Lương Sơn Bạc  
Trang chủ Lương Sơn Bạc  Lương Sơn Diễn Đàn  Nơi Lưu Trữ: Truyện Ngắn, Truyện Dài, Bài Viết, Nhân Vật, Sách Lịch Sử, Sách Dạy Võ Thuật...   Xem hình thành viên và hình các buổi giao lưu LSB   Nơi Lưu Trữ: Cổ Thi VN, Cổ Thi TQ, Thơ Mới & Các Tuyển Tập Thơ
Quay Lại   Lương Sơn Bạc > Kim Ngư Thành > Vọng Nguyệt Nhai > Nhật Ký & Lưu Bút
Thành viên
Mật khẩu
Những câu hỏi thường gặp Danh sách các thành viên LSB  Lương Sơn Thương Quán
Nhật Ký & Lưu Bút Là nơi gửi những dòng lưu bút và nhật ký của các huynh đệ tỷ muội Lương Sơn.

Trả lời

Tiện ích Chế độ hiển thị
Cũ 18-10-2005   #946
Ảnh thế thân của LSB_congaiSG
LSB_congaiSG
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Gia nhập: 26-09-2002
Điểm: 261
L$B: 159.364
Tâm trạng:
LSB_congaiSG đang offline

Ngày ... lóc cóc lóc cóc : visaolac_nhocti , bụp bụp : --------- .... try again ... con nhỏ giật mình test lại chức năng kiểu chữ ; ủa ơi hông có vấn đề gì ; 1 lần nữa vẫn try again .. 1 lần nữa, lần nữa (vẫn thế) ... thôi xong ! lai bị hack ... khổ ơi là khổ ! tên nào ác nhơn dzữ, nỡ lòng nào hack mất cai nk ăn nói của ta , hic hic hic kì này cóc thèm gắn mấy ngôi sao xẹt vào nk nữa, sao gì mà lúc lặn lúc trồi hoài , thì ghét
Ngày .... trời ơi! mày mà tao tưởng ông nào bắt máy, sao bữa nay như dzịt đực dzậy mày ! ..... oaoaooaoaooaooaoao nó đâu có muốn đâu nhưng biết sao giờ ,công nhận bữa nay giọng nó giống ông nào thiệt, khàn khàn đục đục , lúc có lúc tắt cứ như cái đĩa hát bị lỗi, thôi rồi cái giọng oanh vàng sáo sậu của nó còn đâu hic hic hic .... ngẫm mà nghĩ hổng biết mấy ông bà dược cái mà sĩ bán thuốc của nó học hành có đến tận cùng con đường 6 năm y học hông mà nó uống hết mấy chục khìn rùi mà vẫn hổng thèm hết sụt sịt , hổng chừng còn nặng hơn mới ác , chiều nay nó lại phải lết cái thân nặng nề sang ben 7A lấy thuốc rùi, hic hic hic nó ghét nhất phải chui vào bệnh viện, vừa lâu lại vừa ngột ngạt nhưng cứ khù khụ với sụt sịt kiểu này thì không xong rồi , hic hic ủa ơi !
Ngày ..... trời ơi! nó ghét cha nội dạy môn writing quá, thằng chả tuần nào cũng đày ải gần cả trăm cái lỗ tai trong lớp nó bằng 1 đống ngôn từ xài xể xen lẫn tự khen mình , hic hic hic , đã vậy ổng còn nửa này nửa kia , giảng bài thì chút xíu , bảo ổng nói bự lên thì " nếu các em muốn nghe thì các em phải im lặng, nếu lớp nào tui cũng phải gào to lên thì làm gì còn sức mà nói suốt từ sáng đến tối " .. lạy trời ! tuần nào cũng hàng đống bài tập, ko khí trong lớp thì căng như trái bóng, đứa nào cũng hồi hộp vì ko biết sẽ lên đoạn đầu đài lúc nào ( dzã man con ngan) ... huhuhu chỉ còn 1 bữa nữa thôi là nó lại gặp ổng rùi huhuhhuhuh ...
Ngày .... chưa có người nào mà dzo dzieng như ông trời, mấy bữa mưa tầm mưa tã, mưa bất cứ lúc nào, mưa dầm buổi tối, mưa tối mắt tối trời , mưa tùm lum , mưa te tua, mưa tả tơi làm nó đi chơi mà ướt nhẹp ... chui vô cái phiên chợ gì gì đó (ở công viên 23/9) mà cũng hổng yên với ổng, mưa lụp xà lụp làm cũng chẳng coi được bao nhiêu , đã vậy còn kiếm hoài hổng thấy mấy cái làng nghề đâu hết,lần trước đi tối quá thì bị dẹp hết, còn lần này được đi sớm thì mấy cơ sở đó hổng buồn tham gia ( hic hic hic tủi thân ). Con bé Nguyệt nhăn nhăn nhó nhó ngùi ngó tô bánh canh " hổng giống gì hết" , mang tiếp cho nó tô bún thịt nướng thấy nó cũng hổng năng nổ gì hơn ( năng nổ gì nổi , ta ăn còn thấy ngán nói chi nó hehhehe ), dẫn con nhỏ đi mà nó cứ đòi tô tranh cát , hic hic hic kiếm đỏ con mắt hổng thấy cái chỗ nào dánh cho con nít, cũng chẳng thấy sách báo chỗ nào đành vuốt ve nó "chắc tại trời mưa" .... con nhỏ bí xị cứ léo nhéo nên bị cú đầu ( keekkeke )
Ngày .... có đôi lúc con nhỏ chẳng biết mình đang nghĩ cái gì trong cái đầu , mọi thứ cứ rối tinh rối mù cả lên,nó chẳng biết những gì nó đang muốn và làm có đúng và hợp tình hợp lí với cái gọi là quy luật cuộc sống hay là việc bình thường trong cuộc đời hay ko. Đôi lúc nó ko biết mình có đi lạc đường , nó biết nếu mọi người biết có thể mọi người sẽ ko thể hiểu nổi quyết định hay sẽ ko đồng ý với những gì nó làm nhưng biết sao được mỗi người có 1 suy nghĩ là cách sông khác nhau mà phải ko nhỉ
Ngày ....... có bao nhiêu điều trong lòng nó, nó nhớ anh nhiều ! Giờ này anh dang làm gì nhỉ , chắc là đang ngủ khì .... anh có thấy nó trông bộn bề những giấc mơ ,anh có nhớ nó không ... anh nhỉ !

