Lương Sơn Bạc  
Trang chủ Lương Sơn Bạc  Lương Sơn Diễn Đàn  Nơi Lưu Trữ: Truyện Ngắn, Truyện Dài, Bài Viết, Nhân Vật, Sách Lịch Sử, Sách Dạy Võ Thuật...   Xem hình thành viên và hình các buổi giao lưu LSB   Nơi Lưu Trữ: Cổ Thi VN, Cổ Thi TQ, Thơ Mới & Các Tuyển Tập Thơ
Quay Lại   Lương Sơn Bạc > Kim Ngư Thành > Vọng Nguyệt Nhai > Nhật Ký & Lưu Bút
Thành viên
Mật khẩu
Những câu hỏi thường gặp Danh sách các thành viên LSB  Lương Sơn Thương Quán
Nhật Ký & Lưu Bút Là nơi gửi những dòng lưu bút và nhật ký của các huynh đệ tỷ muội Lương Sơn.

Trả lời

Tiện ích Chế độ hiển thị
Cũ 13-10-2005   #55
Ảnh thế thân của LSB-Manowar-meomeo
LSB-Manowar-meomeo
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Gia nhập: 13-10-2002
Điểm: 593
L$B: 80.083
LSB-Manowar-meomeo đang offline

Tôi nghĩ lòng mình đã tĩnh như một hồ nước ko có gió để lăn tăn sóng, nhưng tôi ko biết rằng bên dưới lớp nước ấy những dòng chảy vẫn ko ngững đảo điên, và tôi ru mình ngủ trong đệm êm nắng ấm triền miên, tôi ko muốn tỉnh dạy để nhận ra mình đang ở đâu, đang làm j và đã làm j, đã đánh mất những j .

Tôi ko hối tiếc với những j mình đã làm, nguyên nhân ư? Vứt mẹ cái nguyên nhân ngớ ngẩn cho quỷ sứ,ai cần 1 cái lí do để tự an ủi chính mình? Ko fải tôi, tôi ko cần xoa dịu bản thân bằng những viên thuốc ngớ ngẩn an lành ấy, theo 1 cách khác, tôi bỏ mặc mình với cơn bệnh và cố tin rằng với sức mạnh tinh thần chúng sẽ tự lành lại thần kì, thực ra, tôi biết, nó đang lở loét thối rữa và bốc mùi ghê tởm như miếng thịt thối, tôi mặc kệ và chìm đắm trong những điều lầm tưởng, tôi ko còn biết mình đã làm những j, fân biệt đúng sai fải trái để làm chi khi tất cả mọi chuyện chỉ là tương đối, lộn xộn và nhằng nhịt những sợi tơ cảm xúc rối nùi cuộn chặt tôi lần mò vô vọng và thờ ơ tìm một mối gút thậm chí cũng chẳng biết mình sẽ làm j nếu tìm ra được đường và jải quyết nó ra sao ???Cũng chẳng cần nhiều băn khoăn, tôi tự đóng lòng mình trong 1 cái cũi sắt xấu xí nhưng tự sơn lên nó 1 màu vàng bạc ngọc ngà jả tạo chói loé, cái màu sắc thần kì jả tạo để ru lòng mình , một sự lừa dối chăng?

Những thứ tưởng như đơn jản hoá ra lại rất fức tạp, có lẽ tôi đang tự huyễn hoặc, cũng có thể đang làm rối tung mọi thứ hay đang xoa dịu chính mình tôi cũng ko biết nữa, nhưng có 1 điều chắc chắn tôi biết mình đã đánh mất những j, tại sao? Vô tình thôi hay chỉ là thời kì bùng fát của những dằn vặt những chịu đựng ko sao kìm nén nổi, tôi cảm jác lòng mình căng thẳng như 1 sợi dây đàn bị vặn quá chặt đã đứt rồi nối lại đến nhiều lần, fải kế hoạch xem xét lại bản thân, chà, những suy nghĩ quoằn quại ủ rũ trong lòng ko sao mà kiếm soát đc, có 1 mâu thuẫn quá lớn jữa suy nghĩ, hành động va thực tế tôi đang gánh, ko có câu trả lời cho câu hỏi vì sao,ko có đc lí do để jải quyết và chia sẻ, tôi nhận thấy mình cô độc và ngớ ngẩn kệch cỡm vì ko theo kịp với tất cả, ko muốn hoà nhập với những thứ bình thường ngớ ngẩn tôi ko ưa,theo 1 cách nào đấy muồn làm khác đi, nhưng lại ko thể làm khác đc,cũng ko làm theo những j loài người bảo là bình thường, thế là bế tắc, nguyên nhân buồn cười nhỉ? Thật ngớ ngẩn!

Tôi muốn mình trong trắng ngây thơ và thánh thiện, tôi yêu sự lặng lẽ và nét buồn rầu tẻ nhạt của thời kì trì trệ những thiên sứ chẳng biết làm j nên ủ rũ quanh những vị thần vô công rỗi nghề ca hát trác táng đôi cánh rủ nhạt nhẽo, và những cô tiểu thư những quý bà chôn mình trong những toà lâu đài tráng lệ đếm thời jan chết trên những vệt nắng vệt trăng ngoài cửa sổ vô tình, tôi ghét sự nhàn rỗi và niềm vui jả tạo, nhưng chính bản thân đang rơi vào 1 hố sâu của sự nhàn nhã vô dụng ko làm đc bất kì việc j ngoài ngối mơ mộng cũng với nói cười cuống quýt dồn dập như người tưng tửng nhộn nhạo trẻ con ngu ngốc và lắm lời nhất, có cái quái j đang xảy ra ở đây thế?
Một sự khó chịu đè nặng lên trá tim tôi như một tấm thép khổng lồ ngăn tôi suy nghĩ và bộc bạch, ngủ yên dưới tấm thép an toàn hay cuồng loạn vô vọng đâm thủng nó với mong manh muốn bật fá chạy thoát, tôi ko biết, và ko làm, để cho ý chí tự mình đấu tranh trong cái thân thể ko hoạt động và tư duy trì trệ ko suy ngẫm cứ như mình có siêu năng lực hành động bằng ý nghĩ, nực cười nhỉ, những trò lố lăng ...

