Xem bài viết
Cũ 21-07-2013   #11
Ảnh thế thân của Thượng Quan Uyển Nhi
Thượng Quan Uyển Nhi
-=[ Huyền Vũ Bộ Binh ]=-
Gia nhập: 01-10-2005
Điểm: 654
L$B: 35.032
Tâm trạng:
Thượng Quan Uyển Nhi đang offline

Yêu là gì? Có lẽ đến tận bây giờ em vẫn chưa định nghĩa được tình yêu, có lẽ vì như thế mà chúng ta đã vụt mất nhau phải không anh? Yêu không phải là sở hữu, yêu là làm cho người mình yêu được hạnh phúc mỗi khi ở bên, điều đơn giản như vậy thôi, em đã không làm được, em vẫn nhớ câu anh nói "những ngày không có em anh thấy thật thoải mái", áp lực nặng nề đến vậy sao anh? Em xin lỗi vì đã làm anh phải chịu đựng em lâu đến vậy, em tưởng em làm như thế là chứng tỏ em yêu anh nhiều thế nào. Nhưng tất cả đều là sai lầm, tất cả em đã làm sai. Nhiều khi em tự nghĩ em đã làm gì sai để phải chịu những nỗi đau, nhưng hình như em không nhìn ra được ở anh, những sự dằn vặt mà anh phải chịu đựng. Từ ngày chúng ta rời xa nhau, cuộc sống anh tốt lên nhiều rồi chứ? Con bé gây bao nhiêu chuyện phiền não cho anh giờ đã biến mất khỏi cuộc đời anh, mọi chuyện đã qua giống như một cơn ác mộng chứ không phải là một mối tình đẹp. Em ngộ nhận nhiều thứ quá rồi. Có lẽ em rời xa anh là một quyết định đúng đắn, giải thoát cho cả hai, giải thoát cho anh, anh có còn nhớ về em không? Nếu anh vẫn nhớ thì hãy nhớ đến những kỷ niệm đẹp nhé, quên đi những lời cãi vã chua cay, quên đi những lúc bốc đồng nóng nảy của em, anh với em cũng giống như một bài học quý báu, đã rất nhiều điều em rút ra từ chuyện chúng ta, em hy vọng rồi ngày mai sẽ khác, em cũng không thể sống mãi với những suy nghĩ nông nổi ấy, có lẽ phải cảm ơn anh vì nhờ anh mà em nhận ra chính mình, em nhận ra mình còn phải thay đổi nhiều nữa mới mong có hạnh phúc sau này.

Chữ ký của Thượng Quan Uyển Nhi
你是風兒我是沙 纏纏綿綿繞天涯
Nǐ shì fēng er wǒ shì shā chán chán mián mián rào tiānyá
Chàng là gió, em là cát, quấn quýt bên nhau, triền miên tới tận chân trời....

Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,02892 seconds with 15 queries