Xem bài viết
Cũ 18-05-2007   #18
Ảnh thế thân của MXN
MXN
Chưa kích hoạt
Gia nhập: 28-10-2003
Điểm: 111
L$B: 46.080
MXN đang offline

Họ...

Họ là những con người tớ đã từng yêu thương , từng oán trách và thù ghét !

Họ vẫn sống vui vẻ ở một nơi nào đó , họ không biết rằng khi nhìn thấy họ , tớ lại thấy hơi đau lòng , xót xa !

Giá như...blog cũng giống như diễn đàn , có chức năng add họ vào danh sách ignore . Khi add xong sẽ không còn nhìn thấy bất cứ điều gì về họ , về avatar , về những dòng chữ vui buồn , về cảm xúc của họ !

Không muốn thù ghét...nặng lòng mình lắm ! Nhưng cứ nhìn thấy họ lại trỗi lên một thứ cảm xúc khó chịu . Khổ vật !

Có những người muốn không nhìn thấy cũng rất dễ...
...Nhưng có những người muốn thấy thì lại chẳng quá khó ! Họ liên quan đến những người bạn của tớ , chẳng lẽ vì một con người không đáng mà lại đi remove mất đi những người mình còn muốn tiếp xúc , muốn học hỏi , muốn quan tâm và chia sẻ !

Khó chịu quá ! ...Thật sự là muốn remove đi tất cả những con người liên quan đến họ...muốn lắm !

Kết thúc sau yêu thương là gì nhỉ ?

^_^

Đối với tớ , có những người khi tình cảm không còn dành cho họ nữa thì chẳng còn là gì cả . Không bạn bè , không tiếp xúc và cũng không muốn quan tâm .

Giá như con người cứ vô tình với nhau , chẳng quan tâm hay quen biết , hời hợt , hờ hững , lạt lẽo , đối xử tệ ngay từ lúc đầu , vậy có phải hay hơn không !

...

...Có những sáng thức dậy thấy lòng chẳng bình yên xíu nào ! ...Nặng trĩu quá khứ , ganh hờn , căm tức cứ dâng lên...muốn trả thù , muốn chửi rủa , muốn nhìn thấy những con người mình không thích phải đau đớn nhất thì lòng mới hả giận !

Add thì dễ...nhưng thật sự remove blog , delete và ignore nickname , muốn quên hết tất cả mọi chuyện về những con người sao quá khó !
Vết thương có thể lành...nhưng đôi khi lại để lại một vết sẹo xấu xí , lâu lâu lại hành mình đau nhức !

...Viết để quên...xả ra bớt cho lòng nhẹ nhõm !

Bình yên ơi , đến đây thật nhanh nào !

Chữ ký của MXN

Tài sản của MXN
Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,03099 seconds with 15 queries