Tôi ko biết vì sao và như thế nào đột nhiên tôi bơ vơ ko có cái j để jiết thời h, để 1 ngày 24 tiếng đồng hồ qua đi ko để lại 1 chút dấu vết tôi hoảng sợ những ko thể khóc, nước mắt tôi đã cạn cháy mất rồi và tôi trở thành vô hồn trong đôi mắt mờ thăm thẳm ko mở ra đc để nhìn 1 ngày đang đến đang qua vội vàng.

Tôi nghĩ mình điên, có lẽ, theo 1 cách nào đấy và dưới 1 cái nhìn nào đấy tôi điên, điên thật sự, nếu những người ko bình thường đều điên, thì tôi điên, như thiên tài hay kẻ bệnh hoạn đều điên như vậy tôi ko muốn!Ko kiểm soát đc những ý nghĩ và hành động vủa bản thân và mọi thứ dường như trở nên vô vị ko chút dấu vết ko chút cảm xúc tôi kinh hãi thấy mình lạnh lùng khô khan và buồn tẻ chán ngắt quá!Trời ơi!

Tôi lại nhớ, ngày xưa ... Có một nhà văn nào đó đã viết 1 tác fẩm tôi ko nhớ đại ý có câu nói rằng : khi một người chỉ hoài niệm quá khứ hay đại khái là vương vấn , nhớ quá nhiều những chuyện cũ kĩ thì người đó sắp chết . Thật, như người nằm trên giường bệnh nhìn lại quãng thoài jan mình đã trải qua đong đếm sàng lọc những kí ức có dấu ấn nhất tôi đếm những ngày vui và những ngày thật buồn của mình vô thức mà chẳng biết cụ thể như thế nào dù hàng ngày vẫn làm nó một cách tuỳ tiện ko kiểm soát,tôi đếm những hạt cát trong đồng hồ sinh mạng của chính mình .

Tôi muốn cụ thể và chi tiết và rõ ràng và hiện thực, những cái tên và gương mặt lần lượt hiện như bóng ma hồn tôi ám ảnh, tôi nhớ 1 người bạn đã chết,1 người nữa cũng đã chết tôi biết,1 người tôi muốn coi như đã chết và thực tế lại là người giết tôi tôi tự giết,1 người bỏ chạy theo fù fiếm màu mè hào nhoáng ko cảm xúc,1 người tưởng mỉnh gánh trên vai thế jời nên lúc nào cũng vội vàng đốt mình cống hiến,1 người mải mê những thực tế ru yên ngon lành bản thân và tự bằng lòng cũng như luôn đòi hỏi những j ngọt ngào về fần mình,những người cười và nói với tôi hay jận dữ và chửi mắng tôi, những người yêu tôi hay những người chỉ rủa xả mong tôi chết,những người ko quen biết và những người hững hờ coi như xa lạ, tôi cười, ... 1 người đột nhiên xuất hiện chen vào cuộc sống của tôi bám lấy và quận chật thành tôi đột nhiên biến mất tôi thành ra vô dụng ko kiểm soát và hoá ra là thành thương tổn tan biến, lạ lùng nhỉ? Tôi ko hiểu

Tôi mỏi mệt và ngán ngẩm ru mình 1 lần thêm vào nữa trong jấc ngủ, jấc ngủ dài tôi chạy mải miết lang thang ko màu ko mùi trong 1 vườn hoa thèm thuồng và hoang dại , tôi đi đâu?

Có lẽ một ngày nào đấytôi sẽ biết mình đi đâu ....

Avec toi ! Vellei toi!

Chữ ký của LSB-Manowar-meomeo
Trái tim nhiều ngăn
Trái tim chẳng chân thật
Trái tim thích đùa cợt
Trái tim nghịch
Trái tim thích phiêu lưu
Trái tim thích yêu
Nhưng trái tim chẳng yêu nhiều
Và trái tim nói dối...

...Tim nói dối em

Tài sản của LSB-Manowar-meomeo

Chỉnh sửa lần cuối bởi LSB-Manowar-meomeo: 13-10-2005 lúc 15:01.
Trả lời kèm theo trích dẫn
Cũ 07-11-2005   #56
LSB-Manowar-meomeo
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-

Lâu rồi không thấy nhẹ nhõm và thoải mái như thế này, có lẽ vì em mới đc gặp anh, chuyện tình cảm có thể ổn, cũng mới làm lành với bạn thân,chuyện học hành cũng tạm gác sang 1 bên,và cái sảng khoái khi khỏi ốm đc đi chơi,ăn uống .... em nhẹ nhõm và thoải mái, em bỗng thấy vui hơn và yêu đời hơn 1 tị,ôi chao ....

1 tuần nằm nhà miên man trong giấc ngủ,em chẳng biết mình đã làm đc những j nữa, có thể là ko,trong những giấc mơ em mải miết đi tìm, chạy và vấp ngã,khi nóng hầm hập nhủ hỏa diệm ngục, lúc thì rét mướt như bắc cực nam cực em sốt,và nhớ ghê gớm bàn tay mát lạnh của anh...em đã mơ anh đặt tay lên trán em, thổi fù một cái và thế là cơn bệnh tan biến, em nghe những lời nói âu yếm du dương như điệu nhạc em nghe bên tai của anh trong hơi thở anh ấm áp ...và em mơ ... em mơ nằm trong vòng tay anh ngọt ngào ...

Em ốm, mẹ vắng nhà đi công tác, em chẳng ăn uống j và đói mềm người, cố bò dậy kiếm cái ăn nx cổ hẳng nghẹn ắng đắng ngắt em nuốt ko trôi nổi,lọ mọ với nồi cháo, hmmm, cháo cả tuần, và em vẫn đói,khát nước liên miên dù uống rất nhiều ... và anh,hiện ra như một dòng suối trong lành ngọt ngào trên mtj ốc đảo jữa sa mạc cát nung lửa bỏng,em uống anh đến no nê và say sưa trong sự mát lành yên ả,em ngả đầu trên ngực anh lắng nghe tiếng tâm hồn em reo vang,với tiếng trống rộn rã,như mùa xuân đang về và cây cối đâm hoa nảy lộc ,mùa xuân,những ngày hội, sức sống ... và tình yêu ...ôi chao vòng tay nhẹ nhàng khoác lên vai em, em có cảm jác mình như một miếng fomat đang ở trên một chảo mỡ và em tan chảy.Em tan chảy,và em biến mất ở trong anh ...

