhau, gần nhau, thân nhau, rồi phải lòng nhau. Sau đó chẳng cần rào đón hồi hộp gì, tự nhiên cầm tay ôm nhau và trao cái hôn đầu. Và tự ngầm hiểu rằng đã yêu nhau, chẳng cần tỏ tình hay tặng hoa theo nghi thức gì cho rườm rà.

Sau đó cũng tự nhiên và lẳng lặng lên giường, trao gửi. Rồi đến lúc chia tay, anh kia cũng lừ lừ mà đi, không cần tuyên bố gì! Thật là một người đàn ông nhất quán và cá tính!

Phụ nữ đều biết rằng, có những lý do quan trọng khiến người đàn ông ta yêu tha thiết, một ngày kia trở thành… anh người yêu cũ! Những rạn nứt trong tình yêu khi đã lớn đến mức độ không thể hàn gắn, sẽ khiến chúng ta buộc phải lựa chọn một cách sống khác dễ thở hơn cho cả hai. Có điều, sau khi chia tay, phim ảnh vẫn thường xuất hiện màn sướt mướt, khi một đêm mưa, anh con trai tới gõ cửa nhà cô gái và nói, em ơi, anh vẫn còn yêu em tha thiết!

Rất nhiều cô gái đã ảo tưởng rằng, người yêu cũ sẽ quay lại tìm mình trong tình huống ấy. Hoặc vào lúc anh buồn rầu thất vọng vì cô người yêu mới quá lạnh lùng thực dụng. Hoặc vào lúc anh ấy thất bại trong sự nghiệp. Hoặc vào lúc anh ấy quá hối hận vì lỡ chia tay tình yêu. Và cô gái trở thành nơi trao gửi tin cậy, chỉ cô mới hiểu anh.

Họ quên béng rằng vì sao mà họ chia tay nhau!

2. Khi người yêu cũ tìm đến nhà người yêu cũ

Một lần bạn tôi đã chạy khỏi nhà anh người yêu đầu tiên chỉ bởi, nhìn thấy anh ấy đang ôm hôn mối tình đầu của… anh ấy! Tất nhiên anh này về sau có thanh minh, đó chỉ là một phút xúc động, khi người con gái ngày xưa quay lại khóc lóc van nài!

Bạn tôi tha thứ, thậm chí sau này họ còn cưới nhau. Nhưng bản tính đàn ông thật khó thay đổi. Sau khi lục đục và chia tay, người đàn ông ấy dù đã lấy vợ mới nhưng thỉnh thoảng vẫn quay lại đòi ngủ với cô bạn tôi. Ngủ với vợ cũ đâu có bị pháp luật cấm? Và mấy ai dám đưa chồng cũ ra tòa kiện chỉ vì tội dám đòi quay lại tòm tem?

Thì ra có những người đàn ông coi người yêu cũ là bạn tình thích hợp nhất. Trong khi phụ nữ luôn ảo tưởng về thứ tình yêu còn sót lại sau phút chia tay!

Nhiều cô gái sau khi chia tay người yêu, vẫn còn chấp nhận mỗi khi anh kia đòi thân mật. Cô ấy vẫn hy vọng mỗi lần thân mật là một lần níu kéo. Còn anh kia, chỉ đơn giản là tháng đôi lần, quen mui bén mùi!

Mình có quen một cô gái trẻ xinh đẹp, cô ấy nói, bi kịch của cô ấy là anh đàn ông mà cô vẫn còn yêu, chỉ khi nào say rượu mới đến gõ cửa nhà cô, ôm cô, yêu cô. Còn khi tỉnh rượu, anh ấy lại trở về với người yêu hiện tại! Và cô ấy vẫn hy vọng, một lần nào đó, người đàn ông ấy quay lại không phải vì cơn say, vì quen đường, vì cô đã từng thuộc về anh ấy nên thêm một lần nữa, hẳn cũng không ai từ chối!

Và nhiều người phụ nữ cũng đã tha thứ khi người yêu trót có lúc mềm lòng với bạn gái cũ, thậm chí, ngủ với vợ cũ của anh ấy. Bởi nói cho cùng, trước đây anh ấy đã từng làm việc ấy, có thể lý giải được. Miễn rằng mình vẫn là “thì hiện tại” của anh!

3. Nhưng một khi tình yêu chỉ còn là cớ!

Có người phụ nữ từng bị phản bội nói chua chát rằng, tình yêu chỉ là cớ để những thằng đểu chơi gái khỏi tốn tiền! Còn tôi, tôi cho rằng, một người đàn ông đàng hoàng tử tế, họ chắc chắn sẽ không bao giờ lợi dụng người con gái này trong khi mồm nói yêu người con gái khác!

