Lương Sơn Bạc  
Trang chủ Lương Sơn Bạc  Lương Sơn Diễn Đàn  Nơi Lưu Trữ: Truyện Ngắn, Truyện Dài, Bài Viết, Nhân Vật, Sách Lịch Sử, Sách Dạy Võ Thuật...   Xem hình thành viên và hình các buổi giao lưu LSB   Nơi Lưu Trữ: Cổ Thi VN, Cổ Thi TQ, Thơ Mới & Các Tuyển Tập Thơ
Quay Lại   Lương Sơn Bạc > Kim Ngư Thành > Vọng Nguyệt Nhai > Nhật Ký & Lưu Bút
Thành viên
Mật khẩu
Những câu hỏi thường gặp Danh sách các thành viên LSB  Lương Sơn Thương Quán
Nhật Ký & Lưu Bút Là nơi gửi những dòng lưu bút và nhật ký của các huynh đệ tỷ muội Lương Sơn.

Trả lời

Tiện ích Chế độ hiển thị
Cũ 29-03-2010   #1
Ảnh thế thân của LSB_Thanh Giang
LSB_Thanh Giang
-=[ Ngự Thủy Đầu Lĩnh ]=-
Lục Y Nương
Gia nhập: 09-01-2006
Điểm: 838
L$B: 1.471
Tâm trạng:
LSB_Thanh Giang đang offline

Chiều ......
Miên man , miên man ....
Không biết trong lòng mình có nỗi niềm gì . Bay theo cơn gió , bay theo hương cà phê .Nhớ , nhớ nhiều ,mà không biết đang nhớ ai .....

Qua thêm một ngày , mình lại thêm cũ kỹ . Không buồn , không vui , tẻ ngắt .

Tháng ba xanh xao những giọt mưa vội vàng trên tán lá xanh . Tháng ba mong manh làn hương thơm bay lan từ đồng nội . Hồn nhiên đậu giọt sương trên ngọn cỏ vào mỗi sáng sớm mai ...
Trong như pha lê , xanh biết như mặt hồ . Xanh biết như một đôi mắt ngây thơ . Và ta , cũng chợt thấy có vài nụ tinh khôi nở trong trái tim mình . Tin yêu và hy vọng .

Trời xanh ngăn ngắt , mây trắng bay ....
Một bài hát thật êm thật êm , một lời nói , một bài thơ .... thanh tao ...

Mỗi ngày trôi qua nhắc thêm nhiều kỷ niệm .

Và biết rằng ta vẫn yêu đời ...

Bão giông qua , nắng mưa qua , tả tơi những ngày cũ kỹ , thẩm thấu những giọt mặn trong lòng biển , những giọt lệ trong lòng ta . Rồi mùa sang ,ta lại trở nên tươi mới như biển vẫn hiền hòa , thơ mộng . Một chút gì đó rung lên trên khung đời như một nốt trầm . Thiết tha và lặng lẽ ....

Yêu đời , yêu người và khát vọng , cố gắng , nổ lực ....

Lại nhớ em gái ..... Hôm nay Sài Gòn nắng hay mưa ???

Tháng ba , hiền hòa , giao thoa giữa xuân và hạ . Lòng ta giao thoa giữa tàn phai và hồi sinh .....rồi mai đây lại đầy sức sống .

Chữ ký của LSB_Thanh Giang
Bây giờ rõ mặt đôi ta
Biết đâu rồi nữa chẳng là chiêm bao

Tài sản của LSB_Thanh Giang

Chỉnh sửa lần cuối bởi LSB_Ôn Tiểu Vân: 29-03-2010 lúc 21:40.
Trả lời kèm theo trích dẫn
4 thành viên đã gửi lời cám ơn đến LSB_Thanh Giang vì bài viết hữu ích này:
caohang (29-03-2010), Lãnh Nhật Phong (30-03-2010), Nắng (29-03-2010), tieungulinh (03-04-2010)
Cũ 14-04-2010   #2
LSB_Thanh Giang
Lục Y Nương
Tâm trạng:

