Lương Sơn Bạc  
Trang chủ Lương Sơn Bạc  Lương Sơn Diễn Đàn  Nơi Lưu Trữ: Truyện Ngắn, Truyện Dài, Bài Viết, Nhân Vật, Sách Lịch Sử, Sách Dạy Võ Thuật...   Xem hình thành viên và hình các buổi giao lưu LSB   Nơi Lưu Trữ: Cổ Thi VN, Cổ Thi TQ, Thơ Mới & Các Tuyển Tập Thơ
Quay Lại   Lương Sơn Bạc > Kim Ngư Thành > Vọng Nguyệt Nhai > Nhật Ký & Lưu Bút
Thành viên
Mật khẩu
Những câu hỏi thường gặp Danh sách các thành viên LSB  Lương Sơn Thương Quán
Nhật Ký & Lưu Bút Là nơi gửi những dòng lưu bút và nhật ký của các huynh đệ tỷ muội Lương Sơn.

Đã khóa chủ đề

Tiện ích Chế độ hiển thị
Cũ 14-06-2005   #1
Ảnh thế thân của HoangLy
HoangLy
-=[ Lương Sơn Hảo Hán ]=-
Gia nhập: 14-06-2005
Điểm: 123
L$B: 15.115
HoangLy đang offline

Ngày sau sỏi đá cũng cần có nhau

Honì ,
Em đã đến nơi, bây giờ là 2h10' sáng, nhiệt độ ở đây là 59oF!
Như em đã hứa và giao hẹn honì hén, chúng mình xa nhau honì sẽ có thể tìm thấy em mỗi ngày chỗ này, em cứ ngỡ sẽ chẳng thể lên net, nhưng mắt em đã sáng rỡ như đèn 2000W khi nhìn thấy dàn máy vitính trong phòng , loay hoay cái laptop mãi mới xong, máy nhỏ Mi khó xài wớ, biết thế em mang máy em cho rồi. Thế là chúng mình sẽ có dịp gặp nhau mỗi khi em trở về ngôi nhà này. Hospital ở đây họ không cho phép ở lại với nó ban đêm honì à, em wạu ghê nơi nhưng chẳng biết làm sao, họ bảo đã có các sơ chăm sóc chu đáo, nói em cứ yên tâm mà về sáng mai đến sau, khỉ thật . Chiện này chắc em phải làm việc "nghiêm chỉnh" với Cha Jin lại wớ .
Cha Jin bảo em đến ở căn nhà cũ của nhỏ M, em đã đến ngôi nhà này 1 lần, cách hospital và nhà thờ 100m, honì nhớ lần trước em kể không, đi với nó sang mừng sinh nhật Cha Jin đấy, ngôi nhà nhỏ nhắn nhưng khá cổ kính và rất đẹp. Đầy hoa tươi các loại và một hồ nước nhỏ trong veo nước róc rách chảy wa khe đá, mặc dù không có nó nhưng căn nhà vẫn ngăn nắp và sạch sẽ, đủ biết mấy năm wa Cha Jin đã chu đáo đến mức nào.
Sơ Maria bảo thi thoảng Cha John (cha đỡ đầu con Mi đấy honì) vẫn ghé và chăm sóc vườn cây ngôi nhà những khi không phải đi thuyết giảng ở nước khác, lần trước nghe nhỏ Mi bảo muốn bán đi nhưng Cha John không đồng ý, cũng may honì hén, bằng không thì tiếc đứt đuôi con nòng nọc , mà vào tu viện ở chung với sơ Maria thì... nhỡ em lại theo sơ luôn thì bỏ honì cho ai .
Mà tính nhỏ Mi kỳ wái honì à, kể cả ở ngôi nhà này cũng chẳng có lấy một cái điện thoại, cbn, con nhỏ này thật lập dị, nhưng honì yên tâm, trước khi vô nhà em đã để ý cách đó 50m có một trạm ĐTCC hơ hơ hơ .

Giờ này honì chắc đang huấn luyện đám học trò nhể, luyện tập vừa thôi anh hén, khi nào nhớ đến em thì gọi tên em như anh đã nói nghen, nhưng gọi khẽ thôi kẻo em giật mình là em....tung chưởng đấy

ではまた(すぐに会おう)
元気でハッピーでありますように.� � しているよ.