Ngay cả trong lúc say rượu, ngay cả trong lúc người yêu cũ chạy tới khóc lóc cầu xin, ngay cả trong lúc cơn mưa đêm lang thang dồn chân họ tới trước cửa nhà bạn, hay khi cuộc sống tàn nhẫn đẩy họ tới chân tường, hay họ thất vọng với tình yêu mới, và bạn là chốn trú ẩn bình yên cuối cùng trên đời này của họ.

Bởi vì với bất cứ lý do gì để họ quay lại gõ cửa tình yêu cũ, cái đầu tiên họ phải làm, là phải chinh phục lại bạn từ đầu! Phải xây lại mối quan hệ từ đầu với bạn! Bởi vì, chúng ta đã chia tay nhau, tình yêu đã ở lại trong quá khứ. Chứ không phải, vì đã từng hôn nhau, nên lúc nào anh quay lại gõ cửa, cũng có thể hôn ngay lần nữa! Hoặc vì đã từng thắm thiết với nhau, nên anh cứ ngỏ ý quay lại, là anh có thể trèo lên giường em!

Hãy nhớ lại lý do vì sao chúng ta chia tay nhau. Chứ đừng nhớ lại rằng chúng ta đã từng thắm thiết yêu đương ra sao. Quá khứ không lẽ đã không dạy được phụ nữ chúng ta bài học nào đáng giá hay sao?

Và đôi khi, tôi không biết vì sao, nhiều cô gái đã mủi lòng mở cửa, ngay khi người yêu cũ gõ cửa!

Bởi bạn đâu phải cái thảm chùi chân để sẵn ở cửa, mà khi nào muốn, người đàn ông có thể quay lại?

