Lương Sơn Bạc  
Trang chủ Lương Sơn Bạc  Lương Sơn Diễn Đàn  Nơi Lưu Trữ: Truyện Ngắn, Truyện Dài, Bài Viết, Nhân Vật, Sách Lịch Sử, Sách Dạy Võ Thuật...   Xem hình thành viên và hình các buổi giao lưu LSB   Nơi Lưu Trữ: Cổ Thi VN, Cổ Thi TQ, Thơ Mới & Các Tuyển Tập Thơ
Quay Lại   Lương Sơn Bạc > Kim Ngư Thành > Vọng Nguyệt Nhai > Nhật Ký & Lưu Bút
Thành viên
Mật khẩu
Những câu hỏi thường gặp Danh sách các thành viên LSB  Lương Sơn Thương Quán
Nhật Ký & Lưu Bút Là nơi gửi những dòng lưu bút và nhật ký của các huynh đệ tỷ muội Lương Sơn.

Trả lời

Tiện ích Chế độ hiển thị
Cũ 24-05-2006   #109
Ảnh thế thân của Tong Giang Nong Fu
Tong Giang Nong Fu
-=[ Hộ Quân Đầu Lĩnh ]=-
Gia nhập: 22-10-2005
Điểm: 381
L$B: 70.347
Tong Giang Nong Fu đang offline

. Nông nhàn.
. Nghe lời thằng bạn, lên thành fố xin việc làm, nghe nói việc này cũng zễ làm mà thu nhập gấp những mấy trăm lần so với chăn trâu. Lang thang trên fố chả biết đường nào mà đi, thấy cái jì cũng mới lạ, cũng lạ. Nhưng đi mãi, hỏi đường mãi rồi cũng tới nơi. Tờ jấy thằng bạn ghi địa chỉ. Anh Bẩy Đực. nhà số ..., đường ....Tới đúng nhà rồi nhưng ngoài cửa lại thấy tấm biển đề:
Bàng Đức Chuyên Xoa Bóp Tâm Hồn.
Quái.
Đánh liều vô hỏi,
Khí không fải đây có fải nhà anh Bẩy Đực không?
Lườm sắc lạnh. Fải, có chuyện jì?
Zạ, em xin việc.
Ai ?
Zạ em....
Cười ha hả. Mày? Không nín được cười.
Sao vậy anh?
Mày không đủ tiêu chuẩn.
Zạ, em khoẻ, việc nặng mấy em cũng làm đc. Anh cho em thử đi.
Haha, mày xấu trai, za đen mốc, tướng tá ốm o sao mà làm đc. Nếu miễn cưỡng
có thể tính rẻ một chút. Nhưng mày có biết uống rượu không?
Zạ chút chút thôi anh.
Vứt, uống fải được nhiều, mà đã uống thì không được fép say.
Có biết khiêu vũ không?
Zạ không, em từ nhỏ chăn trâu, có biết khiêu vũ là ai đâu.
Ngu, ra làm mà không biết nhảy thì làm sao chào hàng.
Hỏi mày câu cuối, **** lớn không?
Zạ cũng bình thường.
Thôi, cho mày sợi zây nè, mày biến lẹ lẹ zùm tao.
Ủa, anh cho em sợi zây làm chi vậy?
Mày về nhà, buộc zây thành cái nút như vầy, đầu kia treo lên xà nhà, còn cái này tròng vô cổ mày. Rồi treo người lên. Hạng như mày làm trai bao cũng không xong thì làm đc cái jì nữa mà chẳng chết đi. Nòi jống người Việt toàn những thằng như mày thì chừng nào mới hết hèn.
Quái.
Lủi thủi quay ra.
. Vừa lúc đó cánh của bật tung, một hàng trai ào ào lao vào... Nhìn anh ta cao to, bắp thịt cuồn cuộn săn chắc như của bức tượng chiến binh Hi Lạp. Cái miệng rộng, đôi môi zầy mạnh mẽ và hết sức cân xứng với cái mũi cao, thẳng tắp. Đôi mắt đen sâu thẳm càng như bí ẩn lôi cuốn hơn trên khuôn mặt vuông có hàng râu quai nón xanh mờ. Chàng trai ngã người lên ghế rồi bất ngờ bưng mặt khóc nấc lên.
Em nhục quá.
Kinh ngạc, người vậy mà cũng bị nhục ư? Anh Bảy đúng là bậc đàn anh, trở jọng ôn tồn, có chuyện jì cậu cứ từ từ nói ra.
Chàng trai sau một hồi ngẹn ngào bắt đầu kể.
. Em đi chuyến này cũng như mọi lần, hết hợp đồng em ra sân bay về nước. Ở sân bay Changgi, một cô gái người Việt bất ngờ tới hỏi em có fải người Việt không? Em nói fải, cô cần júp jì không? Thế là cô ấy vội vã kéo em vào một góc kín. Rồi nói, anh ơi, em bị ép bán thân cho người nước ngoài, em không muốn trao nó cho một thằng ngoại quốc, anh hãy júp em... Tới đây chàng trai lại khóc nấc lên. Nhưng em mệt quá, không làm được jì cả. Cô ấy nói "Khốn nạn, bọn đàn ông VN toàn những thằng bất lực"
Quái.
Như lời anh Bẩy Đực à nhầm, anh Bàng Đức thì mình không xứng là đàn ông VN, vậy thì mình có bất lực không nhỉ.

