Lương Sơn Bạc  
Trang chủ Lương Sơn Bạc  Lương Sơn Diễn Đàn  Nơi Lưu Trữ: Truyện Ngắn, Truyện Dài, Bài Viết, Nhân Vật, Sách Lịch Sử, Sách Dạy Võ Thuật...   Xem hình thành viên và hình các buổi giao lưu LSB   Nơi Lưu Trữ: Cổ Thi VN, Cổ Thi TQ, Thơ Mới & Các Tuyển Tập Thơ
Quay Lại   Lương Sơn Bạc > Kim Ngư Thành > Vọng Nguyệt Nhai > Thư Tình
Thành viên
Mật khẩu
Những câu hỏi thường gặp Danh sách các thành viên LSB  Lương Sơn Thương Quán
Thư Tình Là nơi chỉ gửi bài do chính mình sáng tác. Không gởi bài sưu tầm.

Trả lời

Tiện ích Chế độ hiển thị
Cũ 29-09-2008   #109
Ảnh thế thân của Con Hủi
Con Hủi
-=[ Tiên Phong Đầu Lĩnh ]=-
Kiếp Nghèo Ôm Hận
Gia nhập: 07-06-2004
Điểm: 481
L$B: 7.622.114
Tâm trạng:
Con Hủi đang offline

Người ơi hãy cho đời thật nhiều ước muốn
Mỗi con người một nguồn yêu thương
Niềm tin dâng tặng tâm hồn cô đơn
Em hãy tin rằng rồi ngày sẽ đến
Thấy muôn người vui cười quanh em
Để cho nhân loại này luôn có em

Con người khi sinh ra rồi lớn nên trong hoàn cảnh khác nhau thì cách nghĩ và cách làm của họ cũng khác nhau. Anh cũng hiểu một phần nào đó về cuộc sống hiện tại của em. Anh viết ra nhưng lời này không phải để trách móc hay than vãn về những chuyện đã xảy ra với em, mà anh chỉ muốn em nhìn vào thức tế để tìm ra hướng giải quyết tốt nhất. Có lẽ giờ này em đang hoang mang và thất vọng lắm phải không, cũng đúng thôi. Cũng là con người cả mà ai chẳng đau khi giấc mơ của mình xây đắp bây lâu nay tan vỡ. Nỗi đau ấy chỉ có những người trong cuộc là hiêu dõ nhất. Anh cũng đã từng có những thời gian như thế... và anh hiểu. Giá như trong lúc này đây anh được ở bên em, được nghe em nói được chia sẻ cùng em nỗi đau ấy.
Sự thật sẽ chứng minh tất cả mà sự thật thì luôn luôn phũ phàng phải không em? Em đã quá toan tính và thức dụng mà tình yêu thì không có chỗ cho sự so sanh em hiểu không. Khi yêu so sanh có nghĩ là hết yêu rồi. Em muốn người yêu của em là người có thu nhập cao, có địa vị trong xã hội. Những người đáp ứng được những điều đó thì sao, người ta cần ở em những gì. Liệu em có đủ tự tin mà nói rằng em có thể đáp ứng được hết những yêu cầu của người ta đặt ra không. Liệu những người như thế họ có dẫn em về ra mắt gia đình khi em ko có việc làm ổn định không có cái bằng đại học trong tay. Anh biết, anh biết mà có một số nơi, một số người họ cần năng lực thật sự chứ không phải là tấm bằng Đại Học. Nhưng những nơi ấy liệu em có đủ can đảm để đi tới, những con người ấy tình yêu của em có đủ lớn để đón nhận họ không.
Em thử nhìn lại đi, nhìn lại mà xem tình yêu của người con trai ấy dành cho em ý. Một tháng gặp nhau một hai lần mà gọi là tình yêu ah. Cái đấy người ta gọi là giải quyết vấn đề sinh lý em hiểu không. Anh thật sự xin lỗi em khi nói ra những điều này, nếu đọc được chắc em tổn thương lắm phải không. Em nói em không sao, em vẫn ổn... em ổn thật không. Em không yêu người này thì yêu người khác. Uhm như thế cũng tốt, thế em có thể khẳng định với anh rằng sau này em sẽ tìm được một người yêu em thật sự không. Nếu em cứ toan tính và vụ lợi như thế thì những người đáp ứng được hết cái yêu cầu đó của em trước sau gì họ cũng lại lừa gạt tình cảm của em nữa mà thôi. Em đừng để cái địa vị và thu nhập của người ta làm em mù quáng. Tiền thì tốt thật đấy, nhưng nếu ta quá coi trọng nó thì ta sẽ phải phụ thuộc vào nó và trở thành nô lệ của nó mất thôi.
Anh viết ra những lời này chỉ với một mong muốn em sẽ thay đổi em sẽ sống tốt như những gì mà em đã từng hứa với anh. Hãy sống thật tốt em của anh nhé...!

