Lương Sơn Bạc  
Trang chủ Lương Sơn Bạc  Lương Sơn Diễn Đàn  Nơi Lưu Trữ: Truyện Ngắn, Truyện Dài, Bài Viết, Nhân Vật, Sách Lịch Sử, Sách Dạy Võ Thuật...   Xem hình thành viên và hình các buổi giao lưu LSB   Nơi Lưu Trữ: Cổ Thi VN, Cổ Thi TQ, Thơ Mới & Các Tuyển Tập Thơ
Quay Lại   Lương Sơn Bạc > Kim Ngư Thành > Vọng Nguyệt Nhai > Nhật Ký & Lưu Bút
Thành viên
Mật khẩu
Những câu hỏi thường gặp Danh sách các thành viên LSB  Lương Sơn Thương Quán
Nhật Ký & Lưu Bút Là nơi gửi những dòng lưu bút và nhật ký của các huynh đệ tỷ muội Lương Sơn.

Trả lời

Tiện ích Chế độ hiển thị
Cũ 18-01-2006   #82
Ảnh thế thân của Chi a ki
Chi a ki
-=[ Huyền Vũ Bộ Binh ]=-
Gia nhập: 12-02-2005
Điểm: 584
L$B: 10.172
Tâm trạng:
Chi a ki đang offline

Con ngựa sắt !!!

Khốn nạn thật ! Khốn nạn quá bớ người ta ơi !!! Con ngựa sắt nì , mày đến thời kỳ đồng nát rùi hả ? Mà sao mày đày đọa cái thân tao như thế này cơ chứ ? Huh , huh , thỉnh thoảng mày lại nổi hứng lên thế này , sao mà giống ...chủ nó thế

Mới có mấy vụ ngã xe ( vui ghê ! hic ) mà mày đến nỗi thân tàn ma dại như thế này ah ? Cố lên chứ ! Phải chứng tỏ mình tàn nhưng ko phế !!! Mới sáng nay thôi tao vừa khen mày xong , chở được một thằng bạn đến trường cùng tao cơ mà . Vậy mà hỡi ôi ... Vừa dắt xe ra khỏi ga ra thì cái cóc ghẻ lở phát bệnh bắt ta chang chang nắng cả một quãng đời dài mấy chục m . Trời lại nắng , tao mà ốm tao sẽ nguyền rủa cả tổ tông nhà mày . May mà thằng bạn nhà gần trường , nó thấy nó đổi xe cho , mượn luôn cả mũ . Hic , cái đầu tao phong trần cả mùa đông rùi từ giờ phải nạp vào đầu mấy chữ " trước khi ra khỏi nhà nhớ mang theo mũ " ! Thôi thì đã thương thì thương cho chót ...

Híc , nhìn cái đầu Q loe thì cũng nhỏ nhắn , xinh xinh đến khi tao đội vào chao ui lút mặt ! Ko thể tin được Đầu mình thuộc dạng bự lắm rùi mà . Rồi nữa , đầu nó là đầu điện tử ( thông minh nhất lớp ) . ha ha vậy là lây sự thông minh sang tao chút đỉnh rùi . Não nó chứa nhiều nơ ron , đầu mình nhỏ hơn đầu nó chút xíu có lẽ chất xám của mình chỉ kém nó chút đỉnh Hì hì , tao vẫn thấy đôi lúc cũng rất thông minh

Dạo này mình đang đầu tư chất xám . Dạo trước mình chỉ nghiền mỗi đầu cá , tuyệt đối ko ăn mấy óc con vật khác . Nay thì phải cắn răng cắn cổ mà nuốt . Hôm qua ta mới ăn được 2 bộ óc cơ đâý . Cũng ngon , cái gì tốt là ngon sất .

