Lương Sơn Bạc  
Trang chủ Lương Sơn Bạc  Lương Sơn Diễn Đàn  Nơi Lưu Trữ: Truyện Ngắn, Truyện Dài, Bài Viết, Nhân Vật, Sách Lịch Sử, Sách Dạy Võ Thuật...   Xem hình thành viên và hình các buổi giao lưu LSB   Nơi Lưu Trữ: Cổ Thi VN, Cổ Thi TQ, Thơ Mới & Các Tuyển Tập Thơ
Quay Lại   Lương Sơn Bạc > Bạch Hổ Doanh > Nghị Sự Sảnh
Thành viên
Mật khẩu
Những câu hỏi thường gặp Danh sách các thành viên LSB  Lương Sơn Thương Quán
Nghị Sự Sảnh Nơi nghị luận nghiêm chỉnh.

Trả lời

Tiện ích Chế độ hiển thị
Cũ 17-11-2004   #37
Ảnh thế thân của yen thanh (.)
yen thanh (.)
-=[ Lâu La ]=-
Gia nhập: 17-11-2004
Điểm: 16
L$B: 7.070
yen thanh (.) đang offline

Kính!
Tuy tại hạ mới lên Lương Sơn, tuổi đời còn non nớt nhưng tại hạ cũng xin mạo muội đóng góp chút ý kiến rằng: các hạ mạnh dạn phản đối Sex vì lý do gì vậy? vì ngượng, vì sợ, vì nó quá nhàm chán?Tại hạ chẳng quan tâm lắm đến câu trả lời của các hạ, nhưng tại hạ dám chắc là trong tất cả những người đã từng lướt Web nói chung và chúng ta những người đang có mặt trong Nghị Sự Sảnh đây nói riêng đã nhiều hơn một lần viếng thăm những trang Sex. Vì lý do gì các hạ? Các hạ nói rằng Sex rất nguy hiểm!Các hạ đã từng gây nguy hiểm đối với ai chưa?
Không đâu các hạ! Sex là một nhu cầu sinh lý rất bình thường, nó chỉ trở thành nguy hiểm khi nó bị lạm dụng thái quá. Sở dĩ chúng ta ngồi đây dám thẳng thắn bàn luận và phản đối sex là vì chúng ta biết kiềm chế được chính mình, và vì nó đã trở thành vấn đề bình thường đối với chúng ta, lứa tuối lớn và ...đã lớn.Chỉ có giới trẻ và rất rất trẻ mới đi săn lùng sex vì sự tò mò. Chúng ta có thể ngăn chặn những mặt xấu do sex mang lại bằng một cách khác, không phải là cấm giới trẻ tìm hiểu về sex mà cần phải phân tích cho họ thấy rõ được cái mà họ cần tìm hiểu. Tại hạ tin rằng họ cũng như ta, biết để thoả trí tò mò, thế thôi.
Có đúng không các hạ? (vỗ tay!!!!)

Trả lời kèm theo trích dẫn
Cũ 17-11-2004   #38
Ảnh thế thân của Tiểu Siêu
Tiểu Siêu
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Gia nhập: 24-12-2002
Điểm: 612
L$B: 5.041
Tiểu Siêu đang offline

Trích dẫn:
Nguyên văn gởi bởi yen thanh (.)
....biết để thoả trí tò mò, thế thôi.
Có đúng không các hạ? (vỗ tay!!!!)
Lãng tử Yến Thanh nặng mến ! Cái câu biết để thỏa trí tò mò nói ra thì đơn giản cực...
Nhân đây nói lại chuyện mấy ngày trước mới được lĩnh hội vấn đề từ mấy ông làm bên hình sự, về chuyện trẻ em chưa đến tuổi vị thành niên mà mắc tội hiếp dâm... Biết chúng trả lời sao khi được hỏi lý do làm mấy việc bậy bạ đó ko? " Tụi cháu thử để biết mà còn phòng ngừa...". <<< Tò mò đấy...
Phải công nhận đầu óc trẻ em luôn ngây thơ và trong trắng đến lạ kỳ, nhưng đôi khi cái hậu quả của sự trong sáng ấy thì khiến người ta bủn rủn...
Tiểu Siêu

