Lương Sơn Bạc  
Trang chủ Lương Sơn Bạc  Lương Sơn Diễn Đàn  Nơi Lưu Trữ: Truyện Ngắn, Truyện Dài, Bài Viết, Nhân Vật, Sách Lịch Sử, Sách Dạy Võ Thuật...   Xem hình thành viên và hình các buổi giao lưu LSB   Nơi Lưu Trữ: Cổ Thi VN, Cổ Thi TQ, Thơ Mới & Các Tuyển Tập Thơ
Quay Lại   Lương Sơn Bạc > Kim Ngư Thành > Vọng Nguyệt Nhai > Nhật Ký & Lưu Bút
Thành viên
Mật khẩu
Những câu hỏi thường gặp Danh sách các thành viên LSB  Lương Sơn Thương Quán
Nhật Ký & Lưu Bút Là nơi gửi những dòng lưu bút và nhật ký của các huynh đệ tỷ muội Lương Sơn.

Trả lời

Tiện ích Chế độ hiển thị
Cũ 29-07-2005   #19
Ảnh thế thân của Trung Hoa Anh Hùng
Trung Hoa Anh Hùng
-=[ Lương Sơn Anh Hùng ]=-
Gia nhập: 26-03-2005
Điểm: 561
L$B: 10.669
Tâm trạng:
Trung Hoa Anh Hùng đang offline

Chị Never chụp ảnh hai con cá vàng em thấy rồi đấy là chị nuôi cá vàng trong cóng đó nhìn cũng đẹp lắm chị à. Chị thích cá em se chỉ cho chị một nơi bán toàn cá đẹp thôi nếu là cá vàng chị xuống làng Yên Phụ mà phải đi đường bên dưới nhé ở đầu đường có quán trà Cổ Ngư đó xong rồi hỏi làng Yên Phụ xuống đến làng hỏi nhà ông Hải bán cá cảnh.Nhà ông đó nuôi nhiêu lắm thích con nào bắt con đó. cá vàng có Ngũ Sắc tức là cá vàng có đủ 5 màu ,cá vàng Hướng Thiên là loại cá vàng mắt nó phồng lên như quả bóng ngộ nghĩnh đến kỳ lạ , Rồi cá vàng Đầu Lân thì đầu nó gồ lên như tượng ông Thọ ( Phúc Lộc Thọ ) à em nhớ rồi còn loại cá Vàng Bạch Đỉnh Hồng nữa tức là toàn thân màu bạc mỗi cái đầu phía trên màu đỏ. Ở dưới làng nhiều nhà nuôi cá lắm chị à.
Ở Hà Nội em bật mí cho chị biết một nơi cực kỳ lãng mạn như một khu du lich sinh thái ngồi dưới tán cây nghe chim hót, không khi trong lành mát mẻ lắm thật ra nhìn nơi đó không ai dám vào cả bởi nó nằm đối diện Bộ Ngoại Giao nơi đó toàn đại sứ quán nhiều công an nên mọi người lầm tưởng la cơ quan nhưng thực ra nó là vườn Sinh Thái ai vào ngồi chơi cũng được nơi đó là cuối đường Điện Biên Phủ gần ra đến Lăng Bác đó ,để dễ hiểu hơn chị cứ đi đên cuối cùng đường Điện Biên Phủ nơi mà mọi người hay đánh cầu lông vào buổi chiều đó. chị se nhin thấy có 1 cái cổng mà ở trong đó toàn trồng những cây dương liễu đó vào trong đó ngồi thích lắm.

Chữ ký của Trung Hoa Anh Hùng
Mai tôi chết xin anh một lần cuối
Gọi tên tôi người yêu cũ ngày xưa
Thủa chúng mình nhặt hoa phượng trong mơ
Dải nơ tím nghẹn ngào cùng tiếng nấc

Tài sản của Trung Hoa Anh Hùng
Trả lời kèm theo trích dẫn
Cũ 29-07-2005   #20
Ảnh thế thân của LSB_TraChanh
LSB_TraChanh
Gia nhập: 01-09-2002
Điểm: 191
L$B: 12.385
LSB_TraChanh đang offline

Có cái gì đó ngu ngốc..........