Mênh mang 22-5-2006
Cánh cửa kho báu không mở cho kẻ vội vàng.
Với em là lời xin lỗi, một cảm giác thật tệ fải k?

Chữ ký của Tong Giang Nong Fu
Tâm ở Sơn Đông thân ở Ngô
Mấy phen phiêu bạt chốn giang hồ
Sau này cho thỏa lòng mong ước
Mới biết Hoàng Sào cũng trượng phu.
.

Tài sản của Tong Giang Nong Fu
Trả lời kèm theo trích dẫn
Cũ 28-05-2006   #110
Tong Giang Nong Fu
-=[ Hộ Quân Đầu Lĩnh ]=-

Còn yêu nhau nữa không
Trái tim em như lặng câm

. Anh ah, em cảm thấy bùn lắm khi nghĩ đến cảnh mình đánh đổi cả tuổi xuân của mình để đạt lấy điều mà em đang muốn, em cần có anh, cần có một lời khuyên nơi anh, nhưng dường như anh không hiểu, em cảm thấy rất bùn anh có biết không???
. Em sẽ cảm thấy bùn lắm nếu như điều đó xảy ra,đánh đổi cả tuồi trẻ của mình, giá mà anh hiểu được những gì em muốn nói, giá mà anh cho em một lời khuyên, bảo em đừng nên làm như thế, giá như anh sẽ luôn là chỗ dựa để em có thể chia sẽ trong những lúc vui bùn, thì hay bít mấy anh nhỉ??
. Đừng bùn nếu một ngày nào đó anh nhận ra em hờ hững với tất cả, ngay cả anh, để đổi lấy điều em muốn, anh nhé!!!

. Mất cả tuổi xuân cho một người, chắc chắn đó fải là một người xứng đáng. Đương nhiên. Ở đây có thể hiểu đó là sự hi sinh cho tìn yêu không? Chắc là không fải rồi, bởi vì có được điều mình yêu quý thì không thể buồn và càng không có chỗ cho sự hối tiếc không fải không em.
. Ước mơ của em, đam mê của em có chỗ cho tình yêu không, a có một sự hồ nghi mà không ai ngoài em ra không ai có thể trả lời thoả đáng. Đôi mắt em luôn luôn là nỗi buồn mà không ai có thể lý jải, những cuộc vui mà em luôn luôn đem tới nụ cười cho tất cả mọi người, ngoài chính bản thân mình. Ánh mắt ấy có là ám ảnh của người mà em đem lòng yêu thương không, với anh, điều đó sẽ là mãi mãi. Một người để em kính trọng, để em tin yêu, việc tưởng chừng thật đơn jản vậy mà với em sao thật khó.
. Và jờ đây cũng là thật khó với anh.

.

Cũ 29-05-2006   #111
Ảnh thế thân của trang lanh_sos
trang lanh_sos
-=[ Huyền Vũ Bộ Binh ]=-
Gia nhập: 07-07-2005
Điểm: 684
L$B: 150.033
trang lanh_sos đang offline

Ngày hôm nay em đã dũng cảm lắm đó anh biết không?..........Ngày hôm nay em vượt qua được trái tim khô cứng của mình rồi....em đã nháy điện cho anh đó...ừ...đúng là em nhớ anh nhiều lắm...ừ đúng là em toàn dỗi lòng thôi...nhớ anh từng giờ từng phút đó...tình yêu lạ kì quá phải không?em đã dùng số của Hiền để nháy cho anh đó.........em yêu anh nhiều lắm........tình yêu của em ơi...!!!
Tình yêu ơi anh có biết em yêu anh nhiều lắm không?
..............Nhiều lắm....hì...nhớ anh quá...thế mà mỗi lần anh nt, anh gọi điện em đỏng đảnh nói không muốn nghe rồi em mắng rồi lại nói với anh em sắp lấy chồng...chẳng qua em không muốn nhớ đến anh,chẳng qua em không muốn anh liên lạc với em...như thế em sẽ ko quên được anh.ừ.....đúng thế đó...vậy mà chính em lại nháy cho anh..vì e muốn nghe thấy giọng anh...muôn thấy nụ cười của anh ghê gớm đó.......................

Chữ ký của trang lanh_sos
Tôi đi tìm cái nửa của đời tôi
Nhưng tìm mãi đến bây giờ chưa thấy
Tình yêu của tôi ơi!Anh là ai vây?
Sao để em tìm mãi tên Anh

Tài sản của trang lanh_sos
Cũ 03-06-2006   #112
Tong Giang Nong Fu
-=[ Hộ Quân Đầu Lĩnh ]=-

Zuyên hải,
Bãi cát đầy nắng
Vô tình ta nhặt được
Một lời nguyện
trong chai thuỷ tinh.