Chữ ký của Tiểu Siêu
Lai như lưu thủy hề, thệ như phong
Bất tri hà xứ lai hề, hà sở chung

Tài sản của Tiểu Siêu
Cũ 18-11-2004   #39
Ảnh thế thân của Quận Chúa Quỳnh Anh
Quận Chúa Quỳnh Anh
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Quỳnh Thỉ Thốc
Gia nhập: 09-05-2004
Điểm: -1996
L$B: 52.282
Quận Chúa Quỳnh Anh đang offline

Trích dẫn:
Nguyên văn gởi bởi tu si tre
nói thật chứ. không có lửa làm sao có khói. Nếu bạn muốn cảnh báo người khác, hay hơn thế, bạn hãy nói đến những điều tốt đẹp mà bạn đã làm được thay vì thời gian đó bạn không xem sex.
Nói thiệt nha không hiểu ý của bạn lắm , hy vọng rằng thảo luận với bạn không đi lạc đề. " Không có lửa làm sao có khói " câu này của người xưa để lại nghe hay chứ nhỉ? Nhưng hình như bạn đã dùng nó không đúng chỗ lắm rồi á ! Ai gây ra lửa vậy? Đang nói về một số dạng tiêu biểu trong mọi lớp người , trong mọi lứa tuổi khi tìm coi phim sex. Nếu đã coi nó là chuyện bình thường thì sao có chuyện ai đã gây nên mồi lửa để đốt cháy cả tầng lớp của tuổi trẻ khi đi tìm hiểu về nó. Nếu bạn muốn nói đến cái lửa ở đây là những cái lửa của những kẻ gian thương đã tung ra hàng loạt những bộ phim đồi trụy bằng những thủ đoạn dơ bẩn là quay lén người khác để tạo thành phim ( QA đọc báo thấy nhan nhản hàng ngày , thật là đáng sợ ). Nếu bạn nói vấn đề này thì QA đồng ý , và nói thật nha nếu không có những người đã tò mò đi tìm xem nó , thì mấy nhà sản xuất treo mỏ hết , ôi thì cũng phải chấp nhận cái cung cái cầu trong một xã hội vậy mà thôi. Đừng có nói đến hai chữ " cảnh báo " nghe quan trọng quá ( làm QA ta ớn lạnh ) , cảnh báo với bản thân mình đi , chứ không ai cảnh báo ai được đâu. Bạn không có đọc báo à? Biết bao nhiêu là lời báo động về vấn đề này , các nhà đạo đức gia phải than phiền , các bậc Cha Mẹ cứ nơm nớp lo sợ cho con của mình , báo chí ngày nào mà không đề cập đến , báo động đến nhưng bạn đã có thấy ai thay đổi được bộ mặt của nó chưa? Cảnh báo, thôi đi biết khôn thì tự cảnh báo cho mình đi kìa.
Cái gì mà tôi cho là đã làm để đạt được cái điều tốt đẹp như bạn đã đề cập thì tôi muốn nói cho bạn biết đây. Tôi sống cho tôi , tôi không phải sống dùm cho người khác và người khác cũng không thể sống dùm cho tôi. THế thì cái khái niệm sống sao cho tốt chỉ có tự bản thân của chính người đó biết là mình nên làm gì mà thôi.
Ối giời ơi ( dạo này mới học cái câu này của Hận huynh , hay kinh ) hình như càng ngày càng có nhiều người hiểu lầm quan điểm của ta quá chừng vậy kìa , và hình như càng lúc càng lạc đề thì phải á ! Phim sex bạn có coi thì cũng tùy bạn chứ nói thiệt nha dù ai mà một khi đã muốn coi rồi , Cha Mẹ có cấm cũng chả được chứ đừng nói tới ai sẽ cấm được đây. Khi một người tìm đến với phim sex cũng hoàn toàn do chính bản thân người đó mới biết rỏ là đã muốn coi nó vì sao? Cho mục đích gì? Không ai giống ai , nên mỗi người sẽ là một ý , một quan điểm khác nhau cho vấn đề này , chỉ là cùng đem ra thảo luận chứ không phải là chất vấn hay thắc mắc về ý hay quan điểm của người khác. Sao phải thế , sao phải vậy? OK?

