Lương Sơn Bạc  
Trang chủ Lương Sơn Bạc  Lương Sơn Diễn Đàn  Nơi Lưu Trữ: Truyện Ngắn, Truyện Dài, Bài Viết, Nhân Vật, Sách Lịch Sử, Sách Dạy Võ Thuật...   Xem hình thành viên và hình các buổi giao lưu LSB   Nơi Lưu Trữ: Cổ Thi VN, Cổ Thi TQ, Thơ Mới & Các Tuyển Tập Thơ
Quay Lại   Lương Sơn Bạc > Kim Ngư Thành > Vọng Nguyệt Nhai > Nhật Ký & Lưu Bút
Thành viên
Mật khẩu
Những câu hỏi thường gặp Danh sách các thành viên LSB  Lương Sơn Thương Quán
Nhật Ký & Lưu Bút Là nơi gửi những dòng lưu bút và nhật ký của các huynh đệ tỷ muội Lương Sơn.

Trả lời

Tiện ích Chế độ hiển thị
Cũ 09-01-2010   #10
Ảnh thế thân của Giang Tiểu Ngư
Giang Tiểu Ngư
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Tuyệt Đại Song Kiều
Gia nhập: 16-12-2003
Điểm: 1010
L$B: 3.094.252
Tâm trạng:
Giang Tiểu Ngư đang offline

Gửi Gió Cuốn Đi

Cho dù bạn không thể làm bây giờ , cũng đừng hoang mang lo sợ
Cứ bước đi thật chậm rãi , và tự tin vào bản thân mình
Bạn nên biết rằng không ai nói cuộc sống dễ dang cả
Thượng Đế khiến nó khắc nghiệt là vì Người muốn thử thách ta
Bạn sẽ làm sao với Nghệ Thuật ? Khoa Học ? Đạo Đức ?
Cuộc sống là như thế , bạn phải xem trọng nó .
Chúng ta lo lắng , ngạc nhiên , tự nhìn vào bản thân mình
Không có ai đúng cả , hãy tiến tới và giữ cho riêng mình
Nếu tôi có thể quay lại nói với bản thân mình một điều , thì tôi sẽ nói rằng :
" Cứ tiếp tục , cho đến khi cống hiến của bạn trở thành chiến thắng "

Chữ ký của Giang Tiểu Ngư
Quạnh hiu ngay giữa đất trời
Còn hơn hiu quạnh giữa người thân thương

Trả lời kèm theo trích dẫn
3 thành viên đã gửi lời cám ơn đến Giang Tiểu Ngư vì bài viết hữu ích này:
( Lion ) (10-01-2010), MXN (09-01-2010), VŨ NGỌC CHI MAI (15-01-2010)
Cũ 09-01-2010   #11
Ảnh thế thân của thủy tâm
thủy tâm
-=[ Kim Ngư Thủy Binh ]=-
Gia nhập: 15-06-2009
Điểm: 1000
L$B: 43.103
Tâm trạng:
thủy tâm đang offline

Hãy để gió cuốn đi

Công việc, cuộc sống, bạn bè, tình cảm trong cuộc đời này là một mớ rối bời. Đôi khi muốn nhẹ lòng mình thì hãy gửi cho gió cuốn đi. Cho gió cuốn đi hết những muộn phiền trong lòng. Để lòng mình được nhẹ nhàng hơn, để mình có đôi phút lắng đọng, để nhìn lại và tiếp tục bước đi.

"Sống trong đời sống cần có một tấm lòng... để gió cuốn đi"

Đôi khi nên như vậy. Gửi nỗi buồn cho gió, niềm đau theo mây trời, để giữ lại bên đời chút lắng đọng của tâm hồn.

Chữ ký của thủy tâm
"Chợt một ngày ta không còn biết khóc
Lệ chẳng rơi trên những phím dương cầm
Một ngày ta chẳng còn là ta nữa
Gom lá một thời thả rớt cả trời xuân"

Tài sản của thủy tâm
5 thành viên đã gửi lời cám ơn đến thủy tâm vì bài viết hữu ích này:
cong danh (31-12-2010), Giang Tiểu Ngư (09-01-2010), Lãnh Nhật Phong (03-04-2010), Lệ_đắng_tình_yêu (18-04-2010), ThanhNgoc (05-03-2010)
Cũ 11-01-2010   #12
Ảnh thế thân của VŨ NGỌC CHI MAI
VŨ NGỌC CHI MAI
-=[ Huyền Vũ Bộ Binh ]=-
Gia nhập: 08-04-2009
Điểm: 348
L$B: 48.629
Tâm trạng:
VŨ NGỌC CHI MAI đang offline

