Lương Sơn Bạc  
Trang chủ Lương Sơn Bạc  Lương Sơn Diễn Đàn  Nơi Lưu Trữ: Truyện Ngắn, Truyện Dài, Bài Viết, Nhân Vật, Sách Lịch Sử, Sách Dạy Võ Thuật...   Xem hình thành viên và hình các buổi giao lưu LSB   Nơi Lưu Trữ: Cổ Thi VN, Cổ Thi TQ, Thơ Mới & Các Tuyển Tập Thơ
Quay Lại   Lương Sơn Bạc > Kim Ngư Thành > Vọng Nguyệt Nhai > Nhật Ký & Lưu Bút
Thành viên
Mật khẩu
Những câu hỏi thường gặp Danh sách các thành viên LSB  Lương Sơn Thương Quán
Nhật Ký & Lưu Bút Là nơi gửi những dòng lưu bút và nhật ký của các huynh đệ tỷ muội Lương Sơn.

Trả lời

Tiện ích Chế độ hiển thị
Cũ 06-09-2008   #10
Ảnh thế thân của cong danh
cong danh
-=[ Lương Sơn Hảo Hán ]=-
Gia nhập: 25-03-2005
Điểm: 81
L$B: 28.049
Tâm trạng:
cong danh đang offline

ngu vẫn là ngu..............

Ngày hôm qua anh lại cùng em đến quán cafe mà mình thường hay uống, chả hiểu tại sao anh lại đi cùng em nữa, anh chỉ biết khi anh làm vậy thì đó hok phải là anh mà là 1 con người khác..........em biết hok, mỗi khi nghe điện thoại của em anh lại nghĩ em cần anh và anh cố gắng chạy đến bên em thật nhanh, anh hok bao giờ để em phải thất vọng mỗi khi em cần anh mà anh từ chối, em có biết có tại sao hok......đến chính anh cũng hok biết là tại sao nữa.....đêm hôm qua anh đã khóc, lại 1 lần nữa anh khóc vì em, anh khóc vì thấy mình thật ngốc, hôm qua khi em nói em sẽ đi SG để học, anh thật sự ngỡ ngàng và bất ngờ......mặc dù chính anh cũng đã chuẩn bị tinh thần trước rồi nhưng vẫn bị bất ngờ.......anh cố gắng hok để lộ ra cảm xúc của mình......ngay khi em nói ra điều đó anh chỉ muốn ôm em thật chặt để em hok ra đi, cũng giống như ngày chia tay anh đã ôm em thật chặt vào lòng và cố gắng bắt em hứa rằng sẻ hok ra đi nhưng rồi em vẫn ra đi.........2 chúng ta vẫn chia tay.......anh cứ nghĩ có lẻ thời gian sẽ giúp anh xóa hình ảnh của em trong lòng anh nhưng hok phải như vậy em vẫn ở đó vẫn ở trong lòng anh, trong tận nơi sâu nhất mà trái tim anh. Có lẻ có nhiều người cho rằng anh thật ngốc khi mà cứ mãi sống trong quá khứ, anh bắt đầu tự lừa dối mình.......anh bắt đầu quen hết người này đến người khác chỉ để mong muốn rằng có thể 1 trong những người mà anh quen thì anh sẽ lại iu 1 ai đó khác, nhưng hok như vậy em à, anh thậm chí còn hok có cảm tình với những người mà anh quen nữa......em có biết ngày mà mình chia tay anh đã mua 1 cặp nhẫn mà anh mong rằng chính tay anh sẽ đeo vào tay em, trước khi anh kịp làm điều đó thì anh đã mất em........anh vẫn giữ cặp nhẫn đó cho đến bây giờ và anh mong 1 ngày nào đó anh sẽ đeo vào tay em nhưng giờ này anh sẽ đưa em cặp nhẫn đó để em đeo vào tay của người mà em iu.......em hãy nhớ rằng cho dù em đang ở đâu và khi nào chỉ cần em cần anh thì anh sẽ đến cạnh em để an ủi em, để làm cho em vui. Mãi iu...........