Chữ ký của Quận Chúa Quỳnh Anh
Ta cúi xuống mênh mông là biển động
Nhặt vỏ sò xem trăng mọc trên tay (S.T.)

Tài sản của Quận Chúa Quỳnh Anh
Cũ 18-11-2004   #40
Ảnh thế thân của lsb_Đoàn Dự
lsb_Đoàn Dự
-=[ Lương Sơn Hảo Hán ]=-
Gia nhập: 18-12-2003
Điểm: 70
L$B: 9.242
lsb_Đoàn Dự đang offline

Phim Sex , một tệ nạn mà chúng ta đang từng bước loại trừ nó ra khỏi xã hội , nhưng thử hỏi mọi người xem nếu không có nó chúng ta biết gì ? hiểu những gì ? và ai trả lời cho chúng ta về những câu hỏi khó có thể nói ra. Nói đúng ra là chúng ta không thể cấm được Sex có mặt trong xã hội . Mà điều quan trọng là chúng ta sử dụng " công cụ " đó như nào cho hợp lý để không gây ra những hiểu lầm trong con mắt mọi người về nó

Chữ ký của lsb_Đoàn Dự

Tài sản của lsb_Đoàn Dự
Cũ 19-11-2004   #41
Ảnh thế thân của thang_gu_nha_tho_duc_ba
thang_gu_nha_tho_duc_ba
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Mai Danh Ẩn Tích
Gia nhập: 17-07-2004
Điểm: 494
L$B: 1.664.389
thang_gu_nha_tho_duc_ba đang offline

roài nói đến phim sex chứ không phải chuyện sex tại hại không phê phán nói về sex hay thảo luận về nó .Vì có thể nói trong môi trường học của tại hạ thì chuyện về sẽ hay liên quan đến nó là chuyện bình thường,nhưng cái đánh bàn là phim thưa QA nhấn mạnh một lần nữa là phim mà thường về phim sẽ thì nó quá về đề về tình dục hay nó biểu diễn lên một loại tình dục bệnh hoạn đó là theo ý hiểu của tại hạ vì thực sự tại hạ cũng chưa thử xem nó như thế nào,quan hệ tình dục truớc hôn nhân ôi một
chuyện bình thường không bàn.
Phim sex nó tham gia vào cổ vũ một thứ tình dục bệnh hoạn làm gia tăng kích thích
một phần làm gia thăng bạo lực tình dục trong xã hội
và thử hỏi Qa đã thử lần xem nó chưa và nhận biết nó như thế nào nếu bạn là một người đang tuổi mới lớn

Chữ ký của thang_gu_nha_tho_duc_ba

Đừng nhìn em

Cũ 19-11-2004   #42
Quận Chúa Quỳnh Anh
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Quỳnh Thỉ Thốc