Tình yêu của em, hmmm,em muốn nói với anh rằng thời gian và không gian tuy có xa cách nhưng không ngăn được em nghĩ về anh,em luôn nhớ anh và yêu anh tha thiết, giá em có thể se những nỗi nhớ thành sợi thì hẳn em đã dệt đc một con đường để đến bên anh,em muốn nhờ gió chuyển đến anh những lời em yêu thương nhất, những lời thủ thỉ dịu ngọt hay khúc khích trêu đùa anh ... em nhớ anh,rất nhớ,và muốn ở bên anh,muốn cùng ăn với anh,muốn cùng anh đọc những cuốn sách, cùng anh xem những trận bóng,cùng xem những bộ film ... muốn cùng anh tay trong tay đi dạo bên bờ biển vào những lúc bình minh hay những buổi hoàng hôn,muốn bên anh trong suy nghĩ cũng như từng giấc ngủ, em chẳng thể nào ngăn được nỗi nhớ,những nỗi nhớ xôn xao,và chúng không ngừng hướng về anh ...

Đông đang về,cái se lạnh đầu đông khiến lòng em không ít lần run lên và nức nở.Em nhớ anh,nhớ bàn tay ấm áp và nụ hôn nồng cháy của anh.Những sáng em đi học,qua những hàng cây le lói anh nắng và cái lạnh mơn man trên da thịt tê tái,em ước mình đang ngồi sau xe anh và em có thể đút bàn tay đang cầm lái tê đi vì lạnh của mình vào sâu trong túi áo anh ấm áp.Rồi những tối em đi học về khuya,hương hoa sữa vẫn quảnh quất những con đường em đi níu kéo bước chân và tay lái em chậm lại,để cho sương rơi ướt áo và lạnh đến buốt da buốt thịt em nhớ ghê gớm, em ước j anh ở bên em và em có thể vòng tay ôm lấy anh thật chặt để hơi ấm từ anh truyền sang em và sưởi ấm em...Ôi những tháng ngày cô đơn em một mình,một mình với tất cả, em chẳng biết chúng có ý nghĩa j với em nữa, những bông hoa, những quyển sách, những bài học, những công việc, những ngày và những giờ... thời gian có ý nghĩa j khi em chẳng có anh ở bên em ??? tình yêu của em, em nhớ anh,rất nhớ anh ...

Em muốn anh ở bên em, muốn em ở bên anh,dù ở đâu và như thế nào,miễn là chúng ta có thể cùng nhau,giá em có thể biến thành lẽ sống của anh thành công việc của anh thì tốt biết mấy...Trong những lúc nỗi cô đơn vây bủa tâm hồn em, và điều đó là thường trực,khi nỗi nhớ anh đang dâng trào lên và nhấn chìm em trong biển thương yêu,em khát khao có anh biết mấy,em muốn hét thật to,muốn thì thầm thật khẽ,muốn khóc lên rằng anh yêu ơi hãy về bên em và em biết đó là điều ko thể,em buồn.Em biết anh bận rộn và thời gian không có nhiều dù chỉ để nghỉ ngơi và những áp lực,ai cũng có những công việc bận rộn và những mục tiêu, chỉ khác là, một số thì đi làm xa và một số thì ko như thế.Tiếc rằng anh của em lại nằm trong số luôn fải đi xa bôn ba nơi xa xôi núi rừng,đốt cháy tuổi thanh xuân và sức lực trên những con đường anh đi, con đường anh làm ... Ôi thương quá, anh của em vất vả, thế mà em thì lại chỉ biết trách anh chẳng nhớ và quan tâm đến em ...

Anh yêu quý,em muốn nói với anh rằng với em, anh thực sự rất quan trọng,em chẳng thể hình dung ra được làm sao em có thể sống nếu không có anh ... Em muốn anh làm chỗ dựa cho em, là tất cả của em,và em muốn anh cũng coi em như thế,em sẽ ngoan, fải,em chẳng biết mình đã từng ngoan bao h? nhưng em sẽ cố gắng, để anh yên tâm công tác vì có em vẫn chờ anh,đợi anh,luôn nhớ anh và yêu thương anh .Một người không trẻ con nhõng nhẽo hay hờn dỗi và bướng bỉnh nữa,đang dần lớn lên,chín chắn hơn và hoàn thiện hơn để làm người anh yêu,người anh tin tưởng và người anh sẽ gắn bó suốt cuộc đời này ... Anh yêu dấu của em,em nhớ và yêu anh nhiều lắm,anh yêu ...

Đang yêu,vẫn yêu và mãi yêu ...

Trái tim nhiều ngăn
Trái tim chẳng chân thật
Trái tim thích đùa cợt
Trái tim nghịch
Trái tim thích phiêu lưu
Trái tim thích yêu
Và trái tim nói dối...

...Tim nói dối em

Cũ 12-11-2005   #57
LSB-Manowar-meomeo
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-

Những ngày này em nhớ anh vô kể, em bỗng yêu anh hơn và nhớ anh hơn lúc nào ...Tấn công dồn dập, em nghĩ mình đang lâm vào 1 tình huống nguy hiểm,em sợ,và muốn bỏ chạy.Chưa từng có người nào thích em mà có thái độ xấu như anh ta,em đang cố tìm cách tránh,và thật chưa bao h mong đi thực tập để chạy trốn như thế này,em ghét cái cách anh ta nhìn em,và nói chuyện với em với cái thái độ cực kì đáng tởm,ko hiểu sao em có cảm giác lợm jọng muốn ói mửa mỗi khi nghĩ đến anh ta,em đang cố,và tránh hết sức,em để điệ thoại chế độ im lặng và chỉ sử dụng nó để nhận tin cũng như send tin cho anh,tất cả những cú điện thoại và tin nhắn của anh ta làm em tởm.Em sợ vô tình gặp anh ta trên đường, sợ vô tình chạm chán anh ta,tất nhiên là chẳng vô tình tẹo nào hết, em gọi và gọi cho những người bạn của em,nhưng chẳng ai rảnh mà júp em cả, em sợ.Kì lạ em chưa bao h có nỗi sợ vớ vẩn em ko làm chủ đc như thế này, em ghét như thế,em sẽ làm j đc nếu anh ta bắt gặp em trên fố và đi theo em???

