Lương Sơn Bạc  
Trang chủ Lương Sơn Bạc  Lương Sơn Diễn Đàn  Nơi Lưu Trữ: Truyện Ngắn, Truyện Dài, Bài Viết, Nhân Vật, Sách Lịch Sử, Sách Dạy Võ Thuật...   Xem hình thành viên và hình các buổi giao lưu LSB   Nơi Lưu Trữ: Cổ Thi VN, Cổ Thi TQ, Thơ Mới & Các Tuyển Tập Thơ
Quay Lại   Lương Sơn Bạc > Bạch Hổ Doanh > Nghị Sự Sảnh
Thành viên
Mật khẩu
Những câu hỏi thường gặp Danh sách các thành viên LSB  Lương Sơn Thương Quán
Nghị Sự Sảnh Nơi nghị luận nghiêm chỉnh.

Trả lời

Tiện ích Chế độ hiển thị
Cũ 28-11-2004   #55
Ảnh thế thân của Quận Chúa Quỳnh Anh
Quận Chúa Quỳnh Anh
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Quỳnh Thỉ Thốc
Gia nhập: 09-05-2004
Điểm: -1996
L$B: 52.377
Quận Chúa Quỳnh Anh đang offline

Trích dẫn:
to Qa tôi không hiểu nhiều lắm về chứng kiến của bạn về phim sex ,lúc thì bạn cho rằng nó là điều để học hỏi lúc thì bạn lại phủ nhận nó ,hình từ đầu tới giờ bạn không phân biệt được thế nào là "phim sex",điều đó làm tôi băn khoăn và không biết tranh luận thế nào với bạn
Khi tôi dùng hai chữ học hỏi là tôi đề cập đến những điều gì tôi học được từ nhà trường , tôi quan niệm sex là một vấn đề hết sức bình thường , cho nên trong phim ảnh có pha sex cũng là một chuyện bình thường , chứ QA không có phải ca ngợi những loại phim sex đồi truỵ mà bạn đã lên án ở phần trên . Vả lại QA nói với bạn bao nhiêu lần rồi , mỗi người có một quan điểm khác nhau , bạn có thể bàn luận với tôi với cái tiêu đề chính là " phim sex " chứ không phải cần chi bàn luận tới quan điểm riêng của tôi mà chi , cho nên vấn đề tôi có hiểu hay là không hiểu , và có phân biệt hay là không phân biệt được cũng tuỳ riêng cá nhân của QA đây , QA nói đúng không ?

Trích dẫn:
cái mà bạn nói" giá trị văn hoá ngàn đời của dân tộc Việt"tôi thấy buồn cuời quá (thực sự xin lỗi bạn về câu nói thẳng này) và bạn thực sự thấy văn hoá bây giờ của dân tộc ta nó thế nào tiêng tôi tôi cảm thấy nó đang ngày càng ngoại lai và từ xa xưa nền văn hoá Trung Hoa có ảnh hưởng quá lớn đến dân tộc ta từ hàng ngàn năm bắc thuộc vậy thực sự giá trị văn hoá riêng của chúng ta nằm ở đâu trong hàng ngàn năm qua
Cái này bàn luận có lẽ hơi lạc đề khi nó nghiêng qua về văn hoá nhưng vẫn phải bàn luận với bạn đây . Sao bạn có thể phủ nhận những giá trị văn hoá của dân tộc thế ? Chúng ta không hề bị nó đồng hoá tí nào dù chúng ta từng bị Tàu đô hộ , thí dụ với bạn vài điều đây :
_ Từ thời vua Quang Trung đã muốn gây dựng tinh thần văn chương đặc biệt của nước nhà , thoát ly xiềng xích văn hoá Trung hoa , dùng chữ Nôm trong các chiếu biểu và trong các kỳ thi .
_ Người Tàu có từ " Bất " có cái nghĩa là chẳng . " Tôi bất cần " chúng ta đã mượn chữ của Tàu để Việt hoá chữ đó , để thổi vào đó một sắc thái mới " Tôi chẳng cần " , chúng ta đồng hoá chữ ngoại lai để làm phong phú hoá tiếng Việt ( Ai nói người Việt ta bị ảnh hưởng đây )
_ Người Việt ta có thể ăn cả nước mắm và cả nước tương , chứ cái anh Tàu thì không được vậy à ! ( chứng tỏ người Việt ta nội cái điểm này giỏi hơn nó nhiều ) .
_Một câu thơ của Lý Bạch cũng đâu có thể đi vào lòng người Việt bằng những câu ca dao mộc mạc của dân Việt , luôn gần gủi với mọi tầng lớp ( ai nói là ảnh hưởng đây )
_ Chúng ta có bao giờ tôn sùng nàng Kiều của Dư Hoài , của Thanh Tâm Tài Nhân hay không ? Chúng ta chỉ học và chỉ duy nhất có một nàng Kiều thuần tuý của thi hào Nguyễn Du mà thôi , thuần tuý Việt .
NGười Việt của chúng ta thích dung nạp những tinh hoa của nhân loại nhưng truyền thống văn hoá của người Việt Nam thì không bao giờ hời hợt . Gia tài đó đã tích luỹ sâu xa trong tiềm thức dân tộc , đã hoá thành giòng máu Việt chảy trong huyết quản , thì làm sao không có thể tự hào với văn hoá giá trị ngàn năm của dân tộc Việt Nam chứ !

