Lương Sơn Bạc  
Trang chủ Lương Sơn Bạc  Lương Sơn Diễn Đàn  Nơi Lưu Trữ: Truyện Ngắn, Truyện Dài, Bài Viết, Nhân Vật, Sách Lịch Sử, Sách Dạy Võ Thuật...   Xem hình thành viên và hình các buổi giao lưu LSB   Nơi Lưu Trữ: Cổ Thi VN, Cổ Thi TQ, Thơ Mới & Các Tuyển Tập Thơ
Quay Lại   Lương Sơn Bạc > Kim Ngư Thành > Vọng Nguyệt Nhai > Thư Tình
Thành viên
Mật khẩu
Những câu hỏi thường gặp Danh sách các thành viên LSB  Lương Sơn Thương Quán
Thư Tình Là nơi chỉ gửi bài do chính mình sáng tác. Không gởi bài sưu tầm.

Trả lời

Tiện ích Chế độ hiển thị
Cũ 30-04-2010   #10
Ảnh thế thân của Giang Tiểu Ngư
Giang Tiểu Ngư
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Tuyệt Đại Song Kiều
Gia nhập: 16-12-2003
Điểm: 1010
L$B: 3.094.203
Tâm trạng:
Giang Tiểu Ngư đang offline

Một ngày ta chợt mất nhau
Đời từ êm ái trở nên nhạt nhàu
Không em sóng vỗ ... mưa rào
Không em nắng tắt ... mắt trào lệ tuôn
Không em chợt hóa đau buồn
Không em trăng cũng thèm khuông thật tròn ....

Cuối cùng anh đã biết chạy xe đạp ^^ Nghe thì có vẻ rất buồn cười em nhỉ , nhưng anh lủi vào xe người ta , lủi vào lề té hơn cả chục lần mới chạy được đó em ^^
Giá như mình còn yêu nhau , anh sẽ đạp xe chở em quanh vòng phố thị
Giá như mình còn yêu nhau , anh sẽ đèo em lên tận cùng trời cuối đất
Giá như mình còn yêu nhau , anh sẽ đạp xe đến rước em và khoe với em " Anh biết đạp xe đạp rồi em ơi ^^ "

Nhưng đó chỉ là giá như thôi phải không em !!!

Cũng đã gần 1 tháng rồi , nhanh thật . Thấm thoát ngày lại ngày cứ trôi dần ... Cuộc sống của anh và sự thiếu vắng em cũng dần quen , nhưng quen với 1 nỗi đau rất khỏ tả em à .

Chuyện tình yêu trên thế gian , nghe sao đoạn trường khổ lụy . Cái cảm giác được và mất nó cứ ám ảnh anh giữa hai chiều nghiệt ngã , nghiêng bên này lại thấy trống bên kia . Anh với em , giữa bước ngoặc cuộc đời đầy dẫy đắng cay và chua xót .

Từng đêm anh vẫn mơ , vẫn mơ thấy em ... Mơ về những giấc mơ không có thật , có phải anh ngu ngốc lắm không em ? Biết rằng tình đã cạn , mộng đã tan ... Nhưng sao lại cớ mơ hoài !

Thứ 2 này anh thực sự đi làm rồi ! Sẽ không còn thời gian nữa , anh cũng sẽ không cho phép mình có thời gian rỗi nào để mơ nữa . Và chỉ mơ một giấc mơ không có em ...

Tình Yêu Nào Phải Trò Chơi

http://static.mp3.zing.vn/skins/defa...ngZ3x0mUsICnVl

Dường như em đang mơ , một giấc mơ không có anh , dường như con tim em đã cất tiếng không cần anh . Dù sao đi chăng nữa , cũng chỉ là một lời hứa , dù sao đi chăng nữa , anh vẫn yêu như ngày xưa Ngày xưa tay trong tay , em mơ mãi không đổi thay , giờ say mê bên ai em đỗ lỗi anh vô tình . Thà yêu trong cay đắng vẫn hơn một đời xa vắng , tình anh đôi tay trắng mãi xót xa mong tình yêu . Nếu người ấy không yêu em như anh từng yêu , chỉ là thoáng qua bao đam mê đến bên người , để rồi lãng quên xem yêu đương như trò chơi , hãy về với anh ta xây lại tình yêu mới .Nếu người ấy yêu em như anh đã từng yêu , thì em hãy quên anh nhu quên một trò chơi , trò chơi ái ân không yên vui giữa ba người , đành xin chấp nhận tiễn đưa em về bên người .