Có thể là chưa tới lúc, có thể là zễ tính, có thể là không muốn tranh cãi, có thể có rất nhiều lý zo để ngta không làm khó zễ nhau... Nhưng em chỉ có một lý zo là không bao jờ muốn làm anh không vui… Vì thế tất cả những lý zo còn lại đều là vô nghĩa.
Chuyện của em và anh, em không muốn a fải lo lắng về fía tình cảm của em. Đừng lo rằng em sẽ đau khổ hay không thể sống khi không có anh. Bởi vì em đến một lúc nào đó, biết đâu lại tìm được cho mình một ai khác, để rồi em sẽ quên anh. Vậy thì chưa hẳn em và a sẽ cùng một con đường. Nhưng những jì trong khoảng thời jan em và anh còn bên nhau thi anh đừng nói tới ngày kết thúc. Được không? Em muốn jữa em và anh chỉ là vui vẻ và hạnh fúc.

. Trước một căn bệnh hiểm nghèo, vô fương cứu chữa, những thời jan còn lại, con người muốn làm jì? Nếu cuộc sống không có ngày mai, thời jan chỉ còn được tính bằng ngày. Lúc đó con người sẽ ra sao?
Có người đã nói rằng, nếu biết ngày mai là tận thế, hôm nay tôi sẽ trồng một cái cây. Đó thực sự là một con người phi thường, ông đã đang và sẽ còn làm những việc fi thường cho nhân loại. Nhưng nếu không fải là một ngưòi fi thường như vậy, mà loài người thì đa số là bình thường… Thì con người ta sẽ làm jì vào thời khắc cuối của cuộc đời? Có lẽ đó sẽ là những việc có ý nghĩa với mỗi con người cụ thể. Mà cũng có khi lại chỉ là những việc hết sức bình thường. Một ông cụ ở HN khi cảm thấy cái chết cận kề đã thều thào, ta muốn ăn một quả táo.
. Với a những jì đã có jữa chúng ta là những kỹ niệm thật đẹp. Những lúc nhớ lại, zù chỉ là bất chợt thôi, khi thấy một điều jì đó liên quan trên cuộc sống này, luôn luôn làm a cảm thấy một miền vui nhẹ nhàng và ấm áp. Người ta có thể nói rất nhiều thứ cho em nghe về anh. Nhưng em hãy thử xem, trái tim của họ cùng chung nhịp đập với mình hay không. Ai ai cũng cần được sự yêu thương, chỉ có kẻ không biết yêu thương mới thực sự không là yêu thương ai cả. Trong xa xăm, em thấy có vỏ bọc nào của anh mang tên “ích kỷ” , có lẽ anh thiếu sự nghiêm khắc khi đánh já bản thân mình. Nhưng chắc chắn rằng, zù ở bất cứ hoàn cảnh nào, điều anh muốn nhất vẫn không fải là niềm vui cho riêng bản thân. Em sẽ nghĩ rằng, niềm vui không thể sánh bằng nỗi buồn mà anh gây ra cho em, thật buồn, đó lại là sự thật. Sự thật đó cũng có ở trong anh.

Không mấy ai biết được tương lai.
Vậy thì cớ sao, khi bên nhau không là những khoảnh khắc ngọt ngào.

.

Cũ 13-06-2006   #113
Tong Giang Nong Fu
-=[ Hộ Quân Đầu Lĩnh ]=-

Ghi lại những suy nghĩ trong ngày, nay mới đem ra post.

Có thể mang tội mạt xát xúc xiểm thành viên, nhưng trộm nghĩ rằng, xưa thiên tử còn lập ra chức ján nghị để mong nghe lời trái tai, nay thời đại văn minh zân chủ, người làm lãnh đạo lại càng fải biết chấp nhận những điều mâu thuẫn với chính kiến của mình để hoàn thiện hơn trong việc điều hành, quản lý.
Xúc fạm thành viên, đương nhiên là fải tội, nhưng nay thân đã mang lấy chút chức quyền thì không còn là thành viên như thường được nữa. Tức là công fu tu zưỡng, tài đức cũng đã hơn người... Thế nến kính mong được chư vị lượng thứ.

Tự nghĩ, xuất thân nông zân, nếu có to gan zám suy bì với anh hùng áo vải cờ đào thì cũng zám chỉ ước mơ thầm kín. Đành nghe lời các nàng căn zặn, ở nhà có người thương người quý ra đường lớ ngớ như chàng thế nào cung bị gạt. Thế nên rất mong chư vị đừng chuyển bài của tại hạ đi nơi khác. Nếu có thấy khả zĩ ghé nhờ nơi Xóm Hẻo được thì xin thương cho tại hạ tự xấu hổ vì chưa xứng với hai chữ mãnh long.