Chữ ký của cong danh
“Phúc cho những ai đã không thấy mà tin vì nước Thiên Đàng là của họ” (Ga 20,29)

http://vieauto.com/vieauto/forums/38...c-9K-Truyen-Ky

Trả lời kèm theo trích dẫn
Thành viên sau đã gửi lời cám ơn đến cong danh vì bài viết hữu ích này:
tiểu tử khờ (27-06-2009)
Cũ 03-10-2008   #11
cong danh
Tâm trạng:
cong danh đang offline

em là đồ ngốc em có biết hok??? em ngốc lắm.............khi em ra đi em có nhớ em đã nói gì với anh hok??? em có nhớ em đã hứa với anh điều gì hok? anh chấp nhận để em ra đi với người khác chỉ mong sao em sẽ hạnh phúc với người mà em chọn...............vậy tại sao ? vì lí do gì mà em lại buồn như thế??? em có biết khi em buồn tim anh đau lắm em có biết hok hả? anh đã hok mang đến cho em hạnh phúc anh chấp nhận mất em để em ra đi mong em sẽ hạnh phúc cạnh cái người mà em đã chọn??? khi em ra đi anh hỏi em có thật sự hạnh phúc bên cạnh người đó hok thì em nói chắc chắn rằng có vậy tại sao giờ này...........anh ước mỗi khi em buồn thì nỗi buồn của em sẽ là của anh, anh hok muốn thấy em khóc vì 1 người nào khác. Lúc nào anh cũng chỉ mong rằng em sẽ vui vẻ..............vậy mà...............nếu có ai đó hỏi thì anh sẽ nói anh vẫn còn thương em......thương em rất nhiều............khi nhắn tin với em mà em nói em đã chia tay với người đó, em nói em rất buồn...........anh ước gì anh ở cạnh em để an ủi em, để lau những giọt nước mắt của em.........có lẻ nhiều người nghĩ anh ngốc, uhm có lẻ anh ngốc thật nhưng anh hok quan tâm..............điều anh quan tâm lúc này là làm sao để em vui vẻ trở lại, thật sự anh rất đau khi em buồn, anh phải làm gì đây.........anh iu em , anh hok muốn em buồn..........anh vô dụng quá, cả người mình iu nhất khi buồn mà chẳng biết làm gì ngoài những lời an ủi........anh nói anh sẽ vào đó gặp em nhưng em hok muốn thì giờ anh biết làm gì hơn nữa............nếu đến 1 lúc nào đó em đọc những dòng này thì anh muốn em biết rằng.........cho dù em đang ở đâu, khi em buồn , khi em khóc, hay khi em cần 1 người tâm sự thì anh nơi đây vần luôn mở rộng trái tim mình để an ủi em? dù cho em có ở xa đến đâu chỉ cần em muốn gặp anh thì dù cho có chuyện gì anh cũng sẽ đến bên em, khi nào em hok còn buồn lòng nữa thì em có thể ra đi, hãy để nỗi buồn của em truyền qua cho anh, và niềm vui của anh sẽ là của em .....em nhé.............

Chữ ký của cong danh
“Phúc cho những ai đã không thấy mà tin vì nước Thiên Đàng là của họ” (Ga 20,29)

tiểu tử khờ (27-06-2009)
Cũ 13-11-2008   #12
Ảnh thế thân của ZcongdanhZ
ZcongdanhZ
-=[ Lâu La ]=-
Gia nhập: 31-10-2008
Điểm: 1
L$B: 1.410
ZcongdanhZ đang offline

Giá như ngày xưa anh ko lặng im thì bây giờ anh đã ko sống trong nỗi đau này !

Khi em ra đi em đã mang theo trái tim anh để lại cuộc đời anh chỉ còn 2 màu đen trắng và anh cũng không biết từ khi nào anh đã yêu màu đen và trắng vì anh thấy nó thật đơn giản ko chút giả dối, nó là màu sắc của sự chân thành như tình cảm anh đã dành cho em

Anh đã đóng cửa trái tim quá lâu rồi,anh đã sợ ….

Anh sợ rằng tình yêu sẽ 1 lần nữa làm tổn thương anh

Anh đã từng nghe ai đó nói rằng mọi vết thương sẽ lành cùng thời gian nhưng đã 2 năm rồi anh vẫn nhớ thương em, tại sao lại như vậy. Không lẽ anh lại là một người si tình ngu ngốc mãi mãi sẽ không quên được em sao.

Trái tim anh vẫn như ngày xưa vẫn thương em nhiều lắm !

