Lương Sơn Bạc  
Trang chủ Lương Sơn Bạc  Lương Sơn Diễn Đàn  Nơi Lưu Trữ: Truyện Ngắn, Truyện Dài, Bài Viết, Nhân Vật, Sách Lịch Sử, Sách Dạy Võ Thuật...   Xem hình thành viên và hình các buổi giao lưu LSB   Nơi Lưu Trữ: Cổ Thi VN, Cổ Thi TQ, Thơ Mới & Các Tuyển Tập Thơ
Quay Lại   Lương Sơn Bạc > Kim Ngư Thành > Vọng Nguyệt Nhai > Nhật Ký & Lưu Bút
Thành viên
Mật khẩu
Những câu hỏi thường gặp Danh sách các thành viên LSB  Lương Sơn Thương Quán
Nhật Ký & Lưu Bút Là nơi gửi những dòng lưu bút và nhật ký của các huynh đệ tỷ muội Lương Sơn.

Trả lời

Tiện ích Chế độ hiển thị
Cũ 17-03-2010   #10
Ảnh thế thân của LSB_Thanh Giang
LSB_Thanh Giang
-=[ Ngự Thủy Đầu Lĩnh ]=-
Lục Y Nương
Gia nhập: 09-01-2006
Điểm: 838
L$B: 1.467
Tâm trạng:
LSB_Thanh Giang đang offline

Cuối cùng thì mọi cố gắng đã được đền bồi xứng đáng . Khi bước lên bục số 1, khom xuống để ban tổ chứ đeo cho mình chiếc huy chương vàng , thật là một niềm vinh dự . Vậy là mình đã không làm thầy thất vọng . Trung tâm lại được thêm một chiếc huy chương vàng cao quí .Trận cuối cùng , mình cứ ngỡ rằng sẽ bị ngất xỉu khi dính một đòn chân hiểm hóc . Khi mình khụy xuống , không còn nhìn thấy rõ nữa , mắt mình hoa lên vì cú đòn chí mạng . Nhưng ở cuối sân , tiếng cổ vũ của câu lạc bộ mình lại vang lên , mình nghe tiếng của thầy , của anh long . Bọn Ngân , Học , Hiệp , Phát đều nhao lên khi mình sắp gục . Tất cả mọi nổ lực , mình gượng dậy và đứng vững , trận đấu lại được tiếp tục .Sau trận đấu , mình không còn có tâm trí để ý mấy chỗ bầm tấy trên tay , cằm , mũi và ống chân nữa . Hôm nay là một ngày tuyệt vời , nếu mà có em mình ở đây , mình sẽ ôm nó và nói rằng mình rất vui . Trước giờ đấu , em gọi đến và mình thấy một sự khích lệ lớn lao . Chị thành công rồi , thắng tuyệt đối , em ơi !

Mình đã góp tài trợ cho 6 anh em còn lại đi ăn , mọi người đều hồ hỡi ,còn một người là Phát ,có lẽ đang vào bệnh viện để coi lại chấn thương , tội nghiệp nó . Trận này , anh em chúng ta đã cố gắng chiến đấu hết mình . Tôi yêu câu lạc bộ Karatedo Mỹ Tho , tôi yêu mọi người lắm . 4 huy chương đồng ,7 huy chương bạc và 1 huy chương vàng vừa kata vừa kumite . Vậy là vui rồi , ở những giải đấu sau ,anh em mình cùng nhau cố gắng hơn nữa , thành tích sẽ cao hơn .

Haizzz ... Thở phào , nhẹ nhõm cả người . Bây giờ lại nhớ đến đứa em . Em ơi , chia sẽ với chị sự vui mừng hôm nay nhé .Vui vì có em trên đời , có một đứa em để yêu thương và lo lắng . Sẻ chia mọi điều .Khi nhận huy chương , người chị muốn khoe đầu tiên là em đó . Mỗi khi có chuyện vui , chuyện buồn , chị đều nghĩ đến em gái của chị hết . Bình yên nơi phương xa , nhé em thân yêu !