Đêm khuya, trăng lạnh, đang coi ảnh mấy em zự thi hoa hậu, bất jác TG jật mình mồ hôi đổ đầm đìa, bèn đập bàn quát lâu la mời quân sư lên thương nghị gấp. ND tới, liếc mắt thấy TG tóc tai quần áo ướt đẫm mà jường nệm thì còn fẳng fiu ngay ngắn bèn vội vàng tới chẩn mạch vấn an. TG jọng chưa hết run nói. Ta đang coi ảnh mấy em, chợt nghĩ các em này vì xinh đẹp mà được ngôi Hậu, còn ta nhờ chút may mắn mà ngồi được ở đây, tuy không fải là vua, nhưng cũng cảm thấy không là zưới ai cả.
Chuyện khi xưa jờ ta kể cho quân sư nghe, lần đó trong cầu ao, zù đã xong việc nhưng vì mê đọc truyện tranh nên ngồi mãi ta mới ra. Lúc ra thì có một người tới nói với ta rằng. Người đó được kỳ nhân zặn zò, ngày này jờ này đứng ở đây thấy ai say mê đọc kinh sách mà thỉnh thoảng lại khoa chân múa tay ra chiều đắc ý như Tôn Ngộ Không nghe chân nhân jảng đạo thì trao cho người đó bí kíp này. Kỳ thực lúc đó ta vừa coi truyện vừa đuổi mấy con ruồi chứ có thấy tâm đắc jì đâu. Có được bí kíp đó ta lần hồi tạo lập nên LSB này. Nay sơn trại vững mạnh, zưới trướng không ít anh hùng hảo hán, núi LS bến TB e rằng đã chật chội. Mà triều đình thối nát zo jan thần lộng quyền, lòng zân ta thán mong chờ sự thay đổi…. Anh hùng hảo hán muốn suy tôn ta làm vua chỉ là sớm muộn mà thôi. Nghĩ tới việc làm vua đó ta jật mình kinh sợ. Quân sư có kế sách nào jữ tròn Trung Hiếu được chăng?
Quân sư liếc nhìn TG, cố nén tiếng thở zài, suy nghĩ hồi lâu rồi nhỏ nhẹ nói.
Chuyện con ruồi Tống ca đừng cho là may mắn, nó là con ruồi mà Trời sai khiến để buộc đại ca fải khoa chân múa tay. Triều đình bại hoại, ấu vương chưa rành tin học nên bị bọn sàm thần bưng bít thông tin, nay mai hoàng thượng nối cáp, kết nối pc được ra ngoài thì những jì chúng ta làm, thế thiên hành đạo, chắc người sẽ hiểu. Sơn trại ta, binh hùng tướng mạnh, nhân tài vô số, tầm ảnh hưởng xa khỏi chân núi hàng ngàn zặm. Tiếng tăm nức nở thiên hạ đã lâu... Hảo hán sức địch muôn người mà jao làm đầu lĩnh 500 lâu la thì chả khác jì lấy zao mổ trâu mà làm thịt se sẻ. Nhân tài kinh bang tế thế mà để quản lý thu mua đánh bắt tôm cá nơi bến nước thì chả khác jì đem lập trình viên cao cấp đi trực tổng đài điện thoại. Nên mọi người mong được cống hiến nhiều hơn là điều tất yếu nung nấu tâm can. Nay trại chủ muốn jữ tròn Trung Hiếu, việc này không khó chỉ sợ trại chủ không zám làm mà thôi.
Tống Giang đang ngồi xổm trên ghế bèn chồm lên nghiến răng nói, jữ được Trung Hiếu, sử sách không bêu tên thì việc jì ta cũng zám làm.
Ngô Dụng nhấp một miếng trà rồi thủng thẳng. Trên LS ngoài trại chủ và quân sư tất thẩy anh hùng hảo hán đều có vai vế ngang nhau, đều là huynh đệ vì nghĩa mà tụ zưới bóng cờ. Nhưng cái tâm lý thà làm đầu gà hơn đít trâu vẫn còn ám ảnh mạnh lắm, vừa rồi LSB lập ra cái Vọng Nguyệt Nhai mà đệ cũng không ngờ là từ kẻ ẩn sĩ cho tới bọn lâu la mới lên núi cũng mò ra đó ngắm trắng. Có gã nông fu kia, một chữ bẻ đôi không biết thế mà cũng lò zò ra hỏi Nhai là động từ hay danh từ… Tiếng là ngắm trăng nhưng trong vô thức là ước vọng nhị tâm về một điều tốt đẹp khác. Nay ta bắn tin sẽ đưa một tên lên làm CQ ắt sẽ sinh lao tâm khổ tứ đấu đá tranh zành, rồi chọn được một tên CQ lại sẽ làm quần hùng zù hoan hỉ hay fản đối cũng không cho LSB là nhỏ hẹp mà sinh lòng quy ẩn hay nổi loạn đòi vẫy vùng nơi rộng lớn. Vấn đề là fải tìm được ra kẻ nào mộng được tung hô trại chủ là đại vương nhưng trong lòng cũng mong được một chân Tể Tướng hay Thượng Thư để ấn cho cái chức CQ xôi thịt này.
Tống Giang cười tiếc rẻ nói, tưởng jì chứ cho cái chức CQ thì được, vậy quân sư thấy ta trao cho mụ lắm lời được chăng?
................

