Chủ đề: Viết nhảm khi say
Xem bài viết
Cũ 08-08-2010   #12
Ảnh thế thân của Wu Jian Tao
Wu Jian Tao
-=[ Lâu La ]=-
Gia nhập: 11-09-2004
Điểm: 132
L$B: 11.531
Wu Jian Tao đang offline

Chiều nay cuối tuần, trời lạnh. Anh nhìn ra cửa sổ, mưa bay bay. Con đường chập choạng, những nhành cây khô gầy sũng nước như đang ôm chầm lấy khung trời nhỏ bé bên ngoài phòng. Ngồi trong nhà ấm áp, đèn vàng, uống nốt chai beer rồi châm điếu thuốc, khói quặn lên những hình thù kỳ ảo, những ký ức hiện về lung linh như đám khói chậm tan.

Có những điều trong đời tưởng chừng như đã quên đi, nhưng chỉ cần một cơn mưa, một cơn gió thoảng thì đâu đó không rõ giữa những mịt mùng nó lại về và da diết. Một tiếng giày khua lanh canh vội vã của một lữ hành trong mưa đang cố về nhà giữa màn mưa lạnh cũng gợi nhớ bao điều.

Vậy mà mới hôm qua thôi, tan đám cưới người bạn. Em say khướt. Đã lâu lắm rồi mới có một dịp chính thức thế này để gặp nhau. Anh và em ngồi chung bàn và chìm hẳn đi giữa sự náo nhiệt của buổi tiệc. Hết tiệc em nhờ anh đưa em về. Hôm đó trời mưa cũng to. Khi gần đến nhà em, em nắm tay anh hay anh nắm tay em gì đó. Mưa cứ rơi hoài.

Hôm nay cuối tuần, mưa rơi, anh chợt nhớ và nhắn tin cho em. Anh bảo anh nhớ em quá. Tin em nhắn lại anh trôi tuột từng dòng, " bạn bè mà T nhớ V làm gì, V cũng ko nghĩ gì đâu".

Có những nỗi niềm tưởng chừng đã phong kín, nhưng chỉ một cơn mưa đã gột rửa sạch lớp bụi mờ niên kỷ. Rồi những cơn mưa sẽ đến hay không? Những cảm xúc vẫn hiện diện nguyên màu, mặc dù chúng ta có già đi- nhưng ký ức của ta vẫn xanh tươi.

Những kỷ niệm đời xin hãy còn xanh,
Có một ngày mình bỏ trường bỏ lớp
....
Em cũng đi như luật trời dành.
Nguyễn Tất Nhiên

Chữ ký của Wu Jian Tao
Triều Đao Đoạn Thủy, Thủy Trường Lưu
Cử Bôi Tiêu Sầu, Sầu Cánh Sầu

Trả lời kèm theo trích dẫn
3 thành viên đã gửi lời cám ơn đến Wu Jian Tao vì bài viết hữu ích này:
Con Hủi (13-11-2010), LamKinhVu (05-10-2012), ThanhNgoc (15-12-2012)

Page generated in 0,02887 seconds with 15 queries