Haiiizz .... Hôm nay ở chỗ làm cúp điện, đỡ phải ngồi đó mà "Cọng Hành Sả Hẹ" rồi "Kính gởi Ban Lãnh ... Đạn".
Có một ngày để đỉ ngơi. Lại nhớ đứa em . Không biết giờ này em ở đó ra sao ? Vui hay buồn? Mong cho nơi ấy bình yên, trưa không gắt nắng và đêm không lạnh nhiều. Gặp rồi xa , rồi xa , rồi xa .... Bao giờ mình mới lại gặp đây em ?
Dòng đời ngược xuôi, vô định quá, nhiều lúc nhớ đến em , nhớ những ngày còn học chung câu lạc bộ, rồi nghĩ đến bây giờ, buồn vô hạn em à.
Ở đời chỉ có một tri kỷ tri âm, vắng em rồi thì còn ai nữa để "hiểu ta" ? Lại buồn ! Đang nghe lại bài hát A Time For Us mà lần trước em gởi. Lại buồn.

Nghe trong tiếng violin như có chứa nắng, chứa những hoài niệm, những ngày tháng cũ, có cái gì đó rưng rức trong lòng mình, có lẽ là một nỗi nhớ nào đó. Đôi lúc tưởng chừng vu vơ lắm mà bất chợt nhận ra nó bao trùm và xâm chiếm một cách vô biên. Chị đã xem em là một người thân của mình, nên lúc nào cũng nhớ em khi em xa xôi. Lúc nào cũng mừng rỡ khi đón em trở về, tất cả những điều này đơn sơ lắm, mà cũng sâu xa lắm em à, có lắng nghe được chăng là cảm nhận bằng cả tâm hồn. Ngày xưa, khi Chung nghe tiếng đàn của Bá , khi Nguyễn bộc bạch lòng mình qua những lời thơ với họ Dương cũng đơn sơ vậy thôi, có nói gì nhiều đâu mà họ đã hiểu nhau với cả trời ý nghĩa, phải không? Chỉ biết rằng lòng mình vui khi biết em bình yên, vui và sống tốt. Chỉ biết rằng luôn muốn chia cho em tất cả những gì tốt đẹp nhất mà mình đang có. Sẵn sàng đánh đổi mọi thứ để che chở, lo lắng cho em nếu cần. Ở đó gió sương xứ xa chắc đã hao mòn nhiều, mỗi lần em trở lại, lại se lòng khi thấy em gầy đi, dù em vẫn hay cười nhưng chị vẫn nhìn thoáng đâu đó có sự mỏi mệt. Cố gắng lên em ơi, vì lý tưởng và tương lai, chúng ta phải đánh đổi rất nhiều tâm huyết, nhưng rồi cũng sẽ nhận được những gì xứng đáng.
Vẫn luôn chúc phúc cho em không thôi .

Cả đời này, không ai hơn được em đâu, tri kỷ tri âm của ta. Ngoài ba mẹ ra thì chị thương em nhất. Mãi mãi cũng như vậy. Lúc này bận nhiều, không còn thời gian online và chuyện trò nữa nhưng trong lòng chị vẫn luôn mong lắng nghe em, mong hiểu em nhiều hơn, sự quan tâm này là không dời đổi, đừng bao giờ nghĩ rằng mình chỉ có một mình. Có biết không? Bình yên luôn luôn, nhé em của tôi !

Bây giờ rõ mặt đôi ta

4 thành viên đã gửi lời cám ơn đến LSB_Thanh Giang vì bài viết hữu ích này:
caohang (14-04-2010), Nắng (14-04-2010), tieungulinh (24-04-2010), Truy Vân (14-07-2010)
Cũ 29-04-2010   #3
LSB_Thanh Giang
Lục Y Nương
Tâm trạng:

Cũng không biết mình đang nghĩ gì. Lúc này mông lung quá. Chênh vênh, không bến tựa. Mất thăng bằng một chút, chợt muốn có ai đó để chuyện trò mà có vẻ như cả thế giới này vắng ngắt. Buồn lặng thế!
Thật ra thì có phải mình đã quá nặng lòng hay không? Mà dù sao, mình là con người chứ có phải cỏ cây đâu, đa đoan là lẽ tất nhiên. Dẫu biết rằng nặng lòng thì khổ lắm.

