Xem bài viết
Cũ 16-07-2013   #5
Ảnh thế thân của Thượng Quan Uyển Nhi
Thượng Quan Uyển Nhi
-=[ Huyền Vũ Bộ Binh ]=-
Gia nhập: 01-10-2005
Điểm: 654
L$B: 35.033
Tâm trạng:
Thượng Quan Uyển Nhi đang offline

Đặt chân đến Hà Nội, lòng em nặng trĩu, ì ạch xách từng đống đồ, không có ai giúp, mờ sáng một mình ở giữa cái bến xe này, em thấy hối hận đến nhường nào, rời xa anh để ra đây em đã nghĩ mình làm đúng. Nhưng đúng sao được với một trái tim còn yêu tha thiết. Em nhớ anh đến quay quắt, ở nơi không có anh em cảm thấy lạnh lẽo vô cùng, trên đường về phòng trọ em lại khóc, em ước gì thời gian quay trở lại, và dừng lại mãi mãi ở đêm qua, khi em còn được ở bên anh, ở trong vòng tay anh, nghe hơi thở của anh...những gì ngọt ngào nhất đều trôi qua thật nhanh. Trưa dậy đi dạo phố phường, mỗi lần đi qua những chỗ thân quen em lại thấy tim mình như bị bóp nghẹt, đến thở thôi mà cũng thật khó khăn. Những bước chân đầu tiên của em những ngày xa cách anh, tựa như bước trên những mũi kim nhọn sắc, chân em tứa máu, mà em không thể tìm được một điểm bám để em có thể dựa vào. Con đường này em đã lỡ bước rồi, em đau lắm, nhưng không thể quay trở lại nữa phải không anh?

Chữ ký của Thượng Quan Uyển Nhi
你是風兒我是沙 纏纏綿綿繞天涯
Nǐ shì fēng er wǒ shì shā chán chán mián mián rào tiānyá
Chàng là gió, em là cát, quấn quýt bên nhau, triền miên tới tận chân trời....

Trả lời kèm theo trích dẫn
2 thành viên đã gửi lời cám ơn đến Thượng Quan Uyển Nhi vì bài viết hữu ích này:
Con Hủi (18-07-2013), Trúc Cơ (13-08-2013)

Page generated in 0,02757 seconds with 15 queries