The end 2:20 sáng
14/6/05
HL

Chữ ký của HoangLy

Cũ 14-06-2005   #2
Ảnh thế thân của HoangLy
HoangLy
HoangLy đang offline

言葉で表わせないほどうれしい

Chợp mắt sau những ngày thức trắng căng thẳng vừa wa được một chút, choàng dậy em nhớ một chiện honì à , định nói với hónì không dè vừa thò tay mở màn hình đã thấy ngay một tin nhắn "Bạn có tin nhắn của honi", mừng wớ nhấp chuột vào đã nghe tiếng nhạc của bài "Nothing gonna change my love for you" và lời nhắn của anh:
- "Darling, hai năm trước anh đã bị một cô gái ngổ ngáo nghịch ngợm thay vì ném trái banh vào rổ thì ném thẳng vào đầu khiến anh suýt té xỉu…vì đói, để một năm sau cũng vào ngày này anh chính thức ngỏ lời yêu và giờ đây cô gái ấy đã chính thức là hôn thê của anh. Cám ơn em, cám ơn cuộc sống, cám ơn Seagame 22 đã mang em đến bên anh. Ngủ ngoan darling, sáng sớm tinh sương khi tỉnh dậy em sẽ thấy anh và TY lung linh.
Nothing's gonna change my love for you
You ought to know by now how much I love you
- One thing you can be sure of
I never ask for more than your love. Nothing's...
- The world might change my whole life through,
but nothing's gonna change my love for you

Anh yêu em, forever! Diệp Thanh Bình”

Cảm ơn honì nhiều nhiều, tưởng wên rồi , Hơ hơ …honì thù dai wớ, chiện xa lắc xa lơ mà cứ nhớ hoài, ai bảo sắp tới ngày thi đấu rồi cái tướng luyện tập khi đó nhũn như con chi chi, em thấy chướng mắt quá nên vớ đại trái banh ném đâu có dè trúng …đầu, điệu nghệ thiệt nghen, bách phát bách trúng
Vậy là hai năm mình có nhau, chúng mình đã có lời đính ước của hai bên gia đình, em là hôn thê của anh, hai từ đó tưởng chừng xa xôi mà giờ êm đềm và ngọt ngào wá, ngọt và mềm như kẹo Albelibe, “…như vòng tay âu yếm”
Honì, em chỉ muốn nói rằng : - “Em hạnh phúc khi có anh, iu anh nhiều như lá trên rừng Amazon (ac, cấm nói đầu óc em biến thái khi ví von nhá, tung chưởng à )
Mừng một năm em nhận lời yêu và tròn một năm mình không hề cãi lộn , anh tự mua spy uống đi nghen, uống dùm em một chai luôn hé .

Em phải vào kia rồi honì, nhỏ Mi đang chờ em gọi nó tỉnh lại, một ngày bình yên dạo chân bước ngang nơi này anh sẽ nhìn thấy em!Nhắc đến nó em lại nhớ, nó từng bảo hai đứa mình, đứa thì Bình đứa thì Ly, cái nào đem ra ném cũng dzăng miểng

言葉で表わせないほどうれしい !

The end 6:00 sáng
14/6/05
HL

Chữ ký của HoangLy

Cũ 14-06-2005   #3
Ảnh thế thân của Diệp Thanh Bình
Diệp Thanh Bình
-=[ Lâu La ]=-
Điểm: 41
L$B: 8.645
Diệp Thanh Bình đang offline

Ngày anh có em!

