Lương Sơn Bạc  
Trang chủ Lương Sơn Bạc  Lương Sơn Diễn Đàn  Nơi Lưu Trữ: Truyện Ngắn, Truyện Dài, Bài Viết, Nhân Vật, Sách Lịch Sử, Sách Dạy Võ Thuật...   Xem hình thành viên và hình các buổi giao lưu LSB   Nơi Lưu Trữ: Cổ Thi VN, Cổ Thi TQ, Thơ Mới & Các Tuyển Tập Thơ
Quay Lại   Lương Sơn Bạc > Kim Ngư Thành > Vọng Nguyệt Nhai > Nhật Ký & Lưu Bút
Thành viên
Mật khẩu
Những câu hỏi thường gặp Danh sách các thành viên LSB  Lương Sơn Thương Quán
Nhật Ký & Lưu Bút Là nơi gửi những dòng lưu bút và nhật ký của các huynh đệ tỷ muội Lương Sơn.

Trả lời

Tiện ích Chế độ hiển thị
Cũ 15-05-2005   #1
Ảnh thế thân của Người Hà Nội
Người Hà Nội
-=[ Lương Sơn Anh Hùng ]=-
Gia nhập: 15-02-2005
Điểm: 439
L$B: 29.283
Tâm trạng:
Người Hà Nội đang offline

Âm thế. Ngày nhớ em !
Em ở nơi đó , có thấy cô đơn lạnh lẽo như anh lúc này không? Tình yêu từ lâu với anh đã trở thành món quà vô giá , không đoán hoài đến đắng cay bởi trong anh luôn có em.

Anh biết chúng ta đã thực sự mất nhau . Dù trái tim này chưa từng thôi yêu em , nhưng khoảng cách về không gian , thời gian , anh không dám mơ ước đến một tương lai huyễn vọng cùng em chung bước.

Anh không phải là kẻ cao thượng nhưng anh thầm mong em sẽ được hạnh phúc. Sẽ có một ai đó cướp mất em đi...em hãy cất những kỉ niệm ngày nào vào quá khứ , hãy coi đó là niềm tự hào của hiện tại , chứ không phải là gáng nặng của tương lai , em nhé.

Em hãy đi con đường đang rộng mở đón bước chân em , đừng nghĩ gì cho anh cả. Anh nguyện làm ngọn cỏ dưới mỗi bước chân em qua , nguyện làm ngọn gió cùng tóc em phiêu bồng , nguyện làm cơn mưa xua tan bao ưu phiền...

Cả cuộc đời này , trái tim anh nguyện trao em tất cả. Tình yêu là môt truyền thuyết. Truyền thuyết về một tình yêu....chỉ dành tặng một người.

Nhớ em , càng yêu em hơn....!

Chữ ký của Người Hà Nội
Đường xuôi ngược có đời Ta trôi mãi
Em nghoảnh mặt xuôi dòng cấp bến mơ
Nếu ngày mai có cho Ta gặp lại
Xin được thấy mắt môi em rạng ngời.

Lăng Lâm Phi

Tài sản của Người Hà Nội
Trả lời kèm theo trích dẫn
Cũ 01-04-2005   #2
Ảnh thế thân của LSB-Manowar-meomeo
LSB-Manowar-meomeo
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Gia nhập: 13-10-2002
Điểm: 593
L$B: 80.038
LSB-Manowar-meomeo đang offline

Lại vẫn mưa, những mũi kim tí hon màu bạc nhọn hoắt đâm nát da thịt bằng những tiếng rơi nhẹ như những tiếng thét jữa đêm khuya tĩnh lặng, hoang tàn và độc ác, ôi mưa ...

Lang thang dưới cơn mưa bụi lất fất của mùa cuối xuân đầu hạ tê tê lạnh, cảm nhận thấm thía trong da thịt những já buốt của con tim queo quoắt vì ai kia, đã rất xa xôi ...

Mưa nhỏ nhẹ chẳng đủ trôi những hạt bụi trong mắt em, chẳng đủ lem được mi những hạt ngọc hững hờ vô hình thờ ơ và lạnh nhạt, cái cảm jác trống vắng và vô vị ấy, ai đã từng biết, chẳng thể nào quên ....

Có những nỗi buồn ko tên cuốn người ta chìm trong hư vô và thầm lặng của đau đớn, ko có bến bờ, mênh mang là ngu ngơ vì nỗi chẳng biết vì sao cả, vô minh, vô ngã, vô cảm, vô thường ...

