Lương Sơn Bạc  
Trang chủ Lương Sơn Bạc  Lương Sơn Diễn Đàn  Nơi Lưu Trữ: Truyện Ngắn, Truyện Dài, Bài Viết, Nhân Vật, Sách Lịch Sử, Sách Dạy Võ Thuật...   Xem hình thành viên và hình các buổi giao lưu LSB   Nơi Lưu Trữ: Cổ Thi VN, Cổ Thi TQ, Thơ Mới & Các Tuyển Tập Thơ
Quay Lại   Lương Sơn Bạc > Kim Ngư Thành > Vọng Nguyệt Nhai > Thư Tình
Thành viên
Mật khẩu
Những câu hỏi thường gặp Danh sách các thành viên LSB  Lương Sơn Thương Quán
Thư Tình Là nơi chỉ gửi bài do chính mình sáng tác. Không gởi bài sưu tầm.

Trả lời

Tiện ích Chế độ hiển thị
Cũ 05-07-2005   #1
Ảnh thế thân của FürDich
FürDich
-=[ Lâu La ]=-
Gia nhập: 01-07-2005
Điểm: 6
L$B: 7.829
FürDich đang offline

Wink Người iu ơi, em có thư này !!!

Người iu ơi, anh biết thế nào em cũng đọc bài này và thế nào em cũng biết anh là ai.
Anh không có quen viết thư mà nhiều người đọc thế này đâu người iu ơi! Anh sẽ viết những gì anh nghĩ và những gì anh mong ước. Anh viết bởi vì anh cảm thấy anh đang sống với những tình cảm thật của mình.
Anh cảm thấy hạnh phúc vì đã gặp được em, người iu ạ. Từ khi ra đi, anh đã thay đổi nhiều. Anh cảm thấy mình đôi khi mình thật lạnh lùng và vô cảm. Anh đã thôi ước mơ và sống thực tế hơn. Từng ngày trôi qua đều đều và anh sống chỉ biết hôm nay, vì ngày mai thật xa vời. Anh vẫn luôn đi trên con đường mà anh đã chọn. Anh vẫn cố gắng để đi đến đích cuối cùng bởi anh ra đi mang theo bao kỳ vọng và ước mơ không chỉ riêng anh mà cả biết bao người nữa. Nhưng ước mơ vẫn luôn là ước mơ. Anh thay đổi cách sống để mọi thứ nhẹ nhàng hơn. Anh làm những gì mình thích, những gì anh cảm thấy đúng mà chẳng cần suy nghĩ gì nhiều. Anh đã nói anh yêu chỉ vì yêu. Em bảo Nói thế thôi chứ không dễ đâu! Anh biết chứ. Nhưng không phải vì không dễ mà không yêu chứ ??? Anh cũng muốn được yêu lắm chứ! Nên anh sẽ yêu, yêu bằng cả trái tim mình. Anh tin vào tình yêu của mình. Anh chẳng nghĩ đến sự xa cách nữa. Anh tự hỏi mình, phải chăng tình yêu của anh đã đủ lớn ??? Anh cảm thấy lòng mình thật nhẹ mỗi khi nghĩ về em. Chỉ cần nhận được tin của em, nhìn thấy em là anh lại cảm thấy hạnh phúc. Có phải là ích kỷ không, khi anh yêu mà chẳng cần biết em nghĩ gì ??? Người iu ơi, em hãy cứ làm những gì em muốn. Hãy cứ bước đi trên con đường mà em chọn. Lúc này đây anh chẳng đòi hỏi một lời yêu hay một lời hẹn ước. Vì em sẽ hiểu hơn ai hết những điều đó chỉ là ảo ảnh.

