Lương Sơn Bạc  
Trang chủ Lương Sơn Bạc  Lương Sơn Diễn Đàn  Nơi Lưu Trữ: Truyện Ngắn, Truyện Dài, Bài Viết, Nhân Vật, Sách Lịch Sử, Sách Dạy Võ Thuật...   Xem hình thành viên và hình các buổi giao lưu LSB   Nơi Lưu Trữ: Cổ Thi VN, Cổ Thi TQ, Thơ Mới & Các Tuyển Tập Thơ
Quay Lại   Lương Sơn Bạc > Kim Ngư Thành > Vọng Nguyệt Nhai > Thư Tình
Thành viên
Mật khẩu
Những câu hỏi thường gặp Danh sách các thành viên LSB  Lương Sơn Thương Quán
Thư Tình Là nơi chỉ gửi bài do chính mình sáng tác. Không gởi bài sưu tầm.

Đã khóa chủ đề

Tiện ích Chế độ hiển thị
Cũ 14-02-2007   #19
Ảnh thế thân của Tiểu-Muội
Tiểu-Muội
-=[ Kim Ngư Thủy Binh ]=-
Bụi bay theo...
Gia nhập: 02-09-2005
Điểm: 1090
L$B: 1.951.106
Tâm trạng:
Tiểu-Muội đang offline

Trăng non thì khuyết
Nửa vành mong manh
Quả non thì đắng
Treo cành chênh vênh

Em non thì dại
Tình non thì khờ ....

Ngày tình yêu! Em viết cho em và...

Nắng phết lên trên khung cửa kính màu vàng dìu dịu. Không phải là nắng mùa đông, cái nắng lạnh mà nhàn nhạt em vẫn thích. Ai tha đi xa mất một nỗi nhớ chưa kịp đền cho em. Và...

Một buổi sáng cuộn tròn trong chăn đọc lại những bức thư cũ. Không phải là Valentine năm ngoái, năm kia mà là một mùa lễ xa lắc lơ... Lá thư đã vàng và nhàu có ép khô bông Phượng tím. Lá thư ngại ngần, ngập ngừng của lời tỏ tình đầu tiên. Nước mắt đã thôi chảy trên mắt em khi nghĩ về anh chỉ có cảm giác mênh mang bò lên khung cửa sổ thoát lên tận trời, vắt vẻo trên những đám mây. Những đám mây lạ, trôi trôi như em. Và...

Không định viết về một nỗi nhớ. Không định viết về một tình yêu và không định viết về một sự biệt xa nhưng vẫn viết. Cũng như không định ngắt về những bông lau trắng muốt vậy mà... Nói làm sao cho được hết, viết làm sao cho hiểu được lòng em. Và phải làm sao làm sao để thôi nói về một nỗi nhớ làm đau người ở lại, xót xa mãi cho kẻ đứng chờ.

Em sẽ quên thôi! Em sẽ đi xa! Em sẽ yêu một người con trai khác. Ừ, em sẽ... Sẽ buông rời những kỉ niệm ngổn ngang, đứt đoạn và vá chắp. Sẽ đoạn tuyệt với kí ức đã bao mùa qua dành giữ. Nhưng thời gian vẫn trôi qua, xuân sang lá hoa vẫn mọc bạt ngàn. Thế nên em giữ làm chi anh nhỉ? Có kéo được tuyết lạnh mùa sang? " Kỉ niệm như rêu, em níu vào trợt ngã ... " Em ngã về phía em. Và...

Ngày lễ không buồn, không vui. Em không cười, không khóc chỉ có mây trời vẫn lặng lẽ che những ánh dương vàng. Cho em. Và...

Mụ mị

Ta mụ mị ru mình
Đời đứt dây
Thôi những lằn trói buộc

Hoa hồng không cánh
Thì rụng gai
Chân người qua có khi nào tứa máu ?

Lời ru dội vào khe đá
Rớt xuống mộng thiên thu
Uất mấy nhục thù
Khi nào trả xong ngàn nỗi vay mộ địa?

Ta mụ mị ru đời
Ta mụ mị ru người
Người gian- đời dối
Trắng mộng kẻ ru thuê khóc mướn ơ hời !

Thời gian biệt bóng trôi
Vỗ vào hư không những lần chạm đáy
Ta khóc nốt lần này
Sẽ sạch tay !

14/02/2007
Tiểu Ly-Lau trắng

Chữ ký của Tiểu-Muội
...
Ai khoe chín bậc cung trời...

Tài sản của Tiểu-Muội
Cũ 15-02-2007   #20
Ảnh thế thân của kiem_ma39
kiem_ma39
-=[ Lâu La ]=-
Gia nhập: 31-05-2006
Điểm: 1
L$B: 6.308
kiem_ma39 đang offline

Lời tỏ tình....!!