Chữ ký của Giang Tiểu Ngư
Quạnh hiu ngay giữa đất trời
Còn hơn hiu quạnh giữa người thân thương

Trả lời kèm theo trích dẫn
2 thành viên đã gửi lời cám ơn đến Giang Tiểu Ngư vì bài viết hữu ích này:
ThanhNgoc (21-02-2011), Trình Hải Nhược (12-02-2011)
Cũ 08-02-2011   #11
Giang Tiểu Ngư
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Tuyệt Đại Song Kiều
Tâm trạng:

Tôi đã đọc những gì em với người khác nói chuyện rồi ... Tôi cũng không ngờ em lại có thể nghĩ tôi xấu đến như vậy !!! Anh không có gì để biện hộ cho mình , vì anh đã từng nói với em rất nhiều rồi ... hơn 6 tháng ... đến với nhau hơn 6 tháng rồi mà em chưa từng giành 1 phút để hiểu anh ...
http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=fKaNtAPN6H !!!!
Nếu như em đã có những suy nghĩ như thế về anh,và đã nói với người khác rằng anh như thế.Mong rằng em sẽ không phải hối hận khi đã làm những điều như thế !!!! Đường đời còn rất dài , rất dài em à...Em hãy từ từ trãi qua rồi mới biết quý trọng,nhưng lúc hối hận thì muộn màng rồi...
Bây giờ em hãy kiêu hãnh và cứ kiêu hãnh đi . Vì em bây giờ đã chiến thắng trong cuộc đua tình , và hãy xem anh như là 1 kẻ xấu xa !!! Và anh chắc chắn rằng , suốt cuộc đời của em sẽ không thể nào gặp được 1 người xấu xa như anh nữa...sẽ không bao giờ...Rồi đây Tạ Tốn sẽ làm mai em cho 1 người khác , rồi đây bạn em là Max sẽ chăm sóc cho em mỗi khi em bệnh và mỗi khi em say rượu ói mửa ... sẽ chạy đôn chạy đáo bất chấp tốc độ , bất chấp nguy hiểm tìm mua thuốc cho em khi em nổi mề đay ... Vâng !!! Chính những người đó sẽ không làm cho em bị tổn thương , sẽ không làm cho em phải đau lòng ... Không làm cho em nghĩ ngợi nhiều...Anh xin lỗi vì đã là một kẻ xấu trong cuộc đời em !!! Và anh cũng mong em biết 1 điều rằng ...
Dù anh có dơ dáy đến đâu và cùng cực đến cỡ nào cũng không bán tình cảm cũng như thân xác mình cho những đồng tiền dơ bẩn ấy đâu em ... Em cũng đừng bao giờ nghĩ rằng anh tầm thường như em đã nghĩ ... !!!!! Và cũng đừng lo anh sẽ chết ... Anh sẽ không chết đâu em ^^ Vì bây giờ anh đã nhận ra sau khi vô tình đọc được những gì em nói với Tạ Tốn , với Max bạn em ... Ừ anh xấu thật , nhìn không muốn lên , ừ anh dơ dáy thật ... ừ anh là như thế ... nhưng chỉ với trí tưởng tượng của em và bọn nó mà thôi ... Nhưng bản thân anh , vẫn là con người của anh ... Chỉ cần anh không hổ thẹn với lương tâm cũng như thể xác mình là đủ lắm rồi !!!!!
Em muốn canh anh lấy tiền của Tú để lấy tiền đóng tiền đt rồi chuồn luôn à ... Không cần phải làm thế đâu em !!!!! Anh đã gửi tiền cho bé 7 gửi cho em rồi ....Em cứ liên lạc với bé 7 mà lấy ... Anh sẽ sống và sẽ nhìn em hối hận và bị ông trời trả báo em như thế nào ... Thế nên đừng lo em bị liên lụy gì khi anh chết em nhé ! Anh vẫn tự hào về bản thân anh trong sạch . Từ thằng Bin cho đến HK ... Anh vẫn tự hào rằng anh không làm gì đụng đến thân thể anh để mà làm chuyện có lỗi với em cả !!! Thế nên em cũng đừng bao giờ nghĩ anh sẽ canh cánh trong lòng !!!
Hôm nay đây anh đã khóc trước mặt em ... năn nỉ xin lỗi em ... Anh xin lỗi không phải vì anh có lỗi đâu em ... Anh xin lỗi vì anh đã không rộng lượng và bình tỉnh khi biết em chơi ma túy mà không ở cạnh khuyên nhủ em ... Anh đã suy nghĩ về việc đó ... Vì khi yêu nhau người ta sẽ yêu luôn những cái xấu của nhau ... và sẽ giúp nhau sửa đổi ... Và anh cảm thấy mình có lỗi khi có ý nghĩ bỏ rơi người yêu anh trong tình trạng nghiện ngập ... Đó là anh thật khốn nạn ... Anh xin lỗi mong em tha thứ duy chỉ có việc đó ... và cũng việc đăng topic trong ngaytho nữa ... nick trong đó maikhongthathu pass lehong ... Cảm phiền em vào và xóa 2 bài đó giúp anh rồi sẽ thấy !!! Sửa lại còn không được chứ đừng nói là xóa đi ... Anh đã nói với em rất nhiều lần rồi
Nhiều khi trước mắt em là như vậy nhưng sự thật không phải như vậy đâu em à ... Anh còn nhớ những lần em làm lỗi với anh ... em đến năn nỉ theo anh ... Trong lòng anh cảm động lắm , chỉ muốn ôm em vào lòng và thật chặt và nói với em ... " Ừ anh đã tha thứ cho em rồi , nhưng anh vẫn còn giận lắm ... đợi anh vài phút nữa thôi ... anh sẽ hết giận ngay ... và anh sẽ thương em nhiều hơn nữa " .... Em sẽ không biết được điều đó đâu ... vì điều đó anh luôn giấu trong lòng và làm niềm kiêu hãnh cho riêng anh !!! Anh thật chưa bao giờ nghĩ trong lòng em anh lại là người xấu xa và dơ dáy đến mức em có thể thốt lên những lời đó với người thứ 3- thứ 4 !!! Anh xin lỗi !!! Anh xin lỗi vì đã không tốt trong tâm trí em !!!!!
Sáng mùng 2 bỏ về ... trong lòng thật chỉ muốn em nói 1 lời xin lỗi và hứa sẽ không bao giờ đụng đến thứ ấy nữa ... Về đến nhà cũng mong đọc được 1 tin offline "Em xin lỗi và hứa sẽ không bao giờ đụng đến nữa ... Anh đừng giận em nữa nha anh" ... 1 ngày , 2 ngày ... 3 ngày ... Vẫn không 1 lời nói nào ... Anh thật không thể nào tưởng tượng được rằng.Trong khi anh trông chờ 1 lời giải thích từ em ... Em lại đi nói vs Tạ Tốn và Max những lời như thế !!! Đó là lời lẽ dành cho người em yêu đó sao Siêu+Bảo ?Ừ anh có nc với Max với Tạ Tốn ... Nhưng anh chưa từng nói những lời như em...Anh chỉ kể về tình yêu 2 đứa vì sao trục trặt .. Còn em ... Em đã nói ra những lời mà anh không thể nào dám nghĩ tới
Tiền để đóng tiền đt của em quý lắm .... Quý đến nỗi em có thể biến người tình của mình trở thành 1 kẻ cho mình lợi dụng .... Và em cũng đừng lo về khoảng tiền đó nữa !!! Anh tự biết phải làm gì !!! Cũng đừng trở nên xấu xa vì đồng tiền em nhé !!! Em hãy liên lạc với bé 7 mà lấy đi đóng tiền đt ... Em cũng k cần chờ cơ hội anh lấy tiền của tú để rồi em đạt được mục đích rồi em chuồn ... Anh đã đưa hết cho bé 7 , em muốn lấy thì em cứ lấy đi !! Đừng làm như thế mà biến mình trở thành 1 kẻ xấu xa ... Hãy để lại trong anh những gì tốt đẹp nhất của em !!!! Mong em luôn mạnh khỏe !!!!

