Chủ đề: Phiêu Phiêu Các !!!
Xem bài viết
Cũ 13-12-2012   #12
Ảnh thế thân của †ßé_He0†
†ßé_He0†
-=[ Lương Sơn Hảo Hán ]=-
Gia nhập: 09-11-2007
Điểm: 50
L$B: 29.004
Tâm trạng:
†ßé_He0† đang offline

Trời bắt đầu lạnh, mưa rả rích suốt ngày làm tâm trạng cũng không tốt. Nhớ hoang hoải mùa đông những năm trước...Trời lạnh nhưng ấm lòng.
Chợt thèm cảm giác ôm 1 ai đó, cho tay vào túi áo ấm của họ và ríu ra ríu rít về những chuyện không đầu không cuối. Thèm được nghe ai đó ủ ê những lời nhắc nhở mặc ấm, ăn nhiều, thức khuya, dậy muộn...Em chợt nhớ anh! Nhớ đơn giản chỉ là nhớ thế thôi, những khoảng khắc vui vẻ, những khoảng khắc hạnh phúc...Con người em thật kỳ lạ, những thứ em không muốn nhớ tự động nó sẽ quên dần đi, đến 1 lúc nào đó sẽ chẳng còn nhớ được quá chi tiết nữa. Khi chẳng còn là gì em lại thấy tim mình nhẹ nhõm, thấy ước rằng giá như đừng có níu kéo quá lâu như thế kia thì tốt. Em có thể nói chuyện với những người em từng yêu 1 cách bình thường...thế mà anh thì lại không? Lý do là vì anh không muốn, em nghĩ là thế. Em không còn yêu anh nữa, em tự hỏi vì sao em quên được anh nhanh thế? Vì sao nhìn anh tim em chẳng còn lỗi nhịp như trước, vì sao nhìn những gì xảy ra xung quanh anh em lại thấy như đối với 1 người qua đường bình thường đến vậy?
Em đọc rất nhiều sách, những mối tình khắc cốt ghi tâm, nhìn lại mình thấy bản thân quên anh quá nhanh và dửng dưng quá nhanh...Do em hay là do anh không xứng đáng để em nhớ lâu đến thế nhĩ? Đến bây giờ em chợt nhận ra yêu anh em không được là chính em trọn vẹn. Không phải em muốn phủ nhận đi tình yêu của em và anh trước đó, nó luôn là hạnh phúc, là dịu ngọt...Chỉ có điều nếu cho em chọn lại, em tình nguyện chọn "không yêu anh!".
Gần 9 năm onl diễn đàn, tuổi trẻ gắn liền với nơi này..Hôm trước nói chuyện với anh Kòi, 2 anh em cùng giật mình khi thấy quen biết nhau cũng đã gần 9 năm. Cuộc sống trôi qua nhanh thật đấy. Quay đi quay lại rồi đến lúc cũng hết 1 đời người. Những vui vẻ, hạnh phúc, những đớn đau, oán hận rồi cũng theo thời gian phai nhạt dần. Dẫu còn lại gì thì cũng chỉ là kí ức, cũng mong manh và nhanh tan tiến lắm.
Đôi lúc bần thần nghĩ đến những gì đã qua, những gì đang xảy ra và điều gì sẽ tới. Dù muốn hay không thì cũng phải đối mặt thôi. Đời này đâu có tồn tại vế sau chữ "Nếu" ...chỉ là con người mong ước quay lại để sửa chữa chút gì đó ngoài ý muốn, chút gì đó chưa hài lòng. Nhưng mà đâu được nữa..Thứ không bao giờ có lại thì hãy để nó trôi đi, không còn " nếu" sẽ hạnh phúc và nhẹ nhõm lòng hơn. Không tự trách mình, cũng không trách người...Nào ai muốn làm điều gì đó sai trái đâu mà....
Mình quen Ken, gọi là quen cũng chưa hẳn..chỉ là đôi ba lần nói chuyện qua VNCupid...Hôm nay nhận được 1 dòng tin nhắn của Ken rằng :"Please study english, you look very cute. " ..Tự nhiên lại hào hứng muốn học Tiếng Anh đến thế...Mình sẽ học, không phải vì câu nói trên mà mới có quyết định này. Lâu nay đã muốn học rồi, chỉ là có động lực hơn 1 chút nữa để cố gắng học thôi ^^...Mình muốn biết nhiều hơn về Ken, muốn gặp anh ấy..Có 1 người bạn ngoại quốc cũng hay đó chứ ... Ra năm sẽ tìm 1 lớp Tiếng Anh để học mới được...Heo khìn cố lên !!!

Chữ ký của †ßé_He0†
†ßé_He0†

Tài sản của †ßé_He0†

Chỉnh sửa lần cuối bởi †ßé_He0†: 13-12-2012 lúc 15:03.
Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,03282 seconds with 15 queries