Xem bài viết
Cũ 17-08-2013   #30
Ảnh thế thân của Thượng Quan Uyển Nhi
Thượng Quan Uyển Nhi
-=[ Huyền Vũ Bộ Binh ]=-
Gia nhập: 01-10-2005
Điểm: 654
L$B: 35.035
Tâm trạng:
Thượng Quan Uyển Nhi đang offline

"Ở bên người đó anh có vui gì không?"
Vậy là mọi chuyện đang đi dần vào quỹ đạo của nó rồi, tình thế đổi thay, thoáng chốc em lại là người cũ, chữ "cũ" sao nghe xa xôi thế nhỉ? Chỉ mới đây thôi, em còn trong vòng tay anh, mới đây thôi em còn hôn bờ môi anh! Mọi thứ hãy còn ấm nóng lắm, thoáng chốc anh lại đi về bên người kia. Ngày hôm nay tâm em đã tĩnh, lòng em đã lắng lại, không còn suy tư, không còn bận tâm về anh nữa, đau khổ cũng tan biến, em ngạc nhiên với chính mình, chỉ sau một đêm thôi, trạng thái đã sang bên kia thái cực. Nghe mọi người nói về anh, nghe những thông tin trên fb của anh, em lại mỉm cười, em mỉm cười trong lòng. Anh! Vậy là anh tìm thấy bình yên rồi nhé, sau 10 năm lặn lội tìm kiếm, trải qua bao đau buồn, khổ hạnh, có những lúc ngỡ như đã tìm được nửa kia của mình, nhưng cuộc đời đầy ắp những chữ "ngờ" anh nhỉ? Không ngờ ta yêu nhau, không ngờ ta xa nhau, không ngờ anh đã về bên ai đó... Em đã tưởng nếu anh đi em sẽ chết, em tự trách em sao yếu mềm và bi luỵ đến thế, em cứ vật vã trong cơn đau, cứ khắc khoải chờ mong anh về, và khi đau đến cùng cực, em ngỡ em sẽ chết, thì bây giờ trong lòng em lặng yên như biển đêm, không còn gào thét. Em ngạc nhiên về sức đề khánh của trái tim em. Bạn bè hoi em có đau không? Hỏi em có buồn khổ không? Em nói em chẳng có cảm giác gì nữa, họ ko tin và em ko buồn giải thích. Em vẫn nhớ anh, vẫn nghĩ về anh nhưng không còn quan tâm, không còn mong chờ. Em đã sợ anh làm đám cưới bao nhiêu thì giờ em lại mong nó đến sớm bấy nhiêu, hãy cưới đi anh nhé, cưới và quên tất cả về chúng ta, đã tìm thấy chốn bình yên sao ta phải ngập ngừng? Em ko còn đau vì anh đến với Huệ, em chỉ ân hận vì thời gian yêu em, anh đã có những tháng ngày mỏi mệt và ức chế, em hối tiếc vì đã không thể làm chốn bình yên cho anh, để anh phải chờ đợi và hy vọng trong một quãng thời gian dài, để rồi anh thất vọng đến tuyệt vọng và rời xa em. Thật đáng tiếc khi em đã có thể có cơ hội làm tốt hơn thì em ko làm. Vì thế về bên Huệ, em cầu mong đó là lựa chọn đúng của anh, đừng đau thêm lần nào nữa anh nhé, nghĩ lại nếu em là anh thì em đã làm như thế từ lâu rồi, anh thật bao dung, em cảm ơn anh nhé. Bạn bè em bảo anh đăng ảnh hai người trên fb đó, đọc không? Em ko anh ạ, em ko đọc nhưng cũng biết đó ko phải là anh làm, em biết vì em hiểu rõ anh, từ từng câu từng chữ anh viết em đều cảm nhận được, anh còn nhớ anh từng dùng số lạ để làm quen vs em không? Em đã nhận ra từ lâu, em yêu anh nhiều như thế, dù là sợi tóc của anh em cũng nhận ra, từng cách anh viết và dùng từ em đều hiểu rất rõ. Và Huệ lại khiến em nhớ lại em ngày xưa, tâm trạng đó em đã trải qua rồi, em hiểu Huệ đang nghĩ gì, cũng như em của 3 năm trước, em của tuổi 23 và cũng ngốc nghếch như thế. Anh, ở bên Huệ có khi nào anh nhớ em không? Cô ấy có khiến anh bận rộn như em đã từng? Có khi nào nghe Huệ nói mà anh nghĩ về em không? Giờ đây tất cả cảm xúc trong em đều mất. Chỉ thấy thật thanh bình, mong anh cưới sớm, suốt đời này em ko muốn anh phải ân hận về quyết định này, dù sao em cũng muốn anh hạnh phúc.

Chữ ký của Thượng Quan Uyển Nhi
你是風兒我是沙 纏纏綿綿繞天涯
Nǐ shì fēng er wǒ shì shā chán chán mián mián rào tiānyá
Chàng là gió, em là cát, quấn quýt bên nhau, triền miên tới tận chân trời....

Chỉnh sửa lần cuối bởi L.V.Beethoven: 17-08-2013 lúc 23:23.
Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,03189 seconds with 15 queries