Lương Sơn Bạc  
Trang chủ Lương Sơn Bạc  Lương Sơn Diễn Đàn  Nơi Lưu Trữ: Truyện Ngắn, Truyện Dài, Bài Viết, Nhân Vật, Sách Lịch Sử, Sách Dạy Võ Thuật...   Xem hình thành viên và hình các buổi giao lưu LSB   Nơi Lưu Trữ: Cổ Thi VN, Cổ Thi TQ, Thơ Mới & Các Tuyển Tập Thơ
Quay Lại   Lương Sơn Bạc > Huyền Vũ Môn > Xóm Hẻo
Thành viên
Mật khẩu
Những câu hỏi thường gặp Danh sách các thành viên LSB  Lương Sơn Thương Quán
Xóm Hẻo Mãnh Long thì hẵng quá giang.

Trả lời

Tiện ích Chế độ hiển thị
Cũ 16-05-2009   #109
Ảnh thế thân của TC NGUYỄN
TC NGUYỄN
-=[ Tổng Binh Đầu Lĩnh ]=-
Gia nhập: 13-02-2006
Điểm: 1621
L$B: 243.523.732
Tâm trạng:
TC NGUYỄN đang offline

Trích dẫn:
Nguyên văn gởi bởi thienhadenhatngu Xem bài viết
Chào Nguyễn,
...
Những câu chuyện về Quản Thiên và Lý Bạch còn được lưu truyền tới nhiều đời sau. Thiết nghĩ Nguyễn và các bạn cũng hiểu.
Thân.
Chào bạn thienhadanhatngu,

Lần đầu tiên được lời, tại hạ lấy làm vui, ít ra cũng có người hiểu lý lẽ của nó…, khi cái nick của bạn hiện ra thì tại hạ nghĩ bạn là người có thấm nhuần cái triết đạo(L) lấy cái “ngu ” làm chính để biểu lộ cái thâm hậu nội tại của mình, có thể bạn là nhà toán học mới có cái suy luận và diễn đạt mạch lạt như thế…

Nhưng để cho bạn rõ hơn, tại hạ xin xác nhận về những người chơi trên topic này chỉ là những bạn thơ văn trên net, ngoài đời tại hạ chưa hề có lần gặp, còn việc kêu đệ huynh với nhau cũng chỉ là phép lịch sự hay là sự xác suất(probability) về tuổi tác qua thơ văn mà thôi, vì vậy việc cùng nhau để toa rập đưa ra một thể thơ (Đường luật, bút tre…) ở đây thì không có mà chỉ là ngẩu nhiên của những người chơi thấy thích hợp trên một khía cạnh nào đó vả lại tại hạ cũng chỉ chơi vui đâu có giám so sánh mình với ai, và tự mình hiễu cũng không đủ năng lực làm việc ấy, sự thua kém xa thì tự cũng biết, và thực sự cảm ơn sự chứng dẫn thơ văn của bạn để cảnh tỉnh chung cho những người chơi có cái nhìn lại…

Và từ sự xác nhận trên tại hạ xin thưa, chỉ với tư cách cá nhân của tại hạ, xin ghi nhận lời khuyên của bạn trong tinh thấn tự giác, để biết rằng mình là thằng có lắm điều ngu, và chấp nhận lấy điều này để trau dồi cho bản thân một chút đạo đức cỏn con nào đó nên chăng...

Những câu thơ mà bạn chứng dẫn vì không phải của tại ha., tôn trọng cuộc chơi tại hạ không có thể làm gì…về các câu thơ ấy…

Có một điều tại hạ xin thưa, có lẽ bằng hữu chưa quen lối chơi ở XH, nếu có thể bằng hữu ghé mắt vào NQ riêng ở đây và cách chơi thể hiện qua các topics trong chuyên mục(XH), và đặt biệt là bài mở đầu của topic “Thông báo thành lập "ĐỘI CẢM TỬ LSB" thì không đến nỗi ta khe với các bằng hữu vào chơi đây đâu!

