Chủ đề: Là anh!
Xem bài viết
Cũ 05-08-2014   #3
Ảnh thế thân của Đan Đan
Đan Đan
-=[ Lương Sơn Hảo Hán ]=-
Gia nhập: 24-09-2008
Điểm: 308
L$B: 69.311
Tâm trạng:
Đan Đan đang offline

Cảm ơn đời vì đã ở bên anh

5 năm đã trôi qua rồi, nhanh, anh nhỉ?
Nhớ ban đầu anh nói, hãy ở bên cạnh anh. Em đã rất lo.
Thế rồi 5 năm trôi qua. Trải qua bao thay đổi của thời gian, em tự tin và cứng cỏi hơn nhiều. Chợt nhận ra ta ở bên nhau là phù hợp. Em xưa xa quá mộng mơ, yếu đuối, lãng mạn, dễ bị cuốn vào những chuyện hư hao. Cũng vì thế mà em để mình tổn thương nhiều. Cũng không ít lần làm người khác đau đớn.
Tổng kết lại chuyện tình yêu khi đã đi nửa chặng đường đời. Em mới hiểu mình thật ngốc bởi tất cả những người từng yêu em và em từng yêu chỉ giống như con đường rải đá lát mà em phải đi qua trước khi gặp anh. Dù hàng nghìn, hàng vạn những hành động ấy đúng như em mong đợi. Dù hàng trăm nghìn lần ở anh không có lời nói ngọt ngào và hành động ấm áp. Nhưng anh mới đúng là một nửa của em. Ơn trời, em đã không nhầm lẫn.
Nhắc nhớ lại em thấy cần cảm ơn rất rất nhiều người đã đi qua đời mình. Cảm ơn người đã từ chối em, đã chia tay em. Cảm ơn em có lúc tàn nhẫn đi qua những người yêu mình. Cảm ơn thế giới vì dù chuyện gì đã xảy ra thì cuối cùng em cũng ở bên anh. Dù phút ấy chính em chẳng biết điều đó.
Anh như một nửa còn thiếu rất cần để em hoàn chỉnh mình. Anh không cần nói nhớ em vì anh biết em luôn chờ anh trong ngôi nhà của chúng mình. Anh không nói yêu em vì anh biết cách chăm sóc con khi em bận bịu. Anh không hỗ trợ hay chạy đến ngay khi em cần vì anh muốn em tự lập và đứng lên ở bất cứ chỗ nào, không cần dựa dẫm.
Em chợt nhận ra mình thay đổi rồi. Không còn mê phim thần tượng và những câu chuyện vẩn vơ. Em thực tế hơn rất nhiều và đang cố gắng hàng ngày để thành công và sống với cuộc đời chứ không phải lan man. Quả nhiên anh là mảnh ghép vừa vặn để em vững chãi. Và điều này thì hàng ngày em chưa nhận ra vì còn bận bịu với cuộc sống. Chỉ khi anh đi công tác xa, em chợt nghĩ đến thời gian qua. Và mỉm cười!
Em chợt muốn làm hòa với cả thế giới. Có anh rồi em sẽ không giận ai từng buông tay em. không giận mình vì đã bỏ rơi ai. Em chỉ mong nếu có cơ hội gặp lại từng người, từng người bọn họ. Em sẽ có thời gian để cảm ơn, và cùng anh cũng như gia đình mới của họ đi ăn nhà hàng, uống nước như những người bạn cũ.
Cuộc sống vốn rất thần kỳ. Với em, việc ở bên anh và có con trai thân yêu của mình đã khiến tâm hồn em rộng mở. Mỗi ngày em ước mong nhiều hơn thế!

Chữ ký của Đan Đan
Đã làm bình yên bắt đầu, cũng xin bình yên kết thúc. Vaxalam, vakalam!

Tài sản của Đan Đan
Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,03065 seconds with 15 queries