Trích dẫn:
nền văn hoá mặc như bây giờ bạn có thấy tà áo dài ở đâu hay chỉ một số trường cổ điển học sinh đến truờng với đủ các mốt ngoại lai .....trên đường bạn có thể thấy nhiều cách ăn mặc phương tây....
đó là chỉ một vài ví dụ nhỏ ,và thực sự tôi không tháy cái bản sắc dân tộc Việt nó nằm ở đâu cả, thanh niên ngày nay chỉ thích nghe rock và nhạc trẻ không ai thích tuồng , chèo,quan họ đâu bạn ạ và những ai thích nó chỉ là hạt cát trên cái sa mạc Việt Nam mà thôi
QA thấy bạn mỗi lần nói tới vấn đề gì thì hay nói với tính cách chung quá , một số phản ảnh của bạn cũng chỉ là phần nào thôi . Tà áo dài tượng trưng cho người phụ nữ Việt Nam , nó làm sao mà có thể biến mất chứ , thậm chí nó còn là một sự thu hút cho các khách du lịch ngoại quốc , mỗi lần họ ghé qua Việt Nam , chiếc áo dài và cả chiếc nón lá đều là một sự thích thú đối với họ về một loại y phục độc đáo của người phụ nữ Việt , ăn đứt cả áo dài xường xám của Thượng Hải và những áo dạ hội lộng lẫy của Tây Phương , ở nước ngoài mà ai cũng tẩy chai áo dài như bạn nói chắc mấy nhà may áo dài đóng cửa hết , QA tôi thấy hoài đó bạn , người Việt ở bên đây còn giữ được thì người Việt trong nước làm sao mà có thể biến mất những tà áo dài chứ .
Chúng ta nghe nhạc nước ngoài , cũng giống như QA đã đề cập ở trên tại người Việt chúng ta thích thu nạp những tinh hoa của nước ngoài nhưng không hẳn vì thế mà quay lưng lại với nền ca nhạc của chúng ta . Bạn có rung động không khi nghe " Lòng Mẹ bao la như biển Thái Bình ... " or " Làng tôi có cây đa cao ngất Trường Sơn... " or là những tình ca của những nhạc sĩ nổi tiếng , một khi bạn còn biết rung động thì chứng tỏ mình vẫn là một người Việt thuần tuý , không có điều gì của người ngoại lai có thể làm ảnh hưởng được , nếu có chỉ là một số nhỏ của lớp người vọng ngoại nào đó mà thôi .

Chữ ký của Quận Chúa Quỳnh Anh
Ta cúi xuống mênh mông là biển động
Nhặt vỏ sò xem trăng mọc trên tay (S.T.)

