Lương Sơn Bạc  
Trang chủ Lương Sơn Bạc  Lương Sơn Diễn Đàn  Nơi Lưu Trữ: Truyện Ngắn, Truyện Dài, Bài Viết, Nhân Vật, Sách Lịch Sử, Sách Dạy Võ Thuật...   Xem hình thành viên và hình các buổi giao lưu LSB   Nơi Lưu Trữ: Cổ Thi VN, Cổ Thi TQ, Thơ Mới & Các Tuyển Tập Thơ
Quay Lại   Lương Sơn Bạc > Kim Ngư Thành > Vọng Nguyệt Nhai > Nhật Ký & Lưu Bút
Thành viên
Mật khẩu
Những câu hỏi thường gặp Danh sách các thành viên LSB  Lương Sơn Thương Quán
Nhật Ký & Lưu Bút Là nơi gửi những dòng lưu bút và nhật ký của các huynh đệ tỷ muội Lương Sơn.

Trả lời

Tiện ích Chế độ hiển thị
Cũ 12-10-2004   #1
Ảnh thế thân của LSB-Mèo Đen
LSB-Mèo Đen
-=[ Lâu La ]=-
Gia nhập: 27-05-2003
Điểm: -1111
L$B: 13.138
LSB-Mèo Đen đang offline

Lương Sơn Kí !!

.................Ta cũng chẳng nhớ ta vào Lương Sơn vì một lí do gì nữa....Chỉ biết rằng giờ đây ta đang có được những người bạn mới.....Ta rất vui.....Ngày trước đâu có như bây giờ đâu.....Mình là một thằng chẳng chơi bời như bây giờ.......Chưa bao giờ biết trốn học.....Chưa đi chơi đêm bao giờ cả.......Mình có hiền không nhi? Có lẽ mình chỉ trả lời được nửa vời.........Quên đi cả những thằng bạn thân.....Những đứa bạn của mình.....Suốt ngày lên Net chỉ để gặp được những người bạn trên Lương Sơn......Ặc !!! Suốt ngày lên Net mà chẳng biết chán nhỉ ? Lạ thật !! Gần được năm rưỡi mình tham gia vào trang web này..........Khoảng thời gian đó cũng kịp để cho mình có được nhiều kỷ niệm.......Tình bạn...........Cũng được chứng kiến nhiều chuyện có thể nói là lạ...... Bây giờ chắc mình đã không còn là mình như ngày trước......Nhưng chả sao.......Vui với những người bạn mới trên Lương Sơn mà ta thấy vui......Tuy rằng cũng có người để lại cho ta nỗi buồn........Với mình thì chắc là nỗi buồn sẽ thấy ghét mình.....Chả buồn được lâu.......Có lẽ cái mà ta cảm thấy bằng lòng nhất là ta có được một đứa em gái........Trước giờ chả là mình vẫn luôn mong ước rằng sẽ có được một đứa em gái mà...........Mĩnh vẫn luôn nghĩ về nó......Đã có lúc mình đã có ý nghĩ thật điên rồ........Giá như bây giờ mà không có nó nữa thì liệu mình sẽ ra sao? Lúc đó tự dưng mình chảy nước mắt.......Mất nó ư? Mĩnh sẽ buồn thật nhiều...........Lắm lúc lo cho nó mà nó chả hiểu mình....Nó còn giận mình nữa chứ.....Đúng là con bé ngốc.......Nó cũng bướng lém.....Nhiều lúc nói nó mà nó chả nghe mình.......Trời đất !! So mình với nó thì trông mình như em trai nó chứ....Nhưng với mình thì mình chỉ thấy nó bé hơn mình....Nó còn trẻ con chứ chưa thực sự lớn với cái tuổi của nó.......Không biết nếu nó đọc được những dòng chữ này nó sẽ nghĩ gì nhỉ? Nó sẽ cười mình chứ? Kệ.....Mình thấy nó như thế thì mình nói....Nó có cười mình thì kệ nó........ Ờ ! Mà mình cũng giống nó đấy chứ......Chỉ thích chơi thôi....Chả nghĩ gì đến tương lai cả......Sau này mình sẽ ra sao nhỉ? Những người bạn trên Lương Sơn sẽ ra sao nhỉ? Thời gian sẽ trả lời hộ mình........Thằng Béo : Cái thằng tốt đấy chứ........Thằng TA ( Duy) : Cái thằng ông cụ " Nhon " ( Tao nói thế đừng giận nhé )......Lão Hận : Con ma trung thành của thần Lưu Linh ( Lão ít uống rượu thoai kẻo chết sớm không còn được hú hí với anh em ).....Sói Hoang : Thằng này cái gì cũng tốt , chỉ duy nhất một điểm chưa tốt ( Tao không nói xấu mày đâu nhé ).....Còn nhiều người khác nữa.....Nếu mà có liệt kê ra thì tốn mất mực của bác Tống Giang.....Tất cả đều tốt cả........Điều mà ta mong ước bây giờ là những người bạn này sẽ luôn là những người bạn của ta về sau này.........Gửi tới những người bạn của mình những lời chúc tốt đẹp nhất..........