p/s: Sơn ròm! sao thế ?

Chữ ký của LSB_congaiSG
Con đường cũ đưa ta về lối cũ
Gái trai còn đủ thiếu được mấy tên?
Sài thành dễ đến ...... khó quên ......
Gòn bông trắng xóa nhớ tên một người ^!^

Tài sản của LSB_congaiSG
Trả lời kèm theo trích dẫn
Cũ 18-10-2005   #947
Ảnh thế thân của Mèo Mù
Mèo Mù
-=[ Huyền Vũ Bộ Binh ]=-
Gia nhập: 16-03-2003
Điểm: 348
L$B: 23.963
Mèo Mù đang offline

Trích dẫn:
p/s: Sơn ròm! sao thế ?
Thất tình ! Lấy 1 phát 2 cô nàng giỏi giang gần như là nhứt LS nhưng mà cả 2 nàng đều hông đồng ý nên sinh ra chán nản ... Tình trạng mún lấy vợ mới mà hỏng được ý mà

Ngày ... lang thang chán ở trên mạng thì lại vác xe đi khắp phố phường, chỉ chết tiền xăng ,xăng giờ sao đắt thế ko biết 10 khìn/l mà đi vèo cái đã gần hết bình xăng ... Xe gì mà uống như uống bia ý, tốn kinh khủng

Ngày ... giật mình vì tiếng oanh vàng của con bạn chí cốt gọi giật lại khi đang thả hồn theo xe ...Rồi quay lại đi với nó ... Nó rủ ăn cháo , nhưng vừa mới ăn xong nên thôi ... đi ăn bánh mỳ ... Tào phớ dạo này cũng có vẻ không ngon lém, ăn 1 bát đã thấy chán ...

Ngày ... ăn chán thì rủ nhau leo Net , con bạn thì đang tầm sư học Gunboud, còn mình ...lang tthang nơi này và chuẩn bị VLTK

Ngày... nhớ ai nhỉ ? còn ai để mà nhớ ?