Hôm nay mình đã uống hết 1 ... chai cà phê. Vậy mà vẫn không tỉnh táo được. Mình tệ thật, lúc này sức khỏe ẩm ương quá. Tháng Tám này bắt đầu chiến lược, làm sao mà chịu nổi đay, lúc ấy chắc sẽ còn thức khuya nhiều hơn nữa.
Hồi sáng vừa nghe lại bài hát "Tình xa" của TCS, lại thấy bồi hồi. "Từng người tình bỏ ta đi như những dòng sông nhỏ, ôi những dòng sông nhỏ. Lời hẹn thề là những cơn mưa..."
Rồi mọi thứ đều như những cơn mưa? Về đâu? Nơi bắt đầu?
Bắt đầu của quen là lạ .....
Ừ, lạ. Không biết đời mình đã đón bao nhiêu cơn mưa rồi đấy nhỉ? Vẫn thế thôi.
Nỗi cô đơn đôi lúc sao mà đáng sợ quá!

Mình cần phải ngủ một giấc thật yên bình, mình cần phải tìm lại sự thăng bằng ...

Bây giờ rõ mặt đôi ta

3 thành viên đã gửi lời cám ơn đến LSB_Thanh Giang vì bài viết hữu ích này:
caohang (30-04-2010), tieungulinh (28-05-2010), Truy Vân (14-07-2010)
Cũ 30-04-2010   #4
Ảnh thế thân của thủy tâm
thủy tâm
-=[ Kim Ngư Thủy Binh ]=-
Gia nhập: 15-06-2009
Điểm: 1000
L$B: 43.011
Tâm trạng:
thủy tâm đang offline

Hãy ngủ một giấc thật say, để ngày mai thức dậy vẫn thấy bầu trời đầy nắng đẹp quá nhé.

Cuộc đời là đấy những miên man, trăn trở, dẫu có nặng lòng thì chỉ ôm cho lòng mình những suy tư trĩu nặng. Tự mình vương cái khổ lụy cho thân. Hãy kiên cường bước qua những dông tố của cuộc đời.
Có trải qua những ngày mưa buồn bã thì mới thấy những ngày nắng nó đẹp biết bao. Nước trên dòng sông mãi luôn xuôi chảy nhưng dòng sông thì mãi vẫn còn đây, nghĩa là cho dù "từng người tình" có bỏ ta đi nhưng chắc chắn cuối cùng vẫn "có người" ở lại. Vậy bên ta sẽ mãi chẳng thiếu một người tri âm.

Con đường phía trước còn dài, chông gai còn nhìu nhìu lắm. Cố gắng lên nhé "những con quạ năng động"

P/s: ngày lễ về nhà được vài ngày nhưng ở nhà lại có chút việc, không thể qua thăm quạ được rồi. Đành lỗi một cuộc hẹn. Chúc quạ luôn bình yên quạ nhé. Xương xương nhìu

Chữ ký của thủy tâm
"Chợt một ngày ta không còn biết khóc
Lệ chẳng rơi trên những phím dương cầm
Một ngày ta chẳng còn là ta nữa
Gom lá một thời thả rớt cả trời xuân"

Tài sản của thủy tâm
2 thành viên đã gửi lời cám ơn đến thủy tâm vì bài viết hữu ích này:
LSB_Ôn Tiểu Vân (30-04-2010), tieungulinh (28-05-2010)
Cũ 30-04-2010   #5
LSB_Thanh Giang
Lục Y Nương
Tâm trạng:

Cái công việc chán ngắt của mình, hôm nay nghĩ lại cũng có nhiều lúc buồn cười thật. Mấy cái văn bản khô như ngói cứ vây lấy mình, làm mình "tẩu hỏa". Hôm bữa đánh cái văn bản liên quan đến "trò chơi kinh doanh", thay vì đánh "Đặt mình vào chỗ người khác để xem xét xem họ sẽ phản ứng ra sao trước những động thái của bạn" thì mình lại đánh "Đặt ...mìn vào chỗ người khác...." ôi trời ơi!!! , mỏi tay quá nên thế đấy.

