Lương Sơn Bạc  
Trang chủ Lương Sơn Bạc  Lương Sơn Diễn Đàn  Nơi Lưu Trữ: Truyện Ngắn, Truyện Dài, Bài Viết, Nhân Vật, Sách Lịch Sử, Sách Dạy Võ Thuật...   Xem hình thành viên và hình các buổi giao lưu LSB   Nơi Lưu Trữ: Cổ Thi VN, Cổ Thi TQ, Thơ Mới & Các Tuyển Tập Thơ
Quay Lại   Lương Sơn Bạc > Kim Ngư Thành > Vọng Nguyệt Nhai > Thư Tình
Thành viên
Mật khẩu
Những câu hỏi thường gặp Danh sách các thành viên LSB  Lương Sơn Thương Quán
Thư Tình Là nơi chỉ gửi bài do chính mình sáng tác. Không gởi bài sưu tầm.

Trả lời

Tiện ích Chế độ hiển thị
Cũ 16-07-2003   #28
Ảnh thế thân của Trở về lương sơn
Trở về lương sơn
-=[ Lương Sơn Anh Hùng ]=-
Gia nhập: 14-03-2003
Điểm: 173
L$B: 12.880
Trở về lương sơn đang offline

Lời nguyện cầu lúc hoàng hôn

Tuấn thương yêu!

Thời gian đang vỡ, Tuấn ơi! Những mẩu vụn của hoàng hôn đang tả tơi trong chiều. Cả nỗi đau đớn trong em cũng đang cồn cào, nhức nhối. Em chỉ muốn òa lên đập phá, cấu xé một cái gì đó cho nát vụn, tơi tả. Dòng người kia và những vòng hoa trắng ấy sẽ đưa anh về đâu ? Em cũng đang đi đâu, những bước đi hẫng hụt, mải mê và ngơ ngác! Em thấy giá lạnh, cô đơn. Anh bỏ em đi đâu? em có ngờ đâu lần gặp gỡ ấy là lần sau cuối. Em đã gian dối, đã vùng vằng. Em cứ nghĩ đơn giản như bao lần khác: Anh đi rồi anh lại về ... Trời ơi! Tuấn, sao anh lại chọn đúng ngày buồn bã ấy để ra đi? Trái tim em đang vất vả ví đau thương, vì day dứt. Em đã thật ngốc nghếch và không phải với anh. Lúc nào em cũng thế trong trái tim anh độ lượng và bao dung biết mấy.

Cha mẹ và người thân lay gọi anh bằng những tiếng khóc than xe ruột. Chỉ mình em là không được như họ. Có ai biết em là gì của anh đâu. Anh đã hứa đưa em về thăm cha mẹ để em trổ tài nội trợ và tính ngoan hiền. Anh còn tưởng tượng ngày cưới của chúng mình, một ngày thật lỗng lẫy và hạnh phúc. Em đã vội vã mơ cho mình những giấc mơ chật ních ảo ảnh tươi đẹp. Anh chưa kịp thực hiện dự định của mình thì đã xa em. Có bắt đền anh thì cũng quá muốn rồi. Em đành chấp nhận làm một kẻ xa lạ, nhỏ bé giữa đám tang anh, dù biết rằng em chỉ cần lao đến, quỳ xuống chân mẹ anh và nức nở: "Mẹ ơi, con là người yêu của anh ấy, là còn dâu của mẹ", thì lập tức người ta cắt cho em một dải khăn trắng, sẽ dìu đỡ em mỗi lúc vì em đau đớn mà ngất đi. Vâng chỉ cần em dũng cảm lên một chút, linh hồn anh sẽ được an ủi. sự dằn vặt nơi em sẽ được thanh thản, nhẹ hàng. Nhưng giá như lúc ấy em có thể quỳ xuống chân mẹ anh mà khóc! Người ta không thể làm được tất cả những gì mà mình muốn và biết trước được những gì sẽ đến. Nếu không thì buổi chiều đó em nhất định không cho anh đi, nhất định níu giữ anh ở lại bên mình bằng tính yêu, bằng sức mạnh của trái tim con gái. Anh đâu biết được em yêu anh nhiều lắm.

