Lương Sơn Bạc  
Trang chủ Lương Sơn Bạc  Lương Sơn Diễn Đàn  Nơi Lưu Trữ: Truyện Ngắn, Truyện Dài, Bài Viết, Nhân Vật, Sách Lịch Sử, Sách Dạy Võ Thuật...   Xem hình thành viên và hình các buổi giao lưu LSB   Nơi Lưu Trữ: Cổ Thi VN, Cổ Thi TQ, Thơ Mới & Các Tuyển Tập Thơ
Quay Lại   Lương Sơn Bạc > Chu Tước Đài > Giải Trí > Hội Duyên Các
Thành viên
Mật khẩu
Những câu hỏi thường gặp Danh sách các thành viên LSB  Lương Sơn Thương Quán
Hội Duyên Các Nơi kết bồ, kết bạn, kết tình duyên.

Đã khóa chủ đề

Tiện ích Chế độ hiển thị
Cũ 27-07-2007   #1
Ảnh thế thân của --Yuna--
--Yuna--
-=[ Kim Ngư Thủy Binh ]=-
♥™†Chíp Còi†™♥
Gia nhập: 02-03-2005
Điểm: 1398
L$B: 2.979.336
Tâm trạng:
--Yuna-- đang offline

Wink Đệ nhất bang hội - Quậy Phá Bang thời báo !

Thấm thoát , Thiên hạ đệ nhất Bang Quậy Phá góp mặt trên lương sơn này đã được 2 năm 4 tháng 25 ngày .( Tiền đề QPB được thành lập vào cuối tháng 9 năm 2004 ). Kể từ ngày tháng mang đậm dấu ấn lịch sử đó : Ngày 3 tháng 3 năm 2005 ( chính thức ) , dưới sự lãnh đạo tối cao của Bang chủ QPB : tongthong_vietnam ( sau này đổi thành LSB-Tế Công )
,
QPB đã gây ra biết bao cơn sóng gió , khuấy đảo cả 1 vùng trời rộng lớn , gây dựng nên 1 thế lực hùng mạnh chưa từng có , biến 1 mảnh đất vốn cằn cỗi mục nát như lương sơn bạc thành THÁNH ĐỊA nổi tiễng lừng lẫy trên giang hồ

Từ ngày đầu thành lập , QPB vỏn vẹn 13 người bao gồm Bang chủ , Phó Bang chủ , Quân sư , Tổng quản và các thành viên trong bang . Có lẽ , ko ít người cho rằng con số 13 là con số ko may mắn , nhất là cho 1 sự khởi đầu. Thế nhưng , trải qua bao thăng trầm biến loạn , QPB đã chứng tỏ được rằng : Sức mạnh của mình có thể chiến thắng được tất cả . Sự tồn tại vĩnh cửu của QPB là minh chứng rõ ràng nhất cho điều này . Đến nay với số lượng thành viên đông đảo , QPB đã đồng tâm hiệp lực cùng nhau sống chết , vượt qua bao khó khăn , lập nên nhiều chiến công hiển hách .

Rất nhiều Bang , Phủ đã ra đời nơi Bến Thủy Bạc này . Có lẽ cũng ko cần phải nhắc lại . Sự ra đi của Hận Phủ , BMDP cùng các Bang hội .. ko tên khác đã bị đào thải theo quy luật của thời gian , sự khắc nghiệt của cuộc sống . Lẽ tất yếu ,kẻ tồn tại là kẻ mạnh , kẻ mạnh là kẻ chiến thắng cuối cùng .Và kẻ đó ko ai khác , Đó chính là Thiên hạ đệ nhất bang phái : Quậy Phá Bang

Để tiếp bước con đường oai hùng mà QPB đã , đang và sẽ đi ,thay mặt Bang chủ Tế Công cùng các vị trưởng bối , Yuna mạn phép đưa những ngày tháng lịch sử của Bang trở về như 1 cuốn phim Ký ức được quay lại để mọi người thưởng thức , suy ngẫm và tự hào . Tự hào từ trong quá khứ để mạnh dạn bước tiếp - đưa QPB lên 1 tầm cao mới .

Nếu như ls thời báo đẹp đẽ hoa mỹ với khung báo tráng lệ , ngôn từ khách sáo , thì Đệ nhất bang hội - QPB thời báo sẽ ấm áp , chân thành , ko màu mè khách sáo . Tất cả đều chung 1 mục đích , như châm ngôn từ xưa đến nay của QPB : Tình cảm anh em là chính . Còn tất cả đều là Phù du

Đây chưa hẳn là số đầu của tờ thời báo , có thể nó chỉ là một mở đầu khái quát về QPB . Bởi vì QPB là tờ báo của mọi người , của tất cả các thành viên trong Bang . Vì thế , bất cứ ai muốn đóng góp cho báo , hãy mạnh dạn bày tỏ trên đây . Đó sẽ là tiếng nói chung cho tất cả mọi người, giúp anh em chúng ta hiểu nhau và gắn bó hơn .