Giá như mình có thể để gió cuốn đi hình bóng của ai kia...
Giá như mình có thể để gió cuốn đi những kỉ niệm...
Giá như mình có thể để gió cuốn đi những hi vọng về ai...
Giá như mình có thể để gió cuốn đi sự tồn tại của chính mình...
Giá như...
Khổ vì nhận ra con tim mình vẫn còn hình bóng của người ấy...
Khổ vì nhận ra những kỉ niệm không thể nhạt nhòa...
Khổ vì nhận ra những hi vọng vẫn khát khao cháy bỏng...
Khổ vì nhận ra mỗi ngày mình vẫn luôn tồn tại...
Một tấm lòng còn mãi với thời gian!!!

Chữ ký của VŨ NGỌC CHI MAI

Hai đôi mắt... Va vào nhau... Chắc là đau... Nên khi yêu, người ta thường hay khóc...

Tài sản của VŨ NGỌC CHI MAI
6 thành viên đã gửi lời cám ơn đến VŨ NGỌC CHI MAI vì bài viết hữu ích này:
†ßé_He0† (22-12-2010), cong danh (31-12-2010), Giang Tiểu Ngư (12-01-2010), Lãnh Nhật Phong (03-04-2010), Lệ_đắng_tình_yêu (18-04-2010), ThanhNgoc (05-03-2010)
Cũ 05-03-2010   #13
Ảnh thế thân của ThanhNgoc
ThanhNgoc
-=[ Ngự Thủy Đầu Lĩnh ]=-
Gia nhập: 21-01-2006
Điểm: 631
L$B: 173.826
ThanhNgoc đang offline

Tôi ước mình được ở trên ngọn đồi Thảo Nguyên Xanh có thảm cỏ xanh tươi những con chim líu lo đón chào ngày mới ở nơi đó ko 1 chút suy nghĩ buồn phiền gì về tất cả những gì ở ngoài thế giới xô bồ đây lắm bon chen ở đó có những giọt sương còn lắng đọng trên lá khi ánh ban mai lan tỏa những làn mây cứ mãi trôi về 1 nơi không bờ bến nhìn lên bầu trời xanh thẳm đó tôi thấy mình như được tự do thả hồn vào thế giới phiêu lãng nơi đó chỉ có tôi và tất cả những gì của thiên nhiên.....
Thảo nguyên xanh vẫn ở đó, gió đã bay đi nơi khác, bồ công anh đã rơi xuống đất, trên thảm cỏ xanh, nó cũng đành phát triển thành một cây bồ công anh mới, để một ngày, từng nhánh hoa bồ công anh, lại bay đi, theo 1 cơn gió khác.
Bồ công anh không bao giờ ngừng hy vọng...
Nhưng Bồ Công Anh có biết những người sinh ra chúng lại ẩn hiện đâu đó xung quanh nơi đây. Làn mây bềnh bồng trải dài hết thảo nguyên rộng lớn,mưa cũng đã thôi tí tách để ngọn cỏ lại thêm phần sức sống với bao nhiêu là màu xanh của sự hy vọng. Những nhánh hoa cúc đang nở rộ và trải dài xa tít đến tận chân trời,con suối của thảo nguyên thì không bao giờ dừng lại nó cứ trôi mãi mãi đưa nhưng chiếc lá chạy dài theo con suối mà tưởng chừng như vô bờ bến...

Chữ ký của ThanhNgoc
Lệ đẫm trang đài nhớ bóng ai
Tàn dương vỗ nhẹ những tàn phai ...

