Chủ đề: Phiêu Phiêu Các !!!
Xem bài viết
Cũ 26-11-2012   #11
Ảnh thế thân của †ßé_He0†
†ßé_He0†
-=[ Lương Sơn Hảo Hán ]=-
Gia nhập: 09-11-2007
Điểm: 50
L$B: 28.983
Tâm trạng:
†ßé_He0† đang offline

Kí ức....

Nhớ miên man về 1 khoảng trời xa xôi nào đó, đã cũ, đã qua nhưng vẫn còn hằn in dấu....
Là em và anh của những thời non dại, cái thời còn cắp sách tới trường...
Tình yêu của những cô cậu học trò vẫn xưa cũ và ngọt ngào như thế...
Thuở ngây thơ, ngơ ngác về thứ gọi là "tình yêu"...Ngọt ngào lắm, đáng yêu lắm!
Em vẫn còn nhớ lần đầu tiên mình gặp nhau như thế nào...Em - một con nhóc mập mập, quê mùa đi học về trong 1 mùa đông giá rét (cái năm đó quả thực rét cắt da cắt thịt) .. Bước vào nhà đã thấy anh ở đó, 1 cây jean, mái tóc ngắn, cao và hơi mập như em :">... Nhìn nhau ngượng ngùng đến thế, tình yêu đầu lúc nào cũng đẹp, dù bây giờ em và anh chẳng còn cảm giác gì dành cho nhau nữa nhưng vẫn thấy vui và buồn cười về sự vụng về của 2 đứa khi gặp nhau lần đầu đó.
Những ngày mình dắt tay nhau qua con đường nhỏ, anh cầm tay em giúp em tránh đi những vũng nước, rồi 2 đứa cùng nhau nhâm nhi ly cafe nóng...Em thích ngửi mùi diêm mỗi khi được đốt cháy còn anh thì thổi tắt nó đi và mắng em vì nó độc, không có lợi cho sức khỏe...Em vẫn bướng bỉnh quẹt hết que này đến que khác lúc đó không phải vì sở thích nữa mà vì em muốn thấy anh lo lắng cho em, cảm nhận điều đó làm tin em xốn xang và có 1 thứ gì đó chảy trong tim em đến lạ...Nụ hôn đầu tiên của chúng ta quá đỗi ngọt ngào, tim em còn như muốn nhảy ra khỏi lồng ngực vì nụ hôn đầu tiên của mình..Lần đầu tiên hôn, lần đầu tiên yêu...Anh hiểu cảm giác đó tuyệt vời đến mức nào không nhĩ?Với em thì nụ hôn của anh luôn ngọt ngào nhất, lúc đó và cả đến bây giờ..Dù em đã từng yêu người khác, hôn người khác nhưng với em nụ hôn của anh mãi mãi " ngọt " như thế! Có thể anh không phải là người em yêu nhất suốt cuộc đời này những chắc chắn anh sẽ là người em không muốn quên nhất trong suốt cuộc đời này...Anh dạy em cách yêu thương 1 người, dạy em cách cảm nhận như thế nào là tình yêu của 1 người dành cho mình....
Em không biết hát và chưa bao giờ hát...Anh thì lại thích hát và hát hay...Anh ôm em vào lòng, hát cho em nghe những bài hát của Ưng Hoàng Phúc (dù em chả thích anh chàng ca sĩ ấy tẹo nào >"<)...Thực sự có lẽ trí nhớ em không tốt và em đã từng cố quên đi các kỉ niệm nên giờ em không còn nhớ rõ anh đã từng hát bao nhiêu bài và tên của những bài đó...Anh thì vẫn nhớ, lúc gặp lại sau này anh vẫn nhắc đến, kể cho em nghe nhưng đến lúc này em lại không nhớ được...Thật tệ >"<...Em vẫn thích kỷ niệm anh nhắc đến về 1 chữ "RẦM"...Mỗi lần nhớ lại nó em vẫn cười không thể khép miệng lại được như bây giờ. Cái gì em có thể quên, nhưng riêng về nó là mãi mãi vẫn lưu giữ trong đầu em vậy...
Để bao nhiêu lâu thì con người ta mới cảm thấy trưởng thành hơn anh nhĩ? Em cứ mãi thấy mình ngốc nghếch như thế này, vẫn cứ trẻ con như thế...Nếu sau này anh cưới hoặc em cưới thì 2 đứa mình vẫn phải mời nhau như đã từng nói nhé!!!..Em sẽ chỉ mừng đám cưới anh 100K còn anh sẽ phải mừng đám cưới của em 100$ đấy nhé...Em vẫn còn nhớ hoàn cảnh lúc đó mình nói với nhau điều này..
Quê anh có những người thật lạ...ông chủ quán nước không biết còn hỏi anh về "cô bé QB" nữa không nhĩ? VA còn nhớ em là ai không?Dù sao em và nó cũng từng bị anh chửi te tua 1 trận vì đi mua pháo chơi quá lâu...Những con đường ổ gà và đầy bụi có còn nữa không anh nhĩ? Nếu có dịp em muốn về lại đó chơi, thăm lại chốn xưa củ...Đi qua chợ, đi thăm quán nét em từng chơi (không biết nó có còn không nữa)...
Rốt cuộc thì có bao nhiêu kỷ niệm của anh và em nhĩ? Trong đầu em còn nhiều, nhiều lắm...Hóa ra em chưa từng quên, hóa ra thời gian ở bên nhau càng ít thì kỷ niệm nhớ càng nhiều...Có phải quá ngược đời không? Nhưng em thấy đúng là như vậy đấy...
Anh luôn nói em là mối tình đầu - ừ thì là mối tình đầu...Luôn cất giữ trân trọng anh nhé! Rồi chúng ta gặp nhau sẽ lại ôn những kỷ niệm...Anh sẽ lại hỏi cuộc sống về em, về mẹ, về em gái em...cũng như em quan tâm hỏi về anh, về gia đình, về em trai anh như thế....
Ngày nhớ....................

Chữ ký của †ßé_He0†
†ßé_He0†

Tài sản của †ßé_He0†
Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,03401 seconds with 15 queries