Trang Hạ
Chưa lúc nào thấy 1 bài ý nghĩa và hay như thế này...Con người với tất cả cung bậc cảm giác, với những hỉ nộ ái ố, với những kỉ niệm, những luyến tiếc nhưng không thể vin vào để làm bất kỳ 1 cái cớ chính đáng cho mình. Phụ nữ có mấy ai được mạnh mẽ như vậy? Có mấy người mới và cũ chấp nhận người đàn ông như thế??? Yêu sâu đậm không có nghĩa là đánh mất chính mình.
Một thời gian dài tưởng chừng bản thân chẳng thể vượt qua, tưởng chừng mọi thứ đều không có điều gì tốt đẹp dành cho mình...
Khi một con người đánh mất niềm tin có lẽ là lúc cuộc sống chẳng còn mang 1 chút sắc thái nào nữa... Nhưng rồi cuộc sống vẫn xoay vần, vẫn biến hóa thường ngày bắt buộc chúng ta phải chấp nhận, phải sống trong chính nó... Nó u tối hay tươi sáng có lẽ là do con mắt nhìn nhận và ý thức của bản thân.
Cuộc sống không chỉ tồn tại duy nhất 1 thứ tình cảm được gọi là "Tình Yêu", cuộc sống là muôn màu, là tình thân, là tình bạn, là tín ngưỡng...đôi lúc lại là 1 thứ cảm xúc gì đó không rõ ràng. Nếu ta thấy vui trong đó thì cũng đâu cần phải xuất hiện cung bậc của "Tình Yêu".
________
Em "đã từng" yêu anh, và em vẫn "đang" yêu người "con trai đó" tuy rằng anh ấy chẳng còn tồn tại nữa. Nói thẳng ra là anh giết chết "anh ấy" trong em rồi. Giết 1 cách tàn nhẫn nhất, chính điều đó là em chẳng còn 1 chút lưu luyến, 1 chút tình cảm nào dành cho anh nữa. Em thấy may mắn khi chúng ta chẳng còn là gì, trong em còn lưu lại "người con trai" kia là đủ rồi. Chúng ta không nên nghĩ về khoảng thời gian yêu nhau thắm thiết mà làm gì, em không nhớ, anh không nhớ...Điều nên nhớ là lý do gì khiến chúng ta chia tay nhau. Là do em, là do anh??? nhưng dù sao cũng chẳng quan trọng mấy nữa rồi..Mỗi chúng ta đều có cuộc sống mới..Em hạnh phúc, còn anh hạnh phúc hay không thì cũng không liên quan gì đến em...Hạnh phúc cũng tốt mà không hạnh phúc cũng tốt ..
Em đã từng đọc 1 cuốn sách của Gào, tuy rằng em không thích Gào là mấy nhưng có những lý lẽ Gào nói ra khiến em thấy đúng.
Trích dẫn:
Nguyên văn gởi bởi GÀO
Đàn ông một khi đã rũ thì phũ vô cùng.
Trích dẫn:
Nguyên văn gởi bởi GÀO
Người ta cứ hỏi mãi sao em chưa có người yêu. Em không lẩn tránh câu trả lời, em chỉ không biết phải trả lời như thế nào thôi.
Rồi em buột miệng "Đã từng".
Xong người ta nói, ai đã dại dột thế?
Em cười "Một cậu nhóc"
Họ nói : Dĩ nhiên, không thể là người lớn được".
Em cười. Họ cười.
Rồi họ nói: Thật kì lạ khi em chưa có người nào đó đem đi.
Và rồi......một ngày nào đó, có thể là chớm hạ, cũng có thể sang thu, hoặc giả là 1 ngày rất đỗi bình thường, sẽ có 1 người xuất hiện và mang em theo, mang em đi suốt chặng đường đời của người đó. Và...em cam tâm tình nguyện. Em cần 1 người đàn ông có thể vì em mà dung túng, có thể vì em mà đánh đổi, vì em mà làm ngược lại những nhận định của anh ta từ trước đến nay. Cứ cho rằng em ích kỷ, cứ cho bản thân em chỉ biết vì mình...Ai mà không phải vậy. Anh có tự tin nói rằng anh chia tay em không phải vì nghĩ cho bản thân anh không? Anh có thể dối em nhưng em chắn chắn anh chẳng thế dối được lòng mình.
Em - không thánh thiện, chẳng hoàn mỹ...Có lúc trong mắt người khác em còn thấp hèn. Nhưng em vẫn là em mà, vì thế em tin sẽ có người vì em mà chấp nhận tất thảy mọi điều. Và em cũng tin rằng anh chẳng bao giờ là người đàn ông đó, 1 chút xíu cũng không phải.
Em không phải người quá yếu đuối như anh tưởng đâu, một Song Tử luôn có 2 mặt, mặt mà anh từng nhìn thấy có vẻ quỵ lụy, yếu đuối và quá mức dựa dẫm đó hiện tại chẳng còn tồn tại. Em vứt bỏ đi cái thế giới đó rồi, nó từng vì anh mà tồn tại thì bây giờ cũng chẳng còn lý do gì để tiếp tục tồn tại. Em vốn dĩ là mạnh mẽ, là cứng rắn như lúc chưa có anh xuất hiện. Một Song Tử như em cần sống đúng với mình rồi anh nhĩ.
Trước kia là em nhẫn nhịn, bây giờ là em bùng nổ...
Trước kia là em quỵ lụy, bây giờ em sẵn sàng vứt bỏ nếu cần...
Trước kia có thể anh là cả bầu trời, bây giờ cả bầu trời cũng chẳng cần tồn tại anh...
Trước kia em ích kỷ cho mình, bây giờ ích kỷ cho mình sẽ tăng gấp bội...
Thế đấy...
Trích dẫn:
Nguyên văn gởi bởi GÀO
Em chẳng yêu ai cả.
Em chỉ yêu em thôi.
Em làm tất cả mọi việc vì người khác
Đơn giản vì việc làm cho người ta hạnh phúc 1, sẽ khiến em hạnh phúc 10.
@ Tiểu Quỷ : Tỷ tỷ đang viết tự nhiên lại nhớ đệ đệ nha !!!

Chữ ký của †ßé_He0†
†ßé_He0†

Tài sản của †ßé_He0†
Trả lời kèm theo trích dẫn
2 thành viên đã gửi lời cám ơn đến †ßé_He0† vì bài viết hữu ích này:
Lãnh Dạ (05-11-2012), ThanhNgoc (15-12-2012)
Cũ 01-11-2012   #2
†ßé_He0†
Tâm trạng:
†ßé_He0† đang offline