Không cần biết em là ai
Không cần biết em từ đâu
Không cần biết em ngày sau
Ta yêu em bằng mây ngàn biển rộng
Ta yêu em qua đông tàn ngày tận
Yêu em như yêu vùng trời mênh mông

Không cần biết đêm dài sâu
Không cần biết bao gầy hao
Ta ngồi đếm tên thời gian
Nghe thương yêu dâng cao như ngọn đồi
Như xa xôi nay quay về gần gũi
Yêu em khi chỉ biết đó là em

Để rồi từ đó ta yêu em không ngại ngần
Để rồi từ đó trong bước chân nghe gần hơn
Một ngày lại đến trái tim ta dại cuồng
Rồi từng chiều lên mang nỗi buồn vô biên

Cho dù biết em rồi đi
Cho dù không biết chờ chi
Nhưng lòng vẫn nghe cuồng si
Nghe trong ta quên đi lòng sầu hận
Ta yêu em chưa bao giờ một lần
Yêu em chỉ vì biết đó là em

Chữ ký của FürDich
Cho dù biết em rồi đi
Cho dù biết không chờ chi
Ta yêu em quên đi lòng sầu hận
Yêu em vì chỉ biết đó là em

Trả lời kèm theo trích dẫn
Cũ 05-07-2005   #2
Ảnh thế thân của LsB-a LiTtLe GeCkO
LsB-a LiTtLe GeCkO
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Gia nhập: 24-09-2002
Điểm: 537
L$B: 69.891
LsB-a LiTtLe GeCkO đang offline

Question

Ngày...
Gọi một ai đó là ANH khó lắm,có lẽ vì không quen.Với người iu cũng vậy.Nhưng em vẫn nói,rồi cũng quen cả thôi...khi thời gian trôi đi.
Online ,
thấy là lạ khi nghe ai đó gọi mình là EM và xưng TÔI - ừ thì cười thui.Nghe có vẻ gì đó người lớn quá. Chẳng biết nữa,ai đi xa rồi cũng thay đổi,chững chạc hơn,chín chắn hơn.Em vui vì điều ấy. Trong cuộc sống có nhiều điều mà ta chẳng biết được ngày mai nó sẽ ra sao,cứ kệ thôi ,mặc cho số phận quyết định. Tất cả diễn ra quá nhanh nên đôi khi em cảm thấy sợ.Người vẫn cứ trách em quá vô tâm,vô tư,chẳng bao giờ để ý đến mọi chuyện xung quanh mình.Liệu có phải vậy chăng?
Em bảo rằng sẽ mail cho anh nhưng thực sự mấy hôm nay,mỗi khi mở máy lên là em chẳng thể viết nổi những suy nghĩ của mình.Anh biết không,mấy hôm trước em gặp 1 người bạn - nói là bạn nhưng anh ta hơn em 3 tuổi,cũng đã đi làm,cũng đã có thời gian theo đuổi nhưng cũng chỉ một thời gian.Chẳng mấy khi em bận tâm đến những người đến rồi đi với cuộc sống của mình,hệt như một vòng tròn luẩn quẩn,ai cũng thế,chỉ khác nhau ở những cái tên,những cách sống,và cách nhìn nhận về mọi vật.Em chợt giật mình khi nghe những điều mà người ấy nói về em,về những người ở bên em...và cả những người đã ra đi.Không phải em không biết điều ấy,nhưng sự thật chẳng bao giờ em quan tâm hết.Vậy mà...
Người iêu,anh biết người ấy nói gì không : Rằng thời gian qua em đã bỏ qua rất nhiều người mà có lẽ trong cuộc đời này em sẽ không gặp lại lần thứ hai. Người ta cũng nói cho em biết lí do tại sao người ta ra đi,lí do tại sao người ta không tiếp tục theo đuổi con đường mà mình đã chọn,thật đơn giản nhưng cũng bất ngờ : Do em ! Em luôn mỉm cười,em luôn đối xử tốt với mọi người xung quanh,em luôn nhiệt tình,... Nhưng... sự đối xử ấy là như nhau với tất cả mọi người nên đôi khi bất cứ ai khi muốn gần với em đều gặp phải sự cản trở của bức tường ngăn cách ấy.Họ sợ khi họ nói ra họ sẽ nhận được câu trả lời là một lời từ chối.Họ không nhận thấy sự khác biệt nào trong cách xử sự của em với họ cũng như với những người khác.AI CŨNG LÀ BẠN ! Liệu họ có hèn kém quá chăng khi không dám bước tiếp,họ sợ thất bại... có lẽ đó là suy nghĩ chung của tất cả chàng trai.
Và người ta còn nói rất,rất nhiều nữa... Thật chẳng hiểu sao khi em nhìn nhận sự việc 1 cách rõ ràng nhưng em lại chẳng muốn thay đổi. Liệu em có cố chấp quá chăng? Em đang mong chờ gì? Một chàng trai chấp nhận theo đuổi cuộc chơi đến cùng ,chấp nhận sự ương bướng của em,cách đối xử của em và tin rằng nó khác với những người xung quanh... và cuối cùng sau mọi cố gắng,người ấy vẫn ở bên em.Liệu có 1 chàng trai như em đã từng nghĩ hay không? Em chẳng dám nghĩ nữa...
Có lẽ đó là lí do để em là em - như bây giờ !
P/S : Nếu như cái tiêu đề của cưng không "bắt mắt" quá ,nếu như người gửi là một ai đó với một cái tên như muôn vàn cái tên khác trong diễn đàn này chứ không phải là tên bài hát bằng tiếng Đức đầu tiên mà em được nghe ,nếu như bài hát đó không phải là bài hát mà cưng nói rằng cưng thích ,... thì có lẽ ,em cũng sẽ chỉ lướt qua giống như bất kì một bài viết nào khác.
Và em thật sự vui. Em hạnh phúc...
Em sẽ không nói cám ơn cho dù thật lòng em muốn thế,chỉ vì có ai đó bảo không thích vì do rằng như thế là khách sao.Vậy thì em sẽ trả lời bằng một nụ hôn. Được chứ
À,còn điều này nữa,hum nay em được 1 người bạn tặng cho bài hát "You've got a friend" của McFly,cưng tìm và nghe thử đi nhé.Lời bài hát đó cũng hay và nhẹ nhàng lắm. Mà hình như 2 ngày rùi hai đứa không gặp thì phải,vậy cũng không thèm để 1 cái Off.Nhớ đấy