Tài sản của LSB-Mèo Đen
Trả lời kèm theo trích dẫn
Cũ 12-10-2004   #2
Ảnh thế thân của Mèo Mù
Mèo Mù
-=[ Huyền Vũ Bộ Binh ]=-
Gia nhập: 16-03-2003
Điểm: 348
L$B: 23.961
Mèo Mù đang offline

LS này quyến rũ ta chỉ vì một người... Rồi khi người ấy ra đi ta vẫn ở lại đó... Phải chăng là chờ đợi người đó sẽ quay lại, dù biết điều đó là không thể... Ta vẫn biết người đó từ bỏ LS mãi mãi nhưng ta vẫn ở lại đây.. Liệu chăng đó cũng là một kỷ niệm... Vào mạng ta chẳng làm gì... chỉ có mỗi là vào LS... vào để kiểm tra bài, vào để đọc bài, và khi nào có hứng thì viết...dù chỉ là những con số ít ỏi... Ta chẳng hiểu nổi mình nữa... giờ đây qua LS ta gặp được một người... một người khiến ta xao xuyến... Nhưng ta vẫn luôn tự hỏi mình liệu mình có tự huyễn hoặc là mình yêu anh không... TA cũng chẳng biết nữa... tới đâu hay tới đó...Và cũng ở LS ta gặp được khá nhiều người... Đại ca ta nè, nhị ca nè, sư huynh demon nè, chị Hoa Chanh nhõng nhẽo, chị ĐT ... tất cả mọi người ở LS này nữa...nhưng ta lại rất lười chát... Chả hiểu sao nữa... có lẽ mọi người chỉ có thể hiểu ta trongnhững bài ta viết mà thôi...
Cuộc đời có những điều đáng ghét, nhưng nó cũng có những điều lý thú... Nó khiến ta cảm thấy mình phải sống... dù cho khó khăn...

Chữ ký của Mèo Mù
Em đánh rơi trái tim mình vào gió
...cuốn trôi đi...giờ lạc bến bờ nào...
N.M.C.M

Tài sản của Mèo Mù
Cũ 12-10-2004   #3
Ảnh thế thân của Cậu Ngốc
Cậu Ngốc
-=[ Lâu La ]=-
Gia nhập: 17-09-2004
Điểm: 19
L$B: 6.982
Cậu Ngốc đang offline

LSb cho tao nhiều thứ lắm Đông còi LSb cho tao những người bạn và một con em gái béo ú chẳng kahcs tao là mây nhưng quan trọng nhất đến giờ là qua LSb tao tìm được người quan trọng của minhminhf..lần đầu biết thế nào là quý mến và muốn được chăm sóc một ai đó bằng tất cả tình cảm của mình..^_^
p/s:đến giờ đóng cổng trại roairoai`..vìa không đứng ngoaingoaif..dể mai vít tiếp

Chữ ký của Cậu Ngốc

Cũ 13-10-2004   #4
Ảnh thế thân của LSB-THU HÀ
LSB-THU HÀ
-=[ Lâu La ]=-
Gia nhập: 25-01-2004
Điểm: 2
L$B: 10.350
LSB-THU HÀ đang offline