Chúc cho QPB trường tồn vĩnh cửu , ngày càng lớn mạnh

p/s : Như Bang chủ đã nói , anh em QPB tập hợp chụp 1 cái hình Võ lâm để Yuna post lên đây làm nền của tờ báo , riêng Yuna ko có acc VL sẽ dùng hình chụp bằng Sony tại bãi biển Hội An mà theo nhận xét của Bang chủ là phong cách xì tin

- Thân -

Chữ ký của --Yuna--
Núi Lương Sơn anh hùng múa kiếm
Bến Thuỷ Bạc hào kiệt mài đao

Tài sản của --Yuna--
3 thành viên đã gửi lời cám ơn đến --Yuna-- vì bài viết hữu ích này:
cong danh (17-07-2009), Dần Béo (08-10-2008), sao_phu08 (05-06-2010)
Cũ 09-08-2007   #2
Ảnh thế thân của --Yuna--
--Yuna--
-=[ Kim Ngư Thủy Binh ]=-
♥™†Chíp Còi†™♥
Gia nhập: 02-03-2005
Điểm: 1398
L$B: 2.979.336
Tâm trạng:
--Yuna-- đang offline

Quậy Phá Bang thời báo số 1 .

I . Cuộc chiến từ quá khứ .
Có lẽ , đến tận bi giờ , ko mấy ai dễ dàng quên được những cuộc chiến đấu dũng mãnh của Quậy Phá Bang từ xưa đến nay .
Lật lại trang sử cũ , tôi vẫn thấy ngỡ ngàng ( huống hồ những người ngoại Bang ) , có bao giờ bạn thấy 1 vị Bang chủ như thế này chưa ?
Trích dẫn:
Nguyên văn gởi bởi Bang chủ
Đơn xin giảm án !Kính gửi : Trại Chủ & Quân Sư
Tam vị Chưởng Quản
Các Vị Đầu Lĩnh và NDDB
Ngày 10-5 vừa rồi BQP chúng tôi có vụ ẩu đã với LSB-Si Tình Kiếm và kết cục của chuyện đó là các đầu não của QPB đã bị treo nick đến 1 tháng ăn chơi
Trích dẫn:
Nguyên văn gởi bởi Ngọc Diện Diêm Bà
LSB-Tế Công, Hac_long_cong_tu , LS-Mảnh Hổ, hải_bin,
Mỗi đứa 1 tháng.
Nay tôi là LSB-Tế Công ( TTVN ) là Bang Chủ của QPB cảm thấy rằng việc mình là đúng .... iwen là sai , mình là Bang chủ thì phải đứng ra nhận tội chứ không nên để anh em phải chịu khổ nhiều hơn ! Nên viết đơn này mong Ngọc Diên Diêm Bà nể tình huynh đệ lâu năm , xin hãy giảm án cho anh em trong BQP Thay vào đó tôi LSB - Tế Công xin chịu án thay cho anh em !
Nhưng vì có tội phải chịu tội vì thế nên tôi xin chịu một nữa mức án của các anh em : Hac_long_cong_tu ( nữa tháng ) , LSB - Mảnh Hổ ( nữa tháng ) , hải_bin ( nữa tháng ) !
Vậy mức án của BC LSB- Tế Công xin chịu đựng là 2 tháng 15 ngày !
Vì vậy mong các chư vị nể tình tha thứ , giúp đỡ cho cái nguyện vọng bé nhỏ này của em thật tình em vô tội , tại nó chửi chúng em trước hix !
Vậy trong khi chờ đợi sự xét duyệt của các chư vị , em xin chân thành cảm ơn ! hix
Lương Sơn Học Sĩ
LSB- Tế Công
BC QPB
kính bút
Xưa nay , người ta vì ham chức ham quyền mà dám từ bỏ tình nghĩa , có mấy ai thực sự sống chết vì anh em của mình ? Tôi thực sự ngưỡng mộ tài trí cũng như đạo đức của Bang chủ Tế Công .
Đã bao lần , anh em trong Bang kéo nhau đi xâm lược , ý nhầm , đi giành lấy sự công bằng , dẹp hết bao phản loạn ( hix , tự hào quá nên tớ hơi quên là LSB toàn phản tặc ) , trước sự ganh ghét đố kỵ của những phe cánh tàn bạo muốn đánh đổ QPB , ỷ vào tiền bạc .. á .. nhầm … ỷ vào quyền lực , và trong 1 lần anh hùng lỡ sa cơ , anh em mắc vào vòng vây của bọn gian ác .
Thương thay , Bang chủ một mình xông ra gánh vác .. chịu hết mọi trách nhiệm . Tài trí của người là ở chỗ “ thà chịu lùi một bước , rồi có ngày tiến đến 9 , 10 bước “ , chấp nhận hi sinh để bảo toàn lực lượng cho anh em .

Thế nhưng …
Một Bang chủ tình nghĩa như thế ắt phải có những anh em oai hùng ko kém .
Trích dẫn:
TM cũng là thành viên QPB ,QPB xảy ra như thế này TM cũng không thể nào để bang chủ gánh một mình được.Vậy TM xin đứng ra gánh cho bang chủ LSB-Tế Công 1 tuần.Mong các đầu lĩnh chấp nhận cho. Xin cảm ơn.

