Xem bài viết
Cũ 11-05-2007   #10
Ảnh thế thân của MXN
MXN
Chưa kích hoạt
Gia nhập: 28-10-2003
Điểm: 111
L$B: 46.092
MXN đang offline

Này !

Tớ đang nói dối mọi người đấy ! Tớ luôn bảo mình rất vui , sẽ sống tốt và thật mạnh mẽ

...nhưng...tớ yếu đuối và nhát lắm ! Không muốn giành giật , tranh đấu hay bon chen điều gì cả ! Tớ an phận và ngày càng rúc mình thật sâu trong vỏ ốc của tớ !

Này !

Tớ cũng xấu tính , tệ hại lắm !

Tớ ganh tức với những ai hạnh phúc hơn tớ , cho dù đó là bạn bè của mình , cho dù đó là người thân bên cạnh mình !

Họ có laptop , ipod , xe tay ga và hầm pà lằng đủ thứ hiện đại khác ! Họ thật xinh đẹp , họ tha hồ diện những đồ mình thích , họ ăn mặc sang trọng , thoa kem , bôi phấn và đi ra ngoài đường thật tự tin !
Họ học giỏi ơi là giỏi ! Họ là niềm tự hào của cha mẹ ! Họ nói nhiều về chuyện học hành và ngôi trường đại học lộng lẫy , hoành tránh của họ !
Họ có việc làm ổn định , có tiền tiêu xài , cafe tối ngày , được đi tung ta tung tăng đến những nơi mà họ thích !

Tớ không thiếu thốn nhiều , tớ biết mình còn hạnh phúc hơn rất nhiều con người ! ...Nhưng...những thứ trên nó cứ hiện ra , tái diễn trước mặt . Lòng tự dưng đầy căm tức , oán giận !

...Sao có những người có nhiều đến thế , còn tớ lại nhận được quá ít ?

Này !

Tớ từ chối mọi cuộc hẹn ! Chỉ đi chơi với người đã từng thích hoặc đang thích thôi ! ...Tớ đi một mình ra ngoài đường suốt . Thèm một cuộc hẹn không chỉ 1 ngày , 1 vài giờ , 1 thời gian ngắn ngủi...mà là mãi mãi , không rời xa !

Này !

Máy tính tớ hư ! Tớ kêu cậu nhưng ông ta nói rằng đang xỉn và mặc kệ tớ !

Tớ thề là sau này dù máy tính tớ có bể ra làm trăm mảnh , tớ cũng không thèm mở miệng nhờ đến người thân nữa ! Tớ sẽ kêu 1 tên thợ nào đó đến tận nhà , sửa xong và trả tiền cho họ ! Sòng phẳng , không ai nợ ai !

Những người học IT chỉ biết nghịch máy mình , sửa máy người khác kiếm tiền và chẳng bao giờ nhờ vả gì được cả !

Này !

Tớ có một một người yêu nhất !

Anh ta hút thuốc , không đẹp , học không cao , làm 1 việc bình thường...Chính vì vậy mà mẹ ngăn cản kịch liệt...nhưng anh ta đã cho tớ nhiều thứ mà dek có người đàn ông nào cho được hơn thế !

Tớ có một người thích nhất !

Là Bad đấy ! Cậu remove tớ cũng được , cậu xua đuổi tớ cũng được ! ...Tớ đã sống dối lòng mình nhiều lắm rồi , và phải có lúc tớ nói thật chứ !

Cậu là một người rất ấn tượng , tớ vẫn rất quý cậu cho dù cậu không dành nhiều tình cảm cho tớ !

Mọi chuyện đã qua , tất cả đã là quá khứ...nhưng 2 người vẫn làm cho tớ nhớ đến mỗi ngày , chưa có ai làm thay đổi vị trí đặc biệt ấy trong lòng tớ cả !

Này !

Tớ bị bệnh hoang tưởng nặng nề ! ...Đêm về , khi rời máy , bước lên giường quay mặt vào góc tường và nghĩ ra 2 con thiên thần : 1 con đen thui thùi lùi suốt ngày chửi rủa tớ thậm tệ , 1 con trắng muốt xinh xắn , hay an ủi và động viên tớ !

...

......Không tin ai !

...

......Chẳng còn cảm xúc !

Hạnh phúc ! ...Mãi mãi sẽ chẳng bao giờ có được nó đâu...vì tớ rất tồi , không phải là 1 con người tốt !

Chữ ký của MXN

Tài sản của MXN

Chỉnh sửa lần cuối bởi MXN: 11-05-2007 lúc 18:16.
Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,03466 seconds with 15 queries