Chữ ký của Con Hủi
Nụ tầm xuân nở ra xanh biếc
Em có chồng rồi, anh tiếc lắm thay...

Tài sản của Con Hủi
Trả lời kèm theo trích dẫn
Cũ 09-02-2009   #110
Ảnh thế thân của Con Hủi
Con Hủi
Kiếp Nghèo Ôm Hận
Tâm trạng:
Con Hủi đang offline

Bao nhiều ngày rồi không được gặp em, cũng không được nói chuyện cùng em. Hôm nay tự nhiên thấy nhớ nhớ... tính ra đây viết một cái gì đó mà không biết viết gì cả. Chán, có lẽ lâu quá không gặp cũng không còn gì để gợi nhớ nên mình đã quên được rồi thì phải. Uhm cũng tốt cứ như thế lại hay. Mình cũng chẳng hiểu tại sao mình cứ như vậy mãi, trong khi em từ khi chia tay với mình đã yêu thêm 3 hay 4 người gì đó mình cũng không biết rõ nữa. Mình chỉ biết chắc chắn một điều rằng với em mình chẳng là cái quái gì cả. Nghĩ đến em mình lại muốn nói, nói thật nhiều, nhưng thôi như thế đã là quá đủ rồi, thôi kệ nó, đi đến đầu thì đến cho dù mình có viết gì, nói gì đi nữa cũng chẳng thay đổi được gì. Em cứ như thế đi em nhé, em thích làm gì thì làm anh có muốn quan tâm cũng đâu có được. Em nhỉ !
Tính điện nên cho em nói chuyện vài câu "gửi vài lời chúc đầu năm" nhưng thôi. Để làm gì nhỉ biết đâu sau cuộc điện thoại ấy mình lại trở thành một thằng khờ chung tình cho cái chủ đề của em và những người bạn cùng phòng của em bàn tán thì sao nhỉ. Như thế thì nực cười lắm. Sau nhiều năm chờ đời và hy vong cũng như để ý đến những lời nói và mơ ước của em mình mới nghiệm ra một điều răng. Với em với mình và với những người con trai ấy thì ai có tiền kẻ đó là người chiến thắng, tất nhiên mình không giỏi dang, mình không thông minh, và có một điều quan trong nhất trong con mắt của em là mình không thể làm ra tiền. Vì thế mình luôn luôn là kẻ chiến bại. Cũng đúng thôi điều ấy là sự thật mà, nếu nghĩ xa hơn một chút mình có thể biết rằng mình không thể lo cho cuộc sống của một gia đình. Mới chỉ nghĩ đến thôi mình đã thấy ky rồi "cơm áo gạo tiền" điều ấy chưa bao giờ mình nghĩ đến, có hay chăng nữa thì đó cũng chỉ là nhưng cuộc đi chơi. Mình xoay tiền để đi chơi cho một ngày cuối tuần đã là quá đủ rồi nói gì đến cả một gia đình cơ chứ. Họ có tiền, mà số tiền này do chính cái đầu thông mình sau nhiều năm ăn học thì tất nhiên việc họ sở hữu được em là chuyện bình thường. Nếu như mình cũng như họ thì có lẽ mình đã có được em rồi giống như trước đây mình đã có vậy.