Chữ ký của LSB_Thanh Giang
Bây giờ rõ mặt đôi ta
Biết đâu rồi nữa chẳng là chiêm bao

Tài sản của LSB_Thanh Giang
Trả lời kèm theo trích dẫn
3 thành viên đã gửi lời cám ơn đến LSB_Thanh Giang vì bài viết hữu ích này:
caohang (18-03-2010), Nắng (18-03-2010), tieungulinh (28-05-2010)
Cũ 18-03-2010   #11
LSB_Thanh Giang
Lục Y Nương
Tâm trạng:

Hôm nay , thật mệt mỏi với những cơn đau đầu ,đau cơ bắp ,các vết bầm của ngày hôm qua .
Chiến thắng cũng phải trả giá nhiều .Nhưng dù sao ,vẫn thấy rất phấn khởi sau trận đấu này . Hôm nay , mình khá hơn mấy ngày trước , không stresst , không buồn vu vơ , tấm lòng rộng mở hơn . Thật là bình yên .Lại nhớ đứa em ở xa ,cũng thật lạ , hôm nào mình cũng nhớ nó cả .Cảm giác như đang vắng xa một người thân yêu trong gia đình . Một đứa em mà mình xem như người trong nhà ...
Ở đó ,chiều nay .Nguyện cầu bình yên cho em , đứa em rất yêu dấu của tôi !

Bình và Nguyên sắp đám cưới , mình lại ong ong hai lỗ tai vì suốt ngày nghe mẹ nói đến bói toán ,thầy bói và đi coi tuổi ,tin dị đoan gì mà lắm thế không biết .Hôm tết , chị Hai (dâu cô tư ) thậm chí còn không dám ra chợ mua trái bầu về nấu canh ăn vì sợ ... có bầu !!! Hờ ,hai mợ cháu tin dị đoan giống nhau . Mình mà là công an thì mấy ông , bà thầy bói hết đất sống .Mà tụi nó nữa , chưa cưới mà đã lo đến việc bắt mình giữ cháu rồi . Mẹ bảo : Mày muốn con mày thành mỹ ... đen thì giao cho nó .Suốt ngày nó bỏ vào rổ xe rồi chạy nhong nhong ngoài nắng và đi học võ ,cho đen luôn à . Bó tay thật , ai cũng nghĩ xấu cho mình cả . Mình cũng đâu có đen lắm đâu .

Chiều nay , mình thấy tâm hồn bình yên quá , có một điều làm cho mình cảm thấy rất bình yên . Mình đang chờ đợi điều đó đây .

Bây giờ rõ mặt đôi ta

Chỉnh sửa lần cuối bởi LSB_Ôn Tiểu Vân: 18-03-2010 lúc 17:23.
caohang (18-03-2010), Nắng (18-03-2010), tieungulinh (28-03-2010)
Cũ 19-03-2010   #12
Ảnh thế thân của thủy tâm
thủy tâm
-=[ Kim Ngư Thủy Binh ]=-
Gia nhập: 15-06-2009
Điểm: 1000
L$B: 42.904
Tâm trạng:
thủy tâm đang offline

Con quạ kia, đã sắp hết giải đấu chưa.
Nghe cậu nói trên người toàn vết thâm bầm lòng tớ cũng nao nao.
Cố gắng giữ gìn sức khỏe và tinh thần luôn tốt quạ nhé.
Mong cậu thi đấu thành công và quan trọng nhất là sẽ luôn bình an.
Chúc con quạ luôn và mãi mãi là những con quạ năng động quạ nhé

Chữ ký của thủy tâm
"Chợt một ngày ta không còn biết khóc
Lệ chẳng rơi trên những phím dương cầm
Một ngày ta chẳng còn là ta nữa
Gom lá một thời thả rớt cả trời xuân"