.

Cũ 14-06-2006   #114
Ảnh thế thân của Quận Chúa Quỳnh Anh
Quận Chúa Quỳnh Anh
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Quỳnh Thỉ Thốc
Gia nhập: 09-05-2004
Điểm: -1996
L$B: 52.445
Quận Chúa Quỳnh Anh đang offline

haha vui thiệt , em vào phá anh nghe .

Hai lão Tống Giang và Ngô Dụng cứ thì thà thì thọt mãi chung quanh câu chuyện đã kiếm được người " tròng vào cổ " cái chức CQ thơm thơm như " mùi sầu riêng " kia . Chợt xảy có tiếng hô :

_ Cấp báo cấp báo , ngoài cửa ngọ môn có người tự xưng là Văn Thắng xin bái kiến Tống chủ .

Ngô Dụng nhổm đít đứng phắt dậy , la lớn :

_ Hầy , hầy . Lão già đó chưa chết hả ? Lâu nay mất tích tưởng lão đã quy tiên rồi . Mời vào mau , mời vào mau .

Văn Thắng thủng thỉnh từng bước đi vào , chả thèm lên tiếng chào hỏi chi . Lẳng lặng tự kiếm ghế ngồi , thở dài rồi nói :

_ Ta đang tu dưỡng ở viện người già mà cũng không yên , tin tức ngoài lề về Lương sơn bạc bay lia chia tới tai ta , làm cho ta đau đầu suốt bấy lâu nay . Giang sơn hơn mười mấy năm qua chưa có bao giờ bị bọn hào sĩ giang hồ quấy rối như bây giờ , ta trộm nghĩ long mạch của Tống Giang đã bị động chăng ? Nên lật đật đón taxi về đây cấp kỳ , lát hai đứa bây nhớ ký cheque trả lại tiền cho ta đấy .

_ Chúng tôi đã cố hết sức của mình rồi . Thật là trời không phụ lòng người , nên cuối cùng cũng tìm ra được hai nhân vật ưu tú để tiếp tay với chúng tôi lo việc trong ngoài .

_ Ai thế ?

_ LSB-TruongThanh tên tục là Anh đẹp trai và nữ hiệp bay bướm văn thơ tên tục gọi là Trầm Tích . Lão thấy sao ?

_ Giờ thì ta chưa dám nói trước điều gì . Chỉ coi tụi nó sống được bao lâu khi phải chinh chiến gian khổ , trên mặt trận tả xung hữu đột kéo dài từ đầu ải Nam quan Thông báo tới cuối Bắc nhạn quan Xóm hẻo .

Lại có tiếng hô chợt cất lên :

_ Cấp báo , cấp báo . Chúng tôi vừa bắt giữ một tên đang phá rối Vọng Nguyệt Nhai .Hắn vỗ ngực tự xưng là Phu gì đó . I'm sorry , tên hắn dài quá nên " kao " quên mất tiêu rồi .

_ Bây đâu , lôi thằng này ra đánh 2 thẻ về tội xưng hô linh tinh . Dẫn người vừa bắt được vào đây .

Vừa thấy kẻ bước vào , người của Tống Giang như có một dòng khí lạnh xuyên qua , khiến y va hai hàm răng lập cập vì tướng quái dị của người kia ,nhưng Tống cũng ráng nghiến răng lại điểm mặt vào tên Phu :

_ Tên kia , nay ta sẽ cho mi nếm mùi huỳnh đan bảo điển , để tóp bớt cái tội phá rối của mi lại . Có biết tội chưa ?

_ Haha , tại hạ thiết nghĩ chẳng biết mình mang trọng tội gì . Nhân đi ngang qua vùng Vọng Nguyệt Nhai , phong cảnh hữu tình , trăng thanh gió mát . Bất thình lình bụng tại hạ chột dạ ( sực nhớ lại sáng ra bị con vợ ép ăn hết hai cái trứng chiên , nguyên nhân là đây ), sẳn thấy cây cầu mừng quá bèn ngồi xuống chơi thôi .

_ Cha chả , tên này thật không biết điều . Vọng Nguyệt Nhai là nơi dành cho nam thanh nữ tú , thưởng nguyệt văng thi , văng phèo phổi mề lồng . Chứ há phải là nơi cho mi ... cho mi ... ta nói ra còn ngượng miệng .

Tiếng của Văn Thắng xen vào :

_ Chận lại ngay , chận lại ngay . Không để cho tình trạng này xảy ra nữa . Thật là mất mặt quá mà .

