Xem bài viết
Cũ 19-05-2007   #19
Ảnh thế thân của MXN
MXN
Chưa kích hoạt
Gia nhập: 28-10-2003
Điểm: 111
L$B: 46.080
MXN đang offline

Anh !

Chiều nay anh nói một câu mà em nhớ hoài...rất êm dịu , ngòn ngọt , nó đem lại cho em một cảm giác khó tả...mặc dù chỉ đơn giản là " Để lên trên tí nữa rồi anh quay xe lại "

Ờ ! Không hoa mĩ , văn chương , yêu thương nhăng nhít , vậy mà rất thích đấy !

Quen nhau từ năm em học lớp 10 , rồi không gặp vài năm...giờ gặp lại tình cảm dành cho anh vẫn thế ...không đơn thuần chỉ là 1 người bạn , là hơn thế...nhưng cũng chẳng phải là yêu !

Anh đơn giản , mọi nỗi buồn đều giấu kín và thể hiện niềm vui ra bên ngoài . Một hình tượng mà em thích không giống vậy , em cần một người phải sâu sắc hơn , biết thông cảm , tế nhị ( vì em là 1 đứa quá nhạy cảm -_- ) , hời hợt lạnh lùng với những đứa con gái khác , nhưng lại nồng nàn và thể hiện mọi cảm xúc khi ở bên em !

Phương đã dạy em một điều mà em nhớ mãi và sẽ thực hiện nó khi gặp người thích hợp . Con người chẳng ai là hoàn hảo như mình mong muốn , sẽ có những cái ưa không được , nhưng ta phải cố chấp nhận nó , chưa thích phải cố thích , chưa yêu phải cố yêu nếu đó là một con người tốt và quan tâm đến mình thật sự !

Ban đầu thì ghét lắm , em muốn mọi chuyện tự nhiên , chẳng thích miễn cưỡng...nhưng từ từ em nhận ra rằng khi em đã vứt bỏ vài điều xấu , chấp nhận cái tốt của một con người thì em dần yêu thương họ , cần có họ từ lúc nào không hay !

Đơn giản...em và Phương đều mong muốn có một hạnh phúc lứa đôi như bao người khác và...chúng em luôn rất khó khăn để có được nó !

Em là một cái bát đã từng vỡ , chưa tan tành hoàn toàn nhưng đôi chỗ bị nứt và xấu xí .
Còn anh , gần như là một cái bát toàn diện !

Chiều nay mẹ nói : Khi yêu ai phải dắt về cho mẹ xem !

Em hay mơ mộng , em đã từng nghĩ đến chuyện đưa anh về nhà cùng vui vẻ , hòa nhập với gia đình em !
Anh không hút thuốc , anh không đến nỗi quá xấu xí , anh không cưa cẩm con gái linh tinh , anh có việc làm và lo lắng mọi việc chu đáo . Em chắc chắn rằng mẹ em sẽ chấp nhận lẫn thương yêu anh hết mực !

...Nhưng...

...anh không yêu em !

...Chỉ đơn giản là hai con người cô đơn đến với nhau vào phút yếu đuối , không nặng nề , không hờn trách , không nặng lòng...Rồi ai nấy lại trở về với cuộc sống của riêng mình !

...Nhưng...

Em không muốn tiếp xúc với những người chẳng hề thuộc về em ! Em ích kỉ ! Em tham lam ! Em muốn tất cả đều phải là của mình !

Em còn muốn đi xem phim , muốn đi Vũng Tàu ( ...Em rất muốn đến những nơi xa một tí , tránh khỏi cái thành phố chán ngán , ngột ngạt và bon chen này ) , muốn gần cuối tháng 7 này tổ chức một sinh nhật chỉ có 2 đứa mình !

Mọi chuyện đều phụ thuộc vào anh ^_^ ! ...Không khó , 1 dòng offline thăm hỏi thôi thì tất cả những điều trên đều được thực hiện !

Vì...

...em là một người yếu lòng !

Vì...

...em...

....hơi hơi thích anh !

Vậy nhé ...

Em không online yahoo thường nữa !

Để cho nhau yên nhé anh , vui vẻ vậy cũng là quá đủ rồi !

...

Em - một con cá lớn và tham lam.
Em muốn một đại dương lớn cho riêng mình
Để mình em thỏa sức vẫy vùng và lặn ngụp.

Em đã bước qua vài dòng sông
Những dòng sông nhỏ và nhạt nhẽo
Chẳng bao giờ đủ mặn cho em

Anh, anh chỉ cho em được một góc nhỏ
Một góc của cuộc sống anh, méo mó và dị kì
Em khát.
Góc quá nhỏ, không đủ làm ướt môi em.
Càng uống càng thêm khát.

Em vội vã tìm những góc khác
Cũng chỉ là những góc nhỏ, méo mó và kì quặc
Chẳng đâu đủ chỗ cho tham-lam-em.

Khát, môi khô cháy.
Em ước mình có thể dứt những góc nhỏ ra
Vo lại như những đứa trẻ chơi đất sét.
Để được cái gì đó thực sự là của em.

...có khi nào đến hết cuộc đời
Những góc nhỏ vẫn chỉ mãi là những góc nhỏ
Vuông tròn, méo mó, đủ những màu sắc
Nhưng chẳng có gì thực sự thuộc về em?

Bài thơ tớ thích nhất , từng câu , từng chữ luôn vang lên trong đầu...nó hơi buồn nhỉ ...và cho đến câu cuối vẫn không tìm thấy chút ánh sáng , chút hy vọng nào trong một màu đen tăm tối của nguyên bài !

Chữ ký của MXN

Tài sản của MXN

Chỉnh sửa lần cuối bởi MXN: 19-05-2007 lúc 23:54.
Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,03567 seconds with 15 queries