Hà hà , sáng nay ta được một con 10 nè ! Môn GDCD nhá ! Trui` , ai mà giỏi vậy ta . Khoe nhặng xị . Xòe cả hai bàn tay " 10 nầy ... " Ui ! bệnh nặng . Cái lớp của ta đang mắc căn bệnh truyền nhiễm về " khoe" ạ ! Làm sao ta thoát khỏi cơ chứ . Học kỳ 2 của ta sẽ là học kỳ của " bâu " và "tớp leo " . Mỗi lần nói đúng ý thầy cô giáo là cái mặt cứ vênh lên . Thích ơi là thích !!! Rồi nữa còn vô vàn cái lợi , thi đại học là chính , nhưng còn thi tốt nghiệp , rồi kiến thức cuộc sống ,... rèn luyện cho mình sự nhạy bén ,... nhiều nhiều lắm !! Cố gắng phát huy nha mi !!!

Ui ! vẫn còn tức cái con ngựa sắt nhưng đang vui , bỏ qua cho mày lần này , ko thì tao bán cho bà đồng nát thật đấy . Một ngày đẹp trời !!!

Chữ ký của Chi a ki
Chỉ còn em và tình yêu ở lại !

Tài sản của Chi a ki
Trả lời kèm theo trích dẫn
Cũ 19-01-2006   #83
Chi a ki
-=[ Huyền Vũ Bộ Binh ]=-
Tâm trạng:
Chi a ki đang offline

Bố nuôi của con !

Mày yêu ! Sao biệt tăm , biệt tích vậy ! Ko tha thứ cho ta hay sao ? Em xin lỗi mà ...

Bố nuôi của con ơi !!! Hôm qua là sinh nhật bố ! Con đã chẳng làm gì cả , định viết 1 bài chúc mừng bố , món quà là tấm lòng con đối với bố ! Bố nói rất đúng phải ko ? " Sau này , mới thấy những lời chú nói là đúng " . Nếu lúc đó con ko nghe lời bố thì cuộc đời con bây giờ đang ra sao nhỉ ? Cái nơi mà con đã ra đi thì ko thể quay trở về với hành trang là một kẻ thất bại chạy trốn . Quê hương _ mẹ sẽ ko bao giờ chứa chấp nổi một người con như thế !!!! Con phải bước đi tiếp trên con đường dành cho mình ... Con cám ơn bố nuôi nha ! Con yêu bố nuôi của con lắm nì ! Bố có biết , bố vinh hạnh lắm ko vì được con ... đánh ! Oài , cứ gặp mặt nhau là đấm thùi thụi Dạo này , bố ko đến chơi nhà con nữa , bố ko đến thì nhớ mà bố đến nhiều thì ghét !

Bố ! sinh nhật bố ko làm gì cho mình ah ? Bố bảo tổ chức thì tốn tiền lắm , cứ để im thôi , M đã nhắn tin chúc mừng , còn con thì im lặng ... Con và M định rủ bố đi ăn một trận nhưng cảm thấy sao sao a nên thôi !

Đinh viết nhiều nhưng giờ đầu óc con rỗng tuếch ... Khi nãy gần cuối giờ , con mệt lử , chẳng vào nổi một chữ , chẳng suy nghĩ được gì nữa hết ... Thôi ! Trong con biết ngày sinh của bố , chúc mừng bố như thế này là than thản rồi nhỉ . Tất nhiên bố sẽ ko bao giờ đọc được những dòng chữ này ! Con cũng chẳng cần bố biết . Bố iu con sẽ ko bao giờ quên bố đâu . Bố bảo :
_Chơi với nhau được mấy tháng nữa thôi , thi đậu rồi khi nào về kèm với thằng người iu , quên mất chú !

Lại có cảm giác gì đó chán chán ! Ôi cảm xúc ! Cứ lên voi xuống chó như thế này , nhiều lúc ta ko chịu đựng nổi ... Có những nỗi đau , có những nỗi buồn phiền , có những thứ ân hận , có những hi vọng , có những nghi vấn ,... cứ lượn lờ trong ta !!!

