Xem bài viết
Cũ 08-08-2007   #58
Ảnh thế thân của MXN
MXN
Chưa kích hoạt
Gia nhập: 28-10-2003
Điểm: 111
L$B: 46.099
MXN đang offline

Quà!

Có một thói quen rất ngộ...

...khi hứng lên hoặc nhìn thấy món gì đó hay hay là rút tiền ra mua tặng cho người khác...

Đạp xe chuẩn bị mang tặng, thật sự lúc đó rất vui...trong lòng hí hửng và phấn khích hẳn.

Kiếm tìm chỗ ấy, đi vòng vèo như một con ngốc, dò dẫm như một con điên, hoang mang như một con thú to xác bị lạc mẹ...vẫn không ra...cứ y như là nó biến mất từ lâu lắm rồi vậy.

Thôi bỏ ý định tặng món đồ nhỏ ấy.
Nó là một cây viết kì kì, cái hình xâu xấu, ghê ghê...tớ tò mò rờ vào, y như rằng tớ cực kì muốn mua nó...và tất nhiên tớ nghĩ nó sẽ hơi hơi phù hợp với bạn
Nó không đáng giá bao nhiêu cả. Tớ sẽ rất hài lòng, rất mãn nguyện khi gửi nó cho người khác, nhờ người khác gửi lại cho bạn...Nhưng bây giờ giữ nó, tớ cảm thấy xót với 20.000 bỏ ra mua...tớ tiếc. Tiền không phải là dễ kiếm, tự dưng đi mua một cây bút mà chẳng phải dành cho mình.
Nó là tình cảm dành cho bạn. Nghĩ đến bạn, quý bạn, mến bạn...tất nhiên món quà chỉ hàm chứa trong giới hạn bạn bè ấy...tớ thề là không dám đi xa hơn!

...Định về hỏi xem tớ có đi sai chỗ ấy hay không cho bõ tức.

Nhưng tự dưng nhìn thấy một cái gì đó...

...thôi...xong...luôn...!

Định kể thêm nhiều...nhiều chuyện lắm, nhưng thôi. Tớ sẽ bớt ngốc nghếch đi, tớ sẽ tiết kiệm tiền hơn, tớ sẽ trở về với cái tính ích kỉ, keo kiệt, xót tiền của mình. Tớ thề...sẽ không nhỉnh ra đồng nào nữa để mua quà cho những con người...KHÔNG PHẢI LÀ CỦA TỚ!

Ừa! Sẽ như thế! Cho dù là với bạn vì có lẽ bạn cũng chẳng cần đồ của tớ mua làm gì!

Thật tệ!

...Sao có những người chẳng nợ nhau một điều gì cả, nhưng sao vẫn nhớ, vẫn nghĩ về họ, vẫn muốn dành cho họ những điều tốt đẹp nhất, vẫn mơ tưởng mông lung và vẫn muốn...họ sẽ là của mình !

: )

Mua cho bạn...mua cho cả ku Hí của tớ...quà sinh nhật Hí tặng có giá trị lớn hơn rất nhiều so với quà tớ tặng Hí, hôm nay đã chọn được một món để bù lại...he...he...

Tự dưng mong muốn một điều nho nhỏ...bx và bé Moon ở thật gần, tớ cũng sẽ chọn một món gì đó be bé, xinh xinh để tặng. Quý hai bé ấy nhiều ơi là nhiều vì đã dành cho tớ những sự quan tâm,lo lắng rất đặc biệt...rất chân thành.

Đối với gia đình hay những người yêu thương mình thật sự thì chẳng hề tiếc một đồng nào cả!

Chữ ký của MXN

Tài sản của MXN
Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,03063 seconds with 15 queries