Chữ ký của LsB-a LiTtLe GeCkO
Vô ảnh thường giao tâm tựa thuỷ
Hữu ngôn tự giác khí như sương

Tài sản của LsB-a LiTtLe GeCkO
Cũ 06-07-2005   #3
Ảnh thế thân của FürDich
FürDich
-=[ Lâu La ]=-
FürDich đang offline

Ngày... hạnh phúc,
trời hôm nay mưa suốt, đến tối mới ngớt. Anh không thích trời mưa, vì trời mưa làm quần áo hôi hám, đường xá ướt át. Nhất là khi không có người iu ở đây nữa, những hạt mưa đã mất đi cái lãng mạng của nó.
Sáng nay ngủ dậy muộn, lại còn gặp cái xa Bus không đóng được cửa nên đã muộn lại càng muộn hơn. Đến lớp viết bài lại không như mình đã ôn. Vẫn làm bài vui vẻ và nộp bài cùng tụi bạn kể cả khi thầy hỏi có muốn nộp bài muộn không. Nhưng đó là lỗi của mình mà. Rồi lại vô tư học tiếp, chẳng nghĩ gì nữa. Bài này làm không tốt thì bài sau làm tốt hơn thôi. Từ khi qua đây anh đã quen với việc không cáu giận và cũng không bực mình. Vì biết là dù sao cũng thế, tự hành hạ mình chỉ làm cho xấu đi, mất công người iu sau này phải chăm sóc .
Về nhà mà cứ cảm thấy có gì đó đang chờ đợi vậy. Đã nghĩ là không ngó vào máy tính mà ăn cơm rồi hoc bài. Vậy mà... lúc nào cũng thế, cứ phải ngó xem hôm nay em có post gì không. Đầu tiên thấy em online và status cua em khiến anh hồi hôp. Vừa nhắn tin cho em vừa mở forum. Thấy mod reply bài mình, lại tưởng bài mình bị cảnh cáo . Đọc bài em mà thấy vui quá, hạnh phúc tràn ngập. Em nói đúng, suy nghĩ của tất cả các chàng trai là không dám bước tiếp, sợ thất bại. Anh cũng từng nghĩ vậy. Nhưng rồi không hiểu điều gì đã thôi thúc anh bước tiếp. Anh đã chẳng còn nghĩ gì đến thất bại nữa. Bởi vì anh biết những gì em dành cho anh không như cho nhiều người khác. Nên anh quyết định mạo hiểm và chấp nhận thất bai. Chỉ đơn giản anh không muốn xa em nữa thôi. Chỉ một lần như thế đã là quá đủ rồi.
Em nói rằng mọi việc diễn ra quá nhanh làm em sợ. Đối với anh thì lại khác. Anh chẳng biết tình cảm này đã đến với anh từ lúc nào nữa. Anh cũng không ngờ nó đến lại nhẹ nhàng mà sâu lắng như vậy. Anh cảm thấy mọi thứ như sống lại trong anh, như là nó đã ở đây từ lâu lắm rồi vậy.
Còn thật nhiều điều mà anh muốn nói với em. Anh nên tạm dừng lại chứ nếu không anh sẽ chẳng thể ngăn nó lại mất !
Chỉ cần thấy em vui, chỉ cần thấy em hạnh phúc, vậy đã đủ rồi !!!