To Quản Lý :Làm ơn xóa hộ Hủi bài của huynh đệ bao3659 vì bài đó cũng là copy bài của Hủi ở trang đầu tiên mà. Thanks

Tài sản của Con Hủi
Cũ 20-03-2009   #111
Ảnh thế thân của Con Hủi
Con Hủi
Kiếp Nghèo Ôm Hận
Tâm trạng:
Con Hủi đang offline

Chữ Chinh đáng giá ngàn vàng
Từ người chồng trước tới Chàng là năm
Còn như yêu vụng nhớ thầm
Họp chợ trên bụng cũng trăm con người

Trích dẫn:
Nguyên văn gởi bởi Người Hà Nội Xem bài viết
Em là người từng trải, và em cũng không hề giấu diếm điều đó. Nhưng với tôi, em trong trắng như pha lê. Tôi trân trọng và giữ gìn mỗi khoảng khắc ngắn ngủi bên nhau. Cuộc đời em mất cũng nhiều và cho đi cũng không ít. Nhưng với em, đó chỉ là chút phù du đã qua. Sống hết mình rồi thì ko hối tiếc điều gì cả.

Mượn câu thơ của H$L để mở đầu cho bài viết cũng như để kết thúc. Mượn một câu Độc Thoại của Người Hà Nội để nói nên những suy nghĩ của mình. Trước đây Bất Phương đã từng nói với mình rằng "khi tôi còn là SV tôi rất hay viết thư tâm sự cùng những người lính. Nhưng nếu có người nào đó nói với tôi rằng anh sẵn sàng hi sinh tất cả vì em thì không bao giờ tôi reply" Lúc ấy mình mới học lớp 10 mình không hiểu hết được những lời nói ấy của Bất Phương, mình cũng rất mơ hồ về câu nói "anh sẵn sàng hi sinh tất cả vì em" ngay cả lúc này đây khi viết ra những dòng chữ này mình vẫ còn thắc mắc câu nói ấy.
Mình đã hơn một lần nói với em rằng anh không thể sống nếu thiêu em. Cũng như bao nhiêu người con trai khác họ có thể đánh đổi tất cả mọi thứ để có được người mình yêu. Nhưng nếu họ không có được những gì mình muốn cũng như mình không có được em, thì liệu mình, và họ... Nhiều năm trôi qua rồi không có em mình vẫn ổn, không phải mình vẫn sống tốt đó sao. Mình sống nhờ vào nỗi nhớ. Hix chỉ đơn gian vậy thôi sao, thế thì việc quái gì mình phải băn khoăn về chuyện sống còn. Sẽ qua cả thôi mà chẳng có cái gì có thể đánh đổi được sự sống của con người phải không em. Nhiều năm trôi qua những hình ảnh về em cứ lởn vởn trong đầu mình. Mình nhớ tất cả những người mà em đã yêu qua những lời kể của em cho dù mình không biết mặt. Em có vẻ hơn hở và tự hào khi kể cho mình nghe những môi tình ấy. Cuộc sống của em luôn là vậy em không thích sự ồn ào, nhưng em thích sự tự do.

-Em có người yêu mới anh phải mừng cho em chứ. Anh phải cầu nguyện cho em có được hạnh phúc chứ.
-Hôm 8/3 anh cũng gửi lời nguyện cầu cho em mà.
-Sao em không nhận được, chỉ nhận được bài hát "Tình Yêu của Lo Lem" ah
-Hôm ấy anh có nhờ một thiên thần gửi lời nguyện cầu tới cho em, nhưng hôm sau Thiên Thần quay lại và nói với anh rằng "một Thiên Thần không thể gửi lời nguyện cầu của một Phàm Nhân cho một Thiên Thần khác" chính vì thế mà em không nhận được đấy chứ.