4 thành viên đã gửi lời cám ơn đến ThanhNgoc vì bài viết hữu ích này:
( Lion ) (08-03-2010), cong danh (31-12-2010), Lãnh Nhật Phong (03-04-2010), Lệ_đắng_tình_yêu (18-04-2010)
Cũ 03-04-2010   #14
Ảnh thế thân của Lãnh Nhật Phong
Lãnh Nhật Phong
Thần Kiếm Giang Đông
Gia nhập: 05-03-2005
Điểm: 278
L$B: 75.988
Lãnh Nhật Phong đang offline

Vũng Tàu 05h10 ngày 13/03/2010

Những buổi chiều khi nắng vàng đổ đầy trên mặt biển là anh lại ra ngồi trên tảng đá ngắm những con sóng rì rào vỗ . Hoàng hôn trên biển thì còn gì đẹp bằng , thế nhưng anh không thấy đẹp gì cả . Đứng trước biển cả mênh mông , những đợt sống cuộn vào nhau cuốn xô bãi cát vàng khiến anh thấy lòng buồn vô hạn , chìm ngập trong nỗi nhớ xa xăm . Mắt anh lại nhìn xa xôi như tìm về 1 miền ký ức ! Con người ta khi đứng trước nỗi đau quá lớn , có mấy ai dễ dàng chấp nhận đó là sự thật . Và anh cũng vậy ! Anh cũng là con người .... Trái tim anh cũng bằng máu bằng thịt ...!

Vũng Tàu 22h28 ngày 13/03/2010

Trích dẫn:
Nguyên văn gởi bởi 8778602
Anh làm như chỉ có mình anh là chịu đau khổ vậy . Mỗi ngày trôi qua với em thật khó khăn khi mãi nhớ về một hình bóng xa xăm . Con tim đã tổn thương quá nhiều . Nên nó không dám yêu ai , không thể yêu ai . Ai cũng đối xử tốt với em , làm sao em co thể làm họ tổn thương chứ
Em tưởng em có khả năng làm tôi tổn thương sao ? Em xem thường tôi quá rồi đấy !!! Em chưa là gì cả , chẳng là gì cả . Chỉ là 1 người như bao nhiêu người khác ......

---------- Thế rồi !!!

Sài Gòn 00h01 ngày 18/03/2010

Trích dẫn:
Nguyên văn gởi bởi 8987840
Sao anh chưa ngủ nữa ? Anh nói gì vậy hả ? Đã chết là sao ? Em tìm được người mang cho em vui vẻ rồi . Nhưng giờ người đó đang tuyệt vọng . Chắc sẽ lại bỏ em . May là em chưa yêu
Không ! Anh sẽ không bỏ lại em ! Anh sẽ cùng em đi hết con đường đầy chông gai và trắt trở ! Anh muốn đến bên em và đưa em ra khỏi miền ký ức đầy đau thương và thống khổ ấy !!! Anh tuyệt vọng vì anh chưa tìm được hy vọng ... Và giờ đây niềm hy vọng lớn nhất của anh là sẽ đưa em thoát khỏi đau thương mà em đang chịu đựng ! Hãy đưa tay cho anh ... đưa tay cho anh ...

Sài Gòn 00h46 ngày 18/03/2010

Trích dẫn:
Em xin lỗi ! Em chỉ sợ khi em đã bắt đầu yêu ai , em lại bị bỏ rơi . Một lần đã quá đủ với em . Em kêu mọi người chờ em thi đại học xong là em muốn nhờ thời gian tìm giúp em người thật sự yêu em thôi ! Em không muốn mạo hiểm nữa ..... Những ai chỉ nhất thời thích em , thương hại em thì sẽ không đợi em được !!! Anh hiểu không ???
Anh Hiểu ... Và cho tới bây giờ anh lại càng hiểu thêm được 1 điều rằng ! Những lời nói kia không chỉ riêng 1 mình anh ... mà còn dành cho rất nhiều và rất nhiều người nữa kìa !!! Anh cũng hiểu thêm 1 điều rằng ! Nỗi đau thì không phải của riêng ai ...... Anh nằm thao thức mãi và thao thức mãi .... lấy những dòng tin nhắn củ ra đọc ! Anh lại cảm thấy tội nghiệp cho bản thân của mình , đã bị 1 màn kịch đầy lôi cuốn kéo vào 1 bể khổ tình ...

Ai trong tình yêu, ai không mơ mộng?
Ngu ngơ từng đêm ôm giấc mơ tình.
Anh làm thơ hay hát một mình như ngươi điên không suy nghĩ ưu phiền.
Hồn nhiên khi chỉ biết yêu và yêu.

Bên nhau ngày qua em nói anh không thật.
Cho anh là điên trong cuộc tình gian dối.
Thà như thế sống với trái tim cuồng si còn hơn yêu toan tính để làm chi.

Cuộc đời này luôn đổi thay.
Số kiếp biết đâu ngày mai.

Em ko còn yêu anh không bận tâm điều đó!!