Tại hạ, các bạn ấy cũng như bằng hữu chỉ là người ghé qua, chỉ là làm vui cho một chuyên mục của DĐ để cho Sơn Trại nói chung hào hứng, mỗi nơi như vậy họ có ĐL QL lo chăm sóc riêng, việc gì ta lại làm bận cho nhau- Ôi! cái ngu nào hơn…/ Thân.

Chữ ký của TC NGUYỄN
TC- N.

Tài sản của TC NGUYỄN
Trả lời kèm theo trích dẫn
3 thành viên đã gửi lời cám ơn đến TC NGUYỄN vì bài viết hữu ích này:
Phong Vô Kỵ (18-05-2009), ThanhNgoc (19-05-2009), thienhadenhatngu (16-05-2009)
Cũ 16-05-2009   #110
Ảnh thế thân của XanhXanh
XanhXanh
-=[ Lương Sơn Anh Hùng ]=-
Gia nhập: 29-12-2005
Điểm: 310
L$B: 11.041
XanhXanh đang offline

Chú Nhạn bôi xấu cán bộ. Làm gì có chuyện đó. Quản lý xứ Ngôn Ngữ đầy trí tuệ hào hoa sao có thể sai chính tả được. Chú xám hối dần dần đi. Chú Nhạn bôi xấu cán bộ. Anh phục.

Tài sản của XanhXanh
Thành viên sau đã gửi lời cám ơn đến XanhXanh vì bài viết hữu ích này:
Cũ 16-05-2009   #111
Ảnh thế thân của Dần Béo
Dần Béo
-=[ Lương Sơn Hảo Hán ]=-
Khoái Cảm Đại Hiệp
Gia nhập: 13-09-2007
Điểm: 97
L$B: 20.171
Tâm trạng:
Dần Béo đang offline

Trích dẫn:
Nói đến đây anh chán chú thật lòng, chú là điển hình tiên tiến cho lớp người mới, rất dễ bị bệnh phổi do tự vỗ ngực quá nhiều; lại cộng thêm chứng trĩ kinh niên và viêm đại tràng mãn tính do táo bón trong tư duy nhưng tiêu chảy về ngôn ngữ.
Hị hị. Chú Cơ không được so sánh ngài TC-N với những căn bệnh táo bón tư duy nhưng tiêu chảy về ngôn ngữ vì như thế là xúc phạm ... lỗ đít

Nhân thể anh có vài lời góp ý với chú :

- Ngài Quản Lý TC với những ngôn từ kỳ lạ là đối tượng cần được quan tâm đặc biệt trong những vòng tay nhân ái của mọi người. Những kiến giải đặc biệt của Ngài cần được các chuyên gia về ngôn ngữ nghiên cứu và thảo luận để tìm ra ý nghĩa thật sự chứ không phải để người như ta và Cơ hiểu được.

- Cũng ví như đứa trẻ 2 tuổi tập nói bi bô thì người ta nghe không hiểu cũng chỉ cười cười hề hề, ôm bé mà nựng chứ ai nỡ mắng mỏ bé bao giờ.

Vài lời thiển cận mong Cơ ngoan suy xét !

Chữ ký của Dần Béo
" Nếu anh cảm thấy run lên trước những bất công trên forum này thì anh là đồng chí của tôi "

Tài sản của Dần Béo
8 thành viên đã gửi lời cám ơn đến Dần Béo vì bài viết hữu ích này:
Ân Phục (16-05-2009), Giang Tiểu Ngư (17-05-2009), Hồ ly nương nương (16-05-2009), LSB-Sun (16-05-2009), LSB-XuXu (18-05-2009), Mộc Thảo Linh (16-05-2009), ThiênTinh (18-05-2009), Trình Hải Nhược (16-05-2009)
Cũ 16-05-2009   #112
Ảnh thế thân của LSB_Tuyết Phong
LSB_Tuyết Phong
Gia nhập: 25-07-2008
Điểm: 128
L$B: 6.471
Tâm trạng:
LSB_Tuyết Phong đang offline