Kính bút : Tư Mã Trường Phong.
Tư Mã Trường Phong - một trong nhị Đại Sư Huynh của QPB đã xin đứng ra gánh vác lấy 1 phần trách nhiệm , ko đành lòng nhìn Bang chủ bị bọn “ chính quyền “ chèn ép.

Trích dẫn:
Hôm nay các hạ đăng sơn thấy bài viết này liền vô đọc , giờ chỉ muốn xin cho thằng bằng hữu của tại hạ là tongthong_vietnam bị treo nick một tuần ,còn nếu BQT không đồng ý thì hãy treo nick tại hạ thay cho nó 3 tháng hay 5 tháng tại hạ cũng ok khẩn khoản nhờ BQT chiếu cố cho tại hạ

p/s:Một lần nữa xin BQT chiếu cố và bỏ qua nếu tại hạ mắc phải lỗi gì với mọi người
Một người anh em Ngoại Bang – LSB Kilua còn đứng ra chịu hình phạt bất công của BQT thay cho Bang chủ .
Trích dẫn:
he he thôi được rồi BC tế công ơi , hơi sức nào nói với tui nó hè hè
Thấy tình hình căn thẳng quá hè hè , thèng em này đạng bị treo 1 tháng nè nhưng hôm qua anh Tống Giang có điện về nhà nói gỡ nick cho em rồi ! nhưng em thấy tình hình này căng quá , thôi em xin đành chịu án 1 tháng lại thôi hehehe
Vị Trại chủ tối cao đã sáng suốt phóng thích cho Tư Mã Nam Phong - Đại Sư huynh QPB ngay tức khắc khi tỏ rõ mọi chuyện . Ko ngờ nhìu kẻ ganh ghét đứng ngoài đắc ý gây xung đột , Đại sư huynh thấy tình hình căng thẳng đã chấp nhận án phạt oan để giúp Bang chủ thoát khỏi các tội trạng nguỵ tạo .

Trích dẫn:
dzạ.... mụi thân lả thư kí QPB nay thấy BC , các sư huynh , đặc bịt là phu wân mình bị thía..... thật sự mụi rất là.... đau lòng làm pận nữ nhi thấy anh em mình bị như thía hông đứng ga sao được...... mụi kính mong các vị xem xét giảm án cho anh em QPB....... hix hix hix.... còn níu hông mụi xin chịu thay mỗi vị sư huynh trong QPB mức án 1 tuần vị chi là......4 tuần.... kính mong trại chủ xem xét ! kikikikikikk
Hận tình phu nhân cẩn bút
Thư ký QPB vô can trong mọi chuyện xin đứng ra chịu án 4 tuần .

Trích dẫn:
Anh em BQP anh em thôi không cần phải nói nữa đừng gây ra thêm hiềm khích gì nữa.Mọi người nghe tôi nói :
Quy chung chuyện này là do hải_bin gây ra vì vậy hải_bin xin đứng ra chịu tội,các nick kia không liên quan.Hải_Bin xin đưa ra 1 giải pháp:Treo nick hải_bin vĩnh viễn còn các nick khác giảm xuống còn 1 tuần.Mong BQT xem xét vấn đề này
Quân Sư QPB - Hải Bin đã chấp nhận xuống núi Ls vĩnh viễn để giảm án cho anh em …

Và còn rất rất nhìu anh em trong Bang nữa đã đứng ra chịu án thay .

Mặc dù anh em QPB đã sống ngay thẳng chân thật ,thừa biết rằng bản thân ko gây nên tội , nhưng dưới sự mục nát thối rửa của ls tại thời điểm đó , mọi người tạm chấp nhận mức án để chờ thời cơ vùng dậy.
Vì anh em quên mình …

Cuối cùng , Vụ án này đã kết thúc dưới sự tù oan khổ sai của anh em . Tuy nhiên , sau này , lịch sử Ls ghi lại như 1 dấu tích hùng hồn cho sự trường tồn của QPB .
Trải qua bao thăng trầm biến loạn , QPB vẫn đứng vững mạnh mẽ hơn bao giờ hết .
Người ta đôi khi vẫn ko hiểu , lý do nào mà QPB có thể hùng mạnh đến như vậy , trong khi hầu hết các thế lực của LS đã sụp đổ hoàn toàn.
Tôi biết , sức mạnh thực sự của Bang phái mình nằm ở đâu . Nó ko nằm ở sức mạnh cơ bắp , tài trí và sự dũng mãnh .Đó chỉ là 1 phần tất yếu mà thôi.
Tôi biết , sức mạnh đó ko một nơi nào trên ls này có được , cả Võ Lâm Trung Nguyên hay Mai Hoa Trang đều ko thể sánh bằng .
Sự đoàn kết chính là yếu tố quyết định mọi thắng bại .
“ Một cây làm chẳng nên non “ “ Thà bị treo nick cả Bang , còn hơn lên núi 1 mình “ là châm ngôn của QPB đã được lưu truyền từ xưa đến nay .