Cô nhận được tin nhắn từ 1 chị bạn rằng chị ấy đã sinh, mẹ tròn con vuông. Cô thực sự chúc phúc cho chị ấy, hạnh phúc lớn nhất đời người chính là được làm mẹ, được sinh ra những đứa con với người mình yêu thương nhất.
Cô muốn làm mẹ, tất nhiên là thế rồi. Phụ nữ luôn có thiên tính trời sinh của 1 người mẹ, muốn bao bọc yêu thương lấy cục cưng của mình....Nhưng đến bao giờ thì cô có thể thực hiện được điều đó? Cô không biết nữa vì cái thứ gọi là "hạnh phúc gia đình" đến bao giờ tới tới cùng cô, cô không biết được >"< !
Nhiều người nói cô đã đến tuổi lập gia đình rồi đấy, nên yêu đương rồi cưới đi...Cô lúc nào cũng chỉ cười, chỉ có cười thôi. Hạnh phúc là không thể cưỡng ép, "gia đình" là nơi cô tồn tại, sống chung suốt cả quảng đời còn lại. Cô không nghĩ sẽ vội vàng trong 1 mối quan hệ nào đó mà mình không có tình cảm để rồi chôn vùi đi tuổi thanh xuân, chôn vùi đi nữa quãng đời còn lại của cô. Cô muốn làm vợ, muốn làm mẹ nhưng phải là vợ của người đàn ông cô yêu, là mẹ của những đứa con cô sinh vì người đó ^^.. Tuy bây giờ vẫn chưa thấy người đó xuất hiện và mang cô theo suốt cuộc đời của anh ấy.
Cô đã từng yêu, đã từng tưởng tượng ra cuộc sống hạnh phúc của cô với người ấy. Nhưng có lẽ người ấy không phải là "định mệnh" dành cho cô, vì thế khi hết "đoạn tình" của nhau thì người ấy cũng ra đi..Cô và người ấy lại tách rời, có cuộc sống riêng biệt. Yêu thương và chia ly luôn là quy luật của cuộc sống. Cô không trách ai, cũng không trách mình vì cô yêu bằng cả sự chân thành, không có 1 chút vụ lợi nào hết. Vì thế có ai hỏi cô rằng :" có hối hận không?". Chắc chắn câu trả lời sẽ là :"Không !"... Trao đi yêu thương mới thực sự nhận lại yêu thương, thứ cô mất đi chỉ là 1 người đàn ông không còn yêu cô nữa, còn thứ mà cô nhận được là tình yêu mà cô đã nhận trong suốt thời gian cô bên cạnh người ấy. Như thế cũng đáng tự hào rồi nhĩ !!!
Cuộc sống hiện tại của cô tốt, cô luôn sống lạc quan, vui vẻ, cười nhiều, có nhiều người còn nói dạo này cô xinh hơn trước *đỏ mặt*, cũng có người nói cô trẻ hơn tuổi của mình *tự hào*...Cô có nhiều người quan tâm cô, có 1 người mẹ luôn yêu thương cô, có những người chị em thân thiết, hiện tại đang có 1 người nhắn tin với cô hằng đêm chúc cô ngủ ngon và đôi lúc nói nhớ cô nữa .
Cô là cung Song Tử, mà cung Song Tử luôn luôn là 1 người vui vẻ, hòa đồng và phóng khoáng. Đôi lúc cô thấy tự hào lắm lắm vì sinh ra thuộc cung hoàng đạo này ý . Cô không cần 1 mối quan hệ rõ ràng bây giờ, thứ cô muốn là một mối quan hệ yêu cũng không phải, bạn cũng không ...Như thế sẽ chẳng có cái gì gọi là ràng buộc, chẳng có cái gì khiến cô phải suy nghĩ...chỉ đơn giản vui vẻ là được. Cô chỉ cần thế thôi !!!!

Chữ ký của †ßé_He0†
†ßé_He0†

Tài sản của †ßé_He0†
Thành viên sau đã gửi lời cám ơn đến †ßé_He0† vì bài viết hữu ích này:
Lãnh Dạ (05-11-2012)
Cũ 02-11-2012   #3
Ảnh thế thân của ThanhNhi
ThanhNhi
-=[ Kim Ngư Thủy Binh ]=-
Gia nhập: 19-03-2005
Điểm: 1234
L$B: 189.538
Tâm trạng:
ThanhNhi đang offline

chị Yến. Mộc thảo Linh đổi nic thành ThanhNhi nè chị
lâu lắm mới gặp chị. chị khỏe không? còn ở hà nội không? làm gì rồi chị?
để dứt được một đoạn tình cảm khó thật ý, nhưng dứt được rồi thì mình sẽ cảm thấy yêu đời hơn nhiêu, yêu mình hơn (yêu bù luôn vào cái khoảng thời gian đã yêu ng kia tới quên cả bản thân ý), nên sẽ tươi trẻ xinh đẹp hơn thôi. Yêu vào rồi nghĩ nhiều mệt mỏi chóng già. hí. nên chị em mình phải tranh thủ tận hưởng khoảng thời gian xinh đẹp này chị ạh, nói theo một cách khác thì đầu tư cho mình xịn hơn và bắt thằng chồng xịn hơn kẻ đã làm mình buồn. hehe
chúc chị sớm bắt được ng đó và sớm có được cái hp mà chị mong muốn.