Ngày... ĐT thì đang hỏng, chẳng biết bố đã lấy về chưa ??? Cả ngày hôm wa hông có ĐT ... chán

Ngày ... em sẽ nhắn cho anh ... " chúng ta làm bạn nhé "

Ngày ... TY là 1 trò chơi khá thú vị

Chữ ký của Mèo Mù
Em đánh rơi trái tim mình vào gió
...cuốn trôi đi...giờ lạc bến bờ nào...
N.M.C.M

Tài sản của Mèo Mù
Cũ 18-10-2005   #948
LSB_congaiSG
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Tâm trạng:

Ngày .... đơn giản chỉ tại vì cái tội tham, lấy chi 1 lúc 2 cô nàng nên giờ than số khổ ; phải chi bạn mình cam phận chỉ rước 1 nàng thì làm gì có chuyện "lắm mối tối nằm không" ... người ta bảo "con gái lấy chồng đeo gông vô cổ,con trai cưới vợ đổ nợ vào thân" bạn ôi! ơi hỡi bạn hiền , nợ bạn hổng sợ chính quyền bạn ngán hông ? ( hé hé ) ... luật pháp Việt Nam quy định rất rõ luật kết hôn bảo vệ chế độ 1 vợ 1 chồng , bạn có muốn rước vài nàng thì đề nghị sang các nước Hồi í a Giáo , luật của đạo này cho phép đàn ông có những 4 bà ( ủa ơi !)

Ngày ... lang thang là cái thú vui của thiên hạ nhưng đâu phải ai cũng có thể kiên nhẫn hành hạ cái thân mình để mà lang thang . Lang thang là một nghệ thuật mà không phải ai cũng cảm nhận được chính vì thế mà những người thơ thẩn ngoài đường , mắt để trên trời bị gọi là hâm; lang thang là cái thú chơi sang, là dịp tiêu tiền của những người đi xe máy ( như bé Tâm chẳng hạn ) nhưng lang thang cũng là phương pháp tập thể dục hiệu quả của những kẻ ít xiền và lười vận động của những người đi xe đợp giống ta, lang thang là phương pháp giảm xì trét của riêng ta nếu như ta khùng đến mức ko cách nào giải tỏa, có một ngày bạn thấy có một con nhóc đang nghêu ngao trên đường phố, mặt hất bên này ngó sang bên nọ, mắt hất lên trời thì hổng khéo đó là ta, lỡ có dịp đó thì nhớ nhè nhẹ gọi ta kẻo ta giật mình mà đổ nhào chổng vó tắt ngấm "xe đạp ơi" mà lăn kềnh đo đường SG mất .... ai có thương ta thì làm ơn thương cho trót kẻo " đo đường rồi khổ lắm người ơi ....!!!! "

Ngày .... lâu lắm rồi ko được ăn tàu phớ thơm thơm của cái xứ sở miền Bắc xa xôi cách đây hơn ngàn cây số; nhớ hồi nào lon ton ra ngoài đó du hí , thấy chén tàu phớ ngồ ngộ , ngơ ngẩn 1 hùi rùi hỏi tên bạn " ê, người ta bỏ cái gì vào đó dzị ông?" .... " hoa đó, bà ăn thử hông ? ăn cho biết hương vị tàu phớ Hà Nội" ..... con nhỏ chầm chậm nhâm nhi từng miếng để mà so sánh hương vị 2 miền khác nhau , chén tàu phớ thơm dìu dịu mùi hoa lài xen lẫn những giọt nước đường ngón ngọt ... "Ê ! cái món tàu hũ này sao hổng có gừng với nước dừa áh , cái nước đường này cũng lạt nhách luôn " ....." Ừ, ở ngoài này mà nấu như trong ấy thì ai mà ăn chứ " .... tiu nghỉu nhưng con nhỏ cứ chén tì tì để rùi sau đó vẫn còn cảm thấy thoang thỏang hương hoa .