Tất yếu , QPB là một huyền thoại đẹp .
( còn nữa )

II . Bình loạn thơ Quậy Phá Bang .

Từ muôn đời nay , thơ ca luôn là niềm cảm hứng vô tận của con người . Bang chủ nhà tôi ko phải là một nhà thơ . Anh chỉ là một người bình thường như bao người khác … Và anh đã trải những cảm xúc của chính mình hoặc đã nhìn thấy cuộc sống , tình yêu này ở đâu đó lên thơ . Và ….Có lẽ vì vậy , thơ anh bao giờ cũng chân thật , tự nhiên , ko màu mè … nó dễ dàng đi vào lòng người và ở lại đó …

Nắng đi chiều bỗng phai tàn
em đi tôi bỗng úa vàng cánh môi
em là nắng của đời tôi
khi em xa vắng mưa rơi ngập hồn
chim kia hót vọng trên nguồn
còn tôi ngậm đắng ,ngậm cuồng thơ say
em giờ là của riêng ai ?
tôi giờ là của ....tháng ngày cô đơn !!

--> Lời thơ gợi lên một nổi buồn man mác , hoài niệm về một thời xa xưa có “ em “ bên cạnh . Tôi đã đọc bài thơ này từ khá lâu rồi , và trong tôi luôn đau đáu 1 câu hỏi mà đến tận bây giờ vẫn chưa có lời giải đáp : Nhân vật “ tôi “ này là ai ? Là Bang chủ hay là 1 người đàn ông thất tình nào khác .???
Xâu chuỗi 1 khoảng thời gian dài bên nhau , tôi nhận thấy “ tháng ngày cô đơn “ kia rất đúng với tình trạng hiện nay của vị BC mà các anh em trong QPB chúng tôi vô vàn kính trọng . Nơi mà BC thường xuất hiện , là quán cóc , quán nhậu , là quán nước , quán game ( nay game đã di dời về tận nhà --> BC thường xuyên có mặt tại nhà lúc 5h30 p.m và “ cày” cho đến tầm gần sáng vào những lúc ko nhậu ko ôm ) . Tôi tự hỏi “ nếu ko phải là những tháng ngày cô đơn “ thì vào thời gian nào BC sẽ tay trong tay tung tăng đi cùng nhân vật “ em “ kia ? Phải chăng anh muốn mượn nhân vật “ tôi “ để che giấu cái tình cảm tình cảnh thực sự của mình ?! Pùn thay , Chiều bao giờ cũng là thời điểm của tâm trạng . Một tâm trạng đắng cay , buồn đau đớn khi “ chiều bỗng phai tàn “ , nắng tắt , nhường chỗ cho đêm xuống cùng những cơn mưa bất tận .. ….

Ngày đó em vừa lớn
và anh một kẻ khờ
anh si tình vung dại
anh mơ và làm thơ
thơ anh như hạt nắng
long lanh đươm mắt buồn !
hồn thơ bằng hương vị
hương tình em băng qua

Một chuỗi kỷ niệm dài vuột qua , trong dòng hồi tưởng của mình , Anh đã cho chúng ta một sự nhận định chính xác về một cuộc tình buồn .
Ngày “ em “ mới lớn , BC đã ko ngần ngại công khai tán tỉnh ,tấn công mạnh mẽ , bất chấp cô pé còn đang ở độ tuổi ngây thơ hồn nhiên , anh như 1 kẻ khờ si dại trong tình iu , mơ mộng và viễn tưởng về 1 ngày mai tươi sáng , có tình yêu của “ em “ .

những chiều vàng lặng lẽ
nhìn tà áo trắng ai
ngẩn ngơ bên gốc phượng
em ơi !!! anh vẫn chờ !

Anh mơ và làm thơ , một cảm xúc thật lãng mạn khi yêu , câu thơ thật sự quá đẹp , nó đã lột tả được phần nào cái tình yêu thơ dại của vị Bang chủ kiêu hùng QPB . Có lẽ , anh đã thực sự gục ngã trước 1 người đẹp nào đó ( ở đây là “ em “ ) .Nhưng , như thế vẫn còn chưa đủ .
Anh típ tục chiến dịch cưa cẩm …
Bầu trời trong veo xanh thẳm ,1 buổi chiều có lẽ rất đẹp cho một buổi tụ họp anh em , để cùng ngồi lại đàm đạo chuyện giang hồ , chuyện đời … Thế nhưng , trong 1 khoảng thời gian tâm hồn đi lạc lối , chiều đã ko còn đẹp trong mắt anh . Nó trở nên lặng lẽ với một người đã dành trọn mọi tâm tư suy nghĩ cho “ tà áo trắng “ kia . Ko còn vẻ sôi nổi ngang tàng …. Giờ đây , anh chỉ như 1 chú bé lần đầu biết yêu vụng dại khờ khạo , ngẩn ngơ ôm gốc cây ( gốc phượng ) nhìn theo “ tà áo trắng “ vuột khỏi sân trường giờ tan học …
Thật đáng thương cho anh , cô pé ấy liệu có biết , bên gốc cây đó , có 1 người vẫn đang chờ đợi …, cô pé ấy có biết , sự chờ đợi là điều ko thể tưởng tượng được với BC vốn ko hề có sự kiên nhẫn … .. oy , tình iu …