Darling,
Anh từng nói anh không phải là hoàng tử để mang đến tặng em những tòa lâu đài lộng lẫy, cũng không phải tỷ phú để trải dưới chân em thảm nhung dát kim ngân châu báu, cũng chẳng phải thi nhân để tặng em lời thơ bay bổng, cũng chẳng lãng mạn đến mức một buổi sáng sớm cầm nụ hoa còn ướt đẫm sương đứng trước cửa tặng em, càng không có những cơn mưa chờ nhau, cũng không là chàng ca nhạc sĩ biết hát tặng em 999 đóa hoa hồng . Anh chỉ có đôi bàn tay, một cái đầu khá thông minh (chọn em là thông minh rồi, darling nhờ ) và một cuộc đời dành tặng em tùy nghi sử dụng, em có nhận không darling?
Sến quá em nhờ, nhưng lâu lâu phải thế để thấy mình không cằn cỗi trước lốc xoáy cuộc sống
Rất thích đọc những gì em viết, ở đây cũng như ở diễn đàn văn học, chỉ tiếc là văn anh thì như cái giẻ rách, mà thơ thì còn tệ hơn thế nên em thông cảm cho cái tâm hồn khô như ngói của anh, chỉ biết chọc em cười chứ chẳng biết gì hơn. Chỉ biết dành tặng riêng em một trái tim yêu chân thành và nguyện mang hạnh phúc đến cho em suốt đời, với anh đơn giản chỉ có vậy, anh tin darling hiểu, phải không em?
Anh tin những gì darling làm sẽ có kết quả như ý, tình bạn của hai đứa em sẽ là phép nhiệm màu đưa Mi trở lại với chúng ta, anh sẽ chờ em như đã hứa, chỉ mong darling đừng quên ngoài trách nhiệm với một tình bạn, em còn trách nhiệm với anh, một người bạn đời tương lai!
Khi nãy, từ CLB TDTT về, không có em, để nhớ một năm cái ngày mà anh trút hết can đảm, ruột gan tỉnh tò với darling , anh đã tự mua hai chai spy, cái thứ nước mà trước đây anh không ưa, ra đài phun nước ngồi…nhớ về một cô gái nghịch ngợm và đáng yêu, rất thích uống loại nước này và tập cho anh một thói quen mỗi lần nhớ…………………….

Darling, anh về VN rồi nè cưng!

よい日を、大事な人へ
June 14
DTB

Chữ ký của Diệp Thanh Bình
I was happy. More than I can say

Chỉnh sửa lần cuối bởi Diệp Thanh Bình: 14-06-2005 lúc 21:30.
Cũ 15-06-2005   #4
Ảnh thế thân của HoangLy
HoangLy
HoangLy đang offline

Nhật ký đêm

Honì ơi,
Về VN rồi à anh, bao lâu anh sẽ nhận công tác trở lại?
Hôm nay em đã phải nói với anh rằng thì là - “Em buồn wá cỡ thợ mộc”, về đến ngôi nhà lạnh lẽo chỉ có em và cái bà giúp việc người Philippin mà Cha Jin bảo lo ăn uống giúp em và coi chừng nhà khi em vào chăm sóc con Mi, chán như con gián, chắc honì sẽ nhíu mày lo lắng vì em đã nói câu đấy, em nhớ honì từng nói em mà than buồn thì trời sập, nhưng hoàn cảnh này em chẳng biết than thở ỉ ôi với ai ngoài anh. Ngày mai, sau cuộc hội chuẩn của các dr và sự đồng ý của bố mẹ nó, họ sẽ đưa con Mi vào tu viện để các sơ chăm sóc tiện hơn, giờ chỉ còn là thời gian chờ nó hồi tỉnh, cũng may tu viện chỉ cách ngôi nhà em đang sống khoảng 100m, tu viện đẹp bá cháy bọ chét honì ơi, ơn Chúa!
Ban chiều, bố Kỳ ngồi trước giường con Mi im lặng đáng sợ wá, còn mẹ Xuân mắng em dữ dội nhưng sau đó lại ôm em mà khóc, còn em chỉ biết câm lặng nghe lời trách móc, ngồi bó gối góc phòng mà chịu trận. Bố Kỳ nói bố hiểu con gái bố là người có tính cách thế nào nên không thể giận hay mắng em, nó đã muốn cứ như là trời muốn, chẳng ai thay đổi được, bố thông cảm với em nhưng vẫn trách em..
Honì ơi, ngoài anh ra có ai hiểu cho tg wa em đã gồng mình lên trước mọi điều, nhắm mắt chịu trận trước bao lời trách móc, nghi ngờ thậm chí xem mình như người không bình thường như thế nào? Bao lâu rồi không rõ em chẳng còn cách cười thoải mái, vô tư lự như trước, đến mức mấy đứa bạn ngạc nhiên hỏi vì sao dạo này ít thấy em nham nhở, ặc…bọn ác ôn dám nói em thế đó, honì tàn sát bọn nó giúp em cái. Ai nói im lặng là vàng, em xin thưa chả vàng bạc gì sất, khổ chết cha .
Anh còn nhớ cái buổi chiều khi còn ở Tokyo con Mi hẹn cả hai đứa mình và đã nói những gì không, những điều đấy giờ đây khiến em khổ sở wá và em biết honì cũng vì em mà chấp nhận. Duy có một điều chúng mình không chấp nhận là để nó một mình, em đâu phải là kẻ sống chỉ biết nghĩ đến riêng mình, em phải theo nó cùng trời cuối đất và anh đã chấp nhận, cám ơn anh thật nhiều honì
Anh Đức giận em ghê wá honì ơi, anh Tùng và chị Yến bảo em vô tình, đám bạn ở Mel, Pháp, NewZeland và cả ở VN thì mắng xối xả….bảo rằng sẽ chẳng coi em là bạn nữa nếu em không nói nó đang ở BV nào trên đất Swit, cho đến bây giờ sang đến nơi này em mới yên ổn vì…quyết định trốn tất cả để khỏi phải trả lời gì sất. Đất nước cổ kính này con Mi rất yêu quý, nó đã có một thời vui vẻ nhất tại đây, tu viện bình yên đến thanh thản, ngày nào em cũng phải xưng tội với Cha Jin cũng chưa chắc hết tội , ( còn cái nước Swit nhỏ rí kia chỉ cần em nói ra nơi nào là họ ào tới ngay, làm sao nó tránh được, nó đã không muốn ai nhìn thấy nó trong tình trạng hiện tại, nó wá hiểu em để bắt em phải thề độc, honì ơi khổ thân em wá ). Lần trước bị ép bí wá nói đại là Bern, thế là lũ ở Pháp kéo sang tìm kiếm, sau đó về chửi như tát nước vào mặt, nào có đứa biết chỉ cần đi thêm cách 166km là đã chạm mặt , cbn, cái số em như con chí, bị ngón tay dí côm cốp . Giá mà có honì ở đây để em ào vào lòng anh mà khóc, để được anh vỗ về - “Ngoan nào cô bé, có anh đây, những thứ còn lại đều là chiện nhỏ
Gần 3g sáng rồi, mắt ráo hoảnh mở thao láo, em nhớ honì wá, HN có mưa không anh, hai mẹ có khỏe không anh, khóa huấn luyện có mệt không anh, đám học trò có hỏi vì sao anh về nước một mình mà không có bà chằn tinh theo về không anh , vết thương trên tay anh còn nhức không anh, ac…hỏi nhiều wá nhờ .
Sắp tới ngày giỗ bố mà em không thể về, chu toàn giúp em honì nghen!