Đã mấy ngày nay ( tính từ mấy ngày hôm trước đến chiều tối hôm qua ) không gặp anh. Bạn anh gọi điện hỏi em, em cũng chẳng biết phải nói sao nữa. Không gặp. Không đt. Không tin nhắn. Em chẳng biết anh đang ở đâu nữa, và nếu có biết anh ở nhà, thì có lẽ em cũng không gọi điện. Mọi người trong nhà anh, mỗi khi em gọi điện đều tỏ ra thoải mái nên em không ngại. Nhưng tại sao em phải gọi điện cho anh chứ ? Em không muốn anh nghĩ rằng em cần anh quá ! Thực tế thì em đã quen với việc gặp anh hằng ngày, dù một ngày không gặp, không nghe anh chọc giận em cảm thấy trống vắng lắm. Nhưng em vẫn không muốn gọi điện cho anh hay tìm đến gặp anh.... Dù em nhớ.... Hình như em cao ngạo quá ??? Nhưng em đã quen như thế rồi và không thể thay đổi.

Hôm qua kỉ niệm ngày cưới của bố mẹ. Cả nhà đi chơi cùng nhau. Em không muốn khi gặp anh lại phải giận dỗi, mặc dù anh đáng giận lắm lắm ! Mọi chuyện cũng không sao cho đến khi mấy người bạn của anh phát hiện ra anh ngồi đó rồi túm lấy anh trò chuyện, ép uống.... Em cảm thấy lo sợ mơ hồ.... Vẫn biết anh quen nhiều, chơi nhiều và từ trước đến nay em không quan tâm chuyện bạn bè của anh. Bạn thân của anh có mấy người em đều chơi. Nhưng em cảm thấy lo sợ cái gì đó..... Sau này không biết em có chịu nổi cảnh ngập lụt trong bạn bè và bỏ quên mất em hay không ? Nói ra điều này thật khó, vì diễn đạt thế nào cũng khiến người ta hiểu là em nhỏ nhặt, rằng em không cho anh có những mối quan hệ này kia.... Nhưng, em tin anh hiểu em muốn nói gì đúng không ? Anh thì với ai anh cũng chơi được, dù họ ở đâu và họ là ai. Nhiều khi em thấy phục anh ở điểm đó. Còn em thì bạn bè không thể xô bồ, chỉ chơi với ai đáng chơi. Cái gọi là bạn xã giao, qua loa kia em rất ít. Có thể nào vì thế mà em với anh khác hẳn nhau không ? Em sợ rằng.... có những điều ngược lại bổ sung cho nhau, còn có những điều trái ngược không thể dung hòa. Hi vọng em đã lo không đúng chỗ.

Lúc cả nhà đi hát, em phát hiện ra cái nhẫn của anh không còn ở tay mà đã chui vào cái vòng cổ tự bao giờ. Em lặng lẽ chuyển cái nhẫn của em sang tay phải. Em hỏi anh "Tại sao ?.... Hay sợ người yêu phát hiện àh ?" mà cổ nghẹn đắng. Anh chỉ vào ngón tay anh. Thì ra là thế. Lúc nào em cũng giỏi suy diễn. Nhiều khi em biết em suy diễn nhưng lại cố tưởng tượng ra đó là sự thật. Để làm gì chứ ? Để hành hạ mình chăng ? Em thật ngốc !.... Chưa kịp hoàn hồn với hòn đá đè trên ngực mới được trút bỏ, em nhìn thấy một thứ. Cái này thì khiến em giận thật rồi. Chẳng lẽ anh lại thích làm như thế đến vậy sao ? Em chợt nghĩ, ở bên em anh có gò bó quá không ? Anh phải thay đổi nhiều để có thể hợp với em. Từ khi chưa quen nhau, anh và em là 2 con người khác hẳn nhau về cách sống, cách nghĩ và cả những quan niệm sống nữa. Vậy mà đến một ngày anh và em yêu nhau. Không ai có thể ngờ. Cả anh và em cũng vậy. Sau đó mọi người được chứng kiến anh thay đổi đến không nhận ra, tất nhiên là theo chiều hướng tốt. Nhưng nhiều lúc em vẫn tự hỏi, như thế có gò bó quá đối với anh không ? Đã bao nhiêu lần em hỏi anh, "ở bên em anh có khổ sở quá không" và cũng bấy nhiêu lần anh nhăn mặt ra hiệu cho em không được hỏi câu ấy nữa. Nhưng thú thực điều này luôn ám ảnh em. Cho đến hôm qua.... Anh có nhớ đã một lần anh làm thế và em đã không đồng ý, thế sao bây giờ anh còn.... Anh coi em là ai ? Hay anh thấy như vậy quá đẹp, quá hợp với anh ??? Có thể em nghiêm túc quá, nhưng không phải em không biết thế nào là hợp lý. Từ khi quen anh em đã thoải mái nhiều, tập cho mình thói quen nhìn những điều bất thường, nghe những câu bất thường trở nên bình thường. Nhưng cái này thì em không chấp nhận nổi. Nếu anh vẫn cố giữ thì thà rằng em từ bỏ anh, còn hơn để mọi người nhìn vào..... Anh đừng nói người ngoài thì mặc kệ họ. Với em những gì người ta suy nghĩ về em rất quan trọng ! Điều ấy cho biết phần nào về con người mình.