Hôm nay lễ, được nghỉ nguyên ngày. Cũng giống như... ai kia , được ngủ... nướng nên tâm trạng vui vẻ và tinh thần thoải mái lắm. Lâu rồi mới thấy nhẹ nhõm như vậy. Hôm nay, cái đầu mới toe "vừa mới cắt tóc về". Cũng lâu rồi mình mới cắt tóc, lúc này bỏ bê "nhan sắc" luôn rồi.

Hôm nay vui, lại nổi hứng "văn nghệ văn gừng" thế là hai mẹ con song ca.
Em mình gọi điện đến mà cứ phát choáng khi nghe mami mình hát "Tướng cướp Bạch Hải Đường", mình thì chịu, chẳng hát vọng cổ được.

Hôm nay, nghỉ lễ nên nhóc con về MT, lại đội chung nhau một vòm trời, dù không được gặp nhau nhưng như thế cũng bình yên. Vẫn nghe thân tình nhắc nhở, vẫn không giải mã được những ý nghĩa đặc biệt này, không phải ruột thịt, nhưng lại thâm tình... gì đây nữa nhỉ? Cũng không biết nói thế nào.

Đang vừa viết nhật ký vừa nghe bài "Moonlight sonata", tự dưng lại thấy tâm hồn trào dâng những xúc cảm mãnh liệt, mình luôn đa cảm thế sao? Mấy hôm rồi, nghe gió chuyển mùa rõ rệt, lại bâng khuâng lạc về một mùa nào đó trong tiềm thức, không có gì là hiển hiện, chỉ mơ hồ như chút hơi sương, những hình ảnh nhòa nhạt quá, muốn nhớ cũng không nhớ nổi. Mà muốn quên đi lại nghe thầm nhắc mãi không thôi. Có lẽ đến hết trăm năm, mình mới rũ bỏ được sự đa mang này.

Dù sao, hôm này chính là một ngày nhẹ nhàng hy hữu mà mình có được, phải tận hưởng thôi. Làm một tách cà phê vậy.

Bây giờ rõ mặt đôi ta

caohang (04-05-2010), Nắng (01-05-2010), tieungulinh (28-05-2010)
Cũ 02-05-2010   #6
LSB_Thanh Giang
Lục Y Nương
Tâm trạng:

Chủ nhật, sáng lại mưa, gỉ đây nhi? Mùa mưa khói hay mùa hoa khói? Lại bâng quơ nhìn mái phố, những tia mưa rơi xuống, tủa ra một màu trắng như khói, chút lạnh thoảng theo hơi gió. Vậy là mùa mưa đã về. Không buồn, không vui. Sáng nghe mưa thật êm, ngồi bên cửa nhìn ra, thấy buổi sáng sao mà trong trẻo quá. Mọi thứ bụi trần hồ như đã được giội rửa. Trên tàn lá xanh, hoa Bằng Lăng nở nhiều, một màu tím dịu hiền đu đưa theo những cơn gió, hòa vào màu sương khói của mưa, sắc hoa lại thêm dịu hiền.

Có chút gì đó làm nhớ mong, phố hôm nay không có nắng. Chủ nhật bình yên và lòng nghe bình yên. Lại thấy mình mộng mơ...Vẫn những ngày lướt trôi qua trong thầm lặng, thế giới của mình thật yên tĩnh. Nhưng vẫn thế thôi, lòng ta vẫn lắng nghe những âm rung rất nhẹ mỗi khi mùa qua, mỗi khi ngày qua, để rồi nghe tim mình xao xuyến, thêm yêu thương cuộc đời này. Phút chốc như quên đi tất cả những nỗi đau. Quên đi những buồn giận, ước chi mình có thể sống như thế này mãi nhỉ.

Chiều cuối tuần, chợt thèm ngồi ở một góc quán quen, nhấp vài ngụm cà phê, nghe nhạc Trịnh và tận hưởng tất cả của một buổi chiều êm ả, ngắm hoa và cây xanh. Mà phải có người bạn nào ngồi nói chuyện với mình nhỉ. Muốn chạy đến bên một ai đó. Sự bình yên này, nếu tĩnh lặng quá và ta chỉ có một mình, sẽ là sự cô đơn, mà cảm giác này đôi lúc không dễ chịu.