Vẫn sương lụi những đoá quỳnh hương, muộn màng và thầm lặng đi trong đêm , fù du mong manh nên tàn nhanh đến nỗi sớm hôm sau đã lụi, cho ai trông cả đêm sương đẫm tóc xanh thổn thức khóc thương 1 đời hoa đi qua như jó thoảng để dư lại là những thương nhớ vô bờ ...

Sao dòng sông nước chả đến hững hờ, đôi bờ bên bồi bên lở, nước chảy dòng đục dòng trong mà vẫn thờ ơ, sẵn sàng cuốn făng tình ai sâu nặng, nhưng chẳng thèm mang những nỗi đau đớn cho ai kia, muốn quên đi mà sao vẫn mãi nghĩ suy về những điều chẳng bao h có thực, chẳng bao h đến, hư ảo và fu du ....

Có một người quá đỗi ưu tư, thường thổn thức hằng đêm về những mộng mơ chẳng bao h thành được, thường một mình lẳng lặng, thương nhớ ai kia xa xôi như hương quỳnh tàn trong đêm khuya từ rất lâu mất rồi, chẳng bao h nắm bắt được nhưng vẫn lưu luyến, hy vọng hão huyền đến nỗi đau đớn, tuyệt vọng chìm trong biển bế tắc, chẳng biết fương nao là bến là bờ ...

Vì một người cứ mãi thờ ơ, một người vô tình đi qua như jó thoảng, chẳng đủ làm lay động tấm voan cửa sổ, chẳng làm đổ được 1 jọt sương trĩu trên cánh quỳnh mong manh, có một người quá mong manh, yếu ớt như hoa quỳnh và cô đơn như cây sương rồng jữa hoang mạc , lòng ai tan nát, vì nỗi gai sương rồng trót đâm nát tim ai ....

Chẳng biết những hạt nắng mai có làm tan được những hạt sương trên tóc người cả đêm thao thức, có làm khô được trong tim ai những hạt nước long lanh chảy ngược chẳng biết tích tụ từ bao h mà thành suối thành sông thành biển rộng vô bờ, thuyền tình ai nhỏ bé miên man lặng lẽ khe khẽ trôi trong đêm miên man chẳng bao h biết có bình minh ....

Chẳng biết ngọn jó thoảng ấy có đủ sức rung rinh, cho vỡ tan nát hạt sương trĩu trên cánh quỳnh mong manh như tim ai tan nát chẳng biết tự bao h bởi nỗi người thơ ơ lạnh nhạt và vô tình quá làm ai đau đớn đến héo hắt, đến chai sạn, đến quên hết thời jan và không jan, để lãng quên bản thân, và ngập chìm trong hơi men của quên lãng ...

Một thủa đa mang ...
Một thủa ...
Một thủa tình tràn ...
Một thủa ...
Một thủa tan nát ...
Một thủa ...
Em ...
Yêu anh ...

Số 9 luôn là số đẹp !!!

Chữ ký của LSB-Manowar-meomeo
Trái tim nhiều ngăn
Trái tim chẳng chân thật
Trái tim thích đùa cợt
Trái tim nghịch
Trái tim thích phiêu lưu
Trái tim thích yêu
Nhưng trái tim chẳng yêu nhiều
Và trái tim nói dối...

...Tim nói dối em

Tài sản của LSB-Manowar-meomeo
Cũ 08-04-2005   #3
LSB-Manowar-meomeo
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-

Anh ạ, trời đã hết xuân, những cây ban móng jò hoa trắng hoa hồng toả hương thơm ngát cả đường Bắc Sơn đang dần trút những cánh mong manh trắng ngợp con đường em đang bước, em ngước mắt nhìn lên hàng cây lọc những cánh trắng ra khỏi màu vàng ương ương nắng trài lọt xuống đường những hạt bụi li ti mưa đêm qua rơi rớt đâu đây, em đắm trong màu xanh bao la bát ngát của trời, và mây trắng lặng lẽ trôi hờ hững, như ai kia cũng đã từng lạnh nhạt với cảm xúc của em .