Viên kẹo ngọt
Trái tim hồng..
Lung linh ánh nến ngày tình nhân
Đêm nay huyền ảo
Anh và em
Ánh trăng mỉm cười hạnh phúc
Thiên thần nhỏ bé
Ganh tỵ...
Mũi tên vàng bắn vào đôi ta
Nghe dịu ngọt nụ hôn đầu trao khẽ
Đắm ân tình trong trái tim say
Vòng tay ấm áp nhẹ nhàng
Ôm vào lòng
Ta là của nhau mãi mãi....

Và đây là lời tỏ tình đầu tiên:

Em hãy là ngọn lửa để sưởi ấm trái tim anh, chứ đừng thêu rụi nó. Khi đó anh sẽ ở bên em để bảo vệ không cho ngọn lửa đó tắt đi. Một khi ngọn lửa tắt đi cũng là lúc trái tim anh trở nên băng giá...

Cũ 15-02-2007   #21
Ảnh thế thân của XanhXanh
XanhXanh
-=[ Lương Sơn Anh Hùng ]=-
Gia nhập: 29-12-2005
Điểm: 310
L$B: 11.024
XanhXanh đang offline

Gửi bạn tôi

Bạn thân mến!

Hôm nay là tết rồi bạn. Mình đã nghỉ và đang ở nhà phụ cha mẹ dọn nhà đón tết à. Vui và thảnh thơi lắm. Khắp nơi, đường làng, đường phố, hoa ngập trời luôn à, hoa đào phớt hồng, hoa mai vàng rực, hoa hồng đỏ thắm,... cả quất cảnh nữa, đỏ rực cả à,...và thứ nữa cũng quan trọng lắm: là má hồng của các cô gái nữa chứ, cứ ngây hồng à, ... tớ đang đi dọc chợ hoa này,... thích lắm....à quên, cả nắng xuân nữa chứ, trời ấm dần lên rồi đấy, và sáng nay trời mưa nhẹ nhẹ, giờ thì hết mưa rồi,... nói chung mọi thứ khá lý tưởng cho việc đi chơi đấy, tha hồ mà khoe áo mới,...hôm nào bạn về mình đưa bạn đi chơi nhé,...à lại còn mọi người nữa chứ,... ai cũng cười hết à,...

Bạn bên đó có chuẩn bị gì cho cái Tết này không? Nhớ là đi xin xâm cho tớ đấy nhé

Sắp tết rồi, năm mới sắp đến đấy, bạn và tôi lại thêm tuổi mới rồi, thêm tuổi là thêm xuân qua đấy, thành người lớn rồi, cố gắng thôi nhé. Bên mình có phong tục dọn dẹp, trang hoàng nhà cửa đưa tiễn những cái cũ, đón cái mới về. Bạn cũng thế nhé, bỏ qua những gì không đáng nhớ, chẳng đáng quan tâm, những bực bội, lo âu buồn chán,... mở lòng cười vang lên và nhìn về phía trước nhé,... mình đang thế và mình mong muốn bạn cũng như vậy.

Chẳng biết chúc bạn gì nhân dịp năm mới đến. Chỉ biết rằng trời xuân đang chuyển mình, lòng người phơi phới lắm. Bạn cùng tôi cũng thế nhé...

Vài dòng gửi bạn khi xuân đến.

Bạn

NN

(Xin phép bạn được đưa những dòng này ra diễn đàn nhé...)
(mình chưa có tình yêu, chỉ có tình bạn thôi, nên xin phép BTC cuộc thi cho tớ gửi thư tình Bạn vậy.)

Tài sản của XanhXanh
Cũ 15-02-2007   #22
Ảnh thế thân của ThanhNgoc
ThanhNgoc
-=[ Ngự Thủy Đầu Lĩnh ]=-
Gia nhập: 21-01-2006
Điểm: 631
L$B: 173.828
ThanhNgoc đang offline

Mộng Mị
Anh , em cũng đã bắt đầu biết nhớ , biết thương và biết vấn vương ... Em cũng không biết tự bao lâu rồi, càng không xác định được con tim của mình, yêu hay không yêu em lại càng không rõ, xin lỗi Anh nhé ! và em cũng biết rằng anh sẽ không bao giờ biết được khi em không cho anh xem những dòng này

1 Chiếc lá rơi giữa lòng đại dương sẽ có kết cuộc như thế nào , hở anh ?

" tôi không biết... "

1 ngọn gió giữa trời đi đâu, về đâu, hở anh ?

" tôi ko biết... "

Dù có bao nhiêu năm, ngọn cỏ cũng không đuổi kịp gió, phải không anh ?
Dù có bao nhiêu năm, cánh hoa cũng không tìm được bến bờ, phải không anh ?

Câu hỏi này dường như nó đã là cái lệ hằng năm của em rồi .. Nhưng anh vẫn không trả lời được ....