Mẹ ! Giờ này mẹ đã ra đến nơi chưa ? Mẹ đi bình an và thật vui nhé mẹ ! Ui ! con tự hào về mẹ quá . Con chẳng biết tình hình gì ở nhà cả . Mẹ lên chức lâu rồi mà con ko biết , lúc nào về nhà cũng cằn nhằn vì mẹ mẹ về muộn . mẹ đi chơi , ko biết hai đứa em ở nhà xoay xở ra sao nhỉ ? L chẳng biết làm gì cả , có mỗi nấu cơm mà lúc nào vo gạo cứ đong đong . Mình ko về được nhỉ ? Về nhà mà ko có bố mẹ thì tha hồ mà quậy ! Ôi ! Nhà ! ta nhớ ! Tết này phải về muộn , ở lại học , tết năm này ko được chơi nữa ... Mẹ ! Mẹ chọn cho con cái áo đẹp đẹp nha mẹ

Chữ ký của Chi a ki

Tài sản của Chi a ki
Cũ 20-01-2006   #84
Chi a ki
-=[ Huyền Vũ Bộ Binh ]=-
Tâm trạng:
Chi a ki đang offline

Gió xuân hây hẩy nồng nàn !!!

Nguyền rủa thằng lớp trưởng một trận
_An ! sao lại thế hả ?
_Sếp ! Biết lỗi rồi mà ! Tha cho tớ lần này đi ! Lần cuối đấy trong năm đấy! Tớ thề ...

Chưa kịp cười vì nó bị ăn quả lừa đau đớn , theo thuyết tương đối của thời gian thì vài ngày cũng là một năm . Sáng nay quyết tâm dậy sớm , chạy đi tập thể dục nữa chứ . Lao xuống con dốc như thói quen thì ôi thôi cái chân của ta Liểng xiểng quay về ... Ngày hôm nay như thế nào nhỉ ? Chưa sáng ngày mà đã bị thế này rùi , lại nữa , hôm qua nắng to ơi là to , còn hôm nay trời âm u , lất phất mưa . Đúng là ... Ông trời ah ! Chẳng ủng hộ ta tí nào cả .

Lên lớp !
_Minh ơi , qùe rùi
_Sao thế ?
_Tập thể dục

_ ( bất lực !!! )

_T già đâu rồi ? Vì cậu mà tớ ra nông nỗi thế này đây ! bắt đền !!!
_hì hì

Mưa xuân ! Gió xuân hây hẩy nồng nàn trên cái sân trường chật hẹp . Xuân ơi xuân , xuân đến rồi chăng ? Thích quá , cứ hửng hửng cái mặt ra cảm nhận sự mát lạnh của mưa , sự ấm áp của mùa xuân ... Một cái gì đó rạo rực , nhưng nhẹ nhàng . Ôi ! giá như ngày tết cũng như thế này nhỉ ? Ta sẽ thực hành lý thuyết " chủ nghĩa xê dịch "

Ngày của thọc gậy bánh xe . Mới sáng ra đã thực hiện chiến dịch " cào giờ " , hét ỏm tỏi nhưng chẳng được bao nhiêu ! Ui ! Khát nước kinh khủng ...Bọn nó cấu xe nhau , mình là mình đổ dầu vào lửa " Uh , đánh nhau đi " Cuối cùng bị cả hai đứa nó đánh cho

Cry my on shoulder Có một cái gì đó ... Lần đầu tiên mình nghe bài này ! Cứ muốn nghe mãi thôi , nhưng bọn nó giành mất Bất chợt trong vô thức ta bắt gặp một_cái_gì_đó !!!

" Cai " Nghe sao mà khủng khiếp ! Ko làm được rồi ! vẫn biết , nhưng mà ... trở thành thói quen rùi ! Cái thân ta vốn hư hỏng Chán !!!