Tài sản của Quận Chúa Quỳnh Anh
Trả lời kèm theo trích dẫn
Cũ 30-11-2004   #56
Ảnh thế thân của LSB-Manowar-meomeo
LSB-Manowar-meomeo
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Gia nhập: 13-10-2002
Điểm: 593
L$B: 80.111
LSB-Manowar-meomeo đang offline

Sex là một nghệ thuật.Film sex cũng là một loại nghệ thuật.Nếu bản thân ko có cái nhìn lệch lạc thì sao lại bảo nó lệch lạc?
Con gái ko thích đối fương của mình hoàn toàn mù tịt về chuyện đó, và tin chắc con trai thì cũng thế thôi.Tìm hiểu ko có j là xấu cả, cách bạn thể hiện thế nào mới là vấn đề.Ở đây toàn là những n đã từng xem film sex, còn thực hiện nó hay ko, cái này em ko dám nói đâu nhá, hehe Dừng hiểu sai về nó và lên án nó như thế, nx n chưa xem thì biết j mà nói,nx n xem rồi nx đầu óc có vấn đề thì càng chẳng nên nói làm j.MM nghĩ nó là một loại hình nghệ thuật, vậy thôi.
Ham muốn và dục vong là của bản thân, đừng đem nó ra dổ lỗi cho n khác, cho cái lkhác, vậy thôi.
Fun!

Tài sản của LSB-Manowar-meomeo
Cũ 30-11-2004   #57
Ảnh thế thân của LSB-Kaiser
LSB-Kaiser
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Gia nhập: 30-11-2003
Điểm: -1798
L$B: 169.228
Tâm trạng:
LSB-Kaiser đang offline

Vấn đề là cái "tìm hiểu" về XEX lại gắn liền với dục vọng và "bản năng cơ bản" của loài người, cái khó kiềm chế nhất và dẫn đến nhiều tai hại cho xã hội nhất.
Tìm hiểu thì không có gì xấu. Nhưng vấn đề là sau khi tìm hiểu thì tỉ lệ những thiếu niên kiềm tỏa được bản năng của mình là mấy phần trăm?
Bản thân cái "nghệ thuật XEX" thì ko có lỗi, nhưng khi nó trở thành nguyên nhân của những tệ nạn và ung nhọt của XH thì phải cảnh báo.
Cũng như tìm hiểu về heroin thật ra là tội gì? Không có tội gì, khi mình thích hủy diệt sức khoẻ bản thân để đánh đổi những phút mê ly thì ko có tội. Nhưng mà nghiện rồi trộm gà dắt chó, cướp của ... Thì không còn là vấn đề của cá nhân nữa.
Một người nghiện ra đường hét toáng lên "Tôi là kẻ nghiện nhưng mọi người yên tâm, tôi không trộm cắp gì đâu." Ai tin?
Mới tí tuổi đầu đã bảo "Cứ cho tớ xem XEX, tớ bảo đảm xem loại này chỉ để tìm hiểu nghệ thuật đơn thuần". Ai tin?

Số người có bản lãnh và đủ tuổi để hiểu biết về XEX không phải là đa số. Bản thân Kai kềm được nhưng không có nghĩa là mọi người đều thế. Tóm lại ... Cấm tiệt!

Chữ ký của LSB-Kaiser

Tài sản của LSB-Kaiser
Cũ 06-12-2004   #58
Ảnh thế thân của LSB-Manowar-meomeo
LSB-Manowar-meomeo
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Gia nhập: 13-10-2002
Điểm: 593
L$B: 80.111
LSB-Manowar-meomeo đang offline

He, chú Kai nói vậy sai toét, đâu fải ai cũng như chú đâu?Mỗi n có quan niệm sống, cái nhìn về cuộc sống khác nhau chứ, diều căn bản là :Hãy tin vào n khác.
To QA : Tớ nghĩ rằng việc bị ảnh hưởng là tát yếu, hiện nay chúng ta đang trên đà hội nhập với thế giới,những j chúng ta :học hỏi ở họ là điều không thể khác được.Ở đây ko riêng j vấn đề sex và film sex mà nói chung là tất cả.Nếu nói về lịch sử thì thế này nhé:bạn biết thế quái náo được các cụ ta ngày xưa có quan tâm đến sex hay ko? bạn có sống trong thời điểm đó đâu?có biết j đâu?có sách vở nào ghi lại điều j đâu?fải ko?Nếu nói về "bị ảnh hưởng" thì bạn nên cọi lại đi, Hơn 1 nghìn năm bắc thuộc, người Hoa đồng hoá người Việt nx người Việt vẫn giữ được tiếng Việt và ngược lại còn bioến tiếng Hán thành tiếng Nom nữa, bảo thủ cũng chính là 1 ưu điểm của người việt đó.
Sex và Film sex ko có tội, nó là 1 loại hình nghệ thuật, 1 mặt của cuộc sống, đố ai sống mà ko có nó đấy?film sex còn gây công ăn việc làm cho bao n (cả gái làng chơi nữa đó :P) .Thử hỏi ai ko cần sex nào?
Trở lại với vấn đề film sex, tớ nghĩ rằng nó tuy khác các thể loại film khác, nx nó cũng là 1 thể loại, bạn nghĩ nó đồi truỵ và vô văn hoá ,khiêu dâm và độc hại ... là do bạn thôi,chứ bản thân nó, chắc j đã thế(vì bạn đã đóng film sex, làm diễn viên sẽ bao h đâu mà biết, tớ cũng thế, biết thế quái nào được, hehe )
Về giới trẻ quan niệm thế nào về film sex, cứ để chúng lên tiếng, những n đã xem, ns n chưa xem, ns n bị ảnh hưởng và ko bị ảnh hưởng ... lên tiếng cái coi...
To chú Kai 1 lần nữa: chú ko fải là thằng nghiện sao chú biết thằng nghiện sẽ ăn cắp?đâu fải ai cũng thế đâu ta?, hehe.