Ngày .... sao bỗng dưng có nhỏ nhớ Hà Nội dzã man, nhớ mấy cái hồ và nhớ cả cái lành lạnh buốt xương của Hà Nội ... Thu sắp qua và bây giờ chắc cũng ko còn nhiều hoa sữa nữa, lây lất đâu đó chắc tìm được một chút hương; nhớ ngày nào con nhỏ nhất định bắt bạn mình phải kiếm cho bằng ra hoa sữa để xem nó ra sao, thằng bạn chay vòng vòng rùi nhăn nhăn nhó nhó ..." chỉ còn con đường này tui rẽ sang mà hổng có nữa thì coi như số bà nó hổng được biết hoa sữa ra sao" ..... thằng bạn lộn xe quay sang cái con đường nào đó , nó bỗng nghe thoang thỏang một mùi hương ngòn ngọt đến lạ kì ... " bà có nghe thấy mùi gì ko? số bà đỏ ghê ! mùi hoa sữa đó " ... thằng bạn chỉ cho nó mấy cái chùm hoa còn sót lại , sao mà kì lạ , hoa sữa chẳng hề đẹp như trong trì tưởng tượng của nó bấy lâu; nó cứ nghĩ rằng Hoa Sữa phải là những cánh hoa trắng muốt xinh xinh, nhìn là thích ngay nên người ta mới đem vào thơ vào nhạc , nào có ngờ nó đơn sơ đến lạ , vậy mà ngọt ngào đến nhớ đến thương ....Hà Nội bây giờ chắc sắp lập đông, cũng sắp sang tháng 11 rồi còn gì nữa, nhớ ngày nào nó thường ngồi ở Lâm nhân nhi từng giọt cafe thơm phức , tay xoay xoay xoay cốc trà nóng mà ngắm ra mặt hồ ; nhớ ngày nào chị Bích đón nó từ SG ra, khoác thêm cho nó chiếc áo len và đôi găng tay dày cộp " mang vào đi rồi chị chở đi chơi phố " chị chở nó vòng vòng rồi cho nó ra ngắm sương mù ở hồ Tây , " những lúc buồn chị thường ra đây chơi ,chị cũng thích mùa đông như bé , mùa đông và mọi thứ dường như đều xơ xác " nó chợt buồn vì mắt chị sao quá xa xăm ....

Ngày .... ôi trời! nó lại đang treo ngựơc hồn mình vào tận đẩu đâu , mọi người mà xem thì chắc cười thầm rùi bảo nó là lẩn thẩn .... biết làm sao tự dưng bỗng nhớ làn sương mù mờ mờ ảo ảo, nhớ hàng liễu ven hồ và những góc phố bán đầy ngô nướng và khoai lang ... ôi trời! nó lại bắt đầu lẩn thẩn lang thang ... hì hì ! thui sì tốp lại rùi hẹn đông nào lại ra thăm Hà Nội nhé .... nhớ quá đi thôi những hàng cây ven đường xanh ngắt, đường phố gồ ghề toàn là dốc với đê .......

Chữ ký của LSB_congaiSG

Tài sản của LSB_congaiSG
Cũ 25-10-2005   #949
Ảnh thế thân của Hong_tien_nu18
Hong_tien_nu18
-=[ Lương Sơn Anh Hùng ]=-
Gia nhập: 27-08-2003
Điểm: 121
L$B: 15.270
Tâm trạng:
Hong_tien_nu18 đang offline

Ngày.... Đọc đến bài của con bé tự nhiên ta thấy thèm thèm một bát tào phớ . Ta khoái ăn tào phớ bán rong ngoài đường lắm, ngọt ngào mùi hoa bưởi. Cái vị đó đến giờ vẫn không thể nào quên được. Bây giờ ta chẳng dám ăn tào phớ nữa, sữa đậu nành rồi sữa cũng ít được uống rồi.

Ngày... Hôm nay nhà mình có thêm ông anh họ. Mình chẳng tin tưởng ông ấy tí nào. Ông ấy khéo nịnh mẹ chồng mình quá.

Chữ ký của Hong_tien_nu18
Tim ta tuy bé thôi nguyện làm ngọn nến
Lung linh sáng chiếu biển đời...

Tài sản của Hong_tien_nu18
Cũ 27-10-2005   #950
LSB_congaiSG
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Tâm trạng:

Ngày ..... mình mà hổng viết thì cũng hổng có tên nào buồn gõ luôn ....thía mà bọn hắn cứ kêu gào bảo mình viết để bọn hắn tiếp bước post theo ( xạo dzã man con ngan) ... ghét ko chịu được, hổng lẽ giờ oánh cho mỗi đứa một trận .... nói vậy thui chứ biết sao được , bây giờ ai cũng có việc riêng của mình, ai cũng có những mối lo riêng , đôi lúc chính mình cũng chẳng thể làm được theo ý mình ... cuộc sống mà , phải chịu thôi .