Nghe trong lòng một nỗi niềm khó tả khi nhìn dãy phố Bằng Lăng, bồi hồi quá, bây giờ hoa nở nên phố có màu tím. Chạy đến góc nào cũng thấy như đang dõi theo, ừ dõi theo mình và dõi theo ai nữa nhỉ? Không biết có ai ngắm hoa mà bâng khuâng như mình không? Soi bóng xuống ly cà phê làm chi mà thêm tím ngát? Một nỗi nhớ dịu dàng và dai dẳng. Mình lại đa mang rồi ...

Chiều cuối tuần, gió mưa đi về, đón đưa người vào phiêu linh trong tưởng tượng, chiều không tên, nhớ, quên lẩn khuất nơi nào? Chợt buồn, chợt vui, rồi không thấy gì, chỉ thấy mênh mang.

Một điệu nhạc vút cao rồi kết thúc, nghe hồn mình đã vươn dài đến một đỉnh sầu, rồi bất chợt rơi xuống...Chiều cuối tuần, gõ nhịp trong ta những bài ca thật lạ ....
Mưa..... êm đềm ...

Bây giờ rõ mặt đôi ta

caohang (04-05-2010), tieungulinh (28-05-2010), Truy Vân (14-07-2010)
Cũ 12-05-2010   #7
LSB_Thanh Giang
Lục Y Nương
Tâm trạng:

Lặng lẽ ngày trôi, đón ta về một khoảng không tĩnh mịch, xòe bàn tay, đong đếm được gì? Chỉ là những thời gian đã mất, chỉ là những mộng ước viễn vong. Chợt nhìn qua gương trong, thấy xanh xao màu mắt. Đi rong mãi theo một chuyến tàu, chạy đuổi mãi rồi hút hơi, mệt nhoài. Đôi khi muốn như chiếc lá, nằm ngủ bên đời, thèm một sự bình yên, mong được nghỉ ngơi.

Tuổi ta chỉ vừa hăm mấy mà sao lòng ta đã chớm rêu xanh? Có nơi nào trần gian có thể cho mình nương náo? Trong cái nóng mùa hè thèm chút hơi mát mẻ, trong chen lấn cuộc đời ta muốn được thoát ly. Mười ngón tay bám lấy, đã mỏi lắm rồi mà sao đời không buông tha? Đành thôi, từ khi sinh kiếp con người thì đã biết mình phải trả nợ. Hoài hoài vẫn thiếu nên cứ hoài vay trả, sao mệt mỏi vô cùng.

Hôm nay, Hoa Bằng Lăng đã tím đầy mái phố, rơi mãi mê trên mặt đường, đi tìm một phút bình yên trong vị đắng ly cà phê, nghe bài hát cũ lại thấy lòng mình vang lên từng tiếng vọng xưa. Có những nổi nhớ mong muôn đời không thể hiểu hết, vấng vương và vấng vương. Ngước mặt nhìn trời, xanh xanh một màu lam, mây trắng trôi miên viễn, mây có đến phương trời đó không? Nơi chất chứa biết bao hình xưa tiếng cũ. Chợt ngoảnh đầu lại vì tưởng nghe được giọng nói người. Mơ hồ quá, tháng năm là những món quà. Thật tình cờ khi đón nhận mà bỡ ngỡ khi rời tay.

Ta đang nhớ về ai? Rồi mai đây biết còn ai nhớ đến mình? Mơ hồ quá, chợt thấy lòng thoáng lạnh. Đón đợi gì cho ngày mai? Mong chờ, kỳ vọng và gì đây không biết nữa. Cứ phải cố mà chạy theo chuyến xe của mình, đuối rồi thì phịch xuống đường mà ngồi ngao ngán, ngao ngán rồi thì sao? Vẫn phải chạy tiếp để trả hết một đời này.