Đừng trách em nghe Tuấn! Em phải đợi chờ đến người cuối cùng ra về, đợi chờ chiều loan tối mới dám quỳ bên mồ anh mà vật vã, đau đớn. Anh ơi! mau tỉnh dậy. Hãy dắt em đi ra khỏi nơi này. Em cần có anh. Đừng hiện về làm một oan hồn để trêu em. Lẽ ra em sẽ là một cô dâu trong lễ cưới của hai đứa, ngày mà anh hứa sẽ dải dây hoa hồng dưới mỗi bước em đi. Trên đầu em sẽ lộng lẫy một chiếc mũ cô dâu, chứ không phải là một dải tang trắng vô hình. Em biết rằng ở nơi nào đó rất xa, anh cũng đã nghe em nói. Cũng không ai viết thư cho người đã khuất như em nhưng chính em lại viết và đốt thành tro tàn trước nấm mộ anh. cầu mong cho gió cuốn đi mà mang nó đến chỗ anh. Cầu mong cho anh những giấc mơ yên lành và bình an.

Anh luôn bảo rằng: Cuộc đời này hiện thực và nghiệt ngã cả trong mơ. Nhưng dù vậy em vẫn cứ quỳ xuống nơi đây, chấp tay và cầu nguyện cho điều kỳ diệu mà em tin là có thể...

Vĩnh biệt anh!

Tài sản của Trở về lương sơn
Trả lời kèm theo trích dẫn
Cũ 16-07-2003   #29
Trở về lương sơn

[scroll:543cb75ecf]Vâng, em yêu anh [/scroll:543cb75ecf]
Anh thương yêu của em !

Cho phép em được gọi anh một lần như thế. Anh sẽ chẳng phải bận tâm và kinh ngạc về điều này đâu. Vì đó là bí mật của riêng em.

Anh sẽ chẳng bao giờ biết em nghĩ thế nào về anh. Anh chẳng bao giờ ngờ được trong cô gái nhỏ lặng lẽ và trâm ngâm là em lại ẩn chứa một tình yêu sâu sắc đến thế.

Xung quanh anh có bao nhiêu là “bông hồng” hồn nhiên, nhí nhảnh. Có bao nhiêu cuộc vui và những hứa hẹn tốt lành. Anh là con người của những đám đông, của những cuộc vui bất tận. Hình như anh sinh ra đã được số mệnh ưu ái dành cho nhiều điều. Còn em, em là gì? em là con chim lạc loài giữa những tiếng nói êm ái du dương của vô số con chim khác. Là cô gái ngơ ngác giữa những ồn ào của đám đông, là một áng mây u ám thoảng nhẹ qua bầu trời đời anh. Em là gì ư? Không, em chẳng là gì cả.

Em không thể nào lý giải nổi. Định mệnh nào đã xô đẩy em đến với anh, để em gặp anh, để rồi nếm trải những yêu thương và đau khổ. Những khắc khoải nhớ nhung đã choán hết phần đời vô tư và kiêu hãnh của em. Không, và cả anh nữa đấy, anh yêu thương, tại sao sau những cuộc vui anh luôn là người đưa em về? Tại vì sao anh lại giong xe thật chậm và nói với em những lời dịu dàng, ân cần làm em vô cùng bối rối ? Anh nhớ không, anh đã bảo rằng: Anh mong cho con đường cứ dài ra mãi mãi, để được đưa em đi cho trọn đêm nay... Anh đã hỏi em thật nhiều, thật nhẹ nhàng, tế nhị về cuộc sống và công tác của em.Và, anh thương yêu, tại sao anh lại nhìn sâu vào đáy mắt em vời vợi như thế để em phải lúng túng quay đi ? Tại sao anh lại gọi tên em ,dịu dàng. tất cả những điều đó có ý nghĩa gì ? Anh không bao giờ nói yêu em. Chưa bao giờ anh thử gieo vào trong em cái ý nghĩ rằng anh đang yêu em. Anh tận tâm, dịu dàng nhưng xa cách. Anh luôn ân cần và lịch thiệp với bất cứ ai, trước bất kỳ cô gái cao sang hay nghèo hèn. Anh có vẻ quyến rũ tự nhiên hầu như thiên bẩm. Anh biết không? Từ lâu rồi em đã dặn mình: không nên tin vào những lời nói êm ái của những người đàn ông mới quen. Đó chẳng qua chỉ là một thứ dầu bôi trơn cho ngôn ngữ, một thứ phục trang sang trọng, những nguy tạo mà những gã đàn ông có tài quyến rũ bẩm sinh sử dụng như một phương tiện chinh phục. Em thường cười thầm vào những lời tán đường nhăng nhít của nhiều người đàn ông khác. Vậy mà, chỉ vài lời nói vu vơ của anh lại làm cho em bối rối, xáo động cả tâm trí.