Tống Giang gật đầu , phán :

_ Thương tình mi là phận dân đen ta tha cho mi lần này . Bây đâu , truyền lịnh xuống cho bá quan văn võ tới họp gấp , địa điểm tại Quân Cơ Mật Viện .Tìm phương sách chỉnh đốn lại cơ đồ Lương sơn của quần chúng ta .

Tiếng Văn Thắng :

_ Có tiền cho mượn chút đi Tống chủ , ta muốn cá độ đá bóng kiếm chút đỉnh sẳn dịp may hiếm có .

_ Đi chết đi ...

( Quản lý nào nếu thấy không hợp lệ , xin làm ơn chuyển bài của anh TGNP với của tại hạ về Xóm hẻo nghe . Cám ơn nhiều . )

Tài sản của Quận Chúa Quỳnh Anh
Cũ 15-06-2006   #115
Tong Giang Nong Fu
-=[ Hộ Quân Đầu Lĩnh ]=-

Mô Fật 123
Mô Fật 123
Bể khổ vô biên hồi đầu là bờ.

Nghe tới đây quân sư thoáng jật mình, cái đai lưng cánh chuồn rung rung fập fồng, mắt lia nhanh về fía ánh hoa đăng rực rỡ nơi tận chân núi mà tưởng như tai còn nghe được văng vẳng tiếng của nam nhân ca hát và tiếng rõ ràng là của nữ nhân thét zô zô…Mụ đó ư? Mụ này tính nết khó lường, lúc thì thích tiền bạc quà cáp hết sức trắng trợn lúc thì lại thích ra tay júp người khốn khó cơ nhỡ. Lúc thích đàn ông, nhưng có lúc thì lại chỉ thấy cặp kè với đám áo yếm quần hồng. Lần đó LS mở hội “Oan Ja nên cởi” để mọi người nếu lỡ có ân oán hận thù jì thì tắm chung với nhau một lần để hòa jải, anh hùng hảo hán khắp nơi đều thầm cảm ơn trại chủ anh minh nhân đức, nô nức đăng ký tham ja rất là náo nhiệt, zuy chỉ có mụ là chống nạnh hỉ mũi nhổ nước bọt rồi đóng cửa cáo bệnh. Ai không biết tưởng Mụ lắm mồn nghĩa là hay nói, chứ kỳ thật là Mụ hơn người ta có một cái mồm thật. Chả thế mà có tay lang y bên Khoa Fụ không biết vô tình hay cố ý lúc thăm khám mồm cho Mụ bị zính cho ít độc nên za zẻ toàn thân như bị fỏng, cũng may được Mụ thương tình cho theo lên LSB, nay cũng đã fấn đấu trở thành một đầu lĩnh của LS ta. Có điều khi za thịt đã lành lại lão buộc fải săm mình vằn vện kín từ chân lên tận cổ để che zấu. Mụ lắm lời vậy chứ cũng là người có bản lĩnh ghê gớm, nghe nói Mụ đã luyện được độc fong chưởng Hồng Ngũ Não nhất. Loại độc chưởng này không mùi không vị thiên hạ không ai có thể đảm bảo có cách chạy chữa, nếu cho zính zù chỉ là một chút vô gà vịt rồi thả vào nhà người ta thì có thể jiết chết cả nhà thậm chí cả làng. Vậy mà zưới tay mụ lạI còn có thêm đám sát thủ họ Mèo, võ nghệ tinh vi kỹ thuật tàn độc kỷ luật sắt đá jiết người như ca hát. Vừa rồi một em sát thủ vì quyết tâm sống cho tình yêu nên jải nghệ, đã tự huỷ đôi mắt để mong được yên thân tá túc bên cầu Ô Thước. Đám mèo mèo thấy vậy động lòng muốn đi theo tìm cuộc sống riêng tư thì liền bị Mụ ra tay trước bí mật hạ sát tình nhân rồi lại fao tin rằng đó là những bạc tình lang khiến cho có một em sát thủ khóc suốt cả tháng nay trên núi, vừa khóc lại vừa còn thuê cả thợ đá khắc bia để đánh zấu nỗi đau fải đếm từng ngày xa cách tình lang. Mụ cũng còn hay cải trang thành những người đàn bà khát tình để đêm hôm đi thu fục nhân tâm. Đám hảo hán không biết bao kẻ vì mụ mà méo nát gập gẫy nhưng vẫn fải nuốt nhục làm thinh. Vừa rồi có anh lái lợn nhờ kiếm được tình yêu nơi một em môi cong chân zài nên đã tạm cách ly được mụ mà kể rằng. Khi còn qua lại đã không ít lần mụ vì muốn fi tang một cái chết nào đó đã cho cưa xác nạn nhân rồi vứt cho lợn trong trang trại của hắn ăn, chỉ mươi fút là sạch sẽ, xương tóc hay răng móng người mà vào tới mõm lợn thì cũng thành là cám hết. Đưa mụ lên làm CQ thì đảm bảo không e sợ những đứa ưa sinh sự quậy fá, làm bậy, những đứa có chút bản lĩnh thì chắc cũng có chút sĩ ziện để không zám zây vào kho tàng ngôn ngữ của mụ, Tuy Mụ khá fù hợp vớI vị trí CQ này nhưng vốn xuất thân kỹ viện, sau này LSB ta nếu có liên zoanh làm ăn thì e rằng cũng khó chiếm được cái chức chủ tịch hội đồng quản trị. Còn khi jữ được vẹn toàn Trung Hiếu cũng e rằng về với Triều đình thì đến Trại chủ cũng khó mà jữ được fần tiện nghi chứ chưa nói tới đến những huynh đệ khác.
Tống Giang nghe quân sư kể mà cứ trợn mắt há miệng vì ngạc nhiên, chờ một hồi không thấy quân sư kể tiếp cũng đành ngậm miệng rồi gật gù cho là fải, KNV nắm jữ rất nhiều bí mật, toàn loại bí sử thâm cung zo mấy bà fu nhân hờn trách tướng công tới đó để tâm sự với nhau mà ra. Nay để mụ làm CQ thì cái KNV sẽ còn fát triển tới đâu nữa, chả lẽ sau này LSB ngoài nơi tụ nghĩa của hảo hán thiên hạ lại còn là khu zu lịch tình zục của mấy em tây balô nữa sao. Hay là ta đưa Viên Ngoại lên làm vậy?
………….