Đây sự thật là như vậy đây, em biết thừa rằng với ta em quan trọng như thế nào. Nhưng ta biết làm gì hơn ngoài việc mở to mắt ra để nhìn em, sống vui vẻ và hạnh phúc bên những cuộc tình mà em đang kể. Ta không biết em là con tàu hay là sân ga trong những cuộc chơi ấy. Nhưng với em yêu được thì cứ yêu. Yêu cho đỡ buồn đỡ cô đơn, yêu sao cho có người để giận để hờn. Với em như thể là ổn rồi. Uhm cũng đúng thôi em chẳng mất gì như Người Hà Nội đã nói cho nhiều và nhận cũng nhiều tất cả chỉ là phu du. Sinh ra cũng là kiêp người thì hà cớ làm sao ta không sông cho hết mình khi ta còn có thể. Để sau này khi trở về với cát bụi ta nhăm mắt và mãn nguyện với mình rằng ta đã sống không phí một đời người phải không em? Con người luôn luôn là vậy đó. Họ luôn có những suy nghĩ khác nhau chính vì thể mà xã hội có nhiều con người sống theo nhiều cách khác nhau. Vậy thì em cứ yêu đi em nhé, em cứ làm như gì mà em thích những gì mà em muốn. Con ta, ta cũng có cách sống của riêng mình, và trong cuộc sống của ta ấy luôn luôn hiện hữu nỗi nhớ mang tên em.
Trích dẫn:
Em không chỉ đơn giản là người tôi yêu, mà qua em, tôi cò có thể kiểm cứng lại mình. Xem gần 4 năm qua, tôi đã có những gì mà mất đi những gì. Tôi không nuối tiếc hay ân hận gì cả. Và Tôi biết, Tôi trọn vẹn với chính mình, với Em.

Lẳng lơ cũng chẳng hao mòn
Chính chuyên cũng chẳng sơn son để thờ

Chữ ký của Con Hủi

Tài sản của Con Hủi
Cũ 12-06-2009   #112
Ảnh thế thân của lsb_behoachanh
lsb_behoachanh
-=[ Lương Sơn Hảo Hán ]=-
Gia nhập: 29-07-2004
Điểm: 75
L$B: 2.134
Tâm trạng:
lsb_behoachanh đang offline

hdlkshdvbbbbbbboweffffffdkvakdvn;pelfivnfwuudiwcsl

Chữ ký của lsb_behoachanh
Tình yêu ai bán mà mua
Ai cho mà lấy, ai thừa mà xin
Vậy mà hôm ấy tôi quên
Trước em tôi đã cầu xin nhiều lần

Em chính là người đầu tiên tôi yêu... Người cuối cùng tôi yêu cũng chính là em

Cũ 10-07-2009   #113
Ảnh thế thân của lsb_behoachanh
lsb_behoachanh
-=[ Lương Sơn Hảo Hán ]=-
Gia nhập: 29-07-2004
Điểm: 75
L$B: 2.134
Tâm trạng:
lsb_behoachanh đang offline

Trích dẫn:
Nguyên văn gởi bởi Con Hủi Xem bài viết
Dấu chấm hỏi...?