Chữ ký của FürDich
Cho dù biết em rồi đi

Cũ 19-07-2005   #4
Ảnh thế thân của LsB-a LiTtLe GeCkO
LsB-a LiTtLe GeCkO
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Gia nhập: 24-09-2002
Điểm: 537
L$B: 69.891
LsB-a LiTtLe GeCkO đang offline

Cool

Mày ơi ,
tao online,nhưng chẳng thấy cái nick của mày sáng.Rồi tao buồn.Chẳng biết hum wa mày coi ảnh của tao chưa mà sao không thấy "nhận xét" gì vậy? Cuối cùng tao cũng xin được mama cho đi Đà Nẵng với cả nhóm rùi,vui wá mày ạ.Lúc ấy thấy mama gật đầu mà tao chỉ muốn khóc thui,tự hứa với mình rằng năm tới tao sẽ phải thay đổi...rất nhiều đấy để thấy mình đã mang lại niềm vui cho gia đình mình.
Tao vừa add thêm mấy cái ảnh nữa tối wa tao chụp vào trong album rùi,có rảnh thì mày vô coi.Nhắc đến đó tự nhiên tao thấy ghét mày wá. Có lẽ lần sau tao sẽ không khoe ảnh với mày nữa. Mất công...
Buồn cười thật,tự nhiên đang từ anh - em mà tao với mày nhảy phắt qua xưng hô như bây giờ...cứ như 2 thằng con trai đang nói chuyện với nhau ý,mày nhỉ
Mày biết đấy,bây giờ chuyện học hành với tao là quan trọng nhất.Chẳng biết nữa nhưng tao không muốn bố mẹ tao buồn,tao không muốn họ thất vọng,tao đã hứa quá nhiều nhưng tao thấy mình chưa thực hiện được mấy để đôi lúc papa tao vẫn nhắc về chuyện học bổng. Kì tới tao sẽ khác. Tao hứa rồi,và lần này tao viết Cam kết hẳn hoi nhé ( lát nữa tao mới viết cơ ) rồi sẽ đưa cho mama tao coi. Có trẻ con quá không? Nhưng có làm vậy thì tao mới thực hiện được. Năm tới tao sẽ nằm trong top 5 của lớp - quyết tâm rồi. Top 10 thì...không khó nên tao chọn hẳn top 5 cho nó máu.Còn đứng đầu lớp chắc là hỏng có được vì mày bít lớp tao tụi nó chạy điểm ác như thế nào rồi,nhất là con lớp trưởng,nhà nó chức sắc ghê gúm mà.
Mày à,có lẽ mày sẽ giận tao ,thực ra thì tao cũng hiểu những gì mà hôm trước mày chat với tao nhưng... biết nói sao nhỉ. Với tao ,với tất cả những gì tao đã kể với mày thì thực sự lúc này tao không dám tin rằng tao có thể yêu một ai đó được và sẽ có 1 ai là yêu tao giống như những gì mà người ta nói. Không phải là tao không tin mày. Nhưng mày biết đấy,thời gian ,xa cách và còn rất rất nhiều chuyện khác nữa,nó sẽ làm cho tình cảm của tao và mày khác đi,suy nghĩ của mày về tao cũng sẽ khác. Và liệu chăng lúc đó có còn được như lúc này không? Chuyện tao có qua đó học tiếp hay không vẫn còn là chuyện mà mấy năm nữa tao mới có thể chắc chắn? Liệu mày chờ đợi tao được bao lâu cơ chứ? Mày không trả lời được. Tao biết điều đó. Đừng có gân cổ lên mà bảo là tao nói sai nhé. Dù rằng có nhiều lúc khi ngủ dậy tao cũng nhớ mày thật nhưng với tao,có lẽ đó là những tình cảm thoáng qua vì mày quá tốt với tao nên đôi khi tao ngộ nhận rằng đó là một tình cảm gì đó. Tao cũng chẳng biết nữa. Hôm trước mày cũng đã nói được những suy nghĩ của tao,tao vừa vui,vừa lo. Lo vì tao sợ người khác có thể đọc được suy nghĩ của mình. Vui vì cuối cùng mày cũng hiểu tao.
Với tao mày không hề vô cảm nhưng có lẽ mày hơi khép lòng và quá khắt khe với những người xung quanh. Cũng giống như tao thôi ,chơi thì nhiều,quen thì nhiều nhưng để là bạn thân thì tao đâu có mấy.Nhưng tao vẫn luôn cần có một ai đó để yêu thương,quan tâm và chăm sóc. Với mày cũng vậy,cuộc sống xa nhà và quyết tâm đôi khi có thể làm cho mày thấy mệt mỏi. Và những lúc đó nếu như mày có bạn gái bên cạnh thì có lẽ mọi chuyện sẽ đỡ hơn nhiều. Mày hiểu lời tao nói chứ. Chẳng qua lúc này mày chỉ quen tao,chỉ hay chat với tao,chỉ hay tán dóc,tâm sự với tao... nên có lẽ mày cũng không hiểu tình cảm của mày dành cho tao là gì. Sự thực là bên ngoài cuộc sống còn rất nhiều cô gái tốt hơn tao nhiều và họ có thể ở bên mày chứ không như tao - chỉ có thể liên lạc qua những tin nhắn hay những lần online.
Và rồi thời gian qua đi ,tao hi vọng mày có thể chắc chắn được những gì mày nghĩ về tao. Đến lúc đó hãy nói cho tao bít nhé.
Hix , dạo này tao với mày chat ít wá nhỉ?