3 thành viên đã gửi lời cám ơn đến Giang Tiểu Ngư vì bài viết hữu ích này:
Dương Nghiệp (08-02-2011), ThanhNgoc (21-02-2011), Trình Hải Nhược (12-02-2011)
Cũ 09-02-2011   #12
Giang Tiểu Ngư
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Tuyệt Đại Song Kiều
Tâm trạng:

09/02/11

Trích dẫn:
Nguyên văn gởi bởi Nhóc Yêu
Anh em chưa từng nghĩ lấy tiền rồi chuồn lun anh à, em có nói với Tạ Tốn, em sẽ ko quan tâm anh, ko nghĩ gì tới anh cho dù anh có bị gì đi chăng nữa. Thật em tham tiền thật nhưng cũng để đóng tiền dt cho xong thôi, em có nói với Tạ Tốn em dụ anh lợi dụng anh trả khoảng tiền đó rồi em chuồn nhưng em làm có đc đâu anh. Hum qua nghe anh bị thế em lo sợ, tay thì chat với TẠ Tốn ko quan tâm nhưng đầu thì quay qua quay lại kiếm mẹ để mượn dt . Em ko phjai3 người vô tình, điều chứng minh em vẫn còn yêu anh là những cuộc gọi liên tục xem anh ra sao. Sợ anh say sĩn, anh còn ko nhậu đc uống vào sợ anh ói mữa ko ai lo. Thật hồi chiều vì em vẫn còn giận, em mún đc anh ôm vào lòng mặc dù em cứ đẩy ra, em mún anh níu em lại thật nhiệt tình anh à. thấy anh khóc thấy anh năn nỉ, em xuống dưới mún khóc lắm, nhưng em buộc phải cứng rắn. Chẳng hiểu sao em làm thế, anh uống thuốc em sợ lắm, sợ khi anh mất rồi em còn ai để cãi cọ . em tính chạy xuống kiu Hải hòm chở anh đi súc ruột nữa kìa. anh có biết lúc đó em mún khóc lắm không anh. Em thật mất zậy khi học những cái thói cứng rắn khi người yêu mình như thế . em mún ôm anh khi anh xỉu, em mặc quần vào lấy khăn chùi miệng anh rồi mún ôm anh vào lòng, Nhưng có gì đó làm em kiêu hãnh như thế. Em xin lỗi, khi đã hiểu nên em làm bộ nói anh mún quay lại cho em thời gian bảo đảm 1 ngày em sẽ quay lại mà.Chính anh làm mất niềm tin nơi em, nhưng hum nay anh đã chứng tỏ những gì anh yêu em, em thật cảm động lắm. Lúc anh chở em về em mún hun lên cổ anh ôm anh thật chặt. Và chính anh đã kéo trái tim em lại. Không phải em kiêu hãnh vì em lun nghĩ là người xấu hẹn hò nên em không thích wen 1 người cứ như thế.
Tại sao mỗi lần anh muốn dứt khoát cho em được giải thoát khỏi anh và mộng mơ tan biến gần hết thì em lại dệt mộng lại cho anh vậy ???