Anh đã suy nghĩ rất nhiều, rồi mỗi lần nghĩ đến điều đó là anh lại thấy buồn và muốn khóc. Anh khóc cho anh và khóc cả cho em, chắc em nghĩ anh là người yêu đuối và đa cảm lắm phải không em? Anh luôn hiểu được rằng gia đình đặt nhiều hy vọng vào em kể cả sự nghiệp và người đi cùng em đến hết cuộc đời này. Vậy mà anh, anh lại không mang lại cho em cả hai điều ấy, biết làm sao hả em? Anh ko có quyền trách bố mẹ em, anh cũng không có quyền cướp đi niềm hi vọng đó của họ. Vì những người làm cha làm me ai chẳng muốn cho con cái mình có một cuộc sống sung sướng và hạnh phúc, phải không em? Nếu có trách anh chỉ có thể tự trách mình đã không cố gắng, đã không lỗ lực hết sức mình để có thể đem lại cho em hạnh phúc để em có một niềm tin và nói với mọi người rằng anh có thể mang lại cho em hạnh phúc, nhưng anh đã không làm được. Anh tệ quá đúng không em?
Sự nghiệp của em ở nơi em đã trọn, và anh cũng biết chỉ có thể ở trên HN em mới phát huy được hết khả năng của mình và tạo nên một sự nghiệp. Lắm lúc anh tự hỏi tại sao mình lại ích kỷ đến vậy bắt em phải về Hp phải về bên cạnh anh? Mặc dù anh luôn mong muốn một ngày không xa mình sẽ được ở gần nhau, được chăm sóc cho nhau, tình yêu của mình sẽ ấm nồng như xưa. Khó quá phải không em? Anh lơ mơ hiểu được điều đó khi anh đọc đi đọc lại những dòng tin nhăn trong đêm mà em gưi cho anh.
Nhưng thứ nhanh đến sẽ nhanh đi, trong tình yêu cũng vậy em ah, anh muốn em hãy bình tĩnh suy nghĩ thật kỹ trước khi cho anh một câu trả lời để sau này không phải hôi tiếc. Dù câu trả lời là thế nào đi nữa anh vẫn sẽ mỉm cười mà chúc em thành công trong sự nghiệp và hài lòng với những điều em sẽ có được trong tương lai.
Trong lúc này đây anh ko giám hứa với em bất cứ điều gì cả, vì hiện tại anh chẳng có gì. Nhưng anh giám chắc chắn một điều rằng anh luôn yêu em, chỉ yêu mình em thôi, anh sẽ yêu em đến hết phần đời còn lại của anh. Nhưng trong xa hội ngày nay chỉ có tình yêu thôi thì không đủ phải không em, cho dù anh có yêu em đến nhường nào đi nữa cũng không thể đem lại cho em hạnh phúc khi mà mình chỉ có hai bàn tay trắng. Vì thế anh sẽ luôn cố gắng, cố gắng để đem lại cho em niêm hạnh phúc thật sự chứ không phải là trong mơ.
Anh đã từng đau khóc cho một cuộc tình
Anh đã từng đau khi người bỏ anh mà đi
Em cũng từng hỏi,hỏi thế gian tình là chi?
Sao ai cũng cấm đầu vào yêu (vì tình yêu là thế)

Anh thân yêu hãy để em dc gọi anh một lần nữa thôi. Vì em biết chắc ko còn lần hai nữa đâu anh nhỉ. Giờ đây em ko thể nói gì dc nữa vì trong đầu em chẳng nghĩ dc gì cả, chỉ mong anh đừng giận em ma thôi, em cũng ko còn cách nào khác cả.
Nói ra dc những lời đó với anh em thật sự cũng rất đau lòng nhưng mà em ko còn cách nào để giải quết nữa anh mà giận em thì em ...
Cám ơn anh vì tất cả những gì anh đã dành cho em trong thoi gian qua em sẽ ko bao giờ quên và mãi mãi ko quên những ký ức đẹp đã có giữa chúng mình em hy vọng anh cũng vậy. Em mong một ngày nào đó anh hiểu ra và ko bao giờ giận em nữa. Bởi trong con người em tình yêu và gia đình ko thể tồn tại song song dc anh hieu ko. Em biết nếu em cố níu giứ anh ở lại cho riêng mình thì em thành người quá ích kỷ, bởi em biết em mãi mãi ko thể đem lại hạnh phúc cho anh đâu.

Chữ ký của lsb_behoachanh
Tình yêu ai bán mà mua
Ai cho mà lấy, ai thừa mà xin
Vậy mà hôm ấy tôi quên
Trước em tôi đã cầu xin nhiều lần

Em chính là người đầu tiên tôi yêu... Người cuối cùng tôi yêu cũng chính là em

Cũ 17-07-2009   #114
Ảnh thế thân của Con Hủi
Con Hủi
Kiếp Nghèo Ôm Hận
Tâm trạng:
Con Hủi đang offline

Ai lang thang trên đường phố đêm mưa
Vẫn biết rằng lòng mãi cô đơn
Từng hạt mưa mơn mang trên bờ mi ai kia
Ðể hòa tan trong tim giọt nước mắt lạnh lùng