Chữ ký của Chi a ki

Tài sản của Chi a ki
Cũ 21-01-2006   #85
Chi a ki
-=[ Huyền Vũ Bộ Binh ]=-
Tâm trạng:
Chi a ki đang offline

Màu rệu rã ....

Hic hic ! Buồn quá A5 của ta ơi !Một phút mặc niệm cho mày ...
Lớp mâu thuẫn , cán bộ thờ ơ , rệu rạo , buồn thay ! Cái điểm yếu nhất của dân lớp ta là đây : Tuy đứa nào cũng ngoan ngoãn , hoà đồng nhưng ko có tinh thần tập thể ...

Hiền béo hôm qua viết thư cho một đứa , lòng tự ái của nó bị đụng chạm ... Nó khóc . Sếp thét mãi chẳng có đứa nào ủng hộ , bất lực , mặt hắn buồn thiu ,... Hắn buồn lắm đấy , chẳng có ai chịu hiểu ... Còn lại là những đứa vô tâm !!! Bí thư thì bị hạnh kiểm loại khá nên tiu nghỉu luôn . Q loe bị thầy chửi cho vì xin cả lớp nghỉ học .... Nói lại là chẳng có cái gì đáng để vui , từng nhóm , từng khóm tụm 3 tụm 7 đùa cợt , kệ cái gọi là " Tất niên cuối cùng " .
__________________________________________________ ____

Chả buồn viết cái gì nữa ...

Chả có cái gì gọi là kỷ niệm đáng nhớ cả !!!!!

Chữ ký của Chi a ki

Tài sản của Chi a ki
Cũ 22-01-2006   #86
Chi a ki
-=[ Huyền Vũ Bộ Binh ]=-
Tâm trạng:
Chi a ki đang offline

Kiếp hắt hủi !!!!

Minh béo vừa đến ! Nó nói chuyện lớp tao ăn tất niên chiều hôm qua tại nhà Q Loe .... Thế là tao ... hức hức ... tức ko thể chịu đựng được . Bọn chúng rủ nhau hội hè đình đám như thế mà chả ai thèm nhớ đến tao Càng nghĩ càng buồn ... Sự uất hận trào lên tận cổ họng .... Bọn chúng đối xử với tao như thế đó mày ah !!! Tao biết trong lớp tao chẳng là gì hết , một đứa cần được thương hại ... Nhưng mà ít nhất tao cũng là một thành viên chính thức cơ mà ... Sao có thể làm vậy cơ chứ ???????????? Tại sao ?????????????
Chẳng lẽ bây giờ ngồi khóc vì cái lớp tệ nạn kia ???? Mày yêu ! Ko , ko đáng để tao khóc .... Ko đáng......... Con M nó cũng tức vì nó ko dự được , nhưng nó về quê , bọn chúng đến kêu mà ko thấy . Còn tao chẳng có lý do gì để biện minh cả . Nhà ko xa , chúng chỉ cần gọi điện thoại cái là tao đến liền , giở sổ ra là biết số . Chỉ có một lý do duy nhất là ... Đau lòng quá đi mất thôi .... Con M còn có đứa tiếc cho nó , còn tao chắc chắn , trong lúc vui vẻ thế kia chẳng thèm ai nghĩ đến , tiếc cho tao cả .... Thôi , càng nghĩ càng buồn , ko thèm nghĩ nữa . Hôm qua tao mặc niệm cho lớp , buồn cho lớp , cuối cùng nó trả ơn cho sự thương yêu của tao như thế này đây !!!!!!!!!!! Bữa nay ao mặc áo đen , lần này thì để tang thật , để tang cho cái lớp A5 trong mắt mọi người ko có tao ........ Ko giận , giận làm gì cơ chứ , mọi người đối xử với tao ko ra gì thì làm sao có thể có cái gọi là giận cơ chứ ? Làm sao đây hả mày ??? Ngày mai tao chả muốn lên lớp nữa ....
Một ngày đầy tang tóc !!!!