Để rồi hôm nay ... Trưa nắng chang chang ... anh ngủ dậy lật đật tìm kiếm xe để chạy lên em ... Mua keo và miếng vá xe để vá xe cho em ... đối với anh 1 con đường chưa quen thuộc thì nó xa ... xa lắm em à !!! Anh nhức đầu , bụng thì đói ... Trên đường cứ nghĩ rằng qua đó sẽ được đi ăn chung với em , được nhìn em cười nói vui vẻ ... Thế mà !!! Người đầu tiên anh nhìn vào nhà là một người đàn bà khẩu trang che gần hết khuôn mặt , nhìn rõ hơn thì ra đó là mẹ em . Sau khi khoanh tay thưa mẹ em thì anh hỏi em đâu rồi , mẹ em bảo em ngủ trong phòng , tuy hơi buồn vì những tưởng em sẽ háo hức đợi anh qua , thế mà ... Anh buồn bã dựng chống xe rồi vào phòng gọi em dậy ... " Em ơi , anh qua rồi nè ... anh đói bụng quá à , dậy đi ... dậy đi kiếm gì ăn với anh đi .... " Em đã hồi đáp bằng tiếng hứ hứ để rồi hất tay anh ra rồi lăn qua ngủ tiếp . và cứ thế lặp đi lặp lại hơn chục lần ... Đến cuối cùng anh không dằn được nên bỏ về ... trong trái tim anh đang nhỏ máu ..... Em sẽ còn hành hạ và chà đạp tình cảm của anh bao lâu nữa đây em ???

Không ... Anh sẽ không nhẹ dạ để em mặc sức chà đạp trái tim anh hết lần này đến lần khác nữa ... Mặc dù anh không thể quên em trong lúc này ... Mặc dù anh phải sống trong đau khổ ... Mặc dù anh không biết ngày mai sẽ ra sao ... Mặc dù anh tiếc nuối ... Mặc dù anh còn thương em dù em có đối xử với anh tệ bạc .... Nhưng anh phải cố tập sống 1 mình ... Mặc dù trong tâm trí anh , thói quen hằng ngày của anh giờ sẽ bị chia 2 ... Nhưng mà anh sẽ cố gắng , sẽ cố gắng em à !!!!!

Viết những dòng này mà lòng anh như ngàn dao xuyên thấu .... đau nhói khó có thể tả được... Anh cần yên tịnh ... anh cần sự bình yên !!! Hãy trả lại cho anh sự bình yên ... Trả cho anh ... Trả cho anh cả trái tim nữa ... Hãy trả cho anh ... Nhưng làm cách nào mà em có thể trả lại được khi trái tim anh đã không còn thuộc về anh !!!!

Phải làm sao đây ???

Phải Là Anh - Nam Cường

http://www.nhaccuatui.com/m/0ehjCD4SU8

LSB-Phương An (12-02-2011), ThanhNgoc (21-02-2011), Trình Hải Nhược (12-02-2011)
Cũ 10-02-2011   #13
Giang Tiểu Ngư
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Tuyệt Đại Song Kiều
Tâm trạng:

Trích dẫn:
Nguyên văn gởi bởi ijust_onlyyou Xem bài viết
Chấp nhận và vượt qua. Cứ chìm ngập trong kỉ niệm rồi thì sao dứt ra được.
Quá khứ không phải để khóc, để gục ngã, không dành cho những con người yếu đuối luôn mang ra để hối hận hay day dứt.
Quá khứ là để nhớ, để trong tim, chôn chặt đáy lòng, để khi cần thì lôi ra gặm nhấm rồi sau đó lại quay về đối diện với hiện tại.

Nhớ rồi cất giữ. Giữ chứ không xóa.