Em chẳng hiểu cảm xúc của mình đang là gì nữa. Nhiều khi em cũng không hiểu nổi mình. Nhiều khi trẻ con quá. Nhiều khi suy nghĩ lại quá già...... Nhiều khi.....

Chữ ký của LSB_TraChanh
Em nói anh đi đi
Sao anh không đứng lại?

Sống phải biết vị tha và độ lượng, biết yêu thương và tàn nhẫn khi cần

Tài sản của LSB_TraChanh
Cũ 29-07-2005   #21
Ảnh thế thân của Never
Never
-=[ Huyền Vũ Bộ Binh ]=-
Gia nhập: 20-05-2003
Điểm: 266
L$B: 14.487
Never đang offline

Rồng Đen: Hì hì , cá của chị ko đẹp đâu , mà chị cũng chưa có biết nuôi..hì hì ..
Giọt Buồn Không Tên : Ơ ơ , có phải đường Yên Phụ xong rẽ xuống mạn phủ ko ? Chị chỉ thấy ở đấy bán cây cảnh nhiều chứ ko thấy bể cá nào hết
Bé chỉ cho chị Bộ Ngoại Giao làm gì á , bây giờ bé nói thế, chị đến đấy, đụng hàng chết, mất hết cả priv .hì hì ...
Kiếm chỗ nào yên tĩnh , mát , riêng tư , ko ai làm phiền.Khi buồn chỉ cần thế, còn khi vui thì chỗ nào đi cũng được hết ráo ...
Hì hì , tí nữa mát giời chị đi mua ít rong đuôi chó như lời bé nói mới được , rồi chị chụp ảnh up lên cho mà xem , khì khì...
À , đi thay nước cho cá đã , thấy đục đục rồi..

Chữ ký của Never

When I first saw you with your smile so tender
My heart was captured, my soul surrendered
I'd spend a lifetime waiting for the right time
Now that your near the time is here at last
....... I love You, Noob........

Tài sản của Never
Cũ 29-07-2005   #22
Ảnh thế thân của LSB_TraChanh
LSB_TraChanh
Gia nhập: 01-09-2002
Điểm: 191
L$B: 12.385
LSB_TraChanh đang offline

Sống thật với tuổi ư ? Có thể không .... ???

"Đọc những bài viết của em, anh nghĩ em không dưới 19 tuổi".... Có ai đó đã từng nói với nó như thế. Nhiều người bảo nó reg vào diễn đàn đã khai man tuổi. (!?) Chẳng biết giải thích ra sao. Webcam thì chẳng bao giờ dùng, và chắc sẽ không dùng.... Mặc kệ ! Ai muốn tin thì tin, chẳng tin thì thôi vậy. Chẳng lẽ nó già đến vậy sao ???

