Xem bài viết
Cũ 17-06-2004   #15
Ảnh thế thân của NhocConTeGieng_
NhocConTeGieng_
-=[ Lâu La ]=-
Gia nhập: 28-04-2004
Điểm: 1
L$B: 6.160
NhocConTeGieng_ đang offline

Đọc lại những gì người ta dành riêng cho nó , chợt cảm thấy ghen ghét & buồn buồn. Người ta đâu còn của nó nữa mà vẫn còn mơ mộng một giấc mơ. No nhìn người ta cười , nhìn người ta đẩy đưa với người khác mà lòng đau như cắt , chợt cười ... sao mình quá vô duyên ???????
... Nó lấy quyền gì mà bắt người ta chỉ là của riêng một mình nó trong khi nó từ chối tình cảm của người ta, nhưng nó ko hiểu tại sao nó vẫn buồn khi thấy người ta ... có lẽ , nó quá tham. Rộng lượng một chút chứ nhóc , mày ích kỷ quá rồi đấy đây là hệ quả tất nhiên mà ... Ừ nhỉ !
Chẳng phải nhóc vẫn luôn muốn làm bạn tốt với người ta sao? Bây giờ quá tốt rồi còn gì nữa . Ừ ! cứ vậy đi . Hai đứa là bạn tốt mà , để nhóc kể chuyện cho người ta nghe nhé
Dạo này nhóc hay buồn , nhóc hay lang thang hay thẫn thờ nhìn về một phương trời vô định, nhóc về thăm vườn xương rồng của mình, dạo này chúng nó lớn nhanh lắm , gai của chúng cũng cứng hơn và cũng làm nhóc đau hơn nhưng nhóc thích như thế . Nhóc thích sự đau đớn do những cái gai mang lại , nhức buốt hàng tuần liền như nhóc vẫn thấy vui . Dạo này nhóc muốn rời xa cái thành phố ồn ào ma nhóc đang sống, nhóc muốn tìm về một nơi yên lành ,nhóc đi tìm mãi cho mình một đức tin , nhóc lang thang khắp những sân chùa , những thánh đường thiên chúa giáo nhưng nhóc vẫn ko tìm thấy được sự thanh thản.Nhóc muốn đi về một nơi xa, muốn buông xuôi tất cả để đi về nơi xa ấy , nơi có những đứa bé lạc loài , những con người đang dành lấy cuộc sống từng giờ một , nhóc muốn quên đi sự ồn ào nơi phố thị để tìm về nơi có cuộc sống bình lặng & cần lắm cái gọi là tình người ...
Dạo này tớ bỗng nhiên thích hoa khủng khiếp , ngày nào tớ cũng tự mua cho mình một càng lys trằng cùng vài nhánh hồng vàng - một điều mà ngày xưa chẳng bao giờ tớ làm - chẳng để làm gì , chỉ để ngắm mà thôi .
Dạo này ai cũng bảo rằng nhóc thay đổi , nhóc ít lời và chẳng mấy khi mở miệng cười tươi , Họ hỏi & lo lắng ko biết nhóc bi sao nhưng nhóc biết nhóc đang có một sự thay đổi lớn . Ngày hôm nay , nhóc đã đăng kí cho mình năm lớp trong hè với hy vọng nhóc sẽ bận rộn hơn & ko có thời gian để dành cho việc suy nghĩ, nhưng sao nhóc vẫn buồn & nhóc ko hiểu tại sao?
Sao càng viết nhóc lại càng buồn hơn , có lẽ tại trời mưa to quá hay tại........
Cậu bây giờ khác ngày xưa nhiều quá , nhóc buồn nhưng ko biết phải nói làm sao , tất cả là tại nhóc chẳng phải nhóc đã phá vỡ tất cả nhưng đâu đến nỗi cậu bàng quang với nhóc đến thế , cậu làm nhóc đau lòng , đau nhiều lắm nhưng ...........

Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,03122 seconds with 15 queries