Lương Sơn Bạc  
Trang chủ Lương Sơn Bạc  Lương Sơn Diễn Đàn  Nơi Lưu Trữ: Truyện Ngắn, Truyện Dài, Bài Viết, Nhân Vật, Sách Lịch Sử, Sách Dạy Võ Thuật...   Xem hình thành viên và hình các buổi giao lưu LSB   Nơi Lưu Trữ: Cổ Thi VN, Cổ Thi TQ, Thơ Mới & Các Tuyển Tập Thơ
Quay Lại   Lương Sơn Bạc > Kim Ngư Thành > Vọng Nguyệt Nhai > Nhật Ký & Lưu Bút
Thành viên
Mật khẩu
Những câu hỏi thường gặp Danh sách các thành viên LSB  Lương Sơn Thương Quán
Nhật Ký & Lưu Bút Là nơi gửi những dòng lưu bút và nhật ký của các huynh đệ tỷ muội Lương Sơn.

Trả lời

Tiện ích Chế độ hiển thị
Cũ 28-02-2010   #1
Ảnh thế thân của vietdaica
vietdaica
-=[ Lương Sơn Anh Hùng ]=-
Gia nhập: 02-08-2003
Điểm: 220
L$B: 18.630
vietdaica đang offline

103 nguyễn khoái = chờ đợi!

Lâu rồi mới quay lại LSB ! chắc không ai còn nhớ mình là ai! nhưng xin các huynh tỷ muội và sư phụ để em xin riêng 1 mảnh đất này để viết cái nhật kí cho riêng mình. Đa tạ

ngày tháng năm

Ngày ấy cách đây cũng phải 3 năm rồi ! khi tôi là 1 người ương bướng đã đi quá nhiều nơi làm quá nhiều việc ! rồi tôi quay lại hn ! với 1 mục đích sẽ ổn định cuộc đời mình! có lẽ không ai cưỡng dc số phận cả! tôi càng đi con đường hp càng xa !
Rồi tôi gặp em ! cũng nhờ cái LSB này mà tôi tìm dc em! một cái nick rất dễ thương ! "Congai" Tôi đến với em nhẹ nhàng,rồi thời gian qua những yêu thương giận hờn những giọt nước mắt hay nụ cười hp

Tất cả như thử thách cho ty chúng tôi vậy! tôi biết và hiểu điều ấy nên cố gắng rất nhiều gìn giữ cho tình yêu này!

Ngày tháng năm những bước chân vô thức sáng sáng chiều chiều hay ngay cả không có việc j cũng đưa tôi qua con đường Nguyễn khoái !một năm rồi 2 năm tình yêu lớn lên theo thời gian! chúng tôi đã qua rất nhiều những kỉ niệm ! những lời hứa những cái nắm tay thật chặt những nụ hôn những bữa cơm có cả hp và nước mắt

Vì quá yêu em vì cả ý nghĩ ngày mai kia chúng tôi nên đôi ! tôi chấp nhận tất cả những điều mà xưa nay tôi chưa từng phải chấp nhận! những sáng tinh mơ đưa đón em đi học ! cùng nhau ăn sáng cùng nhau tận hưởng những ánh nắng đầu tiên của 1 ngày mới! ngày tháng ấy hp biết bao! tôi sợ sẽ làm em khó nhọc! mặc dù khi yêu tôi em đã phải hy sinh bản thân quá nhiều ! cv tôi quá bận và tôi cũng quá mệt mỏi vì cái cv này! tôi làm tất cả để em vui!
Nhưng có lẽ dường đó chưa đủ !để cho em có thể tin tưởng vào 1 bờ vai 1 bàn tay có thể để em yên tâm dựa vào suốt con đường này !