Tài sản của LSB-Manowar-meomeo
Cũ 06-12-2004   #59
Ảnh thế thân của Võ Tòng
Võ Tòng
Giam vào Thủy Lao
Gia nhập: 30-09-2004
Điểm: 24
L$B: 14.607
Võ Tòng đang offline

Manowar ngụy biện ! Không cho tay vào lò than vẫn biết là lửa nóng, cần gì phải đi đóng sex mới biết nó có ảnh hưởng gì. 10 thằng nghiện thì hết 8 thằng là tệ nạn xã hội, 2 thằng kia còn tiền nên chưa làm gì bậy. Ai chắc là sẽ không làm? Tỷ lệ 2/10 làm ai tin? Cứ nghe "nghiện" thì tránh xa cái đã.
Ko ai là ko cần sex nhưng ko phải ai cũng thoả mãn được nhu cầu mà không gây hại đến người khác. Nhưng cái ngụy biện của Manowar khôi hài quá, bản năng của cá nhân hoặc nhu cầu cần được giải tỏa bức xúc tình dục mà mang ra cân chung với tinh thần quật cường vì lòng tự tôn dân tộc sao mà nghe cho nổi. Sex không phải là bản sắc, vì bất kỳ động vật nào từ giun dế đến nhân loại đều cần thiết trong khi lòng tự tôn dân tộc lại là bản sắc của người Việt. ;
Bản thân phim sex nếu cứ nằm yên thì vô hại, nhưng mở ra cho các chú dậy thì xem xong chẳng chịu tập trung học hành, nghe giảng. Mắt nhìn gái cứ hau háu, kinh nghiệm sống chưa có thế là đâm đầu vào Aids, thành hiểm họa của nhà nước, cục nợ của gia đình.
Manowar có bức xúc cá nhân cũng đúng, ai mà không nghe rạo rực khi nghĩ đến sex, bản năng động vật mà. Nhưng tớ là cương vị lãnh đạo, vì lợi ích nhân dân, vì tương lai thế hệ trẻ, tớ cấm! ;

Cũ 06-12-2004   #60
Ảnh thế thân của Võ Tòng
Võ Tòng
Giam vào Thủy Lao
Gia nhập: 30-09-2004
Điểm: 24
L$B: 14.607
Võ Tòng đang offline

Trích dẫn:
Nguyên văn gởi bởi meomeo
Về giới trẻ quan niệm thế nào về film sex, cứ để chúng lên tiếng, những n đã xem, ns n chưa xem, ns n bị ảnh hưởng và ko bị ảnh hưởng ... lên tiếng cái coi...
Sex và nhu cầu thì đến giáo sĩ cũng còn khó kiềm chế nữa là, hỏi làm giè. Hỏi 10 cô cậu choai choai thì đủ cả 10 tuyên bố thích cho xem. Mắc bệnh bất lực nhưng vẫn thích, đó là sự quyến rũ của sex. )