Dù có bao nhiêu năm, anh cũng không thể đến được gần Em, phải không anh ?
Tình ngỡ là mơ, là mộng, em không rõ, em không biết, với em tất cả giờ đây chỉ còn là mộng mị , anh ....... giờ này anh đang làm gì ? Anh có biết rằng ở 1 nơi xa ... xa lắm..... cách cả 1 bờ đại dương... xa đến nỗi em không biết làm thế nào để đến được bên anh ........ Em vẫn nơi đây ngóng chờ anh .. còn anh ... liệu có còn nhớ đến nơi đây có 1 người bé nhỏ đang chờ đợi anh hay không ? .. Em nghĩ chắc là không đâu hở anh ?

Anh ...!... giấc mộng đêm nay, em ước sẽ có anh nắm tay em mỉm cười...dạo quanh khu phố cũ .. nơi mà những đóa hoa bằng lăng đang nở rộ ... Nhưng chỉ có lẽ là mộng thôi hở anh ? ...Vì rằng mộng chỉ là mơ .. nào trở thành sự thật ...

Mộng rơi giữa thềm hoa, mộng như những cánh én thướt tha
Rượu cay có mình ta, uống cho cạn nỗi đau muôn đời
Mộng rơi giữa thềm hoa, mộng sao vẫn cay đắng xót xa
Chiều nay có mình ta, với cơn sầu...

Hoàng hôn chiều nay vẫn đẹp , cái khoảnh khắc nối liền ngày và đêm .. cũng như thế .... cũng mỏng manh ... với em , mọi thứ đều đẹp nhất khi nó kết thúc... giờ đây anh đa thấy hoàng hôn trên biển chưa? Cái thời khắc mà đất với trời gặp nhau, bờ biển... chân mây... nơi nào xa hơn ? em vẫn thích cái màu cam cam của biển và trời lúc hoàng hôn, em thích nó chuyển sang màu tím, màu đỏ, rồi mắt em lại cũng khô cạn theo......
Hoàng hôn chỉ đẹp nhất nếu có anh...anh... mùa xuân năm nay én lượn về vui đón , em cảm thấy đau... anh... mây và biển, có thể gặp nhau không?
Có thể ở bên nhau không?
Có thể như thế không?
Mây và biển, chân trời... phía chân trời có đẹp hơn ở đây không anh ?
anh ... 1 điều ước cho anh... anh sẽ thấy hạnh phúc lúc chân mây và mặt biển gặp nhau, có không anh ?
...Có... hay không?...
... 1 giọt nước mắt rơi trong mưa...

Đời là gió
Tình là bụi
Gió thổi đến đâu
Bụi bay theo đó
Mặc dầu chẳng có bao lâu
gió ngừng lặng lại Bụi sầu lẻ loi
Tình mồ côi
Đời lẻ bóng
Bụi dầu thủy chung
Gió nào cho phép
Lỗi đời nào chép ăn năn
Tình đời hỏi có phải chăng tình sầu??
Đời bể dâu
Tình bể khổ
Bụi còn vấn vương
Gió còn bỡ ngỡ
1 đời đã lỡ tơ vương
Nhớ thương rồi lại nhớ thương muôn trùng..................!

Hãy Còn mãi ngóng phù sa
Bao nhiêu Thế kỷ đượm đà trên tay
Cạn chén gió , cạn chén mây
1 câu thơ nhỏ giải bày mênh mông
Người ơi 9 nhánh sông rồng
Nhánh thao - nhánh thức - nhánh trông - nhánh chờ
Nhánh thăm thẳm , nhánh bạc phơ
Nhánh thương - nhánh nhớ - nhánh chờ hoài mong
Còn trời còn đất còn sông
Còn hoài ký ức bềnh bồng ra đi
Giọt buồn hỗn hễnh trên mi
Âm vang nuối tiếc còn chi muộn phiền
Dặn lòng thôi hãy triền miên
Bước qua bến nhớ sầu riêng 1 mình

Chung quy chúng ta còn lại gì?
1 chút tình riêng với gió mây
Bụi trong gió và hoa trên biển
Bến bờ nào dừng lại được hả em?
...

Mưa...

Trăng chỉ đẹp khi trăng bên gió...

Bay khắp chân mây khắp đất trời
Nơi nào xa nhất biển trùng khơi ?
Lất phất bụi bay hồng phấn toả
Gió mây đôi ngả cuốn chơi vơi?...

Ai sẽ thấy em khóc trong mưa?
Ai sẽ dìu em nếu anh vấp ngã?
Sẽ có gì trên nẻo đường hai ngã?
Mưa lại đến rồi ai sẽ ở bên em ?

...

Mơ mộng lâu nay cũng bằng không
Cái kiếp tình trường cứ long đong
Thu đi Đông đến Xuân rơi rộng
Nay hóa tình sầu lạnh lùng trông...

Hoa trắng rũ cành nhỏ lệ thương
Tuyết lạnh sầu giăng tỏa vấn vương
Đông tàn xuân đến hoa rụng cuống
Tuyết tan trôi dạt nẽo sầu thương...