Trích dẫn:
Nguyên văn gởi bởi TC NGUYỄN Xem bài viết
...Đã ngu mà bày đặt nói ngôn ngữ, lại ngôn ngữ loài bò, thì sánh chi!...- đi tìm chính tả trong ngôn ngữ thơ, ngôn ngữ phiếm luận… thì ôi thôi chỉ khổ, đúng là chạy theo cái đuôi bò rồi bị trời nắng lóa mắt tưởng cái phểu nước liếm le nên mới bảo là “ấm” thì mới biết nó là “úng” đó em ạ, còn em muốn “ấp” thì nó khai lắm đó. Hỡi lũ chăn bò ta đem cái “trên/dưới” của không gian mà so đo khóc cho đời chăn bò sao mà cứ co ró hoài trong xóm hẻo-xóm hiu không dám lòi ra đâu là bị chém gió vù vù nghe cũng ớn lạnh chịu sao cam!...

Thôi thì chăn bò hãy về với chăn bò đi, rút vào rừng LS ngồi yên thân mà nhìn cái quạt mo loài bò…phe phẩy tự tư duy lấy đời chăn bò của mình đi rồi tha hồ mà ấm mà úm mà úp… có bị khai bị úng thì hãy nghêu ngao “Đạc ngựa bò vàng đeo ngất ngưởng” cho đỡ buồn vậy bò ngu!

Nghe mấy lời huynh đệ TC_N mà thấy buồn sao í! Làm bài thơ thì đầu tiên phải đúng chính tả chứ!

Huynh đệ nói người ta chăn bò haha há phải chănG huynh đệ tự ví mình như thế! Người ta đang chăn huynh đệ mà! Cái nào mình cần học hỏi thì học sao lại dương dương tự đắc như thế?!

Người ta nói: Hỏi một câu chỉ dốt trong chốc lát_Nếu không hỏi sẽ dốt nát cả đời! Cái hỏi ở đây là học hỏi, nếu thấy mình còn thiếu thì bổ sung chứ có gì là ghê gớm! Tại sao lại tự ngẩng cao đầu há phải là mỏi cổ lắm ru?!!!

Vào topic làm thơ này thấy có mấy không hiểu, câu này là điển hình:

"Nốn Lừng" tự tiện nằm phè phỡn
Mông chổng lên trời chỉ khéo la!"

Tại hạ ngu dốt chỉ biết lái lại từ Nốn lừng thôi chứ hình như từ này ko có nghĩa...

Mà cũng hok biết nói gì nữa! Có lẽ TC_N và những bằng hữu khác cứ làm thơ thanh mà ko tục tiếp đi nhé! Nhưng đừng vội cười người khác mà tự đánh mất chính mình...

Thôi mình là con người hok phải Mãnh Long nên đi ra!

Chữ ký của LSB_Tuyết Phong
Sống cô độc trong đời trần trụi
Biết bao giờ mới thấy tương lai
Lang thang mãi bước chân lầm lũi
Ôi thế nhân! Trắc trở còn dài...!

2 thành viên đã gửi lời cám ơn đến LSB_Tuyết Phong vì bài viết hữu ích này:
LSB-XuXu (18-05-2009), Lăng Độ Vũ (16-05-2009)
Cũ 16-05-2009   #113
Ảnh thế thân của TC NGUYỄN
TC NGUYỄN
-=[ Tổng Binh Đầu Lĩnh ]=-
Gia nhập: 13-02-2006
Điểm: 1621
L$B: 243.523.732
Tâm trạng:
TC NGUYỄN đang offline

Trích dẫn:
Nguyên văn gởi bởi LSB_Tuyết Phong Xem bài viết
...
Vào topic làm thơ này thấy có mấy không hiểu, câu này là điển hình:

"Nốn Lừng" tự tiện nằm phè phỡn
Mông chổng lên trời chỉ khéo la!"