Lời xin lỗi chỉ là lời xin lỗi nhưng anh đã đắm chìm trong bóng tối, để khi anh bước ra khỏi bóng tối vây quanh anh mọi thứ đã thay đổi anh không còn bạn bè bên cạnh người thân cũng đã rời xa anh.Không một ai thông cảm ,không một ai thấu hiểu, anh thấy anh thật cô đơn, lạc lõng trên thế giới này.

Bây giờ anh chấp nhận đánh đổi mọi thứ để quên đi em, em đâu biết rằng em là người đầu tiên và đến bây giờ là người duy nhất đã làm anh phải rơi nước mắt. Nhưng bây giờ anh đã trưởng thành và anh hiểu ra rằng không ai có thể sống mãi với nỗi đau trong quá khứ, ôm mãi hình ảnh của một người để rồi đau khổ mãi, anh đã gục ngã nhưng bây giờ anh sẽ đứng lên và anh sẽ làm cho tất cả những gì anh xứng đáng có được sẽ thuộc về anh.

Ngày em xa anh em đã lấy đi thứ quan trọng nhất đối với anh đó là nụ cười trong trái tim anh,nhưng bây giờ anh cũng không cần nữa ..........

Anh luôn nghĩ rằng cuộc sống này quá ngắn để có thể sống đi sống lại và sửa chữa những sai lầm, sai lầm sẽ làm một người hoàn thiện mình hơn, một người thành công hơn một người thất bại chỉ ở một điểm đó là họ đã thất bại nhiều hơn. Anh không tin là có kiếp sau, mỗi người chỉ có một cuộc sống duy nhất, một lần thôi và nếu sai sẽ không có cơ hội nào để sửa chữa nữa và vì vậy anh sẽ làm cho cuộc sống duy nhất này có ý nghĩa hơn, tại sao thế giới này luôn sống vì tiền, tình yêu là hạnh phúc lớn nhất trong cuộc đời một con người vậy mà lại có những người dám đánh đổi tình yêu, hạnh phúc chỉ để có tiền và nhưng thứ tầm thường, phải chăng họ không biết rằng chỉ những thứ mà tiền không thể mua được mới là những thứ quí giá trong cuộc sống này, họ mãi sẽ là những người đau khổ .

Anh sẽ làm tất cả những điều anh thích, anh thích anh đi với bạn bè , thích vẽ, thích làm lướt những trang webs , thích làm mọi người anh yêu mến cười đó là hạnh phúc của anh, ngày xưa anh còn muốn cùng em ngắm hoàng hôn , cùng em đi dạo trên bờ cát dài và ngồi trên một tảng đá lớn cùng nhìn biển bao la em sẽ tựa đầu vào vai anh nghe tim anh hạnh phúc anh còn muốn nhìu thứ lắm......Nhưng giờ em đã không còn ở bên cạnh, anh vẫn muốn vì em anh sẽ thực hiện được những điều đó có thể là cùng người khác và cũng có thể chỉ có mình anh mà thôi, nếu đó chỉ là giấc mơ anh sẽ dùng cả cuộc đời anh để biến nó thành sự thật.

Anh đã trở lại với những ước mơ những hoài bão lớn lao, vẫn là anh của ngày xưa cùng chung nụ cười khi em vui, cùng nước mắt sẻ chia những nỗi buồn trong em, trái tim anh vẫn luôn bên em hằng đêm, luôn cầu chúc cho em được hạnh phúc, luôn bên cạnh em khi em cần thiết .

Rồi một ngày mai khi cuộc sống của hai ta đi đến đoạn kết anh chỉ mong được gặp lại em trên thiên đường, nhưng em ơi !thiên đường không dành cho anh !

Thành viên sau đã gửi lời cám ơn đến ZcongdanhZ vì bài viết hữu ích này:
tiểu tử khờ (27-06-2009)
Cũ 26-06-2009   #13
cong danh
Tâm trạng:
cong danh đang offline