Trích dẫn:
Nguyên văn gởi bởi thang_gu_nha_tho_duc_ba
roài nói đến phim sex chứ không phải chuyện sex tại hại không phê phán nói về sex hay thảo luận về nó .Vì có thể nói trong môi trường học của tại hạ thì chuyện về sẽ hay liên quan đến nó là chuyện bình thường,nhưng cái đánh bàn là phim thưa QA nhấn mạnh một lần nữa là phim mà thường về phim sẽ thì nó quá về đề về tình dục hay nó biểu diễn lên một loại tình dục bệnh hoạn đó là theo ý hiểu của tại hạ vì thực sự tại hạ cũng chưa thử xem nó như thế nào,quan hệ tình dục truớc hôn nhân ôi một
chuyện bình thường không bàn.
Phim sex nó tham gia vào cổ vũ một thứ tình dục bệnh hoạn làm gia tăng kích thích
một phần làm gia thăng bạo lực tình dục trong xã hội
và thử hỏi Qa đã thử lần xem nó chưa và nhận biết nó như thế nào nếu bạn là một người đang tuổi mới lớn
Bạn mến , QA xem những câu hỏi này hoàn toàn có ý nghiêm túc nên sẽ rất thoải mái để bàn luận với bạn trong vòng nghiêm túc của tiêu đề và thân mật trong tình bè bạn Lương Sơn của chúng ta nhé !
Bạn à ! QA ở nước ngoài khi QA tiếp cận với những phim sex là những lúc đi giải trí coi phim với bạn bè vào cuối tuần , mà bạn có biết hay không? Phim thì chen vào những cảnh thân mật trên giường khi đó là của một cặp tình nhân hay là của một cặp vợ chồng , thì chúng tôi là những khán giả đang xem , chúng tôi không phải đến đề coi phim sex mà là quan trọng cuốn phim đó nội dung của cuốn phim có hay không mà thôi? Một câu chuyện tình yêu đẹp , thì sex sẽ là hương vị để làm cho cái tình yêu kia thêm đậm đà , thêm gắn bó lại hai con người đang yêu nhau kia. Cho nên trong một cuốn phim chúng tôi xem nếu có xen vào sex thì chỉ là nói lên một điều thật, một cảnh thật , bình thường của nam và nữ. Nó chỉ là một hình ảnh nghệ thuật như lúc chúng ta có dịp chiêm ngưỡng một bức tượng vệ nữ , chúng ta chỉ thấy toát lên vẽ đẹp của nó mà thôi ( còn thí dụ nha nếu như là đàn ông khi ngắm bức tượng đó mà họ liên tưởng tới vấn đề khác chẳng hạn như là phải chi làm tình được với một người đẹp như vậy , thì cũng đâu có thể đánh giá họ là không đàng hoàng có đúng hay hông? Những khát khao về những gì liên quan đến sinh lý theo y khoa là một chuyện bình thường nếu là một con người đang hoàn toàn bình thường về tâm sinh lý ).
QA cũng chưa bao giờ tự đi tìm phim sex để mà coi , bắt gặp nó trong cuộc đời thường , trong sinh hoạt đời thường , vô tình gặp nó , tôi là một người đã trưởng thành , vấn đề đó đến lúc phải nhìn thẳng vào nó , nói như chị Linh tôi thích á ! Rất là thật và thẳng thẳng. Đã gọi nó là bình thường thì sao không tìm hiểu về nó chút chứ , quan điểm này của QA không nhất thiết phải là của bạn , nên bạn không cần phải tranh luận với tôi về nó nữa nhá !
Nếu bạn đi vào cái tiêu điểm rộng lớn hơn là bàn đến cả ảnh hưởng của một xã hội thì thú thật nha ! Tình hình ở Việt Nam như thế nào trong phạm vi hiểu biết của QA rất ư là hạn chế đó , bởi vì QA chỉ biết được qua bạn bè ở Việt Nam thỉnh thoảng kể cho QA nghe và qua báo chí mà thôi. Đôi khi QA bàn luận với bạn nhưng thật ra cũng " run" lắm , bởi vì tin tức ở Việt Nam mà QA ví von là cho vui như thế này nha là những " mẫu tin sốt dẻo nóng hổi mới ra lò đây " thì thật sự là QA hông có nắm được rỏ đâu , nhiều khi đang bàn luận với bạn biết đâu cái tin này đối với ở bên VN đã thành cũ mềm rồi. Bạn nói là phim sex sẽ cổ vũ một thứ tình dục bịnh hoạn gia tăng bạo lực trong xã hội hả? vậy bạn thấy tình hình của bên nhà ta thế nào ? Có thấy thay đổi được tí nào hông vậy bạn? Bạn có thấy chính phủ có biện pháp gì ngăn chận nó hay hông vậy bạn? Tôi nghĩ là có nếu như càng ngày những trường hợp gây án càng gia tăng , nhưng rồi sao hả bạn? Thì cũng vậy thôi , giống như bắt những chỗ làm phim sex lậu , bắt chỗ này nó chạy qua chõ khác , bắt được người này thì cũng có người khác tiếp tục làm. Bạn hay là bất cứ ai , muốn tốt hơn hả? Bằng với sức của bạn? bằng với sức của bao nhiêu người khi mà càng ngày vẫn còn biết bao nhiêu người vẫn luôn đi sưu tầm " phim sex mới hằng ngày " thì hỏi làm sao không có những người làm ra phim chứ. Mỗi một tệ nạn nào của xã hội đó là một ung nhọt hàng ngày mà những người còn chút lương tâm phải xốn xang , nhưng bạn ơi ! Chính phủ còn bất lực thì những " con dân " phải làm sao hả? hay vẫn phải sống bình thường theo cái guồng máy của xã hội vậy mà thôi. Bạn chỉ nên biết rằng , bạn chỉ cần sống tốt theo một quan niệm làm một người tốt và một quan điểm đúng đắn khi bạn tiếp cận về vấn đề qua sex và qua cả phim sex , một người bạn bên cạnh cũng vậy , một người... thêm một người... cứ thêm...thêm nhiều hơn nữa thì cũng là góp vào bộ mặt làm tốt cho xã hội rồi bạn à ! Không thể làm gì khác hơn đâu , chỉ biết là bạn muốn tốt thì bạn phải biết mình nên làm gì cho tốt mà , bởi vì đời sống đó là của bạn.