Tại hạ ngu dốt chỉ biết lái lại từ Nốn lừng thôi chứ hình như từ này ko có nghĩa...
LSB_TP hãy hỏi tác giả viết những câu thơ trên, thì mới giải đáp đựợc cái ngu dốt của mình- tại hạ không viết hai câu này xin chịu- Thân.

Còn vụ chăn bò cái bị đá như thế nào đên nỗi bị bệnh tâm thần...hỏi hắn đi!...

Chữ ký của TC NGUYỄN
TC- N.

Tài sản của TC NGUYỄN
3 thành viên đã gửi lời cám ơn đến TC NGUYỄN vì bài viết hữu ích này:
Ân Phục (16-05-2009), Lăng Độ Vũ (16-05-2009), Phong Vô Kỵ (18-05-2009)
Cũ 16-05-2009   #114
Ảnh thế thân của lsb_vodanh
lsb_vodanh
Gia nhập: 26-01-2005
Điểm: 242
L$B: 6.367
Tâm trạng:
lsb_vodanh đang offline

Trích dẫn:
Nguyên văn gởi bởi Cơ Băng Nhạn Xem bài viết
Chú Nguyễn Thị Cò càng ngày càng còi đi hay sao ấy ? Người ta nói giảm , người ta nói tránh thì chú cứ tưởng khen chú phỏng ạ ? Chú lau chưa khô cả thùng khăn mặt nước bọt của người ta cho mà vẫn cố lóp ngóp bò lên to ve tỏ vẻ cơ à. Anh không dám nói Mãnh long thì hẵng quá giang, anh cứ chân thành mà nói :ngu thì lượn; thế cho nó nhanh, mà nhanh cho nó vuông, chú nhé.

Anh nói thật, phàm là con người đứa nào cũng có cái ngu của mình. Chú không dám thừa nhận, cãi chày cãi cối thì anh e chú đang sĩ diện hão. Tiên sư chú, ba xu một thùng sĩ diện, chú mang về mà gối đầu giường.

Để anh phân tích cho chú hiểu: Thơ bà Hồ người ta đọc trong tục có cái tài hoa, có cái trào phúng, có cả những cái tuyết tao mà ngữ những thằng như chú chắc cũng chỉ đến cái trình "dê cỏn buồn sừng húc dậu thưa" là cùng. Trong khi thơ chú nó trần, nó tục, nó sai cả chính tả chú ạ. Từ "hoang" chú VôDanh đưa cho chú bao trùm nghĩa "phóng túng" chứ không có ý đơn thuần là "ngoan", còn từ "đé0" anh ném cho chú thì theo bản sắc Lương Sơn và theo khía cạnh ngôn ngữ của thằng LSB-TongGiang thì nó có nghĩa là "không" . Nói đến đây anh chán chú thật lòng, chú là điển hình tiên tiến cho lớp người mới, rất dễ bị bệnh phổi do tự vỗ ngực quá nhiều; lại cộng thêm chứng trĩ kinh niên và viêm đại tràng mãn tính do táo bón trong tư duy nhưng tiêu chảy về ngôn ngữ.

Riêng về bài thơ phía trên, chú nên chỉnh sửa cho nó chuẩn tiếng Việt rồi hẵng gửi đi. Anh chưa nghe thấy ai nói "ấm a ấm úng" bao giờ, hay ngày xưa thầy u chú ấp mãi mới nở ra chú nên giờ chú kiêng từ ấp. Từ đầu đến cuối chú sai quá nhiều lỗi chính tả. "Dính vàng răng hệch" thì đúng là câu của loại ăn không nên đọi nói không nên lời. Riêng cụm từ :"từ trên đến dưới" thì nên chăng chú thay từ "xuống" thay cho từ đến, hoặc chí nên chuyển thành "từ đầu chí cuối" cho nó chuẩn cái kiểu chữ nghĩa nửa mùa nhà chú.