Xét cho cùng , dẫu sao , Bang chủ cũng chỉ là 1 con người bằng xương bằng thịt . Ko thể trốn chạy trước tình yêu …
ngày tháng hững hờ trôi
Xuân đi ,Thu lại đến !
Đông tàn ,Hạ nắng vàng
chân tình em có hay

chiều nay anh lại bước
âm thầm dưới mưa ngâu
thơ thẩn gió hỏi thầm !
người xưa giờ nơi đâu ? :!: :?:

Bốn mùa Xuân hạ thu đông dần trôi qua . Tấm chân tình của vị anh hùng QPB vẫn ko được đền đáp … Cô pé chắc đã ra trường , đôi chân tuổi trẻ bay nhảy đến 1 vùng trời mới , ko ngoảnh lại ghi nhận 1 tình yêu khắc khoải của anh …

Kết thúc 1 chuyện tình …
“ Tôi “ giờ là của “ tháng ngày cô đơn “ ..

Có lẽ vì thế mà đến tận bây giờ , như có 1 vết thương âm ỉ trong lòng , chôn chặt mối tình học trò vô vọng ấy , BC dành hết tâm trí sức lực cho anh em chúng tôi . Về sau , để anh em có 1 nơi gắn bó , để có thế ra đi bất cứ nơi đâu và 1 ngày đó sẽ trở về , BC đã thành lập ra Quậy Phá Bang trên mảnh đất LS này …

Vâng , tất cả dù sao cũng chỉ là suy đoán .
Vào 1 ngày ko mưa ko nắng , tại nơi đây , chúng tôi lật lại những chuỗi ngày xa xưa của Bang chủ … xâu kết lại … mọi chuyện cũng chỉ là sự suy đoán . Nếu như ngày đó là kết thúc 1 câu chuyện tình , thì đó cũng là ngày mở ra 1 trang mới cho lịch sử Quậy Phá Bang hôm nay . Dù sao , chúng tôi cũng còn có cả 1 cuộc đời để thay đổi 1 quãng đời .

Vâng , có thể , tất cả cũng chỉ là suy đoán .
Và đến tận bi giờ , Bang chủ Tế Công của QPB vẫn là 1 ẩn số đối với tất cả mọi người .

Vâng …
Xin cảm ơn ..
Há há …

p/s : Trích 1 số đoạn thơ do Bang chủ Tế Công phóng bút

xe win nay đã lỗi thời !!!
bây giờ là mốt xe quèn tám mươi !

xưa kia ở cạnh nhà nàng
cách nhau chỉ có hàng rào mồng tơi
bây giờ nàng chuyển nhà rồi
bao la cách trở mồng tơi úa tàn :cry:

( 1 câu chuyện tình khác chăng ? )

Tình anh là cây đề hai nhánh
Một nhánh xanh tươi , một nhánh sầu
Tình anh là đại bàng hai cánh
Một cánh bay lên , cánh lộn nhào
Ngực anh hai vết thương đâm thủng
Một vết lành rồi một vết đau
Bao giờ cũng vậy niềm vui sướng
Đi trước , đau buồn kế tiếp sau !!!

( Đau đớn thay những câu chuyện tình ái của Bang chủ … )

Chữ ký của --Yuna--
Núi Lương Sơn anh hùng múa kiếm
Bến Thuỷ Bạc hào kiệt mài đao

Tài sản của --Yuna--
5 thành viên đã gửi lời cám ơn đến --Yuna-- vì bài viết hữu ích này:
cong danh (17-07-2009), Dần Béo (08-10-2008), Nắng (05-01-2011), sao_phu08 (05-06-2010), _=Đoàn Công Tử=_ (24-02-2010)
Cũ 14-08-2007   #3
Ảnh thế thân của Tư Mã Nam Phong
Tư Mã Nam Phong
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Đại Sư Huynh QPB
Gia nhập: 27-09-2002
Điểm: 1959
L$B: 9.464.036
Tâm trạng:
Tư Mã Nam Phong đang offline

