Xem bài viết
Cũ 30-07-2013   #21
Ảnh thế thân của Thượng Quan Uyển Nhi
Thượng Quan Uyển Nhi
-=[ Huyền Vũ Bộ Binh ]=-
Gia nhập: 01-10-2005
Điểm: 654
L$B: 35.041
Tâm trạng:
Thượng Quan Uyển Nhi đang offline

Sáng nay đưa anh Hải sang Gia Lâm, lúc về đi qua cầu Chương Dương, em nhìn dòng nước chảy xiết, cuồn cuộn, đục ngầu, bất chợt em nghĩ liệu dòng cuốn đó có thể cuốn trôi mọi ưu phiền của em không? Liệu khi em gieo mình xuống đó, nhưng tâm tư nặng trĩu trong em bao ngày qua có thể hoá giải không? Em đã định, trong một giây phút thất thần em đã đi ra thành cầu, em cứ nhìn nó và nghĩ đủ chuyện, có phải em dại dột quá không? Những gì em đang phải chịu em ko cách nào thoát ra được, em mệt mỏi quá anh ạ. Giá như chúng ta đừng chia xa, giá như em và anh đừng sai lầm nhiều quá, giá như....muộn rồi phải không anh? Đã quá muộn để chúng ta có thể làm lại mọi chuyện, dù em còn yêu anh nhiều như thế nào, thì anh đã không còn như trước nữa, em tuyệt vọng khi biết rằng giờ anh không cần em, vậy thì tại sao em vẫn còn nặng lòng đến thế? Sao em không quên anh dễ dàng như anh quên em? Sao với anh đơn giản mà với em lại vô cùng khó khăn đến thế? Em không làm được anh ạ, em không quên anh được, càng cố quên anh em lại càng nhớ thêm, Hà Nội mưa rồi, những cơn mưa rào bất chợt, em lại nhớ những ngày mưa HN chúngta đi bên nhau, anh nhường hết áo mưa cho em và chịu ướt, em chỉ có thể pha cho anh cốc nước gừng cho anh giải cảm, em nhớ những chiều chúng ta đi lang thang khắp các con phố, chẳng biết ăn gì, đi đâu, cứ đi bên nhau như thế, em nhớ những lần chúng ta giận nhau, thành phố cũng như buồn theo em, em nhớ những lần anh đến phòng em, mua hoa rồi mua bóng bay cho em vui...những kỷ niệm đó cứ ùa em trong em, không thể ngăn lại nổi, ngày hôm nay em mất anh vì thói bồng bột của mình, ngày hôm nay ta mất nhau vì những điều vụn vặt, vụn vặt thôi mà chẳng ai vượt qua được. Em chỉ muốn cho thời gian quay lại những tháng ngày hạnh phuc trước đây, và giá như thời gian cứ ngưng lại nơi đó, giờ em biết tìm đâu những ký ức đó đây anh? Giờ em biết đi đâu để tìm lại anh của em một thời, anh đã xa rồi mà em vẫn cố chấp không chịu thừa nhận, anh đã dành tình yêu và sự quan tâm cho những con người khác làm anh vui hơn so với việc ở bên em, em tệ đến như thế sao anh? Yêu anh quá nhiều để rồi em phải chịu đau khổ như thế này, yêu anh quá nhiều là tội lỗi sao anh?

Chữ ký của Thượng Quan Uyển Nhi
你是風兒我是沙 纏纏綿綿繞天涯
Nǐ shì fēng er wǒ shì shā chán chán mián mián rào tiānyá
Chàng là gió, em là cát, quấn quýt bên nhau, triền miên tới tận chân trời....

Trả lời kèm theo trích dẫn
Thành viên sau đã gửi lời cám ơn đến Thượng Quan Uyển Nhi vì bài viết hữu ích này:
Con Hủi (30-07-2013)

Page generated in 0,03005 seconds with 15 queries