Tài sản của thủy tâm
2 thành viên đã gửi lời cám ơn đến thủy tâm vì bài viết hữu ích này:
LSB_Ôn Tiểu Vân (19-03-2010), Nắng (19-03-2010)
Cũ 19-03-2010   #13
Ảnh thế thân của Nắng
Nắng
-=[ Tổng Binh Đầu Lĩnh ]=-
Gia nhập: 28-08-2009
Điểm: 759
L$B: 2.143.703
Tâm trạng:
Nắng đang offline

Quạ năng động của em, hồi chiều nhìn tay quạ- à không, cánh quạ- mà thương quạ quá. Còn bảo là giấu em sao? Chị thương, giá như có thể đưa tay qua màn hình mà nắm lấy tay chị, xem chị chấn thương thế nào. Mấy hôm trước mới nghe bị thương ở chân, rồi sau lại đến tay. Lo cho quạ lắm, có biết không? Và...vẫn nhớ quạ nhiều nhiều. Một con quạ trầm tư bên bậc thềm. Một con quạ đen thui (nàng trăng CH ơi, màu đen này hợp với màu đỏ của nàng đấy). Một con quạ...năng động. Nè, đen bao nhiêu thì đen, đừng có đổ thừa Nắng làm cháy da quạ chứ. Mà...có đen thì vẫn là chị của em.
Chị tôi ơi, lúc nào cũng mừng vui và yên bình khi nhận tin từ chị. Vậy là lớp cũng có giải nhiều phải không? Chúc mừng chị, lớp, và thầy. Giá như lúc đó em có thể về với chị, xem chị nhận huy chương. Lúc ấy thì khỏi khoe em nữa phải không? Em biết, biết hết. Tối nay vừa viết thư cho chị. Ừ, lại nhớ những buổi chiều bình yên.Bình yên cho quạ năng động. Bình yên cho một niềm tin, một lòng yêu mến, một lời kết ước.
Hôm nay có một chút áp lực chị à. Một ngày tồi tệ.

Chữ ký của Nắng
Thà làm hạt mưa bay...

Tài sản của Nắng
2 thành viên đã gửi lời cám ơn đến Nắng vì bài viết hữu ích này:
caohang (20-03-2010), LSB_Ôn Tiểu Vân (20-03-2010)
Cũ 20-03-2010   #14
LSB_Thanh Giang
Lục Y Nương
Tâm trạng:

Chiều nay , thầy bảo đem huy chương vào lớp để chụp hình cả đội với thầy . Ước gì được chụp hình chung với em , em gái nhỉ ? Thằng Hiệp chụp cho mình tấm hình đứng trên bục nhận giải nhìn y chang bị ... lé . Bức xúc quá , thủ tiêu luôn rồi . Thằng Phát điệu đà hết sức , nó mượn huy chương của mình đeo , mượn đai đen của lão Long để chụp hình , tạo dáng ... tung tóe , thật là choáng ! Sau giải đấu này , mấy anh em mình lại thấy thân nhau hơn . Thể thao là vậy đó , giao lưu , học hỏi , đoàn kết và cùng tiến bộ .

Lại nhớ em gái ! Ngày nào cũng nhớ , mới có bao lâu không gặp lại mà nhớ dữ vậy nè . Tối ngày cứ nghe lười ăn , mất ngủ . Làm " bảo mẫu " ta đây lo chết đi được . Còn cái nhóm bạn làm thuyết trình , báo cáo của em nữa . Chúng nó thật dã man .Cái gì cũng dồn cho em làm , mình thì hưởng thành quả , làm nguyên ngày hôm qua em chẳng ăn uống gì cả , nghĩ đến là chị lại nóng ruột . Làm việc chung với những người vô trách nhiệm , cực cho em tôi quá !

Sáng nay , thức dậy , cánh tay không nhúc nhích nổi . Lại phải dán Salonsip .
Nhưng em đừng lo , vài hôm nữa sẽ ổn thôi . Thể thao hay thường đi đôi với chấn thương mà . Cũng như em đã nói , mỗi khi đương đầu thử thách là mỗi lần thấy mình thêm tiến bộ . Em lúc nào cũng quan tâm cho chị , chị thương em lắm . Em ở đó , hôm nay buồn vui ra sao ? Nguyện cầu bình yên cho em tôi !