Chữ ký của ThanhNhi
Thiên nhai hà xứ vô phương thảo
Hà tất đơn luyến nhất chi hoa

Tài sản của ThanhNhi
3 thành viên đã gửi lời cám ơn đến ThanhNhi vì bài viết hữu ích này:
†ßé_He0† (03-11-2012), quỷ sầu (23-12-2012), ThanhNgoc (15-12-2012)
Cũ 05-11-2012   #4
†ßé_He0†
Tâm trạng:
†ßé_He0† đang offline

Sét đánh ngang tai:"Phải bù 200k hôm qua thu phải tiền giả " *khóc ròng*... làm dùm vị trí người khác tự nhiên dính đạn..đời bất công, xui ơi là xui...cả lốc tiền như thế mà soi từng tờ thì biết bao giờ mới xong, ngày nào cũng hơn 100 triệu...Sau này làm dùm 1 tuần mà dính chưởng vài tờ thế này thì bán máu mà bù ấy >"<.
Sáng sớm mà thiếu sức sống thế này rồi thì cả ngày làm sao qua khỏi, huhu...*Mặc niệm 1 phút cho từ 200K yêu quý sẽ dứt áo ra đi*
Tối qua ăn cái món baba gì mà dở tệ, mắc thấy ớn mà chả ngon lành gì...Hơn triệu tiền đó mà cho mình đi mua sắm thì tốt biết mấy nhĩ =))...Lắm tiền nhiều của chả biết tiêu vào đâu cho hết nên ăn xài vô tội vạ quá thể. Cổ họng đến giờ vẫn còn cảm giác khó chịu,hát mà cứ như hét lại chả thành ra thế này...Mà mình cũng tài lắm cơ, 3 lon nước bò húc trong 1 tối thế mà mình vẫn ngủ được ngon lành..Mình phục mình sát đất luôn ấy...Người ta uống tăng lực vào mắt mở như sáo sậu còn mình thì cứ chìm thẳng vào giấc ngủ thần tiên ).
Tự nhiên cụt cảm hứng ............
@ThanhNhi: tên này làm chị nhớ Phượng Cô mỗi lần gọi Thượng Quan Vãn Thanh, hehe. Bộ truyện đọc lâu lắm rồi nhưng ấn tượng sâu sắc. Chị chả trông chờ gì vào tương lai lắm, hiện tại đủ thứ phải nghĩ rồi..Lỡ có anh nào sa hố của chị thì tội anh ấy lắm =))...Khổ 1 đời ấy chứ,hehe. Cơ mà chị thích câu này của em này:
Trích dẫn:
nói theo một cách khác thì đầu tư cho mình xịn hơn và bắt thằng chồng xịn hơn kẻ đã làm mình buồn.
Bao giờ người trở thành chồng mình cũng là người xịn nhất nhĩ ^^..
Muốn ra HN gặp mọi người lắm ấy, chị em mình cũng mới gặp nhau có 1,2 lần gì đó thôi mà >"<...Hẹn sang năm nhé !

Chữ ký của †ßé_He0†
†ßé_He0†

Tài sản của †ßé_He0†
ThanhNgoc (15-12-2012)
Cũ 08-11-2012   #5
†ßé_He0†
Tâm trạng:
†ßé_He0† đang offline