Để nói về QPB chắc chúng ta kô thể nào mà nói hết cho được , có quá nhiều chiến công có quà nhiều thành tích và ...đặc biệt là có rất nhiều tình cảm chứa đựng và ẩn sau trong đó mà người đời đến tận bây giờ vẫn có ngưòi thắc mắc là tại sao các bang hội khác kô có một chút xíu của QPB ....nhưng kô chính vì thế mà QPB lại đắc ý , kiêu căng ...mà QPB vẫn trao dồi tích luỹ những j mình đã đạt được , tự mình nâng cao và tìm ra những thiếu xót để tự khẳng định rằng “ QPB mãi mãi là một bang phải hùng mạnh nhất của Lương Sơn “
Những ngày đầu QPB mới đuợc thành lập ( tháng 9-2004 đến nay cũng đã đuợc gần 3 năm ) ....quả thật thời gian đầu có rất nhiều khó khăn , thành viên thì ít , bang hội thì rất nhiều ..( Hận Tình Phủ , Bạch Mai Dương Phủ ....) nhưng kô phải vì thế mà anh em QPB sợ hãi và lùi bước , trái lại chính vì nhờ các thế lực của các bang khác mà QPB mới tự khẳng định lại mình , tuy thành viên thời gian đầu ít ỏi nhưng với những chiến lược đúng đắn nhất đã đựơc BC QPB LSB-Tế Công đưa ra và đuợc vị QS Hải_Bin thống nhất , cuối cùng được 2 anh em Tư mã lên kế hoạch ...và cuối cùng điều j đến cũng đã đến ..., với tư tưởng vững vàng , sự đoàn kết thống nhất , cuối cùng anh em QPB đã làm nên kỳ tích , đánh đuổi được hết tất cả các bang hội khác trong đó có rất nhiều phần tử bạo loạn của Lương Sơn . Từ đó các anh em Lương Sơn đầu quân QPB rất là đông , một phần là vì những chiến tích lừng lẫy của QPB và một điều đặc biệt đó là anh em QPB đều đoàn kết , đồng lòng , sống chết có nhau chính vì thế châm ngôn bang mãi mãi được ca tụng đến muôn đời “ Thà bị treo nick cả Bang , còn hơn lên núi 1 mình

Tóm lại , chúng ta đang ở hiện tại & đang hướng về một tương lai tươi sáng nhưng những j QPB đã làm và đang làm quả là một quá khứ oai hùng nhất trên lương sơn này và bây giờ hay về sau này sẽ cũng mãi mãi như thế .....Quậy Phá Bang sẽ là một bang hội độc nhất vô nhị trên lương sơn này , kô bang hội nào có thể sánh kịp ...QPB mãi mãi xứng danh " Thiên hạ đệ nhất Quậy Phá "

Cũng như út kưng nói ở trên , từ muôn đời nay , thơ ca luôn là niềm cảm hứng vô tận của con người chính vì vậy sau đây sẽ là một bài thơ về QPB do chính đại sư huynh Tư Mã Nam Phong làm sẽ dành tặng cho BC và tất cả các anh em trong bang ( dù chính thức hay dự bị ) với mong muốn anh em hãy đoàn kết , đồng lòng .....cùng đưa QPB hùng mạnh mãi mãi tồn vinh !

QPB mãi mãi tồn vinh

Trăm năm trong cõi người ta,
Không tài không phận chẳng làm nên chi.
Trải qua nhiều cuộc viễn chinh,
Cuối cùng bang ấy cũng được lưu danh.
Xuất thân từ chốn trần gian
Anh hào khắp chốn mộng tìm vinh quang
Mỗi bang khắp chốn gầm vang
Thế mà bang ấy hùng hùng một phương

Nghe ra cũng thấy ngỡ ngàng
Bởi vài năm trước vẫn còn vô danh
Thuở còn khai quốc , lập bang
Mười ba người ấy vẫn cùng gian nan.

Người người từ chốn trần gian
Trong ai cũng có những điều ngổn ngang!
Dẫu cho sông cạn đá mòn
Lập nên một phái là Quậy Phá bang.

Thuở xưa trời đất còn hoang
Tài nguyên phong phú người người giành nhau
Quần hùng giao chiến liên miên
Bởi ai cũng muốn một ngày lên ngôi.

Quậy Phá bang , từ gian nan
Dần dần giao chiến gầy được tiếng vang
Anh hào khắp chốn hội về
Cùng xin cắt máu ăn thề cùng bang.

Những ngày giao chiến gian nan
Có hôm sáng sớm , có hồi tới khuya
Gia đình mấy đứa can ngăn
Có hồi báo chí cũng nhăn như mền.

Thiện căn ở tại lòng ta
Để xây nghiệp lớn phải cần chí to
Gia tư thu xếp rõ ràng
Cùng chung một ý, góp phần cho bang

Những ngày giao chiến gian nan
Giờ bang Quậy Phá đã là nhất bang,
Tiếng tăm vang khắp xa gần
Anh hào khắp chốn kéo về càng đông.

Hào quang là cái muôn đời
Anh hùng khi sống, quyết là ghi danh.
Giờ đây xin quyết ăn thề
Cùng bang Quậy Phá suốt đời lưu danh.

Chữ ký của Tư Mã Nam Phong
Tổ Tiên Nhân Đức Ban Cho Rượu
Con Cháu Ngoan Hiền Cứ Việc Say
Say Men Say Rượu Say Rồi Tỉnh
Đắm Sắc Say Tình Tỉnh Vẫn Còn Say

Tài sản của Tư Mã Nam Phong
4 thành viên đã gửi lời cám ơn đến Tư Mã Nam Phong vì bài viết hữu ích này:
cong danh (17-07-2009), Dần Béo (08-10-2008), langtuquaydau99 (10-05-2010), sao_phu08 (05-06-2010)
Cũ 11-03-2008   #4
Ảnh thế thân của codonlukhach
codonlukhach
-=[ Lâu La ]=-
Gia nhập: 25-02-2008
Điểm: 13
L$B: 1.731
codonlukhach đang offline

Tự sự Lương sơn

Tản mạn một cảm nhận.