Cũ 19-11-2004   #43
Ảnh thế thân của thang_gu_nha_tho_duc_ba
thang_gu_nha_tho_duc_ba
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Mai Danh Ẩn Tích
Gia nhập: 17-07-2004
Điểm: 494
L$B: 1.664.389
thang_gu_nha_tho_duc_ba đang offline

QA lại hơi đi quá trong quan điểm của mình .tôi ở đây không dám nói về chính sách của Việt Nam hay cụ thể chi tiết (một con én nhỏ không làm nên mùa xuân)
vấn đề phim có đan xem một cảnh sex thì hoàn toàn bình thường cái đáng nói ở đây là phim sex 100% nó không có một chút nào là ngoại cảnh cả và thực sự QA đã xem thể loại phim đó chưa hay chỉ dừng lại ở mức độ là một bộ phim đơn thuần có pha một hoạt cảnh sinh hoạt tình dục ,cái này chưa hiểu rõ lắm vì thực sự xem một bộ phim sẽ hoàn toàn QA xẽ thấy nó "hay" đến mức độ kích thích bản năng thú vật của con người ,thực sự nếu QA đã xem những bộ phim như thế Qa sẽ có cái nhìn khác đối với phim sex vì phim pha sex nó khác nhiều lắm với phim sex đó mới là điều đáng lên án
còn tôi nói ngay từ trên là tôi không đả động gì đến gọi là chính sách của nhà nước đối với xã hội còn nếu bạn có nhu cầu bần về cách quan điểm chính "chị" thì tôi hoàn toàn thấy thích thú sẵn sàng đem vốn hiểu biết chính trị của tôi để học hỏi thêm

Chữ ký của thang_gu_nha_tho_duc_ba

Đừng nhìn em

Cũ 20-11-2004   #44
Quận Chúa Quỳnh Anh
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Quỳnh Thỉ Thốc