Thời gian của ta lúc này sao loãng mãi, chợt thấy mình chìm vào trong lặng lẽ, tâm sự vơi đầy biết nói cùng ai. Ai cũng hối hả trên những chuyến xe vội vã. Chỉ còn sót lại những ánh nhìn chạm vết trong lòng.

Chuyển mùa từ bao giờ mà nghe trời nhiều gió, nhiều nắng, nhiều mưa. Ngày tháng đi về tan vào huyết quản, thẫm thấu từng hoài niệm rồi biến ta thành cổ vật. Quen - lạ hai chiều, đi mòn cả gót chân. Người trong đời nhau như những dòng sông, đến rồi đi, rồi trôi vào quên lãng, họ quên nhau cũng lặng thầm như lúc mới gặp nhau trong những chuyện tình cờ. Biết vậy rồi mà sao ta vẫn cứ đao đáo tiếc thương cho khoảng đời đã mất? Đến, đi, nhớ, quên, quen, lạ trong đời đều tự nhiên, chỉ riêng ta tự mua dây buộc lòng mình.

Trăm năm ngắn, đời vô thường chỉ còn vụ trụ là mãi mãi. Dưới mặt trời, những điều ta có thể hiểu thì ít mà những chuyện khôn lý giải được lại nhiều. Nặng lòng ...
Ngày tháng nào đã ra đi sao ta còn ngồi lại? Ừ đã ra đi, ra đi cả rồi.

Bây giờ rõ mặt đôi ta

2 thành viên đã gửi lời cám ơn đến LSB_Thanh Giang vì bài viết hữu ích này:
tieungulinh (28-05-2010), Truy Vân (14-07-2010)
Cũ 14-07-2010   #8
LSB_Thanh Giang
Lục Y Nương
Tâm trạng:

Cũng lâu rồi, không viết nhật ký nữa. Lúc này mình cứ nhàn nhạt, chán chán thế nào ấy.

Mùa hè nóng quá đi mất, chợt muốn đi biển. Nói thế thôi, mình mà ra đến biển lại gào lên vì hội chứng dị ứng mùi xe, nhức đầu, hoa mắt, chóng mặt toàn tập. Thế đấy, đi xe dở mà lại khoái du dịch. Cái này người ta nói là yếu mà bày đặt ra gió.

Tháng bảy rồi, tháng sau là mình sẽ vào cuộc. Dự tính đã mấy năm rồi, vậy mà tận năm nay mình mới làm được những điều mình muốn. Không biết rồi những người bạn cũ có còn ai đồng hành với ta trên chặng đường mới này không nhỉ? Ngoảnh lại mà thấy bơ vơ. Đời!

Ừ, bạc thế đấy, phù du thế đấy vậy mà đã từng có một người dại khờ lắm. Tin vào những điều không hề vĩnh viễn. Haizzz... Quên đi vậy. Ta lại mỉm cười.
Suy nghĩ cũng thấy buồn buồn, những người bạn của ta không phải là quay lưng với ta thì là sắp... chết! Sao mình xui xẻo thế không biết. Hai người bạn ấy, mong rằng cuộc đời đừng cướp mất của mình những niềm vui còn sót lại.

Chí ít thì trong đời sống này, ngoài những kẻ khinh khi, ghét bỏ và trốn chạy khỏi mặt mình, mình vẫn còn có mấy người bạn thật sự nhìn rõ được mình và chia sẻ với mình những nỗi bất bình đó. Hài thật, lòng người thật là giống như một liveshow bi hài kịch. Coi mãi cũng thấy nhàm.

Vừa xong một trận mưa, không khí hôm nay cũng trong trẻo hơn, nắng lại xanh trên những cành bàng ven phố, ngước lên nhìn mây trắng, lại thấy nhẹ nhàn như đời chưa từng có chuyện gì xảy ra.

Có câu trả lời cũng được, im lặng cũng được, mặc kệ. Với những mối vướn mắc đó mình không thèm quan tâm nữa. Ngày hôm qua ơi, chào mi!