Ở trường, ở ga tàu, ở lớp học thêm, ở ngoài đường.... Nó bất giác cảm thấy khó chịu khi nghe những câu nói bông đùa ngây ngô và theo nó là vô duyên. Nó thấy mình như một bà già khó tính vậy. Nó tự hỏi "Sao người ta có thể phát ngôn ra câu đó được nhỉ ???" Nhìn người ta yêu, nó thấy nông nổi và trẻ con. Nhưng nó vẫn nhận ra những hờn dỗi vu vơ, những ý nghĩ khùng điên của nó.... mà đôi khi mọi người gọi là tâm trạng khi yêu.... Còn nó thì sao ??? Tại sao nó luôn đánh giá mà không nghĩ đến mình ? Không, nó có nghĩ đến mình đấy chứ. Nó vẫn thường điên lên với nó mỗi nghĩ thẫn thờ suy nghĩ lung tung, quyết định chóng vánh.... Con người nó như chứa đựng 2 người, một là con bé 17 tuổi tuy chẳng còn ngây thơ nhưng vẫn còn khờ lắm, một lại như một người 27 tuổi, không còn mơ mộng, mọi thứ rõ ràng ngay trước mắt và thấy thương hại khi chính mình hành động một cách ngu ngốc.... Chẳng lẽ nó già đến vậy sao ???

Nó thường đoán biết được suy nghĩ của người khác, nhất là khi họ đang rơi vào một mớ bòng bong do chính họ tạo nên. Có phải vì vậy mà nhiều người tin tưởng nó khi tâm sự với nó ? Nhiều người mong nhận được lời khuyên từ nó. Ban đầu nó cảm thấy nực cười. Nhưng sau rồi cũng quen đi. Hình như nó cho người ta cái cảm giác đang nói chuyện với một người rất nghiêm túc trong suy nghĩ và biết cách lắng nghe. Nhiều lúc ngồi nghĩ, nó thấy ngạc nhiên về mình..... Chẳng lẽ nó già đến vậy sao ???

Nó không biết phải vui hay buồn với những nhận xét của nhiều người về nó : "già trước tuổi". Vội đem câu hỏi này đến hỏi một người mà nó tin tưởng. Người đó trả lời "Như vậy không phải là già, mà là sự chín chắn. Sự chín chắn không phải tự nhiên mà có. Nó chỉ có được với những người từng trải và gặp nhiều va vấp trong cuộc sống. Chính vì thế nó ít xuất hiện ở những người trẻ tuổi. Nhưng với một số người lại khác, tuy còn rất trẻ nhưng suy nghĩ của họ lại chín chắn hơn mọi người. Điều này được giải thích bởi truyền thống gia đình, sự dạy dỗ của cha mẹ, đời sống tinh thần....v.v.... của họ..... Giờ thì đã có câu trả lời chưa ???" Nó đã hiểu, sự chín chắn đến với nó là do điều gì, nhưng vì tuổi đời ít ỏi của nó, sự chín chắn đôi khi phải tranh đấu với những ẩm ương, ấm ớ của tuổi nó. Giải thích như vậy đã là đủ với nó chưa nhỉ ???

P/s : Chị Never còn nhớ em không dzậy? Hình như không dùng nick cũ nữa hả chị ? Lâu lém gùi hông gặp Tự dưng lại chuyển tông sang cá cảnh Em chẳng bit nuôi cá đâu, mờ em nuôi con gì nóa cũng ngỏm hết trơn, chán chẳng mún nuôi nữa

Chữ ký của LSB_TraChanh
Em nói anh đi đi
Sao anh không đứng lại?

