Lương Sơn Bạc  
Trang chủ Lương Sơn Bạc  Lương Sơn Diễn Đàn  Nơi Lưu Trữ: Truyện Ngắn, Truyện Dài, Bài Viết, Nhân Vật, Sách Lịch Sử, Sách Dạy Võ Thuật...   Xem hình thành viên và hình các buổi giao lưu LSB   Nơi Lưu Trữ: Cổ Thi VN, Cổ Thi TQ, Thơ Mới & Các Tuyển Tập Thơ
Quay Lại   Lương Sơn Bạc > Kim Ngư Thành > Vọng Nguyệt Nhai > Nhật Ký & Lưu Bút
Thành viên
Mật khẩu
Những câu hỏi thường gặp Danh sách các thành viên LSB  Lương Sơn Thương Quán
Nhật Ký & Lưu Bút Là nơi gửi những dòng lưu bút và nhật ký của các huynh đệ tỷ muội Lương Sơn.

Trả lời

Tiện ích Chế độ hiển thị
Cũ 02-06-2006   #1
Ảnh thế thân của LSB-Manowar-meomeo
LSB-Manowar-meomeo
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Gia nhập: 13-10-2002
Điểm: 593
L$B: 80.144
LSB-Manowar-meomeo đang offline

Bỗng nhiên cái cảm giác cách đây gần 1 tháng bỗng ùa về ...
Chán nản và buồn bã
Đứng, ngồi ... vật vã
Tôi không muốn nhìn, không muốn nghe, không muốn cảm giác
Ngửa mặt nhìn trần nhà
Những bóng đèn cây lá hắt
Mưa tuôn rơi tầm tã
Nước mắt tôi đã khô cạn
Trái tim tôi đã nát tan
Nhưng sao vẫn còn đau triền miên
Cơn đau không cắt nghĩa, không che dấu, không thuốc ...

Có những lúc tôi tưởng mình lạnh lùng
Và thích sự cô độc
Tôi nghĩ mình mạnh mẽ và khô cứng
Tôi chẳng cần ai
Tôi chẳng cần tình yêu
Tôi giận mình vì đã lãng phí quá nhiều
Những cảm xúc và yêu thương
Tôi giận mình quá yếu đuối và hèn nhát và mù quáng
Nên lòng còn mãi vấn vương
Tim tôi đã chết khi yêu thương vỡ nát
Tôi đã nghĩ tất cả chỉ là hạt cát
Tôi phũ phàng dẫm đạp
Tôi lạnh lùng bóp tan

Nhưng trong sâu thẳm, vẫn rung lên
Rung lên sợi dây yếu ớt trái tim tôi nhỏ máu
Rung lên niềm đau chôn dấu
Rung lên cơn khát đến tê người ...

Chơi vơi
Tôi là cánh én trơ chọi chẳng làm nên mùa xuân trong bài hát tôi vẫn thường hát hồi còn bé
Cánh én đơn côi lạc lõng giữa dòng đời nổi trôi
Tôi lạc lõng giữa tình yêu và lòng người
Giữa yêu thương và thù hận
Tôi ước mình có thể khóc
Cho vơi nhẹ con tim
Tôi ước mình có thể quên
Tôi ước mình là người độc ác
Tôi ước mình có thể ghét
Tôi ước mình có thể giận
...

Tôi ước mình ... không còn là mình ...

100 ngày, em vẫn đợi, em tươi xinh, như ban mai buổi sơm ... Em chẳng hy vọng, nhưng vẫn đợi ... Vì em là em ...

Chữ ký của LSB-Manowar-meomeo
Trái tim nhiều ngăn
Trái tim chẳng chân thật
Trái tim thích đùa cợt
Trái tim nghịch
Trái tim thích phiêu lưu
Trái tim thích yêu
Nhưng trái tim chẳng yêu nhiều
Và trái tim nói dối...

...Tim nói dối em

Tài sản của LSB-Manowar-meomeo
Trả lời kèm theo trích dẫn
Cũ 03-06-2006   #2
LSB-Manowar-meomeo
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-

Mưa ... Em ốm ... Phải đối mặt với những quyết định quan trọng ...
Em nhớ ...
Em muốn ngả mình vào vòng tay anh rộng mở
Mưa quá ...
Lạnh quá ...

Ôi ...