Đời em... sẽ có người mãi mãi... dù không còn ở trần gian...

1 cô nàng thơ ngây yêu 1 người lạnh lùng... thậm chí là tàn nhẫn... như tuyết... cuối cùng họ đã ở bên nhau... khi đã chết đi...

Uống cả trăm ly sao chửa say?
Cái gì trước mắt? Hai cái chai
Đong đưa qua lại thành bốn cái
Chén tàn rượu cạn đến hiệp hai ... ^^

Cái sắc thu trông cứ động lòng
Thanh thanh thoát thoát lại hồng hồng
Lất phất mưa bay hoa rụng cuống
Lả tả mây trôi gió bụi nồng...

Xuân ....
em ngắm những cánh hoa đào
khoe sắc
Xuân ...
em ngắm 1 cánh hoa trôi
Man mác
Xuân...
em ngắm trăng và sao
Đơn độc...
Xuân...
em ngắm mình...
Đã bao nhiêu lâu từ khi người ra đi?
...

Có những lúc em gục đầu trên tập
Em vô tình lại viết đến tên anh ..
Em viết tên anh lên trang giấy trắng
Sợ tháng ngày mưa nắng sẽ nhạt phai
Em viết tên anh lên bức tường dài
Sợ tường đổ làm tên anh biến mất
Em vội vã đi tìm chổ cất ...
Cất tận trong tim - Giấu tận đáy lòng

Em muốn dang tay đứng giữa cánh đồng rộng lớn....nơi có bờ đê...có cánh diều , ngọn gió
Em muốn trở về với biển yêu thương , mênh mông...và viết tên anh...lên bờ cát....
Vẽ lên đó hình trái tim.....và 2 từ muôn thuở....
Em muốn mọi nỗi đau kia sẽ được biển mang đi thật xa....sẽ xóa hết như khi những con sóng xô vào bờ....
Em muốn trở lại nơi đó 1 lần...nơi lần đầu tiên 2 đứa gặp nhau....
Em muốn dừng lại và ngắm nhìn mọi vật xung quanh...em muốn nhìn những người đang yêu nhau....em thấy sự hạnh phúc trong mắt họ... ngày xưa em cũng như thế....
Em muốn mỗi sáng em thức dậy trước mặt em là anh....
Em muốn anh cùng em đếm sao trời....và cho em biết tên của chúng....
Em muốn anh khen em xinh mỗi ngày ....mặc dù em kô xinh lắm....
Em muốn anh nắm tay em khi mình đi dạo trên những con đường...để mọi ngươi biết rằng : à , chúng nó yêu nhau đấy....
Anh ơi ! giờ em muốn đi bộ trong mưa...dù ngày xưa em cho nó là lãng xẹt......
Em muốn...em muôn..em muốn rất nhiều.....! Có phải em tham lam quá không anh ?
Nhưng làm sao những điều đó có thể thực hiện khi thiếu vắng anh....
Sẽ ko còn...sẽ tan biến....sẽ mất hết....
Rồi sẽ có 1 ngày em kô còn nhớ đến anh nữa những kỉ niệm thân yêu cũng xa rời....
Lỡ sau này khi em nhắm mắt lại ...em kô còn thấy anh trong tim....lúc đó anh có trách em không ?
Em muốn cất giữ tất cả những gì thuộc về anh vào 1 chiếc hộp rồi chôn nó vào trong tim ......cũng như lúc này em đang chôn chặt nỗi nhớ anh vào lòng !
Em vẫn luôn tự hỏi Bao giờ cho đến ngày xưa ! Những ngày binh yên lạ thường....bình yên nhưng kô chán ngắt....những ngày trong nắng....

......

Dấu nỗi đau vào tận trong lòng
Đêm về thổi thức gọi tên anh !

100 ngày của nỗi nhớ....100 ngày của niềm đau...100 ngày của thất vọng.....100 ngày của sự phấn đấu đứng lên của 1 người đã gục ngã....100 ngày đó....là 100 ngày của em.....
Anh ! thật kô công bằng khi anh chỉ mãi dừng lại ở tuổi 18....còn em thì đang lớn dần lên...
Thật kô công bằng khi em thì đang phải ngày ngày đối mặt với mọi khó khăn...còn anh thì ở trên đó và nhìn em....
Thật kô công bằng !!!

ThanhNgoc

15/02/2007

Chữ ký của ThanhNgoc
Lệ đẫm trang đài nhớ bóng ai
Tàn dương vỗ nhẹ những tàn phai ...