Trời ạ! Ko biết từ bao h em bỗng trở nên hiền lành lịch sự đến nỗi ko đuổi đc con ruôì đáng ghét này, fương cách hữu hiệu đem anh ra làm bình fong em đã có người yêu hay lạnh lùng hay kiêu ngạo được.Em chợt nhận ra mình vẫn còn quá non nớt, lý thuyết và nhìn đời toàn màu hồng.Thế nên không biết fải ứng fó như thế nào trc những tình huống nhố nhăng này,một cốc caffe với hắn em cũng sợ,em hình như mất đi cái tự tin và bất cần và kiêu ngạo mất rồi, trc em có bao h sợ cái quái j đâu???

Có lẽ là vì em yêu anh,em trân trọng bản thân mình hơn,ko hành động nhố nhăng và nhiều khi bốc đồng như hồi trc,ko có những trò quậy nhắng nhít,ko mặc quần ngố đi tông đá cầu với bọn con trai,ko còn vô tư đi chơi với mấy anh mấy thằng bạn nữa,kì lạ nhỉ ...Hmmm Em đang lớn dần,đang thay đổi dần và chín chắn dần lên,em tự nhủ mình như thế và yên tâm kéo chăn thật sâu để ngủ, để mơ về anh ...Trong những giấc mơ em dạo này chẳng hiểu sao ít gặp anh,toàn là những cái đâu đâu em chẳng kiểm soát và cũng chẳng nhớ đc,thế mà hàng ngày em lại nghĩ về anh nhièu lắm nhé, nhiều đến nỗi chẳng làm đc cái việc j cả, thật mà ... Vì anh là tất cả,và em chỉ nghĩ về tất cả ấy của em ...

Hmmm một ngày mệt mỏi và đáng sợ với những cuộc tra tấn điện thoại, em có lẽ đã tắt hẳn máy, nhưng cứ nghĩ đến ko đc nhắn tin với anh em lại ko sao chịu đc,và thế là lại bị quấy rầy làm fiền,làm sao em chịu đc khi ko biết rằng anh vẫn đang nhớ em,nghĩ về em và yêu em,thật sự yêu em đây???

Qua chuyện lần này,em bỗng hiểu tình cảm của mình hơn,hiểu rằng em yêu anh nhiều hơn em nghĩ,rằng anh là người tuyệt nhất và duy nhất em muốn ở bên,muốn gắn cuộc đời mình vào,muốn cùng thức dậy và cùng chia sẻ những yêu thương tươi đẹp của cuộc đời ... Em thấy mình bỗng người lớn hơn một tẹo, lạ kì nhỉ, từ trc đến h em vẫn quen đc chiều chuộng và đc yêu thương,em cứ hay làm nũng và cũng thỉnh thoảng fá,có lẽ bởi luôn đc bao bọc trong tình yêu thương,sự bình an và đầy đủ nên thế chăng???Bây h, em chỉ muốn duy nhất một người dang vòng tay ra với em,che chở,nâng niu và chiều chuộng,âu yếm em, vì em chỉ còn muốn duy nhất dựa vào người ấy và cũng muốn người ấy coi trọng mình như thế,anh yêu,tình yêu của em ạ,em muốn nói với anh rằng,em yêu anh,em rất yêu anh ....

Đang yêu,vẫn yêu và mãi yêu .....

Trái tim nhiều ngăn
Trái tim chẳng chân thật
Trái tim thích đùa cợt
Trái tim nghịch
Trái tim thích phiêu lưu
Trái tim thích yêu
Và trái tim nói dối...

...Tim nói dối em

Cũ 02-12-2005   #58
LSB-Manowar-meomeo
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-

Thổn thức tình xưa bỗng vọng về
Em nghe thấp thoáng bóng cơn mê
Một người ngày trước từng đắm đuối
Một người em yêu đã xa xôi

Thời gian vẫn thế lặng lẽ trôi
Phai dấu tim em bóng một người
Một thời đam mê,thời cuồng dại
Tình đầu trong trắng và thơ ngây

Bây giờ đã sang tình thứ hai
Tình đầu chẳng biết có nhạt phai
Đôi khi vẫn nhớ người tình cũ
Thổn thức đơn côi bóng một người...

Đang yêu,vẫn yêu và mãi yêu ...

Trái tim nhiều ngăn
Trái tim chẳng chân thật
Trái tim thích đùa cợt
Trái tim nghịch
Trái tim thích phiêu lưu
Trái tim thích yêu
Và trái tim nói dối...

...Tim nói dối em

Chỉnh sửa lần cuối bởi LSB-Manowar-meomeo: 02-12-2005 lúc 21:50.
Cũ 09-12-2005   #59
LSB-Manowar-meomeo
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-

Tại sao những ngày đông giá buốt này lại kéo dài dằng dặc khắc khoải đến thế?
Tại sao những cành cây trơ trọi lá lại đơn côi và ủ ê đứng lặng lẽ như nuối tiếc?
Tại sao bầu trời thì xám xịt còn những đám mây thì tẻ nhạt đến là buồn thảm?
Tại sao nắng không vàng,và jó thì ko nhẹ nhàng mơn trớn âu yếm???
Tại sao em lạnh và nhớ đến quay quắt tim em như héo úa bóng một người???

Tình yêu của em,anh đang ở một nơi rất xa xôi, chỉ có núi và sương muối và jó rừng lạnh lẽo,hàng ngày fải vất vả làm việc dưới công trường mưa cũng như nắng,em nhìn màu da ngày một sậm lại mà không khỏi xót,nhìn những nếp nhăn mơ hồ dần hình thành trên trán mỗi khi anh nhíu mày trầm ngâm mà lòng em thương...Ở trên núi thì buồn và chắc chắn là cô đơn,không ấm áp và sôi động và vui nhộn như ở Hà Nội,anh yêu của em đang ngày đêm đốt cháy tuổi thanh xuân cống hiến cho đời những con đường, những công trình dựng xây đất nước không quản ngại xa xôi và vất vả, anh yêu của em bỏ lại sau lưng gia đình ấm áp và em yêu để lặn lội nơi núi rừng ... Ấy thế mà em thì ích kỉ, lúc nào cũng nhớ anh,và không ngừng quấy rầy anh bởi những cú điện thoại,những tin nhắn nhõng nhẽo,em thì lúc nào cũng trẻ con và lắm điều,lúc nào cũng vặn vẹo anh,cũng muốn anh ở mãi bên em ...