Buồn.....quái nhỉ? từ năm em ra đi đến bây giờ cứ vào gần tháng 7 là anh lại buồn, mà anh chả hiểu lý do tại làm sao anh buồn nữa mới đau chứ?.....hôm nay trời nhẹ, gió mát, bỗng dưng muốn đi dạo mát....rũ chả có thằng nào chịu đi cả...chán đành 1 hình 1 bóng vói con SH mà lon ton trên cái đất QN này vậy...hix buồn....QN bé tí chưa gì đã hết....đang đi thì anh chợp nhận ra là mình đang đi trên ngay con đường ngày xưa anh và em hay đi dạo....nhớ lại cảnh ngày xưa vui em nhỉ? 2 đứa trên 1 chiếc xe đạp lon ton mà đi........đạp 4 chân với nhau.........vui em nhỉ? nhớ lại cảm giác đó bất chợp anh lại bật cười...anh dừng lại trước quán cafe " Đất Việt" mà anh với em hay uống nhất....chủ quán ra thì thấy anh liền cười và hỏi " hôm nay em cafe 1 mình àh? bé T đâu sao ko đi cùng lâu lắm mới thấy em ghé lại quán đó ".....cười rồi nói với chủ quán" Bé T bỏ em rồi anh ạ, bỏ em 3 năm nay rồi...." chợp lòng thấy hơi buồn buồn thì nhìn thấy cái bàn đá anh và em hay ngồi........dựng xe xuống lại chiếc bàn đó gọi món uống mà 2 đứa hay uống....nước khoáng và cacao đá....hihi....ngồi nghĩ vu vơ chả biết giờ em ra sao rồi? hôm trước cãi nhau với em...giờ nghĩ lại thấy hối hận quá, mà anh để ý nhé tụi mình cứ cãi nhau thường xuyên đó, từ lúc quen nhau đến lúc chia tay.....cứ hễ gặp nhau mà nói chuyện được 5 hay 10p gì đấy là lại cãi nhau ì xèo....từ khi chia tay với em anh đã bước qua nhiều cuộc tình nhưng hình như ko có người nào hợp với anh, ko có người nào để anh iu nhiều như anh đã iu em thì phải? thời gian đầu vừa mới quen những người ấy anh cứ tưởng là đã iu người đó rồi vì cái cảm giác giống y như ngày xưa anh thấy em vậy? nhưng tạo hóa đã trớ trêu anh....anh nhận ra rằng anh ko hề iu những người ấy...tìm kiếm điều gì vô vọng quá em àh......em cũng khác ngày xưa nhiều quá, ngày xưa em hiền lành thế vậy mà giờ này em nói chuyện anh nghe mà cảm thấy bất ngờ....em nói chuyện nghe sành đời quá ko còn như cô bé hồn nhiên ngày nào mà anh ngày xưa đã iu em nữa....anh nói thì em bảo rằng" khác ngày xưa cũng tốt mà..." uhm thì có thể rằng khác ngày xưa sẽ tốt hơn nhiều nhưng anh lại thấy....sao sao đó em àh...anh hỏi em đã có người iu mới chưa thì em lại bảo" chuẩn bị quen 1 người nữa, nếu hợp thì quen ko thì đường ai náy đi"....chả lẻ em....??? anh chán ghét cái cuộc sống này, anh chán ghét cái thứ mà anh đang có....anh muốn thoát ra khỏi cái cuộc sống này....đi đâu đó thật xa, tìm được 1 nơi nào đó thật bình yên...dạo này anh hay trốn về quê để được ngửi những hương vị của những ruộng lúa, của những đồng cỏ xanh mượt....những khi ngửi mùi đó lòng anh lại thấy bình yên quá...anh quên đi những ưu tư, những lo âu, những việc tồi tệ trong cuộc sống này........cảm giác dễ chịu lắm........anh ước gì thời gian ngừng trôi lại để anh có thêm cơ hội để được bình yên thêm lâu hơn.....ngày xưa....bây giờ........tương lai..........

Chữ ký của cong danh

tiểu tử khờ (27-06-2009)
Cũ 26-06-2009   #14
cong danh
Tâm trạng:
cong danh đang offline

Quá khứ....hiện tai....tương lai.

