Lương Sơn Bạc  
Trang chủ Lương Sơn Bạc  Lương Sơn Diễn Đàn  Nơi Lưu Trữ: Truyện Ngắn, Truyện Dài, Bài Viết, Nhân Vật, Sách Lịch Sử, Sách Dạy Võ Thuật...   Xem hình thành viên và hình các buổi giao lưu LSB   Nơi Lưu Trữ: Cổ Thi VN, Cổ Thi TQ, Thơ Mới & Các Tuyển Tập Thơ
Quay Lại   Lương Sơn Bạc > Kim Ngư Thành > Vọng Nguyệt Nhai > Nhật Ký & Lưu Bút
Thành viên
Mật khẩu
Những câu hỏi thường gặp Danh sách các thành viên LSB  Lương Sơn Thương Quán
Nhật Ký & Lưu Bút Là nơi gửi những dòng lưu bút và nhật ký của các huynh đệ tỷ muội Lương Sơn.

Trả lời

Tiện ích Chế độ hiển thị
Cũ 19-11-2004   #28
Ảnh thế thân của Tư Không
Tư Không
-=[ Lương Sơn Hảo Hán ]=-
Gia nhập: 27-09-2004
Điểm: 250
L$B: 9.482
Tư Không đang offline

Ôi cô em gái của tôi nó đang lảm nhảm cái gì thế ...

Đúng là ông anh này đang hơi bị hâm hấp cho nên mới ra nông nỗi này, chắc một thời gian nữa thôi bản chất con người anh zai thế nào sẽ trở về như vốn dĩ nó từng có.... Hôm qua có nói chuyện với một người , nói đến hai từ Hạnh Phúc , cuối cùng chỉ hiểu được là nó quá mong manh , nó đến rồi đi lúc nào ta không hay biết. Yêu ! từ yêu cũng hay đúng không em gái , yêu và được yêu nó khác nhau nhiều lắm. Anh zai học được nó qua những gì anh thấy , qua những gì anh cảm nhận được.
Đừng nghĩ đến từ Ghét nghe chưa , vì không dưng người ta sử sự với mình như thế , không dưng người ta lại xa lánh minh và đối xử với mình như thế , chắc chắn là phải có nguyên nhân . Anh không muốn em gái ghét bất cứ một ai cả , không muốn em gái có từ đó trong đầu. Em nghe câu này chưa : Thà để người phụ mình còn hơn là mình phụ người . Sống hết mình vì những gì mình muốn vươn tới , sống hết mình với những gì mình yêu thương. Anh cũng chẳng hơn em gái gì đâu ( có lẽ chỉ là tuổi tác ) , lúc nào cũng lắng nghe mọi người nói , đọc những gì họ nghĩ... Em gái biết không? Dạo này anh zai hay nghe và hỏi han những người lớn tuổi hơn mình , dù sao họ cũng đi trước mình , dù sao suy nghĩ của họ cũng chín chắn hơn mình . Kinh chưa , thấy anh zai người lớn chưa .
Thôi nhé , đừng có nghĩ ngợi gì nhiều , học cho tốt vào , lúc nào đó anh zai sẽ có thưởng

Tư không. ( viết cho cô em gái cưng )

Chữ ký của Tư Không
There are times
I swear I know you're here
When I forget about my fears
Feeling you my dear
Watchin over me
And my hope seeks
What the future will bring
When you wrap me in your wings

Trả lời kèm theo trích dẫn
Cũ 19-11-2004   #29
Ảnh thế thân của LsB-a LiTtLe GeCkO
LsB-a LiTtLe GeCkO
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Gia nhập: 24-09-2002
Điểm: 537
L$B: 69.833
LsB-a LiTtLe GeCkO đang offline