Em thấy buồn,lạ lùng nhỉ,rõ ràng là em đang yêu và được yêu rất nhiều,nx vẫn luôn thấy trống vắng và cô đơn,vì tình yêu của em chẳng ở bên em được,tình yêu của em đi xa và mang theo trái tim em đến nơi khác,em ở nơi này mà hồn ở bên anh ... Em muốn níu gió lại,muốn cắt đứt thời jan,em muốn bẻ cong không gian và bóp méo quả đất,để biến mất những đoạn đường xa xôi chia cắt,để ngừng lại mãi mãi những phút giây em được ở bên anh yêu thương của em ...

Ước muốn của em là không thể,chẳng làm sao em có thể bẻ gãy thời jan,chẳng làm sao em có thể chia cắt không gian,và anh yêu của em vẫn ở nơi xa xôi em lắm,em nhớ,và nhớ nhiều đến không thể đếm,những vì sao trên bầu trời đêm thăm thẳm bao la kia chẳng nhiều bằng nỗi nhớ của em,em ước gì gió gửi đến được anh những lời em thì thầm, em thì thầm bên tai anh những lời yêu thương ấm áp,và nỗi nhớ của em,nhiều hơn nước đại dương bốn bể lúc nào cũng sóng triền miên,em nhớ anh cũng dạt dào như sóng,không lúc nào thôi vỗ bờ,không lúc nào thôi dồn dập,khắc khoải trong lòng,là nỗi em nhớ anh ...

Tình yêu của em,em muốn thì thầm vào gió và nhờ gió mang đến bên anh,cơn gió nhẹ nhàng ấm áp như vòng tay và hơi thở em kề bên tai anh: Em nhớ anh,nhớ anh nhiều lắm,tình yêu của em,em ước j em được gặp anh,em ước gì được chìm trong vòng tay anh,em ước gì anh đang ở bên em và lùa tay vào mái tóc rối của em âu yếm,em ước gì anh ở bên em ... Em nhớ giọng nói và nhớ đôi mắt anh,nhớ mái tóc lởm chởm như lông nhím cù tay em buồn lắm,nhớ bàn tay anh ấm áp,và nhớ bờ vai anh vững chắc cho em gục đầu vào ...

Ôi nhớ lắm nhớ lắm hơi thở và cảm giác ấm áp nơi bàn tay anh truyền sang tay em,nhớ ghê gớm và dữ dội như những con gió Bắc đang gào thét ngoài cửa sổ,tay em lạnh giá và thèm hơi ấm của anh ...

Tình yêu của em,em nhớ anh...

Đang yêu,vẫn yêu và mãi yêu ... !!!

Trái tim nhiều ngăn
Trái tim chẳng chân thật
Trái tim thích đùa cợt
Trái tim nghịch
Trái tim thích phiêu lưu
Trái tim thích yêu
Và trái tim nói dối...

...Tim nói dối em

Cũ 19-12-2005   #60
LSB-Manowar-meomeo
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-

"Hãy yêu nhau như yêu lần đâu
Hãy trao nhau yêu thương ngọt ngào..."

Em luôn yêu cuồng nhiệt bằng cả trái tim như yêu lần đầu tiên, trọn vẹn và đầy đặn.
Nhưng em còn trẻ con quá, không biết rằng tình yêu là tất cả, yêu quá nhiều làm hỏng mất tình yêu...
Em chấp nhận tất cả, em hiểu!
Em không biết mình còn có thể yêu được bất kì ai hay không, thậm chí là yêu lại, em cũng sợ hãi,và không tin tưởng vào bản thân cũng như bất kì ai khác.
Chẳng có cái gì là bất biến, em quá biết điều ấy, nhưng lại quá ngu ngơ mù quáng không nhận ra.
Em không hối tiếc!
Em vẫn yêu!
Nhưng chẳng còn nguyên vẹn và tròn đầy nữa rồi, trái tim tan vỡ chắp vá lại khó khăn lắm, giờ lại tan nát ra.
Không sao cả, em vẫn cười, phải cười chứ, cười thật nhiều, thật tươi, thật vui.
Có gì đâu, tình yêu là thế, tự nhiên đến, tự nhiên đi, chẳng kiểm soát được.
Nhưng yêu thương như thế thì đau khổ quá!
Em sẽ quên mình có một trái tim.
Em sẽ quên mình biết yêu.
Em sẽ quên mình đã từng yêu.
Đam mê và cuồng nhiệt.
Em sẽ quên mình đang sống, em sẽ quên cuộc sống có tình yêu.
Em sẽ quên tất cả.
Em sẽ không nhìn thấy tình yêu nữa, tình bạn đấy, trên đời này, không làm gì mà có tình yêu.
Thế nào là tình yêu?
Em trẻ con ngây ngô quá, chẳng làm sao mà biết được.
Ừ!
Hãy nghĩ rằng mình ngộ nhận, hãy nghĩ rằng mình vui, hãy nghĩ rằng mình hạnh phúc, hãy nghĩ rằng
CUỘC ĐỜI NÀY KHÔNG CÓ, KHÔNG CẦN ĐẾN TÌNH YÊU ... !!!

Đang yêu,vẫn yêu và mãi yêu ...!!!
Lần cuối cùng rồi!

Trái tim nhiều ngăn
Trái tim chẳng chân thật
Trái tim thích đùa cợt
Trái tim nghịch
Trái tim thích phiêu lưu
Trái tim thích yêu
Và trái tim nói dối...