Em sẽ mua phần mềm project 2003, học về viết Dự án kế hoạch đầu tư. Em sẽ thuyết phục được anh đầu tư vào em. Nhưng em có thuyết phục được em đừng đầu tư vào anh ko? Mọi chuyện thật mệt! Buổi nói chuyện hôm qua với anh Hợp làm em sợ. Tình yêu đâu phải là thứ đầu tư lạnh lùng như một dự án kinh tế? Ôi, những người trẻ ... Em chẳng biết từ bao giờ bỗng già ...

Mệt mỏi quá!
Anh ơi ...

99 ngày xa xôi ...

Trái tim nhiều ngăn
Trái tim chẳng chân thật
Trái tim thích đùa cợt
Trái tim nghịch
Trái tim thích phiêu lưu
Trái tim thích yêu
Và trái tim nói dối...

...Tim nói dối em

Cũ 07-06-2006   #3
LSB-Manowar-meomeo
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-

Ốm.
Mệt mỏi.
Vật vã trong những cơn mê.

Còn bao nhiêu ngày nữa, tôi cũng chẳng biết nữa.
Mệt.
Và ốm.
Những cơn mê vật vã.
Tôi say ...

Trái tim nhiều ngăn
Trái tim chẳng chân thật
Trái tim thích đùa cợt
Trái tim nghịch
Trái tim thích phiêu lưu
Trái tim thích yêu
Và trái tim nói dối...

...Tim nói dối em

Cũ 09-06-2006   #4
LSB-Manowar-meomeo
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-

Dạo này mình cô đơn quá ...!!!

Em nhớ anh! Anh ơi!

Trái tim nhiều ngăn
Trái tim chẳng chân thật
Trái tim thích đùa cợt
Trái tim nghịch
Trái tim thích phiêu lưu
Trái tim thích yêu
Và trái tim nói dối...

...Tim nói dối em

Cũ 11-06-2006   #5
Ảnh thế thân của thang_gu_nha_tho_duc_ba
thang_gu_nha_tho_duc_ba
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Mai Danh Ẩn Tích
Gia nhập: 17-07-2004
Điểm: 494
L$B: 1.664.471
thang_gu_nha_tho_duc_ba đang offline

hừ hừ mèo ốm rồi đóa , giữ gìn sức khỏe đi ! luôn luôn vui vẻ để khẳng định chính mình , đừng buồn quá như vầy

Chữ ký của thang_gu_nha_tho_duc_ba

Đừng nhìn em

Cũ 11-06-2006   #6
LSB-Manowar-meomeo
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-

Em lặng lẽ ngồi dưới ánh nến lung linh trong tiếng cổ vũ bóng đá ồn ã. Em ko thể để ý trận đấu giữa Hà Lan và Ba Tư đang diễn ra trên màn hình TV.
Chiếc bánh kem chocolate ngọt ngào với dâu tươi ... 2 cây nến lung linh tỏa sáng ... 1 chiếc li bé bỏng mong manh ... 1 bông hồng nhung thắm đỏ như màu máu con tim ... Chúc mừng ngày kỉ niệm!!!

Ba Tư khóc cùng em... Phiên chợ Ba Tư ồn ào nao nức như tình yêu em bỏng cháy rồi cũng đến hồi tàn cuộc.Em đã không đủ sức để chờ đợi anh, để đi đến cuối con đường em đã chọn.Mới được 50 ngày kể từ khi mình chính thức chia tay nhau. Mới có 64 ngày kể từ lần cuối cùng anh gần em. Nhưng em đã không còn chờ được nữa. Không phải vì em hết yêu anh. Em đang ngụy biện cho chính mình. Mà vì em đã đau khổ nhiều quá. Máu chảy ra từ mắt em. Và em khóc ... Thổn thức những giọt nước mắt nhẹ nhàng lăn nhanh ... Rồi cũng qua hết, chẳng còn gì nữa ...kỉ niệm ... Em sẽ quên ...

Chúng mình sẽ chia tay nhau. Em không còn lưu luyến gì nữa. Em không yêu anh. Tất cả chỉ là ảo ảnh. Rồi qua mau thôi. Em sẽ quên. Em sẽ lại vui cười. Có gì đâu. Chỉ là một cuộc vui .

2 nến, 2 ly, 1 bánh, 1 hồng nhung, 1 bailey ... Và một trái tim tan vỡ. Hai con mắt, 1 con khóc, 1 con cười, những mảnh tâm hồn vỡ tan nát rồi ... Tình ơi ... Xin hãy ngủ yên ...!!!