Sống phải biết vị tha và độ lượng, biết yêu thương và tàn nhẫn khi cần

Tài sản của LSB_TraChanh
Cũ 29-07-2005   #23
Ảnh thế thân của Never
Never
-=[ Huyền Vũ Bộ Binh ]=-
Never đang offline

Chà chà , Trà Chanh, kém tuổi chị đúng ko ? Ở NĐ đúng ko ? Học chuyên Lê Hồng Phong đúng ko ? Học chuyên Hoá đúng ko ...Hiehie , may mà chị được cái nhớ dai =))
Dạo này , chị già cả lẫn cẫn lắm, ở nhà nghỉ hè nhàn quá , kiếm con cá về nuôi , nhìn nó tong tẩy thấy ...giống mình
Bé học xong chưa nhỉ? Đã thi chưa?Èo , già gì mà già chứ, bây giờ những người già người ta cứ thích được trẻ ra mà còn ko được .Mình trẻ rồi thì cứ cố mà trẻ , ko lại già , già làm gì , mất cả hay , ko nghe người ta nói ..gái già à , chứ có ai người ta nói gái trẻ đâu á
Giọt Buồn Không Tên : Bé ơi cho chị hỏi này , một ngày thay nước cho bể cá 2 lần được ko ? Cá chịu được nhiệt độ cao nhất là bao nhiêu? Thấp nhất là bao nhiêu? Và nhiệt độ thích hợp là bao nhiêu??Chẳng may lúc ngủ quên ...híc híc,
Chị đã đi mua rong đuôi chó rồi , thả vào bể đẹp phết bé ạ..cảm ơn bé nhiều nhiều nhé..

Rồng Đen
: Hôm nào có người rủ đi uống nước bé cứ đi nhá , bởi vì chị cũng đi đấy , xem bé ở ngoài có bán than thật ko ...hì hì, tò mò ..hì hì..
Điêu Thuyền
: Mày đã online chưa đấy hử? Ju và Nior đang đuổi nhau đây này , he he , quái lạ , con Nior ngốc ơi là ngốc , cứ để con Ju đuổi chạy toé khói , chả cho ăn thức ăn gì cả , Hay mai tao đi tìm ..vợ 2 cho Ju đây mày ạ , nuôi 3 em cá xem thế nào ..hí hí ..

Chữ ký của Never

Tài sản của Never
Cũ 30-07-2005   #24
Ảnh thế thân của Trà Hoa Nữ
Trà Hoa Nữ
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Long nhi
Gia nhập: 27-12-2003
Điểm: 1598
L$B: 4.985.589
Trà Hoa Nữ đang offline

Có một thằng em trai . Something . Share .

Hôm qua online về nhà , bị thằng em tra hỏi một hồi " Chị đi đâu mà lâu thế ". Thế là cáu , thế là... cãi nhau. Rốt cuộc thì chị một nơi , em một nẻo. Nằm bẹp trên giường , chẳng muốn làm gì. Ừ , kể ra , cãi nhau một trận xong , những ức chế của mấy ngày dồn lại như được giải tỏa. Thấy nhẹ nhàng hẳn. Một lúc sau cu cậu lên phòng gõ cửa :
- Chị mở cửa ra cho em đi...tè.
- Em định tè trong phòng chị á ?- Bật cười.
- Chị mở cửa ra , em sợ...
- Gớm , con trai dũng cảm nhỉ. Có nhanh lên không thì bảo !
Nhìn thằng nhóc lật đật chạy vào toalet mà phì cười. Mình trông oai như... cóc.

" Làm chị khó lắm , đâu phải chuyện đùa ". Có một thằng em cũng thích thật !!!
--------------------------------------------------
... Hôm qua , viết mấy dòng Nhật kí gửi vào nick hanoiwitch. Lúc đầu thấy ngại quá. Ừ , kệ chứ. Muốn anh hiểu mình , đôi khi mình cũng có những lúc hâm hâm như thế đấy. Lại được dịp tưởng tượng. Nghĩ xem , nếu đọc xong post đó thì anh sẽ nghĩ gì. Nhói một cái...

Sáng , online. Nhận được reply cho câu hỏi Nhiều là bao nhiêu ?. Ngộ thật , hôm qua viết thế thôi , anh tự đọc , chẳng dám mơ là sẽ trả lời... "Cũng ít thôi ... cỡ chừng vô hạn" . Mất mấy giây nhìn trân trối vào màn hình. Thấy sống mũi cay cay. Nhưng mừ không khóc. Hít một hơi thật sâu. Nhìn mấy dòng pm của anh , mỉm cười một cái. Lại nữa rồi...