Chữ ký của Chi a ki

Tài sản của Chi a ki
Cũ 23-01-2006   #87
Chi a ki
-=[ Huyền Vũ Bộ Binh ]=-
Tâm trạng:
Chi a ki đang offline

Híc ! Giận oan !!!

Lên lớp , phanh cái điệu cười toe toét lại , làm bộ mặt giận dữ ! Cả lớp đang tụ tập ngoài cửa vì ko có chìa khóa ! Hà hà , vui thật đấy !!! Ngày cuối cùng cả lớp ta làm kiếp đầu đường xó chợ , ko chỗ trú chân
_Đả đảo dân A5 !!!
_Đồ đánh quả lẻ ! Chả ai nhớ đến mặt tao cả !
Rùi đi điều tra xem bọn chúng đã làm như thế nào ? Hơ hơ , hóa ra chỉ có một nhóm làm thui ah . Bọn cái T , H , Y ,... cũng đâu có đi . Thế là mình khóc oan ah ! Hic hic ! Ko biết đâu Tại M béo đó , làm mình buồn mất ngày ! Chạy lại con QT :
_Nè , đi đâu thì điểm cho đủ mặt tổ 4 chứ ! Nhớ mặt An chưa hả ? Lần sau phải rủ An đi cùng nhé !!!

Mình lụm trong túi một mớ bóng bay nhỏ xíu , phân phát cho chúng nó , cùng thổi lên rùi nghịch . Có trò viết chữ lên bóng nữa !
" A5 , mày yêu ! Yêu mày nhiều lắm nè ! Ko giận nhau nữa nha ! Mày biết ko ? Hôm nay là ngày 23 âm lịch đấy ! Một ngày đáng nhớ ... "

Chữ ký của Chi a ki

Tài sản của Chi a ki
Cũ 24-01-2006   #88
Chi a ki
-=[ Huyền Vũ Bộ Binh ]=-
Tâm trạng:
Chi a ki đang offline

Có một buổi sáng !!!

Này bạn của tôi hỡi , bạn là hòn đá uh ? Còn tôi là hạt bụi ....
" Ngàn năm bia đá cũng mòn " Vậy trăm năm nữa bạn sẽ là tôi đấy !

"Hạt bụi nào hoá kiếp thân tôi để một mai nuôi hình hài lớn dậy..." Ah , và tôi , tôi cũng sẽ là bạn đấy ! Vậy chúng ta khác nhau nhưng lại là một uh ? Ko , vẫn là hai vật thể khác nhau , và giống nhau !

Bạn là sao Diêm Vương ah ? Còn tôi là sao Thủy Tinh . Hai chúng ta chia nhau cai quản bầu trời nhé . Và thỉnh thoảng gặp nhau , đừng có như Sao Hôm và sao Mai đấy nhé !

Cấp báo ! Chúng ta sắp va chạm rồi đấy ! Bạn và tôi phải tránh thôi . Nhưng mà tôi .. thích đụng độ cơ ! Thế là ... bùm bùm , một vụ nổ lớn nhất hành tinh đã xảy ra trong thiên hà ! Bạn có sao ko ? Chúng ta sẽ cùng vỡ tung sao ? Và thật là ngạc nhiên , tuy chúng ta ko còn là những hành tinh nữa nhưng chúng ta lại là những con người ! Ơ hơ ... Loài người Welcom

Bạn là ai? Tôi là ai ? Chả ai biết ... Chỉ biết rằng chúng ta đang sống ! Bước vào thế giới hiện đại , tốc độ truyền thông tin cực nhanh . Này , liên lạc với nhau nhé ! Alo , đầu dây bên kia có nghe rõ ko ? Có , nhưng chưa rõ ! ...Tít tít ...tít ... Bên kia phát tín hiệu trả lời . Ui , nhưng mà tần số cao quá , tôi làm bạn choáng rùi hả . Để sửa lại nha ! ... Uh , được rồi đấy ok ? Bắt đầu nào ! Lại là những người bạn của nhau ! Một tình bạn truyền kiếp

Vậy khoảng cách bao nhiêu thì an toàn nhỉ ? 25 năm ánh sáng nhé ! Uh , được thôi . Nhưng muốn gặp nhau thì chỉ 1 s thôi nhé , 1s ánh sáng tương đương với 300km , và sẽ trò chuyện được với nhau !!!