Một ngày đầu xuân , ta còn nhớ hôm đó là mùng 2 tết , Buồn vì người ta đi chơi với bạn bè bỏ ta ở nhà một mình buồn quá ta lò dò lên Nét và ta thấy có 1 trang web mà theo ta cái tên trang web này đã thật ấn tượng rùi www.luongsonbac.com Thế là ta lò dò vào đăng ký và trở thành 1thành viên của lsb ...Từ đó cuộc đời của ta cũng có nhiều thay đổi thăng trầm cùng lsb yêu dấu , mà có thể nói ls đối với ta là một ngôi nhà thứ 2 cho ta niềm vui & hạnh phúc ! Những điều mà từ trước tới nay ta ao ước thật nhiều mà không bao giờ có được ...
Lên ls đời ta thay đổi hẳn , ta được biết thế nào là tình bạn là tri kỉ ....
Ls cho ta những ông anh , pà chị , thằng em và muội muội ... Cho ta 1 gia đình , 1 gia đình thực sư luôn yêu thương và đùm bọc ta ( nghĩ về tình cảm mà mọi người giành cho ta mà ta chỉ muốn rơi lệ thôi
Lên ls ta có cơ hội làm quen với những ông anh đáng kính mà đôi khi cũng làm ta giận hoài vì suốt ngày trêu ta bắt nạt ta ... lão Hận nát rượu đó mà , lúc nào cũng chỉ bò húc + lúc mới rùi say xỉn không hà ! Những người bạn thân , mà ta có thể ngồi buôn cả ngày không chán , 1 ngày không gặp không chát là ta lại thấy nhớ mong . ke ke ke Ngọc Quỳnh cô bạn thân của ta từ ngày đầu mới vào ls ...những đứa em trai , đáng yêu mà trẻ con như Năng Chấn , chín chắn lúc nào cũng lễ phép như TTĐ , hay làm trò như Kokichi.... Làm ta vui lắm , đôi khi giận thì giận mà vẫn phải buồn cười , nhất là mỗi khi cu Sơn ( Thằng Gù ) Trình diễn cho ta xem màn hoá tràn độc đấo của nó ở nhà Linh ( HOT ) .....
Đặc biệt , ta có một ông anh Béo ú , lúc nào ta cũng có thể nhõng nhẽo đòi quà , hì anh Béo ( anh Minh ) của ta đó , luôn yêu thương và chăm lo cho ta ( ta rất vui bởi vì từ trước tới nay ta hằng ao ước có 1 ông anh và điều ước của ta bây giờ đã thành hiện thực , Anh hai à , em vui lắm và yêu quý anh nhiều Bầy giờ ta lại còn có thêm 1 pà chị dâu mà lẽ ra người ta phải là em ta mới đúng nhưng ai bảo người ta là người iêu anh Béo :P
Một thằng bạn thân kém ta 1 tuổi mà chẳng bao giờ gọi ta bằng chị cả , Thằng DUY ( NĐK ) đó , lúc nào nó cũng bắt nạt ta , tranh cãi với ta chẳng chịu nhường ta dù chỉ 1 lời , nhưng ta biết nó tốt với ta và anh em lắm , ban thân mừ
Một con em gái lúc nào cũng gọi ta bằng Pà Hà , nó cũng ngoan nhưng mình chỉ giận nó suốt ngày gọi mình là (Đ.N.D.T.HP) Mà mình thì nào có như thía đâu cơ chứ , mình chẳng bao giờ giận nó cả ... ke ke ke có chuyện rì là nó lại tìm mình tân sư , nhiều lúc 2 chị em kéo nhao ra công viên ngồi ăn bánh và tám phép sao mừ vui thía nhỉ con em nhỉ , ước chi lúc nào 2 đứa mình cũng như thế này
Con pé Linh , con em này của mình , mình cũng quý nó lắm _ Cả ông anh Còi ( Đông ) nữa , chẳng hiểu sao mình và pé Linh thích gọi anh Đông là anh Còi thía không biết , 3 anh em mình đã yêu thương nhau và thật là tình cảm ... Hì mình va pé Linh thích bắt nạt anh còi lắm , hiền nhứt xóm mà lị :P Mình cũng đang tìm người iêu cho anh Còi đây chứ nhìn anh Còi cô đơn qué mình thấy thương anh mình
Còn mấy ông anh nữa mà ông anh nèo cũng yêu thương va chiều chuộng cưng mình lắm , anh Sói nè , hì trêu anh Sói thật vui nghe anh Sói tâm sự thì hay nhứt rùi , buồn cười lắm , Anh Rồng Lửa nè , .....Hì , gia đình nhà mình là 1 gia đình hạnh phúc mình vui quá ke ke ke huuuuuuuuuurrrrrrrrraaaaa Mình muốn hét lên thật to để ai cũng nghe thấy và chia sẻ niềm vui này cùng mình !
Mình quá hạnh phúc , khi trên ls này , mình đã tìm ra được 1 nửa của mình ... người ấy yêu mình lắm và mình cũng nhớ về người ta ...Mỗi tội người ta hay bắt nạt mình thôi , kiểu này mà còn bắt nật mình nữa mình sẽ méc mấy ông anh của mình cho coi để mấy anh cho ăn đòn hì mình nói cho vui vậy thui , chứ mình và người ta yêu nhau thế cơ mừ , Chúng mình sẽ mãi có nhau và yêu nhau mãi mãi dù cho thế gian này có vật đổi sao dời chồng iêu nhỉ : Mike Chang ! Chồng iêu !
Eim yêu cả nhà , em yêu LSHP , em yêu những ông anh , pà chị , con em và thằng em nữa ... yêu chồng em ....Chúc cả nhà hạnh phúc mà mãi ở bên như như thế này nhé !Lshp my love