Chỉnh sửa lần cuối bởi Giang Tiểu Ngư: 09-08-2008 lúc 02:32.
Cũ 18-02-2007   #23
Ảnh thế thân của giaothongcongchinh
giaothongcongchinh
Giam vào Thủy Lao
Gia nhập: 18-02-2007
Điểm: 1
L$B: 7.533
giaothongcongchinh đang offline

Bực tức

cô lớp trưởng của tôi ơi cô có biết cứ ngày ngày lên lớp tui điều ngồi nhìn em mà em nào biết vì thương em ma tui đã như thằng khờ cứ đi theo em và binh vựt em mỗi khi em bị ai ăn hiếp tui được mọi người nói can đảm nhưng sau có ba chữ anh yêu em mà sao tui không thể nói đươc với em
NƠI HOANG LẠNH GIỜ ĐÂY EM CÓ BIẾT
MỘT MÌNH EM ÔM KỈ NIỆM VÀO TIM

Cũ 18-02-2007   #24
Ảnh thế thân của Trà Hoa Nữ
Trà Hoa Nữ
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Long nhi
Gia nhập: 27-12-2003
Điểm: 1598
L$B: 4.985.581
Trà Hoa Nữ đang offline

Có những người đến rồi đi, để ta biết yêu thương
và yêu thương mãi mãi...

Valentine là những buổi chiều không bao giờ trở lại... Buổi chiều của riếng hai đứa với câu chuyện thường ngày bất tận. Buổi chiều trong tiếng cười trong veo thảnh thơi. Buổi chiều cùng những giận hờn thoáng qua như cơn mưa xuân nhẹ nhàng lắm. Buổi chiều với ngày xưa của anh-ngày xưa của em, với tương lai của anh-và-em... Niềm vui đôi khi chỉ giản dị như những chiều hai đứa ngập ngừng trong khoảng lặng, và anh hỏi: "Hôm nay có gì vui không em? Kể anh nghe". Hạnh phúc thảng hoặc mong manh như câu tạm biệt trong chiều Đông tê tái rét, và em biết ngày mai hai đứa sẽ lại gặp. Bình yên đơn giản là em ở bên anh...

Valentine là nụ cười anh, ấm áp và tin cậy. Nhưng sẽ chẳng bao giờ em còn được ngắm nụ cười rạng rỡ ấy - nụ cười ám ảnh cả những giấc mơ em. Sẽ chẳng bao giờ có lại cái khoảnh khắc em lặng đi vì một nụ cười cách xa mình hàng nghìn cây số. Sẽ chẳng bao giờ em bắt gặp cảm giác run run trước một nụ cười, nụ cười em biết là dành cho em... Có thể tất cả những gì em lưu giữ được chỉ là mấy tấm ảnh vô thanh, là nhắm mắt mường tượng. Nhưng lần cuối cùng chúng mình nói chuyện qua điện thoại, khi vu vơ hỏi về tình yêu của anh dành cho em, em đã nghe tiếng anh cười...

Valentine là giọng nói anh, giọng nói mà em chỉ nhớ được qua vài cuộc chuyện trò hiếm hoi từ lâu lắm. Mùa Đông Hà Nội lạnh và se sắt gió. Nhưng em vẫn cảm nhận được những ấm áp dịu dàng của nắng, không gian lồng lộng gió của một vùng sông nước miền Tây Nam Bộ. Cái khoảng trời kia xa xôi quá, chỉ có anh- trong khoảnh khắc ấy- thật gần...

Valentine của em là những điều chẳng thể diễn đạt bằng lời. Mỗi ngày trôi qua có anh và em là một Valentine đầy kỷ niệm. Không bao giờ trở lại, những mãi mãi chằng thể quên.
* * *
- Nếu biết trước mọi chuyện sẽ chẳng đi đến đâu, liệu ngày ấy chúng mình có nên tiếp tục?
- Em đã có những khoảnh khắc tuyệt vời, và em sẽ không đánh đổi bất cứ điều gì thay cho khoảng thời gian ấy. Đôi khi những điều tuyệt vời nhất lại được tạo ra bởi những sai lầm. Có sao đâu…
* *
*
Valentine mong manh. Nhưng không buồn và không tiếc nuối.

18.02.07
Đời còn những người không được yêu như ngàn vạn đôi uyên ương khác. Nhưng họ đã yêu và yêu rất nhiều…

Chữ ký của Trà Hoa Nữ
Suy cho cùng, chính nhờ ngược gió mà những cánh diều đã bay lên...

Cũ 23-02-2007   #25
Ảnh thế thân của LSB-Dieu
LSB-Dieu
-=[ Tổng Binh Đầu Lĩnh ]=-
ôn nhu tựa thủy
Gia nhập: 29-03-2003
Điểm: 1073
L$B: 73.686.101
Tâm trạng:
LSB-Dieu đang offline

Cuộc thi xuất hiện một vài thay đổi nho nhỏ ngoài ý muốn:

- Dời ngày chấm thi đến 8 tháng 3 (vị nào bỏ lỡ cơ hội nộp bài dự thi vẫn có thể tranh thủ lúc này)

