Xem bài viết
Cũ 04-08-2007   #57
Ảnh thế thân của MXN
MXN
Chưa kích hoạt
Gia nhập: 28-10-2003
Điểm: 111
L$B: 46.096
MXN đang offline

Game Online

Tớ vừa đọc đoạn cuối của truyện Game Online (Vĩnh biệt Phong Cốc) do chị Trang Hạ dịch

...Cảm xúc thật khó tả...

Không hiểu sao tớ rất thích cái cách thành thật ngây ngô của anh chàng ấy...con người ta lừa đảo nhau để vui với từng thứ ảo trên mạng, nhưng lại có những người thà mất đi những thứ đồ chơi, đồng tiền ảo ấy để mong tìm được người bạn game mà mình rất mực thương yêu, quý mến!

Tớ chỉ biết chơi Boom Online !

Có lần tớ gặp một cô bé nhỏ tuổi hơn tớ, nó thấy con boom của tớ cứ thua là òa ra khóc. Con bé rất thích, trắng trợn hỏi xin tớ mua con biểu cảm khóc ấy cho nó!

Okie! Tớ cũng cho, tiền trên mạng chỉ là phù du,hết rồi lại có thể kiếm ra nữa, tiếc với người khác làm gì...Làm cho ai khác vui, chính mình cũng thấy nhẹ nhõm một phần nào!

...Nhưng con bé lại không tin tớ và cũng chẳng biết cách làm sao để sử dụng con biểu cảm ấy. Tớ vừa phải lấy pass của nó để vào nick nó, nó cũng cố lấy pass nick tớ để yên tâm hơn vì sợ người khác lừa mình.

Thật hài!

Làm xong cho con bé thì nó cũng chạy trốn tớ luôn.

Ngốc xít, nếu nó chịu làm bạn tớ thì có lẽ tớ đã cho nó nhiều hơn rồi, những đồng tiền ảo ấy có là gì...cái quan trọng là lòng tin và thêm những người bạn cùng vui vẻ chơi online với mình!

...Nhưng tớ cũng đã gặp một bạn rất tốt!

Một cậu bé nhỏ, hơi khờ. Có lẽ nếu xui, cậu ấy gặp những người xấu bụng, người ta đã lấy hết xu mua bằng tiền thật và tài khoản rất cao của cậu ấy rồi!

Tớ và cậu bé ấy cùng chơi và kết đôi với nhau! Khi tớ sặc nước cậu dùng châm cứu tớ và ngược lại. Khi tớ thích con cún, bóng nước xanh, cậu mua cho tớ vui!

Tớ cũng mua lại một thẻ game 60.000 đồng đổi xu tặng cậu ấy lại. Tớ chẳng muốn nhận không của bất kì ai, họ cho gì mình, mình cũng trả lại cho họ cái ấy.

...Nhưng tớ nhận thấy mình còn khá tỉnh táo hơn anh chàng trong truyện...Ngoài gia đình, ngoài bạn bè...không đặt lòng tin quá nhiều, không cho thêm đồ đạc, không nạp thẻ hoặc tặng cho bất kì ai nữa.

Chỉ là trò ảo...và cho dù là ảo hay thật, tất cả mọi chuyện khi cần thiết...đều phải dừng lại đúng lúc!

Chữ ký của MXN

Tài sản của MXN
Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,03048 seconds with 15 queries