メールで会いましょう

The end 3:00 sáng
15/6/05
HL

Chữ ký của HoangLy

Cũ 15-06-2005   #5
Ảnh thế thân của HoangLy
HoangLy
HoangLy đang offline

Il n’y a pas de roses sans épines !

Trong giấc mơ tớ nghe tiếng chuông gió rung lên Jessica ạ, chặn lại cái thót tim vừa thoáng wa tớ ngỡ như cậu đang ào vào với cái miệng cười nhe cái răng lòi sỉ dễ thương cực và giọng cười rất chi là mờ ám trước đây..Tớ nhớ cậu, nhớ cái giọng mỗi khi có chuyện gì bí mật trở nên nhẹ như mây, trong trẻo như tiếng chuông gió treo giữa cánh cửa phòng tớ và phòng cậu ở Tokyo . Mỗi lần cậu bước wa phòng tớ đều lấy tay khua cho chiếc chuông gióng lên điếc lỗ ráy khiến nhiều lúc tớ hết hồn đâm ra chửi pậy , âm thanh wen thuộc như trở về, giật mình mở choàng mắt vẫn chỉ thấy mỗi mình mình, rõ chán
- “Il n’y pas de roses sans épines”, tớ nghe đâu đó câu nói này của cậu mà buồn!
Buổi sáng nơi đây không có cái tiếng dậm chân thình thịch, tiếng cười nắc nẻ của cậu mỗi khi bị con nhồng chửi bới, tớ nghe đâu đó tiếng cậu mắng mỗi sáng - “Dậy Briney, ngủ nướng cho lắm vào rồi mập như mụ pig, cái mặt ngu ngu đần đần khó coi lắm, ông Bình wáng gà hay sao mà rước về làm của nợ… Còn cả đám lười kia có dậy hết không thì bảo..”, vừa dữ dằn vừa đáng yêu đáng nhớ wớ
Nhìn mảnh vườn bé bé xinh xinh trước sân, tớ nhớ cái mảnh vườn cực đẹp của bọn mình ở Tokyo wớ, nhớ những ngày tháng thanh bình trong trẻo của cả đám mình khi cậu còn líu lo vui cười, nụ cười của cậu đẹp lắm Jessica ạ, vậy mà giờ cậu nằm im lìm say ngủ như chưa từng được ngủ ………………………