Bây giờ rõ mặt đôi ta

caohang (20-03-2010), Nắng (20-03-2010), tieungulinh (28-03-2010)
Cũ 21-03-2010   #15
LSB_Thanh Giang
Lục Y Nương
Tâm trạng:

Chiều rơi qua đây , và tôi băn khoăn chợt thấy mình mắc lỗi , chiếc đồng hồ đã quay hết gần 1 vòng , muộn hết gần một tiếng đồng hồ . Hôm nay tôi có hẹn . Tôi đến trễ và có một người chờ đợi rất buồn . Đứa em bé nhỏ của tôi .Nó đợi tôi ở đó , Yahoo Messager . Giữa thành phố ồn ào xa lạ , giữa bộn bề áp lực cuộc sống và học hành . Nó cần tôi lắm , cần sự bình yên và sự quan tâm của tôi , mà tôi thì ... Trời ơi ! Tôi nguyền rủa chính mình .

Hồi trưa này , đám bạn học Karatedo rủ tôi đi uống rượu . Nó đã nhắc nhiều lần rằng đừng uống say , chị không được khỏe đâu . Em không muốn chị bệnh , không muốn thấy chị say . Tôi đã hứa , em tin tôi lắm mà rồi thì tôi vẫn uống say . Có nhiều lý do không thể làm khác được . Nhưng có nói gì cũng không thể bào chữa cho mình . Tôi rất buồn và hối hận vì điều này . Có thể nói rằng ở trên đời , không ai quan tâm tôi nhiều như nó , đứa em mà tôi yêu dấu nhất . Từ nơi em , tôi đã thấy mình rất bình yên . Đã thấy mình còn tin yêu với cuộc đời , với tình người . Nhưng hôm nay , tôi đã không tôn trọng em mà chỉ biết có rượu , ai mời cũng uống . Thật là khốn nạn cho tôi thay ! Biết rằng đã sai một lần thì có hứa với hẹn gì cũng vô nghĩa " Nhất sự bất tín . Vạn sự bất tin " mà . Tôi lại thấy mình nhận được thêm một ân huệ , đó là sự thứ tha . Em đã dạy cho tôi thêm một điều : Từ bỏ rượu . Tuy tôi còn choáng vì say , nhưng tôi vẫn ý thức được một điều rằng em rất thương yêu và lo lắng cho tôi . Tình yêu thương đó hơn cả một đứa em ruột . Tôi có gì xứng đáng với sự yêu thương và kính trọng của em tôi không ? Tôi tự thấy xấu hổ cho mình .

Đã có một chuỗi ngày dài , tôi bất mãn mọi thứ và trốn vào những giọt long lanh cay đắng kia , tôi không quan tâm ai và cũng không có ai quan tâm mình, tôi không tìm thấy bất cứ sự xoa dịu nào từ trong cuộc sống khắc nghiệt và nhiều điều sụp đổ này .Khi ấy , rượu là vũ khí để tiêu diệt buồn đau và cả lý trí . Nhưng bây giờ , tôi biết thế nào là phấn đấu , biết thế nào là đi tìm ý nghĩa cuộc sống . Tôi có một đứa em đem đến tất cả sự bình yên và an ủi , vì sao tôi phải uống rượu nữa chứ ? Tôi hiểu cảm giác của em tôi khi nghe cuộc điện thoại lúc chiều em gọi đến . Chính tôi cũng đau lòng cho mình lắm . Biết rồi em sẽ bỏ qua tất cả và tha lỗi cho người chị tồi tệ này . Thế nên tôi càng cảm thấy giận mình thêm .Tôi không lo cho chính tôi thì tôi còn có tư cách gì để làm chị của em , lo lắng cho em đây ?Tôi ghét tôi quá đi mất !