Nhanh quá, thời gian đúng là thứ mà con người chúng ta ko thể nào mua được, thời gian trôi qua cứ như là 1 giấc mơ vậy...đời người có thể nói chỉ là 1 giấc mơ được ko nhỉ? khi ta mơ thì ta đang sống và khi ta tỉnh lại tức là ta đã đi về cõi " Vĩnh Hằng"....vậy ta phải sống như thế nào cho đúng với thời gian mà ta có được.Tôi đã đánh mất quá nhiều thời gian vào những chuyện vô bổ, tôi đã dùng thời gian 1 cách phí phạm...tình cờ tôi nhìn lại khoảng thời gian mà tôi đã trải qua tôi mới giật mình khi thấy rằng...thời gian với tôi trôi qua thật vô nghĩ, khi tôi nhận ra thì đã quá muộn...thời gian ko trở về với tôi nữa....cái gì khi đã đánh mất ta mới biết quí trọng...nghĩ về chuyện quá khứ tôi thấy hình như tôi chưa làm được gì thì phải? tôi còn nhớ lời mà người thầy năm lớp 5 của tôi đã nói" đừng hỏi đời đã làm gì cho ta? mà hãy hỏi ta đã làm được gì cho đời?" lúc đó tôi ko hiểu lời thầy nói nhưng tôi nhớ như in lời đó....sau bao nhiêu năm tôi mới nhận ra rằng lời thầy nói với tôi lúc đó thật có ý nghĩa," tôi " 1 con người đang sống trên cái xã hội này đã làm được gì cho đời? tôi đã nhận được biết bao nhiêu cơ hội tốt, biết bao nhiêu may mắn mà đời đã dành cho tôi nhưng tôi đã làm được gì? phải chăng tôi trả ơn cho đời bằng cách làm ngơ với những cơ hội ấy? phải chăng tôi đã làm ngơ với những may mắn mà đời dành cho tôi?....cảm thấy mình là người ngu ngốc...có những người ao ước mà ko có được cơ hội, ko có được những may mắn như tôi đã có...tôi thật có lỗi với đời...có lỗi với những người đã kỳ vọng vào tôi...nhìn lại khoảng thời gian trôi qua tôi chỉ biết hối hận...tôi sẽ rút ra kinh nghiệm cho cuộc đời và sẽ cố gắng dùng thời gian thật tốt, để làm những chuyện mà sau này tôi ko phải hối hận nữa...cảm ơn đời đã cho tôi thật nhiều may mắn và cơ hội.....

Chữ ký của cong danh

tiểu tử khờ (27-06-2009)
Cũ 29-06-2009   #15
cong danh
Tâm trạng:
cong danh đang offline

Niềm Tin....