...Thế nào là cái cảm giác muốn được gần người mình yêu mà chẳng thể ? Thế nào là cái cảm giác nhìn người ta tay trong tay mà ghen tị ? Thế nào là nỗi nhớ quay quắt ? Là khi tỉnh giấc và nhận ra anh vẫn ở rất xa mình ? Và khi có người cảm thấy bên cạnh người yêu gò bó quá , muốn thoát ra ngoài cho thoải mái , ta lại ao ước được như họ. Chẳng thể ...
"Và em
sẽ chẳng lâu đâu nhỉ ?
Gió sẽ đưa
ngày tháng thấm thoát trôi..."

Sẽ nhanh thôi anh nhỉ ? Rồi sẽ có một ngày , ta và chị ta_ hai người hạnh phúc nhất trên đời...
------------------------------------------------
Già trước tuổi thì sao ? Trẻ con thì sao ? Ta muốn mọi người yêu quí ta vì chính bản thân ta . Và ta thấy thoải mái với ta hiện tại . Vậy thì băn khoăn làm gì ? Trà Chanh , mỗi người một cá tính , cậu cũng vậy. Nhưng xét cho cùng thì cậu... chẳng khác gì những đứa con gái bằng tuổi , có chính kiến của mình , có cái nhìn chủ quan về cuộc sống , đôi khi vu vơ , đôi khi ngốc xít , đôi khi hơi khó tính chút . Có sao đâu ? Mọi thứ sẽ được điều chỉnh một cách tự nhiên . Quên nó đi mà tận hưởng cuộc sống...

Hì , đã yêu rồi hén , cũng có những suy nghĩ vu vơ hén. Nhiều khi tớ thấy mình ...rắc rối thật. Nhưng phải tự thích nghi thôi. Đừng quên là trước khi mình bước vào cuộc sống của "anh í" thì anh chỉ có bạn bè , giờ lại có thêm... mình . Mình là...người đến sau . Chanh bít ko , hồi xưa con bạn thân tớ có người yêu , tớ cũng phải quen dần với sự thật là nó dành nhiều thời gian cho "thằng kia" hơn cho mình . Thế đóa ! Đừng lo sợ gì cả , nó chỉ làm cho cậu thấy mệt mỏi thôi . Mà nếu cậu "không thể đừng lo" thì cứ tâm sự với anh. Tớ tin anh ý biết làm thế nào để cậu yên tâm. Có những điều cần phải cho qua , có những điều cần phải được chia sẻ. Cậu hiểu chứ???

Ngộ thế ! Mọi hôm bảo bận lắm , ứ có thời gian viết , thế mà hôm qua làm luôn hai bài dài ngoẳng . Hì , vậy là đồng cảm thật rồi.
--------------------------
Chị Nev : Em ko đi được buổi tối đâu , chỉ đi được sang hoặc chiều. Ối , cái chốn này thành nơi học nuôi cá rồi . Mai mốt mìn cũng phải mua một con về nuôi cho đỡ phí .

Chữ ký của Trà Hoa Nữ
Suy cho cùng, chính nhờ ngược gió mà những cánh diều đã bay lên...

Cũ 30-07-2005   #25
Ảnh thế thân của Never
Never
-=[ Huyền Vũ Bộ Binh ]=-
Never đang offline