Hà, thèm một chuyến dã ngoại về miền quê Cái Bè của thằng em quá. Ở đó, lúa xanh đến tận chân trời, về tới đầu đường làng mà nghe hơi thở dịu ngọt của lá tre, con sông kia thật dài, thung thăng bầy vịt lội. Tạo dáng tung tóe trên cây cầu khỉ, hơ... Mai mà chưa ùm xuống sông. mình chẳng ưa lũ sâu rộm trên cây Gáo kia chút nào. Thích cái cảm giác chân trần đi trên sân lúa phơi. Nóng ấm bàn chân và óng màu lúa phản chiếu lại với màu áo trắng của mình. Lần sau về, nhất định mang theo bộ đồ để tắm sông. Mùa hè đang nóng cháy da mà được đi bơi thì tuyệt cú mèo. Haizzz... Mong tất cả sự bình yên cho em, em trai à. Lần đi tái khám này, em sẽ vượt qua thôi, lại sống khỏe và sống vui với mọi người. Lại rủ nhau về quê em mà lưới cá, nấu cháo, đi hái trái cây khắp vườn. Hehe... Ta khoái cây mít đó lắm đấy.

Hôm nay, mình đi làm lại cái giấy chứng minh, phiền thật, người sống trên đất này phiền thật, mảnh giấy bé xíu thôi, mà thiếu là không làm ăn gì được cả. Dài dòng văn tự, mệt.

Còn gần tháng nữa là đám cưới con nhỏ em. Mình đuối vì chuyện củi lửa, bếp nút. Hức! Nhà ai có con rể có như nhà tôi không thế nhỉ. Thân ta chân yếu tay mềm mà phải bửa củi, cây nào cây nấy to như cái cột đình. Hài, cũng mai mình nhỏ nhưng có võ thôi. mệt thật. Sau đám, mình lại thư sinh...

Đang mong chờ đến hôm đó, hy vọng là được gặp lại hai người bạn ở Sài Gòn và bảo mẫu ròm của tớ. Tha hồ mà tám chuyện với lại mè nheo.

Ngày, tháng, năm lướt trên ngón tay. Kỉ niệm thì cũng để nhớ trong một phút giây nào đó rồi mang theo trong gói hành trang ký ức, ngày mai là cái đích cần hướng đến và sống tốt. Hôm nay, tôi bình yên. Vậy nên vẫn thầm cảm ơn món quà của ai đó. Hiện tại này.

Bây giờ rõ mặt đôi ta

2 thành viên đã gửi lời cám ơn đến LSB_Thanh Giang vì bài viết hữu ích này:
thủy tâm (14-07-2010), Truy Vân (14-07-2010)
Cũ 14-07-2010   #9
Ảnh thế thân của LSB-Truy Vân
LSB-Truy Vân
-=[ Lương Sơn Anh Hùng ]=-
..Impossible Leave You..
Gia nhập: 29-07-2009
Điểm: 208
L$B: 192.338
Tâm trạng:
LSB-Truy Vân đang offline

Trích dẫn:
Nguyên văn gởi bởi LSB_Thanh Giang Xem bài viết
Ngày, tháng, năm lướt trên ngón tay. Kỉ niệm thì cũng để nhớ trong một phút giây nào đó rồi mang theo trong gói hành trang ký ức, ngài mai là cái đích cần hướng đến và sống tốt. Hôm nay, tôi bình yên. Vậy nên vẫn thầm cảm ơn món quà của ai đó. Hiện tại này.
Hì. Thấy dòng tâm trạng của TG khá là sâu sắc. Người sống có nội tâm và hoài niệm.

Dòng đời như một bản nhạc. Những nốt nhạc trên đó không ai viết nên cho mình mà tự mình viết lên cho mình mà thôi. Nhưng khó khăn thay để viết được lên đó những nốt nhạc mà mình mong muốn vì những dòng cuốn vô tận và mạnh mẽ của đời thường. Thật trái ngang...

Chữ ký của LSB-Truy Vân
Sống là phải có phong cách...

2 thành viên đã gửi lời cám ơn đến LSB-Truy Vân vì bài viết hữu ích này:
LSB_Thanh Giang (14-07-2010), thủy tâm (14-07-2010)
Trả lời

Tags
những cùi bắp đáng yêu, những con quạ năng động, những con đười ươi vui vẻ