Em nhớ quá những ngày xa xôi ấy,hai đứa con gái ôm nhau cười rúc rích ngắm hoa rơi mỗi chiều cuối xuân, nghe trong jó thoảng hương ban tần ngần, lưu luyến lắm, chẳng muốn xa cành lá, và cơn jó thì vô tình quá, cứ mỗi khi mưa tuôn, mưa trút là lại làm hoa rơi, hoa khóc thảm thiết cho một đời hoa trôi, mong manh đến thế, ơi cánh hoa bé nhỏ, ... Em yêu quá màu trắng hoa mỏng mảnh, cánh nhẹ nhàng như rớt xuống lòng ai, những hạt sương đêm còn thương tiếc hoa hoài, nên đọng lại long lanh những nước mắt, ... Chẳng thể nói ra em quá cô độc, cứ lặng lẽ cười và chấp nhận,thế thôi, có j nhiều đâu khi trao nhau 1 nụ cười, đau đớn lắm, lòng quặn thắt nhưng vẫn tươi như xuân đến, mạnh mẽ và kiên cường, làm cây sương rồng cô đơn jữa sa mạc, chứa trong thân, chắt lọc căng tràn nước mát cứu júp ai kia cháy khát lang thang jữa hoang mạc cuộc đời ....

Không khóc, nhưng mặn chát đôi môi, những hạt nước vô tình lăn trong tim nặng nề và lạnh lẽo, em bất lực vì đã chẳng thể làm được cái j có ích hơn cho ai ... Hoa rơi rơi theo những hạt mưa cuối xuân rơi rơi, lặng lẽ , nhẹ nhàng , êm dịu và xiết bao âm thầm như những jọt nước mắt em đang khóc, nuốt trọn vào tim bao ưu tư, muộn fiền . Mùa xuân đi qua cho mùa hạ nắng ngập tràn, những cơn mưa vội vã như những lần mình gặp nhau cuống quít, nhưng mưa mãnh liệt và mưa dữ dội, mưa kiên quyết mưa, chẳng chịu hững hờ . Nhưng chẳng biết ai kia có như cơn mưa, đến rồi vụt đi, vội vàng và lơ đễnh, để lại sau lưng những lênh láng nước mắt, chẳng fải thờ ơ, nhưng sao quá vô tình ... Lòng em như cây xanh khao khát, đợi chờ mưa đến, mưa đi bâng khuâng, chẳng biết mưa có biết cây cần mưa không thể, mà mưa mưa khắp nơi mưa, mưa chẳng fải riêng cây em ...

Em không fải là cơn mưa mùa hạ, thoáng đến, chợt đi nông nổi và hợt hời, em cũng ko như mưa xuân thầm rơi, chẳng ai có mưa nếu hoa không trót long lanh nước mắt . Em không fải cơn mưa đông bất chợt, buốt já tim ai và heo hắt nhạt nhèo, chẳng fải mưa thu cho lòng buồn xác xao, trút theo tiếng lá muôn ngàn là mưa khóc . Em là cơn mưa em bất chợt, chỉ riêng cho ai cần đến mưa em, mưa em không dịu hiền lất fất như mưa xuân, chẳng bội bạc, chóng quên như mưa hạ . Mưa em nồng nhiệt, mưa em cuống quít, mưa em hối hả, và mưa em chẳng chỉ trút mưa suốt mùa mưa, mưa em mưa mãi như suối lòng em là đại dương chẳng bao h cạn, cơn mưa này chưa dứt, cơn mưa khác đã dâng tràn ... Mưa em miên man và mưa em ngập tràn, bao la là yêu thương, bao la là nhung nhớ, bao la, bao la ... kéo dài ra muôn thuở, mưa em một đời, mưa mưa mãi không thôi ...

Nước trút rơi rồi, đừng thờ ơ anh ơi, hứng em như lá khoai nước để ngưng đọng jọt tình thành muôn vàn trong mát, nhảy múa và tắm mát, thoả thuê trong cơn mưa em cuồng nhiệt, như cây lá reo vui chào đón cơn mưa em . Cho mưa em thấm sâu vào đất và theo rẽ cây đi lên, ngập tràn trong từng thớ thịt, từng mạch máu, chỉ có mưa em, mưa riêng em ở đó, và là của em,của riêng mưa em mãi mãi muôn thuở, đắm chìm trong mưa em và mãi mãi yêu em ...

Lại một cơn gió nữa rung rinh những cánh ban móng jò trên Vườn Hồng cho chợt trút rào xuống như mưa xuân . Vẫn triền miên hoa rụng trắng gốc, trắng đường, trắng cả nước mắt và ngập tràn mưa khóc . Em 1 mình, dưới gốc hoa ban xưa, ... người ở nơi đâu, h đây ? bây h ? có nhớ em không nhỉ, ơi những người em yêu thương hỡi . GIó chợt nổi lên cho lung lay manh áo hè mỏng mảnh, mỏng mảnh quá đỗi nên quá đỗi mong manh, em như tan ra trong ngàn vạn nhớ thương anh, nhớ thương ai nữa, với những cảm xúc xưa cũ em chẳng bao h có thể quên được , Mưa khóc, và jó hát, miên man, ngân nga kéo dãi nỗi nhớ thương vào lòng em . Đắm mình trong nỗi nhớ triền miên, em tan thành mây trắng lang thang trôi trên bầu trời cao xa xanh thăm thẳm, tan vào jó, cơn jó hiền lành, bay đến bên ai, quấn quít, ấp ủ, âu yếm và mê say ....