Những kỉ niệm giận hờn tôi luôn cố gắng là người nhún nhường em! vì cái tính trẻ con của em mà tôi trở nên quỵ lụy ! cũng có những người bạn đã nói mày là thằng chết vì tình! nhưng nếu yêu thật lòng và mong thành đôi với 1 ai đó ! chịu thiệt đâu phải là 1 cái tội!

Rồi những khó khăn cuộc sống ! những lo lắng tiền nong vật chất hay những tính toán đã làm tôi thay đổi! tôi đã thay đổi chính cả em nữa! có lẽ đó là sai lầm lớn nhất mà tôi đã làm! em cần 1 tình yêu lãng mạn! cuộc sống bình yên và tươi đẹp!

Những ngày tôi làm việc những đêm không ngủ những lo lắng gia đình xã hội công việc dường như đẩy tôi vào con đường cụt
Những lần sai hẹn hay những lần hẹn đưa em đi dạo phố ! cv cứ thế về đến nhà có kho đã 7h ! tôi vẫn cố gắng đưa em đi dạo phố mà bụng trống rỗng ! không dám nói j sợ em lại buồn!
Những trách mắng của gia đình dường như tôi bỏ qua! chỉ mong ngày mai ấy tôi và em thành đôi

Rồi tôi quyết định bỏ ra ngoài ở để dc thoải mái hơn! em như 1 người vợ thực sự khi lo lắng cho tôi ! từng bữa cơm từng giấc ngủ! tôi hp biết bao

Nhưng cũng có lẽ là số phận ! tôi đã quá ngu ngốc khi để em biết những khó khăn của mình! em trở nên buồn bã !

Nhưng có 1 điều mà tôi thấy qua những khó khăn đó ! em là người không thích khó khăn!

Rồi chúng tôi chia tay! vì tôi nghèo! ko có tương lai! vì tôi khô khan! vì tôi...... đã làm em khóc quá nhiều!

Những câu nói những yêu thương xa dần ! em đến với 1 người khác 1 người mà có thể mang đến 1 ty lãng mạn kiểu ngốc xít ! tất cả những j 2 năm qua tôi làm cho em em đem so sánh với 1 hành động nhỏ nhoi! Nhưng tôi không trách em !

Tôi hiểu không nên làm khổ em nữa ! H đây tôi có nhà có 1 tương lai có tất cả chỉ thiếu em thôi!

Những lời nói những j em nói với tôi tất cả đều dc tôi giữ nguyên vẹn! có lẽ tôi sẽ không đến với ai nữa! vì từ khi yêu nhau tôi đã không cho ai là tất cả ngoài em! tôi đã và sẽ mãi coi em là người duy nhất mà tôi yêu và chờ đợi trong suốt cuộc đời này!

H em xa lắm ! em vui vẻ với tình yêu mới 1 tình yêu mà có lẽ tôi đã đánh rơi khi tôi và em khác nhau về tuổi!

Ngày lại ngày tôi chờ từng SMS của em! từng lời nói của em rằng em vẫn yêu tôi! điều ấy có quá tham lam không? nhưng có lẽ không thể nữa rồi! ngày ấy và bây h em khác quá!

nhưng điều ấy không phải là quá lớn tôi vẫn góp nhặt và giữ những yêu thương về em! mong 1 ngày em quay trở lại ! sẽ là như thế dù có ai đó không hiểu !

Tôi sẽ chờ cho hết cuộc đời này ! chờ riêng mình em thôi! Cún ngốc à!