Ui ! Tín hiệu sóng của bạn làm tôi ...nhột quá !! Một lát sau , bạn cũng bị nhột ah . Chết rùi , sóng có tác dụng phụ nữa cơ ah , lại có cả lực đàn hồi nữa . 1 , 2 , 3 chúng ta cùng cười . Hãy nói Conika . Một bức ảnh thật đẹp đánh dấu ngày hôm nay

Chúng ta đều là con người , và biết ... đói bụng ah ! Dừng lại ở đây nhé ! Và sẽ có lần sau nữa , mãi mãi phải ko ?

Cám ơn bạn đã cho tôi một buổi sáng tuyệt vời . Ko , đáng lẽ ra " tôi phải cám ơn bạn mới đúng " _bạn nói . Thôi , chúng ta cám ơn nhau nhé !!!

Có một buổi sáng , như bao buổi sáng khác , nhưng lại là một buổi sáng đặc biệt ! Cố lên , hãy mở cửa tương lai của mình , bằng đôi chân và nghị lực của mình , bạn và tôi ... !!!

Chữ ký của Chi a ki

Tài sản của Chi a ki
Cũ 25-01-2006   #89
Chi a ki
-=[ Huyền Vũ Bộ Binh ]=-
Tâm trạng:
Chi a ki đang offline

Có hai con điên ^ ^ ...

Uh ! mình và nó đều bị điên ! Nhưng về chuyện điên thì nó chỉ là ... học trò của mình ! Ha ha vậy mình là cô giáo ah ! oách ghê !
Ngày hôm nay hai đứa làm những gì nhỉ ? Ui , nhiều lắm ... Mệt phờ người ! Mình cứ kêu : _ Tao bị phê mày ah !
_ Mày kêu mấy chục lần rổi hả ?

Sáng nay , mình đi học , quên bỏ chìa khóa cho nó , về nhà thấy nó trèo cổng đi rùi !

Trưa về , cả hai nằm xem phim , nó chê ỏng chê eo :
_Ti vi nhà mày tệ nạn thật ! Diễn viên có đẹp đến mấy cũng chả thấy gì
_Từ khi mày đến đây ti vi nhà tao mới bị thế chứ ?
_Mày nói lại đi cái
_Đúng thế còn gì
_Bốp
_Mày dám đánh tao ah ?
_Ai bảo mày dám đụng chạm đến tao ?
_Rầm !
_Mày định đạp tao xuống giường chắc ? Tao thách !
_Mày tưởng tao ko dám ah ?
_Rầm !!!!
_Hừm ! Đời mày tàn từ đây !!!
.... Thế là ẩu đả nhau một trận tơi bời Nó khỏe thật mà mình cũng ko vừa ! Ôi thôi , cái kính của mình văng đâu mất .... Cái giường tung tóe , bàn ghế liểng xiểng ....Hét váng trời , nhà bên cạnh tưởng hai đứa này đang giết nhau cũng nên Híc , đau chết đi được ! Mệt quá , cả hai nhìn nhau hếch mặt lên thách thức , rùi cười nắc nẻ . Bắt tay làm hòa , dọn lại nhà , lại ngồi xem phim như cũ Lâu lắm rùi , mình với nó mới đánh nhau như thế này ....

Đến nửa trưa !
_ Đi ăn sữa chua đi !
_Điên ah ?
_Mai về rùi , coi như ăn sữa chua bữa cuối cùng trong năm
_Thì đi ...