Một mình ... một mình ... những cánh ban móng jò trắng mong manh ... lặng lẽ trút ... trắng gốc ... trắng lòng em ... trắng cả khoảnh khắc ... một mình ...

Số 9 luôn là số đẹp !!!

Trái tim nhiều ngăn
Trái tim chẳng chân thật
Trái tim thích đùa cợt
Trái tim nghịch
Trái tim thích phiêu lưu
Trái tim thích yêu
Và trái tim nói dối...

...Tim nói dối em

Cũ 08-04-2005   #4
Ảnh thế thân của Hồ Thiết Hoa
Hồ Thiết Hoa
-=[ Lương Sơn Hảo Hán ]=-
Gia nhập: 25-08-2004
Điểm: 150
L$B: 8.699
Hồ Thiết Hoa đang offline

Trên phố !

Người a ! Chẳng hiểu sao khi đi qua ngõ nhà em , dù muốn dù không tôi vẫn thường ngó vào vả chỉ thấy bà bán nước đầu ngõ. Hôm nay cũng thế gọi là cố ý cũng được tôi lại nhìn thấy bà bán nước chè.
Trên phố đông người lắm nhưng cũng không làm cho nỗi buồn trong tôi phôi pha (buồn ngủ thì chính xác hơn). Đã bao năm trôi qua , tỷ lần tôi đi qua con đường này rồi , nhiều lúc tôi nghĩ một ý nghĩ đến ngây ngô " hay là bảo em chuyển nhà đi , để mỗi lần đi qua ko phải nhìn thấy cái mặt già nua nhăn nhúm của bà cụ , thực sự là chán.
Chiều hôm nọ tôi đã cãi nhau với một người bạn , đó cũng chính là lý do dẫn đến buổi chiều nay khi tôi có mặt trên con đường này. Mà con đường cũng có gì đặc biệt đâu. Chạy dọc theo đường xe lửa , bình thường như bao con đường khác , đông nghẹt người và đầy khói bụi, dường như nó cũng thân quen như tôi và nỗi buồn vậy , Tôi muốn tìm lại sự bình yên của quá khứ dù tôi vẫn luôn bắt nó ngủ yên ! lang thang trên con đường thả để đầu óc về quá khứ xa xôi ! em , tôi và con đường , sự bình yên đang trở lại , yên bình đến lạ kỳ , sự yên bình trước cơn bão.
Rẽ ngang sang con đường khác... tôi lại thấy em , em vẫn đó bên chiếc mini mầu đỏ ngơ ngác giữa những người xa lạ ngơ ngác với cả chính tôi. hình ảnh đó dường như đã in đậm nhất vào trong ký ức của tôi , những bức thư của tôi chưa bao giờ gửi , biết bao lời nồng nàn mà tôi đã muốn trao em !
Không giận hờn , không ngọt ngào , không đáng nhớ... và cũng không thể quên,
Con đường bui bặm con ngõ nhỏ , nhưng ở đó là em.. là nơi tôi đã thấy bình yên

Chữ ký của Hồ Thiết Hoa
Lưu Hương Đạo Soái du thiên hạ
Thiết Hoa Hồ Điệp ngạo giang hồ

Cũ 17-04-2005   #5
LSB-Manowar-meomeo
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-

Mưa tí tách rơi lắc rắc những jọt nước mắt li ti hàng ngàn vạn của trời trải xuống khắp các cành cây ngọn lá, lang thang trên những con đường dài vắng vẻ ngập tràn mưa nhẹ nhàng xối xả, em ngước mắt lên, tắm mình dưới những hạt sương chẳng đủ làm ướt áo nhưng vẫn thừa já lạnh, já lạnh nỗi cô đơn con tim bẻ nhỏ và ngọt ngào của nỗi nhớ , em nhớ anh biết bao ....