Ngày ..... cuộc sống .... đ8ôi lúc giật mình nghĩ về cuộc sống bỗng quay trở về của những chuyện gọi là ngày xưa ... mới ngày nào nó là " bây giờ " thì giớ đã trở thành " ngày xưa ..... " . Ngày xưa và bây giờ ... đâu là biên giới ? Ngày xưa còn bé mơ ước nhiều với cái ở tương lai, hào hùng tuyên bố sẽ học hành ngon lành 1 phát đến ra trường, lên cao học đi làm rồi xây nhà dựng cửa , nhất định làm chủ chứ chẳng thèm làm công .... còn bây giờ, nó biết rắng mọi chuyện ko bao giờ như nó muốn, mơ ước cũng chỉ là những điều kiện phi thực tế muốn có được phải bao gồm nhiều yếu tố và điều kiện; bất cứ thứ gì cũng có thể có " nếu như" và mọi thứ trong đời này ko giống như lý thuyết .

Ngày xưa .... nó còn nhỏ lắm , sống trong môi trường được thương yêu lo lắng, chẳng phải lo lắng suy nghĩ gì với mọi thứ xung quanh , nó làm gì biết bố mẹ nó đi làm để làm gì và có tiền để làm gì , nó chỉ đơn giản nghĩ rằng con người ta lớn thì phải đi làm giống như nó đến tuổi thì phải đi học , mọi người đều phải có cửa có nhà nên nó cứ hỏi bố hoài " sao mấy người đó hổng về nhà mà ngủ ngoài đường thế kia ? " ..... Bây giờ thì nó biết rằng ko phải ai cũng có thể đi làm giống ai, lúc nào cũng có người này người khác, có những kẻ sướng từ trong trứng nước nhưng cũng có những người lận đận cực thân. Nó nhận ra rằng đâu có ai muốn mình phải lang thang, đâu ai muốn mình thua thiệt người khác , ai mà ko muốn mình giàu có và sung sướng nhưng không phải ai cũng có thể làm được những điều mà mình mong . Nó nhận ra rằng con người cũng có muôn vàn tính cách khác nhau; có người biết làm chủ mình và cũng có người chỉ biết buông xuôi tất cả .

Ngày xưa .... nó nghĩ rằng cuộc sống này đâu có gì để mà đáng chán, nó nghĩ cuộc sống yên bình và chỉ có những giâc mơ xanh ... con bây giờ nó biết rằng thế giới này còn có những màu đen, màu nâu. màu xám ,
.... tùm lum màu chứ ko chỉ màu hồng như nó tưởng

Ngày ........ Nãy giờ nó biết là nó đã viết kha nhiều rồi đó nhưng thật chất chỉ là những lời rỗng tuếch mà thôi , nó ko muốn đọc lại vì nó biết là nó sẽ del đi tất cả ... nghe có vẻ vô lý nhỉ ... khi biết mình viết chẳng ra cái gì thế mà vẫn muốn cố tình để đó " để làm chi ?" ... nó ko biết nữa ...... Nó chẳng thể nói được bây giờ nó cảm thấy thế nào nữa, đầu óc nó cứ rối tinh rối mù với mọi thứ đang diễn ra ... nó ko biết phải nói sao với nó, phải bảo mình thế nào để nó có thể thoải mái hơn .. nếu hỏi nó đang nghĩ gì ? muốn gì và cảm thấy thế nào thì câu trả lời chắc chắc sẽ là " không biết " ..... ôi trời ! sao nó cứ phải trôi vào những cái vòng lẩn quẩn, những suy nghĩ chẳng thể nào định hình mà chính nó cũng ko thể giải thích được vì sao ........ Dạo này nó cảm thấy mệt mỏi nhiều mà không biết mình mệt từ đâu và vì sao mình mệt nữa . Nó cảm thấy mình muốn làm tất cả nhưng lại ko muốn làm gì cả , nó muốn gào hét thật nhiều nhưng chẳng thể mở miệng ra. Nó cáu gắt với tất cả mọi người và chán tất cả mọi thứ xung quanh, đôi lúc nó lại thèm được khóc thật nhiều nhưng sao ko thể nào rơi ra được 1 giọt ...... Có ai nói giúp dùm nó là nó đang bị gì không ? Nó biết nó đang rất bình thường chứ ko hề có trạng thái tâm thần hay bấn loạn. Nó biết chắc trong lúc này thần kinh nó ko hề bị thương tổn nhưng sao nó chẳng hề có mục đích gì đề làm trong suốt thời gian gần đây ?