Tôi có 1 người bạn, mấy hôm trước nó có 1 câu trên stt của face như thế này:"Sao thằng cu toàn gặp được những người tốt còn mình thì gặp toàn những người đàn ông không ra gì!!!"...Tôi thấy câu này đúng là quá suy nghĩ cực đoan đi. Không có 1 chuẩn mực nào để nhận xét rằng người đàn ông (phụ nữ) đó tốt hay là xấu...Mỗi người đều có mặt tốt và xấu riêng của họ. Khi còn yêu mình, họ quan tâm, họ chăm sóc, lo lắng..mình cho đó là tốt. Đến lúc tình hết, chẳng còn mặn nồng hay vì 1 lý do nào đó mà người đàn ông(phụ nữ) đó rời bỏ mình để tìm đến hạnh phúc khác thì lại cho là họ xấu. Tình cảm là thứ không thể gượng ép, đối với tôi những người tôi từng yêu thương chẳng có ai xấu cả...Họ đến, yêu thương tôi, cho tôi tất cả cung bậc trong tình yêu...Có thể người này bỏ tôi mà đi, có thể người kia bị tôi ruồng bỏ. Nhưng rốt cuộc thì sao? Tôi có được một quãng thời gian hạnh phúc đó chứ, có những hồi ức tốt đẹp để mà mỉm cười mỗi khi nhớ lại, có những việc không vui để từ đó mà rút kinh nghiệm cho bản thân. Sống mà luôn nhìn đời bằng con mắt tiêu cực thì sao mà vui vẻ được. Sống là phải lạc quan, là phải luôn cho mọi chuyện diễn ra vốn dĩ đều có lý do của nó. Bất kỳ ai bước qua con đường đời của mình đều có 1 ý nghĩa nhất đinh.Người ta không nhất thiết phải bên nhau trọn đời, chỉ bước chung 1 quãng đường nào đó rồi rẽ sang 1 con đường khác để tiếp tục làm sứ mệnh khác của họ...Đừng trách họ xấu, đừng nói họ không tốt vì họ không phải là người sinh ra để dành cho mình.
Tôi chẳng thánh thiện gì để nói rằng không ghét ai. Tôi cũng là con người có hỉ nộ ái ố, có khi còn rất mạnh mẽ. Nhiều người nói tôi nói đôi lúc không chịu suy nghĩ, luôn ích kỷ vì bản thân mình. Uh, cũng chả sao. Họ nói tôi thế nọ thế kia, chắc gì tôi không nói họ thế kia thế nọ . Nhận xét và nêu ra quan điểm của mình chẳng có gì là sai trái cả...Nếu ai cũng giống như trong trí tưởng tượng của mình thì hóa ra cuộc sống này là dành riêng cho những con búp bê sản xuất hàng loạt và trí não giống nhau đến mức hoàn hảo hay sao??? Thế thì còn gì được gọi là sự thú vị của cuộc sống nữa. Thường thì người ta luôn sống mà ít khi thể hiện hết 100% bản chất con người mình, vì sợ sẽ có người nhận xét thế này thế nọ, sẽ nói những lời mà mình không muốn nghe..Đôi lúc tôi có cảm giác cuộc sống mình sống chẳng phải là theo ý mình, sống vì các mối quan hệ. Tuy hơi khó chịu nhưng muôn đời là thế rồi, tránh cũng không được, thoát cũng không xong. Tự học cách chấp nhận, cho rằng đó là điều dĩ nhiên phải thế...Vậy cũng tốt!
Vừa nãy tôi có thấy 1 anh chàng đeo khuyên tai, thực sự thì đối với tôi mà nói, đàn ông đeo khuyên tai cũng chẳng phải là vấn đề gì to tát hay là không đúng cả..Nhưng mà tôi không thích cái khuyên tai anh ta đeo chút nào, giống như khuyên tai của mấy cô bé mới lớn, tròn tròn, có hạt ngọc tòng teng phía dưới ,tôi thích đàn ông đeo khuyên chỉ là 1 hạt ngọc đen lớn theo phong cách hơi menly 1 chút,mà có lẽ tôi lan man thì phải, haha..Thích nhận xét chút chút ấy mà .
Nhiều người cứ cho rằng đàn ông đeo khuyên tai 1 là pede, 2 là quá bụi bặm, cũng giống như nhiều người coi phụ nữ có nhiều lỗ trên tai là ăn chơi là bặm trợn ấy, có gì đâu mà phải quá lên thế nhĩ. Họ là đơn giản vì họ thích, chẳng có gì để phàn nàn. Tôi cũng chả dị nghị gì chuyện phụ nữ hút thuốc lá ( dù rằng tôi chẳng bao giờ đụng đến), cũng không thấy ghê sợ những người xăm trổ đầy mình. Xấu tốt của 1 người được nhìn nhận cách họ đối xử trong cuộc sống, mã bề ngoài nói không quan trọng cũng không phải, nhưng 1 người mà ngoài đẹp trong ruột thì mục rỗng, thối nát cũng chẳng đáng 1 xu.

Chữ ký của †ßé_He0†
†ßé_He0†

Tài sản của †ßé_He0†
ThanhNgoc (15-12-2012)
Cũ 09-11-2012   #6
Ảnh thế thân của ThanhNhi
ThanhNhi
-=[ Kim Ngư Thủy Binh ]=-
Gia nhập: 19-03-2005
Điểm: 1234
L$B: 189.538
Tâm trạng:
ThanhNhi đang offline

và con tim đã vui trở lại
hơn 1 năm rũ bỏ hết buồn đau và thêm 1 năm nữa để làm mình xịn hơn giờ em đã có cái để trả lời khi có ai hỏi có gì mới không chị ạh. có điều không biết nó đến đâu thôi. hihi
1, công việc tốt hơn ở 1 công ty tốt hơn, trẻ trung văn minh hơn
2, đang quen, hẹn hò 1 giai tốt hơn, cao to hơn giai cũ và đã được các cụ ngó qua, ok cho phép tiếp tục hẹn hò (xa hơn thì không dám nói, nói trc bước không qua thì nản và tiếc lắm)
3, đang lên kế hoạch ôn thi cao học, hy vọng tháng 5 này sẽ thi cử ổn cả, để tiếp tục học lên. nếu được thì sẽ thấy tương lai rất ổn, có điều trong vòng 7 tháng trước mắt sẽ bận tíu tít. chơi long nhong mãi hơn hai năm rồi, giờ được bận rộn cũng vui mà hì hì.
4, cuộc sống cũng ổn hơn, bản thân tự thấy mình ngoan hơn, bạn bè cũng vui hơn, mấy đứa FA vẫn rủ rê chỉ con gái với nhau và thấy rất vừa lòng với cái lịch cả tuần đi làm cuối tuần hội con gái tụ tập (giờ thì san thêm ít thời gian cho boy kia nữa hihi)

Dạo này em khá là yêu đời chị ạh hihi
Tuy nhiên, em cũng muốn có thể tự mình khẳng định suy nghĩ cá nhân như chị, có điều em hơi bị cá đóng hộp nên cũng khá là dễ ngả nghiêng. chẹp !