Chữ ký của vietdaica
dcm đời đang chán đây hỏi làm cái giề! mai mốt kí không được à

Trả lời kèm theo trích dẫn
Thành viên sau đã gửi lời cám ơn đến vietdaica vì bài viết hữu ích này:
Trúc Cơ (20-06-2010)
Cũ 28-02-2010   #2
vietdaica
vietdaica đang offline

Thôi nhé em đừng nhiều hận sầu
Đừng thương tiếc để rồi xa xôi
Đừng trách chi đã lỡ duyên đời
Hai chúng ta đi hai đường
Chuyện thương yêu đâu còn nữa

Ôm ấp chi một định mệnh buồn
Để chua xót những gì cho nhau
Người bước đi mà nát tan lòng
Ai đứng trông theo ngậm ngùi
Tình yêu mất đi còn đâu

Anh đâu lỗi hẹn
Mà đời lại xuôi ngăn cách với chia phôi
Phải chăng em ơi tình lỡ ước mong
Thôi trách chi người sang sông

Thôi nhé em đừng buồn làm gì
Dù thương tiếc vẫn là biệt ly
Đời cớ sao lại lắm u sầu
Em khóc mối duyên ban đầu
Từ đây chết trong lòng nhau.

Ôm ấp chi một định mệnh buồn
Để chua xót những gì cho nhau
Người bước đi mà nát tan lòng
Ai đứng trông theo ngậm ngùi
Tình yêu mất đi còn đâu

Anh đâu lỗi hẹn
Mà đời lại xuôi ngăn cách với chia phôi
Phải chăng em ơi tình lỡ ước mong
Thôi trách chi người sang sông

Thôi nhé em đừng buồn làm gì
Dù thương tiếc vẫn là biệt ly
Đời cớ sao lại lắm u sầu

Đời cớ sao lại lắm u sầu

Chữ ký của vietdaica

Cũ 28-02-2010   #3
vietdaica
vietdaica đang offline

Khúc hát yêu thương cho nhau là nhũng bài tình ca rất buồn
Tiếng nói yêu thương cho nhau sao khó khăn người hỡi
Buốt giá cô đơn bao đêm là những giọt sầu vương mắt lệ
Biết chăng người có thấu cho tình tôi
Đắm đuối bên nhau bao lâu giờ chỉ còn mình ta chốn này
Tiếc nhớ khôn nguôi em ơi ta khóc cho tình lỡ
Nếu biết xa nhau hôm nay thà đừng trao dấu tình
Để rồi tim tan nát, thu đau thương

Người ở đâu phương trời nào có biết
Tôi vẫn ngồi đây góp nhặt từng nỗi nhớ
Để đêm về tự khắc lên da thịt mình
Thành những dấu vết của yêu thương
Người ở đâu cho tình mình tan vỡ
Bao tháng ngày yêu chưa kịp thành quá khứ
Lạc mất rồi, lạc mất em thật rồi
Hạnh phúc em trao, hạnh phúc nửa vời

Đắm đuối bên nhau bao lâu giờ chỉ còn mình ta chốn này
Tiếc nhớ khôn nguôi em ơi ta khóc cho tình lỡ
Nếu biết xa nhau hôm nay thà đừng trao dấu tình
Để rồi tim tan nát, thu đau thương

Hạnh phúc em trao cho tôi là thế này sao?? buồn quá buồn khi mình anh lang thang với những góp nhặt hp ngày qua! Cún biết chăng

Chữ ký của vietdaica

Cũ 28-02-2010   #4
vietdaica
vietdaica đang offline

Đêm bỗng nhiên giọt nước mắt thấm mi cay
Đường về ngày hôm nay bỗng như ôi xa quá
Anh nhớ em người ơi sao mới hôm qua
Mà giờ chỉ mình anh lẻ loi lặng thầm lê bước trong mưa.

Ngày hôm qua ta đang còn nhau
Ngày hôm qua ta vẫn yên vui
Sao giờ đây chỉ còn mỗi anh
Lặng thầm với vết thương tình yêu

Người hãy nói với anh vì sao
Lại ra đi không nói một lời
Hay vì em lòng đã đổi thay lâu rồi?

Trả cho em phút giây bình yên
Trả cho anh hạnh phúc êm đềm
Những ngọt ngào dịu dàng đã trao
Và nồng ấm chiếc hôn ngày qua

Lòng anh sẽ chúc em bình yên
Chẳng ưu tư vương vấn nơi đây
Trả lại anh để người sẽ đi nhẹ nhàng.