Đời ai cũng 1 lần trót yêu và cũng có 1 lần dở dang.
Trăm lần yêu không bằng 1 lần đầu.
Đêm từng đêm ôm tương tư thầm nhớ cho dù ai khi yêu đều như nhau.

Tình Yêu đến một lần thoáng qua, nhiều khi dến trọn vẹn giấc mơ.
Với trẻ con khi ta yêu thuở nào, cho dù em vô tâm hay hờ hững .
Anh như người điên biết yêu không lừa dối.

Sài Gòn 00h52 ngày 18/03/2010

Trích dẫn:
Em hôn anh hồi nào chứ ? Anh hôn em thì có à . Không phải em không chịu , mà là em không dám . Em lãng tránh là để em không thích anh , không yêu anh .... trước khi em biết ai thật sự yêu em
Ừh thì anh hôn em , ừh thì em cũng có hôn anh nữa .... Giờ đã biết ai thật sự yêu em rồi thì sao ? Cũng lại là lãng tránh để em không thích anh , không yêu anh ... trước khi em biết em thật sự yêu ai có đúng không ? Em mơ hồ quá , em xem nhẹ tình cảm quá , em luôn miệng nói rằng sợ làm người khác đau ... Vậy mà ...

Những câu nói trên bờ môi phải chăng người trao cho riêng mình tôi .
Dẫu vẫn biết em ko hề yêu nhưng cứ mơ mộng nhiều
Vì em lạnh lùng băng giá , còn tôi con tim thật thà .
Nên mình tôi ôm lòng khuya nhức nhối
Xa là nhớ , đêm nằm mơ , mơ tình ta xinh như bài thơ.
Ánh trăng sáng soi màn đêm , đưa tình yêu qua thềm .
Vì sao người ko nhận lấy để tôi hoang mang tháng ngày...
Em ở đâu khi tình tôi miên man
Ngày qua ngày gió thét gào vì em hững hờ , dù biết sẽ buồn lòng vẫn mãi chờ .
Một mai đường xa chung đôi , ân tình tuyệt vời lên ngôi .
Tình yêu của những phút đầu tựa như những phép màu , sưởi ấm cõi lòng vượt qua nối sầu
Rồi mai mùa đông trôi xa, nụ cười rạng ngời trên môi ... thiết tha ...

Sài Gòn 01h09 ngày 18/03/2010

Trích dẫn:
Nguyên văn gởi bởi 8987480
K cũng từng bị tổn thương trong tình cảm nên K mới trở thành người như vậy . Anh đừng ghét K , K cũng đâu muốn vậy đâu . Lúc bắt đầu yêu , K đã bị bỏ rơi rồi . Nên tình cảm đến với K ... nhẹ nhàng lắm . Nếu anh chịu nghe lời em ngủ một giấc cho ngon , giữ sức khỏe và trở lại như trước . Em sẽ không tránh anh nữa .... Anh không biết lo cho anh thì sao bảo vệ em được chứ . Anh làm được không ?
Ừh thì anh ghét K ... Anh ghét K vì đã làm cho em đau khổ , anh ghét K vì có 1 người thương mình như vậy mà mình không biết trân quý ....
Nhưng giờ thì anh không còn ghét nữa !!! Anh cũng đã dần hiểu ra vì sao K lại như vậy ... Có lẽ K đã kịp nhận ra trước khi trao trọn trái tim như anh vì những lời nói trót lưỡi đầu môi !!! Em tình cảm lắm ... tình nghĩa lắm !!! Chỉ là ảo tưởng cho 1 sự lừa dối hoàn hảo đến không ngờ ....
Em đau khổ được bao nhiêu ??? Em nếm trãi được bao nhiêu mà lúc nào cũng bảo mình trái tim đã đóng băng ... đã chết .... Trong khi anh ngày qua ngày cứ sống trong sự lừa dối chính bản thân mình ! Anh đã phải cố gắng đấu tranh với chính bản thân mình để không bùng nổ những chuyện đau thương của mình ... Anh phải chôn chặt chúng ở trong lòng để mỗi ngày dùng 1 bộ mặt giả tạo tiếp xúc với đời ... Em không thể hiểu được cái cảm giác của anh đâu ... không hiểu đâu .... mãi mãi không hiểu đâu .... !