Chữ ký của LsB-a LiTtLe GeCkO
Vô ảnh thường giao tâm tựa thuỷ
Hữu ngôn tự giác khí như sương

Tài sản của LsB-a LiTtLe GeCkO
Cũ 20-07-2005   #5
Ảnh thế thân của FürDich
FürDich
-=[ Lâu La ]=-
FürDich đang offline

Mày ơi tao đây,
tao ghét mày vì mày cứ gọi "mày tao" làm đôi khi tao chẳng thể nói được những câu lãng mạn một chút.
Tao ghét mày vì mày nghĩ tao chưa xem ảnh mày. Mày có biết đôi khi tao còn xem trước cả khi mày nói cho tao không. Bởi vì ngày nào tao chẳng mong được nhìn thấy mày.
Anh lại yêu em khi em nói em muốn chạy đến bên anh để khóc.
Anh thích cá tính của em, bướng bỉnh nhưng đáng yêu.
Anh thích được nghe những suy nghĩ của em. Để anh biết rằng anh đã có sự lựa chọn tuyệt vời.
Anh ghét em vì em chưa nói mà đã nghĩ rằng anh sẽ giận em vì điều đó. Hãy chia xẻ cho anh những cảm nhận của em! Để anh chứng tỏ tình cảm của mình, để thời gian và khoảng cách chỉ là những con số mà thôi.
Anh ghét em vì em cứ đặt ra nhiều câu hỏi mà bản thân em chẳng thể trả lời. Anh biết sẽ là khó khăn, là thử thách. Anh cũng không mơ mộng nhiều như em tưởng đâu. Anh biết chúng ta cần thời gian để khẳng định tất cả và một lần nữa anh nói "Anh sẽ chờ đợi ". Còn đến bao giờ ư? "Cho đến khi em tin vào tình cảm của em và trao nó cho anh như anh đang trao cho em vậy"
Anh không thích em nói rằng em sợ anh đọc được suy nghĩ của em. Anh không đọc, mà anh cảm nhận. Và anh vui vì anh có thể hiểu được em. Cho dù chỉ một chút thôi.
Anh thích cách em lo về ngày mai. Điều đó có nghĩa là em cũng mong chờ một ngày hạnh phúc. Nghĩa là em chấp nhận tình cảm của anh.
Nhưng anh không thích cách em so sánh em với các cô gái khác. Anh biết em lo cho anh, anh vui vì điều đó. Và anh chỉ cần em lo cho anh là đủ rồi. Chỉ cần như vậy thôi.
Anh thích được chia sẻ những suy nghĩ với em. Em là cô gái chín chắn. Em mong ước hạnh phúc giản dị mà chân thật. Hãy cứ để mọi thứ trôi theo cách của nó, và thời gian sẽ trả lời tất cả. Anh sẽ vẫn luôn ở đây, như bây giờ, bất cứ lúc nào em cần. Và em vẫn luôn ở đây, ngay bên cạnh anh, mãi là như thế !!!