Trích dẫn:
Nguyên văn gởi bởi thang_gu_nha_tho_duc_ba
QA lại hơi đi quá trong quan điểm của mình .tôi ở đây không dám nói về chính sách của Việt Nam hay cụ thể chi tiết (một con én nhỏ không làm nên mùa xuân)
vấn đề phim có đan xem một cảnh sex thì hoàn toàn bình thường cái đáng nói ở đây là phim sex 100% nó không có một chút nào là ngoại cảnh cả và thực sự QA đã xem thể loại phim đó chưa hay chỉ dừng lại ở mức độ là một bộ phim đơn thuần có pha một hoạt cảnh sinh hoạt tình dục ,cái này chưa hiểu rõ lắm vì thực sự xem một bộ phim sẽ hoàn toàn QA xẽ thấy nó "hay" đến mức độ kích thích bản năng thú vật của con người ,thực sự nếu QA đã xem những bộ phim như thế Qa sẽ có cái nhìn khác đối với phim sex vì phim pha sex nó khác nhiều lắm với phim sex đó mới là điều đáng lên án
còn tôi nói ngay từ trên là tôi không đả động gì đến gọi là chính sách của nhà nước đối với xã hội còn nếu bạn có nhu cầu bần về cách quan điểm chính "chị" thì tôi hoàn toàn thấy thích thú sẵn sàng đem vốn hiểu biết chính trị của tôi để học hỏi thêm
Phì cười bạn đặt câu hỏi với tôi , nhưng theo tôi nghĩ thứ nhất là bạn đã nêu vấn đề không được rỏ ràng , thứ hai là QA đã hiểu sai ý của bạn. Nhưng cách bạn nêu làm cho QA tôi nghĩ như thế , thôi được bàn luận tiếp với bạn vậy.
Bạn nói là phim sex nó đã tham gia vào cổ vũ vào một thứ tình dục bịnh hoạn làm gia tăng kích thích , một phần làm gia tăng bạo lực tình dục trong xã hội. Và kế tiếp nữa là bạn cho là có hai loại phim sex , trong đó có một loại mà bạn đang kết án là nó thuộc dạng " kích thích bản năng thú vật của con người và đáng lên án " , QA lập lại ý của bạn đó , có đúng hay chưa hả? Mất công bạn lại giãy nảy lên là QA tôi đã nói sai.
Bạn ơi ! Trước hết xin đính chính với bạn một điều , vấn đề của chúng ta đang bàn không có dính dáng gì tới hai chữ " chính trị " cả , tôi nghi ngờ không biết bạn có hiểu rỏ về ý nghĩa của nó hay là không? Chúng ta đang bàn luận là về một vấn đề tệ nạn của xã hội , không có chính " chị " chính " em " trong đây đâu bạn à ! Chính sách của nhà nước là gì? Giải thích với bạn một chút nè , là một sắc luật đưa ra để điều hành cả một guồng máy của xã hội , và trong đó bao gồm nhiều lãnh vực khác nhau , về kinh tế , về văn hóa , về chính sách ngoại giao , về trị an trong nước v.v... tôi không biết tại sao bạn lại có vẽ cộc cằn với tôi về vấn đề này? QA tôi không dám bàn về chính " chị " đâu , tôi và bạn đang thảo luận là về vấn đề gọi là " văn hóa " đó.
Và kế tiếp là QA tôi cứ thắc mắc hoài là hình như bạn có thích thú với quan niệm của tôi về phim sex nhỉ? QA trả lời bao nhiêu lần vẫn không làm vừa lòng bạn , thế nên bạn mãi " truy" ta , cũng lý thú nhỉ. Bạn nói những lời như QA đã lập lại ở trên , chứng tỏ là bạn cũng bức xức với tình trạng hiện nay liên quan đến phim sex , bạn thốt ra được những lời đó , cũng là một tiếng kêu than rồi đó , thì dĩ nhiên rồi bạn ạ ! " Một con chim én không làm nên mùa xuân " thì QA cũng đã nói với bạn rồi kia mà ( hình như bạn vẫn không hiểu gì hết ) tôi nghĩ rằng nếu một con chim én không làm nên mùa xuân , nhưng nếu mỗi một con chim én biết giữ mình trước phong ba gió bão , biết làm sao để không phải bị hủy diệt , chỉ cần nó còn tồn tại vì nó biết lẻ sống của nó đáng quý như thế nào,một con không được ,nhưng nếu là 2 con , rồi 10 con và nhiều... nhiều nữa thì lo gì không thể làm nên mùa xuân chứ , sống là phải hy vọng nghĩa là như vậy đó. Bạn tặng tôi một câu hay quá , cũng xin tặng lại bạn một câu :" Một cây làm chẳng nên non, ba cây chụm lại nên hòn núi cao ".
Bạn bỏ ý nghĩ QA quan điểm ra sao đi , bởi vì mỗi một người có mỗi quan điểm khác nhau mà. Tôi không có chứng kiến nhiều về mức độ ảnh hưởng tai hại của phim sex đem lại như bạn đã đề cập , nên QA cũng không thể nói gì hơn thêm được đâu , thế giới của QA tôi thật bình yên , tôi chỉ biết những nỗi đau nào mà người dân Việt đang hằng ngày xảy ra trên quê hương tôi , tôi cảm nhận theo trái tim của một người VN , chia sẽ với các bạn những nỗi băn khoăn về một vấn đề gì. Bạn có quyền lên án phim sex mà bạn cho rằng nó tai hại , nó là mầm mống gây nên những tội lỗi , một khi bạn đã biết nghĩ như vậy thì dĩ nhiên là bạn cũng đã có những quan niệm về một vấn đề của xã hội rồi đó. Tại sao bạn cứ muốn tôi đánh giá những phim sex gây hại? Trùi ui , hông lẽ bây giờ QA phải đi săn lùng kiếm coi hả? Chừng nào biết nó ra sao mới trả lời được cho bạn câu này đây , thiệt là bó tay không hiểu nổi. Quan điểm của QA về phim sex chỉ có thế thôi , bạn muốn " moi" ra thêm QA cũng hông biết " móc " ở đâu ra nữa.
Vậy QA hỏi câu này nếu có gì quá đáng bỏ qua cho , bạn cũng đã " phàn nàn " cái loại phim sex tai hại đó xong rồi , tiếp theo sau đó , bạn có suy nghĩ gì về nó hông? bạn có nhận xét như thế nào về những vấn đề mà bạn đang quan tâm đây? Hình như là bạn cứ đi theo về cái quan điểm của QA hoài nhưng chưa nghe bạn nói qua về những suy nghĩ của bạn , cho bạn một khái niệm gì về nó.
QA có nhớ có ai đã từng nói rằng , trong mỗi con người có hai cái bản ngã , một ác và một thiện , chỉ chờ có dịp nào mà cái thú tánh sẽ thắng được , chế ngự được cái bản chất thiện lương trong con người ta , thì khi bước vào con đường sai lầm , hư đốn , đánh mất cả đạo đức và danh dự của một con người thì chỉ xảy ra trong gang tấc. Khi bạn thấy một cảnh đời trong một xã hội diễn ra do từ phim sex đem tới , như trường hợp QA từng biết qua báo chí là có người sau khi xem xong đã đi tìm ngay đối tượng để giải quyết , hại đời người khác một cách không thương tiếc cho dù nạn nhân chỉ là một đứa bé. Có phải là cảnh đời đó đáng sợ quá phải hông? Phải chịu thôi bạn à ! Nói và bàn luận suông vậy thôi , chứ tệ nạn xã hội qua phim sex , hay là ma túy hay là gì... gì.... thì cũng chỉ còn lại là một niềm tin là mai này sẽ tốt hơn lên mà thôi. Và chúng ta cũng chỉ biết là phải hy vọng như vậy mà thôi.