Xin lỗi cậu, Jessica, lúc này tớ lại muốn gọi cậu bằng cái tên thánh, tớ đành lỗi hẹn không bước chân đến vùng bình yên 0303 của cậu nữa, tớ mang cậu đến chốn ngọt ngào của tớ và anh Bình để cậu không cảm thấy cô đơn. Cậu cũng từng nói với tớ, nếu nơi ấy người ta không ghé chân đến nữa hãy mang cậu đi. Uh, bây giờ tớ mang cậu đi chung với hai đứa tớ, đốt ngọn nến tình bạn sưởi cho cậu ấm lòng, kể cho cậu nghe những câu chuyện cổ tích biến thái nhất theo cách của tớ để mang cậu trở về với cuộc sống . Gương mặt cậu xanh xao lắm, cũng phải thôi, con người bình thường như tớ một ngày không ăn chắc trông như tàu lá úa, huống gì cậu, mỗi ngày chỉ có những chai đạm luân chuyển vào máu đế tồn tại, còn gì là người nữa, bất nhẫn wá Chúa ơi!
Cậu có cảm nhận được không khi bàn tay tớ nắm lấy tay cậu, tớ biết cậu cảm nhận được điều gì đó khi tớ gào tên cậu, tớ nhìn thấy giọt nước mắt hiếm hoi lăn ra từ khóe mắt cậu chiều hôm wa, nhưng tại sao cậu không thể mở mắt ra nhìn tớ? Cậu có biết không rằng thì là dạo này tớ đã hết cười hahaha, giọng cười đó nghẹn lại rồi, con Tana ở bên kia ngày nào cũng nói là đi nhà thờ, chiện khó tin như lên trời hái sao thế mà là thật, thằng đệ tử Michiko của cậu ở Swit từ khi cậu nhập viện trầm tính hơn, ăn nói cũng không còn bộp chộp nữa, biết nghĩ đến tương lai... Cậu làm thay đổi tất cả những người xung quanh cậu, và tớ là kẻ gánh chịu mọi cái hậu đây, khỉ ạ, mỗi ngày nghe oán trách mòn cả tai, ai bảo tớ thề với cậu làm gì , vô lý hết sức mà vẫn phải làm, cbn !
6g sáng rồi nè, tớ chuẩn bị đến với cậu đây, hôm nay cậu sẽ được đưa sang cái tu viện đẹp như tiên cảnh kia, tớ sẽ đến và kể cho cậu nghe một câu chuyện rất hay, tớ bảo đảm nghe xong cậu sẽ tỉnh dậy cười chít bà lun . Tớ sẽ chơi tác phẩm Flamenco của David Moréno cho cậu nghe, cái trường đoạn Trémolo mà cậu thích đấy, chờ tớ nhé!

ではまた(すぐに会おう)

The end 5:55 sáng
15/6/05
HL

Chữ ký của HoangLy

Cũ 15-06-2005   #6
Diệp Thanh Bình
-=[ Lâu La ]=-

Vai anh em hãy tựa đầu

Thương cho em những ngày tháng vừa qua, tôi biết em đã gồng mình thế nào trước những điều tưởng chừng rất khó, ngược hẳn với bản tính của người con gái năng động mà tôi yêu. Ngày chia tay để em cùng bạn sang nơi ấy tôi đã ôm em thật chặt, nhìn vào đôi mắt chứa đựng nỗi băn khoăn và buồn của em mà thương quá, mọi dự định tương lai của hai đứa quyết gác lại để em làm tròn cái nghĩa tình thâm sâu cùng bạn. Người con gái có nghĩa có tình kia đã giúp tôi có được một vị hôn thê tuyệt vời thì lẽ đâu tôi ích kỉ giữ chặt em lại cho riêng tôi, dằn lòng để em quyết định ra đi tôi biết mình đã làm đúng.