Đêm qua là đêm mình ko tài nào ngủ được, sau khi đọc được những tin nhắn mà Duyên nói...cảm thấy trong lòng buồn lắm, cái cảm giác đó khó chịu lắm, đã bao lâu rồi mình chưa tin người con gái nào nhỉ? nói chưa tin thì cũng ko đúng lắm, mình cũng tin họ nhưng chỉ tin 20%....vậy mà với Duyên, mình lại hoàn toàn tin tưởng, chợt nhận ra trong cuộc sống ko phải chỉ cần mình tin người khác là đủ mà quan trọng rằng người khác có tin tưởng mình hay ko ? điều đó mới thật sự quan trọng...3 năm trôi qua...thời gian đó ko phải là dài nhưng cũng ko phải là ngắn...3 năm là thời gian mình đã hoàn toàn sống khép kín, đóng lòng mình lại, cố gắng nhốt cái gọi là" tình cảm" ở nơi nào đó tâm tối nhất trong lòng mình,bước qua bao nhiêu cuộc tình mình ko hề rung động trước người con gái nào, mình nghĩ có lẻ mình ko còn biết đến 2 từ" tình yêu" là gì nữa...vậy mà...chỉ sau vài lần onl, sau vài đêm nhắn tin điện thoại, và sau 2 lần gặp Duyên mình đã rung động trước Duyên...cái thứ mà mình đã đè nén,cái thứ " tình cảm" mà mình đã cố gắng nhốt nó ở nơi tâm tối nhất bây giờ lại tự nhiên bùng lên và chui ra khỏi lòng mình...dẫu biết trong cuộc đời mỗi người ai cũng mắt phải sai lầm, mình ko hỏi đến quá khứ của Duyên vì mình ko cần biết và cũng ko muốn biết...ai cũng có quá khứ, ai cũng có 1 điều gì đó cần giấu kín chứ phải ko?...Duyên nói rằng ko biết khi quen mình là đúng hay sai?khi đọc được tin nhắn như vậy mình đã rất buồn, nước mắt dừng như bị cái gì đó thúc đẩy ra khỏi khóe mắt....3 năm qua nước mắt chưa hề rơi ra vì 1 người con gái nào cả vậy mà giờ đây...nó lại chảy ra 1 lần nữa...mình biết rằng khi làm cho ai đó tin mình( dù rằng người đó đã mất lòng tin nơi người khác, nhất là trong chuyện tình cảm)là rất khó, mình giờ đây chỉ biết cố gắng làm sao để cho người đó( người mà giờ đây mình hoàn toàn tin tưởng, mình thật sự thích)tin rằng mình thật lòng với người đó, mình sẽ làm chỗ dựa cho người đó mỗi khi người đó vấp ngã, đau buồn,hay cô đơn...thời gian...đó chính là liều thuốc, là phương thức, là cách chứng minh tốt nhất mà mình muốn chứng minh với 1 ai đó...có thể Duyên ko tin vào ai, có thể những người mà Duyên gặp trước giờ muốn quen Duyên ko phài vì tình cảm mà là vì lợi dung...có thể khi nói ra điều này Duyên sẽ ko tin Danh...với $ ko phải là quang trọng, trong tình iu mà nếu cứ đem $ ra so đo thì có lẻ tình iu đó ko thể gọi là tình iu mà là sự lợi dụng, hay Duyên cũng có thể nghĩ Danh quen Duyên vì lợi dụng" xác thịt" cũng được...Duyên nghĩ sao Danh vẫn ko trách duyên đâu...vì...thời gian sẽ chứng minh rằng Danh có thật lòng hay ko nhé? hãy để thời gian nói lên tất cả nhé...có thể là 1 năm,2 năm...hoặc nhiều hơn là vài chục năm chẳng hạn...hôm qua Duyên nói Duyên muốn khóc...tim Danh chợt như nhói đau...Danh ko biết là tại sao? Danh chỉ biết rằng nếu như Danh đã thuơng ai thật thì Danh sẽ ko để họ phải buồn, phải khổ...và ko muốn để những giọt nước mắt lăn ra từ khóe mắt của người đó..."nếu em khóc anh xin làm nước mắt của em, để nước mắt ấy ko lăn dài lên má em...nếu anh khóc...xin em hãy làm nước mắt vì...anh sẽ cảm nhận được rằng em đang hôn lên má anh"...Danh cảm ơn Duyên nhé! vì nhờ Duyên mà Danh mới tìm lại được cảm giác nhớ nhung, iu thương ai đó...cái cảm giác ấy đã bị chôn vùi từ rất lâu trong đáy lòng Danh đó Duyên àh...cảm ơn Duyên...nếu được hãy để Danh chứng minh rằng....Danh thật lòng...Duyên nhé.

Chữ ký của cong danh

Chỉnh sửa lần cuối bởi cong danh: 29-06-2009 lúc 11:30.
Cũ 10-07-2009   #16
Ảnh thế thân của công danh
công danh
-=[ Lâu La ]=-
Gia nhập: 16-09-2008
Điểm: 10
L$B: 1.718
công danh đang offline

Niềm Tin.

Không biết anh có nên tin vào điều mà anh đã tin ko nhỉ? bao lâu rồi anh mới mở cửa lại trái tim mình nhỉ?.....giờ anh phải tin vào cái gì đây hả em? tin vào điều anh biết hay anh tự dối lòng mình để đi tin vào điều mà...khi yeu thi người ta tin vào lí trí hay con tim hả em? anh nghĩ có lẻ là con tim.....uhm thì cứ cho là em lừa dối anh đi, uhm thì cứ cho là em ko thật lòng, em quen anh vì cái gì đó đi.....ko sao cả,chỉ cần anh được quen em thì ok rồi, lừa dối cũng có sao, lợi dụng cũng có sao, chỉ cần anh iu em là được rồi phải ko? anh có thể tự lừa dối bẩn thân mà......chán nhỉ? thời gian anh ở cạnh em quá ít, chỉ vài ngày nên ko thể biết được rằng em có thật lòng với anh hay ko?...........thôi thì cứ phó mặt cho thời gian trả lời em nhé.......Dạo này buồn mà ko có thời gian nên ghi ít ít thôi......ai vào đọc thì hiểu dùm nỗi lòng, ai ko hiểu khỏi cần bấm nút thanks nhé.

