Xem bài viết
Cũ 12-12-2006   #67
Ảnh thế thân của Trúc Cơ
Trúc Cơ
Chưa kích hoạt
Tình Trường Phu Nhân
Gia nhập: 21-11-2005
Điểm: 1108
L$B: 248.431
Tâm trạng:
Trúc Cơ đang offline

Một này như mọi ngày, sao dạo này mình nhác ghi nhật kí quá vậy trời
Hôm nay con Heo làm sinh nhật. Mình ghét những bữa tiệc, ghét sự kết thúc và tàn lụi dù vẫn biết vốn dĩ nó sẽ như thế! Cai gì rồi cũng sẽ phải chết đi, phải tàn, để còn chỗ cho những cái khác sinh sôi nảy nở, cứ như thế mãi chẳng có một cái đích nào cả. Mình đã dấn thân vào cuộc sống khắc nghiệt này rồi mà sao vẫn không thể chấp nhận được điều đó nhỉ, tệ thật.
Đôi khi mình nghĩ mình sẽ không thể đứng lên được sau thất bại và đau đớn, nhưng có một người đã đến và xua đi hết cái lạnh lẽo trong tâm hồn mình. Mình vẫn còn thấy lưỡng lự, phải chăng niềm tin vào tình yêu của mình vẫn còn mờ nhạt như vậy sao?
Một tình yêu đẹp như mình muốn, và mình đang có, liệu có thể kết thúc không nhỉ? Hay tại mình cứ mang cái vĩnh viễn gán cho nhũng cái không thể vĩnh viễn được rồi tự cảm thấy đau khổ? Tất cả trước mắt đều đẹp, và mình muốn giữ mãi cái đẹp đó, liệu có được không?
Anh, em không hứa với anh vì em không thể chắc chắn sau này tình yêu của chúng ta sẽ như thế nào, hay nói đúng hơn là em vẫn còn sợ, vẫn còn hoài nghi, không phải là anh, mà hoài nghi chính cuộc sống này, mọi thứ anh ạ. Liệu anh có thể đem lại cho em niềm tin không anh? Em đã đặt nơi anh rất nhiều niềm tin, và vẫn hy vọng, nhưng em vẫn cảm thấy đâu đây sự bất ổn trong tiềm thức. Cám ơn anh đã mang hạnh phúc đến cho em, cảm ơn anh rất nhiều. Đến bao giờ em có thể tự tin đứng trước anh để nói với anh rằng: "Em yêu anh"?

Tài sản của Trúc Cơ
Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,02874 seconds with 15 queries