Sài Gòn 08h35 ngày 18/03/2010

Trích dẫn:
Nguyên văn gởi bởi 9898740
Em xin lỗi ! Hôm qua em ngủ quên . Hồi tối ngủ được không ? Ai nói với anh là em chưa từng trãi qua chứ ? K nó coi em là kẻ thay thế , chưa từng nói thật với em . Nó lên ngaytho để lại số điện thoại để kiếm tiền . Có lần mém chút nó làm callboy rồi ... Đâu phải em không đủ sức lo cho nó đâu ! Còn nhiều chuyện khác nữa , đau khổ mà em chịu cũng không kém gì anh đâu .
Nhiều chuyện khác là chuyện gì ?
Em có bao giờ nhìn thấy người đang cùng chung chăn gối hằng ngày với mình ngủ chung với người khác ngay tại nơi hằng ngày mình và người yêu mình nằm ngủ chưa ?
Em có bao giờ đi làm mà bị người yêu mình cho đi bộ về trong khi người yêu mình đang vui vẻ bên người khác chưa ?
Em có bao giờ phải mang bộ dạng mệt nhoài vì công việc mà đi về chung xe với người yêu cùng với người khác của người yêu mình chưa ?

Em mạnh miệng lắm .... Đau khổ của em chỉ mới như vậy thôi mà em cho rằng mình phải chịu đựng nhiều .... Em còn chưa lo được cho bản thân em thì lấy gì mà lo cho người khác !!! Đôi lúc anh ngồi suy tư , ngẫm nghĩ lại những lời nói của em ... Từ mâu thuẩn này dẫn đến mâu thuẩn khác , riết rồi anh không thể nào cảm nhận được con người thật của em ra sao nữa ....

Sài Gòn 22h46 ngày 18/03/2010

Trích dẫn:
Nguyên văn gởi bởi 2778602
Em xin lỗi ! Hồi nãy bực quá , chị L bỏ nhà đi qua nay . Hồi nãy gặp chỉ , đang nói chuyện anh gọi làm chỉ có lí do đuổi em đi . Rồi gặp CP , em bực quá tuông cho 1 tràng luôn !
Em bực chuyện của L sao lại trút lên đầu anh chứ ? Anh có làm gì em đâu ? Chẳng lẽ quan tâm gọi điện hỏi thăm em cũng là 1 cái tội hay sao ? Hay em xem anh là 1 túi cát để giải tỏa những lúc em stresss !

----------- Thế rồi !!!

Sài Gòn 00h23 20/03/2010

Trích dẫn:
Em xin lỗi ! Em rất tin tưởng anh mà , chỉ là vì vết thương của em quá lớn . Con tim em đã mất đi nhịp đập của mình ! Trong lòng em chỉ còn sự lạnh giá và cô đơn thôi !
Trích dẫn:
Em xin lỗi ! Em chỉ sợ khi em đã bắt đầu yêu ai , em lại bị bỏ rơi . Một lần đã quá đủ với em . Em kêu mọi người chờ em thi đại học xong là em muốn nhờ thời gian tìm giúp em người thật sự yêu em thôi ! Em không muốn mạo hiểm nữa ..... Những ai chỉ nhất thời thích em , thương hại em thì sẽ không đợi em được !!! Anh hiểu không ???
Em có cảm thấy mâu thuẩn quá không hở em ? Anh không dám so sánh nữa ....!

Trích dẫn:
Sau khi chia tay K , em đã mất đi tất cả . Niềm vui , nụ cười , tình yêu , hạnh phúc và cả con tim . Nhưng khi quen anh , em đã lấy lại được niềm vui và nụ cười . Em cảm ơn anh rất nhiều , nhưng còn tảng băng ngàn năm trong em , không biết khi nào nó mới tan được đây . Em .... em không đủ sức làm tan nó ra ...
Anh sẽ giúp em làn tan nó ra ...

-------- Thế rồi !!!

Sài Gòn 22h47 ngày 24/03/2010

Trích dẫn:
Ặc ! Quà gì ? Rồi thôi . Khỏi Sinh Nhật gì hết , dù gì thứ 7 cũng qua Sinh Nhật rồi . Th không có đi , L thì không biết . Anh không đi ..... ok ! Bỏ Sinh Nhật luôn , khỏi nói gì nữa .
Vậy còn bạn bè em thì sao ? Chẳng lẽ anh , Th , L không đi thì em không làm SN ? Còn bạn bè em thì sao ?
" Có tên anh , anh vui lắm em biết không ? "

Trích dẫn:
Em xin lỗi tụi nó vậy , không thì hẹn tụi nó ra uống nước . Th không đi , L không đi thì Tr cũng sẽ không đi . Rồi anh cũng không đi , thôi khỏi bàn nữa . Em quyết định rồi , cứ vậy đi
Vậy nếu anh đi thì sao ? Chẳng lẽ anh , bé 3 , bé 9 , bé 8 không bằng Th , Tr , L ??? Quà anh làm mấy ngày nay ... Chẳng lẽ anh không bằng họ sao ???