Chữ ký của LSB-THU HÀ
Anh có biết khi em vui trong mắt là em buồn đến tận đáy con tim ...!
EVNTelecom

Tài sản của LSB-THU HÀ
Cũ 13-10-2004   #5
Ảnh thế thân của LSB-Mèo Đen
LSB-Mèo Đen
-=[ Lâu La ]=-
Gia nhập: 27-05-2003
Điểm: -1111
L$B: 13.138
LSB-Mèo Đen đang offline

Ta cám ơn , cám ơn thật nhiều ......Về những gì mà mọi người dành cho nhau .....Mọi người luôn vui vẻ là ta cũng vui lây rồi ........Ta có một điều mà ta luôn ấp ủ ....Một mong ước nhỏ nhoi .......Nhưng giờ mong ước đó càng ngày càng bị chôn chặt thêm vào sâu trong đáy lòng của ta .....Có lẽ là những người bạn trên Luơng Sơn đã làm cho ta quên đi nó ....Cũng tốt thôi ....Càng nghĩ nhiều đến điều đó ta càng cảm thấy sao mà khó khăn với ta vậy cơ chứ .......Các bạn của ta chẳng bao giờ hiểu đuợc ta cả ......Cả con em gái ngốc của mình nữa .....Điều mà ta ấp ủ trong lòng , không nói ra thì làm sao có ai biết và hiểu cơ chứ ^_^ !!! ........Thằng Béo à !!!! Lương Sơn cho mày một nửa thì Lương Sơn cũng cho tao những người bạn như mày .......Tao cám ơn nhiều ......... Ngày hôm nay ngồi viết mà bụng đói quá ......Chả nghĩ được nhiều .....Thôi về vậy.......Lúc nào rảnh rôĩ thì lại viết tiếp ......Chào LS và lúc khác viết tiếp ...Đói qué ....

Tài sản của LSB-Mèo Đen
Cũ 14-10-2004   #6
Ảnh thế thân của h.o.t
h.o.t
-=[ Huyền Vũ Bộ Binh ]=-
-=[ Tổng Binh Đầu Lĩnh ]=-
Gia nhập: 08-02-2004
Điểm: 342
L$B: 106.887
Tâm trạng:
h.o.t đang offline