Nó đã tự tìm cho mình giải pháp nghĩ ngơi .. ko thèm quan tâm và không thèm làm gì trong 1 thời gian cho thoải mái .... nó đã tự cho phép mình nghỉ học suốt cả tuần để đi lăng quăng đây đó, ko học bài chỉ đọc truyện tranh, nghe nhạc, xem phim, chơi điện tử và ăn ..... nhưng kết quả chẳng thể nào khá hơn , nhà sách nó chán , siêu thị nó càng chán, ngủ riết nó cũng thấy chán , nghe nhạc riết thấy bài nào cũng chẳng còn muốn nghe, ngồi riết vào máy vi tính nó cũng nhàm , nó quay qua ăn thật nhiều , nhiều đến mức nó ngán ra tất cả các mon ăn và đang dần béo lên mà vẫn ko hế cảm thấy giảm bớt đi 1 chút nào cái tâm trạng đó ...... Nó đạp xe lang thang theo cái thói quen mà nó vẫn thường làm để giải tỏa nhưng rồi nó thấy chẳng hứng thú gì khi nó phải nhìn ngó mọi người xung quanh ..... Trời ơi trời ! có ai có thể chỉ cho nó biết cách nào nó để nó thoát khỏi tâm trạng này ko ????? ... ....

Chữ ký của LSB_congaiSG

Tài sản của LSB_congaiSG
Cũ 29-10-2005   #951
LSB_congaiSG
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Tâm trạng:

Ngày ..... đi ăn ...hôm nay nó với lũ bạn chẳng may mắn tẹo nào khi nhìn khắp lượt chỉ thấy toàn các món tây , hic hic hic ,đồ ăn Châu Á đếm được 1 ít nhưng toàn những món khó ăn .... đúng là nó quen ăn những chỗ như thế này, nhìn gì cũng thấy lạ, nó chẳng thể nào biết được cái món nào ăn kèm cái thứ nước sốt nào và gia vị nào, nó chỉ biết nhìn lũ bạn rùi nhe răng cười saư đó thì ngó thiên hạ làm gì và nó bắt chước ủa ơi ! Nhấm nháp mấy món ăn và phải công nhận đâu phải ai cũng có thể nấu ăn ngon đâu chứ, mặc dù ở đây chắc phải có 1 đầu bếp danh tiếng và đương nhiên ko phải ai cũng có thể vào làm ở những chỗ như cái nơi mà nó đang ngồi nhưng đâu có nghĩa tất cả các món ăn đều sẽ ngon. Nó ngồi ăn mà nghĩ nếu có anh ở đây thì hay biết mấy nhỉ . Có anh , anh sẽ chỉ cho nó biết phải dùng những món này như thế nào, anh sẽ nói cho nó biết chúng được làm từ đâu , làm như thế nào và thậm chí nó sẽ còn biết nhiều thứ nữa ....

Ngày ..... một ngày đẹp trời hơn mọi ngày, một ngày mở mắt dậy tự dưng cảm thấy thoải mái, cái khí trời lành lạnh làm con người ta cứ quấn mền ngủ hoài; con nhỏ em đang ngủ ngon lành muốn oánh cho nó 1 phát giật mình dậy chơi nhưng nghĩ lại thấy ác quá nên thôi ( hehehehe) .

Ngày .... phải công nhận bữa nay đẹp trời thiệt nên mình đi ra đường thấy ai cũng đẹp ( trong đó có mình ặc ặc) .....hình như tại bữa nay trời đẹp nên thấy mấy anh công an đứng đầy ngoài đường, chắc tại trời đẹp nên tự nhiên thấy thiên hạ chấp hành luật giao thông cũng ngon lành hơn, chắc tại trời đẹp nên hình như cảnh sát toàn dân mới ra trường thì phải ( quần áo chỉnh tề, mặt mũi trẻ măng) .... chắc tại hôm nay trời đẹp nên vô trường mình tường đi lộn chỗ ... ủa ơi .... sao toàn áo dài vậy nè trời !!!! xanh xanh đỏ đỏ trắng trắng hồng hồng nhìn hoa cả mắt .... loay hoay 1 hùi phát hiện ra hôm nay mấy anh chị khoa mình đi thi tốt nghiệp ( Ặc !!!!) Thôi khổ thân rùi, đó chẳng phải là hình ảnh trong tương lai của mình đó sao ? ủa ơi !

Ngày .... Phải công nhận hôm nay đẹp trời ghê ... nó mang xác từ nhà lội lên trường, lên được lên 4 cái lầu , kim đồng hồ gõ cái boong 6h45 vừa kịp giờ vào lớp ( bình thường nó toàn đi trễ hé hé ) thì phát hiện ra " Ngày 29/10/05 lớp writing nghỉ , lịch học bù sẽ thông báo sau" ..... Trời! lạy chúa ..... biết thế này hôm qua nó cóc thèm hẹn với bà chị sang lấy sách nữa , giờ thì chẳng thể nào về được mà phải chờ ..... đúng là một ngày đẹp trời dzã man ... hix!