Trích dẫn:
Ặc ! Anh lại hiểu lầm rồi ! Em nói không có họ em vẫn làm SN được . Nhưng em đã quyết định không làm rồi , dù họ có đi em cũng không làm nữa . SN mời mà không ai đi hết , làm chi nữa chứ . Híc . Phải hiểu cho em chút chứ . Híc . Sao anh nói quà anh làm hư rồi ?
Quà anh làm cho người anh thương nhất mà , sao có thể làm hư được chứ !!!

Trích dẫn:
Híc híc ! Tự nhiên em nhức đầu quá hà . Híc híc .... Tưởng anh làm hư thiệt chứ , bóng ẩu nên ... hihi ai biết đâu
Đừng có chọc ghẹo anh nha .....

Trích dẫn:
Chọc anh chút không được sao ? híc híc . Món gì mà nghe bí mật quá , hồi hộp quá . Đừng nói là bánh kem nha . Nghi lắm nè !
Đến lúc đó sẽ biết thôi mà ... Mai có đi học hem ?

Trích dẫn:
Mai là ngày mệt nhất lun đó
Ủa ??? Anh nhớ là chỉ có thứ 3 và thứ 5 em học nguyên ngày mới mệt thôi mà ?

Trích dẫn:
Thứ 3 , thứ 5 học nguyên ngày nên mệt . Thứ 6 mệt nhất là không đi học mà phải đạp xe lại cầu Chánh Hưng . 2 tay thì nhức , xách cặp muốn không nổi huống chi chạy xe
Tay bị gì mà nhức ??? Mà đi học xong sao không về còn chạy lại cầu Chánh Hưng làm gì ? Học thêm hả ?

Trích dẫn:
Hôm qua té xe à . Tối ngủ tự nhiên 2 cánh tay nhức chịu không nổi luôn , hết ngủ được luôn . Đạp xe lại cầu Chánh Hưng Online rồi tối rủ lớp trưởng đi cắt tóc luôn .
Anh đang lo lắng cho em đó , em có biết không ??? Ở đó mà đùa giỡn hoài ...

Trích dẫn:
Đùa giỡn gì chài . 2 Tay em nhức thiệt mà . Tự nhiên la em à ... híc híc
Tất cả chỉ là 1 vở kịch ... 1 vở kịch mà thôi ..... Cuối cùng rồi vở kịch này cũng đã làm tôi tổn thương ... Thật hoàn hảo khi không 1 chút sơ xót nào ... Tôi hận bản thân mình vì nếu tôi giống như lúc đầu ... Không mở cửa lòng đón em vào thì tôi đâu đến nỗi như bây giờ ... Tôi hận mình quá nhu nhược , quá mềm lòng và dễ tin người ... Tôi hận mình vì đã không thương bản thân tôi để rồi giờ đây chính bản thân tôi lại phải rơi vào vực thẳm ... Đến bao giờ tôi mới có thể trèo ra khỏi cái vực thẳm này đây ? Đến bao giờ .....

Dối trá lọc lừa sao vẫn mơ
Vỗ về giấc mộng nối tình thơ
Duyên xuôi chẳng vẹn đành dang dở
Phận lỡ đôi đàng thôi mộng mơ
Nhưng hỡi cao sanh sao chẳng thấu
Cho đời nam tử lắm ngu ngơ
Canh thâu mộng huyễn về hư ảo
Suốt cả ngàn năm lạc bến chờ

Chữ ký của Lãnh Nhật Phong

8 thành viên đã gửi lời cám ơn đến Lãnh Nhật Phong vì bài viết hữu ích này:
--Yuna-- (04-04-2010), caohang (03-04-2010), Con Hủi (15-11-2010), cong danh (31-12-2010), Lệ_đắng_tình_yêu (18-04-2010), LSB-Truy Vân (15-12-2010), Nắng (03-04-2010), ThanhNgoc (05-04-2010)
Cũ 15-11-2010   #15
Ảnh thế thân của Lãnh Nhật Phong
Lãnh Nhật Phong
Thần Kiếm Giang Đông
Gia nhập: 05-03-2005
Điểm: 278
L$B: 75.988
Lãnh Nhật Phong đang offline