Anh phân tích sơ sơ thế, lần trước chú cãi chày cãi cối, lần này là hai rồi chú ạ. Chả nhẽ lại cứ ngu mãi thế sao ??? Tiến bộ lên, tương lai là của chú.

Nhắn thêm với chú Danh: anh thích bài của chú, anh thank phát có sao đâu. Mà chú mày là đứa nào, nghe giọng viết có vẻ quen quen nhưng mà chả nhận ra ai. Hiện nguyên hình đi xem nào .

Em là em rất thích cái lối viết văn của bác dùng từ rất chi là địa phương,rất chi là dễ hiểu,đọc qua có thể hiểu ý cơ bản ngay,đọc lại thêm lần nữa mới thấy nó xâu xa làm em rất chi là mắc cười,bắt đầu từ hum ni em thích bác roài đấy

Em nói chán mà bọn này có nghe em đâu,nói từ lúc đọc thơ,tay run vì giận,đến khi chỉ điểm xong lòng nguộii lạnh mà chúng còn không cải biến thì quả thật em bó tay.Em nhường cho bác

À,mà em là Vodanh người QPB,dưới trướng của của Bang chủ Tế Công hoạn lợn,lâu ni vẫn là vodanh,đi không phải "ngọc", ngồi ko phải "phong"

Chữ ký của lsb_vodanh
Bất chợt chạnh lòng thấy cô đơn

Tài sản của lsb_vodanh
3 thành viên đã gửi lời cám ơn đến lsb_vodanh vì bài viết hữu ích này:
Hồ ly nương nương (16-05-2009), LSB-XuXu (18-05-2009), Lăng Độ Vũ (16-05-2009)
Cũ 16-05-2009   #115
Ảnh thế thân của Ân Phục
Ân Phục
Gia nhập: 15-11-2008
Điểm: 139
L$B: 241.740
Ân Phục đang offline

Trích dẫn:
Nguyên văn gởi bởi Cơ Băng Nhạn Xem bài viết
Thằng Phong nói thế là đé0 biết gì rồi. Thằng Phong coi Xóm Hẻo là chỗ để giận, để lẫy, để nhấm nhẳng,để giải quyết oán thù cá nhân là cũng đé0 biết gì rồi. Thằng Phong cũng như thằng Nguyễn coi thơ tục là bản sắc Xóm Hẻo là cũng đé0 biết gì rồi, núp gấu váy cụ Hồ Xuân Hương làm bình phong chắn đạn là cũng đé0 biết gì luôn rồi.Thằng Phong, thằng Nguyễn, hay thằng nào khác nữa coi bạn VooDanh nói không chuẩn là cũng đé0 biết gì luôn rồi.Thằng Phong coi topic Trường phái Bút Tre Lương Sơn Bạc là tục thì cũng là đé0 biết gì luôn. Thằng Phong cười thầm anh Nhạn mà nói bô bô thế kia cũng đé0 biết gì về chữ "cười thầm" cả. Nói chung, anh không thích nói chuyện với một thằng chả biết đé0 gì như chú. Nếu chú muốn bút chiến (theo bất kì thể loại nào chú ưa) thì cứ lập chủ đề khác mà chiến với anh, chú nhé. Anh nói thật, anh biết chú là thằng nào, anh biết chú thế nào. Chú trách anh không nặng tình với chú, anh lại nghĩ tiếp xúc với chú anh đé0 phân biệt được chú là thằng Phong, thằng Zen, hay cái Ngọc. Chú thông cảm, chú làm anh mất lòng tin. Chú đã muốn tục thì từ giờ về sau anh tục hẳn, đé0 cần cái thanh tao của các chú. Thế nhé.