Dẫu biết rằng quên là sẽ nhớ.Hãy dặn lòng cố nhớ để mà quên

Kỉ niệm là những mảnh ghép - yêu thương là những mảnh ghép.

Giữ để trái tim nguyên vẹn yêu thương

Giữ để lòng mình không còn bất cứ khoảng trống
Nếu có thể tôi sẽ đếm cảm xúc bằng thời gian. Và dùng thời gian để lắp đầy những khoảng trống
...
Trích dẫn:
Nguyên văn gởi bởi Gon
Khi không ở trong cuộc thì rất có thể là bạn sáng suốt lựa chọn và sẽ quyết đoán được con đường mình chọn ... Nhưng khi đã là người trong cuộc rồi thì không dễ dàng như thế đâu . Nếu dễ dàng như thế thì trên thế gian này đã không có những chuyện tình của Romeo và Juliet .... Khi xưa tôi cũng vậy ... và ngay cả bây giờ cũng thế , chuyện của mọi người xung quanh thì giải quyết rất dễ , thậm chí còn thử đặt vào hoàn cảnh của người khác để nhận thức ... Nhưng cuối cùng rồi thì mèo không thể thành hổ , và rắn không thể nào trở thành rồng ....
Trích dẫn:
Anh nhãm quá, đã bảo đừng xuống mà cứ thích làm theo ý mình . Đêm qua em ngủ không được mới onl pm anh mà anh ko onl , rồi em vào nằm trằn trọc tới sáng , hum nay mới ngủ được thế mà anh chẳng tôn trọng giấc ngủ của em gì cả
Em nói thế mà nghe được sao em ? Trong khi xe thì anh mượn không đi lâu được ... mà nỗi nhớ em thì không sao kềm chân anh được ... Anh cũng đã xem đi xem lại tin nhắn lưu trữ trong ngày 08/02/11 ... Xem tới xem lui vì sợ anh không nhớ là em đã bảo anh đừng xuống khi nào ... Nhưng tìm hoài không thấy em à ... !!!!! Chắc có lẽ cái đoạn đó yahoo bị lỗi nên không có lưu em nhỉ .... !

Trích dẫn:
Xuống không được gì mà còn làm 2 đứa giận nhau . Như là em lên đó , em ngồi chờ anh cũng vài tiếng chứ không ít , em cũng có kiu réo anh đâu
Em lại nói thế mà nghe được sao em ? Đừng nói là lần nào qua cũng ngồi chờ mấy tiếng .... Không có lần nào em qua mà anh chổng cẳng ngủ hết !!!! Tối hôm đó mệt gần chết ... chưa ăn gì em ở trên gác khóc như cha mẹ chết dù đang giận và đang chìm trong giấc ngủ say , nghe em khóc cũng phải bò lên với em ... Lúc đó là đang giận em đó , còn em ... Anh khóc em cũng tỉnh bơ , em đừng nói rằng đang giận ... Giận cỡ nào giận nhưng thấy người yêu mình khóc mà cứ trơ trơ ra như em thì thật anh không hiểu tình yêu mà em nói dành cho anh nó hình dung ra như thế nào nữa ...Trở lại chuyện lên nhà em . Lặn lội trưa nắng mua đồ vá xe tưởng qua 2 đứa ngồi vá giỡn ... Em qua nhà anh cho dù anh có ngủ đi chăng nữa thì em cũng ngồi chơi vi tính hoặc xem tivi ... còn anh qua nhà em đi tới đi lui như thằng khùng ... nằm cũng chẳng được nằm , ngồi chò hỏ trước cửa phòng em như thể " chó chực xương vậy " . Mẹ em cứ nhìn anh ... mấy đứa chơi net cũng nhìn ... em có hiểu cái cảm giác sợ là gì không ? Anh nghĩ chắc là không ... vì em đang mơ trong giấc mộng mà .
Em thử nghĩ đi ... cho dù em có đúng đi chăng nữa " mặc dù lần nào em xuống khi anh ngủ , lúc em gọi hay gì mà anh tỉnh giấc anh thấy em qua anh cũng dậy với em " Thì em vẫn còn có cái tiêu khiển , như ngồi nói chuyện với hải hòm , xem tivi , chơi vi tính ... còn có thú để tiêu khiển !!! Còn anh .... em ngủ rồi anh biết phải làm gì ... đi tới đi lui không có chổ để ngồi ... còn không thì ngồi chồm hỏm trước cửa phòng em như là hòn vọng phu vậy !!! Bụng thì đói ... đầu thì nhức !!! Em biết sức khỏe anh k tốt mà !!! Thế mà trưa nắng chang chang nhớ em quá cũng lếch đi hỏi mượn xe tùm lum ... Xe mượn chứ đâu phải xe của mình muốn đi bao lâu thì đi
Em thử nghĩ đi ! Em nói qua không được gì à ? Trên đường tơ tưởng biết bao nhiêu thứ .. Cứ nghĩ em sẽ ngồi trước cửa đợi anh , gặp nhau sẽ mừng vui lắm .... Anh không biết em có thể nào chui vào ngủ khi biết rằng NY mình sắp qua ... Còn anh , mỗi lần nghe em qua ... đứng ngồi k yên , hễ nghe tiếng xe là ngóng như chó chực xương !!!! Em có biết cái cảm giác như thế nào khi lặn lội xa xôi tơ tưởng đủ điều . Nào là cùng ngồi vá xe cười giỡn vui vẻ , nào là cùng nhau đi ăn sẽ được chọc ghẹo nhau khi ăn ... Biết bao nhiêu thứ bổng sụp đổ khi lặn lội qua mà em vào phòng ngủ !!! Chẳng thà em không biết anh qua , đằng này biết rồi mà vẫn vậy .... Cái Không được gì mà em nói chắc có lẽ là do ở nơi anh .... ở nơi anh đơn phương tự thêu dệt hạnh phúc riêng mình anh ...