Ngày .... nhớ anh nhiều , mới đó mà anh và nó đã gặp nhau được 4 tháng và xa nhau 3 tháng , nêu nghĩ thời gian trôi qua thì quả là nhanh thật nhưng nếu tính tới thì phải còn rất lâu nữa nó mới được gặp anh . Thời gian vừa rồi đã có khá nhiều việc xảy ra và đôi lúc nó dường như ko còn bình tĩnh và làm chủ được bản thân mình nữa. Những lúc đó nó nhớ anh nhiều kinh khủng, nó chỉ muốn có anh bên cạnh, nó cần một cánh tay mạnh mẽ, bàn tay anh vuốt tóc nó nhẹ nhàng và nó sẽ tha hồ khóc cho đã nư . Dẫu rằng anh của nó ko phải là người lang mạn hay biết chiều nó như người yêu của người ta , và dẫu rằng đôi lúc nó và anh có những mâu thuân tưởng chừng ko thể nào giải quyết nổi nhưng có lẽ Tình cảm luôn là điều khó hiểu , chẳng có ai có thể nói trước được điều gì trong cái thế giới của những điều gọi là muôn thửơ đó . Nói gì thì nói , cho dù có chuyện gì thì nó vẫn hạnh phúc vì nó có anh, anh vẫn cảm thấy mình may mắn vì được yêu anh và vì anh yêu nó , nói gì thì nó vẫn tin vào cái thứ tình cảm mà chính nó ko giải thích được, dẫu có nói gì thì cho đến chừng nào lòng tin của nó chưa bị sụp đổ thì nó vẫn bước tiếp con đường của mình đang đi .... dẫu có nói gì thì nó nghĩ nó chẳng cần phải nói gì cả, chỉ đơn giản vì anh yêu nó và nó yêu anh , thế thôi ... anh nhỉ !

Chữ ký của LSB_congaiSG

Tài sản của LSB_congaiSG
Cũ 29-10-2005   #952
LSB_congaiSG
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Tâm trạng:

Ngày .... thứ 7 máu chảy về tim ( hé hé ) nó tự cho phép mình chuồn vìa sớm 20 phút ...4 phương 8 hướng cầu trời lạy phật các ông các bà có linh thiêng thì thương dzùm cái thân con đừng cho thằng cha quản lý buồn tình đi kiểm tra đột xuất , nếu hông thì ngày mai ,mà không, thứ 2 con phải vào phân bua mệt í à cái mà thân con lém lém ...... thứ 7 máu chảy vào tim, cả ngày nay trời nóng đến nhức cái đầu bỗng đổ mưa ào cho thời tiết mát lại, không khí bỗng dưng mang chút nước mưa se se lạnh lạnh, mấy đôi cái mà nhân tình nhẹ nhàng sưởi ấm cho nhau ( trời ơi ! ghen tị quá ) ..... phải công nhận thứ 7 máu chảy dzìa tim nên bà con mình bữa ni sao ai cũng ấy àh là xinh cái mà xắn, ngồi trong quầy mà con mắt nó ngó tuốt ra ngoài đường xe bon bon chạy nhìn ngắm thiên hạ cười cười nói nói chở nhau đi chơi ( buồn xo )