Đôi khi em thấy mình ngớ ngẩn. Làm sao anh lại để tâm đến em được! Anh có mọi thu, tháo vát, tai hoa, gia đình giàu có, quyền thế, công việc hợp thời. Trong khi em tầm thường và xoàng xĩnh. Nhưng anh muôn ngàn lần yêu thương, em xin thề trên sự sống của chính mình, em không tìm đến anh vì những điều đó, những điều mà người ta thường nhắc đến khi nói về anh. Em yêu anh về cái gì ư? Vì chính giọng nói ấm áp, trầm sâu, dịu dàng và ân cần, vì nụ cười thân ái mà ngay từ buổi gặp gỡ đầu, anh đã dành cho em, vì sự tế nhị, lịch lãm dường như không hề ý thức của anh, vì cách anh nhìn em sâu thẳm. Em yêu con người đích thực bên trong anh, đâu phải vì những hào quang phù phiếm bên ngoài. Và em nghĩ rằng khó có một cô gái nào yêu anh nhiều và chân thành hơn em.

Bây giờ anh đang làm gì? Anh đang đùa vui ở nơi đâu, cùng với những mắt đen, mặt nâu nào? Có lúc nào anh tạm ngưng dòng đời mê mãi và vui vẻ của mình, chỉ một phút thôi, để nghị về em không? Còn em, em đã cố quên, có lấp đi hình ảnh anh trong tâm thức em, cố xóa đi gương mặt anh ám ảnh giữa những gương mặt đàn ông khác. Nhưng giá mà có thể được! Anh vẫn hiển hiện đây, gần gũi mà lại xa xôi biết bao nhiêu. Em đã đấu anh tất cả, nhưng lại không thể dấu được lòng mình. Em yêu anh với niềm kiêu hãnh và lòng tự ái.

Chiều nay em lại đứng một mình bên song cửa, nhìn lá rơi, từng chiếc, từng chiếc, xuống lòng đường dập dìu những đôi uyên ương đi bên nhau mặt ngời ngời hạnh phúc. Những cơn gió bắc cuối đông lùa vào lòng em cái lạnh lùng té buốt, thấm thía nỗi cô đơn. Em nghe môi minh mằn mặn. Vâng nỗi đau khổ của con người thì có thể có muôn hình ngàn vẻ, nhưng nước mắt bao giờ cũng mặn như nhau.

Em sẽ không gởi lá thư này đi. Có thể, anh sẽ vĩnh viễn không bao giờ biết được điều gì xảy ra trong tim em. Anh sẽ không phải bận tâm để bước tiếp vào dòng đời náo nhiệt.

Dù sao cũng cảm ơn anh, cảm ơn tình yêu đã cho em biết thế nào là nhớ mong, xao xuyên, đau khổ và hy vọng, dù chỉ riêng em với lòng mình. Vâng, em yêu anh.

Cũ 16-07-2003   #30
Trở về lương sơn

Ngọn nến của đời em

Anh yêu của em,
Thế là đôi ta đã quen nhâu gần 4 tháng rồi nhỉ. Bốn tháng vừa qua em không biết mình đang mơ hay là đang sống trong hiện thực. Những lúc em buồn, anh luôn luôn an ủi em, mong muốn em trút hết tức giận vào người anh. Nhưng khi mùa thi đến, em bận rộn học bài mà quên ăn, quên ngủ, ngay cả quên lãng anh, nhưng anh chưa bao giờ trách móc hay giận hờn. Ngược lại, anh đứng bên em, cổ vũ em, khuyến khích em để đạt được những mơ ước của mình. Nhiều lúc em tự hỏi chính mình : "Vì sao anh yêu em". Em vốn không đẹp hay mỹ lệ như những người con gái khác, em vốn không trong sáng hay dịu dàng như họ. Và tình yêu của em dành cho anh cũng là một tình yêu giả dối. Với những ý nghĩ như vậy, em đủ biết mình rất may mắn được anh yêu thương và lo lắng.