Đúng là một điều rất là hay ho, sáng nay , mơ mơ màng màng , bình thường thì cứ tầm 11h trưa mới bình minh ( hư đấy=)) ), hôm nay thế lào dậy sớm ơi là sớm 8h gì đó , híc híc, vào phòng đánh răng,đi qua bể cá ,ko quên ngó vào ...
Ới má ơi , mamia , gọi to xuống dưới nhà ...:" Mẹ...ẹ.... Ơiiiiiiiiiiiiiiiiii", chả thấy tiếng đáp gì cả ( chắc mẹ đi chợ ..)
Con Ju đẻ con =)) , ặc ặc , cá nhà mình đẻ con , nhưng kinh dị nhất là mấy hôm trước mình nhầm cá cái với cá đực ( bò đội nón), con Ju phải là con cái , thấy bụng nó phệ phệ tưởng bụng bia =)) , ai ngờ nó chửa ....
Hơ hơ ....
Mình phải đi mua ngay 1 cái bể mới , rong rêu mới ...hie hie , tách ra được ngay 14 con cá con , trời ơi Điêu Thuyền ơi, mày đặt tên đi
Chết mày chưa , ới ...ơi ...
Nhìn vào buồn cười lắm, sms ngay cho Anh yêu..hie hie , rồi một ngày nào đó sẽ sms cho anh yêu ...nhưng ko phải là cá đẻ ( ngượng quá :">)
Sms cho chị Hoa , chị HOa rú lên , xin ngay vài con ...
Gọi cho Thư Điên , Thư Điên bảo trưa sang xem thế nào , cái Thuý thì ghen tị, nó muốn xem cá bé ..
14 con cá bé tí như hạt gạo , chà chà ...

Hình đã được thu nhỏ, click vào để phóng to.

...Ra hàng bác bán cá hôm trước mua cóng , bác ý hỏi cóng kia vỡ rồi à ( ặc ặc ), bảo bác ý là :" Cá nhà cháu vừa đẻ nhá ", bác ý buồn cười quá ...bán ngay cho cái cong với cả cho 1 cái vợt cá ...hí hí ...
Sao con Ju trông bé thế mà đã đẻ nhỉ ? Đẻ được tận 14 con mới kinh chứ ( khiếp thật đấy)
Bây giờ con Ju là con cái , con Nior là con đực rồi ...hì hì ...
Chúc mọi người một ngày thật tốt lành ...
Rồng đen : Đi ban ngày bé ạ (...) , hôm nào trời mát đã , chị sợ nắng lắm ..hì hì

Chữ ký của Never

Tài sản của Never
Cũ 30-07-2005   #26
Ảnh thế thân của LSB-Dieu
LSB-Dieu
-=[ Tổng Binh Đầu Lĩnh ]=-
ôn nhu tựa thủy
Gia nhập: 29-03-2003
Điểm: 1073
L$B: 73.686.133
Tâm trạng:
LSB-Dieu đang offline

Thao thảo

Never , mày bảo số còn lại (sau khi đã cho 1 số người) trong 14 baby-cá sắp hàng để tao đặt tên Ju mẹ và Nior bố cũng được , mặc dù đáng ra mày phải nhận ra khi thấy con Ju bắt nạt Nior chứ .
Mày nhờ đúng người á , heheh , tau không có ý định làm mẹ nên sau này khi mày sms mà không phải là ... cá đẻ thì cho tau làm mẹ nuôi với nhá
Để ta rủ thêm Chanh Chanh vô đây nữa cho đủ bộ sậu .

-----

Never , rongden : ĐT có thêm một biệt danh dài nhất từ xưa đến nay : ớt-ngâm-dấm-chấm-muối. Đủ chua - cay - mặn . Còn cái ngọt trốn đâu ...
... trong khúc hát thảo nguyên xa xôi ...

-----

Em là nàng Chức nữ dệt vải bên bờ sông ngân - Anh là chàng Ngưu lang thang trên thảo nguyên vô định.
Bật cười nhưng có gì đó hơi chua chát về cách gọi của em "vợ chồng Ngâu". Mỗi năm một lần dường như vẫn là quá hạnh phúc rồi nếu so với Có thể cả đời chỉ có một lần mà thôi. Dẫu sao vẫn cảm ơn em , ta vẫn mơ về một ngày mai nắng sẽ lên rất đẹp ... để có thể cảm ơn em trọn vẹn .

----

Vẫn còn nhiều thời gian để có gắng , 6 năm san đều bằng 3 + 3 . Chẳng phải ai nợ ai mà thành cuộc đời mình nợ nhau .
T nói cũng đúng " để qua đi rồi thì không làm được gì đâu" , nhưng chẳng phải P , vì có thể hôm wa P rất vui vì chuyện gì đó , vui đến không ngủ được .

Có bao giờ mình vui đến không thể ngủ nổi chưa ???