Trích dẫn:
Em biết là anh tốt cho em , nhưng anh xuống có chuyện gì là hở cái anh giận . Anh bỏ cái tật đó đc hok, em ngủ từ hum qua tới 6h sáng mới dzậy chứ ko phải ngủ để tối chơi đêm đâu.
Anh không vô duyên vô cớ mà giận ... Anh rất tỉnh và đẹp trai ... Không bị khùng như thằng Long Đẹp Trai đâu em !!! Em thử đặt trường hợp em là anh xem ... Không đơn thuần chỉ giận thôi đâu , mà em còn sẽ làm trận làm thượng đem ra chì chiết anh dài dài ... Bằng chứng là những chuyện xảy ra lúc mới quen nhau đến bây giờ em vẫn còn lôi ra để chì chiết anh nữa mà ... Đêm không ngủ ... ngày thì ngủ ... Đêm em không chơi đêm chứ em chơi cái gì ??? Chơi cái mà rạng sáng mùng 2 anh phát hiện à ??? Hôm kia thì trằn trọc .. còn hôm nay thì đói bụng k ngủ đc , ngày mai thì đau bụng không ngủ được ... Anh nhất thời quên mất là tối em còn một cái thú tiêu khiển nữa ....

Em bây giờ thật là giỏi lắm rồi ... Trong khi anh lo tất bật kiếm công ăn chuyện làm , dọn nhà dọn cửa ... Còn em có thể khuây khỏa ở nhà nằm ngủ thẳng cẳng ... Cứ như là đợi người khác dọn sẵn ổ cho đẻ vậy !!! Hôm nay là ngày đăng ký nhân khẩu ở phòng trọ , rốt cuộc liên lạc với em hoài không được ... Anh nghĩ cứ như là ông trời sắp đặt sẵn vậy đó em !!!! Càng ngày em càng làm tình cảm trong anh vơi dần vơi dần ... Em cứ như thế nữa đi em ... Cứ như thế nữa đi , rồi em sẽ sớm được toại nguyện , sẽ sớm không còn lo sợ anh làm bể bóng , sẽ sớm không còn gây gỗ hay giận hờn anh nữa ... Sẽ sớm thôi .... sẽ sớm thôi ... Anh ngủ đây , chúc em vui vẻ !!!!

Trích dẫn:
Nguyên văn gởi bởi STT Gon
Đến khi thật sự có kẻ xô ta xuống vực , thì lúc ấy ta mới biết mình chết
Trích dẫn:
Còn để cái stt chẳng thích chút nào
nếu mà giận cảm thấy em có lỗi thì cứ giận, ko mún nc thì thôi em cũng chẳng ép
Vậy anh phải bày tỏ cảm xúc anh như thế nào hở em ??? " Vui quá người yêu tôi đang hờ hững giẫm đạp trái tim tôi ... Vui quá mọi người ơi " Để stt như thế hở em ??? Hay như thế nào em chỉ anh đi .......

Em bây giờ thật là giỏi lắm rồi ... Trong khi anh lo tất bật kiếm công ăn chuyện làm , dọn nhà dọn cửa ... Còn em có thể khuây khỏa ở nhà nằm ngủ thẳng cẳng ... Cứ như là đợi người khác dọn sẵn ổ cho đẻ vậy !!! Hôm nay là ngày đăng ký nhân khẩu ở phòng trọ , rốt cuộc liên lạc với em hoài không được ... Anh nghĩ cứ như là ông trời sắp đặt sẵn vậy đó em !!!! Càng ngày em càng làm tình cảm trong anh vơi dần vơi dần ... Em cứ như thế nữa đi em ... Cứ như thế nữa đi , rồi em sẽ sớm được toại nguyện , sẽ sớm không còn lo sợ anh làm bể bóng , sẽ sớm không còn gây gỗ hay giận hờn anh nữa ... Sẽ sớm không còn bị anh níu kéo làm phiền đến cuộc sống của em ... Sẽ sớm thôi .... sẽ sớm thôi ... sẽ sớm thôi ... Anh ngủ đây , chúc em vui vẻ !!!!