Thật chẳng hiểu sao nó lại có thể câng câng cái mặt nhìn lão LSKT khi lão yêu cầu nó đứng dậy và nói cho cả lớp biết nó đang làm gì . Tỉnh bơ , nó vứt toẹt quyển vở từ dưới ngăn bàn lên và bảo : Vở rơi nên em cúi xuống nhặt ! Mà rõ ràng nó đang nhắn tin cho Nhơn và Gầy Nhom , và cũng rõ ràng là cả hội trường , cả lão điên đó cũng nghe thấy tiếng di động nhưng ... thấy nó cương quyết vậy lão đành hạ giọng và bảo nó ngồi xuống . Đánh phịch cái mông xuống ghế không quên lẩm bẩm chửi thầm - không biết từ bao giờ nó " láo " đến thế . À mà phải nói là " không biết nó mắc cái tật cũ ấy từ bao giờ " chứ nhỉ ?
...
Ngày ...
Tím đến !
Hai con lôi toàn bộ đống quần áo của nó ra rồi lại xếp lại . Ngó thấy tóc của bé Tím bi giờ dài mà đẹp wá , nó lại tặc lưỡi . " Ngày xưa " nó cũng thế . Rồi lại cắt , có người đã mắng nó một trận rồi sau đó lại phải khen lấy khen để vì sợ nó buồn . Và rồi hôm nay , nó lại đi cắt tóc , mà tóc của nó cũng mới cắt được có hơn 2 tháng , vẫn chưa dài lắm . Phải chờ từ 1h hơn đến 5h chiều thì mái tóc của nó cuối cùng cũng ... hoàn thành xong . Chẳng kịp ngắm vuốt , nó phóng vội qua trường .
Trưa , lôi Tím đi chọn giầy mà sao khó thế . Biết là bị hớ nhưng nó vẫn tặc lưỡi , cuối cùng cũng xong . Vừa mới mua được 15' , Never nhắn tin rủ nó đi mua giầy , nó cười khẩy . Đúng là không phải mua cho mình có khác , sao mà nó chọn nhanh thế . Mua cho em xong , nó lại thấy ... tiếc vì đôi của Never rõ ràng là ... đẹp hơn đôi của nó . Nhưng mà kệ , nó vừa nhìn lại rồi , đôi của nó công nhận là cũng đẹp và trông nghịch đó chứ .
Mà thôi , muộn rồi , đi ngủ . Post cho cả nhà coi cái ảnh của Ngày hôm qua Ngày hôm nay - chỉ hai ngày thôi nhưng ... sao bi giờ mình thấy trông " giống con dzai wá vậy nè "
Hôm qua và Hôm nay

Chữ ký của LsB-a LiTtLe GeCkO
Vô ảnh thường giao tâm tựa thuỷ
Hữu ngôn tự giác khí như sương

Tài sản của LsB-a LiTtLe GeCkO
Cũ 20-11-2004   #30
Ảnh thế thân của Quận Chúa Quỳnh Anh
Quận Chúa Quỳnh Anh
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Quỳnh Thỉ Thốc
Gia nhập: 09-05-2004
Điểm: -1996
L$B: 52.217
Quận Chúa Quỳnh Anh đang offline

Đọc bài viết của anh Tư Không tự nhiên có cảm giác buồn lạ lùng , nhưng đọc qua cái bài của em RD thì lại bật cười . Ôi ! đứa em dễ thương của chị à ! Em đúng thật là còn rất ngây thơ . Trong chuyện tình của anh Tư Không , em biết được và hiểu được bao nhiêu phần trăm ? Em nói em ghét cái người làm cho anh của em đau khổ , em đã quá thiên vị khi xét đoán người ta rồi em ạ ! Nhưng cũng cảm động một điều là em đã vì ông anh của mình nên mới có thái độ đó , bé có hiểu hay không một điều quan trọng nhất là em không phải là người trong cuộc . Nếu trong mắt em , anh TK là tuyệt vời thì chị cũng tin rằng người nào đó khi đến với anh của em cũng vì nhận ra và biết được cái tuyệt vời này .Nhưng rồi sao hả em ? Một cuộc tình nếu ẩn chứa hai chữ " đùa cợt " thì nó đã không có tồn tại lâu đến như thế , một cuộc tình gian dối , nó sẽ lộ bộ mặt thật của nó rất là nhanh và chính trái tim của kẻ đang yêu sẽ nhận ra sớm nhất . Khi hờn trách về nhau , khi buồn về nhau , khi thất vọng về nhau thì đã vội vàng sớm kết luận :" Anh or Em đang đùa cợt với tình yêu của tôi đó , có đúng hông ? . Nếu là một sự kết án vội vàng hông biết anh TK có nghĩ tới cảm giác người yêu của anh hông ? Đó là anh không tôn trọng tới tình yêu của chính anh mà còn là không tôn trọng tới cô ấy . Ôi ! Trong một cuộc tình nỗi đau nào cũng sẽ dành tặng riêng cho đứa con gái hết , bởi trái tim của một người con trai dù có uỷ mị tới đâu ( như lời anh nói ) cũng không có dễ vỡ như là trái tim khi yêu của một đứa con gái đâu anh à . Anh TK nè , đừng có buồn nữa nhe ! Hãy hỏi rỏ cô ấy đi , trước khi anh có bất cứ một quyết định gì , nếu hông mai này anh có hối tiếc cũng muộn màng . Gởi tới em RD dễ thương của chị , chị thường hay đọc bài viết của em chị có một ý nghĩ thì ra em đã có một trái tim rất là nồng nàn khi nói về tình yêu, chị tin rằng người con trai nào được em yêu mới gọi là cực kỳ may mắn đấy , bởi vì em có trái tim khi yêu thương thật tuyệt vời , mong rằng mãi mãi em còn giữ hoài được những suy nghĩ thi vị về tình yêu như thế nha !
Cái này ngoài lề chút , nhìn tấm hình của LiTtLe GeGKO ( hôm nay ) thật là xinh quá , chả có giống con trai tí nào . ) .