lần đầu tiên em tham gia trang web lsb này chỉ là để tranh đua kiếm tiền với vô tâm cô nương..... chứ cũng không hề nghĩ đến có một ngày...... lương sơn lại mang đến cho em những người bạn tốt.....
từ trước khi vào ls.... em luôn chỉ nghĩ...mạng chỉ là một thế giới ảo... không có thật...và những người em quen trên mạng cũng thế...... nhưng bây giờ thì khác rồi..... nhiều khi em cảm thấy mọi người như coi cuộc sống trong ls như cuộc sống thật của chính mình..... liệu như thế có tốt không nhỉ......khi mà quá đắm chìm vào một xã hội ảo... một cuộc sống ảo ảnh mà quên mất vị trí của mình trong xã hội thực tại.....và dường như là quên mất những người bạn.......không phải ở trên mạng.....
em thì không...... với em ls là một phần trong cuộc sống thật đó...... nhưng không phải là tất cả..... em vẫn phải bận rộn với những việc học hành thi cử rồi bạn bè.....không phải ở trên mạng..... cũng có thời gian em như bị cuốn vào cái cuộc sống ảo của ls.... để rồi đánh mất một phần cuộc sống.... dù không phải là vô nghĩa.... nhưng cũng không mang lại kết quả gì tốt......
ls mang lại cho em nhưng giây phút thư giãn.... những phút tìm quên khi gặp phải những rắc rối trong cuộc sống... và trên tất cả...... ls mang đến cho em những người bạn...... những người anh...... những người mà em vô cùng quý mến......
ls có thể bỏ.... nhưng tình cảm với các anh..... với em là vĩnh cửu......
có những người....có thể là chưa từng gặp mặt.... hay có những người em không hề nhớ tên... chỉ gọi bằng những nick names rất hay......
cũng có những người.....đã trở thành những người bạn tốt bên em.... đã giúp đỡ em.... yêu thương em rất nhiều......gù, binh, kokichi, alex, chị hà, và cả anh còi nữa..... đã từng có rất nhiều những kỷ niệm vui vẻ về những tháng ngày chúng la gần nhau.......những ngày đi làm....nắng và nóng....mệt nhưng rất vui..... rồi những khi em ốm.. hay lười mà bỏ ăn....em nhớ lắm những sự quan tâm của mọi người dành cho em...... nếu có thể em cũng mong có thể trở lại quãng thời gian đó......
ls hp, những người vui vẻ.... đó là ấn tượng đầu tiên của em khi tiếp xúc với mọi người......và còn rất nhiều người nữa....mà chỉ có thể trên lương sơn, với tư cách là h.o.t em mới gặp được mọi người......
anh còi.... người anh mà em vô cùng quý mến.....không phải suy nghĩ gì khi em nói...em yêu anh còi nhất....... em cũng đã có rất nhiều ông anh.... nhưng chỉ có một anh còi thôi, một anh còi mang số 1 và một anh không được còi lắm mang số 2 (phải không anh sói)
anh còi à..... em cũng có những ước mơ....như anh vậy.... nhưng anh ơi đừng chôn chặt bất cứ điều gì.... dù cho ta không làm được chăng nữa... thì cũng đừng cố tình lãng quên.... vì cuộc sống mà không có nhưng ước mơ để làm động lực thì chỉ gọi là tồn tại thôi anh ạ..... dù cho là thất bại... cũng đừng chôn chặt hay lãng quên.....bởi chính trong sự thất bại.... đó chính là con người thật của mình....

Tài sản của h.o.t

Chỉnh sửa lần cuối bởi h.o.t: 14-10-2004 lúc 01:28. Lý do: sư phạm mà sai lỗi chính tả thì chuối quá
Cũ 14-10-2004   #7
Ảnh thế thân của 1410
1410
-=[ Kim Ngư Thủy Binh ]=-
Yêu Thương Vợ Chồng
Gia nhập: 29-06-2003
Điểm: 1737
L$B: 2.562.597
Tâm trạng:
1410 đang offline