Trái tim nhiều ngăn
Trái tim chẳng chân thật
Trái tim thích đùa cợt
Trái tim nghịch
Trái tim thích phiêu lưu
Trái tim thích yêu
Và trái tim nói dối...

...Tim nói dối em

Cũ 13-06-2006   #7
LSB-Manowar-meomeo
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-

Sao nước mắt em vẫn còn rơi khi em nhớ về anh? Em ngồi thổn thức khóc như một con điên. Em đã kìm lòng để đừng nhớ về anh, đừng nghĩ đến anh, quên anh đi, và cười thật tươi. Nhưng em lại khóc. Khóc, khóc mãi ... Những giọt nước mắt lặng lẽ ướt đẫm má và tóc. Em yêu anh.

Em vẫn còn yêu anh. Một tình yêu em chẳng bao giờ hiểu nổi. Tại sao em lại yêu anh? Sau khi lập project 2003, em biết, sự chọn lựa của em về anh là ko nên, trong những trường hợp em đặt ra và cố giải quyết, đó quả là điều nan giải. Vậy mà em vẫn yêu anh. và em ngồi khóc. Vì em bỗng thấy mình quá bé nhỏ. Em cô đơn, và em yêu anh rất nhiều. Giá mà em không yêu anh nhỉ? Tại sao em lại yêu anh? tại sao em nhớ anh và muốn ở bên anh? tại sao em lại dành cho anh những tình cảm dịu dàng nhất, những gì đẹp đẽ nhất? tại sao? tại sao?

Em sẽ còn yêu anh trong bao nhiêu lâu? Em muốn có thể ngay lập tức quên anh đi và sống thanh thản, không yêu đương mộng mị. Nhưng em đã không làm được thế. Em cố che dấu cũng bằng thừa. Vì em yêu anh. Em biết gì về "yêu"? em có hiểu yêu là gì đâu? chắc gì em đã yêu anh? em cũng chẳng cần anh nhiều đến thế. Chỉ là em giành cho anh những tình cảm thật đẹp, nhừng thứ thật ngọt ngào ấm áp và tốt lành. Em muốn gửi đến anh. Và rất muốn được anh đón nhận. Em đã làm gì sai? Hay em đã sai lầm tất cả ngay từ khi mới hình thành mối quan hệ này? Em đã quá yêu anh, và mù quáng, để rồi rơi vào tình trạng bế tắc này đây.

Quỳnh Anh bảo với em rằng anh bỏ em là đúng, bởi vì em còn quá trẻ, anh chẳng đời nào, 1 thanh niên 30 tuổi đi yêu 1 con bé chưa ra trường, anh cần chỗ dựa về tinh thần và gia đình yên ổn, khoảng cách giữa anh và em quá lớn, em ko có những thứ anh cần. Phải thế không anh? Em buồn lắm. Và em chẳng phản đối được. Vì như lời anh Hợp, cái gì mà chẳng phải lập "Dự án đầu tư" ? Tình yêu như những con cờ, cần phân tích tính toán đến thế ư? Ồ, em đã không hề suy nghĩ và tính toán gì khi em yêu anh, cho đến bây giờ cũng thế. Có thể vì em ít tuổi và còn quá non trẻ. Còn anh? Sao anh đến với em để rồi anh lại bỏ em?

Cây có biết đau không? Gỗ đá nữa? Em nghĩ là có, anh ạ. Trái tim anh càng không phải là gỗ đá. Em nghĩ rằng cũng như em anh đã bị tổn thương. Em đã làm gì sai để anh cũng bị tổn thương? Em làm anh buồn, và không mang đến được cho anh niềm vui. Nhưng liệu có phải em là người có lỗi? Em ko biết nữa. Anh ạ, Tình yêu thực chất chẳng có màu gì. Những màu sắc mà ta nhìn thấy ở nó là do chính ta tô cho nó mà thôi. Một người thì ko tô được, phải cả hai, thích màu gì, ta sẽ tô cho nó màu ấy. Nhưng nếu tô nhiều quá cũng hỏng, mà ít quá cũng ko được. Ôi, những màu sắc của tình yêu, những màu sắc cuộc đời ... Chẳng có màu nào đẹp, cũng chẳng có màu nào xấu, chỉ là sự hài hòa khi những màu sắc đứng gần nhau, chúng đẹp trong mắt người nhìn chúng, khác nhau trong mắt mỗi người. Em không biết mình đã tô vẽ tình yêu của mình như thế nào, và anh nữa. Em chẳng biết. Một lời giải thích: ko hợp nhau, hay ko còn yêu nhau ... thực ra chỉ là ngụy biện. Nhưng vì sao? Chẳng có câu trả lời nào cho em ...