Đêm nay , chị sẽ về suy nghĩ lại mình , ghi nhớ hôm nay với những gì đã làm để nhớ rằng mỗi khi cầm ly rượu là có em sẽ buồn , sẽ lo lắng nhiều lắm . Chị sẽ không uống rượu nữa , em ngoan ! Mọi sự phạm lỗi đều được tha thứ nếu biết ăn năn , phải không , em tôi ? Và cuộc đời này vẫn còn nhiều hy vọng lắm , phải không ? Nếu em muốn mắng , cứ giải toải hết những điều không hài lòng , chị sẽ nghe mà . Đừng để trong lòng , chị biết em chịu đựng chị nhiều lắm . Chị rất buồn .Không biết phải nói gì thêm nữa . Nhưng hôm nay , chị đã học được nhiều điều và biết thêm rằng em yêu thương người chị này nhiều đến đâu . Cảm ơn cuộc đời đã mang em đến đây . Và xin lỗi em vì đã khiến em buồn . Tình yêu thương này , chị sẽ cố gắng mà gìn giữ suốt kiếp người . Vì em luôn thứ tha nên chị nguyện lòng sẽ không phạm lỗi . Vì em luôn kính trọng nên chị càng phải biết sống sao cho xứng đáng hơn . Hôm nay , chị muốn khóc , chị của em "mít ướt" mà . Mong em ở đó luôn bình yên . Chị thương yêu và mong em nhiều lắm ,đứa em thân yêu của tôi !

Bây giờ rõ mặt đôi ta

2 thành viên đã gửi lời cám ơn đến LSB_Thanh Giang vì bài viết hữu ích này:
Nắng (21-03-2010), tieungulinh (28-03-2010)
Cũ 28-03-2010   #16
Ảnh thế thân của tieungulinh
tieungulinh
-=[ Lâu La ]=-
Gia nhập: 21-03-2010
Điểm: 6
L$B: 1.039
Tâm trạng:
tieungulinh đang offline

Trích dẫn:
Nguyên văn gởi bởi LSB_Ôn Tiểu Vân Xem bài viết
Hôm nay , mình lại đau khổ vì khối lượng bài tập Karatedo quá nhiều , cả người mình mềm ra vì mệt mỏi , mấy khớp xương cứ kêu răn rắc . Hồi chiều này , lại đi họp , vậy là trách nhiệm mà toàn tỉnh giao cho đã nằm gọn trên đôi vai của 8 người anh em mình , giải đấu này mỗi 4 năm mới tổ chức một lần , không ở phạm vi tỉnh mà là toàn quốc . Sau giải đấu , nếu mình thắng , sẽ tiếp tục đi giải ĐBSCL , nhìn vẻ mặt thầy và giám đốc trung tâm có vẻ kỳ vọng vào bọn mình lắm . Kata và Skumite đều quan trọng như nhau . Lần này quyết tâm giành huy chương vàng về cho thành phố , mình phải nổ lực hơn nữa để thắng lại chứng đau khớp và đau ống quyển .Tập hết mình , thi đấu hết mình vì màu cờ sắc áo của đội tuyển , vì vinh dự của câu lạc bộ , vì những giọt mồ hôi đã đổ ra trên sân tập mỗi hừng sáng và mỗi buổi chiều . Cố lên ! Cố lên !

Trong những ngày quyết định này , mình lại nhớ đến một đứa em .Một năm trước , cũng ở khoảng sân này , mình chứng kiến nó tập tành những thế đánh , những bước tấn đầu tiên , cùng ngồi bên nhau trong giờ giải lao . Vậy mà chớp mắt cái , em đã đi xa rồi sao ? Đúng là ngày tháng qua nhanh quá .Hợp tan , tan hợp . Nhóc con à , em có biết chị nhớ em lắm không ? Mấy hôm nay , nhóc Khoa không vào câu lạc bộ , chắc mẹ em lại bận dạy tin học nên không đưa nó được . Nhớ cả hai chị em , muốn ngồi lại , ôm hai đứa vào lòng như những ngày xưa ...
Hôm trước , nghe em nói bị mấy đứa đai đen ở câu lạc bộ mới bắt nạt , chị mà có ở đó đã cho nó một đòn Mae Gheri , bay ... mấy mét cho bỏ ghét . Chị không ưa những người thích bắt nạt người yếu hơn mình . Bây giờ , em ở xa quá , chị có muốn bênh vực , chở che cũng không được .Đời là gì em nhỉ ? Mà con người ta lại luôn phải đóng vai chính trong những cuộc chia tay ? Mỗi cuối tuần , chị lại ngồi y nguyên như những ngày xưa , trên bậc thềm cũ và chờ đợi ...
chị à,dù sao thì vẫn còn rất nhiều người rất yêu thương và quan tâm đến chị,hãy cố gắng vượt qua những nỗi buồn vì em rất muốn nhìn thấy được nụ cười của chị...