Chữ ký của FürDich
Cho dù biết em rồi đi

Cũ 05-08-2005   #6
Ảnh thế thân của FürDich
FürDich
-=[ Lâu La ]=-
FürDich đang offline

Hôm nay trời mưa, gió lạnh. Một cảm giác trống rỗng bao trùm. Đầu óc quay cuồng.
Tôi nhớ em. Tôi đã bắt đầu thấy nhớ em đến phát điên. Cái cảm xúc thật đáng sợ bởi người ta chẳng thể làm bất cứ việc gì khác. Tôi cảm thấy em nhớ tôi, tôi biết em mong tôi nhiều lắm. Chưa có ai tin rằng tôi có thể cảm nhận được tình cảm, hay nỗi nhớ của họ. Tựa như có một ngọn lửa cháy ở trong tôi. Một sức hút mãnh liệt cuốn lấy toàn bộ suy nghĩ của tôi, khiến nó chỉ hướng về em. Tôi cố gắng vượt ra, làm chủ nó. Nhưng càng vùng vẫy, tôi càng bị cuốn sâu hơn.
Không hẹn, nhưng cả hai cùng online. Tôi cảm thấy vui biết bao. Nhưng sao tôi chợt chững lại ??? Muốn nói với em thật nhiều mà sao lúc nào cũng vậy, tôi chẳng biết bắt đầu từ đâu cả. Rồi tôi lại chỉ nói những điều ngu ngốc làm em bực mình. Sao hôm nay em trả lời thật nhanh và ngắn :
- Anh đưa bạn anh ra ga đây
- Uh, bi
Lại một cảm giác hụt hẫng. Tôi thấy mình có lỗi. Chẳng có đủ chín chắn để suy nghĩ. Tôi chào em rồi đi:
- Anh tiễn nó về, bi cưng
Những dòng chữ kia chẳng thể bộc lộ cảm xúc. Nó sẽ thật cộc lốc khi người ta buồn. Một lần nữa tôi chẳng biết mình phải làm gì. Đôi khi tôi thấy em thật gần, ấm áp, thật nhẹ nhàng. Đôi khi em thật xa vời vợi.
Nhớ em, đó chưa phải là tất cả. Tôi cảm thấy em đang buồn, có khi là đang khóc nữa, nhưng tôi chẳng thể làm được gì. Bỗng nhiên trong tôi trỗi dậy một ý nghĩ, nếu tôi không nói yêu em, thì có lẽ em sẽ chẳng buồn như thế ! Một ý nghĩ thật hèn nhát ! Dường như con người trong tôi lúc đó muốn chối bỏ trách nhiệm. Không, tôi sẽ không bao giờ hối tiếc rằng tôi đã nói yêu em. Tôi chỉ cần em thôi, không cần bất kỳ một cô gái nào khác. Tôi sẽ làm tất cả để mang hạnh phúc cho em. Bởi vì em xứng đáng được nhiều hơn thế.
Em ơi, anh biết em buồn nhiều lắm. Anh biết giờ đây em rất cô đơn, anh biết em mong anh nhiều. Anh hạnh phúc vì khi buồn em muốn tìm đến anh. Vậy mà anh lại ở quá xa, chẳng thể an ủi em, chẳng thể ôm em trong vòng tay, chẳng thể để em khóc trên bờ vai của anh được. Em biết là anh mong được ở bên em biết chừng nào. Em hãy tin rằng ngày tháng sẽ qua đi, anh sẽ về bên em, sẽ sưởi ấm trái tim em bằng tình yêu của anh.
Anh đếm từng ngày qua, tất cả sẽ chỉ là con số, sẽ bé dần, bé dần.