Chữ ký của ThanhNhi
Thiên nhai hà xứ vô phương thảo
Hà tất đơn luyến nhất chi hoa

Tài sản của ThanhNhi
Thành viên sau đã gửi lời cám ơn đến ThanhNhi vì bài viết hữu ích này:
ThanhNgoc (15-12-2012)
Cũ 14-11-2012   #7
†ßé_He0†
Tâm trạng:
†ßé_He0† đang offline

LÍ LỊCH TRÍCH NGANG
1.Tên chân thật:
Ngô Thị Hoàng Yến (ghét chữ Thị lắm >"<)

2.Tên gần chân thật :
Heo, Mèo ... (Nhưng giờ thích cái tên Phiêu Phiêu dùng để làm 'tự' mỗi khi viết thư )

3. Đã thổi tắt mấy cây nến trên bánh sinh nhật năm ngoái :
Năm ngoái có tổ chức SN đâu mà có nến để thổi chứ

4. Vào lúc nào? :
Không tổ chức rồi mà

5. Vật nuôi? :
Không thích nuôi con vật gì hết.

6. Tatoo?(Hình xăm) :
Không có nhưng nếu có thể muốn xăm 1 vòng gai ẩn tên Tớ lên cổ chân

7. Sẹo? :
tùm lum luôn, chân, tay, mặt... chổ nào cũng có

8. Có thích công việc của mình không? :
Không thích, nhưng luôn làm hết sức mình... Dù sao cũng là việc đem lại thu nhập cho mình mà.

9. Đang ở đâu? :
Ngồi trong phòng làm việc của tớ chứ đâu..hơ hơ

10. Thích đi du lịch đến đâu nhất? :
Hiện tại muốn đi Mộc Châu chơi ..còn thích nhất chưa nghĩ ra.

11. Đã đến Africa chưa?:
Ở đó là đâu? có gì hay? xa không?

12. Điều điên rồ nhất đã làm từ trước đến giờ?:
Từng lụy tình

13. Bánh bích quy hay chíp?:
Không thích bích quy và chíp là gì?

14.Cà phê hay Capuccino? :
cả 2 ^^

15. Thường đi tất màu:
rất ít đi, gần đây nhất đi đôi màu da

16. Số ưa thích :
2205 (mình nhớ có người từng thích số 1411, ngày hôm nay cũng là ngày 1411...Tuy nhiên cái số này không phải số là mình ưa thích nhất )

17. Phim ưa thích:
Cũng lâu lâu xem phim nhưng mà ưa thích thì chưa có, cũng không biết thích nhất bộ nào vì bộ nào cũng có 1 nét gì đó riêng...Để lại ấn tượng mạnh có lẽ là chưa có bộ nào ... (nói luẩn quẩn thế nhờ )

18. Ngày ưa thích:
Ngày nào được nghỉ làm thì ngày đó thích hết.

19. Bài hát ưa thích gần đây? :
Đa số thích nhạc nước ngoài, cụ thể thì không có.

20. Cuốn sách đã đọc gần đây nhất? :
cầm sách mà đọc gần đây nhất là cuốn "Trúc Mã là sói "

21. Hoa nào? :
Hoa nào cũng giống nhau

22. Nước hoa ưa thích?:
Không dùng nước hoa nên không biết ưa thích loại nào

23. Thích làm gì? :
Đọc sách, đi du lịch

24. Nước uống ưa thích? :
Hình như nước gì cũng uống được >"<

25. Màu ưa thích? :
Trước kia là Black&white nhưng giờ thì càng rực rỡ càng tốt : đỏ, cam....

26. Có biết lắng nghe người khác không? :
Mẹ nói tớ không biết nghe lời ai hết, lúc nào cũng tự làm theo ý mình... (Ai biểu suốt ngày nói chuyện chồng con làm chi )

27. Có lãng mạn không ? :
Có chứ

28. 10 năm nữa bạn nghĩ mình sẽ thế nào?:
Thì chắc cũng làm mẹ, làm vợ, làm nhân viên hay là abc, xyz gì đó thôi. Tới lúc đó sẽ biết

30. Ngủ trong tư thế nào?:
Thường nằm sấp, 1 chân duỗi, 1 chân co lên, rồi tay thì để dưới gối... Đúng tư thế phổ biến

31. Thích xem/chơi môn thể thao nào?:
Không thích thể thao

2. Ăn sáng thế nào?:
Tùy thôi, chả nhớ thế nào.