Chữ ký của Quận Chúa Quỳnh Anh
Ta cúi xuống mênh mông là biển động
Nhặt vỏ sò xem trăng mọc trên tay (S.T.)

Tài sản của Quận Chúa Quỳnh Anh
Cũ 20-11-2004   #31
Tư Không
Tư Không đang offline

Cũng gần đúng như những gì bé nói đó . Nhưng dù sao một người một kiểu nghĩ , mỗi người một kiểu yêu. Thôi không có gì cả , bỏ qua đi
Cười là một liều thuốc bổ rất tốt để làm cho chúng ta thấy thoái mái , thanh thản , vv.v.... Lắm lúc cười như một người điên..
Thời gian gần đây ta mới nhận thấy có rất nhiều người bạn xung quanh ta. Cảm nhận được những gì bạn bè dành cho nhau , cũng có thể đó chỉ là những cái tầm thường , cũng có thể đó là những điều dại dột mà bọn ta đang làm. Nhưng biết là đã và đang làm cái gì là tốt rồi.
Con nhà tỷ phú ư? trời... làm gì có , được như thế thì hạnh phúc quá... Tiền Tiền Tiền....

Tư không.

Chữ ký của Tư Không
There are times
Feeling you my dear
Watchin over me
And my hope seeks

Cũ 21-11-2004   #32
Quận Chúa Quỳnh Anh
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Quỳnh Thỉ Thốc

