Xem bài viết
Cũ 22-08-2013   #37
Ảnh thế thân của Thượng Quan Uyển Nhi
Thượng Quan Uyển Nhi
-=[ Huyền Vũ Bộ Binh ]=-
Gia nhập: 01-10-2005
Điểm: 654
L$B: 35.039
Tâm trạng:
Thượng Quan Uyển Nhi đang offline

Em sắp yêu một người có vợ, một người đàn ông của người khác, một người không nên yêu, không nên nhớ, vì anh ấy đã có vợ, em dừng lại được không anh? Yêu và nhớ không phải do lý trí, em muốn dừng lại nhưng dừng như thế nào đây anh? Khi người ta đã có vợ, thì dù là yêu thâm thôi cũng là không được, dù chỉ là nhớ thầm thôi cũng đã sai rồi. Yêu một người đã có vợ, ngày xưa em đã rất căm ghét cái vị trí này, vị trí sai lầm này. Nhưng giờ đây chính em lại là kẻ như thế, yêu chồng của một người khác, em lại sai lầm nữa rồi phải không anh? Biết dừng lại như thế nào? Biết quên đi như thế nào? Muốn xoá sạch mà không có cách nào xoá được, yêu một người có vợ sẽ chỉ khiến mình bị tổn thương nhiều hơn, yêu một người có vợ liệu rồi cuộc sống sẽ như thế nào? Làm sao để dừng lại đây anh? Khi mà em đã yêu thương người đó như một thói quen đã 10 năm nay, làm sao có thể dừng lại đây anh, em sắp yêu một người có vợ, và em sẽ đau đơn thêm nhiều nữa. Ngày ấy, ngày vui của anh ngày càng đến gần, và ngày em có thể yêu anh tự do cũng sắp hết, sau đám cưới, em không có quyền yêu anh, không có quyền nói với anh điều đó, mất đi hết mọi thứ. Nỗi đau em phải chịu còn đau hơn gấp ngàn lần những người yêu cũ khác của anh, anh hiểu điều đó phải ko anh? Giá như em là người cũ đã rất lâu rồi, giá như em là người từ thời xa xưa như Hải và Yến, thì giờ chứng kiến đám cưới này em sẽ chẳng đau đớn như thế, biết sau này ra sao đây.

Chữ ký của Thượng Quan Uyển Nhi
你是風兒我是沙 纏纏綿綿繞天涯
Nǐ shì fēng er wǒ shì shā chán chán mián mián rào tiānyá
Chàng là gió, em là cát, quấn quýt bên nhau, triền miên tới tận chân trời....

Trả lời kèm theo trích dẫn
Thành viên sau đã gửi lời cám ơn đến Thượng Quan Uyển Nhi vì bài viết hữu ích này:
Trúc Cơ (24-08-2013)

Page generated in 0,03706 seconds with 15 queries