Em ko thích những cơn mưa rào rạt mùa hạ, nông nổi và hời hợt, chỉ thích vui chơi đùa cợt và bắng nhắng cuồng nhiệt đôi fút, như lũ ong bướm, hút hết mật hoa thì vỗ cánh bay đi, em cũng không ưa cái lây rây lắc rắc buồn tẻ của mùa cuối xuân đầu hè, nhẹt nhẽo và yếu ớt chẳng rừng rực sôi nổi . Cơn mưa cuối xuân cố cuốn trôi những fấn mắt xanh trên bờ mi ai đang ngước lên nhìn trời, khắc vào trí não sắc xanh âm u, xám xịt và buồn bã, như nhìn vào 1 tấm gương nhạt nhoà và thẫn thờ nhận ra, hình ành 1 người quá thân thương sao chợt thành xa lạ, chẳng hiểu nước mắt vay ai mà lệ nhoà, lem những fấn xanh, fấn tim long lanh trong mắt biếc .

Em đã từ lâu không còn hối tiếc, những chuyện đã qua là những kỉ niệm dù thật đau đớn nhưng cùng thật êm đẹp, em đã yêu, rất rất yêu và chẳng bao h hối tiếc vì em đã yêu, dù điều ấy cũng chẳng có đem lại cho em j nhiều, ngoài nước mắt và những tháng ngày đằng đẵng trong đau thương, chờ đợi, mòn mỏi và đơn côi, em một mình ghép nhặt những mảnh tình vụn vặt tan vỡ, chắp và cho một tình yêu không thể có, những nhầm lẫn và mộng tưởng, những yêu thương chỉ nhạt nhoà như khói mây bay xa xôi nơi nao ...

Em chợt oà lên như con sóng dâng trào, tan vỡ thành muôn ngàn vạn bọt nước fù du mong manh yêu ớt dưới chân anh lạnh lùng tàn nhẫn, anh bước qua em không một chút bận tâm, anh vốn vẫn thế, thờ ơ , vô tâm và chẳng bao h để ý đến cảm xúc em dành cho anh như thế nào cả, anh độc ác và chính trái tim anh đã băng giá, khi anh đóng cửa bản thân anh không cho một ai bước vào, em đã ngạc nhiên và vui sướng biết bao, khi em fá vỡ cánh cửa trái tim anh fong kín và lôi anh ra ngoài cuộc sống, nhưng chỉ thêm 1 lần em thất vọng, vì những ngộ nhận, những ham mê cuồng nhiệt, những ngu ngốc và bồng bột của tuổi trẻ thích khám fá, đã thờ ơ vô tình chẳng nhận ra já trị bản thân em .

Khi anh đi theo 1 người con gái em ko quen, người con gái xa lạ điều khiển anh như em vẫn thường làm ngày trước, em cố kéo anh lại nhưng mọ nỗ lực chỉ là vô vọng, 1 khi trái tim đã muốn ra đi, làm sao níu kéo được đây . Em chìm trong những chuỗi ngày dài, đằng đẵng buồn tẻ, cô đơn, tuyệt vọng và đau khổ, nhưng anh thờ ơ tránh mặt em như 1 cơn bênh truyền nhiềm đáng sợ,anh ko dám đối diện với em bởi chính những áy náy ray rứt đang dày xéo lương tâm anh vì đã làm tan vỡ trái tim em, ác độc và lạnh lùng ...

Để rồi anh quay lại và gục ngã dưới chân em, vươn bàn tay run rẩy, đau thương yết ớt về fía em cấu cứu như anh vẫn thường làm thế mỗi khi gục ngã, anh muốn được em thứ tha và như những ngày đã xa xưa em lại ôm anh vào lòng, nuốt trọn những jọt nước mắt trên mi mắt anh ướt át và cả trong con tim anh cằn cỗi tan nát.Anh muốn em lại vòng tay ôm lấy anh và sưởi ấm trái tim đang thở than, anh yếu đuối và chẳng có bản lình để em mạnh mẽ em thay anh làm chỗ dựa, anh nhút nhát và anh vẫn chỉ như 1 đứa trẻ, thiếu thốn tính thương yêu và anh tìm đến em .

Làm sao em có thể thêm 1 lần nữa tha thứ và cố gắng để quên, anh đã cố tình tránh mặt em và thường xuyên, chỉ với em, anh rất bận, em vẫn biết anh thường xuyên đưa đón người con gái khác, anh nhớ ko, ngày xưa anh suốt ngày ở bên em như 1 chú cún con chẳng rời em lúc nào . Em đã đau đớn và ghen tức biết bao , với cô gái này, cô gái kia, cô gái khác, em đã đến jới hạn và chẳng thể nhặt nhạnh trái tim em để hàn, gắn lại, chắp nối những mối tơ thừa thãi bèo bọt rẻ rúng ...