- Do QuanChuaQuynhAnh bận bịu, dẫn đến thành phần ban giám khảo biến chuyển như sau:
+ Đệ nhất giám khảo: thang_gu_nha_tho_duc_ba
+ Đệ nhị giám khảo: LSB-SongNhi
+ Đệ tam giám khảo: LSB-DieuThuyen

Chữ ký của LSB-Dieu
Rồi mai thức giữa đời dâu bể
Khổ luỵ ngàn cơn cũng tại trần

Tài sản của LSB-Dieu
Cũ 23-02-2007   #26
Ảnh thế thân của Tình Nhân
Tình Nhân
-=[ Lâu La ]=-
Gia nhập: 23-02-2007
Điểm: 6
L$B: 6.329
Tình Nhân đang offline

.... vào ngày tình nhân vừa rồi có người đã hỏi em " Anh ấy đâu rồi ? , 2 người đi chơi đâu chưa ?" . Bít em trả lời thế nào ko ... ,em nói rằng mỗi ngày có anh bên em đều là ngày tình nhân cả . Cớ gì hôm nay mới đi chơi và hoa hồng tặng nhau nhỉ .
Thấy em trả lời thế nào nè , vừa ý không ?
Anh bận .
Em nghĩ thế ... nhưng mà em vẫn chờ ... vẫn hi vọng .
Còn trong lúc này , tâm trạng của em thật nhẹ nhàng ... em đã hiểu được tất cả ,hiểu rằng những ngày qua anh Im lặng ... và những cố gắng của em cũng đã tìm ra đáp án .
Lòng bớt đi nỗi đau rằng trong những lúc em cô đơn nhất , cần anh nhất ... thì anh lại rời bỏ em đi rất xa .
Có còn yêu nhau nữa không ?
Còn không ?
Hay tình yêu giờ đã nguội lạnh ?
Em đã từng chờ những câu hỏi em tự đưa ra cho chính mình , em vẫn chỉ tìm ra đáp án của chính mình ... còn về anh thì mãi là con số 0 .
Lạnh lùng
Im lặng
Và tất cả đã ra đi .
- Nói rằng khi em ốm anh không thể đến thăm, không thể bên cạnh ... vì nếu thấy em đau anh lại không thể quay đi . Em hiểu .
- Lặng thinh trước những cố gắng của em . Em hiểu
- Không thể đối diện với em trong lúc này vì... Em hiểu
.......em thông minh đến thế sao ? , hiểu đc anh đến vậy à ?
Không ! , em chỉ nghe qua người khác nói ... khi anh nói chuyện với họ . Em thấy chạnh lòng khi không có anh vào ngày Tình Nhân , không 1 dòng tin ... không 1 tiếng hỏi thăm khi em nằm nhà 7 ngày , không nói chuyện khi em cố gắng trốn ra ngoài điện cho anh ... Và ngày hôm sau anh lên HN cùng gia đình .
Hôm qua tròn 1 năm , với bao nhiêu kỷ niệm ùa về ... em ngồi nghĩ và rồi lại khóc .
Thực sự chưa bao giờ em chán bản thân mình như này ... giá như , đã có lúc em mong cái câu giá như này lặp lại , để em không gặp anh , không quen anh , không yêu anh ,và không khóc vì anh nhiều như này .
Sự hối tiếc này không nên dành cho em fải không anh ? .
Em không bao giờ ,sẽ không bao giờ hối tiếc vì những gì em đã chọn trong 1 năm qua .
Tình yêu của em và anh quá mong manh , sự va chạm nhẹ không đủ làm vỡ nhưng cọ sát nhiều ... rồi ... rơi , và đã vỡ . 4 tháng ... em cảm thấy rất hạnh phúc , khi có người yêu em , thương em , lo cho em rất nhiều ... chưa bao giờ cảm nhận được vòng tay của ai đó giang ra khi em cần , thì anh lại giang tay ra với em .
Trong mỗi lần giận dỗi em luôn là người chiến thắng , anh luôn nhường em , luôn để em bắt nạt . Rằng anh nghĩ em sẽ vui khi mỗi lần cãi vã , rằng anh đã sai ... Anh xin lỗi hoài . Anh nghĩ rằng chỉ cần vậy em sẽ vui ... Không ! , em không hề vui mà trái lại , tại sao anh fải như thế ??? Chẳng phải anh nói rằng em sai anh sẽ nói sao ??? Hay là cãi nhau nhàm quá chỉ cần cho em thắng là mọi chuyện sẽ xong ????
Ôi ....người yêu tôi !
À ,còn lần gần đây nhất ... chính em cũng không biết lý do sao lại như thế . Hôm em bị bố mắng , rất buồn ... em đã khóc , đã gọi anh .Hôm sau em mail cho anh , nhưng hình như anh đã không hề để ý đến điều đó ... em càng cố cho anh hiểu cảm giác của em thì lại càng ngược lại , em thấy khó chịu , ức chế với bao nhiêu thứ . Em đã nghĩ , em cần anh để chia sẻ biết bao thì anh lại mặc em ... khi em buồn anh lại không có ở bên . Từ hôm đó cho tới hôm nay ... hình như mình không nói chuyện .
14/2 em bị bỏ rơi , ... em không thắc mắc ... nhưng hi vọng của em hôm đó đã tắt . Em đã đợi cho đến 10h hơn và hôm sau em bệnh đến ngày hôm qua mới lên đây đc .
Hì , em ngốc đúng ko ??
Những thứ ko còn thuộc về em , em càng cố níu càng đi xa hơn .
Bây giờ em không muốn chứng tỏ gì nữa , tất cả , tất cả đã tắt rồi thì phải . Ai đó tiếc hộ em ... ai đó buồn thay em , ai đó cho rằng việc fải như vầy ko đáng chút nào .
Em ko biết , nhưng rất đáng với em .
Tại em tất cả , chỉ tại em .... vậy thôi .Em đã không làm đc như những gì em nói ... em không tốt . Em sai rồi ! Em xin lỗi ...
Giờ anh đang muốn tránh em , muốn quên em . Em hiểu !
Em đã mong mọi chuyện sẽ khác , nhưng mờ không đc ... anh đã quyết định rồi .
Trên những gì anh chọn em luôn mọng mọi điều tốt lành sẽ đến với anh . 1 câu mà giờ em muốn nói với anh là Em Mãi Yêu Anh ... và trái tim em luôn còn anh trong đó .
Em sẽ chờ , khi nào trên con đường anh chọn không như mong muốn .... và bên ai đó anh không vui không hạnh phúc thì hãy nhớ đến em như anh đã từng nhớ .