Chữ ký của công danh
Ngửa mặt lên trời, Hận đời vô đối.
Đập đầu xuống gối, Vô đối thật sao?
Chổng @ lên cao, Tại sao vô đối?
Đi vào bóng tối, Vô đối là ta!
-------------------------------------------
Công Danh kính gửi pà kon ^^

Cũ 17-07-2009   #17
cong danh
Tâm trạng:
cong danh đang offline

Em đi rồi nhớ thương ai nữa!?
Tháng Sáu buồn riêng cõi lòng anh.
Khói thuốc đắng hỏi hồn tê tái
Chén rượu cay biết nỗi cô đơn.

Em đi rồi giận hờn ai nữa
Trách móc gì khi vẫn còn yêu
Ngày đi xuống mỗi lúc về chiều
Thu mình lại trong vòng chăn chiếu.

Em đi rồi yêu thương ai nữa!?
Nỗi vui buồn chia xẻ cùng ai
Tháng ngày qua đừng quên em nhé
Giữ trong lòng kỷ niệm đôi ta.

Em đi rồi xin em giữ mãi
Một tình yêu trong cõi hư vô
một tình yêu trong thuở dại khờ
cho em đó & anh. Mãi mãi ......

Chữ ký của cong danh

Cũ 17-07-2009   #18
cong danh
Tâm trạng:
cong danh đang offline

Có đôi lần......

Hôm trước em gởi cho em bài hát " có đôi lần" anh chưa kịp nghe vì ko có dây phone giờ anh nghe bài này....cảm thấy hình như em giận dỗi khi gởi cho anh bài này thì phải?........Ta gặp nhau có đôi lần, ta chờ nhau có đôi lần......em có biết khi anh nghe được bài này tim anh nhói lại ko hả Heo con? anh cảm thấy có lỗi với em quá, thời gian mình gặp nhau là quá ít, anh cũng biết như thế nhưng anh biết làm sao đây? công việc của anh nữa mà em, chẳng phải anh đã nói sau vụ này anh sẽ bỏ tất cả để dành hết thời gian cho em đấy sao? em cứ trách móc anh tại sao anh ko dành thời gian cho em mà cứ dành thời gian cho người cũ......vậy em có biết rằng thời gian này người ta cần anh bênh cạnh ko? vì người ta đang bị bệnh, căn bệnh quái ác có thể cướp đi sinh mạng của người ấy bất cứ lúc nào đó, anh cứ hay đùa rằng thời gian bên người đó rất vui nhưng thật ra thì ko phải như vậy đâu em àh.....giờ này người ấy vẫn còn đang hôn mê........thật ra thì anh cũng mới biết khi người ta qua lại bên đó thôi, vì vậy sẵn có chuyện phải qua bên đó nên anh mới tiện thể mà qua luôn đó, dù gì trong anh vẫn còn 1 chút gì đó ân tình của ngày xưa mà em, em hãy hiểu cho anh để cho anh thời gian trả hết nợ ân tình được ko em? anh nợ người đó quá nhiều giờ anh muốn làm 1 cái gì đó có thể giúp người ấy được vui vẻ trong những ngày cuối cuộc đời........mỗi đêm anh cứ khóc như 1 đứa trẻ vậy, ông trời trớ trêu quá........anh thèm được có ai đó để anh được ôm vào lòng, thèm được ai đó an ủi anh, nhiều lúc ngồi khóc 1 mình anh ước gì có em bên cạnh để anh được chia sẻ 1 chút nỗi buồn của anh....chỉ 1 chút thôi vì anh ko muốn em sẽ buồn theo anh đâu, cứ dể anh ôm mãi những giây phút bất hạnh còn em thì sẽ đuợc những giây phút của hạnh phúc, vì em đã chịu quá nhiều nỗi buồn rồi, anh ko muốn vì anh mà em phải buồn thêm nữa.......anh ước thời gian được quay lại lúc anh và em gặp nhau để anh được nhìn thấy em, được nghe giọng em nói.......anh yêu em thật lòng chứ ko phải như những gì em nghĩ đâu.......thời gian này có thể em ghét anh lắm vì anh cứ đi hoài bỏ em lại 1 mình trong cô đơn, anh xin lỗi em nhé.......thông cảm cho anh thời gian này Heo Con nhé. Thời gian sau anh sẽ bù đáp lại khoảng thời gian anh ko ở cạnh để chăm sóc em nhé......đừng giận hờn anh nữa em nhé.........

Chữ ký của cong danh

Trả lời