ha ha ha Anh Tư Không nè , nghe anh kêu lên mấy tiếng " tiền , tiền , tiền " mà em cũng muốn gào theo quá . Mấy bữa trước em có chat với một anh bạn , anh ấy có một ý nghĩ thật là ... em tự đặt là kỳ quái . Anh bạn đó nói rằng , bây giờ mục tiêu của anh ấy là kiếm một cô người yêu có tiền , bởi anh ấy nghèo anh ấy muốn có vợ giàu , em đã nói anh có điều kiện gì để đòi hỏi cho mình cái điều này ? Rồi em đã phải tranh luận với anh ấy cả buổi về một tình yêu mà đừng có xen vào " money " . Nói thật nha , em đã cố giữ một quan điểm về một tình yêu thật trong sáng , tại sao lại chọn bạn tình theo túi tiền vậy kìa , thật là hoang đường , hay tại đời bây giờ họ đã thật tế quá rồi anh nhỉ ? Mỗi một người là mỗi một quan điểm nhưng khi em biết cái quan điểm là của một trái tim con trai thì em lại cảm thấy thất vọng lắm anh à ! HY vọng là những ai tìm đến với tình yêu đừng để tiền là công cụ sai khiến mình , điều khiển mình trong quan hệ tình cảm . Em vẫn sẽ cố gắng để giữ hoài cho mình một sự lạc quan , bởi em vẫn luôn tin trên đời này không phải con trai nào cũng có ý nghĩ như anh bạn kia . Rồi em lại có ý nghĩ ngược lại là biết đâu tại bây giờ anh ta chỉ là đang thất chí nên mới nói thế thôi , chứ một khi đã yêu ai thật sự rồi thì làm gì còn phân biệt giàu hay nghèo nữa kia chứ !
Anh nói cười là một liều thuốc bổ hả ? Làm gì có một , em nghe người ta nói vậy nè :" Cười là mười thang thuốc bổ " mười lận á ! Anh nói cũng đúng , có đôi khi lòng buồn muốn chết mà khi phải dấu ai đó , cũng phải nhe răng cười , em đã từng trải qua điều này rồi , nhưng hông hiểu sao con bạn của em nó nói :" Tao nghĩ mày đừng cười tốt hơn , nụ cười của mày nó buồn thê thảm lắm" , cũng ngộ thiệt chả biết sao nó có ý nghĩ như vậy khi nhìn thấy nụ cười của em . Cũng có đôi khi tự mình ngắm trong gương rồi tự mình nhe răng cười và thử cười đủ kiểu để coi nụ cười nào của mình là đẹp nhất , đó cũng là niềm vui nho nhỏ chỉ riêng với mình thôi ( còn đối vói người khác nếu họ bắt gặp hình ảnh đó , sẽ nghĩ mình điên khi cứ ngó trong gương và nhe răng hoài như con khỉ ) . Cười , cười .... dù túi không có đồng xu . Cười , cười ... dù mới chia tay với người yêu . Cười , cười ... dù là đang lo lắng cho một tương lai còn mờ mịt ở phía trước . Anh Tư Không nè , nếu mà mình còn biết cười được vào những lúc như vậy thì tuyệt vời quá phải hông anh ? Thế thì còn sợ gì những chông gai gập ghềnh ở đường đời nữa chứ , sợ gì ba cái giọt lệ dư thừa cứ hay mãi tuôn , cần chi sợ những dối gian lòng người đem lại . Cười đi anh , em cũng đang cười nè . Cười xong rồi em lại muốn trở về tiêu điểm đầu tiên nữa rồi , là thì mà tiền , tiền , tiền ... mắc cười quá nè anh ui .

Cũ 21-11-2004   #33
Tư Không
Tư Không đang offline

Trong Tình Yêu có hai chữ Tính Toán thì thật đáng buồn. Không chỉ riêng em bắt gặp tình yêu kiểu đấy , mà anh cũng gặp nhiều rồi. Chúng ta ở ngoài cuộc chỉ biết nói thế thôi chứ : Không ở trong chăn thì sao biết chăn có rận . Có thể họ tính toán theo chiều hướng có lợi cho họ , có thể bên kia họ lại muốn người bên này tính toán theo kiểu đó , có khi họ muốn như thế , họ muốn yêu theo kiểu như thế.
Em nè ! cho anh cám ơn em nhé , cám ơn một lần nữa vì bài viết bên trên của em. Thật sự là trước khi anh đọc bài viết đó thấy cũng có nhiều cái chưa thông , nhưng đọc xong anh nghĩ lại và đi đến quyết định nói thật lòng mình , nói hết những gì mình nói , và bây giờ em biết anh thế nào không? Anh cảm thấy thoái mái lắm , anh không còn bận lòng nhiều . Không hiểu anh nói câu này có phải tự lừa dối mình hay không. Nhưng viết đến đây tự nhiên anh lại nhớ người ấy , lại nhớ những gì họ nói với anh , và giờ đây anh biết anh không thành công trong lần này nữa rồi. Có thể do anh kém cỏi , nhưng anh vẫn thấy tự hào, bởi vì anh đã yêu hết mình , yêu thật lòng , và cái quan trọng nhất là anh đã nói cho người ấy hết những gì anh muốn nói ( ngày hôm qua ). Lúc chia tay ai cũng buồn đúng không , anh cũng thế , vì anh là con trai thì không nên khóc , nhưng ngày hôm qua tí nữa thì anh khóc. Cái gì mình yêu thương mà phải bỏ lỡ thì thật đáng tiếc , thật lòng anh không muốn nói hai từ đó , thật lòng người ấy vẫn có tình cảm với anh nhưng khổ một nỗi là có một cái gì đó ngăn cản không cho bọn anh đến với nhau.
Không hiểu sao anh lại nói chuyện này với em? Với một cô gái mà không thật sự quen biết , anh và em chúng ta chỉ quen nhau qua cái Diễn Đàn này , và rồi anh có một cảm giác tin tưởng , có cảm giác như em thân quen lắm. Uh nhẩy , sao lạ thế nhẩy.
Hiện giờ anh cũng đang cười đây này , anh vô tư nữa , anh lại trở về với con người của anh như thời gian trước : Lúc nào cũng nhăn nhở , lúc nào cũng cười cũng vô tư trước mọi thứ. Cười để cho mọi người thấy mình vẫn vui vẻ đúng không? Cười để cho mọi người thấy mình không bận tâm về bất cứ việc gì cả , cười để sống và hòa nhập cùng với mọi người , và cười để đem lại niềm vui cho mình ( và cũng dấu đi nỗi buồn của mình ).. Một lần nữa anh cám ơn em <~~ Lúc nào anh cũng sẽ cười như thế này.