...Tim nói dối em

Cũ 22-04-2006   #61
LSB-Manowar-meomeo
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-

Trích dẫn:
Tượng trưng cho tình cảm, tài năng đại chúng. Số 3 tiên đoán sự thành công trong các ngành khoa học, kỹ thuật nếu biết dung hòa sự hoạt động với khả năng tinh thần.
Số 3 liên hệ với sao Mộc Tinh (Jupiter). Các nhà bói toán Hy Lạp cho đó là một số hoàn toàn. Số 3 tương đương với Hoàng Hậu (The Empress) ở bài bói Tarot. Tổng Thống Mỹ Bejamin Franklin and Jonh Wayne đều thuộc loại người mang số 3.

Tính Tình & Nhân Cách
Có nhiều khả năng thiên phú và ham thích học hỏi. Lạc quan, dễ say mê, tháo vát và thông minh. Thích sống tập đoàn, yêu đời và làm cho người chung quanh vui theo. Thường công nhận sự rũi ro và cho đó là tự nhiên, không thể tránh được. Không than thân trách phận. Có tài ứng biến, thích hoạt động nhưng ít cương quyết, dễ bị người khác chi phối và cũng dễ gây ảnh hưởng sang người khác. Có khuynh hướng ích kỷ, thích sống theo lối sống riêng của mình, dễ dãi đối với bản thân. Rất chú trọng tới đời sống vật chất và tiền bạc, do đó muốn thành công để thụ hưởng chứ không phải quyền hành. Thích thức ăn ngon, quần áo đẹp, xe hơi, nhà lầu.

Xã giao giỏi và đại chúng, thích quen biết, đi nơi này, nơi khác và tiêu khiển về ăn uống. Nói chuyện hay, dễ làm quen với hoàn cảnh mới, làm cho mọi việc thoải mái trừ phi giận dữ bất thường. Thường có nhiều bạn bè nhưng ít thân vì ưa thích thay đổi và nhìn sự vật một cách dễ dãi. Vui tính, dễ kích thích và làm hứng khởi người khác. Ít chán nản, bi quan, ít quấy rầy người chung quanh.

Công Việc, Năng Khiếu & Tiền Bạc
Có óc sáng tạo và tưởng tượng rất mạnh, thêm với nhiều tham vọng, do đó dễ thành công. Nếu được xử dụng đúng khả năng và tìm cách phát triển sẽ đạt được kết quả thật cao xa và thật nhanh chóng. Các nghề thích hợp thuộc địa hạt văn nghệ như viết văn, nhiếp ảnh, trang hoàng, hội họa, giải trí và các nghề cần tài xã giao. Ít kiên nhẫn với các nghề bác sĩ, luật sư, kế toán, kỹ sư. Dễ chán nản với công việc cố định và đều đặn. Nếu làm công, thường xuất sắc, được các bạn đồng sự mến chuộng, có nhiều sáng kiến nhưng không kiên nhẫn. Nếu làm chủ thường tạo nên không khí vui vẻ, thích thú, sẵn sàng đón nhận ý kiến của mọi người và luôn luôn khuyến khích, tưởng thưởng nhân viên.

Dễ tiêu hoang phí cho mình, cho gia đình và cho người cộng tác. Không thích tiết kiệm mà thích sắm sửa. Rộng rãi về tiền bạc và quà bánh đối với mọi người. Quan niệm kiếm ra tiền là để tiêu pha cho sướng. Tóm lại, đó là người kiếm tiền cũng dễ dàng và tiêu pha cũng dễ dàng. Tiền bạc như chiêm bao, sáng vào tối ra là thường.

Tình Duyên
Tình duyên sâu xa, vững bền sau khi đã suy nghĩ kỹ lưỡng. Khi chưa kết hôn, thường là người đa tình, hào hoa và thích phiêu lưu tình cảm do đó có thể bị tai tiếng. Không muốn làm đau khổ kẻ khác, nhưng vô tình lại coi thường tình yêu. Khi lập gia đình rồi, là người rất trung thành, thích cảnh ấm cúng, săn sóc, chiều chuộng gia đình hết mực. Tuy nhiên không vì thế mà rời bỏ các đam mê riêng tư.
Dạo này mình say mê với thể loại bói toán quá! Mình đang đi tìm kiếm và khám phá bản thân. Vì mình đang lạc lối giữa vô vàn những vòng xoáy suy tư của cuộc đời, tình yêu, công việc, tham vọng ... Mình lo lắng nhiều! Chẳng hiẻu soa nỗi cô đoen cứ lớn dần lên trong lòng cũng với sự đau khổ và buồn chán. May ở VN không có nhiều súng, và súng cũng ko dễ thấy. Nên mình mới ko làm 1 phát như anh Kurt. Giải thoát ư? Quá đơn giản và dễ dãi với mình!

Mèo Xanh!

Trích dẫn:
B2:
Bạn là mẫu người của sự nghiệp và những giấc mơ nhiều hơn là mẫu người của tình yêu, thật đấy. Bạn rất nhiều hoài bão và chúng quan trọng đến mức, bạn làm bất kỳ điều gì, kể cả chọn nút ‘ stand by’ cho tình yêu để thực hiện ước mơ của mình trước đã. Tuy nhiên không phải vì thế, mà bạn coi nhẹ tình yêu. Đối với bạn, tình yêu rất quý giá, nhưng bạn hơi khó tìm được 1 người mà bạn coi là “ hoàn hảo.Đó là vì với những mối quan hệ và công việc rộng rãi, bạn ít khi hoàn toàn tin tưởng 1 người, và đây có thể coi là 1 nhược điểm nhỏ của bạn. Kể cả bạn bè cũng vậy, bạn bè rất quan trọng vớI bạn, nhưng bạn không kể ‘ tất tần tật’ chuyện gì cho moị người nghe bao giờ.
Điểm mà mọi người khâm phục nhất ở bạn là bạn suy nghĩ tốt, nhìn được cả ưu điểm và khuyết điểm của vấn đề
Quan tâm chính của bạn về Tình Yêu là 2 người thật sự quan tâm nhau thế là đủ, đúng không ?
Trích dẫn:
17 -T
Hình dạng của chữ T quay về hai phía nên nếu tên bạn bắt đầu bằng chữ T bạn là người tinh tế và luôn nhìn vào hai mặt của một vấn đề. Bạn hay giúp đỡ người khác nhưng cũng rất dễ bị tổn thương. Bạn có tính đoàn kết cao. Tuy vậy, nhược điểm của bạn là hơi bướng bỉnh.
Trích dẫn:
Số 4 - Mộc
Tính cách : Bạn là người đôi lúc nhút nhát nhưng lại rất giỏi quan hệ . Bạn cũng rất nhạy cảm và luôn là nơi trút bầu tâm sự của bạn bè .
Tình yêu : Bản thân bạn là người vui vẽ hòa đồng, quan hệ tốt và nhiều bạn bè, vì thế trong tình yêu bạn cũng luôn có những tiếng cười , vui và khá chung thủy .
Con số phù hợp : 1,9
Trích dẫn:
Từ 21 đến 65: Bạn sẽ không phản bội lại chồng hay người tình cho đến khi anh ta chưa dồn bạn đến chân tường.
Trích dẫn:
Nếu bạn thích mùa hạ thì ...