Ngày em phát hiện anh Tâm gian dối với người con gái khác, em rất buồn và đau khổ. Sự đau khổ mà em đã trải qua không ai có thể thấu hiểu và cảm nhận được. Nước mắt ướt đẫm trang giấy thi, mặn đi từng hạt cơm em cố nuốt vào. Ngay lúc em yếu đuối nhất, ngay lúc em cần một tình yêu thương của gia đình, bạn bè, hay bất kể người nào đó, thì anh đã rón rén bước vào đời em. Anh như một ngọn nến trong đêm tối của đời em. Vì lòng ích kỷ đó mà em đã đến với anh. Huy, anh như một cái phao đã cứu vớt người con gái nhỏ bé từ con sóng hùng bạo. Cho em thành thật xin lỗi anh nhé anh yêu của em.

Điều ngạc nhiên thấy là anh không hề giận hay bỏ em ra đi khi em thú nhận điều này với anh. Anh thỏ thẻ nói rằng: "Tuyết, anh yêu em tha thiết, anh vốn biết điều đó nhưng anh vẫn yêu thương em như một mà thôi. Tình yêu của anh dành cho em là tình yêu vô điều kiện. Em có hiểu không ?". Từng giọt nước mắt tràn ra khoé mi như những niềm hạnh phúc đang tràn ngập trong tim. Lần đầu tiên trong đời em khóc vì niềm vui. Lần đầu tiên trong đời em có được một tình yêu chân thành, vô giá. Và cũng lần đầu tiên trong đời em biết mình không thể sống thiếu anh.

Nhiều khi em hững hờ và thờ ơ với anh, nhưng không có nghĩa là em không yêu anh. Nếu một ngày nào đó, em mất anh thì em cũng vẫn sống, nhưng em sẽ không còn là em nữa. Một ngày nào đó tình yêu của anh dành cho em đã nhạt phai thì xin anh hãy can đảm bày tỏ với em. Xin đừng dối em như anh Tâm nhé. Dù thế nào thì xin anh hãy biết rằng em vẫn mãi yêu anh, ngón nến của đời em.
Nhân dịp lễ tình yêu, em muốn thành thật nói rằng, "Em yêu anh. Huy, anh là tất cả của đời em. Anh là một người anh trai, luôn dạy dổ người em gái nhwu em. Anh là một người bạn thân và em có thể bày tỏ tất cả buồn vui cùng. Anh là một người yêu, tình yêu của anh chan hoà và nồng ấm quá, nó đã sưởi ấm lòng em. Và anh là ngọn nến của đời em. Một ngọn nến nhỏ bé tuy không toả sáng cả trần gian, nhưng cũng đủ thắp sáng tim em".

“To the world you are a small person, but to me, a small person like you is the world.”
"Với thế giới, anh chỉ là một người nhỏ bé. Nhưng đối với em, người nhỏ bé như anh là cả một thế giới".

Từ những năm tháng đã sống, để lại gì cho em ??
Để lại những giấc mơ về anh
Dù em không giàu như những người khác
Nhưng em vẫn tặng anh những gì tốt đẹp nhất của em
Em sẽ không tiếc những ngày tháng sống bên cạnh anh
Em không tiếc hiến dâng đời em
Vì em biết rằng không ai yêu em nhiều như thế
Thì làm sao em nghĩ em vẫn là em
Nếu một ngày nào đó anh bỏ em ra đi
Nếu bỗng ngày mai anh không thức dậy
Thì anh luôn thấy em cười
Đâu có nghĩa là em không rơi lệ
Nếu ngày mai em không còn trong đời anh
Cũng không có nghĩa là em không thương nhớ về anh.

Em yêu anh, Huy
Tuyết

Chữ ký của Trở về lương sơn
Hiên ngang trước cửu trùng

Lạnh lùng nhìn thời thế
Đập tan Biển Gọi - Phá nát Hoàng Gia - San bằng Đất Cảng - Thanh toán Newcentury - Thủ tiêu Mưa Rừng - Độc chiếm Lương Sơn Bạc

Cũ 16-07-2003   #31
Trở về lương sơn

Một bóng hình xưa cũ trong tim

Quy Nhơn 7/1/2000

Minh mến !

Chỉ là "mến thôi sau khi bao đêm rồi em lang thang trên khắp mọi con đường để đi tìm một bóng hình không còn ở trên mảnh đất Việt Nam này nữa. Anh xa xôi quá mà em thì nhỏ bé quá, cái nhỏ bé như rơi tõm vào mênh mông để rồi chính mình không còn nhận ra mình nữa.