Tư Không.

Chữ ký của Tư Không
There are times
Feeling you my dear
Watchin over me
And my hope seeks

Cũ 21-11-2004   #34
Quận Chúa Quỳnh Anh
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Quỳnh Thỉ Thốc

Hay lắm anh à ! Hông còn gì để nặng lòng rồi phải hông ? Nếu như anh đã nói ra hết rồi , thoải mái lắm rồi à ! Tốt , cho dù bây giờ anh đang tự nhận mình " thua " nhưng anh đã yêu hết mình rồi , đã trao trọn vẹn rồi thì thôi hông còn gì để ân hận nữa ít ra trong tình yêu anh đã biết trao ra rồi dù nhận về hông có bao nhiêu ( hic hơi cải lương tí ) , anh có thế nhớ tới người ấy , nhớ hôm nay , nhớ ngày sau nhớ cho tới khi nào anh còn muốn nhớ tới . Dĩ vãng hông cần phải trốn tránh dù nó buồn đi nữa , anh biết cô ấy vẫn còn cảm tình với anh nhưng anh đã quyết định , vậy thì chứng tỏ tình yêu của anh đã hông còn nguyên vẹn rồi thì hông nên kéo dài tiếp , mất công anh lại lẫn lộn với tình yêu và với lòng thương hại thì thật là tai hại bạo nữa đó . Anh có biết hay hông ? Sáng nay em gặp lại một người bạn từng quen từ VF ở YM ,anh bạn đó nghe tiếng em ho hoài ở trong voice chat .Anh nói :" Em nhớ uống thuốc đó , tối phải nhớ lo ngủ sớm , nhớ mặc ấm kẻo lạnh " ,anh còn đùa thêm :" Và nhớ tới anh nữa " , tự nhiên nghe một tràng từ một người có ý quan tâm tới mình cũng vui anh nhỉ ? Nhưng rồi lại buồn anh à ! Tại sao câu đó hông là từ người yêu của mình thì hạnh phúc gấp mấy lần luôn anh há ! Sau này tự nhiên em có suy nghĩ giản dị chút rồi anh à ! Trong tình yêu thôi bớt đòi hỏi từ anh ấy đi , bởi vì anh ấy với thân xác đàn ông nhưng trái tim thì như một đứa bé . Em cũng đã buồn thì cũng buồn rồi , giận thì cũng đã giận rồi , mà cũng vậy thôi à ! Đành chịu vậy thôi , đôi lúc tức quá em chỉ ước gì đè anh ta ra được để cho em đánh cho đã tay của em đi . Mà anh nè , tự nhiên cũng nỉ non với anh chi lắm thế hì hì .
Em cũng sẽ giống anh , cười cho nhiều vào , cười cho đủ kiểu ... cười cho nỗi vui sẽ tới vào ngày mai , và cười để tiển đưa nỗi buồn ngày hôm nay . Cám ơn anh , đã chịu chia sẽ những nụ cười với em , chừng nào có muốn khóc thì cũng cứ khóc nha , đừng có cố nuốt vào bụng hại lắm á ! Nước mắt cũng làm cho mắt sáng sạch thêm hơn đó , nên cứ để cho nó chảy coi như lâu lâu mình rửa con mắt vậy thôi .

