Xem bài viết
Cũ 30-06-2006   #32
Ảnh thế thân của Trúc Cơ
Trúc Cơ
Chưa kích hoạt
Tình Trường Phu Nhân
Gia nhập: 21-11-2005
Điểm: 1108
L$B: 248.434
Tâm trạng:
Trúc Cơ đang offline

Gửi anh thương yêu...
Vậy là cuối cùng em cũng thi xong môn cuối cùng...Bài em làm chán lắm anh ạ...Em đã ôn bài thật kĩ, vậy mà em vẫn thấy đề khó, có lẽ do tư duy của em về môn Toán cao này khôn được tốt cho lắm thì phải Chán quá, chắc là em sẽ trượt môn này thôi, chán kinh khủng, đã cố gắng rất nhiều để không phải thi lại môn này, vậy mà...chắc chết rồi...
Những ngày cuối cùng của mùa hè ở HN của em cũng sắp đi qua, mấy ngày nữa thôi là em lại đắm chìm trong cái nắng Hải Phòng cùng với màu đỏ rực của phượng...cứ như thế này chắc em sẽ chẳng gặp được anh để mà nói tạm biệt, tạm biệt anh, tạm biệt mùa hè của cả hai chúng ta...không phải tự nhiên em nghĩ như thế...mùa hè của em rồi sẽ không có bóng dáng và tiếng cười của anh, và mùa hè của anh cũng thế...không có em...Buồn quá anh nhỉ! Không biết em sẽ sống những ngày đó như thế nào đây? Không biết anh có buồn khi xa em ? Em không dám chắc, nhưng phải có cái gì đó làm anh phải day dứt mỗi khi nghĩ đến cái tên Nhóc này chứ, phải không nhỉ? Một ngày nào đó nếu anh không còn cả cái day dứt ấy nữa có lẽ em sẽ rời xa anh mất...Lúc ấy sẽ chẳng có gì làm em phải bận tâm, phải lo lắng nữa cả, tất cả lúc đó cũng sẽ chỉ như những bọt nước long lanh nhiều màu rồi vỡ tan ngay trước mắt, và anh cũng biến mất khỏi cuộc đời em...Có phải thế không anh? Những lúc chờ anh là những lúc em mộng mơ nhiều nhất, mơ đến những chiều chúng mình cùng đi chơi, cùng rong ruổi trên những con đường Hà Nội... Và rồi anh không đến làm những giấc mơ ấy cũng vỡ tan, tan theo nhưng hư không như vốn dĩ nó vẫn chỉ là hư không...Nhưng em không muốn chúng ta chỉ là như thế, em sẽ không bao giờ là người từ bỏ trước, người đó chỉ có thể là anh thôi, mà sao em cảm thấy cái ngày ấy sắp đến rồi thì phải...
Một mùa hè không có anh đã ở ngay trước mắt em rồi...tất cả những gì em muốn là anh đừng dần rời xa em, để đến khi gặp lại anh và mùa hè, anh vẫn như thế...nhé anh!

Cún con của anh.

Tài sản của Trúc Cơ
Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,02988 seconds with 15 queries