Em ko fải là mẹ anh để luôn bao dung và độ lượng, tha thứ tất cả cho anh, chấp nhận mọi thứ của anh dù anh có sai lầm và xúc fạm em đến đâu. Người con gái cuối cũng của anh và trái tim em rời bỏ em , rời bỏ anh đi đến đâu, em chẳng biết nữa, vì em chẳng còn đủ sức để có thể yêu anh và tha thứ cho anh, hờn ghen và đau thay cho anh, júp đỡ anh và làm chỗ dựa để anh gục vào mỗi khi anh vấp ngã .

Chẳng biết từ khi nào căn nhà anh với căn fòng bé nhỏ thân thương một thời em đắm chìm, một thời em yêu đã trở thành xa lạ, bản thân anh cũng quá lạ lẫm với bản thân em. Em ko muốn biết về những rắc rối của anh để rồi lòng lại vấn vương, em và anh, đơn thuần chỉ là những người bạn, đã từng rất thân, và thời jan, đổi thay mọi mặt, đừng fải nghĩ suy và fải tâm sự làm j, có quan trọng j đâu ? em sẽ vẫn tiếp tục júp anh, nhưng ko với tư cách chỗ dựa và là yêu anh nữa, em có bản thân em và những mối lo bản thân em muôn thủa, em ko còn cần đến anh như không khí hơi thở, như nước và thức ăn, đôi mắt và anh sáng ... anh ko còn là thế jới của em để nhuộm em trong màu blue anh ko thích đau khổ, em là của em và em nhìn = đôi mắt riêng em .

Thôi anh nhé, đừng bận tâm suy nghĩ, đã là bạn, suốt đời vẫn là bạn, nhưng với 1 tư cách và vị thế khác, em có cuộc sống của em, cũng như anh có cuộc sống của anh, kỉ niệm, mãi mãi là những kỉ niệm, đẹp mãi mài, dù kỉ niệm đau khổ, em ko còn hối tiếc nữa vì trái tim em đã cạn hết, cảm xúc với anh, khô cháy từ lâu .Thôi anh nhé, mỗi khi gặp nhau, vẫn nói cười vui vẻ và đùa cợt, ăn uống, nhưng đừng nhìn em với ánh mắt một thời em yêu thương, đừng những lời nói xa xôi bóng jó về những j sẽ chẳng bao h đến, đừng những đụng cham nho nhỏ và những cử chỉ yêu thương thầm mến, một thời xao xuyến trái tim em, và em đã thổn thức rất nhiều, hãy vô tư và thật là tuyệt diệu, tình bạn như những ngày xưa ko vướng chút tơ tình .

Em
Chào anh
Chào mãi mãi
Tình yêu đầu tiên trái tim em khao khát
Chào mãi trái đắng tình đơn fương rất dài, bỏng cháy và dịu ngọt
Chào mãi, một thủa xa xôi chẳng bao h trở về ...
Em
Chào ....
Chào ....

C'est lavie !

Trái tim nhiều ngăn
Trái tim chẳng chân thật
Trái tim thích đùa cợt
Trái tim nghịch
Trái tim thích phiêu lưu
Trái tim thích yêu
Và trái tim nói dối...

...Tim nói dối em

Cũ 08-05-2005   #6
LSB-Manowar-meomeo
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-

Mưa, những âm thanh chát chúa của hạt nước đập lên mái tôn và vỡ tan ra thành ngàn vạn jọt nước mắt, những tiếng động khủng khiếp gõ nhịp vào trí óc như tiếng cát rơi của đồng hồ thời jan ...

Mưa, dữ dội và cuống cuồng tấp nập, mưa tới tấp, xối xả, mưa vội vã, mưa cuồng nhiệt và điên khùng, mưa thét gào trong không trung về những điều chẳng ai có thể hiểu,mây liêu fiêu trôi dạt, gục ngã thành mưa và tan vỡ trong đất trời ...

Mưa, em như người thần kinh lang thang jữa cơn mưa, vừa hét thật to, vừa khóc, vừa cười điên dại, mưa tuôn xối xả và run rẩy jữa cơn mưa lạnh lẽo đầu hạ, ôi chao ơi là mưa ơi ...