Có lẽ ta chẳng bao giờ bước chân vào cái Box này bao giờ nếu như hôm nay ta ko quá buồn.nhưng khi bước chân vào rồi thì lại thấy tất cả những người bạn của ta ở đây.Mọi người nói rất nhiều , ta cũng chẳng hiểu tại sao ta lại viết bài vì trước đến nay ta có biết nhật ký là cái quái gì đâu bởi có gì ta đều để hết trong lòng ko muốn viết ra làm gì ,nhưng có lẽ những người bạn của ta đã đánh thức một cái gì đó mà đến bây giờ ta vẫn chưa biết nó là cái gì cả và có lẽ ta xẽ chẳng bao giờ biết nó là cái gì hết vì ta cũng chẳng quan tâm vì cái ta quan tâm bây giờ những người bạn của ta sống ra sao ,họ đang nghĩ gì , họ có hạnh phúc ko, họ có vui vẻ ko? hay là cũng buồn như ta bây giờ.
Nhớ khi ta mới bước chân vào cái diễn đàn này thì những thành viên ở Hải Phòng nói chung và Kiến An nói riêng chỉ đếm được trên đầu ngón tay chỉ có mấy người nhưng quả đúng là những ngày đó vui hơn bây giờ nhiều , bây giờ sao ta có nhiều bạn hơn nhưng sao ta vẫn buồn , cái buồn mà chẳng có lý do gì cả vì khi ta nghĩ ra được cái lý do nào đó thì lập tức ta đưa ra 1001 cái lý do để phủ nhận nó. Nhưng dù cái lý do để nhiều lúc thấy mình buồn đó là gì thì ta cũng đã tự bằng lòng với những gì mình có ,những người bạn tốt luôn bên ta nhất là thằn bạn học cùng ta. Có lẽ nếu ko có cái diễn đàn này thì ta và nó chẳng bao giờ gặp lai nhau măc dù nhà ta và nhà nó rất gần nhau. Ta và nó cùng có đứa em gái cái con bé ( chẳng bé tí nào ) ngốc đó nó chẳng bao giờ nghe lời 2 thằng anh của nó cả nên nhiều lúc ta thấy buồn và giận nó quá nhưng chẳng bao giờ giận nó lâu đươc vì nó còn trẻ con quá nó đâu có hiểu gì nhiều về cuộc sống đâu.
Không viết bao giờ nhưng khi viết rồi lại cứ muốn viết tiếp nhưng khổ nỗi đang buồn mà viết nữa thì có lẽ bị tâm thần mất đành để lần sau vui vẻ ta viết tiếp vậy

Chữ ký của 1410

Tài sản của 1410
Cũ 15-10-2004   #8
Ảnh thế thân của Bạch Tiểu Băng
Bạch Tiểu Băng
-=[ Kim Ngư Thủy Binh ]=-
Kim Thượng Thiêm Hoa
Gia nhập: 04-09-2003
Điểm: 1207
L$B: 219.436
Bạch Tiểu Băng đang offline

Tha thẩn một chút , hum nay cũng hơi buồn thật. Nhớ cái hồi mới chập chững vào LS này Lâu la Chán và ganh , thế là bon chen , ngồi cả buổi chỉ để post bài lên chức , tên TR cũng thâm thật . Rồi khi quen được nhìu người , để nghĩ xem nào người quen đầu tiên trong LS ở HP này là ai nhỉ ,ngoại trừ nhóc lanh chanh ra hình như là DCT hay sao í , rồi đến HS ABL RLBC , rồi mí đến Hà chập ,một năm rồi đấy . Rồi quen thêm dân HN mà đầu tiên là Chị Linh , hùi đầu tiên gặp dân LS HN ở cái nhà nghỉ chân cầu niệm , chị Linh cứ bảo : Sao con TV nó hiền thế , bây giờ chắc chả dám nói thế nữa rồi . Thời gian qua , LS dậy ta nhìu cái lắm , cách sống , cách đối xử , nó làm ta khôn ngoan hơn trong cuộc sống ,cứng cỏi hơn và cái quan trọng nhất nó cho ta những người anh em . Và cũng chỉ cần thế thôi mà ta bỏ đi rất nhiều và đánh đổi có nhiều hơn nữa cũng cảm thấy xứng đáng .Lại một lần nữa phải khen Tống huynh rùi ^.^
Cũng lạ thật , bạn bè ngoài net đâu thiếu , vậy mà chẳng có ai sống đưọc như anh em LS , đã biết bao lần ta muốn bỏ cái LS này đi , bỏ vĩnh viễn , nhưng..............lại chẳng thể , đã gắn bó với nó quá rồi , ko bỏ được đâu . Có tiếc cũng chỉ là tiếc tình cảm của mọi người dành cho mình và tình cảm của mình dành cho mọi người. Một trang hay 2 trang này , một ngày hay 2 ngày nói có lẽ ko hết được. Có những lúc giận , bực lắm như hôm trước giận lão Hà chập ấy , giận lão ko phải vì ba cái chuyện tiền nong mà vì lão chẳng coi lời nói của những người coi lão như anh em ra cái gì , có lo cho lão mới nói thế ..........Bực thì cũng bực thế thôi , một năm rồi , từ cái hồi bắt đầu chơi với lão , ngày nào mà anh em ko gặp nhau , ít cũng đùa nhau vài câu, chưa kể đợt hứng lên cứ 3 ngày là ngồi nhậu với lão một chẹp . Những hồi đó thấy lão đỡ bết bê hơn bây giờ , hồi đó lão xứng là đại ca hơn , còn bây giờ lão như một đứa con nít ko suy nghĩ . Bực là vì thế đấy , anh Hà ạ !
Lại nghĩ sang chuyện mấy ông anh rai , có lẽ những người TV yêu quý nhất trên LS này là họ , ông Vịt người lớn quá , nhưng quả thật có chuyện gì được ông ấy tư vấn cho thì hết ý . Ông Huy nhìu lúc trẻ con , vui buồn thất thường lắm , nhưng cũng quý ông ấy vì cái tính thẳng thắn của ổng , dạo này ít gặp thật , nhưng mà thôi dù thế nào thì con em này vẫn ủng hộ anh , nhắc đến ổng mới nhớ , mai SN ổng rồi ............
Còn ông gù nữa chứ , ông anh nì đỡ phức tạp nhất tuy hơn mìn được có mấy tháng mà già dặn , mình nói với ông ấy nhìu chiện mà có bao giờ thấy ông ấy tâm sự chuyện của ông ấy đâu ..............