Chữ ký của tieungulinh
Hồn tôi như hoa cỏ may.Một chiều cả gió bám vào áo em...

Thành viên sau đã gửi lời cám ơn đến tieungulinh vì bài viết hữu ích này:
LSB_Ôn Tiểu Vân (28-03-2010)
Cũ 28-03-2010   #17
Ảnh thế thân của Nắng
Nắng
-=[ Tổng Binh Đầu Lĩnh ]=-
Gia nhập: 28-08-2009
Điểm: 759
L$B: 2.143.703
Tâm trạng:
Nắng đang offline

Chị thương yêu,
Chiều nay trong lúc đợi chờ em lại viết thư cho chị. Chị có biết không, TTLT đã hỏi em: "Nắng có phải OTV không?" Chị muốn phải hay không, chị yêu của em? Chiều nay chị đã bảo là chị phải làm xong công việc, nếu không thì...Em muốn gặp chị lắm, nhưng lại không nỡ thấy chị phải bị...như chị đã nói. Chiều nay không hiểu sao tin nhắn vào máy em hơi bị nhiều, nhưng cái tin mà em trông thì lại không thấy. Vẫn bình yên khi nhớ về chị, và vẫn mong lắm lắm một buổi chiều như ngày nào...Thèm nghe giọng hát Phúc Âm Buồn nghêu ngao. Chấn thương chắc hết hẳn rồi, chị nhỉ? Không biết chị tôi có còn nhớ về những chuyện buồn đã qua không. Bất giác lại nhớ chị vô cùng. Chị thương, "dù có gió, có gió lạnh đầy, có tuyết bùn lầy, có lá buồn gầy...", dù có thế nào em vẫn yêu quý và tin tưởng chị, có biết không? Cái đêm nghe chị khóc mà se lòng. Em lo cho chị lắm. Vẫn biết chị tôi đã trải qua nhiều được, mất, bại, thành,..., trong lòng em, chị vẫn là người chị mạnh mẽ và giàu nghị lực. Vẫn se lòng khi nghe về những rạn vỡ, những tổn thương mà chị tôi đã và đang gặp. Mong rằng từng đêm vẫn yên bình. Mong rằng thứ men say ấy đừng làm tổn thương chị tôi thêm một lần nào nữa, cả bên ngoài lẫn tinh thần.
Chị thương, có lẽ vì vậy mà em dị ứng với hơi men. Em rất buồn khi biết chị cũng tìm đến với men cay. Hôm đó em không giận vì chị trễ hẹn, chỉ giận vì bảo chị đừng say mà...nghe chị sắp đi làm giày, hại cho phổi, lại biết chị đang say, em lo lắm. Em lo chị sẽ lại ho ra máu như trước đây, có biết không? Nhưng chỉ giận chiều đó thôi, rồi lại yêu thương như lúc nào. Không bao giờ giận chị lâu được cả, chị tôi ơi. Cũng như chị đã không giận em vậy. Quạ đáng ghét, đáng ghét! Đã hứa với em rằng không uống nữa rồi, nhớ đó, có biết không?
Cuối cùng cũng chờ được chị. Hôm nay em cảm thấy căng thẳng và áp lực lắm. Gặp được quạ đáng ghét rồi, phải đem quạ đi nấu cháo mới được. Ừ, nấu cháo quạ. Tội nghiệp chị tôi ngoài Y!M kêu réo. Chị tôi sắp dỗi rồi. Em đang vọng nguyệt. Vẫn là viết cho chị thôi. "Em là đứa em mà chị thương yêu nhất", thì chị đối với em cũng vậy thôi, chị thân yêu. Kêu réo gì chứ, yên cho người ta vọng nguyệt nào...
Vẫn nhớ một con hổ giấy trầm tư bên bậc thềm cũ, đợi chờ em vào mỗi cuối tuần. Dẫu rằng ...dường như chờ đợi chỉ là để chia tay...
Quạ đáng ghét, đáng ghét!