Cũng như mọi lần darling ạ, hãy nắm lấy tay anh, kề sát vai anh, tin tưởng anh, em sẽ vượt qua tất cả, bờ vai anh đây em tuỳ nghi sử dụng, làm gối ru những giấc mộng lành hay làm nơi để em trút cạn sạch nỗi niềm bằng những giọt nước mắt hay thậm chí là những chưởng em muốn tung ra trong khi giận dữ (nhẹ tay chút nghen cưng )
Yên tâm darling, Mi sẽ trở lại với chúng mình, nụ cười rạng rỡ của cô ấy khiến anh tin rằng không có một trở lực nào khiến cô ấy quay lưng với cuộc sống, với chúng mình cả.
Hãy nói với cô ấy, căn nhà màu xanh của cô ấy đã trở nên rất im ắng, căn nhà và những người bạn nơi đó đang chờ cô ấy mang nụ cười trở lại, Tana-san đã đi nhà thờ cầu nguyện, điều đó không phải chuyện anh nói đùa cho vui, darling ạ! Trước khi anh về VN, anh nhìn thấy Jurina-san đã trở lại chơi piano, cây đàn của cô ấy không còn phủ bụi nữa, em hãy nói với cô ấy như thế, darling nhé!
Nhớ em nhiều cho những ngày mai sau!

よい日を、大事な人へ

June 15
DTB

Cũ 16-06-2005   #7
Ảnh thế thân của HoangLy
HoangLy
HoangLy đang offline

Hạnh ngộ

Chiều hôm wa thật nhiều điều bất ngờ honì à, khi em vào với con Mi, vừa đến cửa nhìn vào bên trong em thấy có một người ngồi bên giường nó quay lưng ra cửa, một dáng người cao lớn rất wen, em có cảm giác là đã gặp đâu rồi, đang ngớ người ra nhìn thì có ai đó đập vào vai rất mạnh, một giọng Pháp pha lẫn âm hưởng Ý vang lên sau lưng em:
- Briney, khỏe không, lâu rồi không gặp em
Honì cũng biết mà, con nhà võ như em bị đập như thế là thủ thế ngay, hehe chắc anh cũng biết bộ dạng em mỗi khi như thế rồi nhờ
- Vẫn rất nhanh, chứng tỏ em chưa lục nghề, khá khen sư muội
- Chúa ơi, mọi người ….đến đủ cả hả (em ngọng lun á honì )
- 13 người còn lênh đênh trên các chuyến bay cưng ạ, sẽ đến trong nay mai.

Chúa ơi, từ bất ngờ này đến bất ngờ khác, honì còn nhớ em đã từng nói trên nhỏ Mi em còn 20 sư huynh sư tỉ không, họ đã phát tán tứ xứ, mỗi người sau khi học hết tuyệt chiêu của sư phụ đã trở về wê wán đất nước họ, trong số họ có những người đã từng thi đấu quốc tế, có người là police, có người lập võ đường riêng, có người trở về với cuộc sống đời thường, vậy mà trước mặt em đây 7 người trong số 20 đang đứng trước mặt, trong hoàn cảnh này em mừng mừng rơi nước mắt honì ơi. Đại sư huynh và thập nhất sư huynh sống tại Nhật honì đã gặp rồi, hình của 20 người họ cũng thấy rồi, giá mà anh ở đây nhờ
Có lẽ sư phụ đã cho họ biết tình hình con Mi, gặp lại nhau sau 3 năm bặt tin mừng wớ trời , lúc này người đang ngồi trong kia em mới nhận ra, chính là lục sư huynh (gọi cho giống kiếm hiệp chút tẹo honì há ), người mà em đã từng kể cho honì nghe đã cứu em dạo trước, bây giờ anh ấy là thanh tra cảnh sát 1 tiểu bang ở Mỹ, ân nhân cứu mạng đó nghen. Anh thấy đó, em nói mà không chịu tin, chỉ cần 1 cú fone họ sẽ có mặt không thiếu người nào. Mi nó mà biết sự có mặt của họ chắc sẽ cười tít mắt, vậy mà nó vẫn cứ im lìm anh à, cbn, chẳng biết làm sao?
Không dám làm rộn tu viện yên tĩnh, bọn em ra Fontana bi Trevi , em đã ra phía sau đài ném 3 đồng tiền xuống giếng và cầu nguyện. Một cho anh, một cho con Mi và một cho gia đình lớn của chúng mình sẽ mãi bình yên và may mắn