Em biết mình ngu ngốc, khi 2 tháng nay em cứ lang thang tìm cho mình một câu trả lời thiết thực, sau những liệu pháp tâm lí, những giờ thiền, những giờ triền miên trong giấc ngủ, hay lang thang bạn bè, hay với những anh bạn khác ... em vẫn không tìm cho mình được bến thanh thản để xoa dịu con tim em. Vì sao em lại yêu, và yêu nhiều đến thế? Ko có cơ sở gì đảm bảo rằng tình yêu của em có cội rễ và không thay đổi theo thời gian. Ấy vậy mà em lại yêu và dành cho anh những gì tinh túy nhất. Thật là ngu ngốc. Em điên rồi!!!

Níu kéo ư? Em chẳng níu kéo được gì ở anh. Anh lạnh lùng lắm. Và anh dứt khoát. Em yêu anh, yêu một người ko đẹp, chẳng quyền quý cao sang, chẳng biết vì sao yêu.Em yêu những thói xấu của anh, với em, những gì liên quan đến anh em đều nhìn với ánh mắt trìu mến được. Thật lạ! Anh có thể cắt nghĩa được cho em ko? Hay anh cho em dùng một loại bùa yêu nào đấy chăng? Nên em mới yêu anh mù quáng, và chẳng thiết tha gì hết như thế? Trời ạ. Em chẳng hiểu nổi nữa. Em hàng ngày vẫn biết phải học hành và cố gắng để tìm 1 chỗ làm thích hợp, 1 nghề nghiệp thích hợp, thế mà hình ảnh anh vẫn xâm chiếm trái tim em. Em sợ. Em sợ khi gọi điện cho anh, anh lạnh lùng thờ ơ trả lời em, không hề yêu thương, ko quan tâm, và chẳng cần biết đến em, khó chịu, bực bội, và em thì nước mắt ròng ròng nhưng lại chẳng thể nào khóc, cứ cười và huyên thuyên với anh, rồi khi anh muốn dập máy, em cũng không. Để rồi cứ nghe mãi tiéng tút dài trong máy đến vô vọng.

Những tin nhắn, em không dám gửi nữa. Em sợ, sợ những cái tin như những cánh thư bay đi, chẳng cái nào trở về, chẳng cái nào hỏi han em, chẳng cái nào quan tâm và yêu thương em ...Ôi những cuối tuần vô duyên. Em biết anh sẽ chẳng thèm gặp em, nhưng vẫn chờ đợi như một con điên, lại đi gội đầu, trang điểm nhẹ nhàng, vắt óc ko biết nên mặc gì, để rồi ngồi dài trên ghế trước máy tính, lắng nghe những bản nhạc ngày xưa... Nước mắt lặng lẽ xóa nhòe phấn son, em không nhận ra mình sau 2 tháng. Em đã khác xưa quá nhiều!

2 tuần ốm. Đau đầu và mệt mỏi, em cuộn tròn trong chăn, những tin nhắn nhá lên liên tục trong điện thoại của em không phải của anh. Em không khóc được, vì quá mệt mỏi, ít ra 2 tuần với tác dụng của thuốc, em cũng đã quên đi được phần nào ... và tăng được cân, thật may, em bỗng gày rộc đến ko tưởng vì anh chia tay, đến nỗi quần áo rộng hết. Nhìn hình thù gày mòn hốc hác trong gương, em sợ. Em không biết em đã ra sao ...

Em ngây thơ ư? Em nhỏ bé như 1 nữ sinh cấp 3, hồn nhiên và vui vẻ, em trong trắng và căng tròn như 1 giọt sương mai tinh khiết??? Em không biết em như thế trong mắt nhiều người. Người hay đi với em, thường đến gọi em và kéo em dậy đi chơi lang thang, đèo em đi ăn kem, mua sách, ăn uống, chở em đi xem diều ở SVD, hãnh diện đem em đi khắp nơi giới thiệu với gia đình, bạn bè, mà thậm chí một lời tâm sự cũng chưa bao giờ. Em biết anh ấy ko đủ can đảm để nói ra, vì sẽ phải nghe lời từ chối, cũng như nhiều người khác. Em nào có thiếu thốn tình yêu???