Bạn lúc nào cũng vui vẻ, sôi nổi, năng động và hoạt bát. Nói đùa và kể những câu chuyện hài hước là sở thích đặc biệt của bạn. Bạn luôn là trung tâm của lớp, của nhóm bạn. Không bao giờ bạn chịu ngồi yên một chỗ. Bạn học lơtơmơ nhưng rất thông minh. Bạn ứng đối nhanh nhạy. Tôi đang tự hỏi tại sao tương lai bạn lại "kết" người thích mùa thu???

Nếu bạn thích mùa xuân thì ...

Bạn luôn vui vẻ, cởi mở nhưng dễ xúc động, giàu tình cảm. Chỉ cần một câu nói đùa hơi thái quá cũng có thể khiến bạn bật khóc ngay lập tức. Bạn là người cẩn thận, nếu bạn con gái, tôi đoán nhé, hồi cấp 1,2 bạn luôn được xếp loại A vở sạch chữ đẹp phải không? Bạn hợp với người thích mùa đông, nếu bạn chọn người thích mùa thu thì e rằng...nước mắt!!!
Trích dẫn:
N°6 : Bạn rất chân tình, tận tụy hay giúp đỡ và nặng lòng với gia đình, bạn bè và nhất là đối với người yêu nên bạn là người hay ghen bóng ghen gió vì vậy số bạn thường hay bị đau khổ vì tình. Không những thế đôi khi bạn ghen luôn cả với cái quá khứ của người yêu nữa. Bạn có tính chỉ huy trong chuyện tình yêu, muốn người yêu làm những điều này tránh những điều kia. Học thông cảm với người mình yêu bạn nhé ! Mỗi người mỗi ý vả lại ai không có quá khứ, chấp nhận yêu đối phương thì nên chấp nhận những hành trang quá khứ trong chiếc va li kỷ niệm của người đó đi bạn nhé !
Trích dẫn:
N°5 : Bạn có tính tình thay đổi bất chợt, vui đó rồi giận đó ! Hiện tượng này đôi lúc làm người yêu của bạn muốn điên đầu !Bạn có tính hiếu kỳ nên bạn đáp ứng ngay người đã kích thích được cái tính tò mò của bạn, nhưng người yêu bạn chớ nên xem đó là việc dĩ nhiên, mà phải lanh trí đáp ứng lại lòng khao khát muốn "cả hai cùng dắt tay nhau trên con đường vạn nẻo" của bạn. Vâng, bạn thích xuất hiện cùng người yêu trước đám đông. Bạn rất để ý đến dáng vẻ bề ngoài nên luôn muốn người yêu của bạn trông hợp thời trang.
Sao chúng nó cứ đối nhau chan chát thế nhở? Đúng là "thầy bói ra ma, quét nhà ra rác"!!!

Trái tim nhiều ngăn
Trái tim chẳng chân thật
Trái tim thích đùa cợt
Trái tim nghịch
Trái tim thích phiêu lưu
Trái tim thích yêu
Và trái tim nói dối...

...Tim nói dối em

Chỉnh sửa lần cuối bởi LSB-Manowar-meomeo: 22-04-2006 lúc 10:10.
Cũ 22-04-2006   #62
LSB-Manowar-meomeo
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-

Hồi trước mình yêu một người đàn ông yêu mình nhưng không bao giờ nói yêu mình, mà lại nói yêu với 1 vài em khác, mình hận kinh. Mình còn mua 1 can 20l xăng định đến thiêu trụi cả người yêu cùng bạn tình của anh ấy cơ( Nhà anh phố cổ mà, 1 mồi lửa thôi cũng đủ cháy thành tro chứ chả cần xăng) .Nhưng đúng lúc mình định đốt thì nhà anh xây lại bằng gạch. Mình dành đem 20l xăng về dùng dần, 2 tuần liền ko phải đi đổ xăng.

Mình yêu người đàn ông thứ hai, anh nói yêu mình nhưng trong lòng anh lại ko yêu. Mình định cho anh 1 nhát vào tim rồi mình cũng cho mình một nhát vào tim theo anh. Nhưng mình vốn không giỏi giải phẫu, mình sợ mình đâm nhầm. Lỡ mà anh còn sống, mà mình thì lại chết, hóa ra kinh khủng thật, nên mình thôi.

Cài này để bên kia ko hợp nên lôi lại vào đây.

Mình dạo này đúng là buồn .Cực buồn. Toàn suy nghĩ những thứ chán chết!

Anh ơi anh đã chán em rồi phải không?

Bao giờ chúng mình chia tay nhau???

Mèo Xanh!!!

Trái tim nhiều ngăn
Trái tim chẳng chân thật
Trái tim thích đùa cợt
Trái tim nghịch
Trái tim thích phiêu lưu
Trái tim thích yêu
Và trái tim nói dối...