Em sẽ vẫn là em của ngày cũ !

Cũ 23-02-2007   #27
Ảnh thế thân của nupnupnup
nupnupnup
-=[ Lâu La ]=-
Gia nhập: 28-09-2005
Điểm: 47
L$B: 21.397
nupnupnup đang offline

Question

Gửi em người yêu còn bé

Em ạ , thực ra cái thư này anh định copy của 1 thằng cha khác - kinh nghiệm hơn anh trong việc này cơ !Nhưng mà cái thằng cha đấy nó xoá entry đấy rồi ... vì ny nó ko thích nó nói thật ! Có khi viết xong em chưa kịp đọc thì anh cũng nhanh tay xoá nó mất rồi em ạ ! bởi chắc gì em đã thích anh nói thật ???

Anh nói thật là anh rất hay nói phét

Nhưng em đừng quan tâm đến nó vì lần này anh ko dùng đến nó đâu .

Anh biết là em có một vài người bạn rất giàu .....

Anh cũng có nhưng anh chẳng thấy điều đó có gì đáng tự hào cả . CÓ phải tiền của anh đâu ?

Anh biết là em có những đòi hỏi cao , khắt khe ...

Anh đòi hỏi khắt khe hơn em nhiều - về chính bản thân anh ấy ....

Anh biết em còn bé - và anh biết anh đã lớn rồi - nên anh nói em đừng cãi , cãi cũng thế thôi - đằng nào mà em chẳng thắng ^^ !

Anh biết em thik kín đáo - nên em cứ dắt anh vào chỗ tối đi - đầu óc anh " trong sáng " lắm .... không từ chối nổi đâu .Mà em cứ yên tâm là cái entry này anh viết chả sợ ai đọc cả , vì bạn bè anh chẳng rảnh vào đây mà đọc , mà dù có đọc thì nó chả dám nhớ , mà có nhớ thì ... chắc nó nhầm em với đứa khác . Anh từng nói phét người yêu anh là HOA HẬU mà . Em đừng quan tâm - câu đấy anh nói phét từ lâu lắm rồi ^^!

( Đứa nào đọc xong thóc mách tao cù lách )

Em ơi ...............quan trọng là những điều anh định bảo em - nhưng mà anh không dám nói trước mặt em . Sợ em không hiểu , em dỗi ... thôi anh cứ viết ra page em từ từ mà suy ngẫm nhé . ( mặc dù anh cũng ko hy vọng nhiều lắm đâu >_< ) !

Anh muốn em thẳng thắn với anh , nghĩa là không giấu những điều em không vừa ý về anh . Nhưng đừng thẳng tuột đập thẳng mặt anh - anh ngất em không lay tỉnh nổi đâu - mà em đã đọc truyện " hoàng tử ngủ trong rừng " chưa nhỉ ? . Em cứ khéo léo , thủ thỉ là anh nghe lắm lắm !.

Anh muốn em ít khen anh trẻ con thôi - lộ bí mật là chết đấy .Vì anh toàn bảo rằng anh đang đeo mặt nạ - mặt nạ tầm này anh đang đeo là mặt nạ ngoan hiền - nó có hình dạng gần giống mặt thật của anh em ạ . Chỉ thiếu hai cái sừng với bốn cái răng nanh ngọn hoắt thôi ^^" , Đừng để anh vác mặt nạ BỤI ĐỜI lên .... ko vui cho lắm em ạ , lúc đấy anh lại chả khác ăn mày là mấy .