Mình vẫn giữa phong độ 2 cốc thui ah , còn nó bụp được 4 cốc . Hic , mình già thật rùi , lạnh và chua chết đi được , ăn xong là run cầm cập . Hờ hờ quán sữa chua mà ko có những người như bọn này có mà sạt nghiệp !

Đi ăn , rồi lại đi chợ mua đồ , tiện đường lại lên quảng trường . Híc , ko đi xe mệt rã người ! Quảng trường , lên đó mát thật đấy , chỉ mỗi tội hơi chướng mắt ... ( cười ko chịu được ) , đằng sau có , phía bên tay phải có , trước mặt có , hai đứa ngượng quá ngồi thụp xuống , ngay sau lưng tượng Bác !!! Gió thổi lồng lộng , ko gian thoáng đãng ... Uh , ngắm cho hết thành phố Vinh đi , sau này sẽ nhớ lắm đấy ! Khi nào thi xong thì làm 1 bữa như thế này nữa . Lại vào chợ :
_bé ơi , bé mua cho anh quả dứa này !
_Ui , em bé lắm ,em chả mua được đâu
Lê rẻ quá , làm luôn 2 cân . Uhm , tiền sắp hết rùi , mua cho sạch đi , rồi chuồn về quê ăn tết . Mình mua cái đựng tăm xinh ơi là xinh , chẳng biết làm gì , để tặng ai đó chăng ?
Vào hàng bánh mướt , trước khi vào thì đói ơi là đói , khi chị bán hàng đưa ra thì no luôn . Bánh mướt như cái khỉ , nguội teo , ngớn chết đi được . Ăn có 1 đĩa rùi trả tiền về !

Tối qua , đang học bài , nhắc đến hộp bánh Hura ở nhà , ko nhớ là nó nói gì mà mình hếch lên :
_Tao có thể ăn được 2 hộp 1 lần !
_Cái gì ? Tao thách mày đây ! Ko cần 2 hộp , chỉ cần ăn hết một hộp là tao tôn mày làm sư phụ !
_Chơi luôn !
Hai đứa thách đấu nhau ! Nó chịu mất hộp bánh , và nếu mình ăn hết thì nó sẽ thua , đưa cho mình 20 000 Đ , còn nếu mình ăn hết chừng đó thì mình sẽ mất cho nó 3 bữa cà fe ! Thế là ngay lập tức về nhà nó lấy ! Hai đứa khỉnh nhau :
_Đừng có quá tin tưởng vào mình như thế !
_Đời mà phải sợ ah ! Mày chưa biết khả năng của tao đâu !

Hic hic , mình tưởng cái hộp bánh đó chỉ có 12 chiếc thôi , và mỗi chiếc nó nhỏ . Đến khi thấy hộp bánh đó thì mình bắt đầu ngán ngay . Nó đếm được 22 chiếc Chẳng lẽ thua cuộc , thui đành liều , cho nó biết thế nào là lễ độ !!!

Nó cười toe toét
_ để tao bóc bánh mày ăn nhé !
_Ko cần ! Tao cũng có tay !

Mình bắt đầu thử sức , mới chiếc đầu tiên đã ngớn ngay tận cổ . Ngọt khay , ăn vài cái là khó chịu lắm rùi !
Cái thứ 1 , lọt qua được dạ dày , cái thứ hai lên đến thượng vị , cái thứ 3 thì lên đến thực quản ,.... đến cái thứ bảy thì ôi thôi , buồn nôn chết đi được , nhìn những chiếc bánh đang còn đó thì eo ui ... ko chịu nổi nữa , chóng mặt buồn nôn . Thua cuộc là thượng sách .

Giơ tay xin hàng :
_Tao buồn nôn chết đi được !
_Cấm nôn , nôn tao phạt thêm lần cà fe nữa !
_(nín )
Cái mặt của nó đắc thắng quá , ghét ko chịu được . Hai đứa lại xách nhau đi uống cà fe .