Chữ ký của FürDich
Cho dù biết em rồi đi

Cũ 08-08-2005   #7
Ảnh thế thân của FürDich
FürDich
-=[ Lâu La ]=-
FürDich đang offline

Wink

Sang ngày mới rồi, vậy là cả hôm qua không gặp em, chắc em không online. Thế mà lại thấy lòng ấm áp mới tội lỗi chứ . Này, cấm có hiểu lầm đấy, nghe anh nói hết đã. Mới hôm trước còn cảm thấy dằn vặt vì nhớ em, vậy mà mấy hôm nay dù không gặp nhiều nhưng lại thấy bình yên vì biết ở nơi xa kia có người mong mình kìa, lại còn sợ mình buồn nữa chứ .
Mình out mà chẳng nói được lời nào, bắt người ta đợi, khiến người ta ghét mình. Thế mà người ta có thèm ghét mình đâu cơ chứ, lại còn lo mình buồn, tự trách cả bản thân kìa . Cảm thấy có lỗi thế mà được em thông cảm, em hiểu cho nữa. Lòng chợt thấy hạnh phúc. Niềm vui khi có một người hiểu mình, chấp nhận tình yêu của mình thật nhẹ nhàng.
Quả thực là đôi khi tôi cảm thấy rõ ràng tình cảm em dành cho tôi, đôi khi lại thấy hình như cảm giác của mình không đúng. Em chưa bao giờ nói yêu tôi, tôi chẳng đắn đo nhiều, vì tôi biết em sẽ nói khi tình yêu đến. Vậy mà thỉnh thoảng em vẫn nhắc đến tình cảm của em dành cho người khác làm tôi vừa buồn vừa bực mình. Buồn 1 chút vì cảm thấy với em tôi chưa có vị trí như người ta, bực mình vì em cứ nói ra khiến tôi không thể không ghen. Chỉ là những cảm giác nhất thời mà thôi. Đằng sau đó tôi lại thấy ở em niềm tin lớn lao ở nơi tôi. Em mong muốn một người yêu em, hiểu em đúng không nào! Nếu em không yêu tôi thì em sẽ chẳng kể cho tôi những suy nghĩ, những cảm nhận của em. Chính vì vậy mà tôi cảm thấy ấm áp, cho dù là trong xa cách, tôi vẫn cảm thấy tình cảm của em thật gần. Tôi chẳng mong đợi gì nhiều hơn thế!
Đôi khi tôi cũng tự hỏi vì sao tôi lại yêu em chứ ??? Hai đứa quen nhau tính từ lúc biết nhau cũng đến gần 3 năm rồi. Gặp mặt nhau thì nhiều nhưng có bao giờ ngồi nói chuyện được với nhau lâu đâu. Cũng chỉ một vài lần là cùng. Rồi cũng nhiều kỷ niệm, vui có buồn có. Tôi cũng chưa tìm được một câu trả
lời cho câu hỏi của mình. Chỉ cảm thấy tình yêu đến thật nhẹ nhàng. Cứ để câu hỏi đó rồi anh và em, chúng mình cùng tìm câu trả lời em nhé !!!

Cũng muộn rồi, thứ 3 anh có bài kiểm tra, chắc chiều nay đi học về anh online 1 lúc còn học qua bài. Nhớ em rồi đấy!