Ngày ..... hổng biết có phải hôm nay là ngày đẹp trời thiệt hông khi mà sáng nay nó chờ cho đến giờ rùi lục cục lê lết cái thân bồ tượng đạp xe lên tuốt nhà bà chị lấy sách mà hổng được . Mồ hơi nhễ nhại đứng thở hồng hộc bấm chuông đã đời kêu réo ỏm tỏi mà hổng có xi nhê vì hổng ai thèm ra mở cửa ; nhìn hai con thỏ đang dành nhau củ cà rốt tự nhiên thấy ghét muốn kiếm cục đá chọi coi tụi nó ra sao thì bà hàng xóm lò dò đi ra :" cháu tìm cô T. hả" ..... "hồi nãy cô thấy cô T đi đâu đó, cháu bấm chuông xem có con bé con ở trong nhà ấy" .... Nó nhe hàm răng ra cười " dạ " rùi lầm bầm " trời ơi! nhóc con mi làm gì trong đó " ...... tự nghĩ thầm ... chắc bà chị dạy con nhóc "con nhà ko được mở cửa cho ai hết " giống như bà mẹ dê dặn lại con mình nên con nhóc nó cố thủ trong nhà hổng buồn mò ra ( hé hé) ...... Chưa có ngày nào lãng nhách như ngày hôm nay, nó lãng nhách,cái trường lãng nhách , bà chị lãng nhách mà ông cũng lãng nhách tuốt .... tự nhiên rùi bữa nay nằng đùng đùng rõ cái mà to làm nó đi ngoài đường mệt muốn chết ... ủa mà hình như đâu phải bữa nay ông trời ổng mới nắng to ... oài oài , dzậy tại sao bữa ni nó cảm thấy oải dzữ ... hic hic hic hic .... trời ơi làm biếng quá !!!!! ... nó mò dzia nhà rùi kêu gào om sòm la đói vì nghe mùi thức ăn ( hé hé gian thấy ghê) ..... Xếp sòng của nó đang chiên cá dưới bếp kia thía là nó nhào tay vô nhón " cá của mèo đó" ặc ặc! sếp nó nói gì á bon mi ???? ... nó quay qua nhăn nhó "sao con mèo được ưu tiên dzạy trời ...... " huhuhuhuhuhuhuhuhuhuhuhuhuhuhuh ..... trời ơi sao hôm nay ông trời bất công với nó dza4 man , đến nỗi con mèo mà cũng được ưu tiên hơn nó , nó gào lên " mèo thì cho ăn cá cơm thui , còn cá này để cho con ăn với " sếp nó nhe răng cười " cái con này,mèo đẻ thì cho nó ăn ngon 1 chút chứ , sao mày cứ dành ăn với con mèo hoài dzậy ? " ..... huhuhuhuhuh dzã man con ngan ( oa oa oa oa ức !) Quê độ , đi ngủ hehehe

Ngày ...... trùi! ngùi nãy giờ mà hổng có ai hết dzậy ta , chắc tại thứ 7 máu chảy về tim nên hổng có dòng sông nào thèm lang thang ra biển lớn .... hé hé .... Thui thì nó cũng dzìa nhà chọc con em để nó la um sùm cho vui nhà vui cửa ; dạo này con em nó cứ thắc mắc hoài :" Hổng biết anh T. có bị gì hông mà lại đi thương bà chị của mình" ..... trời ! ủa ơi ........

Chữ ký của LSB_congaiSG

Tài sản của LSB_congaiSG
Cũ 01-11-2005   #953
LSB_congaiSG
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Tâm trạng:

Bực bội ... tức tối ... khó chịu ... ấm ức .... nhức nhối trong lòng , đau trong tim , điên cái đầu ... muốn phá tan , dập vỡ tất cả mọi thứ cầm được trong tay ..... muốn quát nạt , thét gào , đạp đổ , sá văng tất cả những thừ đang ở trước mắt ..... Cái cảm giác hụt hẫng bất chợt như có gì đó như những mảnh thủy tinh ; long lanh nhưng dễ dàng đổ máu, mọi thứ như đang từ trên cao đổ ập xuống xối xả tuôn trào như chỉ sợ chẳng có cơ hội để được rơi .......cười cười khóc khóc , khối óc vỡ tung , mây giăng trùng trùng , tối sao là tối ...... buồn cười .... khóc hay cười ? cười hay khóc ? toét miệng nham nhở một hàm răng hay miệng méo xệch bờ mi thẫm nước ? .... cũng thế mà thôi , cũng chẳng là gì cả , cũng chỉ là những chuyện trên trời dưới đất , chuyện bình thường của cuộc sống này , xã hội này ..... ừ nhỉ ..... buồn cừơi chưa ..... ha ha ha ....!!!!!

Chữ ký của LSB_congaiSG

Tài sản của LSB_congaiSG
Cũ 02-11-2005   #954
Ảnh thế thân của LSB_Pine
LSB_Pine
-=[ Lương Sơn Anh Hùng ]=-
Gia nhập: 14-11-2002
Điểm: 172
L$B: 16.634
LSB_Pine đang offline

Ngày...Buồn ! Mưa làm cái gì giữa mùa đông lạnh này ! Thấy mệt mỏi với mọi thứ ! Có lẽ là mình đang thấy ân hận? Chắc vậy ! Dù sao trong đời mấy ai học được chữ "Nhẫn" đâu !

Trả lời