Cũ 24-11-2004   #35
Tư Không
Tư Không đang offline

Trời ! hôm nay online không biết Lẩm Bẩm cái gì , mấy hôm nay trong đầu chẳng nghĩ được cái gì nhiều để mang ra đây bịa cho anh em coi .
Thôi hết chuyện của mình thì lại lỗi chuyện của người khác ra mà lẩm bẩm vậy ( chẳng hiểu như thế có quá là vô duyên không? ). Nhưng mà thôi , mặc kệ thiên hạ đi.
Thằng em này , hôm trước có nói chuyện với chú mày , chẳng hiểu đó có phải là nỗi lòng của chú mày hay không ( Đừng có buồn khi anh nghi ngờ như thế ) , nhưng bề ngoài của chú mày không nói lên những điều mà chú mày nói với anh. Thôi thì cứ cho là anh nhìn mặt mà bắt hình dong, nhưng thật sự cái vẻ bề ngoài của chú mày không nói lên những điều đó. Buồn ! đúng là thiếu thốn một cái gì đó dù chút ít thôi cũng đủ để làm cho con người chúng ta hụt hẫng , trong khi đó cái chuyện đến với chú mày lại quá to lớn.
Hôm trước nghe chú mày nói như thế anh cũng thấy chú mày giống anh ở một vài điểm gì đó , nhưng anh cũng không đến nỗi thậm tệ như thế. Dù sao chúng ta không thể nào tồn tại một mình trong cõi đời này được , chắc chắn là như vậy. Cho nên cái việc mở rộng quan hệ trong khi giao tiếp cũng là một việc nên làm. Như lúc trước anh với chú mày không quen không biết nhau , nhưng giờ thì khác quen với nhau , nói chuyện với nhau , vv.....v.. Đấy cũng là mở rộng quan hệ. Để rồi cũng có lúc chúng ta cần cái quan hệ đó giúp đỡ. Không phải nhìn đâu xa , mà anh lấy cái ví dụ chính là con người của anh đây này , tự phụ , luôn luôn đổ vào cái bản tính của con người mình để thanh minh cho vấn đề gì đó. Nhưng bây giờ khác , sau một thời gian suy nghĩ , sau khi bị biết bao nhiêu lời trách móc và giáo huấn của không ít người , giờ anh đã thay đổi ( mặc dù chỉ chút ít ).
Hai từ Bạn Bè có một khái niệm gì đó rất chi là cao siêu mà anh không thể nào hiểu được nó. Anh nhớ một khổ thơ ( không biết tác giả là ai nữa ) nhưng anh type ra cho chú mày coi.
Sống trên đời mà không có bạn
Giống như trời hạn không mưa
Đời không có bạn đời thừa
Đời không có bạn đời chưa vừa lòng
Chẳng hiểu anh nhớ có đúng không , nhưng có lẽ cũng gần gần như thế. Đấy! chú mày thấy chưa , cho dù sống thế nào đi chăng nữa, cho dù cuộc sống của chú mày có khá giả đi chăng nữa thì chú mày vẫn cảm thấy cô đơn. Hãy mở rộng lòng ( mề ) mình ra để mà đón nhận những thứ mà mình đáng được nhận. Có thể thời gian trước chú mày gặp phải nhiều chuyện buồn , chuyện không hay xung quanh hai từ Bạn Bè , nhưng đời này có người tốt người xấu không phải tất cả đều như thế. Nhìn anh đây nè người tốt đấy .
Trong niềm vui có ẩn chứa nỗi buồn , và ngược lại. Chính vì thế anh hy vọng từ giờ chú mày đừng có ý nghĩ như thế , và hy vọng từ giờ anh không phải nghe những lời nói như thế từ chú mày.. Okay. Đừng có làm cho anh thật vọng đấy .

Tư không.