Chẳng biết tự bao h em sợ những con mưa, sợ tê tái đến con tim se sắt, chạy trốn trong căn fòng lặng câm cuộn tròn jữa đống chăn mà ngỡ vòng tay anh ôm ấp, anh ko gọi cho em, mỗi hồi chuông điện thoại ngân lên, em jật mình và con tim chợt thảng thốt, nhưng ko fải và như người diễn viên xiếc đang đi thăng bằng trên dây, đột ngột ngã , tụt sâu xuống vực thẳm buồn bã, đau khổ và tuyệt vọng, 1 nỗi sợ hãi vô hình những sợi dây chăng nhằng nhịt như mạng nhện như thòng lọng trên cao ám ảnh trái tim em ...

Mưa, em khóc cho những jọt nước mắt trốn vào trong mưa, tim cười chua chát vì nỗi mình hèn nhát quá, và yếu đuối, và mong manh và bất ổn, những chuyện vu vơ chẳng có nguyên nhân để khóc buồn cơn mưa ...

Mưa, chạy trốn khỏi cơn mưa em đang dằn vặt và đau đớn, trốn vào jữa sàn và jật jũ, nhảy nhót, lắc jật điên cuồng jữa tiếng nhạc sập sình chẳng có âm thanh jai điệu như tiếng những mảnh thuỷ tinh vỡ tan nát chát chúa đập vào màng nhĩ đập vào tâm hồn đập vào hư không và vỡ tan jữa cơn mưa mệt mỏi, chuếnh choáng men say và những âm thanh ồn ã, những ánh đền chớp jật nhấp nháy nhoáng nhoàng thác loạn ... Em lao khỏi fòng như người gục ngã ,ngã sõng xoài dưới cơn mưa hoang dại rửa trôi những tội lỗi em mang ...

Mưa, khóc trong mưa, mưa trong mắt và mưa trong lòng tầm tã, ko biết tự bao h em sợ những dơn mưa, sợ đến heo hắt kì lạ, em yêu mưa nhưng mưa làm em đau ... mưa ơi, mưa ơi là mưa ơi ...

C'est lavie !!!

Trái tim nhiều ngăn
Trái tim chẳng chân thật
Trái tim thích đùa cợt
Trái tim nghịch
Trái tim thích phiêu lưu
Trái tim thích yêu
Và trái tim nói dối...

...Tim nói dối em

Cũ 13-05-2005   #7
LSB-Manowar-meomeo
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-

Ami ...
Tu sais que quelques fois je me sens seule et perdue .
Est-ce que tu me reviendras ?
Tu sais que quelques fois je me sens loin de toi .
Did ! Est-ce que tu te souviendrais de moi ?
Ami ...

C'est lavie !!!

Trái tim nhiều ngăn
Trái tim chẳng chân thật
Trái tim thích đùa cợt
Trái tim nghịch
Trái tim thích phiêu lưu
Trái tim thích yêu
Và trái tim nói dối...

...Tim nói dối em

Cũ 13-05-2005   #8
LSB-Manowar-meomeo
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-

Honey ! ...
U know that sometimes I fell lonely n lost, will U come back to me ?
U know that sometimes T fell far from U . Tell me, will U miss me ?

That's life !!!
(For someone doesn't know what i'm thinking )

C'est lavie !!!

Trái tim nhiều ngăn
Trái tim chẳng chân thật
Trái tim thích đùa cợt
Trái tim nghịch
Trái tim thích phiêu lưu
Trái tim thích yêu
Và trái tim nói dối...

...Tim nói dối em

Cũ 13-05-2005   #9
LSB-Manowar-meomeo
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-

Chú cá chuối đã xem hết những câu chuyện lãng mạn trên trời dưới bể của con mèo con đỏng đảnh vô ý, do 1 fút bất cẩn gây ra, trái đất bất chợt chao nghiêng ngả, văng ra khỏi trục quay và bắn tung toá vào vũ trụ bao la, tim con mèo nhỏ rụng ra, một cơn mưa đổ ập xuống nhấn chìm con mèo nhỏ dưới biển đêm đen và lạnh lẽo, mưa, mưa ...

Cá chuối biết tất cả,sự chờ đợi căng thẳng đến kinh hồn, cá chuối ko có động tĩnh j rõ rệt, con mèo con đang đứng jữa 2 ngả đường fân vân và bề bộn, những lo lắng cho cơn bào manh nha bùng nổ cuốn sạch mọi thứ mới le lói đe doạ như ngàn cân treo sợi tóc, tưởng chừng 1 tấn thuốc nổ đang treo trên đầu chỉ chực bùng fát nếu lỡ thở lệch nhịp banh xác con mèo con và tất cả, tíc tắc, tíc tắc, từng hạt cát thời jan trong đồng hồ cát trội chậm rãi đe doạ những rình rập hiểm nguy chờ con mèo con .