P/s: Tớ đang say, tớ đang nóng, tớ đang chã. Bác Lô với bạn Tit tha cho tớ. Nếu có phạt thì treo thẳng tớ lên để tớ còn có dịp hối cải. Tớ xin.
Đọc bài này thấy ngứa háng quá đi mất

Cái thời của chú đã qua rồi thì im miệng lồm lại cho bọn trẻ nó nhờ chú nhể Nghĩ cũng lạ , sao chú không lấy cái nick Tây Môn Xuy Tuyết hay NguoiKhongTen gì đó mà Đé0 . Lấy cái nick Cơ Băng Nhạn " cao quý " từng là thành viên của Kỳ Duyên Các làm đé0 gì cho bẩn cái cây bút phía dưới nick thế nhể ? Hay là cái nick Tây Môn Xuy Tuyết nó bẩn quá rồi chú đé0 dám dùng đến nữa khi xưa cái nick NguoiKhongTen cũng quá bẩn nên chú mới quẳng cho ku Bảo Anh Smod nhịp sống dùng thì phải Không biết chú còn nhớ cái nick GurSanhDieu không nữa

Cái topic Trường Phái Bút Tre LSB đã đọc qua rồi , vẫn thấy nó tục chẳng tục mà thanh chẳng thanh . Cái gì gọi là đé0 biết gì cũng chỉ là miệng lồm phát ngôn bào chửa cho hành vi nhãm lồm của mình mà thôi ! Tục thì cứ tục sợ đé0 gì mà phải khách sáo với chả khách tiêu Nhớ khi xưa chẳng biết cụ nào qua cái trang nhịp sống online dùng nick của cụ Tống Giang mạo nhận mình là Lương Sơn Chi Trại Chủ rồi gây ra bao sóng gió bên nhịp sống rồi ... À quên , những chuyện đó cũng là cũ rít đi theo bác Kaiser mất rồi không tiện nhắc lại những trò lố bịch ấy nhể Chỉ biết mở cái mồm ra nói là đé0 biết gì nhưng cũng với 3 chữ đé0 biết gì rồi muốn lí le lí lồm chứng tỏ " tao cũng đé0 thua mày " thì quả là hạ sách cụ nhể

Chỉ với một cái " p/s " với nội dung

Trích dẫn:
Nguyên văn gởi bởi Cơ Băng Nhạn
Tớ đang say, tớ đang nóng, tớ đang chã. Bác Lô với bạn Tit tha cho tớ. Nếu có phạt thì treo thẳng tớ lên để tớ còn có dịp hối cải. Tớ xin.
Thì được quyền mở miệng dung tục đé0 với chả đé0 rồi . Hay ho thật , hay ho thật Vậy thì chú cũng " đé0 biết gì về say "

Muốn tục thì tục mịe nó đi cần chi phải dài dòng đé0 này đé0 nọ . Ku thì chỉ có một sao mà đòi đé0 nhiều thế kia , đúng là quái thai lai chó hiếm có khó có thể mà tìm

Chẳng lẽ mấy chú được phép dung tục trong thơ còn bọn này lại không được Các chú có thể ném đá nhau bằng các ngôn từ được coi là Tục thì không bị ai lên án , đến khi tụi này ném đá nhau thì chú lại ra mặt đé0 này đé0 nọ , cứ tưởng đâu Tây Môn Xuy Tuyết là một thằng khá trưởng thành ai ngờ cũng chỉ là hạng tiểu tử thích thể hiện mình , khi mình thể hiện không được lại chui đầu núp lùm hang dơi ổ chó để canh có người nào sơ hở là chạy ra rống lên vài tiếng rồi để lại cho đời một " ấn tượng đẹp "

Tại chốn Lương Sơn này bà chỉ kính phục mỗi mình cô LSB-NgocDienDiemBa tức cô Linh shynh đợp . Cô ấy quả thật xứng danh nữ hùng khi mở miệng chả sợ đé0 gì thằng nào con nào , còn mấy chú chỉ biết bô lô bô loa giữ cái thể diện chứng tỏ mình quả thật là nhục nhã cho dòng họ mã ! Mém xí quên mất , chú họ Đé0 chứ nào phải họ Mã

Em xin hết ạ .