Đường về ngày hôm nay bỗng như ôi xa quá
Anh nhớ em người ơi sao mới hôm qua
Mà giờ chỉ mình anh lẻ loi lặng thầm lê bước trong mưa.

Đường về ngày hôm nay thấy ôi sao cô đơn quá
Anh nhớ em người ơi anh nhớ tên em
Một lần này nữa thôi để ngàn lần anh khóc trong tim
.

Em h rất vui còn anh lẻ loi trong nỗi nhớ xót xa mình anh như thế này sao??? những điều ước ao chúng ta h anh đã có rồi sao em lại bỏ cuộc vậy em! 10/10/2010 còn rất xa sao em nỡ phụ anh vậy em yêu! anh không ghét em dc vì trái tim anh yêu em nhiều lắm T à

Chữ ký của vietdaica

Cũ 01-03-2010   #5
vietdaica
vietdaica đang offline

Có những lúc anh buồn anh thường ngước lên trời mong ngày mai không còn nỗi đau trong cuộc đời
Nhưng anh biết sẽ không không hề có bao giờ bởi vì em bây giờ đã không thuộc về ai
Những năm tháng bên nhau không thể níu chân em
Những hơi ấm khi xưa vẫn không mang em về
Anh đã nói rất nhiều và anh đã khóc rất nhiều
Nhưng mà em vô hồn vẫn lạnh lùng ra đi

thế đấy em??nhẹ nhàng với em còn anh thì sao?cảm giác như vừa mới hôm qua! những câu nói những yêu thương những ấm áp của yêu thương h đây mình anh góp nhặt đi cùng nỗi đau mất em?? lạc mất em rồi lạc mất nửa đời tôi ! em không còn nhớ không còn yêu tôi nữa ! nhưng tôi vẫn hy vọng 1 ngày nào đó em quay về với những yêu thương ngày qua! tôi vẫn dành cho em 1 lời tha thứ ! ở cuối con đường hp kia tôi đang và sẽ đợi em ! CÚN à

Chữ ký của vietdaica

Cũ 02-03-2010   #6
vietdaica
vietdaica đang offline

ngày tháng năm .....

từ sáng đến h đánh vật với bao suy nghĩ những câu chuyện hài dở khóc dở cười! những việc không tên, những cuộc đt những cái nt chẳng ra đâu với đâu! quay cuồng mộng mị. Thằng bạn nối khố vừa mới lên chức bố lần 2 , mừng cho nó đã thực hiện dc mơ ước ! một vợ 2 con nhà 3 tầng và xe 4 bánh ! thật hp nhỉ nhưng sao mình cứ có cảm giác như bị 1 cái j đó đè lên ngực!

Mình thì sao???? tất cả mới bắt đầu thôi! những ngày tháng qua mình là người như nào có lẽ sống có trách nhiệm với bản thân hơn có dc không?
online gặp em , thấy em buồn mà nó thấy càng thương em nhiều hơn! em xa nó tưởng như sẽ hp hơn sẽ vui vẻ hơn , nó chỉ nghĩ em xa nó chỉ là muốn có 1 khoảng tĩnh để nhìn lại con đường hp đã đi

Những năm tháng khó khăn đang dần qua! những chông gai như không còn nữa, ngày hôm qua cũng nc với 1 pé mà là muội muội mới có 24T mà sao chín chắn và biết hy sinh đến thế ! nhưng dường như em của nó còn thiếu nhiều thứ quá, dù rằng nó đã hiểu em xa nó vì nó, nhưng có đáng không????