Do tình cờ tìm trên google một nội dung mà tôi biết được Lương Sơn. Thật là nơi thích hợp đáp ứng tính cách của tôi. Và cũng chính tại nơi này, tôi biết được Quậy Phá Bang, nơi mà tôi cảm thấy là mảnh đất phù hợp để mình cư trú.

Theo thời báo của bang thì thời gian thành lập chưa lâu
Trích dẫn:
Thấm thoát , Thiên hạ đệ nhất Bang Quậy Phá góp mặt trên lương sơn này đã được 2 năm 4 tháng 25 ngày. ( Tiền đề QPB được thành lập vào cuối tháng 9 năm 2004 ). Kể từ ngày tháng mang đậm dấu ấn lịch sử đó : Ngày 3 tháng 3 năm 2005 ( chính thức )
nhưng Quậy Phá Bang đã làm được những việc mà không phải ai cũng làm được. Đối với tôi, một người lên núi chưa tròn một tháng nhưng tôi thấy có những điều thật khác biệt.
Các vị Quản lý Lương Sơn trong mấy ngày Tết chẳng thấy vào làm gì cho diễn đàn. Chỉ thấy mỗi lời chúc của Trại chủ và lì xì 5000$, thêm được cái tờ báo vô vị. Chẳng thấy ai có một bài chúc xuân cho vui vẻ, chẳng có một đôi câu đối hay trang trí gì cho diễn đàn thêm long trọng trong mấy ngày xuân. Mấy ngày lễ thì chẳng thấy vị quản lý nào chúc một câu cho đẹp lòng huynh đệ Lương Sơn. Mà chính các huynh đệ mới làm nên diễn đàn !!!

Nhưng với Quậy Phá bang thì khác hẳn, tuy chỉ mang tính vui vẻ của một cuộc chơi trong ngày 14/2, 8/3 nhưng huynh đệ của bang biết quan tâm tới mọi người, biết khơi dậy những suy nghĩ của mọi người. Mỗi Huynh đệ của bang cư xử với nhau thật trọn tình trọn nghĩa. Do vậy mà trong thời gian ngắn số người nộp đơn vào bang tăng hẳn lên.

Lý do vì sao thế? Quậy Phá bang không hô hào lớn tiếng linh đình mà âm thầm lặng lẽ đi vào lòng người bằng những việc làm cụ thể, có ích. Đó chính là lý do chính mà tôi nộp đơn vào bang.

Bang Quâỵ Phá sẽ tồn tại mãi với ngọn Lương Sơn, với dòng Thuỷ Bạc và sẽ mãi phát triển ngày càng mạnh mẽ.

Chốn Lương Sơn anh hùng hội hiệp
Dựng cơ đồ nối tiếp giang san
Gầy nên một Quậy Phá Bang
Sơn lâm khắp chốn danh vang tứ bề.

Trọng tình nghĩa đệ huynh giữ vẹn
Gắn kết nhau lời hẹn Bang Quy
Tiếng tăm chẳng khá ai bì
Danh xưng Quậy Phá minh kỳ võ lâm.

Chữ ký của codonlukhach
Lại vẽ chuyện !!!!

4 thành viên đã gửi lời cám ơn đến codonlukhach vì bài viết hữu ích này:
cong danh (17-07-2009), Dần Béo (08-10-2008), j2hoaivi (05-01-2011), sao_phu08 (05-06-2010)
Cũ 13-03-2008   #5
codonlukhach
-=[ Lâu La ]=-

Lương Sơn ký sự !!! - phần 1

Trong mấy ngày vừa qua, tại hạ bỏ chút thời gian làm một vòng ngao du khắp chốn Lương Sơn. Nói theo nghề thì là làm một ký sự về nơi chốn Lương-Bạc.

Ngày đầu tiên: Ghé vào Yết Lệnh Bảng thì hỡi ôi, chẳng có cái gì gọi là yết lệnh. Chỉ thấy toàn là câu móc xỉa xói nhau. Chẳng thấy một lời khen tặng hay hay là nhắc nhở đám lâu la. Một tờ báo cũ rích từ dạo Tết mà chẳng thấy có vẻ gì là Tết được dán sơ sài, phai màu vì nắng gió.

Dời chân qua một chút thì tới một tòa nhà rêu phong mục nát. Nhìn kỹ ra mới thấy một tấm biển đã rơi một đầu, một đầu còn lại chực chờ rơi nốt. Chữ đề thì mờ mịt, phải cố lắm mới nhìn thấy ba chữ "Nghinh Phong Đình". Thật là đúng như tên gọi, tòa nhà này hoang vắng tứ phía, gió thốc từng cơn. Đó đây mấy bộ xương khô vương vãi, vết maú loang lổ trên bức tường rêu. Tìm mãi mới thấy một người xem chừng già lắm để hỏi rõ nguồn cơn.