À quên nữa , lần sau có đé0 thì nhờ bác Lái Tiên Synh hay là Sử Đại Nhân cùng Trương Cún đé0 hộ chứ một mình mà đé0 nhiều thế coi chừng liệt kặt mất giòng mất gióng thì tội cho những người tham gia topic này lắm ạ !

Quản Lý + Chưởng Quản có treo em thì treo luôn mấy cái nick cũng dung tục như em luôn nhá , để cho có sự công bằng ạ

Cái bác lsb_vodanh này nghĩ cũng trâu bò thật con yêu nữ ThanhNgoc cùng Lãnh Nguyệt Phong nó đã nói thế kia mà vẫn chui đầu vào cãi hoài thật đúng với câu châm ngôn . Biết thì nói không biết thì dựa cột mà nghe . Đem cái danh Quậy Phá Bang ra mà làm gì cho dơ dáy danh tiếng của BQP , rõ là " mượn bóng núp hình "

Cười
Lại cười
Cười cho người
Cười đến chơi vơi
Cười óc lợn đầu voi
Cười dốt bền ngu vời vợi
Cười thân gà dụng óc trâu chơi
Cười cho cái kiếp giống giun giống vòi
Cười đến khi nào kô thảnh thơi
Cười đến phát nôn buồn ói
Cười thân thú chơi vơi
Cười thơ hỡi ơi
Cười cho đời
Lại cười
Cười

Nhân sinh hội ngộ có mấy khi
Đã vui thì chớ tiếc xuân thì
Dăm điều ba chuyện xin chỉ giáo
Chớ có giấu nghề để làm chi
Khời xuân chí ắt nhu cô nguyệt
Liễu hàn mặc mặc tác khương phiên
Thi nhân đối ẩm châm canh triết
Đáo hà tại tất mã tại thiên !

Xin đính chính cùng các bạn thích sướng : Em là em không có tự nhận mình theo chân mụ Hồ Xuân Hương nhá ! Em là em chửi thẳng , đé0 có gì phải sợ mà dùng thơ thanh thanh tục tục như mụ ấy ! Tài hoa trào phúng với hai chữ Lộn Lèo của mụ ấy kể cũng có phần hứng thú nhể . Chẳng qua tại Nội Quy của Lương Sơn Bạc nên em phải viết láy các từ em chửi . Nếu không hiểu được nghĩa đen thì cũng nên hiểu nghĩa bóng của những từ em và các bạn khác in đậm hoặc đóng ngoặc chứ nhể Vâng ! Em thô tục thế đấy ạ ! Cũng cám ơn chú Cơ Băng Nhạn đé0 trước em đé0 sau

Em là em chỉ đé0 hiểu một chuyện chú TCN có thù oán gì với mấy chú mà vào hội đồng chú ấy ghê gớm thế nhể ? Ku Phong - Zen có đứng về phía chú ấy thì cũng đâu cần phải đem cái chuyện thiếu tế nhị ra mà cầm dao chọt vào cổ họng của người ta . Thế là tiểu nhân đấy chú Nhạn

Chỉnh sửa lần cuối bởi Ân Phục: 16-05-2009 lúc 16:29.
7 thành viên đã gửi lời cám ơn đến Ân Phục vì bài viết hữu ích này:
AOH TIPNAPA (12-05-2010), Giang Tiểu Ngư (16-05-2009), Lăng Độ Vũ (16-05-2009), Phong Vô Kỵ (18-05-2009), TC NGUYỄN (16-05-2009), ThanhNgoc (19-05-2009), Trình Hải Nhược (16-05-2009)
Cũ 16-05-2009   #116
Ảnh thế thân của lsb_vodanh
lsb_vodanh
Gia nhập: 26-01-2005
Điểm: 242
L$B: 6.367
Tâm trạng:
lsb_vodanh đang offline

ÂuPhuc:thấy cô nói cái lý lịch của bác CBN thế kia nghĩ cô cũng có thâm niên trong cái LS.Dẫu sao cô đọc mà cũng **** khác gì bọn nguyễn với Ngọc,thơ văn cô như thế nghĩ cô cũng là kẻ học nhiều chữ nhưng lại không khá hơn được 2 đứa đó
Bác CBN hỏi tại hạ là ai thì tại hạ mới nói,chứ cái danh QPB thì tại hạ có nói lúc trước đâu,vả lại việc quái gì phải mượn danh,chuyện này có là gì mà phải mượn danh.