Nó chưa bao h tin vào số phận, vì em nó hoàn thiện mình hơn rất nhiều ko còn lêu lổng nhậu nhẹt nữa cũng không đến mức phải sống cho hết ngày nữa! nó đã thay đổi vì hp vì ty em dành cho nó!
nó âm thầm làm tất cả để đến dc mục đích ngày mai kia nó và em dc ở bên nhau! dc là người hp khi nắm tay em bước đến con đường hp kia!
Nhưng dường như cố gắng của nó vẫn chưa đủ! em không cảm thấy hp và cũng không yên tâm dựa vào bờ vai nó(dù bờ vai và bàn tay nó rất xinh, hơi giống con gái) nhưng nó vẫn ngày ngày hy vọng em sẽ quay về

ngày tháng năm!
có một con đường mang tên là tình yêu! ngày em đến đi chung với nó nó hp biết bao ! h đây em xa nó ko đi cùng nó tiếp con đường ấy nữa nó không muốn đi tiếp đoạn đường còn lại nữa ! nó sợ cô đơn nó sợ đến cuối con đường chỉ còn nó với nỗi cô đơn và lạc lõng !nó cần ánh mắt ấy

có lúc em hỏi nó anh yêu em vì điều j?? nó không trả lời dc vì nó biết tất cả những j thuộc về em đều khiến nó yêu cả!

cuối tháng này nó có thể trồng 1 vườn hoa hướng dương loài hoa mà nó và em yêu thích ! hy vọng sẽ thành công

Ước mơ nhỏ nhoi khi 1 xe hoa hướng dương với áo váy ngày vu quy cùng em ! h tan tành mất rồi! nhưng nó biết em yêu nó nhiều lắm! và nó sẽ chờ và nó sẽ đợi em dù phải mái tóc bạc sương vì thương nhớ em!

Ngày ấy dù có xa có dài đến mấy chỉ cần nó còn cảm thấy yêu em là nó hp lắm rồi!

hôm xưa nó đi chùa và ước ngày nào đó có em có dc cái ước mơ : 1 vợ 2 con nhà 3 tầng

H em nơi đâu CÚN ơi! anh nhớ và yêu em nhiều lắm! hãy thứ tha tất cả và về với anh nhé! giúp anh đi tiếp những ngày tháng với tình yêu của chúng ta!

anh đợi em

mãi
mãi
Đợi chờ em !!!
Em có nghe thấy không?? Vợ bé nhỏ???

Chữ ký của vietdaica

Cũ 02-03-2010   #7
Ảnh thế thân của con_gai
con_gai
-=[ Huyền Vũ Bộ Binh ]=-
Gia nhập: 25-09-2004
Điểm: 415
L$B: 76.216
Tâm trạng:
con_gai đang offline

đừng viết nữa

anh đừng như vậy
em có đủ việc đau đầu rồi
em và Đ sắp chia tay
anh vui rồi chứ
đừng viết nữa
hoặc muốn viết thì đừng gửi cho em
em ko thay đổi đâu
anh muốn hiểu sao về em thì tùy

Chữ ký của con_gai

Tài sản của con_gai
Cũ 03-03-2010   #8
vietdaica
vietdaica đang offline

viết tiếp những ngày không em.

Lại một ngày nữa đã qua những cảm xúc yêu thương hờn giận lại đến ! uh thi vui uh thì buồn ! có những điều trong sâu thẳm mà nó giữ lại để rồi đau đớn nhận ra rằng cuộc đời cứ thế trôi khi không trọn vẹn chữ tình

Cuộc đời có j vui ! giàu sang hay địa vị hay là hạnh phúc chăng????
có lẽ cả 3 đều quan trọng! nhưng đâu phải ai cũng có cả 3 chứ thôi chọn 1 đi ! con đường mà nó đi nhạt nhòa theo tháng ngày tiếc nuối ! những j nó phải chịu cực khổ mới có dc bây h còn ý nghĩa không???
hình hài này nó nợ cha mẹ nó đã nuôi dưỡng nó lớn đến từng này ! nó sẽ phải trả cái nghĩa ấy ! Tương lai và hp nó đã có này nó nợ em ! vì em đã cho nó biết cuộc sống cần pải cố gắng bon chen và nỗ lực mới có dc !