.... Nó thấy nghẹt thở.... mọi thứ xung quanh như chao đảo.... Nóng ran khắp cả người....cơn nóng lan dần ra toàn thân, tràn lên mắt….mắt nó cay xè như người ta hít phải tiêu….cơn nóng dần dần lên đến đỉnh đầu.... bốc khói....... những hình ảnh, dòng chữ như nhảy nhót trước mắt nó..... nó bắt đầu không nghĩ ra được điều gì, bắt đầu xao nhãng với những âm thanh xung quanh. Dù đã rời mắt ra khỏi những hình ảnh ấy, nhưng nó vẫn hiện rõ mồn một trong tâm trí nó..... cơn nghẹt thở ngày càng dữ dội, nó thấy tim mình như thắt lại, phổi dường như đã hít phải chất độc gì đấy khiến nó bị tắt nghẽn..... nhưng tuyệt nhiên không có một giọt nước mắt nào chảy ra.... mọi thứ đã cô đặc lại từ lâu, nỗi đau đã "già"̀ hơn....

Cơn choáng váng qua nhanh.... còn lại là sự trống rỗng.... vậy là nhiệm vụ đã xong rồi.... nó đã làm tốt hơn mức có thể.... nó đã hết mình.... và giờ đây nó rút lui êm đẹp.... Nhiệm vụ này đã làm hao tổn không biết bao sức lực của nó.... nói là không cần suy nghĩ nhiều, nhưng thực chất là đã suy nghĩ rất nhiều..... trăn trở rất nhiều.... nó đã chọn cách tự làm đau mình để làm người khác vui.... nghe có vẻ vĩ đại quá nhỉ???? Không đâu, nó cũng ích kỷ như bao người khác thôi.... nó cũng nhen nhóm một vài "âm mưu xấu xa" hì hì.... nó cũng muốn "trả đũa".... nó đứng giữa ranh giới của “thiên thần” và “ác quỷ”…. Một mặt nó muốn làm tất cả những điều tốt đẹp, mặt khác nó muốn hủy hoại mọi thứ ….. nhưng những ký ức tốt đẹp níu kéo nó lại, và giờ nó như vầy nè…. Thôi không cố gắng nữa, không dũng cảm nữa, không gồng mình nữa…. Thử yếu đuối một chút, thử để cảm giác đó chiếm trọn con người nó … trong tíc tắc thôi…. Nó mệt nhoài….. Nghe I cry một lần nữa…..

nó nhớ có một lần kể cho một người bạn nghe về câu chuyện phim, hai chàng trai cùng yêu một cô gái. Giữa một chàng trai dịu dàng, yếu đuối, biết bày tỏ cảm xúc và một chàng trai mạnh mẽ, luôn lạc quan yêu đời và biết cách che giấu cảm xúc, cô gái cuối cùng đã chọn chàng trai dịu dàng, yếu đuối kia. Dù có đôi lúc chàng trai ấy bỏ nàng ra đi theo một tiếng gọi khác. Còn người con trai mạnh mẽ kia, dù chưa bao giờ thay đổi, dù tình yêu của chàng dành cho cô gái đôi khi còn mãnh liệt hơn chàng trai kia, kết quả chàng nhận lại là gì? Mãi mãi cũng không thể có được tình yêu của cô gái ấy…. Cuộc sống luôn không công bằng với tất cả mọi người…. Những thứ người này có được biết đâu lại là sự mất mát của người khác….. nó đã thấy được trước những điều này….. nhưng lại không chọn được cho mình một kết cục tốt đẹp hơn…..

Có lẽ giờ là lúc phải chọn lại cho mình chăng? Có lẽ nên chọn một con đường dễ dàng hơn chăng? Nên như thế….. Dù gì thì mọi chuyện cũng đã kết thúc…. Một kết thúc có hậu… nhưng không dành cho nó …. Kết thúc của nó vẫn còn là một ẩn số… Hy vọng vẫn còn một lối đi khác dành cho nó … hy vọng vẫn còn đó một bàn tay chờ nó ở phía trước….

