Xem bài viết
Cũ 19-05-2006   #16
Ảnh thế thân của Trúc Cơ
Trúc Cơ
Chưa kích hoạt
Tình Trường Phu Nhân
Gia nhập: 21-11-2005
Điểm: 1108
L$B: 248.442
Tâm trạng:
Trúc Cơ đang offline

Không hiểu sao từ tối hôm qua đến giờ người mình nó cứ nôn nao nóng ruột thế này? Cả đêm không tài nào chợp mắt được.Chắc chắn có chuyện gì đó đang xảy ra với người thân của mình, mình có linh cảm như thế, và đó là chuyện không vui...Đến bay giờ cái cảm giác đáng sợ ấy nó vẫn chưa buông tha mình, vẫn lo lắng...Gọi điện về nhà thì không có chuyện gì, mình đã thở phào nhẹ nhõm một cái, nhưng rồi lại nghĩ đến một người...Không biết có chuyện gì xảy ra với anh không mà từ hôm qua đến giờ anh rất khác, lo quá mà không làm được gì cả, thế mới chán chứ
Một ngày lại trôi qua với bao nhiêu là lo toan.Không biết đến bao giờ cuộc sống mới cho con người một phút nghỉ ngơi, không phải suy nghĩ đến những điều làm cho người ta già thêm và xấu đi ? Có lẽ không bao giờ!.Khi mà một người trẻ như mình còn vẩn vơ nghĩ bao giờ mình sẽ die, thì những lo toan của người khác sẽ còn lớn hơn thế nữa.Có trời mới biết được nó là gì, có phải là những điều mà mình luôn tìm kiếm hay không? Mình không muốn sống một cuộc đời quá bon chen.Mình có thể đánh đổi mọi thứ để có được hạnh phúc, dẫu chỉ là thứ hạnh phúc mong manh, nhưng miễn sao nó là hạnh phúc thự sự theo đúng nghĩa của nó, là mãn nguyện.
Tự nhiên hôm nay mình nghĩ lung tung vậy ta? Mà quả thự mình thấy mình không hợp với cái trường này lắm thì phải. Mình không thích sự bon chen, cái đó không hợp với một con người như mình, nhưng bây giờ đã dấn thân vào rồi làm sao có đường quay lại? Phải đương đầu với nó thôi...

Tài sản của Trúc Cơ
Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,02901 seconds with 15 queries