Vì thế nó sẽ sống đến khi không còn trả nợ dc cha mẹ nó và em nó sẽ ra đi thanh thản , không phải hối tiếc những điều nó đã làm !

ngày tháng năm
đêm qua nó vật vã với suy nghĩ phải làm j cho em đây?hp hay sự đau khổ mãi mãi !
nó vẫn chưa tìm ra câu trả lời ! đêm qua nó lang thang 1 mình trên những con đường , những người bán hoa hông đẹp đến lạ thường , sao lại có thứ hoa hồng đẹp đến thế ! nó nhớ em từng suýt xoa khi thấy những bông hồng này ! rồi nó nhớ em ! nhớ đến đau thắt con tim vì h em xa lắm , và cũng lạnh lùng lắm

Em từ bỏ nó vì nó khô khan và lạnh lùng ! và vì 1 điều em tin rằng ngày nào ở bên nó , nó sẽ khổ nhiều hơn! Em nhầm rồi ! vì em mà nó phải làm thế ! phải để em đi vì không muốn em nhìn thấy nó toan tính mưu mô cho 1 tương lai nhờ vào những thứ mà nó chưa bao h để mắt tới !
Và kết quả nó đã có những điều nó muốn ! nhưng đánh đổi quá nhiều nó đã đẩy em đi xa quá mất rồi! h đây nó mới biết sai lầm này nó không sao sửa chữa dc nữa ! chỉ hy vọng em hiểu và yêu thương con người chân thành của nó như ngày xưa

tất cả nó có thể giả dối nhưng riêng em và tình yêu của nó dành cho em chưa bao h giả dối chưa bao h kể cả trong lúc nó giận em nhất !

h đây mọi việc như an bài nó mới hối hả đi tìm lại em ! tìm một nơi bình yên một nơi có yêu thương và chia se là em!

Uh em đã nói em yếu đuối em cần 1 người yêu thương em đến với 1 người khác chỉ để có dc cảm giác yêu thương! Nhưng em có hiểu anh tự tin mà nói rằng sẽ không ai hiểu và yêu em như anh đâu ! anh tin điều này vì với anh em luôn đặc biệt luôn là tất cả !!!

Con đường nào dù là lối rẽ cũng không thể là con đường chính dc! cũng chỉ là 1 lối rẽ mà thôi dù rằng có tốt đến mấy! Anh không so đo với những j người ta dành cho em nhưng anh chỉ xin 1 điều đó là cuối con đường mình có nhau thôi

Hp và cuộc đời đều ngắn lắm ! 100 năm tưởng như dài lắm nhưng ta đã mất quá nhiều cho những việc khác còn lại bao nhiêu để yêu thương nhau đâu! hãy quyết định đúng đắn em nhé! anh ko bao h nhỏ mọn mà phải so đo với bất cứ ai vì anh là anh là anh của em từ xưa tới nay như thế rồi !anh không muốn tất cả những cố gắng của chúng ta những năm tháng qua đi qua vội vàng! anh buồn vì đắng cay em chịu lúc ngọt ngào em lại phải chịu đựng đâu

anh nợ em cả cuộc đời này em à! hãy để anh sửa sai và bù đắp cho em nhé!
Anh hứa sẽ làm em thật hạnh phúc không bao h để em phải khóc vì anh nữa

anh biết anh đã sai rồi ! cho anh thêm 1 cơ hội nữa để dc yêu em và bên em nhé

anh nhớ và yêu em rất nhiều em à!