33. Thích boss của bạn không:
Bình thường

34. Tính cách nào bạn khó chấp nhận nhất?:
Trước cứ nghĩ là nói dối sẽ ghét nhưng giờ thì lại thấy đạo đức giả là thứ không ngửi được.

35. Sáng thức dậy có khó khăn không?:
Cực hình, muốn nằm miết

36. Khi lên Net bạn làm gì đầu tiên?:
lung tung lắm, như giờ thì ngồi lảm nhảm thế này này

37.Bây giờ bạn muốn làm gì ?:
Đi chơi

38.Bây giờ bạn đang nghĩ gì?:
Có tiền nhiều nhiều thì thích nhĩ

39.Điều gì bạn ghét nhất ?:
Ngồi lê đôi mách

40. Điều gì khiến bạn có thể đánh đổi tất cả mọi thứ?:
Trước cứ nghĩ là Tình Yêu cơ, nhưng giờ nghĩ lại thì thấy ấu trĩ quá... .. Gia Đình là ưu tiên trên hết.

Chữ ký của †ßé_He0†
†ßé_He0†

Tài sản của †ßé_He0†
ThanhNgoc (15-12-2012)
Cũ 20-11-2012   #8
†ßé_He0†
Tâm trạng:
†ßé_He0† đang offline

Có những lúc em thấy cuộc sống thật "nhạt", cái cảm giác vô vị, không hứng thú này lâu lâu lại xuất hiện trong con người em...dù em không thích nhưng nó vẫn xuất hiện như thế.
Có những lúc em muốn chối bỏ đi những cảm xúc mà mình từng trải qua, yêu thương, giận hờn, ghen ghét...nhưng dù có muốn chối bỏ bao nhiêu lần thì nó vẫn là sự thật mãi mãi không thay đổi được.
Có những lúc em ước mình không phải là 1 con người "đa mang" thì hay biết mấy, không suy nghĩ vương vấn về những điều không thực hoặc không bao giờ xảy ra thì tốt biết bao nhiêu.
Là em chạy theo những thứ hư ảo, hay là những điều đó chưa sáp lại gần với em trong thì " tương lai gần".
"Mãi mãi là bao xa" nhĩ? Em kông biết nữa, em muốn nhìn thấy tương lai phía trước mình sẽ như thế nào, muốn biết mình sẽ ra sao? Và hơn hết em muốn biết "Anh là ai?"...sẽ xuất hiện hay là không xuất hiện? Em và anh hạnh phúc hay là không hạnh phúc? Có lúc nào chính anh cũng đang tự hỏi "Em là ai?" và đến khi nào thì " em xuất hiện?" không nhĩ?
Muốn có 1 tuần nghỉ ngơi thư giãn nhưng tính chất công việc không cho phép em nghỉ...Em thèm đi du lịch, em muốn đi Mộc Châu, nhìn những cánh đồng cỏ dài tít tắp, không khí trong lành thoáng đãng thật thích. Nếu có thể chỉ muốn đến đó 1 thời gian, sống cho thư thái tâm hồn (mặc dù bây giờ em cũng vẫn thư thái.)
Nếu thời gian có thể quay trở lại thì tốt, em sẽ có thể làm những việc có ích hơn trước kia...Ngẫm nghĩ vẫn thấy sống mấy chục năm qua đôi lúc quá vô vị và không có mục đích..Sống chỉ giống như là do được sinh ra nên phải sống như thế...
"Nếu biết trăm năm là hữu hạn...."

Chữ ký của †ßé_He0†
†ßé_He0†

Tài sản của †ßé_He0†
ThanhNgoc (15-12-2012)
Cũ 21-11-2012   #9
Ảnh thế thân của LSB-Mèo Đen
LSB-Mèo Đen
-=[ Lâu La ]=-
Gia nhập: 27-05-2003
Điểm: -1111
L$B: 13.088
LSB-Mèo Đen đang offline

Tên chân thật: Tào Thị Yến.
Tên gần chân thật: Yến Thị Nở.
Hình xăm: Con chim cúc cu.
Tính tình: Bình thường ko sao nhưng nhiều lúc rất là dở hơi.
Ngó qua Lương Sơn chả có cái gì, chạy qua đây thấy cái này viết vài dòng đc cho là tâm sự lúc này =)).

Tài sản của LSB-Mèo Đen
Trả lời