Xem bài viết
Cũ 04-08-2013   #23
Ảnh thế thân của Thượng Quan Uyển Nhi
Thượng Quan Uyển Nhi
-=[ Huyền Vũ Bộ Binh ]=-
Gia nhập: 01-10-2005
Điểm: 654
L$B: 35.041
Tâm trạng:
Thượng Quan Uyển Nhi đang offline

Là con gái, ai chẳng muốn được nâng niu, được là người quan trọng nhất của một ai đó, được là thứ quý giá nhất của ai đó, được chăm sóc, được bảo vệ và được yêu thương. Sống và ý thức được không chỉ sống cho bản thân, mà còn vì ai kia nữa, vì nếu có điều gì xảy ra với mình, ai kia sẽ đứng ngồi không yên. Cái cảm giác được lo lắng, được quan tâm, thậm chí là được ăn mắng vì có những lúc biến mất khỏi tầm mắt của ai đó, làm cho người ta hoảng sợ. Chỉ cần nhìn thấy mình được bình an, ai đó cũng thở phào nhẹ nhõm, được ai đó nhắn tin mỗi ngày chỉ để chúc ngủ ngon, chỉ để nói rằng ai đó nhớ em rất nhiều. Cuộc sống ý thức được không chỉ sống cho riêng bản thân mình mà còn vì người mình yêu thương, người sẽ là chỗ dựa vững chãi cho em mỗi khi gặp những khó khăn, những vấp váp trong cuộc sống khiến em chùn bước, là bờ vai để em thoả sức khóc lóc mỗi khi gặp chuyện không vui. Sẽ ấm áp biết bao nếu mỗi ngày được ngủ vùi trong vòng tay của một ai đó, nghe rõ từng hơi thở, từng nhịp đập của trái tim, tất cả như hoà tan làm một. Dù không thể suốt ngày ở cạnh nhau, nhưng hai con người vẫn luôn nhớ về nhau, hướng về nhau. Nghẹn ngào mỗi khi nghe ai đó thì thầm "anh rất nhớ em", nước mắt tuôn rơi, những giọt nước mắt hạnh phúc, em đã bao nhiêu lần khóc vì hạnh phúc, vì được ai đó yêu thương, đến tận bây giờ, mỗi khi nghĩ lại, được anh yêu, nó như một phép màu, như một câu chuyện cổ tích vậy, được anh yêu, điều mà em chưa từng nghĩ đến. Được yêu và được là người quan trọng với anh, những gì ngọt ngào đó, em không bao giờ quên được. Em đã hạnh phúc đến phát điên và tưởng như hạnh phúc đó sẽ như bong bóng xà phòng, chỉ cần chạm nhẹ mọi thứ sẽ vỡ tan. Em đã từng hạnh phúc lắm anh ạ, em nhớ những lúc anh lo lắng cho em đến thế nào, anh nói anh nhớ em đến thế nào, và anh nói cái cảm giác nghẹt thở như ngày yêu LA lại quay lại, cái cảm giác như nếu thiếu ai đó, mình sẽ không thể thở được, là tình yêu như thế, là những nhớ nhung như thế. Em đã làm tan vỡ mọi thứ quá nhanh đúng không? Nhưng 3 năm là cũng được rồi, còn mong chờ gì hơn nữa, 3 năm là công chúa của anh, em giống như cô gái trong câu chuyện cổ bị trúng lời nguyền của mụ phù thuỷ, em sẽ được ở bên anh 3 năm, được hạnh phúc trong tình yêu 3 năm và sau đó nếu như anh không nhận ra em, em sẽ trở về như cũ, lìa xa anh, và anh sẽ lãng quên em, giống như một cơn gió vậy, được ở bên anh chừng đó thời gian, em đã không thể hoá giải lời nguyền được, em lại trở về như ngày xưa, ngày không có anh, nhưng khác hơn ở chỗ rằng em đã đau đớn hơn ngày xưa, ngày em chấp nhận rời xa cuộc đời anh khi anh có lựa chọn mới, lần này em đau hơn nhưng em vẫn mãn nguyện, vì cuối cùng những gì em muốn cùng anh, những điều em muốn làm với anh, đều đã được làm, em giống như bà lão và con cá vàng, em cứ đòi hỏi nhiều quá và rồi em lại trở về tay trắng, em xin lỗi anh nhé, em thực sự xin lỗi khi đã làm mất đi hình ảnh tốt đẹp trong anh, làm mất đi những điều anh nghĩ về người con gái đặc biệt mà anh yêu, giá mà cuộc sống không có gì khác ngoài tình yêu thì có lẽ em sẽ không khó khăn đến thế, em lúng túng khi đứng giữa chúng ta có quá nhiều sự việc, xuất hiện quá nhiều mối quan hệ, cuộc sống thực tế đã biến đổi em nhiều quá. Muốn bước vào câu chuyện cổ chỉ có anh và em lần nữa, để được sống cùng anh lần nữa. Em còn tiếc nuối ư? Đến giờ phút này em vẫn còn tham lam chỉ muôn cho thêm cơ hội nữa. Nhưng như thế sẽ không đẹp phải không anh? Cảm ơn anh nhé, những gì em được nhận, cho dù là nụ cười hay nước mắt, thì đó cũng là hạnh phúc. Cuộc sống của chúng ta lại trở về thực tại rồi, tiếp tục sống và tìm kế mưu sinh. Tuy giờ chẳng thể ở bên anh, nhưng trong những giấc mơ của em, anh vẫn xuất hiện mỗi ngày, vẫn dịu dàng, vẫn ấm áp như thế, và chỉ yêu một mình em. Giờ đây em chỉ có thể gặp được anh trong những giấc mơ nữa thôi. Lưu luyến còn nhiều quá, muốn bỏ hết đi mà làm lại mọi thứ nhưng thấy trong lòng còn hụt hẫng lắm anh ạ.

Chữ ký của Thượng Quan Uyển Nhi
你是風兒我是沙 纏纏綿綿繞天涯
Nǐ shì fēng er wǒ shì shā chán chán mián mián rào tiānyá
Chàng là gió, em là cát, quấn quýt bên nhau, triền miên tới tận chân trời....

Trả lời kèm theo trích dẫn
Thành viên sau đã gửi lời cám ơn đến Thượng Quan Uyển Nhi vì bài viết hữu ích này:
Trúc Cơ (13-08-2013)

Page generated in 0,03434 seconds with 15 queries