Chữ ký của Nắng
Thà làm hạt mưa bay...

Tài sản của Nắng

Chỉnh sửa lần cuối bởi Nắng: 28-03-2010 lúc 20:05.
3 thành viên đã gửi lời cám ơn đến Nắng vì bài viết hữu ích này:
caohang (28-03-2010), Lãnh Nhật Phong (30-03-2010), LSB_Ôn Tiểu Vân (28-03-2010)
Cũ 28-03-2010   #18
LSB_Thanh Giang
Lục Y Nương
Tâm trạng:

Có bao giờ em nghĩ đến một ngày , một ngày mà chúng ta không thể tìm thấy nhau nữa , cõi đất này trở nên mênh mông không ? Em gái của chị , không biết từ bao giờ , chị đã xem em như một phần không thể thiếu của cuộc sống này , một đứa em bé bỏng để chị quan tâm và yêu thương , người em mà chị có thể sẻ chia mọi điều mà không cần e dè hay che giấu . Chợt se lòng khi nghĩ đến một ngày không còn tìm thấy nhau , ngày ấy mong rằng sẽ không bao giờ đến , em à . Em có biết không ? Dù phải đánh đổi tất cả , chị vẫn mong cho em luôn bình yên và vui vẻ .Đây là những lời nói chân thành .
Biết rồi em sẽ đi xa , xa hơn nữa , nhưng chị vẫn luôn nhớ về em , đều đặn như từng nhịp tim mình , một tình yêu thương trong lành và thâm sâu , thiêng liêng hơn cả tình ruột thịt , nguyện rằng sẽ không để lạc mất em trong dòng đời ngược xuôi này .Chị đã hứa với em điều gì thì nhất định sẽ không quên đâu , em có thể yên tâm mà tin vào người chị này của em . Chị không thể giận em . Vì tình yêu thương chúng ta dành cho nhau lớn lao , lớn đến mức không có một sự hờn giận nào tồn tại trong nó được . Và chị cũng biết rằng em không giận chị .Chị biết , chị biết hết mà .

Chỉ trong em , chị mới thấy một tâm hồn trong suốt và thuần khiết như nước , vô hại và yên bình . Chị vẫn còn đây mãi cho em một tình thương vô nghi vô kỵ . Dù ngày tháng qua , dù có biến cố gì vẫn giữ gìn nguyên vẹn . Mãi mãi , em vẫn là đứa em bé bỏng mà chị luôn muốn bênh vực , chở che . Mong cho ngày tháng mãi yên bình , nắng mưa vẫn hiền hòa với em của tôi .Vẫn tin vào lời kết ước của chúng ta , em thân yêu .

Rồi sẽ có một ngày lại đón em về , trò chuyện thật lâu và không phải lo sợ đến lúc tiễn đưa ...Bình yên nhé , em ngoan ! Em cứ yên lòng , chị sẽ không ngắm nhìn thứ men đó khi nó long lanh và óng lên những ngôi sao trong đáy ly , không nếm nó để lại điên cuồng , loạn trí . Sẽ không làm em lo thêm nữa đâu , thương lắm !

Bây giờ rõ mặt đôi ta

caohang (28-03-2010), Nắng (28-03-2010), tieungulinh (28-03-2010)
Trả lời

Tags
những cùi bắp đáng yêu, những con quạ năng động, những con đười ươi vui vẻ