Lại một năm nữa trôi qua... Anh nhớ cái ngày SN anh năm trước em thức đêm để gửi đến anh lời chúc mừng Sinh Nhật sớm nhất. Nhưng thay vì lời cám ơn, lại là một câu nói vô tình làm em phải đau lòng "Hòa ah! Từ bây giờ em đừng nhắn tin, cũng đừng gọi điện cho anh nữa. Anh mệt mỏi lắm rồi, anh không muốn phải chờ đợi và hy vọng thêm một lần nào nữa"
Hôm nay cũng là ngày SN của em, anh cũng lại thức đêm để gửi đến em lời chúc mừng sinh nhật, những giấc mơ sẽ thành hiện thực và chắp cánh bay xa. Giờ ở Hải Phòng đang mưa, ko biết ở trên Hà Nội có mưa không nhỉ, em đi làm nhớ mang theo áo mưa kẻo cảm lạnh em nhé. Thật sự đến lúc này anh ko biết em đang ở HN hay ở HP nữa, vì lâu rồi ko nói chuyện cùng em, mấy lần điện nên cho em, chỉ dám nghe tiếng alo rùi tắt máy. Anh đã tự nhủ lòng mình hết lần này đến làn khác là không gọi cho em nữa, không làm phiền em nữa, nhưng không hiểu sao...
Anh vừa gửi tin nhắn cho em, nhưng vì em tắt máy nên ko gửi được. Lúc tối anh có nhờ tổng đài 1080 gửi cho em bài hát vào 19h ngày mai. Anh cũng không biết lúc đó em có nhận được ko nữa. Mỗi lần làm một cái gì đó mà ko chắc chắn là em sẽ nhận được anh cảm thấy rất buồn, anh cũng không biết là tại sao mình lại như thế nữa, nhiêu năm trôi qua rồi mà... Tại sao anh ko thể quên em, để đến với một người khác giống như em nhỉ. Hix cũng buồn cười thật đây, cũng là con người, cùng sinh ra và lớn nên trong hoàn cảnh tương tự nhau. Rôi đến với nhau, nhưng sao suy nghĩ của anh và em lại khác xa nhau đến vậy nhỉ. Em luôn có nhiều mơ ước và hoài bão trong khi anh cam chịu, hèn nhát. Em dứt khoát còn anh thì nhu nhược. Vậy đấy...!

Mưa mưa mưa, có người đi trong bụi mờ, lôi những kỷ niệm ngày xưa về gặp nhấm...!

Chữ ký của Con Hủi

Tài sản của Con Hủi
Thành viên sau đã gửi lời cám ơn đến Con Hủi vì bài viết hữu ích này:
hoa cô tử (02-08-2009)
Cũ 02-08-2009   #115
Ảnh thế thân của hoa cô tử
hoa cô tử
-=[ Lâu La ]=-
Gia nhập: 29-05-2009
Điểm: 27
L$B: 172.851
Tâm trạng:
hoa cô tử đang offline

Đôi khi ta cứ mải miết đuổi theo những hoài niệm quá khứ,thả hồn trôi dạt trong một miền kí ức xa xăm nào đó..Ta cứ đuổi, đuổi cho đến khi ta kiệt sức, cho đến khi ta cảm nhận thời gian là hữu hình, cho đến khi ta nhận ra tuổi trẻ là vô giá...Một hình bóng quá khứ xa xưa vẫn đột ngột đến trong những dòng tâm sự, một bóng dáng dịu dàng vẫn đến với ta trong những giấc mơ thổn thức... Tưởng như thật gần mà cũng hóa xa xôi. Chúng ta cứ rượt đuổi lẫn nhau. Loạn xạ và không quy luật. Cuối cùng không biết ta là người phải chạy hay phải đi tìm . Cuối cùng chẳng ai thắng... cuối cùng chúng ta đều thua, đều đi lạc ra khỏi trái tim của người kia, đều đi lạc vào mê cung số phận.. Đều rất gần mà không thể chạm tới... "Lim" của ta là trái tim của một người nào đó...xa rồi...