Chú ngựa đen vẫn chưa biết j, con mèo con đang fân vân ko biết có nên báo cho chú ngựa con biết đồng cỏ có khả năng bị thiêu trụi chưa, ngựa vẫn mải mê luyện tập cho cuộc đua, con mèo lo lắng, băn khoăn, hồ nghi và sợ hãi .
Những hành động chưa thấy có của cá chuối khiến mèo con muốn co rúm nấp mình vào 1 xó, tan biến ra thành muôn ngàn vạn mảnh để khỏi fải đối diện với ánh mặt trời tháng hạ thiêu đốt, ko dám suy nghĩ và hành động bất cứ việc j, bỏ mặc lũ chuột chạy rông khiêu khích mèo con nằm xẹp chờ đợi cơn jông đổ xuống đầu, những toan tính, lo âu ... chưa có lối thoát, cá chuối đe doạ với chó mực ko biết lúc nào xơi tái mèo con và chẳng biết tìm đâu ra lối thoát, khoảnh khắc này như kéo dài ra vô tận và căng như sợi dây cung hết sức, bật fá lao vụt đi jiết chết chú hoạ mi đang véo von hót trên cây hay ngược lại đứt tung bật rách mặt người dương cung ? Con mèo con ko dám suy nghĩ và chỉ biết chờ đợi trong đau khổ .

Khóc, nước mắt hoà chung cơn mưa, con mèo con ướt lướt thướt run rẩy lang thang trong cơn mưa vì đã ko còn nhà để về, tổ của con mèo con đã bị fá nát và con mèo ko còn nơi ẩn nấp, bất lực và bé nhỏ, bao nhiêu hiểm nguy, đe doạ rình rập đổ xuống đầu con mèo con dại dột, já mà thời jan làm tan biến đi, bay theo cơn jó và tan vào hạt mưa thấm đất, hơn lúc nào hết con mèo con muốn chạy trốn, nhưng bản chất vấn đề đòi hỏi fải được jải quyết, ko biết làm sao để lựa chọn và cũng ko có con đường nào để chọn, cái j đang chờ đợi fía trước, con mèo con ko biết.

Chú ngựa đen ko biết và chẳng hay có júp được chuyện j có ích? Con mèo lo cho con ngựa nhưng cũng hoài nghi con ngựa ko biết sẽ đá mình lúc nào, làm sao đây?
Cá chuối chưa hành động và con mèo ko biết làm j hết, cá chuối tốt bụng nhưng chẳng biết mang đc những j cho con mèo ???
Con mèo con đang khóc, mưa , ...

Những ham muốn là lý thuốc độc và ko biết đã đầu độc ai, con mèo con sợ hãi bởi những chuyện đã gây ra nhưng ko hối tiếc sẵn sàng tình nguyện uống hết ly thuốc nếu đó là lối thoát để ra khỏi tình huống đáng sợ này, duy nhất trong đời con mèo, chiếc thòng lọng đang sít chặt và cái ghê lung lay gẫy mất mấy chân chực đổ sập treo cổ con mèo đến chết đau đớn, tuyệt vọng, những chuyện đã, đang và sẽ đến nếu ko có lối thoát sẽ làm con mèo fát nổ như thùng thuốc và mùa hè điên dại cắn lung tung, ko ai muốn tống con mèo vào trại y tế, liều thuốc nào để chống chọi lại với căn bệnh trầm kha đe dọa, con mèo ko biết, chân tay bị bó chặt trong những tấm vải trắng muốt ko cựa quậy được và sắp bị sơn joong bào nhấn chìm trong biển nước mắt đen tối đau thương vô bờ, khóc đi khóc đi, mèo con bé nhỏ, tội nghiệp biết bao mèo con bé nhỏ yêu thương ơi...

Nước mắt ròng rã tuôn chảy ướt đẫm tấm thân tàn tan nát hòa theo dòng máu nóng rỉ rả, cơn mưa lạnh lùng tí tách rơi, mưa ơi...

C'est lavie !!!

Trái tim nhiều ngăn
Trái tim chẳng chân thật
Trái tim thích đùa cợt
Trái tim nghịch
Trái tim thích phiêu lưu
Trái tim thích yêu
Và trái tim nói dối...

...Tim nói dối em