Xem bài viết
Cũ 05-07-2013   #2
Ảnh thế thân của Thượng Quan Uyển Nhi
Thượng Quan Uyển Nhi
-=[ Huyền Vũ Bộ Binh ]=-
Gia nhập: 01-10-2005
Điểm: 654
L$B: 35.040
Tâm trạng:
Thượng Quan Uyển Nhi đang offline

Có những lúc yêu thương không trọn vẹn, nhưng chưa bao giờ em cảm thấy tuyệt vọng và bơ vơ như bây giờ.

Em đang học cách trốn chạy những giấc mơ. Trốn chạy niềm tin vào sự mơ hồ của một tình yêu chắp nối.

Cảm xúc buồn vui lẫn lộn. Không có anh cảm xúc ấy xáo trộn nhiều hơn. Nó làm em phát điên lên với những cung bậc cảm xúc, điên lên trong những lời thơ tình buồn.

Em tuyệt vọng! Đúng thế. Em tuyệt vọng trong mớ cảm xúc hỗn độn. Tuyệt vọng trong nỗi khát thèm mong tìm thấy kỷ vật qúy giá bị đánh mất.

Em trống trải, bơ vơ khi bắt đầu lại tập làm quen với lối sống một mình.

Em khóc khi chợt nhận ra điều ấy không đơn giản tí nào... Vì con bé cứng đầu bướng bỉnh như em đã bị đánh gục trước anh

Như vô thức, ngày nào em cũng nhìn vào màn hình điện thoại chỉ để chờ đợi phép màu. Phép màu cho em một tí xíu tin tức về anh. Nhưng càng hi vọng em lại càng tuyệt vọng. Những cuộc gọi ngoài vùng phủ sóng, không tin nhắn, không lời động viên... và em khóc.

Những giọt nước mắt muộn màng, một trái tim dằn vặt trong nuối tiếc. Giá như...

Mỗi sáng bất chợt tỉnh giấc như một thói quen vô định "Chúc em một ngày mới tốt lành nhé, anh yêu em''... em nhớ.

"Dậy chưa em, dậy đi và nhớ ăn sáng đi nhé?'' Đơn giản thôi nhưng ấm áp. Thì giờ đây chỉ còn riêng em với chống chếnh cô đơn giữa căn phòng.

Em thèm được anh vỗ về lo lắng, thèm được anh quan tâm như ngày nào dù em luôn bảo "không cần", "không thèm"...

Nhưng em là con gái nên dù có mạnh mẽ đến đâu em vẫn cần điểm tựa.

Anh không còn, điểm tựa ấy cũng mất. Em lại chới với lạc lõng để rồi chợt nhận ra em yêu anh, em cần anh như thế nào thì đã muộn.

Trời càng về đêm nỗi nhớ anh càng nhiều thêm. Nước mắt cứ chảy dài theo nỗi nhớ. Nhưng em biết mỗi ngày nỗi nhớ ấy lại không giống nhau...

Có lẽ anh nói đúng, em mỏng manh quá nên không đủ dũng cảm để yêu thương trọn vẹn. Chỉ vì yêu thương không trọn vẹn mà giờ đây em cứ như cái bóng ma vật vờ lang thang đi tìm hình của anh...

Chữ ký của Thượng Quan Uyển Nhi
你是風兒我是沙 纏纏綿綿繞天涯
Nǐ shì fēng er wǒ shì shā chán chán mián mián rào tiānyá
Chàng là gió, em là cát, quấn quýt bên nhau, triền miên tới tận chân trời....

Trả lời kèm theo trích dẫn
Thành viên sau đã gửi lời cám ơn đến Thượng Quan Uyển Nhi vì bài viết hữu ích này:
Con Hủi (05-07-2013)

Page generated in 0,03008 seconds with 15 queries