Cũ 20-11-2004   #45
Quận Chúa Quỳnh Anh
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Quỳnh Thỉ Thốc

Trích dẫn:
Nguyên văn gởi bởi LSB- Sqall
pó tay
viết nhiều thế mà thế mà không thấy moi hả QA .Để lần sau tôi nói cho mà nghe ;thanh niên ngày nay thich sex như thế nào ;Nhà tôi cho thuê đĩa nên tui biểt rất rõ ok
Còn QA tôi cũng muốn nói với bạn hai từ thôi " pó chân " tại tay bị pó hết rồi. QA tôi đôi lúc type dài thế mà có người còn hông hiểu kìa. Hành văn của tôi ko được khá lắm , nếu nói ngắn quá người ta còn hông hiểu bạo nữa. Đã gọi là bàn luận chấp chi dài hay ngắn vậy huynh , pó chân tiếp.
Còn nữa , nghe bạn nói hay á ! Nếu bạn biết rỏ vậy chịu khó vào nói cho bạn TGNTDB nghe đi. Chứ QA cần tìm hiểu tụi con trai thích sex như thế nào chi chòi. À , à , à thì ra nhà bạn đang cho thuê phim đó à ! Vậy coi chừng huynh TGNTDB lên tiếng đấy , bởi vì huynh đó cho rằng những phim sex đồi trụy đang gây hại cho xã hội kìa , thôi QA đi ăn cơm đây

Trả lời