Đã 4 năm trôi qua kể từ buồi chia tay anh trên phi trường chói chang nắng, 4 năm qua, giờ đây nhìn lại em khong hình dung được mình đã sống như thế nào nữa. Song trong nhớ nhung ? Sông trong nỗi giận hờn ? Sống trong chờ đợi ? Sống trong vẻ bất cần đời ? Hay sống trong lặng lẽ ? Có lẽ không duy nhất một cái nào cả mà mỗi thứ một ít đã tạo nên cuộc sống của em trong 4 năm dài.

Anh biết không ? Bốn năm qua nhiều đêm bất kể mưa, gió, bất kể cái lạnh buốt giá của cái xứ miền Trung này, em đã dắt xe đi lang thang một mình; em đi là để tìm anh, đi để trốn chạy một người con trai khác đang ngồi chờ em ở nhà. Họ đến rồi đi mà không hiểu vì sao, còn em - em cười mà như khóc. Tại sao ? Tại sao vậy hả Minh ? Tại sao ở cái tuổi 17 của em, anh đến nhẹ nhàng qua những bài tập tiếng Anh, những động từ, từ mới, những thì phức tạp. Anh gõ cửa trái tim em suốt 2 năm trời kiên trì, chân thành giản dị, vậy mà khi trái tim em mở cửa rồi anh lại vội vã ra di, mặc cho gió lùa vào tim em buốt giá. Em giận anh nhiều lắm, em bắt đền anh đó, anh biết không ?

Có một lần đi ngang qua ngã tư đèn đỏ, em dừng lại và bất chợt thấy chiếc xe máy của anh trong dòng người tấp nập, lòng em tự dưng nhói lên: Chiếc xe ấy ngày xưa em đã từng ngồi sau, cười tươi rạng rỡ bên anh; chiếc xe ấy giờ đây đã đổi chủ.

Minh biết không ! Em đang chuẩn bị bước vào mùa thi học phần cuối cùng của đời sinh viên, những vất vả lo toan của một cô cử sắp ra trường, sắp được làm cô giáo, vậy mà trong giấc ngủ hàng đêm em vẫn cười nhớ đến anh rồi mới đi vào giấc ngủ.

Minh mến ! Hãy trả lời cho em biết, bốn năm trôi qua đủ để cho một cô học trò phổ thông trở thành cô giáo trẻ mà sao vẫn không đủ xoá đi trong tim mình một bóng hình xưa cũ ???

Chữ ký của Trở về lương sơn
Hiên ngang trước cửu trùng

Lạnh lùng nhìn thời thế
Đập tan Biển Gọi - Phá nát Hoàng Gia - San bằng Đất Cảng - Thanh toán Newcentury - Thủ tiêu Mưa Rừng - Độc chiếm Lương Sơn Bạc

Cũ 17-07-2003   #32
Ảnh thế thân của lsb_ha son
lsb_ha son
Gia nhập: 16-03-2003
Điểm: 120
L$B: 14.737
lsb_ha son đang offline