...Tim nói dối em

Cũ 23-04-2006   #63
LSB-Manowar-meomeo
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-

Có ai còn nhớ ko? Những ngày xa xưa ấy, những câu chuyện cũ kĩ, những kỉ niệm vu vơ? Tôi ngồi đây lặng lẽ thẫn thờ. Trôi qua nhanh quá! Trời ơi! Thời gian! Sao ngươi vô tình xóa tan những kỉ niệm, như những hạt mưa lạnh lẽo tan trong đất, bao xác hoa ban rụng trắng phố những chiều ...Một gã khờ ngu ngơ đem lòng yêu một cô gái suốt những năm tháng học trò hoa mộng. Một gã ngốc nghếch đốt lửa cháy tan trái tim giá băng của một cô bé ngốc nghếch. Chẳng biết từ bao giờ đã đem lòng yêu một gã cũng ngốc nghếch như cô. Có một gã tàn nhẫn bóp nát trái tim yêu đầu đời ngây thơ. Có một con bé dại dột giết chết tim yêu bằng biển hận thù nước mắt, máu, nỗi đau, bê tha và trác táng! Có một cô bé cũng mang nhiều tâm trạng. Nhẹ nhàng thấm những giọt tình cay đắng nơi khóe mắt cô bé dại dột kia. Có một cô bé ngây thơ rất hay cười, giấu những giọt nước mắt vào trong tim và giữ riêng mình cô cùng với cô bé dại dột kia thôi. Có những con đường chỉ có hai cô bé biết, có những phút giây chỉ có hai cô bé cùng chơi. Rồi có 1 gà nhảy vào phá tan để trở thành bộ ba. Rồi cũng chính gã phá tan để chẳng còn ai. Cũng một thời hai cô bé nối lại. Nhưng trái tim đã vỡ chẳng hàn gắn làm sao lại được cho lành. Rồi những câu chuyện riêng chẳng còn riêng, những câu chuyện chung cũng chẳng còn chung. Vì đâu mà hai con người tưởng thân nhau hơn ruột thịt bỗng trở thành xa lạ? Vì đâu mà giờ đây mỗi người mỗi ngả, ơi những mảnh ghép của trò chơi xếp hình mang tên tình bạn thân yêu ơi???
Lại có một anh chàng cũng có lẽ là ngốc nghếch. Muốn xoa dịu trái tim của cô bé dại dột bằng những yêu thương ngọt ngào. Nào ngờ đâu lửa tình bỗng lên cao. Phút chốc thiêu cháy trái tim cô đơn tội nghiệp. Anh muốn bỏ đi, anh không muốn dính dáng gì đến cô bé dại dột. Anh cần một người con gái chín chắn và vui tính và ngây thơ và thánh thiện và dịu dàng sẵn sàng chờ anh không đòi hỏi, ko yêu sách, ko hay dỗi, ko phức tạp ... Anh muốn bỏ cô bé dại dột chẳng biết từ khi nào đã coi anh là một phần xác thịt. Anh muốn rũ bỏ cô như một thứ gớm ghiếc phiền phức ung nhọt vớ vẩn khỏi cuộc đời anh! Cô bé dại dột đã yêu anh. Tình yêu thứ 2 nhưng vẫn còn quá trinh nguyên và trọn vẹn. Tình yêu thứ hai nhưng là tình yêu đầu tiên được đền đáp. Tình yêu thứ hai nhưng chẳng thiếu lửa tình hừng hực sẵn sàng thiêu trụi tất cả mọi muộn phiền. Co bé dại dột chờ đợi anh! Cô bé dại dột luôn luôn nghĩ về anh. Cô bé dại dột coi anh là một phần linh hồn xác thịt. Cô bé dại dột muốn gắn cuộc đời mình với anh cũng những mộng tưởng về một tình yêu lãng mạn tròn đầy có kết cục hạnh phúc. Một gia đình bé nhỏ. Một mái âm yên vui. Một tổ ấm tình thương tràn ngập tiếng cười ..... Ôi chao! Lãng mạn và ngọt ngào quá! Ơi trái dâu tây bé nhỏ!!! Những đêm một mình cô bé dại dột khóc lặng lẽ. Nỗi cô đơn dày xéo trái tim cô. Khát khao xiết bao một vòng tay rắn rỏi, một bờ vai chắc khỏe, làn môi ấm áp và hơi nóng từ cơ thể, từ làn da thịt mát rượi quấn quýt bên mình!!! Tất cả chỉ là những giấc mơ. Người cô đem lòng yêu thương chẳng ở bên cô, và cũng chẳng muốn, chẳng cần có cô bên cạnh đâu, ơi cô bé dịa dột ạ!!! Cô khóc thương làm gì trái tim cô ngờ nghệch! Cô tiếc nuối làm gì tâm hồn đã chai sạn. Cô tự lừa dối làm gì, ơi cô bé dại dột đeo cặp kính mắt màu hồng để nhìn thế giới, nhìn cuộc đời, nhìn con người ... kia ơi!!!! Cô đã từ bao giờ mà bỗng trở nên lạnh lùng như thế? Đã từ bao giờ mà khô khan đến đáng sợ? Đã từ bao giờ mà bỗng già nua cằn cỗi đến quắt qúeo héo mòn thân xác. Đã từ bao giờ thành người lạnh lùng vô cảm, tàn nhẫn và độc ác??? Ơi quả dâu tây chín ngọt ngào như những giọt nước hoa Yves - Rocher Framboise, Escada Dâu tây ... ??? Mỗi ngày lại qua ngày! Cô càng thêm cằn cỗi và trái tim và tâm hồn mỏng dần đi những cảm xúc. Cô ngày càng nhạt nhẽo vô tình, vô hình với chính cả con bé dại dột nhìn cô trong gương với đôi mắt rất buồn hơn cả những hạt mưa đọng trên ánh hoa ban rụng trên con phố cũ nhìn cô mỗi sáng trong gương trên bồn rửa mặt. Ôi!!! Tội nghiệp biết bao@ Cô bé dại dột đã từng có một trái tim, một tâm hồn ngọt ngào như trái dâu rừng chín mọng mỗi độ hè về!!!

Những cơn mưa đầu hạ nhói đau những mũi kim lạnh lùng cứa vào vết thương vẫn còn đang mưng mủ chẳng thể nào lành lại. Những giọt máu đỏ tươi vẫn rỉ ra trong trái tim dần cạn kiệt yêu thương và cảm xúc của cô bé dại dột có vị ngọt của trái dâu rừng!!!

Mèo Xanh!

Trái tim nhiều ngăn
Trái tim chẳng chân thật
Trái tim thích đùa cợt
Trái tim nghịch
Trái tim thích phiêu lưu
Trái tim thích yêu
Và trái tim nói dối...

...Tim nói dối em