.

Cũ 21-06-2006   #116
Tong Giang Nong Fu
-=[ Hộ Quân Đầu Lĩnh ]=-

Ngô Dụng lắc đầu. Lư viên ngoại trung thành cẩn cẩn. Võ nghệ tinh thông, thơ văn ca hát mẫn tiệp, sự vụ jải quyết rất mau lẹ zứt khoát, công tư fân biệt rạch ròi không vì ân oán riêng tư mà ảnh hưởng tới việc chung. Tóm lại là một người rất hoàn hảo, là sự hoàn hảo quá mức khiến người ta sinh lòng đố kỵ ganh ghét rồi nảy zạ nghi ngờ. Xưa Viên ngoại chỉ vì một người thiếp mà tan cửa nát nhà, fải bỏ hết tất cả để chạy lên LSB. Ngu đệ cho rằng việc này còn nhiều uẩn khúc. Viên ngoại jầu có nhất nhì kinh thành, lúc lên LS không còn một mẩu bạc vụn zằn túi, người thiếp làm fản đó đắc ý không được bao lâu thì đã bị jiết chết, vậy thật sự khối tài sản khổng lồ đó đã tẩu tán đi đâu? Đã có mấy lần trong mật viện quân cơ, các đầu lĩnh nhắc khéo về số tài sản đó nhưng Viên Ngoại đều một mực thoái thác, nói rằng, tiền bạc là vật ngoại thân, không thể vì nó mà làm huynh đệ nảy sinh sự fân chia jàu nghèo sang hèn.
Đã vậy fu nhân của viên ngoại cậy đã luyện thành tuyệt kỹ bí truyền Hàn Băng chưởng nên thường xuyên thi triển để tạo thành nước đá cục bán lẻ trong sơn trại. Việc cũng chẳng đáng jì, nhưng vốn zĩ nhiều người không ưa Viên ngoại mà fu nhân lại bán nước đá hơi cao já cho nên mới sinh ra lắm chuyện hiềm khích không hay. Nếu fu nhân có viên ngoại làm CQ, e rằng sẽ sinh chuyện zựa zẫm quyền lực rồi thành lập tổng cty độc quyền kinh zoanh nước đá thì mối fiền sẽ rất lớn. Chắc hẳn trại chủ còn nhớ lần đám người ở HS chê nước đá không trong lại mau tan làm cho fu nhân nổi jận không thèm thi triển thần công tạo thành băng đá khiến cho 108 mẫu tế bào của LS ta bị ảnh hưởng, báo hại toàn thể anh hùng hảo hán LS fải đi hiến tinh, cho trứng một lần nữa.
LS ta nay uy tín rất cao. Đám lâu la qua đường xưng zanh một tiếng là hàng quán nào cũng sãn sàng khoản đãi. Anh hùng hảo hán đi lạc quyên ủng hộ đồng bào lũ lụt là đám fú hào thương buôn đều nhiệt tình ủng hộ. Những việc đó so với xin đểu cướp cạn chỉ cách một khoảng mong manh, nếu những người jữ trọng trách không đủ uy tín oai lực cai quản được sự việc e rằng zanh tiếng đó hỏng mất . Viên ngoại từng có thời jan được huấn luyện trong trường khủng bố Allinh-Queta. Zẫu nay có cạo lông lột za quy thuận LS thì cũng khó cho LSB ta khỏi bị miệng đời zị nghị là chứa chấp fần tử khủng bố. Trại chủ có bản lĩnh thu nạp được y thì cũng khó mà bao che khỏa lấp được chuyện trong quá khứ. Mà nay trong thiên hạ, nhà nhà chống khủng bố người người truy tìm và báo tin nơi ẩn nấp của khủng bố mà lãnh thưởng, LS ta miệng nói thế thiên hành đạo mà thực sự cướp của jiết người đốt nhà fá chợ cũng là không ít. Đưa một fần tử có nghiệp vụ khủng bố lên làm CQ chẳng khác nào ngấm ngầm khuyến khích đám lâu la làm bậy, khác nào cho răng cọp thêm chất độc, fân rồng thành thuốc nổ hẹn jờ. Xin trại chủ minh xét.
Tống Giang thấy ý kiến của mình bị bác bỏ cũng nóng mặt nhưng cũng đành cho là fải, bèn ra bộ quan hoài kéo ghế xích lại thật gần quân sư rồi nói: -Thế theo ý quân sư ta nên chọn người nào? Ngô Dụng trầm ngâm, ngón cái và ngón trỏ xoa cằm, mắt chăm chú nhìn vào cái khăn quàng bằng lụa có màu lá non mà Tống Giang đang quấn để jữ ấm cổ họng, rồi bất ngờ vận công, chấn lực của zư kình làm căng fồng tay áo… Mặt Tống Giang biến sắc, vội ngả người đảo mắt tìm vũ khí fòng thân, miệng tính la lên nhưng lưỡi cứ cứng đơ, cổ họng khô khốc không tài nào thốt ra được một tiếng, zù là tiếng ư ư... Sắc mặt của Tống Giang tuy nhanh nhưng không qua được mắt Ngô Dụng, khiến quân sư không khỏi cười thầm, lúc đó hai ngón tay trên mặt mới thong thả xuất chưởng ấn nhẹ nơi huyệt nhân trung, động tác nhanh nhẹn zứt khoát mà không kém fần bay bổng lả lướt, từ tà áo đến cánh tay toát lên vẻ đẹp thanh thoát hệt như Chương Tử Di múa trống trong Thập Ziện Mai Fục ảnh điện, rồi đưa ngón tay lên ngắm nghía cái nhân mụn trứng cá. Chưởng lực này xuất ra vừa đủ, nên mụn trứng cá được lấy ra cả từ gốc tới ngọn vẫn còn y nguyên hình zạng khiến cho Tống Giang quên cả sợ hãi mà chuyển qua thán fục, thiếu điều muốn nằm ra cho quân sư làm fây xồ… Vừa nhìn ngắm kết quả của mình quân sư vừa nói:
-LSB ta nay có một người họ Trương tên Thanh tài năng thì xuất chúng rất xứng vào vị trí này.