Một cuộc tình đi qua để lại cho anh biết bao cảm xúc. Đau khổ nặng nề chợt hiện về trong anh bây giờ và mãi mãi. Tình yêu em dành cho anh là gì . Là một thứ tình cảm đùa bỡn chăng ? Nếu là thế chúng ta không thể nào yêu nhau lâu đến như thế được . Thế tai sao hã em Anh có ngốc wá không khi cứ tin rằng em sẽ quay trở lại . Hừ ngay cả trong giấc mơ, một giấc mơ thật dịu dàng êm ái để khi chợt bừng tỉnh anh bàng hoàng và biết rằng em đã mãi đi xa. Đi qua hàng cây nơi chúng mình hò hẹn đi qua những nơi ấy để làm gì khi biết rằng kỉ niệm sẽ làm anh nhói đau. Nơi đó đã chứng kiến bao sự đổi thay - Em - Người con gái tôi yêu đột nhiên xa cách quá . Tôi ko hiểu , hoàn toàn không hiểu sao em lại thế này sao em lại biến tôi trở thảnh một con rối . Em của tôi ngày xưa đã biến mất . Vẫn nụ cười trong trẻonhưng tôi biết rằng trái tim em và tôi đã không còn cùng chung 1 nhịp . Đôi mắt em hướng về nơi xa lắm nơi mà một hình bóng mới đã hiện lên trong tâm hồn em - người ấy không phải là tôi. Nhưng mọi nỗi đau rồi sẽ qua đi Em đã không ngã gục cớ gì tôi lại gục ngã đúng ko em . Tôi sẽ luôn đứng dậy vì tôi biết rằng cuộc đời vẫn đẹp lắm dù không có em bên cạnh. Em sẽ là cơn gió thoảng qua đời và tôi không thể biết rằng cơn gió kia sẽ gây ra bão táp Một cuộc tình đi qua để lại cho anh biết bao cảm xúc. Đau khổ nặng nề chợt hiện về trong anh bây giờ và mãi mãi. Tình yêu em dành cho anh là gì . Là một thứ tình cảm đùa bỡn chăng ? Nếu là thế chúng ta không thể nào yêu nhau lâu đến như thế được . Thế tai sao hã em Anh có ngốc wá không khi cứ tin rằng em sẽ quay trở lại . Hừ ngay cả trong giấc mơ, một giấc mơ thật dịu dàng êm ái để khi chợt bừng tỉnh anh bàng hoàng và biết rằng em đã mãi đi xa. Đi qua hàng cây nơi chúng mình hò hẹn đi qua những nơi ấy để làm gì khi biết rằng kỉ niệm sẽ làm anh nhói đau. Nơi đó đã chứng kiến bao sự đổi thay - Em - Người con gái tôi yêu đột nhiên xa cách quá . Tôi ko hiểu , hoàn toàn không hiểu sao em lại thế này sao em lại biến tôi trở thảnh một con rối . Em của tôi ngày xưa đã biến mất . Vẫn nụ cười trong trẻonhưng tôi biết rằng trái tim em và tôi đã không còn cùng chung 1 nhịp . Đôi mắt em hướng về nơi xa lắm nơi mà một hình bóng mới đã hiện lên trong tâm hồn em - người ấy không phải là tôi. Nhưng mọi nỗi đau rồi sẽ qua đi Em đã không ngã gục cớ gì tôi lại gục ngã đúng ko em . Tôi sẽ luôn đứng dậy vì tôi biết rằng cuộc đời vẫn đẹp lắm dù không có em bên cạnh. Em sẽ là cơn gió thoảng qua đời và tôi không thể biết rằng cơn gió kia sẽ gây ra bão táp

Chữ ký của lsb_ha son
Thu sang lá cũng thay màu
Tình yêu thủa trước ngày sau cũng mờ
Ngậm ngùi chờ những dòng thơ
Người đi xa khuất tình mơ chẳng còn

Tài sản của lsb_ha son
Cũ 17-07-2003   #33
lsb_ha son
lsb_ha son đang offline

Anh Yêu Dấu,

Hạ lại đến với chúng ta, những cơn nắng gắt khiến đôi má em ửng hồng, đôi môi em thêm đỏ mộng, và em thèm có được một ly nước dừa ngọt mát uống một hơi cho đã khát. Anh có còn nhớ, mùa hè năm xưa, hai đứa cùng nhau rong chơi trên con đường có đầy lá me xanh và hàng phượng đỏ, em ngơ ngác trước bức tranh đẹp của thiên nhiên.
Anh cười tình và hỏi : " Cô bé yêu anh hay yêu Phượng nè "
Em thẹn thùng trả lời: " Em yêu cả hai "
và anh lại chọc: " Cô bé tham lam quá đi, trái tim sao có nhiều lỗ đến thế
"Em phũng phịu trả lời: " Nhưng, cô bé yêu anh nhất cơ "
Anh cười đắc chí, và chở cô bé dừng trước một xe bán dừa, thưởng cho cô bé 1 trái dừa tươi, ngon, ngọt, mát lạnh.

Vừa uống nước dừa, vừa được anh chở đi hóng gió, những cơn gió Hạ, làm tóc em quyện vào vai anh, tưởng như trong vũ trụ này chỉ có 2 ta với niềm hạnh phúc chan chứa nhất. Cho cô bé có cảm giác tình yêu trở nên sôi động và nồng nàn hơn vì nhờ có những cơn nắng Hạ đun sôi, hấp nóng tình chúng tạ

Cô bé đã uống hết một hơi trái dừa tươi, không biết làm sao vứt bỏ phần vỏ còn lại, thế là anh đề nghị, anh sẽ chạy xe đến 1 thùng rác bên đường kế tiếp, ( vì dài theo lề đường, có để những vỏ rác) sau khi anh đếm 1, 2, 3 cô bé sẽ vứt nó vào, cô bé cười khúc khích, và bắt đầu lấy làm thú vị vì sắp được tham gia vào một trò chơi bóng chuyền, thẩy banh vào rổ.