Chữ ký của hoa cô tử
Người giai nhân bến đợi gốc cây già
Tình du khách thuyền qua không buộc chặt

Tài sản của hoa cô tử
Thành viên sau đã gửi lời cám ơn đến hoa cô tử vì bài viết hữu ích này:
Con Hủi (02-08-2009)
Cũ 02-08-2009   #116
Ảnh thế thân của hoa cô tử
hoa cô tử
-=[ Lâu La ]=-
Gia nhập: 29-05-2009
Điểm: 27
L$B: 172.851
Tâm trạng:
hoa cô tử đang offline

Thân tặng Hủi bài thơ này:

Nguyệt cầm - Xuân Diệu.

Trăng nhập vào đây cung nguyệt lạnh
Trăng thương, trăng nhớ, hỡi trăng ngần
Đàn buồn, đàn lặng, ôi đàn chậm
Mỗi giọt rơi tàn như lệ ngân

Mây vắng, trời trong, đêm thuỷ tinh
Lung linh bóng sáng bỗng rung mình
Vì nghe nương tử trong câu hát
Đã chết đêm rằm theo nước xanh

Thu lạnh càng thêm nguyệt tỏ ngời
Đàn ghê như nước, lạnh, trời ơi
Long lanh tiếng sỏi vang vang hận:
Trăng nhớ Tầm Dương, nhạc nhớ người...

Bốn bề ánh nhạc, biển pha lê
Chiếc đảo hồn tôi rợn bốn bề
Sương bạc làm thinh, khuya nín thở
Nghe sầu âm nhạc đến sao Khuê.

Quá khứ chỉ là quá khứ, nếu nó là một giấc mơ đẹp thì hãy sống vì quá khứ, nhưng đừng vì nó mà vùi dập tâm hồn mình......
Nếu bụi của quá khứ là bụi kim cương, đừng vô tình phủi đi lớp bụi vô giá này.........

Chữ ký của hoa cô tử
Người giai nhân bến đợi gốc cây già
Tình du khách thuyền qua không buộc chặt

Tài sản của hoa cô tử
Thành viên sau đã gửi lời cám ơn đến hoa cô tử vì bài viết hữu ích này:
Con Hủi (02-08-2009)
Cũ 03-08-2009   #117
Ảnh thế thân của thủy tâm
thủy tâm
-=[ Kim Ngư Thủy Binh ]=-
Gia nhập: 15-06-2009
Điểm: 1000
L$B: 42.897
Tâm trạng:
thủy tâm đang offline

Tôi đã bắt gặp đâu đó câu nói " chôn quá khứ là một tội lỗi nhưng sống với quá khứ là một sự tự sát không hơn không kém".

Những gì đã qua, nếu là một kỷ niệm đẹp thì ta nên chắc chiu trân trọng và đưa nó vào một góc tâm hôn để một lúc buồn vui nào đó ta lấy ra ôn lại. Còn nếu là buồn hãy để thời gian, cát bụi chôn đi. Đừng mãi sống hoài trong kỷ niệm vì cuộc đời còn có hiện tại và tương lai. Đuổi hình bắt bóng mãi, đến chừng dừng lại mới thấy mình đánh mất đi hiện tại quá nhiều, chừng đó lại ôm hoài tiếc nuối.

hãy nhìn hiện tại va hướng đến tương lai anh Hủi nhé. Chúc anh sẽ có niềm vui và hạnh phúc. Thân!!!

Chữ ký của thủy tâm
"Chợt một ngày ta không còn biết khóc
Lệ chẳng rơi trên những phím dương cầm
Một ngày ta chẳng còn là ta nữa
Gom lá một thời thả rớt cả trời xuân"

Tài sản của thủy tâm
Thành viên sau đã gửi lời cám ơn đến thủy tâm vì bài viết hữu ích này:
Con Hủi (03-08-2009)
Trả lời

Tags
con hủi, kiếp nghèo ôm hận, lsb_behoachanh, người đã khuất