Chữ ký của LSB-Dieu
Rồi mai thức giữa đời dâu bể
Khổ luỵ ngàn cơn cũng tại trần

Tài sản của LSB-Dieu
Cũ 30-07-2005   #27
Ảnh thế thân của Mèo Mù
Mèo Mù
-=[ Huyền Vũ Bộ Binh ]=-
Gia nhập: 16-03-2003
Điểm: 348
L$B: 24.016
Mèo Mù đang offline

" chua cay mặn ngọt" có lẽ chưa đủ để diễn tả những cái gì cuộc sống gieo vào trong mỗi con người. Có người từng nói cafe thì đắng mà rượu thì cay , đôi khi có những con người có tâm trạng không vui tìm đến những thứ đó , để lãng quên trong vị cay của chén rượu nồng hay phiêu du miền kí ức với vị đắng của tách cafe....

1h sáng
Nhận Pm " Ốm mà thế hả, không đi ngủ đi sao khoẻ được ". Con nhỏ nói vậy mà đúng , sáng dậy thấy đắng ngắt ,mới sáng mà đã thế, chuối quá .............

Nhận vài cái tin nhắn , đọc mấy bài viết , bỗng bắt gặp một cái gì thiêng liêng , một tình cảm chân thành.... cay cay nơi sống mũi , tự trách mình sao lỡ....

11 h
-Anh ấy đang bận có lẽ bạn lên quay lại vào lúc 1 h
Ngồi đợi cả tiếng đồng hồ chỉ để nhận một cái câu như thế. bực mình quá

Lang thang
Trời đang nắng sao bỗng nhiên lại mưa nhỉ??? mà mưa cũng tốt. Đang ốm mà lại đi mưa , đúng là dở hơi. Nhưng mình thích lang thang như vậy từ nhỏ rồi thì phải ,có lẽ mình đặc biệt , không dở hơi. Mưa xuống thật nhẹ ,mưa làm sống lại những cảm xúc những tưởng đã mất từ lâu , tuổi thơ ấu hiện về và nhòa đi thật nhanh....

Thay vội bộ quần áo đến chỗ hẹn
- Anh hiện đang rất bận ,nếu như em có thể quay lại vào lúc 6 h tối có lẽ chúng ta sẽ có nhiều thời gian nói chuyện với nhau hơn về vấn đề đó...
Không còn ngôn từ nào có thể nói lên cảm xúc lúc đó , vậy mà vẫn phải cười , phải chào tạm biệt , ôi cuộc đời

Lại lang thang
Chiều nay mình sẽ làm gì nhỉ??? sau khi post xong bài này sẽ làm gì đây??? Có lẽ lại lang thang đến một quán nào , nhấm nháp cái vị đắng của cafe rồi thầm so sánh , giữa cafe và cuộc đời này cái nào đắng hơn... lại thả hồn về với quá khứ hay lang thang cùng một giai điệu không lời.... để rồi thốt lên an ủi , cuộc sống thật là đẹp , để rồi lại lao vào công việc , lao vào những cuộc hẹn , để rồi cố tìm cách lãng quên cái mà mình viết rõ không bao giờ quên được.........

-----------------------------------------------------------------------
To Rd : Tên topic có thể thêm cả vị đắng vào được nữa chứ và tôi sẽ là người đại diện cho vị đắng
To Canlong : Con người anh hình như có vị mặn nhỉ . Anh đã biết tới món cafe muối chưa? Nếu như anh đọc rồi thì có thể biết mặn + đắng = ngọt phải không . Còn chưa đọc thì anh uống thử món đó đi.... rồi tự kết luận nha
To Ner : Hôm nào dậy mình nuôi cá với , nhà mình có bể cá rồi nhưng mà chưa có cá thôi. Trước mang nước cho vào rồi ngắm thấy cũng hay hay nhưng mây hôm sau cái ủy ban dân số và trẻ sơ sinh của bọn muỗi nó dời về đó thế là hết nói luôn - chán

Chữ ký của Mèo Mù
Em đánh rơi trái tim mình vào gió
...cuốn trôi đi...giờ lạc bến bờ nào...
N.M.C.M

Tài sản của Mèo Mù
Trả lời