Vậy mà đúng là em thiếu thốn tình yêu. Vì tình yêu của em, em đã trao nhầm chỗ, em đã dành cho anh hết, nhưng anh ko đáp lại, anh chối bỏ nó, em chẳng còn tình yêu. Em có cần tình yêu không? Có, và không. Em cần của người em yêu, của anh, chứ ko phải cần của những người em quý mến, những người khác. Em có muốn được quan tâm và chiều chuộng? Không, và có. Em không cần của những người khác, vì em muốn là của anh, nhưng cùng chẳng cần quá nhiều...

Một tin nhắn hỏi han khó quá ư anh yêu? Ôi, cái tiếng yêu thốt ra sao mà khó khăn sao mà cay đắng đến thế??? Làm sao mà tình yêu lại cạn nhanh đến thế, nên nỗi anh chẳng còn yêu em? Thậm chí anh cũng chẳng coi em là 1 người bạn, em ko được bằng những người khác. Thật là điên khùng!!! Khóc mãi, đau mãi, cũng có được gì đâu? Nước mắt rồi cũng cạn, rồi cũng khô, và rồi sẽ qua mau, nhưng qua để rồi lặp đi lặp lại mãi, như vậy là sao??? Em ko muốn. Em ko muốn. Em ko muốn!!! Ôi trò đùa của thần ái tình, em đau đớn! Làm sao? làm sao? làm sao em quên???

Kết thúc học kì nhanh lên nào. Em sẽ đi, trời ơi, nếu đi em quên được thì tốt quá! Hay là đi luôn, đi mãi??? Không, em biết em chẳng muốn đi. Nhưng nếu không đi, em cứ nhớ và đau buồn như thế này, em sẽ làm phiền mọi người. làm phiền anh, và những người em thương, thương em khác. Anh ơi, anh có biết, anh đã làm em đau đớn đến nhường nào???

Em ko thể ích kỉ bắt ép anh hay bất kì ai làm những điều họ ko thích. Anh ko yêu em, làm sao em có thể bắt anh yêu? Anh ko muốn liên quan em, làm sao em còn gọi điện và tin nhắn??? Sao em có thể làm phiền người khác thế? Em ơi???
Những tin nhắn sẽ lại bay đi như những cánh thư chẳng bao giờ quay trở lại. Em sẽ khóc đêm nay, để rồi sáng mai em quên, nhưng khi những giọt mưa thánh thót ngân lên, những giọt đêm lặng lẽ buông xuống và những giọt buồn rung lên vội vã, em lại nhớ và khóc về anh. Về tình cảm em dành cho anh. Một thứ tình cảm đẹp đẽ, nhưng chẳng đúng chỗ. Em sẽ lại khóc như bây giờ em đang khóc, mắt hoen nhòe màn hình, ướt đẫm bàn phím em đang typing ...

Vì em nhớ anh. Và em muốn biết rằng anh vẫn bình yên, anh đang mải mê xem bóng đá cùng với những người bạn với chai beer, mấy điếu thuốc ...Thật bất công với anh, nhưng em vẫn tha thiết ước, anh nhớ em và anh muốn gần em. Em ước chẳng có người con gái nào khác bên anh, không ai khác trong vòng tay anh dịu dàng êm ái, cánh tay kia chỉ vòng qua vai em mời gọi, tấm thân kia chỉ bao trùm lên em đam mê ...

Em muốn sống lại trong kỉ niệm, sống lại những cơn mê, những khát khao và những phút giây hạnh phúc. Sao em có thể quên, sao chúng có thể nhạt phai, có thể qua mau? Vì em chỉ dành cho một mình anh, ko phải bất kì người nào khác. Vì em quá cổ hủ và cứng nhắc. Giá mà em nhạt nhẽo và hời hợt và chóng quên và linh tinh ... Giá em đừng yêu anh, đừng nhớ anh, để bây giờ đừng khóc và ôm gối khóc như con điên. Ôi ...Tình yêu của em ...Tình yêu ngọt ngào mà sao đau đớn thế ... Anh ơi ...

Trái tim nhiều ngăn
Trái tim chẳng chân thật
Trái tim thích đùa cợt
Trái tim nghịch
Trái tim thích phiêu lưu
Trái tim thích yêu
Và trái tim nói dối...

...Tim nói dối em