Hai tiếng hạnh ngộ nghe nghẹn ngào honì nhờ, dễ gì gặp nhau và giờ lại gặp trong một nỗi lo chung. Ngày sau sỏi đá cũng cần có nhau, lời ca đâu chỉ dành cho đôi lứa yêu nhau như chúng mình anh nhờ, mà cho tất cả mọi người!
うまく行きますように

Nhớ honì thật nhiều, em đi ăn trưa và vào với con Mi đây, mình gặp nhau sau nghen anh!
Iu thật nhiều và nhớ cũng thật nhiều

The end 1:00 trưa
16/6/05
HL

Chữ ký của HoangLy

Cũ 16-06-2005   #8
Ảnh thế thân của MatNai
MatNai
-=[ Lâu La ]=-
Gia nhập: 15-06-2005
Điểm: 23
L$B: 9.496
MatNai đang offline

Choáng dễ sợ khi nghe nhỏ này nói mình mắm, tiện miệng quá thể, thôi kệ, lỡ rồi cứ coi như điếc vì trăm sự cũng tại cái miệng hồ đồ của mình chưa hiểu chuyện đã vội tài lanh .
Một ngày bận rộn trôi qua vù vù, chạy ào về nhà đụng mặt ngay bố già với cái mặt hằm hằm khi ngó thấy mái tóc nhuộm của nó, ông già khó tính quá…
Lăn ra giường định làm một giấc ai dè tiếng điện thoại giật cả người, mẹ gọi với lên "Tr ơi, bạn gọi nè con", đứa nào ác ôn phá mình
Thằng Minh call tới - Ê mắt nai, đi Sỏi Đá không?
-mấy mình?
-hai mình
-rõ chán, rủ thêm đi, đi với mình cậu chán như con gián
-ối con muốn đi với thằng này đấy, được thằng này rủ đi mà còn chảnh
-đú vừa thôi, nhét giẻ vào họng bây giờ
-hèhè giỡn thôi, dữ thế
-biết chuyện cái Mi chưa
-vừa biết, mà đứa nào hôm nọ chửi cái Ly dữ vậy, khiến nó gặp tớ trên mạng quăng một cục lơ to như cái núi
-he he, dex phải tớ, bọn con Linh đấy,
-mèn, thế mà làm tớ bị nó quăng nguyên cục lơ, bùn thê thảm, thôi bỏ đi, tối nay không có show hử mắt nai? cafe đi
-không, mưa chán quá, nhưng lười lết cái thân ra khỏi nhà, hôm khác đi

Rõ rồi chứ Ly chằn, lỗi cũng xin rồi, thu cục lơ lại cho thằng Minh nhá. SG mưa đổ ào, bật nhạc lại trúng ngay “Diễm xưa”, nhớ hồi Tết nhỏ Mi về ôm đàn hát bài này bá cháy. Người ta hay nói câu "Hồng nhan bạc phận" chẳng biết có ứng với nhỏ Mi không, vừa đẹp vừa tài, khì, nhưng gặp nhiều trắc trở quá Ly nhờ.
Cầu mong mọi điều tốt đẹp đến với nhỏ!

Chữ ký của MatNai

Kevin, my love ====>

Cũ 16-06-2005   #9
Diệp Thanh Bình
-=[ Lâu La ]=-

Anh nhắn gió mây mang em đến đây

Darrling,
Hôm nay anh bận quá không gặp em được, một nỗi trống vắng vây quanh, khổ rồi kiểu này để qua một thời gian dài thì anh thành "hòn vọng thê" mất , nhớ em tóc cũng bạc đôi sợi (darling tin không em ), nhưng thật lòng một ngày vắng em thật cô đơn, sau một ngày tập luyện làm việc trở về nhà thèm nghe tiếng em cười, nhớ ánh mắt tinh nghịch và giọng nói ngọt như mật đến ngây cả người, nhìn đâu cũng thấy em, đáng sợ nhất là lại cứ muốn nghe tiếng càu nhàu của ai đó, anh tiêu rồi darrling ạ

Một ngày bình an và hãy nở nụ cười thật nhẹ nhàng em yêu, anh luôn ở bên em, yêu em

#Con bé mắt nai mắt hươu kia, bảo ai chằn đấy em, liệu đấy, darrling của anh vừa hiền vừa dịu dàng thế kia, cùng lắm thì cắn cổ em thôi, xin lỗi xong rồi về vườn đi út

Đã khóa chủ đề