Bàn về Cấm sex, cấm quái nào được, trời sinh nó thế rồi. Tại Âu - Mỹ hay các nước cực kỳ dân chủ và phát triển, người ta biết chuyện đó nên phải đề rõ là "Adult Only - Cấm trẻ em dưới 18 tuổi", bởi vì:
- Từ năm 6-14 tuổi, học sinh sẽ được nhét vào đầu thế nào là giá trị của con người, những điều vĩ đại mà con người có thể làm được, sinh ra khoác lốt Người mới quý gía làm sao, nên trân trọng bản thân và tự hào về mình. Sau nữa là về giáo dục giới tính, ...
- Năm 15-18 tuổi: Sau khi đã hấp thụ những điều ở trên, học sinh sẽ được nói thẳng : "Mi hiếp dâm sẽ lãnh 20 năm tù, mi giết người sẽ đền mạng. Mi ngon thì cưỡng bức con gái người ta đi để đời tàn" hay là "Bán, chiếu phim sex cho trẻ dưới 18 tuổi thì 10 năm nhé"
- Vốn liếng về xã hội và pháp luật đã có, sau năm 18 tuổi tức đã trưởng thành và xong bậc trung học, cho phép làm gì tùy ý. Cu cậu xem phim sex xong bức xúc quá cũng muốn đè con người ta ra để "làm nghệ thuật", nhưng lại xanh mặt vì câu "giá trị bản thân và 20 năm tù". Thế là cụp vòi ngay, 1 đời con gái được cứu rỗi, trại giam không gánh thêm 1 mạng. )

Không cưỡng bức được thì xin tiền đi tìm Thúy Kiều, ok thôi! Vì đã có sẵn những khu thanh lâu hợp pháp, các nàng Kiều được chứng nhận sức khoẻ và được quán triệt về căn bệnh thế kỷ hẳn hòi. Thế là yên tâm một phần.
Đến giờ thì số người bị Aids hoặc số vụ cưỡng dâm đâu phải cao nhất ở Âu Mỹ và các nước phát triển, mà lại nằm tuốt ở châu Phi và châu Á, trong đó có VN và nhiều quốc gia cấm tiệt phim sex. Khỏi phải nói, căn bản chưa có như người ta mà cứ đòi "hội nhập" cho đủ bộ với họ thì hậu quả thế nào. May là vẫn cấm mà còn thế.

Cũ 06-12-2004   #61
Ảnh thế thân của Quận Chúa Quỳnh Anh
Quận Chúa Quỳnh Anh
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Quỳnh Thỉ Thốc
Gia nhập: 09-05-2004
Điểm: -1996
L$B: 52.377
Quận Chúa Quỳnh Anh đang offline

Trích dẫn:
To QA : Tớ nghĩ rằng việc bị ảnh hưởng là tát yếu, hiện nay chúng ta đang trên đà hội nhập với thế giới,những j chúng ta :học hỏi ở họ là điều không thể khác được.Ở đây ko riêng j vấn đề sex và film sex mà nói chung là tất cả.
Chúng ta hội nhập trào lưu của nước ngoài , thì được gói ghém trong hai chữ ảnh hưởng đó , điều giản dị này hỏi đứa con nít cấp một nó cũng biết cái quy luật này nữa đó bạn ạ ! . hội nhập với thế giới,những j chúng ta :học hỏi ở họ là điều không thể khác được.Ở đây ko riêng j vấn đề sex và film sex mà nói chung là tất cả Câu này của bạn tự nhiên QA đọc xong phải mĩm cười . Nếu chúng ta học hỏi họ qua những phát triển của họ về những mặt kinh tế ( làm sao cho nước giàu dân mạnh ) , giao lưu những văn hoá của đủ nước để làm giàu về mặt dân trí ,thì quá tốt phải không bạn ? QA còn thấy nhiều người học được của họ nhiều điều lắm . Chẳng hạn như tuổi trẻ ngày hôm nay với mức sống thác loạn không thua gì họ lắm đâu không chừng hơn nhiều nữa đó , tìm đến ma tuý từ nước ngoài đem vào , tưởng đang lên thiên đường chứ không biết đang tìm đến thần chết , bao nhiêu thuốc lắc xâm nhập vào đất nước ta , đã làm hại biết bao nhiêu cuộc đời của những người thích đi tìm cảm giác ảo . Tỏ ra giống Tây nhiều chừng nào để tự khẳng định bản thân và giai cấp giàu có của mình tốt chừng đó . Học theo kiểu cao bồi của dân Texas , đụng một chút là dùng súng thanh toán nhau ngay ( không có súng thì xài dao , giết người quá dễ dàng ) . Học theo kiểu những yên hùng đua xe bạt mạng , wow wow wow phải nói là học được nhiều quá , ảnh hưởng cũng nhiều quá , phim sex đồi truỵ thì khỏi nói rồi cám ơn nước ngoài biết mấy , thì cái nguồn này từ đó ra chứ đâu , nên vui hay nên buồn đây ta ?

