Chủ đề: Hận Đời Cu Li
Xem bài viết
Cũ 20-11-2006   #8
Ảnh thế thân của thachphathien
thachphathien
-=[ Lâu La ]=-
Gia nhập: 19-01-2005
Điểm: 11
L$B: 23.381
Tâm trạng:
thachphathien đang offline

ta sinh ra đời đã làm 1 đứa con loại 2 rùi, lớn lên thì lại trở thành 1 thứ cặn bã của xh. ôi buồn thay! đời sao mà khốn nạn,
ta nhớ ngày xưa, nhớ những đau khổ mà mình đã trải qua. ôi! lại buồn thêm. ta nhớ cái ngày xưa còn ở quê cũ, cái ngày ấy ta còn nhỏ lắm, rất nhỏ là đằng khác. ta nhớ rằng ông nộii kêu ta ra ngoài tháo nước vào ruộng, chẳng may bà già ta thấy, ko hỉu sao bà ấy bắt ta ngâm mình xuống mương mặc dù ta đã cố giải thích rằng ông bảo mình làm... vô ích , ta vẫn còn nhớ cái mương nước lạnh lẽo của mùa đông mà ta đã ngâm mjình hàng tiếng trời giữa cái lạnh cắt da cắt thịt& có lẽ đó là nỗi khổ hận đầu tiên ám ảnh cuộc đời ta.
1 đứa trẻ mới có vài tuổi đầu phải ngâm mình dưới mương nước lạnh lẽo mùa đông cắt da cắt thịt của miền bắc đã dần dần hiểu ra thân phận của mình...
rồi năm 8 tuổi ta bước chân theo nhà vô nam, ta còn nhớ rõ lắm ngày mà mấy đứa bạn hàng xóm qua nhà chơi chạy lung tung làm gà của nhà nuôi sợ hãi. bà già đã ném thẳng 1 cục gổ đễ kê chẻ nan vô đầu ta.Máu, ta thấy máu chảy rất là nhiều, ướt hết cả cái áo ta đang mặc, ta chẳng con biết gì nửa cứ cắm đầu chạy ra đường lộ. may quá có bác Ba thấy kêu ta vô rùi bạn bác đưa ta vô bệnh viện( lần đầu được đi xe hơi, chua chát quá) . vá 3 mũi sống ko có thuốc tê vì ko có người thân(cái chính là ko có tiền) cố gắng chịu đau ko kêu , lát sau bà già ta lên, chả có gì để nói. người ta ỏi tại sao ta kêu bị té . bà già cũng lấp liếm nói rằng ta bị té mới vậy. chua chát và cám cảnh.
những chuyện xảy ra từ ngày bé này sao ta chưa quên đi? quên là hết buồn hết khổ hết đau lòng.
Gia đình là gì? là mồ chôn tuổi thơ, là pháp trường giết hết khát vọng cuộc đời, là nơi đập nát ước mơ tôi.
buồn cho 1 thân phận đơn côi.

Chữ ký của thachphathien
Xã Hội Quay Lưng....
Gia Đình Chối Bỏ...
Người Tình Phản Bội...
Chỉ Còn Ta Bơ Vơ!

Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,02926 seconds with 15 queries