LSB-Phương An (12-02-2011), ThanhNgoc (21-02-2011), Trình Hải Nhược (12-02-2011)
Cũ 12-02-2011   #14
Giang Tiểu Ngư
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Tuyệt Đại Song Kiều
Tâm trạng:

Mình đã quen bao nhiêu người rồi nhỉ ???
Khá nhiều ..... Không nhớ .... !!!

Mình đã thật lòng thương bao nhiêu người rồi nhỉ ???
3 người .... !!!!

Tuy đã quen nhiều người và đã có 3 mối tình thật lòng và tất cả trái tim . Nhưng tôi chưa có được 1 mùa lễ Tình Nhân đúng nghĩa .... Những tưởng rằng năm nay sẽ cùng với em nắm tay đi dạo quanh phố thị ... Tôi đã chuẩn bị rồi , chuẩn bị hết cả rồi . Nhưng mà ... Lời nói đầu môi thật chỉ trót lưỡi đầu môi , nào là Mãi Yêu Anh .... giả dối , thật là giả dối ... Em ơi em có biết em ác độc biết bao nhiêu không ??? Anh muốn nói thật nhiều , muốn trách thật nhiều , muốn hận thật nhiều ... Nhưng nghẹn ngào quá em , nghẹn ngào trong cay đắng ... Cái giỏ hoa em tặng anh với 1 tờ giấy hình trái tim ... Mãi Yêu Anh ... Anh muốn đốt nó đi ... muốn đốt nó đi vì nó là giả dối , nhưng sao anh không thể ... Anh lại mơ mộng rằng 1 ngày nào đó em sẽ quay trở về bên anh nếu không thấy giỏ hoa chắc em giận anh lắm ... Nhưng mà anh lại không thể nào tiếp tục được ... Em đã làm tổn thương anh quá nhiều rồi , ngay cả điều mà 26 năm anh sống anh chưa từng làm anh cũng đã làm với em ... nhịn ... nhịn ... anh thật k tin mình có thể nhịn em đến mức như thế ... Anh càng không tin rằng em lại có thể ác với anh như thế ... Em ác lắm ... em thật nhẫn tâm ...

Nếu một mai em bên người yêu khác
Xin đừng buồn vì những lúc nhớ đến anh
Những lúc nhớ anh chỉ khiến anh thêm nhiều cay đắng
Cuộc sống thật hợt hờ em quên lãng yêu thương
Anh vẫn yêu em dẫu em có bước lỡ đường ...
Nhưng tình yêu đó luôn nằm sâu trong tiềm thức
Tình đã không như mơ sao anh còn day dứt
Vì mơ mộng vẫn còn ... nồng ấm mới hôm qua
Anh chẳng hiểu sao tình theo con sóng hải hà
Trôi xa mãi những đượm đà yêu dấu ...............

Trái tim anh hiện giờ đang đau lắm ... tất cả thân xác lẫn tinh thần đau lắm ... đau lắm ... Anh không biết phải làm sao trong những ngày tháng tiếp theo ... anh không biết phải sống như thế nào ... Anh chỉ biết lòng dặn lòng phải cố , phải cố , phải cố ... Anh rất muốn hận em , rất muốn hận em ... Nhưng sao không thể hận ... Nhưng sao anh vẫn còn mơ mộng ... Anh muốn phá nát tất cả , đập hết tất cả ... Anh muốn ..... muốn gì trong lúc này anh cũng chẳng biết ... Dường như anh đã không còn thiết tha , chẳng còn khát vọng gì nữa ... Thật là tẻ nhạt ... thật là đau đớn ... đau đớn ....

Tại sao thế em ? Tại sao trong lúc anh ở trong hoàn cảnh bế tắc , vẫn nghĩ tới em ... vẫn tìm gì đó cho anh và em làm để được gần nhau , tướng em nhỏ con anh sợ em phải làm nặng nhọc ... Ngay cả lời thề anh không may nữa anh cũng rủ bỏ để cho em được nhàn nhã ... Thật em ở bên anh chán nãn lắm hay sao mà mỗi lần qua em cứ đòi về ... Em cũng biết nhà sắp dọn , thế mà em cứ đòi bỏ về . Anh lại hỏi CN em qua dọn phụ anh được k , em lại bảo rằng không biết .... Haizzz Em mãi yêu anh là như thế đó sao ... anh đau , đau lắm em có biết ...... Em thật là ác , ác lắm .... Cuộc sống anh bây giờ , anh chỉ cần có em ... mà tại sao ... tại sao ???