Trích dẫn:
Nếu nói về lịch sử thì thế này nhé:bạn biết thế quái náo được các cụ ta ngày xưa có quan tâm đến sex hay ko? bạn có sống trong thời điểm đó đâu?có biết j đâu?có sách vở nào ghi lại điều j đâu?fải ko?
hahhaha QA đâu có thắc mắc gì về chuyện các cụ ta ngày xưa ra sao về vấn đề sex đâu . Thì dĩ nhiên rồi , không những QA , mà cả bạn cũng vậy đó biết quái gì được , bạn nói câu này hơi thừa rồi là lá la . Còn bạn nói sách vỡ không ghi lại thì QA không đồng ý đâu đó , trong " Tố Nữ kinh " có đề cập đó bạn à ! Còn nữa , thời xa xưa đồ đá nữa , các cụ ăn lông ở lổ , sex vừa tiện lợi ( khỏi mắc công cởi đồ ) tiện đâu làm đó không biết gì về kế hoạch hoá gia đình hết nên 100% là các cụ nhà ta , sex còn ác liệt hơn thời bây giờ nhiều , nếu không sao các cụ hay nói câu " đánh nhanh đánh mạnh , đêm bảy ngày ba " , các cụ phát triển nhân số còn lẹ kinh hơn thời bây giờ nhiều nữa đó bạn ơi .

Trích dẫn:
Nếu nói về "bị ảnh hưởng" thì bạn nên cọi lại đi, Hơn 1 nghìn năm bắc thuộc, người Hoa đồng hoá người Việt nx người Việt vẫn giữ được tiếng Việt và ngược lại còn bioến tiếng Hán thành tiếng Nom nữa, bảo thủ cũng chính là 1 ưu điểm của người việt đó
Bạn nói cái này QA nghĩ bạn hiểu sai ý của QA khi post bài rồi á ! Yêu cầu đọc cho kỷ cái bài trước của QA đi nha , quan điểm này QA đã có tranh luận với huynh Gù rồi mà , miễn bàn nữa .

Trích dẫn:
Sex và Film sex ko có tội, nó là 1 loại hình nghệ thuật, 1 mặt của cuộc sống, đố ai sống mà ko có nó đấy?
Sex thì bình thường rồi , khổ lắm nói mãi ( ngay cả sex đồng giới tính còn đang được chấp nhận kìa thì huống chi ba cái sex bình thường của những con người với tâm sinh lý bình thường ) , nói hoài nghe chán .

Trích dẫn:
Trở lại với vấn đề film sex, tớ nghĩ rằng nó tuy khác các thể loại film khác, nx nó cũng là 1 thể loại, bạn nghĩ nó đồi truỵ và vô văn hoá ,khiêu dâm và độc hại ... là do bạn thôi,chứ bản thân nó, chắc j đã thế(vì bạn đã đóng film sex, làm diễn viên sẽ bao h đâu mà biết, tớ cũng thế, biết thế quái nào được, hehe )
Bạn không biết thì QA cũng làm sao mà biết thế quái nào được , độc hại hay không thì QA biết thế quái nào được , cũng nghe từ các bạn than phiền về nó , rồi đọc sách báo thôi, chứ QA cũng biết thế quái nào được he he

Chữ ký của Quận Chúa Quỳnh Anh
Ta cúi xuống mênh mông là biển động
Nhặt vỏ sò xem trăng mọc trên tay (S.T.)

Tài sản của Quận Chúa Quỳnh Anh
Cũ 06-12-2004   #62
Ảnh thế thân của Lái Lợn
Lái Lợn
-=[ Huyền Vũ Bộ Binh ]=-
-=Đầu Lĩnh Lợn=-
Gia nhập: 30-09-2003
Điểm: 516
L$B: 6.222
Lái Lợn đang offline

Thanh niên LSB-Manowar meo meo thân mên!

Thanh niên bình tĩnh đã nào làm gì mà bức xúc quá mức cần thiết thế? Thanh niên nhớn rồi mà cứ như trẻ con đấy !