Bản thân bác CBN đâu muốn tham gia chuyện này,là do phong huynh khơi ra đó chứ

Phải chăng cô nương nhiều chuyện sinh hoang tưởng,bữa sau muốn đưa cái mồm thối ra thì phải xem xét cho tường tận đầu đuôi câu truyện rồi hãy nói nhá.Ngu mà cứ nhiều truyện

Tại hạ nói không tranh cãi nữa nên chỉ nói thế thôi

Chữ ký của lsb_vodanh
Bất chợt chạnh lòng thấy cô đơn

Tài sản của lsb_vodanh
Thành viên sau đã gửi lời cám ơn đến lsb_vodanh vì bài viết hữu ích này:
Lăng Độ Vũ (16-05-2009)
Cũ 16-05-2009   #117
Ảnh thế thân của Trình Hải Nhược
Trình Hải Nhược
Gia nhập: 11-07-2008
Điểm: 187
L$B: 2.762
Trình Hải Nhược đang offline

Không mượn danh thì lấy Quậy Phá Bang khoe hàng làm gì nhỉ Muốn chứng tỏ thân phận thì vào Tin Nhắn mà chứng tỏ , khoe hàng ra đây để làm gì ? thị uy đấy hở ?

Ai khá hơn ai không phải tùy tiện một mình công tử nhận xét được đâu thưa " Giáo Sư " lsb_vodanh ạ !

Còn mồm người ta có thối thì không ai mượn công tử phải đưa cái mũi loẳng ngoẳng của mình vào ngửi rồi phê bình ! Công tử " phê " như thế khác nào lôi bác Nhạn cô đơn vào chung với bọn Nguyễn với Ngọc Nên nhớ bác Nhạn cô đơn là Trùm LSB đéy muốn chiến muốn khích thì lập tồ píc mà chiến với bác ấy , bác ấy mở to mồm ra tuyên bố phía dưới bài của ku Zen kia mà Thật là có dũng khí nhỉ

Không muốn tranh cãi mà vào nói năng như lên lớp như thế thì lí do quá " thánh thiện "

Đâu cần phải có thâm niên trong LSB mới biết được danh tiếng của người khác . Tiếng xấu thường là bị đồn xa cơ mà

Mở miệng cũng rằng mà thơ thẩn
Hóa ra cũng chỉ học luận mò

Khửa khửa

Giá trị của một lúc loi nhoi cũng chỉ có thế ! Bọn Nguyễn với bọn Ngọc vẫn còn khá hơn công tử đấy thưa " Giáo Sư " lsb_vodanh Mà cũng quên mất , Giáo Sư lsb_vodanh là người nước ngoài mà nhỉ . Bằng chứng là trích dẫn cái bài của ku Zen xong rồi bảo nho thâm rồi dẫn đến nho thối , thế mà Giáo Sư nhà ta vẫn lượm trái nho thâm nho thối quẳng vào miệng nhai nhóp nhép đấy thôi

Còn bác TCN với mấy cụ kia cũng nên thôi đi , tranh luận làm gì cho thêm dơ tay dơ miệng . Ai nói mặc ai mình làm mặc mình ! Thế nhá !

5 thành viên đã gửi lời cám ơn đến Trình Hải Nhược vì bài viết hữu ích này:
Giang Tiểu Ngư (16-05-2009), Lăng Độ Vũ (16-05-2009), Phong Vô Kỵ (18-05-2009), TC NGUYỄN (16-05-2009), ThanhNgoc (19-05-2009)
Trả lời