Chủ đề: Ngày....
Xem bài viết
Cũ 04-12-2004   #64
Ảnh thế thân của LSB-nhocthuytien
LSB-nhocthuytien
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
范 阮 水 仙
Gia nhập: 04-09-2002
Điểm: 891
L$B: 3.907.857
Tâm trạng:
LSB-nhocthuytien đang offline

Ta viết cho bạn…
Hôm nay nghĩ về những điều hôm qua bạn nói .. ta cảm thấy thật đau lòng. Đau lòng lắm.. không lẽ bạn không hiểu ta.. chơi thân với nhau vậy.. biết nhau từ nhỏ đến lớn. Không lẽ bạn nghĩ ta và bạn không sống thật với nhau sao?
Trời mưa tầm tã.. rồi mưa ngớt.. mưa tạnh.. chẳng đứa nào đi.. nhưng ta vẫn đi, vẫn đến chỗ hẹn dù không biết rằng có đứa nào đến như đã hẹn không? Ta vui lắm.. vui khi bạn đã đến. Nhưng rồi bạn nói “Có 2 đứa, biết đi đâu đây? Hay là đi về.. tụi nó không tới chắc về quá?” Dường như.. dường như sự tồn tại của ta không hề có trong bạn thì phải? Không lẽ 2 đứa không đi được.. không lẽ ta với bạn chưa từng đi với nhau ?? Và đâu phải ta chưa từng đi chỉ có 2 đứa.
Và không lẽ.. không lẽ ta nói với bạn rằng .. “Ừ thôi.. ko đi thì về.. muốn sao cũng được..” Ta chẳng thể, bởi con người ta vốn thế.. không bao giờ muốn làm ai đau lòng. Vậy mà.. Ta biết nếu ta nói điều đó bạn sẽ giận .. sẽ cho rằng ta vô tâm.. sẽ nói rằng ta không muốn chia sẻ cùng bạn khi bạn đang buồn.
Ta về mà quên là mình đang đi dưới mưa.. ta mãi suy nghĩ về những gì bạn nói.. ta hiểu. Bạn đang buồn nên không nghĩ tới những gì mình đang nói.. và ta hiểu.. bạn cũng chẳng cố ý đâu. Nhưng sao ta vẫn cảm thấy thiếu một điều gì đó? Phải chăng là giữa ta và bạn có khoảng cách??
Bạn buồn phiền 1, ta buồn phiền 2, bởi ta biết.. những gì bạn cần ta góp ý.. ta nói.. ta nói nhiều lắm.. nhưng cuối cùng, bạn vẫn tự quyết định như bạn nghĩ. Lời nói của ta.. có rồi cũng như không.
Giá như chỉ là 1 lần.. nhưng lại rất nhiều lần.. nhiều lần lắm bạn hiểu không? Những gì bạn kêu ta góp ý.. rồi bạn lại làm theo ý mình. Vậy bạn kêu ta nói ra làm gì? Ta nói với tất cả niềm hân hoan.. hi vọng ý kiến mình được tiếp thu .. nhưng mà không.. Có lẽ. Con đường chúng ta đi càng ngày càng không trùng nhau.
Nhưng điều này không ngăn cản tình bạn giữa ta và bạn đâu. Ta biết dù có thế nào.. dù bạn có nghe ta hay không.. nhưng quyết định của bạn, là hạnh phúc của bạn.. chỉ cần bạn vui .. ta vui.. bạn buồn.. ta sẵn sàng bên bạn bất cứ lúc nào bạn muốn..
Cuộc sống của ta chỉ để dành cho những người ta yêu thương.. trong đó có bạn và 2 đứa còn lại.. ta không thể sống nếu không có tình yêu thương của mọi người.. Ta không ngần ngại khi người xung quanh nói ta thế nào? Ta chỉ biết nếu vẫn có người cần ta.. tức ta là người hữu dụng.

(Không biết gửi đâu.. nên gửi tạm ở đất này.. )

Chữ ký của LSB-nhocthuytien
喜歡的 還是喜歡
討厭的 還是討厭

--------
爱别人

Tài sản của LSB-nhocthuytien
Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,03074 seconds with 15 queries