Ps : ngày tháng năm YÊU VÀ NHỚ CÚN RẤT NHIỀU

Chữ ký của vietdaica

2 thành viên đã gửi lời cám ơn đến vietdaica vì bài viết hữu ích này:
Sói (03-03-2010), Trúc Cơ (20-06-2010)
Cũ 04-03-2010   #9
vietdaica
vietdaica đang offline

Đang nghe bài hát như chưa hề chia tay! mặc dù casy hát như đấm vào lỗ tai nhưng vẫn thích nghe! có lẽ thích nhất 2 ca khúc : con đường tình yêu -Lam trường và Anh yêu em nhiều lắm !
nhẹ nhàng như chính tình yêu vậy!
Sáng sớm lang thang qua những con phố tấp nập người chen chân đi kiêm tiền ! lòng thầy nhẹ nhàng! ngày hôm qua nó đã có 1 cuộc nc với em ! thật đặc biệt rằng nó chưa bao h nghĩ nó và em chia tay! mà chia tay bao h nhỉ nó đã nói câu đó đâu! có lẽ nó đã ích kỉ khi không cho em 1 khoảng trống để em hiểu dc rằng nó là người yêu em nhất trên thế gian này!
Ngày nào cũng tỉnh giấc với bản nhạc :con đường tình yêu! và nó mong là như thế phía cuối con đường có em đứng đó đợi nó cùng nắm tay nó đi suốt cuộc đời này! Dù rằng những lo toan cuộc sống khiến nó cằn cỗi đến già nua!

Tiền ngày hôm qua nó cũng kiếm dc khá nhiều đấy !nhưng tiền để làm j đây! nó miên man với suy nghĩ em sao nhỉ? lâu quá rồi không gặp lại em. Nó tôn trọng em tôn trọng với đề nghị không gặp của em! nhưng em có biết nó muốn gặp lắm kô? nụ cười ấy hình dáng ấy nó thèm đến khát khao! Nó mới mua cái đt mới xóa hết tất cả chỉ lưu đúng 2 bài hát và tất cả nó dành khoảng trống để lưu hình của em ! những ngày xa nhau nó mới hiểu rằng sao nụ cười ấy lại đẹp đến thế ! nó cần em cần hơn bất cứ thứ j! Nếu nói là nghiện cũng không sai! em như 1 phần cuộc sống của nó rồi sao ko nghiện dc chứ!
Nếu sau này nó và em nên đôi ! những đứa trẻ sinh ra nó muốn tất cả đều giống em! vì em đẹp hơn nó nhiều mà! Nó đã có cơ hội nhưng cuộc đời không cho nó cơ hội đó ! Tiếc nuối tiếc nuối để rồi xót xa khi nó biết nó có lỗi nhiều lắm! nó cần 1 bàn tay dịu dàng 1 người quan tâm đến nó!

Em có biết anh cần em đến nhường nào không??? cuộc sống khó khăn mệt mỏi và toan tính ! em là người rất thông minh còn nó thì nông dân như chính những ruộng lúa vườn rau vậy! Nên nó cần em để cân bằng cuộc sống!

Một ngày nữa lại qua cái mốc 1/10 cũng đến gần hơn! nó muốn có em và khát khao cưới dc em! cùng em chia sẻ hp và buồn tủi trên cuộc đời này!
Nó sẽ cố gắng là 1 người đàn ông tốt là nơi em có thể dựa vào và tin tưởng nắm tay đi hết cuộc đời !
Tình yêu của nó và em qua rất nhiều sóng gió ! quá nhiều nước mắt thế nên nó hy vọng ông trời thương lấy nó và em mà kết đôi.
Hạnh phúc nhỏ nhoi đến thế thôi mà sao khó thế???

Con đường hạnh phúc nơi mà anh và em đã đi vẫn chờ em quay trở lại để đi tiếp đấy em à! anh sẽ chờ em ở bến đỗ tình yêu!

Ngày tháng năm

Nhớ và yêu em nhiều

Chữ ký của vietdaica

Thành viên sau đã gửi lời cám ơn đến vietdaica vì bài viết hữu ích này:
Trúc Cơ (20-06-2010)
Trả lời