Em biết đấy - người ta hay gọi ăn mày bằng " ông " hoặc " cụ " ! Anh giảm thọ chết !!! ^,..,^ !

Anh muốn em đừng hơi chút lại doạ anh vụ tiền nong . Anh nghèo thật , nghèo đến mức SH chả có mà mua , xe ô tô thì đi ngày dăm ba chuyến , cứ 40 chỗ ngồi mà đặt đít ngủ khoèo . Nhưng cái gì đụng vào tự ái là anh vung tay quá trán ngay . Vung đến mức .... hôm sau chả còn sức mà vung , và chẳng còn cái gì mà vung ) ... Thêm nữa là anh cũng không đủ năng lực để chơi đồ hiệu như các tay chơi mà em hằng ao ước. Thực tế là mẹ́ anh và anh ruột anh không đủ năng lực thì đúng hơn . Còn anh thì chắc chắn không rồi. Em biết mà. mấy thằng lãng mạn thì nghèo lắm. Chỉ giàu tình cảm thôi . Em nhé. Mà nêú em muốn anh giỏi tiêu tiền của gia đình như bạn em thì anh chịu >_< Anh hết thời đấy rồi - giờ là thời phá tiền người khác em ạ ... đại thể là phá tiền của cty anh đang làm ... cty gì thì em biết rồi đấy ....

Em cũng đừng bắt anh xì - tin , sành điệu như thằng này , thằng này hay thằng này bởi dẫu sao bọn nó cũng chỉ là mấy cái na-nơ-canh thôi , không sinh động và đáng yêu được như anh đâu ^^ !À quên - em chờ anh lục trong ngăn tủ tìm cái mặt nạ đẹp trai đã nhé .... hơi dính bụi 1 tý , nhưng xài được !!!!!!! Em muốn anh đeo ko ? nào 1-2-3 ...

Anh quên nói là cái mặt nạ đấy anh mua hồi thanh lý ..... nên chỉ dùng được vài lần thôi . Để dành đi em ạ :P !

Anh muốn nói nhiều điều nữa .... em đọc nổi tiếp ko ? Đọc nhé

Anh phải nói rằng anh đã già. già cả về thể xác lẫn tâm hồn. Em đừng đòi hỏi ở anh sự trẻ trung. Nó có thể còn đâu đó trong anh, nhưng moi nó ra là cả một quá trình ngẫu nhiên mà anh không can thiệp được. Em ạ !

Anh hay thức khuya và làm việc bất thường nên không thể chăm sóc được cho sắc đẹp của mình. . Nếu em mê các anh đẹp trai, thì anh xin nhắc em 1 câu. Cho dù em có lấy Tom Cruise thì em cũng chỉ ôm nó được 60 năm, còn phần thời gian dài đẵng đẵng sau đó thì cái em ôm cũng chỉ giống như anh thôi. Xương ấy mà Trong khi ấy em mà ôm anh, thì 60 năm em cũng ôm anh và sau đó anh cũng không thay đổi mấy . Cái này hay đấy chứ em nhỉ. ^^...

Cái anh có là CHÍNH ANH . Là đôi mắt , là mái tóc , bàn tay ấm áp , là nụ cười và khuyến mại thêm cả trái tim này nữa ......cho em . Em đưa tay đây ... ko nhanh là nó rơi đấy ^^ ! Anh biết nhiều đứa sẽ nhặt mất của em đấy ^^ ! Thế đấy ......

Và anh nghĩ về em .....về những điều em muốn nói ....

Anh không đòi hỏi vật chất , đòi hỏi ngoại hình bởi những gì lộng lẫy thì anh ngắm hằng ngày rồi ... trên mấy tờ báo mà mẹ anh hay dùng để lót đáy nồi ý !

Anh không phải người cứ hay đòi hỏi này nọ .... em yên tâm , anh biết với ai , lúc nào .... và thế nào . ???

Em có thể từng có người yêu ,có thể từng có lỗi lầm hoặc đang mắc lỗi lầm khi tơ tưởng về 1 vài thằng khác . Nhưng em yên tâm .... anh ra tay thì ....

Tình cảm của anh hiện thời là mù quáng ... em nên tranh thủ đi ... kẻo anh tỉnh thì phiền đấy :P !

P/s : Bình thường anh nói phét xong anh toàn đính chính .... ^^ , nhưng lần này anh đã trót bảo anh KHÔNG nói phét rồi .... cho nên ... có khi thôi ! Em nhỉ :X:X:X:X:X:X:X

Chữ ký của nupnupnup
Dù sao ... dù sao đi nữa ... tôi vẫn yêu em !

Chỉnh sửa lần cuối bởi LSB_congaiSG: 27-02-2007 lúc 07:02. Lý do: OK.
Đã khóa chủ đề