Thế là tim cô bé bắt đầu trở nên hồi hộp và chờ mệnh lệnh của anh. chúng ta chạy ngang qua 1 thùng rác, 2 thùng rác và đến thùng rác thứ 3 anh bảo: " vứt nó vào mau lên " chuẩn bị tinh thần và chẳng may thay vì vỏ dừa rơi vào thùng rác, nó lại rơi toạt ra ngoài và nằm lăn lóc trên mặt đường, thế là anh lắc đầu, và cả hai cười ầm lên.

Chúng ta tiếp tục rong chơi như chú bướm vàng, dạo quanh khắp phố phường, dừng chân nơi các quán hàng, quán cơm bà Cả làm ấm lòng hai đứa, gánh mít thơm, hàng trái cây, hàng mực nướng, hàng hột vịt lộn, gánh chè xanh ven đường tất cả đều là những thú vui, tạo nên một kỷ niệm ăn sâu vào tiềm thức của hai đứạ

Tình yêu chúng ta hồn nhiên và giản dị như thế đấy, " Bên nhau ngày vui ", tưởng chừng như mới hôm qua, như chú ve sầu, chờ anh trở về, để cùng cô bé thăm lại hàng cây rũ bóng, đếm những cánh phượng hồng... Nhớ anh, và nhớ anh vô vàn, cảm ơn anh đã cho bé một mùa hè khó quên...

Hạ say màu mắt môi em
Tình yêu thắm thiết êm đềm rũ chân
Phượng rơi ru giấc tình gần
Người ơi, xin hãy chia phần đến bên
-Dừng theo mây gió lênh đênh
-Dể Ve vang tiếng bắt đền tình nhân

Chữ ký của lsb_ha son

Tài sản của lsb_ha son
Cũ 17-07-2003   #34
lsb_ha son
lsb_ha son đang offline

gửi D
anh thường hay vào diễn đàn này đọc lắm -anh thường nói thế mà -anh có ngạc nhiên khi em gửi thư cho anh bằng cách này mà không mail cho anh không ? em cũng không biết nữa anh ạ
giờ này không biết anh đang làm gì ở đó ? em đang ngồi và nhớ lại những kỉ niệm -những con đường mà ta đã đi qua -những lúc em giận dỗi trẻ con - những lúc em kêu anh "anh thật là ngố" anh cứ thắc mắc "vì sao" và anh cũng không thích điều đó -đúng không anh ?anh không biết -em rất thích gọi anh như thế sao ? mỗi lúc như thế em có cảm giác thật là lạ lắm anh không biết sao ? anh thì cứ chê em này nọ , em biết anh chỉ đùa thôi nên em không thèm giận -mắc công anh lại có cơ hội để chọc quê em thôi .em rất thích anh gọi em là "bé còi " nghe rất thân thương.
em biết anh có tình cảm với em - không phải là em không tin điều đó đâu nhưng bất ngờ lắm -anh không biết sao , em chưa muốn -bây giờ em bối rối lắm -em thật trẻ con đúng không anh?
anh thân!!!! anh hãy cho em thời gian nghe anh -em muốn xem lại chính mình đã anh ạ !
anh chờ còi được chứ

anh đã từng hỏi em có nhớ anh không đúng không ? em không dám trả lời -tại em sợ -em sợ em có một cái gì đó -

chào anh nha!!

Chữ ký của lsb_ha son

Tài sản của lsb_ha son
Cũ 19-07-2003   #35
Ảnh thế thân của lequangnhat
lequangnhat
-=[ Lâu La ]=-
Gia nhập: 09-03-2003
Điểm: 3
L$B: 6.835
lequangnhat đang offline

Toi dang côt cuoc tinh ,mot tinh yeu that lânh phuc ,mot hanh phucmatheo toinghỉat it co nguoi co nhu toi ,mot tinh yeu that dep va trong sang moi nguoi hay cogang len nhe de co ot tinh yeu dep nhu toi toi rat montg moi nguoi cuntg co mottinh yeu nhu toi day la dieu ma toi rat la mong muon.
CHUC MOI NGUOI HANH PHUC!

Chữ ký của lequangnhat
well you it come ture

Trả lời