Thì ra, đó là chứng tích của những cuộc thanh trừng sát phạt. giống như những cuộc thanh trừng của vua chúa, ai thuận thì sống, nghịch thì chết. Nghe nói ở đây vừa mới chém chết một đại tướng từng có nhiều công trận lẫy lừng tên là suki... gì đó. Chắc có lẽ sợ vị tướng này cướp trại, giống như các vì vua xưa hễ lên ngôi xong thì phải chém các tướng có nhiều công lao, sợ để ngày sau có nhiều hậu hoạn.

Nếu đúng thế thì chua chát nhỉ. Thật là kế sách " khi biến thì dùng tôi trung, khi bình thì dùng tôi nịnh" của vua quan cũng được áp dụng vào chốn sơn trại này.

Thật là:

Đình Nghinh Phong là nơi chém tướng
Bảng Yết Lệnh là chỗ hành hình
Nếu mà chẳng biết lặng thinh
Trảm ngay tức khắc chẳng cần xử phân.

Cuộc chiến giữa quân thần ác liệt
Một bên là hào kiệt chiến chinh
Nhiều năm công trận khắp mình
An bang trị quốc có phần công lao

Một bên là vương hầu khanh tướng
Chốn thâm cung bí hiểm ẩn mình
Ra tay chứng tỏ oai hình
Không cần hội xử, có quyền là hơn.

Rời bước khỏi chỗ môn quan đón khách, đi lần vào phía trong .......

(còn tiếp)

Chữ ký của codonlukhach
Lại vẽ chuyện !!!!

5 thành viên đã gửi lời cám ơn đến codonlukhach vì bài viết hữu ích này:
cong danh (17-07-2009), Dần Béo (08-10-2008), j2hoaivi (05-01-2011), langtuquaydau99 (10-05-2010), sao_phu08 (05-06-2010)
Cũ 19-03-2008   #6
codonlukhach
-=[ Lâu La ]=-

Lương sơn ký sự - phần 2

Mãi ngắm nhìn phong cảnh tiêu điều, hoang vắng thì chân đã bước vào một tòa nhà nguy nga, tráng lệ. Tưởng đâu mình được vào chốn "hậu cung" của sơn trại. Nhìn kỹ lại thoảng giật mình, anh hùng hảo hán lấm lem bùn đất, tay xách nách mang, áo quần xộc xệch như hành khất. Định thần nhìn kỹ thì thấy tấm hoành đề ba chữ to "Tụ nghĩa đường". À thì ra những người này vừa vượt bao gian nan lên núi, đường xa chùn chân ngựa, gió bụi cuốn anh hùng.
Thật là:

Đăng trình mấy núi chập chùng
Đường xa gió bụi muôn trùng hiểm nguy
Mong cho vẹn chữ tề mi
Giang hồ ngang dọc chẳng chi buộc ràng.

Đến đây thì trời đã xế chiều, ánh dương quang đã mờ mịt chờ lịm tắt. Mấy cánh chim đã bay vội về rừng cây tìm chỗ ngủ. Ta cũng thấy lòng mình réo gọi, từ lúc sáng tới giờ nhịn rượu đã thèm lắm. Phải tìm một quán trọ mà nghỉ ngơi thôi.
Thi triển khinh công, lò dò mãi đến tối mịt mới thấy được một vài căn chòi lá nằm cheo leo dốc núi. Bên cạnh là một cột đá to đề chữ "Lương Sơn tửu quán". Nét chữ thanh thoát mà hằn sâu chứng tỏ phải là một đại cao thủ có nội công thâm hậu mới dùng chỉ lực viết ra những chữ này trên đá. Trong quán lơ thơ mươi hảo hán. Sâu phía trong, ngọn bạch lạp đang mờ ảo đủ soi sáng một nhóm người xem chừng đã say lắm, tiếng nói lè nhè, tay chân quờ quạng. Lại có mấy lâu la ứng kế bên hầu rượu, chắc đây là đầu lĩnh hay quản lý trốn việc đi uống rượu đây.
Gọi một vò Thiệu Hưng tửu và mấy cân thịt muối, vừa nhấp rượu vừa đọc mấy bài thơ đề trên vách, gió núi lồng lộng thật là khoan khoái. Ta cũng noi theo mấy văn sĩ rơm, mấy hảo hán múa đao làm bút mà đề vài câu vào vách quán:

Cõi Lương sơn cheo leo tửu quán
Chốn núi rừng lại bán rượu ngon
Quên đi thế cuộc mất còn
Vui say chén rượu già non vơi đầy.

Làm cạn hết mấy vò thì quên hết mọi chuyện trần ai.

(còn tiếp)

Chữ ký của codonlukhach
Lại vẽ chuyện !!!!

5 thành viên đã gửi lời cám ơn đến codonlukhach vì bài viết hữu ích này:
cong danh (17-07-2009), Dần Béo (08-10-2008), j2hoaivi (05-01-2011), sao_phu08 (05-06-2010), Thần Chết (12-06-2020)
Đã khóa chủ đề