Chủ đề: Độc thoại ....!
Xem bài viết
Cũ 06-08-2005   #20
Ảnh thế thân của Chi a ki
Chi a ki
-=[ Huyền Vũ Bộ Binh ]=-
Gia nhập: 12-02-2005
Điểm: 584
L$B: 10.138
Tâm trạng:
Chi a ki đang offline

Buôn chuyện với ông mệt chít đi được ! ! Hix chả hiểu cái mô tê gì cả !!!

Ngày hôm nay muốn vui cũng chẳng được , từ hôì vào Vinh lớp học trầm hẳn , chẳng có chút gì sôi động nữa ! Lầm lũi ...

NGhe tin bố của thằng bạn mất , cả lớp đi viếng ! Đến nơi , tiếng kèn đám ma ai oán , nghe mà não lòng ! Mùi hương khói , tang tóc , nhà nó nghèo thật đó ! Đứng dưới nắng chang chang ... Mà cái thằng bạn đó trầm thật , từ hồi lên cấp ba học chung lớp mà chẳng bao giờ nói chuyện với nhau ! Ngày xưa nó và mình ngồi cùng bàn , nói chuyện ríu rít còn bây giờ giống người dưng quá !!!

Ko hiểu chuyện gì mà con Ngân khóc nức lên , đám ma của thằng bạn mà nó khóc như thế uh ? Buồn thì cũng buồn cho nó , chưa trưởng thành mà bố đã mất nhưng khóc thì... Nó đứng dưới nắng khóc thút thít , mình đứng cạnh nó hỏi " sao thế Ngân " !Nó chẳng trả lời ! Kéo nó vào ô cho đỡ nắng cũng ko chịu , đội mũ lên cũng tùa ra ... Hic chẳng hiểu gì nữa !!! Bạn bèg nhìn thấy nó như vậy chẳng nói gì chỉ lẳng lặng đi chỗ khác !!

Mình thấy nó khóc , cảm thấy sao sao ấy ! Phải , mình là một đứa mau nước mắt nhưng hình như chưa khóc trong đám ma bao giờ cả ! Kể cả đám ma ông bà mình ! Ko thể hiểu nữa ! Sao lại thế ! Tiễn người khác sang thế giới bên kia ... khó khăn , não nề quá ! Tất nhiên chẳng ai thích việc đó nhưng mà ...

Chữ ký của Chi a ki
Chỉ còn em và tình yêu ở lại !

Tài sản của Chi a ki
Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,02862 seconds with 15 queries