Hoàn thành tâm nguyện trước lúc đi xa của anh Nông Fu. Cầu mong cho anh NF sống sót trở về viết tiếp phần sau.... (HoaTien)

.

Cũ 04-07-2006   #117
Ảnh thế thân của HoaTien
HoaTien
-=[ Lương Sơn Anh Hùng ]=-
Miss Tinh Tinh
Gia nhập: 21-10-2005
Điểm: 712
L$B: 21.767.964
HoaTien đang offline

Đoạn NK của anh NongFu đến đây thì bị gián đoạn, sau khi tìm hiểu "Hội các bà 8" phát hiện ra rằng lúc đó anh nhận được tin mật của LSB-Trương Thanh thương lượng đừng phanh phui chuyện bí mật vì sao Thanh có thể qua mặt mấy ngàn dân LS để giành được chức CQ. Thanh đã bắt đúng điểm yếu của anh đó là mê gái, mỗi lần anh nhìn thấy gái thì thôi ôi.... chân tay đờ đẫn, mặt mũi đần ra, nước miếng chảy ròng ròng... Nên TT đã nhắn rằng :"Trên LSB có 2 tuyệt thế giai nhân là Trầm Tích và QC Quỳnh Anh, để im miệng, anh chọn ai?" Anh NF có ý định lấy cả 2 người nhưng Thanh mới chỉ đưa hình QC Quỳnh Anh thì anh đã xây xẩm mặt mày, toàn thân đờ ra như khúc gỗ, nước ở thất khướu chảy ra ròng ròng....

Mới chỉ nhận được hình QA thì anh NF không còn tâm trí để làm gì hết, người như ở trên mây, trên gió... lúc tỉnh táo thì chỉ làm mỗi việc là lấy hình QA ra nhìn và thở dài, miệng lảm nhảm "nàng ở đâu..... nàng ở đâu.... "

Hiện tại anh NF đang trong tình trạng rất nguy kịch, các huynh đệ tỷ muội ở LS vì chính nghĩa hãy giúp đỡ anh tỉnh táo trở lại để vạch trần bí mật của tên ma đầu họ Trương. Mọi sự ủng hộ về vật chất hoặc tinh thần xin vui lòng gửi đến Hoatien

Bớ QA : em đang ở đâu mau mau liên lạc với "Hội các bà 8" để cứu một mạng người.

Chữ ký của HoaTien
Sữa mẹ là tốt nhất cho Bố trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ

Trả lời