Chữ ký của FürDich
Cho dù biết em rồi đi

Cũ 14-08-2005   #8
Ảnh thế thân của FürDich
FürDich
-=[ Lâu La ]=-
FürDich đang offline

Tình yêu thật kỳ lạ, nó làm cho niềm vui và nỗi buồn cùng tồn tại, quyện lẫn vào nhau!
Anh biết có những lúc em lo cho anh đến phát cáu. Thật sự là anh vui nhiều hơn là buồn. Anh thích cái cảm giác được em quan tâm. Anh hiểu được tình cảm của em dành cho anh chứ! Em cũng hiểu anh mà, đúng không! Anh biết anh phải tự lo cho bản thân . Điều đó không có nghĩa là anh giải quyết mọi việc một mình mà không chia sẻ với em. Anh muốn được chia sẻ với em những suy nghĩ của anh. Và anh biết em cũng mong muốn điều đó. Vậy nên em ơi, hãy bình tĩnh nghe anh nói, nghe anh giải thích. Em có thể cáu và bực mình, nhưng em cũng biết là như thế không giải quyết được gì mà. Vậy hãy nói cho anh biết là em luôn lo lắng cho anh, hãy nói cho anh biết là em luôn mong những điều tốt đẹp cho anh! Đó cũng là những điều anh mong muốn được nghe, cưng ạ.
Mọi thứ cũng đều đang chỉ là những bước đầu tiên, đúng như vậy. Anh không chủ quan đâu. Em có biết là anh mong muốn được tìm hiểu nhiều thứ hơn bây giờ lắm không? Anh muốn trải qua thời gian này thật nhanh để được học những thứ anh thích, những thứ thật sự khiến anh hứng thú. Anh chỉ sợ đến lúc đó anh lại mải mê quá mà quên em thôi, lúc đó lại trách anh không quan tâm đến em .
Hôm nay đi từ sáng, hết chuyển nhà cho bạn lại đi đánh bóng đến 9h tối mới về, người cũng mệt, trời lại âm u gió máy nên hơi đau đầu. Về nhà viết cho em lại thấy vui vui. Đôi lúc cũng muốn có em ở bên cạnh nhưng lại thôi. Bởi vì biết đâu như thế chưa chắc chúng ta đã giành tình cảm cho nhau. Em đã từng nói nếu bây giờ anh ở Hà Nội chắc em đã cưa anh :-p. Anh cũng nói, nếu anh ở Hà Nội thì anh cũng sẽ cưa em rồi. Cả hai đứa cùng cười. Nói vậy thôi chứ nếu anh ở nhà chắc gì anh và em đã tâm sự với nhau nhiều như vậy. Tự nhiên lại thấy mình đi xa cũng có cái hay. Biết đâu đó là duyên ý chứ .
Một ngày nữa sắp qua, một tuần nữa sắp qua… cứ thế, cứ thế… chúng mình sẽ ở bên nhau !!!

Chữ ký của FürDich
Cho dù biết em rồi đi

Cũ 21-08-2005   #9
Ảnh thế thân của FürDich
FürDich
-=[ Lâu La ]=-
FürDich đang offline

Em à, anh xin lỗi là 1 tuần rồi anh mới viết thư cho em. Thực ra là anh đã viết 1 bức thư cho em rồi, nhưng chỉ chưa đến tay em thôi. Đừng có trách anh vội em nhá .
Anh muốn cám ơn em thật nhiều. Bởi từ khi gặp em anh đã được trải qua những cảm xúc thật của mình. Có những cảm xúc từ lâu tưởng chừng như đã chết trong anh. Có những cảm xúc mà chưa bao giờ anh trải qua. Có những lúc thật vui khi được gặp em, lúc thật hạnh phúc khi em nói cảm xúc của em về anh, lúc lại thật buồn khi chỉ biết nói những câu an ủi khi em có chuyện buồn. Lúc tự hào và hãnh diện khi em nói em là bạn gái của anh, có lẽ vì thế mà có lúc lại ghen điên lên khi tưởng tượng em ngồi sau xe thằng khác mặc dù biết đó là thằng em của em. Có lúc thích thú khi em nói dạo này em hay đi ăn lắm, anh không phải lo cho em đâu, có lúc lại chẳng thấy hứng thú gì khi em nói tối nay em đi nhảy cho đỡ chán...
Những cảm xúc cứ đến rồi đi, đan xen nhau dệt lên trong anh niềm hạnh phúc. Hạnh phúc được ở bên em, hạnh phúc được yêu em.
Hãy để anh được yêu em như thế này mãi em nhé !!!

Chữ ký của FürDich
Cho dù biết em rồi đi

Trả lời