Chữ ký của Lãnh Nhật Phong

5 thành viên đã gửi lời cám ơn đến Lãnh Nhật Phong vì bài viết hữu ích này:
cong danh (31-12-2010), LSB-Truy Vân (15-12-2010), Nắng (15-11-2010), ThanhNgoc (20-11-2010), thủy tâm (15-11-2010)
Cũ 18-11-2010   #16
Giang Tiểu Ngư
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Tuyệt Đại Song Kiều
Tâm trạng:

“Anh đã sống những ngày bao quanh chỉ toàn bóng tối
Đã trải qua những đêm chìm dưới bóng mây đen phủ lên chiếc giường bé nhỏ
Đã cô đơn suốt chuỗi ngày dài
Dường như chẳng thể thoát khỏi cái bẫy của quá khứ
Anh đã giấu đi mọi ước mơ và hi vọng
Bởi biết đâu đến một ngày kia anh lại cần tới chúng
Anh gạt mình qua một phía của thời gian
Tìm cách xóa đi cái góc nhỏ tối tăm trong vùng ký ức
Tất cả những gì anh muốn làm là tìm đường quay về với yêu thương
Chẳng thể vượt qua nếu không tìm được con đường về lại với thương yêu
Anh đã gắng nhìn nhưng những vì sao từ chối tỏa sáng
Anh đã kiếm tìm nhưng chẳng thấy một dấu hiệu nào hiện ra
Anh vẫn biết đâu đó ngoài kia
Vẫn có một điều gì đó đang chờ đón nhận tâm hồn anh
Anh đã tìm ai đó có thể tỏa sáng cho anh
Chứ không chỉ một người ở bên anh qua một đêm ngắn ngủi
Anh có thể hướng tới một điều gì đó
Và anh mở lòng mình trước đề nghị của em
Tất cả những gì anh muốn làm là tìm cách trở về với thương yêu
Anh không thể vượt qua nếu chưa tìm lại được con đường về với yêu thương
Và nếu anh mở lại cánh cửa trái tim mình
Anh biết mình mong em sẽ ở bên anh đến tận cuối đường
Có những khoảnh khắc anh không dám chắc liệu đó có phải là sự thật
Liệu người ấy có cảm thấy cùng một cảm nhận như anh?
Điều anh mong chờ là nguồn cảm hứng
Chứ anh đâu cần thêm một sự dàn xếp đơn thuần
Tất cả những gì anh muốn làm là tìm đường quay về với thương yêu
Anh không thể vượt qua nếu chưa tìm lại được con đường trở về với yêu thương
Nếu anh mở cửa trái tim cho em
Anh hi vọng em sẽ chỉ cho anh biết mình cần làm gì
Và em biết mà, nếu em giúp anh bắt đầu lại
Anh sẽ ở bên em cho tới khoảnh khắc cuối cùng!”

3 thành viên đã gửi lời cám ơn đến Giang Tiểu Ngư vì bài viết hữu ích này:
cong danh (31-12-2010), LSB-Truy Vân (15-12-2010), ThanhNgoc (20-11-2010)
Cũ 15-12-2010   #17
Ảnh thế thân của LSB-Truy Vân
LSB-Truy Vân
-=[ Lương Sơn Anh Hùng ]=-
..Impossible Leave You..
Gia nhập: 29-07-2009
Điểm: 208
L$B: 192.385
Tâm trạng:
LSB-Truy Vân đang offline

.... Tình như là gió,
Đau khổ?
Yêu?

Em mệt nhoài anh ah. Có lẽ, quay về điểm đầu đi. Yêu như lần đầu được yêu. Không dối lừa không có cái goị là chia tay....

Lâu quá không nói chuyên.... Hạnh phúc nhá^^

Chữ ký của LSB-Truy Vân
Sống là phải có phong cách...

Thành viên sau đã gửi lời cám ơn đến LSB-Truy Vân vì bài viết hữu ích này:
cong danh (31-12-2010)
Cũ 16-12-2010   #18
Giang Tiểu Ngư
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Tuyệt Đại Song Kiều
Tâm trạng:

Ừhm ! Tuy có trục trặt nhiều nhưng vẫn rất HP !

Tìm một con đường , tìm một lối đi . Ngày qua ngày , bồi hồi ngóng trông ... Đợi chờ trong đêm , sống quen không ai cần ai !!! Cứ vui cho trọn đêm nay !!!

Biết bài hát đó không ? Google nghe đi em !

Trả lời