Chữ ký của Tư Không
There are times
Feeling you my dear
Watchin over me
And my hope seeks

Cũ 24-11-2004   #36
Ảnh thế thân của LsB-a LiTtLe GeCkO
LsB-a LiTtLe GeCkO
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Gia nhập: 24-09-2002
Điểm: 537
L$B: 69.833
LsB-a LiTtLe GeCkO đang offline

Lão điên chết tiệt , " dám " không cho mình thi ! - Con bé lấy làm ấm ức lắm . Đường hoàng Manager CLB Bóng rổ của trường vậy mà bị tuyên bố là mất tư cách thi môn TD thì còn gọi gì là mặt với mũi đây . Nhìn sang các khoa khác có đứa nào bị rơi vào tình trạng như nó không hay mấy đứa trong đội đều được miễn tập . Cố giả cười nhưng trong lòng vẫn còn chút ít tức tối , con bé chạy sang lớp bên giả vờ nhõng nhẽo với Mr Yên rằng thì là mà thầy ới thầy ơi em không được thi TD .Làm mặt tỉnh bơ , Mr bảo " không cho thi thì thôi , lo gì ! " - nói cứ nhẹ như lông hồng nhưng dẫu sao cũng làm cho con bé cũng thấy an tâm phần nào mặc cho tụi xung quanh tròn xoe mắt khi thấy nó cứ thao thao bất tuyệt với thầy . Hí hửng , nó quên mất rằng đang có 2 lớp ( là lớp nó và lớp của Mr Yên đang thi ) , nó nhẩy cẫng lên làm điệu Yo! rùi hú lấy được rồi bỗng dưng bị gọi giật lại " Này! Này ! Thế em đã xin phép về chưa thế ? " - Mr Yên đấy ạ . Nó nhe răng cười khì rùi lủi mất .
Lại một ngày nữa trôi qua , nhớ lại chuyện hôm trước khi nói với anh Nguyên , thật chẳng cái trường nào giống như cái trường khỉ gió này , bon chen từ bên Đoàn cho đến bên HSV . Anh Nguyên cũng phải gật đầu . Còn nó , nếu như không có BBC thì có lẽ nó đã muốn rời trường này ngay từ cái ngày nó biết rằng mình sẽ bị trùi dập ở trường này , nghĩ mà buồn . Bạn là ai ? Bạn tài giỏi đến đâu ? Bạn nhiệt tình cỡ nào thì cũng đừng hòng mà gia nhập vào cái gọi là tổ chức Đoàn , Hội ấy nếu như bạn không có ... 1 ai đó giúp đỡ . Ừ , mà nếu muốn nó vẫn có thể cơ mà nhưng ... với nó , lo cho BBC được tốt , được sự ưu ái của các thầy và mục đích cuối cùng là để cho trường nó cũng như các trường khác cũng biết đến cái tên BBC là niềm hạnh phúc của cả đội rồi , chẳng muốn bon chen làm chi cho mệt .
Thứ 6 này lớp tổ chức đi Tây Thiên , đứa nào cũng bảo nó đi đi , nó biết ... đi để mà lo cho lớp , mua đồ cho mọi người . Tặc lưỡi .
Sáng nay nói với mama rằng mình sẽ không tham gia vào các hoạt động của lớp , mẹ có vẻ không vui . Mẹ bảo nên đi . Cũng chẳng biết nữa . Nửa muốn đi , nửa lại muốn ở nhà . Bỗng dưng thấy thương mẹ ghê . Giá như bây giờ nó chỉ cần có thời gian thôi , nó sẽ đi làm , ít ra thì nó cũng không muốn ngồi yên một chỗ , và nó cũng muốn tự mình kiếm tiền , dù chỉ là nhỏ nhưng nó sẽ cảm thấy vui . Nhưng sự thật là ... nó lại chẳng có thời gian . Con người là vậy , tham lam ... và nó cũng tham lam nhiều lắm . He he he
------------------------

P/S : Thấy Tư Không với QCQA " nói chiện " dzui wé , cho " ké " mứi

Chữ ký của LsB-a LiTtLe GeCkO
Vô ảnh thường giao tâm tựa thuỷ
Hữu ngôn tự giác khí như sương

Tài sản của LsB-a LiTtLe GeCkO
Trả lời