Ok ! chúng ta đang hội nhập với thế giới nhưng không có nghĩa là thấy họ có cái gì là mình cũng hùng hục học tập cả ! Tiếp thu có chọn lọc - thanh niên có biết câu này không nhỉ? Thanh niên nên bít là hội nhập của 2 mặt của nó : Mặt tốt và mặt xấu. Cái gì không đáng học tập thì tốt nhất là lên tránh ra, đừng có ôm hết cả vào người, kham không nổi đâu chú bé à !

Không phải là fát xít Sex , không phải là từ pỏ nó ! Nhưng Sex thích hợp cho lứa tuổi nào thì chú bé thừa biết có cần tớ phải nói không? Thanh niên đừng có mà đua đòi ! Rồi đến lúc nỡ dở lại bảo tại bọn tây nó là em học tập
Trích dẫn:
Cái gì đang hoạt động trong đầu của thanh niên vậy? Thanh niên ngoan , ở Tây phim Sex người ta gọi là phim cấp 3 , phim rẻ tiền ý , còn diễn viên đóng loại phim này thì cũng không có gì là vinh dự như thanh niên đang mơ mộng đâu. Một người VN ở HP đã đóng phim sex đó , thanh niên thanh niên đã xem Nữ sinh Ngô Quyền chưa? Thanh niên có biết giờ tình trạng của gia đình cô bé đó sao không mà cũng định mon men học tập
Trích dẫn:
To chú Kai 1 lần nữa: chú ko fải là thằng nghiện sao chú biết thằng nghiện sẽ ăn cắp?đâu fải ai cũng thế đâu ta?, hehe.
Về nhà xin mẹ mấy nghìn ra mua tờ báo công an nhân dân mà đọc , rồi phát biểu tiếp không người ta mắng cho lại kêu em chưa đọc báo !

Chữ ký của Lái Lợn
Tôi chỉ có 1 ham muốn, ham muốn tột bực đó là : nuôi lợn

Tài sản của Lái Lợn
Cũ 06-12-2004   #63
Ảnh thế thân của Người Không Tên
Người Không Tên
-=[ Lương Sơn Anh Hùng ]=-
Gia nhập: 20-09-2004
Điểm: 310
L$B: 30.580
Tâm trạng:
Người Không Tên đang offline

Cái chú meomeo cho anh nói cái này ...Võ Tòng nói chú nguỵ biện cũng chẳng sai .....Đã nói về SEX , làm wái gì có nghệ thuật?....Anh hỏi chú có nước nào trên thế giới công nhận là nghệ thuật ?Nếu có thì anh sẽ ráng cướp nhà bank cho chú wa đó mà du học nhé ......
Đã nói về sex là 1 vấn đề tế nhị , tuy rằng cuộc sống ở nước ta ngày càng tiến bộ , ngầy càng hiện đại, nhưng không vì thế đánh mất cái bản sắc của người Á Đông, không thể xem SEX là nghệ thuật, ngay ở cả các nước phương Tây chỉ là FAMILY FILM , có tác dụng trong gia đình cho những người ( xin lỗi chút ) bị lãnh cảm và bất lực , và không được truyền bá rộng rãi ....chỉ là 1 hình thức film gia đình ....do đó đùng nói rằng SEX không có tác động , chú có biết những vụ hiếp dâm ở nước ta phần lớn do những phim ảnh đồi truỵ đó, có thể đổ lỗi cho con người, bản chất con người nhưng không thể phủ nhận tác hại của phim SEX ...Đừng truyền bá hay bênh vực nó trong môi trường này ,đừng nói là ...phải học hỏi,không lẽ cái hay học mà cái dở cái tệ cũng học? Nhất là ở VIệt Nam ta?......ví dụ đơn giản hơn là ngay trong giáo dục giới tính ..là điều cần thiết cho thanh thiếu niên , người ta còn hạn chế phải lựa chọn kỹ càng trước khi giảng dạy , vậy tại sao SEX lại là nghệ thuật nhỉ ....?Giải thích tôi hiểu cái ?.....đừng coi nữa nhá, khuyên chú đấy ..!

Chữ ký của Người Không Tên
Đi tìm cho mình một mục đích sống ... Thế thôi, nhưng sao khó quá...

Trả lời