Hơn một năm rồi ,lên cái chức ĐL này thật cũng chẳng thấy tự hào gì hết đâu , bởi nó cũng chẳng có gì quan trọng , từ khi có nó có ối chuyện xảy ra , mà cái chiện dở cười dở khóc nhất có lẽ là hùi theo lão Kai đi quậy , vui đáo để ^.^ Bây giờ cũng chán rồi , chỉ thích làm thơ thoai . Ấy lại nhắc đến thơ . Tống tỷ tỷ đâu ròy , vào làm thơ với mụi nèo )

Một ngày nào đó , rất mong được gặp những người khác nữa , những người mà ta cũng coi như anh em mà chửa có được gặp mặt , vì họ xa quá . Thể nào cũng có một ngày như thế..............................

Chữ ký của Bạch Tiểu Băng
人道湘江深
未抵相思半
海深终有底
相思无边岸

Tài sản của Bạch Tiểu Băng
Cũ 15-10-2004   #9
Ảnh thế thân của thang_gu_nha_tho_duc_ba
thang_gu_nha_tho_duc_ba
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Mai Danh Ẩn Tích
Gia nhập: 17-07-2004
Điểm: 494
L$B: 1.664.268
thang_gu_nha_tho_duc_ba đang offline

nhớ lại ngày nao mới lên lương sơn chả biết kỉ ho gì.chỉ post bài thật nhiều để mong thăng chức ,đúng là tuổi trẻ nông nổi ,ngày đầu mới gia nhập chỉ mong có chỗ giải trí thí mà mau thật giờ đã hơn năm ,một năm có lẻ.quen bao nhiêu người
,già có trẻ có he he ,nhưng cuối cùng vẫn là những người thận chí cốt.
nhớ nhất là những ngày diễn đàn bị hack cả ngày lên mạng chỉ để ngắm cho....
đỡ nhớ .nhưng có lẽ người mình thân đầu tiên trên diễn đàn là em gái Tường Vi
he he suốt ngày ngồi tâm sự chuyện trên giời dưới biển ,nhưng từ đó anh hiểu em hơn em gái à
lại thêm H.O.T nữa chứ (đã từng là vợ trên lương sơn)những ngày ở bên nhau cùng anh em kiến an thật là vui cùng nhau đi làm vui thật những kỉ niệm không thể nào wên được
lên lương sơn cũng nhiều đợt lên voi xuống chó nổi tiếng rùi cũng tàn lụi bây giờ là lâu la cũng hay.ngẫm cái lương sơn như một xã hội thu nhỏ như lời thèng CTB
bao nhiêu là thành phần ,nhiều lúc muốn bỏ nhưng không bỏ được muốn xuống núi nhưng lại nhớ lại phải lên.
bây giờ nhớ lại bao nhiêu là người quen đặt biệt là những người ở HP nào là H.O.T ,anh Hận nè ,CTB,CTHQ,anh còi ,anh sói nè....... ui bao nhiêu là người kể không hết được những người mà thường xuyên gặp nhau nói chuyện vui vẻ,ui thật là những kỉ niệm khó quên được lại thêm nhưng anh chị em ở HN và
NĐ nữa chứ

Chữ ký của thang_gu_nha_tho_duc_ba

Đừng nhìn em

Trả lời