Cũ 13-02-2011   #15
Giang Tiểu Ngư
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Tuyệt Đại Song Kiều
Tâm trạng:

Trích dẫn:
Nguyên văn gởi bởi Gon
Anh sẽ chờ đến chiều mai ... Nếu chiều mai em không qua phụ anh dọn nhà thì anh sẽ qua nhà em và quỳ trước cửa nhà như em đã từng quỳ anh vậy !!!!! Anh sẽ trả lại nỗi ô nhục của em !!!!!
Ngủ không được ... ngủ không được em à !!! Những lời nói yêu thương của em như vẫn còn lãng vãng bên lỗ tai của anh ... Càng nghĩ tới càng nhớ tới sao anh thấy giả dối làm sao ấy !!! Cho anh rút lại lời tin nhắn phía trên ... Có lẽ anh và em nên kết thúc thì tốt hơn cho em !!! Viết những dòng này mà anh đau lòng khôn cùng ... Nếu anh vượt qua được thì tốt rồi ... Còn không thì ...
Đọc lại những dòng chat của em lần cuối cùng anh chở em về ... Nó mới ấp áp làm sao ... Nhưng mọi thứ đều là giả vờ , chỉ là giả vờ mà thôi phải không em ? Hôm qua kêu em về nhưng thật anh chỉ muốn em níu lấy tay anh và nói ... Em chỉ đùa thôi anh đừng giận mà , đừng đuổi em về mà !!!!
Sao khi xưa em có thể quỳ xuống khóc trước mặt anh để có được tình yêu của anh , mà hôm nay em lại dễ dàng vứt bỏ đến thế ... Anh hận em ... Anh hận những gì em đã mang đến bên đời anh ... Hãy trả lại cho anh những tháng ngày bình yên , những tháng ngày kiêu hãnh của anh ... Em bảo anh sau này phải làm sao sống , làm sao đi tiếp quãng đường còn lại ... Nào là em hứa với Vô Khuyết , nào là em hứa với Nhật Phong , nào là em hứa với Thanh Ngọc là sẽ không bỏ rơi anh ... Thế mà ... Lời nói mới ngày nào như gió thoảng mây bay !!! Nhà bé 3 bị mất trộm ... thiệt hại mấy chục triệu ... Đó là quả báo dành cho nó ... Còn em ... Anh không mong rằng em sẽ nhận lãnh như nó ... Anh buồn quá ... anh thật là đau lòng quá ....

Tại sao ? tại sao em lại đánh rơi đi tình yêu vậy em ? Bài hát mà em dạy cho anh hát ... bài hát mà em muốn anh hát chung ... Giờ nó lại dành riêng cho 1 mình anh !!! Thật là trớ trêu ....

Khi màn đêm buông xuống vây quanh
Em bỏ đi không nói một lời
Dù biết tôi đau buồn
Nơi bình yên em đã đi qua
Không một ai tha thứ cho nhau
Chợt đánh rơi tình yêu
Ngày hôm qua còn vui với ánh mặt trời
Em tại sao chối bỏ cuộc tình
Nghe nỗi đau rơi trong lòng
Mà hôm nay lặng im dưới bóng chiều vàng
Cho đời anh xóa hết ưu phiền
Đừng đánh rơi cuộc tình tôi

Chuyện tình ta nhắm mắt buông xuôi
Em còn yêu hãy khóc thật nhiều
Để trái tim mỉm cười
Trong niềm vui sẽ có đau thương
Cho dù ai cũng biết một lần
Đừng đánh rơi tình yêu
Chợt thức giấc nhìn quanh ánh mắt mù lòa
Em ở đâu bóng tối một màu
Xin lãng quên giấc mơ buồn
Tìm câu hát ngày xưa đã hát thật lòng
Đem lời ca đến chốn thiên đường
Xin tháng năm giữ dùm tôi

Thật không tin được là tiền anh cắn răng bấm bụng trong lúc này ... tiền mà anh đang rất cần để sắm công việc cho anh ... tiền mà anh phải trốn chui trốn nhủi để lo cho cuộc sống 2 đứa ... Xót xa đưa cho em để em giải quyết vấn đề của em , em lại đi tiêu xài hết ... Em thật ác biết bao nhiêu ... Em làm như thế mà không thấy hỗ thẹn với tấm lòng của anh sao S ? Em thật là vô tình và nhẫn tâm quá ....

Nếu biết ngày nay em hững hờ
Anh buồn có lẽ ... kiếp chơ vơ
Thiên đường mộng ảo sương mờ lối
Địa ngục vô thường đuốc lững lơ

Chỉnh sửa lần cuối bởi Giang Tiểu Ngư: 13-02-2011 lúc 09:03.
Thành viên sau đã gửi lời cám ơn đến Giang Tiểu Ngư vì bài viết hữu ích này:
ThanhNgoc (21-02-2011)
Trả lời