Một bài học nhớ đời ! : Đừng có tự tin vào mình quá ! Phải biết mình , biết ta mới mong thắng được

Quái khi đêm , bị làm sao ấy ! Uống 2 cốc chè đặc , 1 cốc cà fe nâu , mấy chén trà vậy mà ngủ vẫn hoàn ngủ

Cả đêm lạnh lẽo , mình nằm ở chỗ mà mỗi khi mềm yếu , chui vào trong bóng tối , mong được che chở . Vậy là kết thúc thật sao ?

Híc ! Ngày tệ nạn ! Định ở lại học mà thế này đây ! thôi , chơi đủ rồi , tối nay sẽ học bù ! Phải quyết tâm lên chứ ???

Có lẽ đây sẽ là lần hai đứa ở với nhau vui vẻ thoải mái ! Sau này ... mỗi đứa một phương . Ôi ! Kỷ niệm .... Có lẽ tao sẽ nhớ mày lắm đấy ! Cố lên mày yêu !!! Chúc mày đậu vào trường yêu thích . Trông cho cả hai đứa đều học ở HN . Phải tin tưởng vào bản thân mình và cố gắng hết sức ( Nói thế thôi chứ ko biết tao có làm được hay ko ??? )

Tạm biệt 2005 , một năm đầy những biến động ! Chào mi 2006 !!! Hy vọng sẽ đầy ắp tiếng cười , cười từ trong lòng cười ra chứ ko phải là cười như năm 2005 _ tiếng cười vang động nhưng lòng thì trống rỗng !!!

Chữ ký của Chi a ki

Tài sản của Chi a ki
Cũ 26-01-2006   #90
Chi a ki
-=[ Huyền Vũ Bộ Binh ]=-
Tâm trạng:
Chi a ki đang offline

Còn ta với nồng nàn !!!

Tiễn nó về ... Giờ đây quanh ta chẳng còn ai nữa ! Buồn quá ... Giờ mới cảm nhận được cái cuộc sống tha phương cầu thực là như thế nào !!! Ko bạn bè , ko gia đình , ko tiền ( he he tiêu sạch rùi ) , ko gì cả ...

Bố ơi ! Mau vào đón con đi !

Nhà , cái ngôi nhà ấy đâu dành cho em ở ! Những năm tháng tuổi thơ êm đềm . Vinh _ cũng đâu là nơi em dừng chân _ Những năm tháng đầy nước mắt và thương đau ... Em sẽ ở đâu ???

NHìn lại mặt mình ! Đâu còn là con bé ngày xưa ngây thơ trong trắng , rong ruổi khắp cánh đồng ngập nắng , ngày ngày cắp sách đến trường . Khuôn mặt nó đã chai sạn rồi chăng ! Nó ko thể chịu nổi cái ánh mắt mọi người nhìn nó ...

Em cũng muốn có một chốn bình yên ! Một thế giới của riêng mình . Nhưng ... Em ko tin vào ảo ảnh Em sợ , rất sợ nó vỡ tan !!! Em là một ảo ảnh , trong mắt em anh cũng chỉ là một ảo ảnh . Ảo ảnh vẫn mãi chỉ là ảo ảnh mà thôi ! Hãy để nó tan theo tiếng gió ngàn , hòa vào hư vô , quyện trong khói trắng ... Hãy ngủ yên , hỡi ảo ảnh của tôi !!!

Thế giới riêng Ở đó chỉ có mình em ,riêng em mà thôi ! Gồm những gì nhỉ ? Đôi mắt của quê hương , những giấc mơ hồng , con đường riêng , cầu thang tối , và một miền hoang dã ... Phải chăng còn thiếu cái gì đó ???

Chữ ký của Chi a ki

Tài sản của Chi a ki
Trả lời